Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tena ya Jumatano ya Uh, tarehe 21 mwezi wa pili mwaka wa 2018. Mimi naitwa Idi Ligongo na nakukaribisha katika VOA Express ambapo leo hii tumekuandalia mengi kwelikweli kweli, lakini kwamba usiondoke pale ulipo uh, tuandamane. Kama unaendesha gari, endelea tu, lakini usiondoke uh, kutoka kwa redio yako. Tuendelee na VOA Express kutoka hapa Washington. Naam, basi, Mtanzania mmoja akamatwa akiwa na dhahabu eh, nchini Kenya, ni habari ambayo tutakuwa nayo na tutakuletea eh, hali kadhalika, vilevile tutaangalia namna vijana nchini Burundi ambayo wanajitahidi eh, kujiondoa katika masuala ya dawa za kulevya. Basi kama alivyokuambia mwenzangu BMJ, endelea kuwa nasi BMJ. Nafikiri uh, na tuanzie moja kwa moja nchini Kenya, naam, ambako kama ulivyoeleza hapo ni kwamba kumekuwa na uh, taarifa tulizozipata ni kwamba eh, bwana mmoja uh, sijui ni bwana ama ni mwanamke manake tutapata habari hizi kutoka kwa mwandishi wetu, nisije nikasema uongo hapa katika studio, lakini ni wa kutokea Tanzania, ambapo amekamatwa akiwa na dhahabu yenye dhamani ya shilingi milioni kadhaa kutoka pesa za Kenya. Lakini Kennedy Wandera, pahali ulipo, hebu tueleze karibu kwa VOA Express, tuambie ni nini kimetokea hapo katika uwanja wa ndege. Asante sana BMJ. Naidi Uh, kweli utambulisho wa huyu jamaa jinsi unavyoelezea haujabainika. ha ha, sasa hatujui wapo nijama, ni jamaa ama sijui ni mwanamke, lakini taarifa zilizopo ni kwamba Maki. Nilitaka niishangae BMJ, vipi bwana eh? Inakuaje? kwa hiyo Wandera unehe, hebu tupashe kwanza. <laughs> <laughs> kweli ni kweli kwamba uh, uh, hii uh, hii idara au halmashauri inayo, uh, uh, inayo iliyo na jukumu la kuweza kuangalia ushuru wa inchi, Kenya Revenue Authority leo imetangaza kwamba imeweza kumkamata Mtanzania mmoja ambaye alikamatwa katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta hapa Nairobi akiwa na dhahabu yenye kima cha shilingi milioni mia moja na pia ripoti zilizo nazo ni kwamba uh, idara in, ya upelelezi imeanza kuweza kubaini chanzo cha jamaa huyu kuweza kuleta uh, uh, hii dhahabu nchini Kenya, lakini nimejaribu kuzungumza kuzu na kamishna wa, wa halmashauri hii ambaye anaitwa Julius Uh, anaitwa Julius Musyoki kuweza kutuelezea kile kilichojiri, lakini mpaka sasa hajaweza uh, kupokea simu, na alikuwa ameeleza kwamba ataweza kutuelezea. Lakini nieleze tu kwa kifupi kwamba jamaa huyu anaeleza kwamba aliweza kufika katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta Juma-, Ijumaa uh, wiki iliyopita, uh, uh, sa, uh, ni, ni saa tisa hivi mchana na alikuwa kwenye ndege inayotoka kule Mwanza kupitia Kilimanjaro na akaweza kunaswa pale. Kwanza inasadisiwa kwamba huenda alikuwa anaingiza bidhaa hii hapa kupitisha kupitisha hapa Kenya. Hatujajua wapi alikokuwa anaelekea, lakini taarifa zinaeleza kwamba alikuwa anaelekea Dubai, akutumia ndege ya Kenya Airways. Sasa Uchunguzi bado unaendelea, hatujajua ni kipi kilichoendelea, lakini tutaweza ku, uh, kuendelea na taarifa hiyo kuweza kuelezea iwapo uh, kuna chochote ambacho kitaweza kutuelekeza kwa hilo, lakini pia nieleze kwamba halmashauri hii ya kutoa ushuru nchini Kenya imeeleza kwamba kile kinachotendeka kunaswa jama, kwa huyu jamaa ni dhihirisho wazi kwamba sheria za jumuiya ya Afrika Mashariki kuhusu forodha zinakiukwa, na hivyo basi hawatovumilia yeyote ambaye anaingiza bidhaa gushi nchini Kenya au kupitishia nchini Kenya kupeleka kwingineko. Sasa kwa maana hiyo uh, uh, Wandera unachotueleza ni kwamba uh, huyu mtu alitoka jijini Mwanza nchini Tanzania na kwenda Nairobi kwa lengo la kusafiri uh, kwenda nchini uh, falme za kiarabu Dubai, e, na pengine angeweza kusafiri bmj e, kwenda moja kwa moja Dubai kupitia hata Tanzania. Kwa maana hiyo, kuna hali fulani ya, ya ambayo yasintofahamu uh, hapa sasa. Mpaka hivi sasa huyu mtu je, ameshikiliwa? Na kwa mujibu wa sheria ambazo zipo za Kenya ni kwamba dhahabu hiyo itataifishwa na serikali ama ata, ata, ata, atarudishiwa Hatujajua iwapo serikali itamrudishia ita, ita lakini tunachokijua ni kwamba zitanaswa mpaka wakati ule serikali itaweza ku Uh, fanya uchunguzi kuweza kubaini kile kilichojiri na ku huyu kue jamaa kuweza kuelezea ni kwa nini amezipitisha hapa nchini Kenya na iwapo kuna labda mtandao wa wajamaa ambao pia wanahusika uh, na na, na, na, na dhahabu hii na vilevile, baada ya kufanyia upelelezi, sheria za Kenya zita, uh, zinaeleza kwamba vyombo vya, vya, vya, vya, vya usalama nchini Kenya vitaweza kuchukua jukumu la kuweza kuamua uh, hatua itakayofuata. Shukrani sana Kennedy Wandera, bila shaka tunatumai kwamba utaweza E, kufanya uchunguzi zaidi hasa tujue kama ni mwanamke ni mwanaume, katika e, taarifa zetu zijazo tujue e, kama ni mtu wa ina gani, na, na kama tukiweza pia kupata majina a, tutakuwa pia tumewafahamisha, tutaweza kuwafahamisha wasikilizaji hili ligongo. Unajua hili, hili ni swala ambalo kila kila baada ya muda fulani unakuta kwamba kuna mtu amekamatwa, na kwa mwaka jana tu a, serikali ya Tanzania kama unakumbuka BMJ ilikamata madini mbalimbali dhahabu mbali, almasi katika uwanja wa ndege ambao, mm -hmm. watu wengine walionekana kwamba wanapeleka nje ya nchi kinyume cha sheria no. Kwa hiyo pengine hali ya kuminywa watu kufanya ule ujanja ujanja mm -hmm. pengine watu wanaamua sasa kutafuta mbinu nyingine uh, za kupita maeneo mengine. Uzuri ni kwamba jumuiya ya Afrika Mashariki iko yeah, makini kabisa, ambayo kuhakikisha kwamba hakuna kitu kinatoka mipaka ya Afrika Mashariki. Na, na, na jana katika kikao kimoja cha, cha uh, uh, uh, uhariri nakumbuka tukizungumza a suala la mtu, mtu mmoja alipeleka mtoto akiwa amekufa akiwa amejaa uh, dawa za kulevya mle ndani na mambo kama haya, saa zingine ya kuogofya, lakini ni ukweli uliopo katika dunia. Lakini sasa uh, tuende moja kwa moja mpaka kule. Eh, ni wapi huko, DRC DRC, eh, ambako Salehe na Milongo anatufahamisha kwamba kumefanywa mabadiliko katika baraza la mawaziri la Rais Joseph Kabila. Salehe karibu kwa live talk, tufahamishe kundradhi, kwa VOA Express, tufahamishe ni nini kinaendelea hapo, kukiwa bado na misukosuko ya kisiasa katika nchi hiyo kutaja waziri mpya wa mambo ya ndani ambayo pia ni naibu waziri mkuu na ni katibu mkuu wa chama tawala, Profesa Henri Bongwa Sakani, ambaye amegomboa waziri aliyokuwepo Ramadhani Shadani, ambaye aliweza kufanya kazi kwa mwaka mmoja. Umuhimu gani sasa kwa uh, kufanya mabadiliko haya madogo hivi, ina maana gani kwa taifa kwa jumla? Kwa kweli inaonekana kwamba ni katika jitihada za maandalizi ya uchaguzi duu tu, ambazo tumetoka kuzungumza nazo kwenye Ikulu, zinaelezea kwamba huenda rais Kabila akamtaja waziri huyo Shadari ambaye anaondolewa jana, kama vile eh, katibu mtendaji wa chama tawala, kwa sababu chama tawala kimefanyiwa mageuzi, na kabla ilikuwa ni kuweko na katibu mkuu pekee ambaye alikuwa akiongoza na kuratibu chama. Hivi sasa wameunda nafasi ya mwenyekiti wa chama, baadaye katibu mtendaji. Kwa hiyo mwenyekiti, imetarajiwa watu wamekuwa wamesikia kwamba huenda akatajwa rais Kabila mwenyewe, kama ataongoza chama hicho na baadaye katibu mtendaji ambaye ataratibu maswala ya ya chama na ya uchaguzi. kwa hiyo mageuzi hayo yameaminika kuwa ni katika juhudi kwamba uh, Rais Kabila anataka kuelekea kwenye uchaguzi. lakini kwa hivi sasa hali ikoje? Uh, Salehe Mwanamilongo hapo Kinshasa na maeneo mengine ya DRC. Kinshasa hali imetulia isipokuwa uh, mwito huo wa waumini wa Katoliki ambao wameitisha maandamano mengine mapya uh, tarehe ishirini na tano ya Februari, yaani Jumapili ijayo na hapo ndio tunakuwa tunatarajia nini kitakachotokea. Lakini maaskofu tayari ambao walikutana hapa mjini Kinshasa wanaelezea kwamba wanaunga mkono uh, maandamano ya, ambayo ni ya amani na inayolazimisha demokrasia nchini hapa. Asante sana Salehe Mwanamilongo kutoka hapo uh, Kinshasa. Na moja kwa moja tunaelekea katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari. Ni kwamba baada ya kupendekezwa kwa marufuku kwa vifaa vinavyoweza kuzifanya bunduki kuwa na za kivita na kutolewa mwito wa kuongezwa eh, kwa uchunguzi zaidi kwa wanunuzi wa bunduki, rais wa Marekani Donald Trump atakuwa mwenyeji wa hafla ya kusikiliza hii leo hii katika ikulu ikiwa akiwa na wanafunzi, wazazi na waalimu ambao wamekuwa wakiathirika na mauaji ya bunduki hapa Marekani. Miongoni mwa wale watakaoshiriki watakuwa ni wanafunzi kutoka shule ya Marjorie Stoneman Douglas ya Parkland, Florida, ambapo mwanafunzi eh, au watu 17 waliuawa. Zaidi ya wanafunzi mia moja pia wanaandamana hivi leo katika mji mkuu wa jimbo la Florida kutoa wito wa mabadiliko ya sheria za umiliki wa bunduki nchini Marekani. Zaidi ya wasichana wa shule 90 nchini Nigeria wanahofiwa kupotea baada ya kundi la uasi la Boko Haram kushambulia kijiji katika jimbo la kaskazini mashariki la Yobe. Vyanzo viwili vimeliambia shirika la habari la Reuters hivi leo Jumatano. Kupotea kwao kama kutathibitishwa, huenda itakuwa moja ya kundi kubwa kupotea tangu Boko Haramu ilipowateka zaidi ya wa wasichana wa shule 270 katika mji wa Chibok mwaka wa 2014. Tukio hilo lilivuta hisia za kimataifa kwa uwasi wa miaka 9 ambao walichochea kile ambacho Umoja wa Mataifa umekiita moja ya mizozo mikubwa sana ya kibinadamu duniani. Ukaguzi uliofanyika jana katika shule ya wasichana ulibaini kuwa wanafunzi 91 hawakuwepo shule, vimesema vyanzo hivyo viwili ambavyo vinafahamu vyema tukio hilo. Chad na Qatar zimerejesha uhusiano wa kidiplomasia, serikali zao zimesema miezi sita baada ya taifa hilo la Afrika Magharibi kuvunja uhusiano na Doha kufuatia mivutano miongoni mwa mataifa ya Kiarabu, Chad ilifunga ubalozi wake na Qatar na kuwafukuza wanadiplomasia mwezi Agosti mwaka uliopita na kuishutumu serikali hiyo kwa kile ilichokiita kujaribu kudumaza uthabiti wa Chad kupitia nchi jirani ya Libya. Maafisa watano wa polisi na mwanajeshi mmoja ambaye hawakuwepo kwenye zamu waliuawa mapema leo katika shambulizi katika kituo cha polisi maeneo ya vijijini nchini Afrika Kusini. Msemaji wa polisi anasema watu wenye silaha walivamia kituo hicho katika kijiji cha kusini cha Enkobo muda mfupi baada ya saa sita usiku kwa saa za huko na kuua maafisa watatu, waliiba shehena ya silaha na kuwateka maafisa wanne wa polisi ambao walifanya mauaji hayo na miili miwili ya polisi walikutwa ilikutwa pembezoni mwa barabara. Mwanajeshi alipigwa risasi na kufariki eh, wakati genge hilo lilipokuwa likijaribu uh, kukimbia tukio hilo. Waziri anayeshughulikia masuala ya polisi Fikile Mabula ameliita shambulizi hilo kama janga la taifa. Na Afrika Kusini eh, ni nchi ambayo inaongoza kwa kiwango kikubwa kwa uhalifu. Endelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja ambayo hukujia hapa kutoka siku ya Jumatatu mpaka siku ya Jumapili kutoka hapa Washington DC ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Popote pale unapotusikiliza msikilizaji, ikiwa ni pamoja na wale wanaojiunga nasi kupitia mtandao wetu wa www voaswahili com popote duniani, unakaribishwa kujiunga nasi. Hatua ya serikali ya Kenya kuwaweka vikwazo au kuwawekea vikwazo wanasiasa wa upinzani katika kusafiri nje ya nchi e, pamoja na tukio la mapema mwezi huu ambapo mwanasheria Miguna Miguna alifurushwa kwenda mpaka katika nchi ya Kanada ni msururu wa mambo ambayo yanaibua gumzo kubwa katika baina ya raia wengi katika nchi ya Kenya. Hayo anatuletea katika hoja kwa hoja uh, huyu mwanahabari wetu Josfat Ikioko ambaye amezungumza na Racho Racho pamoja na Ali Mohamed kutoka huko Mombasa. Tusikie hoja kwa hoja kumekuwa na mambo mengi wakati wa siasa matukio hapa napale, na pale, serikali upande mmoja unakosea unapita kiwango, na upande mwingine pia wanasiasa wapinzani wanakosea, upande wa kesi kama Rengo na mwenzake waliozuiliwa kusafiri Kwangu mimi serikali ilijichanganya kidogo, kwa sababu walikuwa wameenda kotini, ndio wana kesi kotini, lakini baada ya kuenda kotini, ile koti ile ile bado ikawapa ruhusa ya kuweza kusafiri. Lakini bado wakija, hawaelezwi kwa nini hawawezi safiri, wanazuiliwa. Na ndiposa pia tuwastahili kujua, maelezo ni muhimu, wangeelezwa kwamba vyeti vyenu bado vinachunguzwa au nini. Wao waliweka wakisubiriwa tu pale, wakingoja, hawajui nini kinachoendelea, ndiposa wanakuja kwa kuambiwa hili ndilo lilikuwa linaendelea ni vizuri wapewe habari waelezwe na kama kuna kesi kotini pengine walihofia wangeweza kutorokea katika nchi nyingine ile koti ndio bado iliwaidhinisha ikawapa ruhusa ya kusafiri ingawaje serikali pia ina jukumu la kulinda usalama wa nchi yastahili kulinda kila mkenya na kutunza mali ya wakenya kama serikali inayotawala maana kwa sasa serikali pia ni moja kama ile mambo ya Nairobi ile kuapishwa kwa baba Serikali ilifanya kazi mzuri, ilitoa wale maskari wake. Sasa vile alijiapisha, hiyo iliisha hivyo hivyo. Kama ingewachilia polisi wake pale, kuliko na vurugu pale. Vile ura aliamua last time, mi naona alifanya kazi mzuri sana. Sasa saa zingine msilaumu sana serikali. A, a, mimi upande wa serikali hapo ilifanya kazi mzuri, lakini baba naye pia aende polepole kama sheria hairuhusu hili, haifai kupendelea upande mmoja au mwingine, au kuwaruhusu wanaofanya hilo kwenda bila hatia. Watu wanajua sheria, ni vema wachukue hatua inayostahili, na ianze na yule wa kwanza, maana ikianza leo, wa kesho hatafanya. Lakini leo nitafanya, hakuna kinachotendeka, kesho mwingine, na kisha tunaendelea kuendelea katika hali hiyo. Lakini sheria ichukuliwe, ifuatiliwe kama vile yastahili kufuatiliwa. Mimi naweza zungumza panda miguu na miguu na vile serikali serikali ilimfurusha chanzo cha kwanza. Miguna Miguna si Mkanada. Mguna Miguna ni Mkenya halisi, babake ni Mkenya na ni mzaliwa kwetu hapa. Ile uraia Kanada ni ile ya kununuliwa tu, lakini mi naona vile serikali ilimfurusha kule, tena kidogo hapo naona serikali ilifanya makosa. Unajua, wajua, unatetea serikali na pia siizi upande huu mwingine, pia tunaangalia hapa na kule, hapo serikali kidogo ilifanya makosa. Naam, e, e, hili Ligongo, utadhani kwamba e, swala hili la kufukuzwa kwa Miguna Miguna na mambo ya Kenya siasa, utadhani kwamba wakati mmoja yata, yataenda yapungue katika kuzungumziwa, lakini kila siku yanapanda joto, sijui tangu na, sasa wiki mbili zimepita bado tangu, na apu, moto, na shika moto na sisi Nisim hapa VOA Express, tuna kujuza mambo yalivyo. Hawa walikuwa ni wasikilizaji wetu kule Mombasa wakizungumzia e, ni nini ambacho hawasikilizani kuhusiana na maswala mbalimbali mbali, hilo likiwa ni kuhusiana na siasa. Twende wapi, idi Ligongo. Naam, sasa tunaelekea katika burudani ya muziki na, e, na tulikuwa tunajadiliana hapa Hili neno hebu, uh, litamke BMJ. Ni neno subalheri subalheri. <laughs> sub, subalheri subalheri. Maanake nini neno hili subalheri? Ni uh, neno la Kiarabu ambalo mm -hmm. ni kama vile salamu fulani, wajionaje, hali yako, salamu bwana BMJ, hujambo uh, kwa hivyo katika wimbo ufuatao wanamwambia subalheri mpenzi, yani uh -huh. mpenzi hujambo uh -huh. Sabalheri wa. unaambiwa maanake, wengine wanakuambia Sabalheri. Huyu Aha. ni mwanamuziki Esley ambapo pia anashirikiana na mwingine anajulikana kama Nendi. Nandi. Nandi. Nandi. Nandi. Nandi. Wote wao kitokea Tanzania, tusikie ngoma hii Subalheri mpenzi I... saka daima nitakuenzi, silitupi pendo lako. Sikia Idi Ligongo hapa asema, hebu nitowe majonzi nijuze ah, uh, ah, ah, ah, ah, shida yako Alafu bwana huyo asemaje wow, hivi asikia hivi eh, eh, shida yangu sijiwezi, dawa yako sura yangu sasa, ah. Mambo mazito sana <laughs> hapa katika <laughs> twende kani, kama, hakuna, kama huna kazi. Maanake msikilizaji mpaka anashindwa kutamka haya maneno. BMJ leo ameimba kama huna kazi, si lazima ungoje serikali ama makampuni makuu makuu ya, maku, maku ya kuandika kazi, hapana. We mwenyewe unaweza kujisaidia ukapata riziki nilianza kupika chapati, chai, mandazi, samosa nikauza kwa maofisi, watu wa mjengo, hata marafiki niliuzia. So, si lazima ukae ukangoja kuajiliwa kazi. Kazi zingine uhitaji pesa nyingi kuanza, ninaenda tu, unafungua macho, unaangalia unajipatia shughuli, na unapata riziki yako. Tuseme kama wewe ni mwanaume uka uko na nguvu ya mwili, unawezaenda Gikomba marikiti, ubebe watu mizigo na napata pesa kwa hivyo, usikupe moyo, jikakamue, ungua macho, angalia nilipi unawezaanza upate riziki sasa. Kwa hivyo si lazima ukawa na pesa nyingi za kuanza biashara. Kama nilivyosema, nilianza na chai na mandazi nikaendelea, nikaona watu wanafurahia chakula, nikaongeza samosa dogo, nikaongeza mchele sasa, na biashara yangu hata sihitaji sasa tena kuajiriwa na makampuni makuu nango sasa, hata mimi mwenyewe ndio napatia watu kazi. Huyu akuja nisaidie na mchele ule, kuja ukande unga hivyo hivyo, tuna tunaendelea. Sio lazima ukakaa ukafikiria we ni maskini, huwezi jisaidia. Amka, fikiria, na utaona utajisaidia pia wewe. Mambo ya utajiri ama umaskini inaanzia kwa mafikira yako. Ukikaa ufikirie o, siwezi, o, siwezi, hutaweza. Lakini ukiamka ufikirie, uone haya, hapa naweza fanya hivi, nifanya hivi na nikapata riziki. Fikiria mbali, usikae tu ukangoja ni serikali, ni makampuni, hivyo utasaidika. Ni ujuwe mwenyewe, ujikakama, ujipange, uangalie, na ukianga mambo ya biashara usije sasa kila mtu tena kama ai naitivia ingine angalia wengine, unaweza fanya ambao ni tofauti na ile ingine na wale na watu wengine vile wanavyofanya haya ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa katika voa express matangazo ambayo yanakujia moja kwa moja kutoka hapa studio nambari kumi na tano niko hapa na mwenzangu idi ligongo naona pia sande shomari amejiunga nasi lakini mm. uh, kabla hatujapata kujua ni yapi yanavuma katika mitandao ya kijamii idi ligongo jana tumewauliza wasikilizaji wetu swali pale kwenye mtandao au kwenye ukurasa wetu wa Facebook Mm -hmm. Na swali letu lilikuwa linauliza kwamba unaelewa nini wahamiaji wasiohamishika? Haya basi, wahamiaji wasiohamishika. Huyu Ambali Mwendo wa Sound Media Team anasema wasiohamishika ni wahamiaji waliokaa muda mrefu nchini, yani miaka mingi. Huyu anaitwa Victor B Mselabuye anasema ni wale wahamiaji wa muda mrefu halafu kuwahamisha ni kazi maana walikotoka pamesha kuwa na matumizi mengine. Na Julius Jandika anasema eh, kwa upande wangu mimi sijaelewa hilo, nilitarajia idi wakati mwingine eh, swali hilo eh, unaweza kupata kwamba kuna mtu afahamu eh, ni nini tunacho kinachozungumziwa na ndipo hivyo ameeleza hajahuyu. ni kmn Ntonga kutoka jijini Nairobi, Kenya, anasema kwamba wahamiaji hawa ni wale walioishi miaka na miaka hadi kukita mizizi wanakohamia. Naye Bernard K. Rono anasema, kuelewa kwangu ni wale ambao wasiotambulika kwa jamii. Niko eneo la Iten nchini Kenya. Huyo ni Bernard K. Rono. Bernard K. Rono, nimelipenda jina hilo. Sande Shumari, vipi bwana? Mbona sinzia? Karibu bwana, tupe nini kinaendelea kwenye ni mitandao <laughs> naona anaangalia na, nanii nimegusa sana sabal sabal khairi sabal khairi <laughs> so, <laughs> na, na BMJ, BMJ alivotoa style ya kuimba ambayo sijaitegemea ya, ya kuimba nafikiri kesho, sijaitegemea ya kuimba nafikiri, kwa maanisha BMJ atakuwa na trend vibaya sana. Sasa, hayo hayo trend kwenye mitandao ya kijamii hivi. Ni habari tu ambayo imeingia si muda mrefu kama mnavyoona wenyewe. Aha. mchungaji maarufu muda mrefu anayefahamika hapa chini Marekani na duniani kote Billy Graham amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 99. Bila shaka naona vyombo vya habari vyote hapa vinamzungumzia huyo ambaye, eh, kwa miaka mingi amekuwa akihubiri kupitia televisheni na kwingineko na kwingineko na kusafiri kwenye nchi mbalimbali duniani. Mchungaji Joel Osteen maarufu kule Houston, Texas amekuwa akiujiwa na kwamba huyu ndiye aliwafungulia milango wachungaji hawa leo ambao mnaona wanakuwa na kufahamika e, duniani kote. Basi ukiacha na hiyo, kwenye mitandao mingine Twitter na Facebook, ni kwamba ni kule Kenya na Tanzania. Kama mlivyozungumza na mwenzetu Kennedy Wandera, habari ya mtu ambaye mpaka sasa hivi ajulikani nani, kama BMJ alivyokuwa akisema kwamba hajajua bado jinsia yake. Huyu mtu atajulikana pengine mda si mrefu, aliyekamatwa uwanja wa ndege wa JKIA akiwa na dhahabu za thamani ya dola milioni moja sawa na shilingi bilioni mbili za Kitanzania. Mb. sasa hiyo inaendelea sana kuzungumzwa. Kwa maana hiyo, huyo ni mtu asiyejulikana, mtu asie... <laughs> La, lakini, lakini, lakini, lakini kwa dhamani hiyo ambayo anajulikana, dhamani ya eh, hizo uh, bidhaa ambazo anazo ni kuonyesha kwamba hata kama ajulikani, yeye ni milionea eh, kabisa, sio tu <laughs> milionea zina zaidi ya bilioni kwa hela za Tanzania ni bilionea. <laughs> Pengine haya, kwingineko, ni nyota wa muziki wa pop nchini Marekani, wote mnamfahamu Madona, najua amesema nini. Mm -hmm. anasema kwamba mwanawe David Banda anatabiri atakuwa rais wa Malawi katika siku zijazo. Hii kitu amechapisha kwenye ujumbe wa Twitter. Hilo ndo swala la kujiuliza, ameasili mtoto, mtoto, watoto kutoka Malawi, huyu si mmoja na watoto sita. Ah, wanne wanatokea Malawi, lakini pia mkumbuke kwamba jambo hili limepelekea Madonna sasa hivi kuwa na uhusiano mbaya na mamlaka ya taifa hilo huko Malawi, kutokana na kwamba kumekuwa na mivutano, mazungumzo mengi, kutokana na hiyo maamuzi yake kwenda, mm -hmm, kuchukua watoto, maanake wanasema huwezi kutuletea mtoto ambaye ulimchukua kutoka hapa, mm -hmm, ukaturejeshea akiwa rais. Hata sasa hiyo, <laughs> <laughs> itakuwa kasesi, hatujajua haya <laughs> Uh, msisahau pia, msisahau pia hapa pa Marekani, huko Florida wanafunzi wanaandamana kutaka mabadiliko ya sheria za umiliki wa silaha nzito nzito. Wanasema silaha nzito za nini? Mmezungumza pia, nafiki kwenye habari za dunia kutoka hapa Washington, tukamilishe na tunaacha na subalheri. Subar heri, mpenzi, waonaje hali yako? Sabaha nuri lazizi, hali yangu kama yako. Waonaje wasazi nyumbani utokea