Ni kweli kabisa e, chama cha uamilikaji wa silaha NRA kimeendelea kujimarisha na kimekuwa kinaathiri sana uh, e, upande wa siasa. Kutokana na siasa zao, naweza nikasema imeleta changamoto kubwa sana katika jamii ya Marekani, kwa sababu ni kama jamii imegawanyika. kuna watu kama NRA ambao na na wafuasi wao ambao wanaamini kwamba ni haki ya kila Marekani mtu mzima awe na silaha, na sababu wanazozitoa ni kwamba ni lazima awe na uwezo wa kujilinda dhidi ya wahalifu, dhidi ya watu wabaya. Kwa hiyo kuna mgogoro mkubwa sana, lakini ni vigumu kujua kwa sababu watu wanaomuunga wana, tuseme wanaomuunga mkono um, e, rais Trump wengi ni wenye mtazamo wa kiNRA na ndio waliomweka madarakani, lakini sasa sijui kama mjadala unaweza ukaanza kuwafumbua macho watu wengine ambao wamekuwa wanaunga mkono umilikaji wa silaha bila udhibiti, pengine wanaweza wakaanza kubadilisha mawazo, na inaweza ikaleta madhara au ikaleta athari katika e, uchaguzi ujao pamoja na kwamba rais Trump anapata uungaji mkono mwingi kutoka katika chama hiki cha NRA, hivi tunavyozungumza, rais mwenyewe anaunga mkono wazo la waalimu kubeba silaha ili kuweza kupunguza janga kama hili kutokea mbeleni. Unadhani hili ni suluhisho tosha kuzuia janga kama hili au nini hasa kifanyike? Nafikiri sio suluhisho, na utakuwa umesikia baadhi ya, ya, ya wadau hususan wa katika e, upande wa elimu wanasema e, shuleni watoto wanahitaji vitabu na kompyuta, hawahitaji silaha. Sasa wa, inaweza ikaleta matatizo makubwa, kwa sababu um, watu wa NRA pamoja na, na, na, na maoni ya rais Trump ni kwamba e, watu wazuri wakiwa ambao sio wabaya wakiwa na silaha basi wataweza kudhibiti wale watu wabaya wanakuwa na silaha, lakini hawa watu wabaya wanakuwa wamejipanga vizuri sana. Eh, kwa hiyo wana, wanategea hata ukiwa na silaha wa, wana, wanakuwahi kabla wewe hujaweza uja, kutumia silaha yako. Kwa hiyo inawezekana isisaidie, lakini kingine kuhusiana na rais Trump ni kwamba, kinachosikitisha ni kwamba wiki ya jana katika hili tukio la e, mauaji ya laiki aliyotokea ya katika shule ya ya ya, ya, ya sekondari ya jimbo la Florida, katika mazungumzo yake yote akugusi- aliacha kabisa kutaja hata neno bunduki, silaha yeye katika kutaka kuridhisha e, wale uh, washabiki wake pamoja na pole zote yeye anasisitiza kwamba ni matatizo ya kiakili. Kwa hiyo kitu kikubwa ni kwamba jamii shughulike na suala la, la la matatizo ya watu wenye matatizo ya kiakili. Profesa, Novemba mwaka huu Marekani inatarajia kufanya uchaguzi mdogo wa magavana pamoja na wawakilishi wengine bungeni. Zio. Unadhani suala la umiliki wa silaha itakuwa ni ajenda kwa wagombea, hususan Democrat, ambao kwa sasa wengi wana, wana hamasa ya kuhakikisha kwamba wanashinda na kuweza kuleta mabadiliko katika bunge ambalo hivi sasa linadhibitiwa na Republican. Suala la umilikaji wa, wa silaha eh, kwa vyovyote vile E, itakuwa ni mojawapo ya ajenda kuu kwa sababu ya matukio kama hili la juzi ambalo sasa hivi unaona limechukua mwelekeo ambao nafikiri tunaanza kuwa na kizazi kingine kipya, na kizazi kingine kipya naweza nikasema ni hawa watoto ambao wako katika sekondari na katika shule za msingi ambao sasa hivi wameanza kuchukua hatua wenyewe, wakiwa wanaungwa mkono na wazazi wao kwamba lazima tusimame, watu wazima wanapaswa wachukue hatua ya kudhibiti haya matendo ya uuaji wa halaiki wa kutumia silaha. Kwa hiyo unaona kwamba kuna kuna kitu kama naweza nikasema kama movement ambayo imeanza na imeanzwa na watoto wadogo, sio watu wazima, watoto wadogo. Leo hapa katika jimbo la Florida, shule nyingi sana leo zilikuwa na mgomo wa wa, wa, wa, wa, wa kugomea masomo, si kwa nia mbaya, lakini ya kutaka kuonyesha, eh, kuonyesha asira zao na kuwaeleza eh, watunga sheria kwamba wafanye kitu.