Kwa mujibu wa polisi, sababu ya kukamatwa ni kufanya mkutano bila kibali. Hayo ndio maelezo ya polisi e, lakini sisi na... tupo kwenye ziara ya kutembelea kata zinazoongozwa na madiwani wa kutoka chama cha ACT Wazalendo. Kwa hiyo, si tunaamini kabisa kwamba sababu za kukamatwa ni ziara yetu hiyo, kwa sababu kwanza hatufanyi hiyo mikutano ambayo polisi wanasema tunafanya bila kibali lakini pili, hata kama tungekuwa tunafanya mikutano ya namna hiyo e, hatuhitaji kuomba kibali, bali tunahitaji kutoa taarifa kwenye jeshi la polisi. Kwa hiyo polisi wenyewe wana e, nadhani wametumwa tu na wanasiasa na wanajikuta wanatengeneza mashtaka e, bila sababu yoyote, kwa ajili tu ya kutusumbua na kutuchelewesha katika kazi zetu e, lakini katika swala ambalo linazungumzwa kama sheria kuwa imevunjwa nini hasa kinachozungumzwa kwenye hiyo sheria ya kukamatwa kwako ambayo hao wanaitumia? Sheria hiyo kifungu cha sabini na nne kinazungumzia e, Kiingereza wanasema unlawful assembly, e, mkusanyiko usio e, halali kwa nia ya kutenda kosa, ndiyo sheria hiyo e, kwa hiyo e, haina mahusiano yoyote na kwa kweli ni vitu ambavyo E, labda tukifika mahakamani huko itasaidia kuweza kuondoa hizo e, mchanganyiko, lakini kimsingi e, hakuna sheria inayozuia kiongozi wa chama cha siasa kutembelea e, wawakilishi wa wananchi waliochaguliwa kupitia chama hicho na kukagua miradi ya maendeleo. Na Zito, pia inafahamika kwamba kwa kipindi fulani simu yako imekuwa ikishikiliwa na jeshi la polisi. Kushaipata mpaka sasa? Bado, mpaka sasa sijaipata. Kwa sasa hivi natumia simu ya muda tu ya wasaidizi wangu. Ndio hii ambayo tunawasiliana, bado sijapata simu yangu, sijarudishiwa na polisi wala sijapele wala sijapelekwa mahakamani. Kwa ujumla ni kwamba hali yetu ya kisiasa nchini inazidi kuwa mbaya, na mnasikia matukio ya uvunjifu mkubwa wa haki za binadamu nasikia mauaji ambayo yanaonekana yeah, dhahiri kwamba ni mauaji ya kisiasa na mnaona namna ambavyo viongozi wa vyama vya upinzani tunavyosumbuliwa. Ni hali ambayo inazidi kuwa mbaya. Tumeanza kuizungumza hii toka mwaka elfu mbili na kumi na sita lakini bado inaonyesha dhahiri kwamba watawala wanataka nchi yetu irudi kwenye chama kimoja, jambo ambalo hatutalikubali na tutahakikisha hawafanikiwi. Na hivi karibuni ulizungumza na kiongozi wa Chadema ambaye yuko kwenye matibabu Tundulisu, pengine nini ambacho hasa umekifahamu akiwa anaendelea na matibabu kule Ujerumani? Ah, jambo la msingi tu ni kwamba kama unafahamu kwamba e, bado kesi yake hakuna uchunguzi wowote ambao umeripotiwa kwa umma kwamba umefanyika. Kwa hiyo wajibu wetu sisi, kwa sababu siku nyingine tutakutana na mambo hayo, sisi ni kuhakikisha ya kwamba e, watu ambao walikuwa walifanya jaribio lile wanapatikana na uchunguzi unaweza kufanyika. Lakini e, unafahamu hata juzi hapa kumetokea mauaji ya binti mwanafunzi wa chuo cha usafirishaji na wanaotuhumiwa kuua ni polisi, lakini uchunguzi unafanywa na polisi hao hao. Kwa hiyo unaweza ukaona namna gani ambavyo pamekuwa e, hakuna uhuru yani, e, katika uchunguzi wa matukio haya ambayo ambayo yanaendelea. Na muhimu ni kuendelea kupaza sauti kutaka e, uchunguzi huru na u, ikibidi uchunguzi wa kimataifa kuhusiana na matukio haya.