hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Majeshi ya usalama huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika mji mkuu Kinshasa yamempiga risasi na kumuua mwandamanaji mmoja aliyekuwa akiipinga serikali na kujeruhi wengine wawili. Maandamano hayo yaliitishwa na kanisa dhidi ya rais Joseph Kabila hivi leo Jumapili. Waumini wa kanisa Katoliki na Wakristo wengine kote nchini Kongo walikuwa waingie mitaani baada ya misa ya Jumapili. Hata hivyo, majeshi ya usalama yaliyojihami yalizingira makanisa kadhaa mjini Kinshasa na kuziba barabara na kuzuia maandamano kufanyika. Katika baadhi ya nyakati, gesi ya kutoa machozi ilitumika na milio ya bunduki ilisikika kuwatawanya waandamanaji. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, walioshuhudia ambao waliufikisha mwili wa mwandamanaji mmoja kwenye hospitali ya St Joseph mjini Kinshasa wamesema alipigwa risasi nje ya kanisa la St Benoit katika ujirani wa Lemba. Polisi waliwapiga risasi watu wengine wawili walipokuwa wakiandamana katika ujirani wa Masina. Walioshuhudia wameelezea Kamati kuu ya chama cha kikomunisti nchini China imependekeza kufanya marekebisho ya katiba kuondoa muda wa rais na makamu rais kuhudumu, kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na shirika rasmi la habari la China hivi leo Jumapili. Katiba ya sasa inasema rais na makamu rais wanatakiwa wa wasihudumu zaidi ya vipindi viwili mfululizo vya miaka mitano kila kimoja mabadiliko hayo yatamruhusu rais wa China Xi Jinping kubaki madarakani mpaka baada ya mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Amekuwa rais wa nchi hiyo tangu mwaka elfu mbili kumi na tatu. Shirika hilo la habari pia limeripoti kwamba kamati kuu ya chama hicho cha kikomunisti imependekeza kuweka maandiko ya Xi Jinping kuhusu ujamaa kwa mtizamo wa kichina katika enzi mpya kwenye katiba ya nchi hiyo. Maafisa wa Korea Kusini wanasema kaskazini iko wazi kwa mazungumzo na Marekani licha ya matamshi ya karibuni kutolewa na Pyongyang. Ofisi ya rais wa Korea Kusini imesema kwamba maoni hayo yalitolewa wakati wa mkutano kati ya Rais Moon Jae-in na ujumbe wa Korea Kaskazini katika michezo ya Olimpiki ya majira ya baridi, na kwamba pande zote zimekubaliana kwa uhusiano wa Korea mbili na uhusiano wa Korea Kaskazini na Marekani ni vyema uendane sambamba taarifa ya awali iliyotolewa na shirika rasmi la habari la kaskazini KCNA limesema kuwa vikwazo vya karibuni vya Marekani dhidi ya Korea Kaskazini ni kitendo cha kivita. Taarifa hiyo imeishtumu Marekani kwa kuongeza mivutano kwenye peninsula ya Korea na kuelezea kwamba Pyongyang kuwa na silaha za nyuklia ni kukabiliana na vitisho vya Washington. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Mazungumzo, baada ya mazungumzo ambayo hayakuwa na matokeo mazuri juu ya pendekezo la Marekani la ujenzi wa ukuta wa mpakani, rais wa Mexico Enrique Pena Nieto ameahirisha mipango ya kuitembelea White House kwa mujibu wa gazeti la Washington Post. Penanieto na Trump walizungumza siku ya Jumanne na kutumia muda mwingi katika mazungumzo yao ya takriban saa nzima kujadiliana kuhusu ujenzi wa ukuta wa mpakani, kwa mujibu wa vyanzo ambavyo vimezungumza na gazeti hilo la Washington Post. Katika mazungumzo hayo ya Jumanne, viongozi hao wawili walizungumzia kuhusu suala hilo. Penanieto alimtaka kiongozi wa Marekani atangaze hadharani kwamba Mexico haitalipia ujenzi wa ukuta, lakini Trump alikataa. Afisa mmoja wa Mexico amesema Trump alionyesha kughadhibishwa wakati wa mazungumzo yake ya simu, lakini maafisa wa Marekani badala yake wamesema alikuwa tu amekasirishwa. Idara ya Umoja wa Mataifa ya kuhudumia wakimbizi UNHCR inaripoti kuwa serikali ya Mauritania inatoa hati za kuzaliwa kwa maelfu ya watoto wakimbizi wa Mali ambao walizaliwa kwenye kambi ya Mbera na hivyo kuwapa hifadhi muhimu ya kisheria. Watoto wakimbizi ambao walikuwa hawana cheti cha kuzaliwa mara kwa mara wanatajwa kuwa ni watu wasiokuwa na utaifa, hawana utambulisho kisheria, hawapo na hawana haki za msingi. UNHCR imekaribisha uamuzi wa mamlaka ya Mauritania kutoa vyeti vya kuzaliwa kwa takriban watoto elfu saba mia sita waliozaliwa katika kambi ya Mbera ambayo iko kwenye mpaka wa Mali na kusini mashariki mwa Mauritania. Msemaji wa UNHCR Cecil Puili amesema utoaji wa vyetu vya kusaliwa uliofanywa na Mauritania ni maendeleo makubwa kwa kulinda wakimbizi katika nchi hiyo. Basi msikilizaji, wewe shabiki wa kipindi hiki, umesikia mwenyewe, ni wakati wa salam na muziki na bila kupoteza wakati, kwanza kabisa, hebu niwakaribishe kwa mikono miwili wasikilizaji wetu katika maeneo yote, ikiwa ni katika bara la Afrika na kwingineko, wote ambao wanatusikiliza manake. Hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tunarusha matangazo katika maeneo mengi, ikiwa ni hapa Marekani, ikiwa ni katika eneo la Afrika ya kati, Afrika mashariki, Afrika kusini, wanatusikiliza wote. Nimefahamishwa kwamba hata kule katika uh, maeneo ya Uh, Ulaya wanatusikiliza kila siku uh, hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi nakukaribisha na nilitaka ujue kwamba uh, tunafurahia sana wakati uh, tunapojiunga nanyi. Na sasa basi uh, bila kupoteza wakati, nachukua salamu zake Charles Alfa Kinze. Uh, Charles Alfa Kinze anasema kwa kule Morogoro, Tanzania anasema anawasalimia baba na mama wakiwa Kigoma. Anasalimia babu yake mzee Charles Nzanze akiwa kule Kigoma. Anamsalimia pia dada na wadogo wake wote, na vilevile vile anawapa ujumbe, anasema upendo ni zawadi kubwa sana kuliko chochote kingine. Mungu awape nguvu. Ni nani huyo? Ni Alfa Nkinze Charles akiwa huko Morogoro, Tanzania. E basi naichukua tena hapa kadi yake. Sande Timotheo anasema yuko kule Arusha, Tanzania. Anasema nazipeperusha zangu salamu kwa mama yangu mzazi Maria Mabula akiwa huko Bariadi, rafiki yangu Magembe akiwa huko Dar es Salaam, na shangazi yangu Ngolo akiwa Bariadi. Ujumbe, nawapenda sana na nata, natumaini kwamba natamani niwe na familia yangu pamoja, uh, nitakapopata likizo kutoka hapa chuo kikuu cha Arusha ni Sande Timotheo huyo akiwa Arusha, akipeperusha salamu zake kwa ndugu na mrafiki. Ah, basi naichukua tena hapa kadi ni nane. Hii ni yake Desire Scott McCoy anasema, shikamoo nyinyi nyote watangazaji wa Sauti Amerika, nami ame kwa niaba ya wenzangu wote nasema maraba na. Basi anasema ni Desire Ntinganya kutoka nchini Burundi, na salamu zangu ningependa ziwafikie wanafunzi wote wa idara ya Kirundi Kiswahili chuoni kikuu cha Burundi, familia yangu la rafiki zangu wote pamoja na Pasta Mario Fugense na kadhalika. Ni huyo msikilizaji wetu akiwa huko Burundi, anajulikana, anajulikana kama anajulikana kama Desire uh, scott Macoy akituma uh, salamu hizo hapo hapa zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti America. Uh, basi hebu ni chukue nyingine kabla hatujapata kwenda kwa mapumziko kidogo, ili tuweze kupata burudani na ni kutoka kwake Jack Maka wa Musoma, Mara, Tanzania. Salamu zangu za, za dhati ziwafikie wazazi wangu Mzee Mabagala Kaitila Maka na mamangu Mwanaidi popote pale walipo, na familia ya Mzee Pita Maduhu popote ilipo. Anastasia Yenze akiwa Morogoro. Ujumbe nasema Mungu yu pamoja nanyi. Naye pia hapa Rosalin Adhumani anasema, Rosalin Mkwizu wa Geita. Salamu zangu nataka ziende kwa mama yangu mpenzi, Mother Stephen akiwa huko Kisongo Arusha, mume wangu Naiman Solomon akiwa Engo Tanzania huko Arusha Tanzania, na ndugu na jamaa wote wanaonifahamu. Naami pia nawapa ujumbe nasema kwamba tufanye kazi kwa bidii huku tukimcha Mwenyezi Mungu. Na kabla tujapata kibao hapa, hebu haraka harakaharaka, niisome ujumbe huu uh, au uh, kadi hii iliyotumwa na Jonas Pascal. Anasema nipo Dodoma Tanzania, salamu zangu kwa baba na mama wakiwa Kigoma, rafiki zangu wote akiwemo Nyandwi Suzu Faraja, Mako, Tatizo, Athanas na familia yote ya mzee Pascal ujumbe anasema hapo kwamba tuzidi kuombeana. Basi msikilizaji, naona umefika ule wakati ambapo tuwa tunapata burudani yetu ya kwanza, ambapo hii leo tuna mziki moto sana kutoka hapa studio za sauti ya America VOA Washington DC. Namwona mwanamziki mwana anayejulikana kama Juliana Kanyamozi akiwa kule wapi, kule Uganda. Juliana Kanyamozi Akiondoka hapo chini kwa chini ni Juliana Kanyomozi, mwanamuziki ambaye anafahamika sana katika hususan eh, katika maeneo ya Afrika mashariki na kati eh, kwa ngoma zake ambazo huwa ni kibao kweli kweli eh, basi anaondoka hapo chini kwa chini wamsikia Aa, na wimbo huo kalibatanya basi ba, ba, tunaendelea na salamu na mziki hapa katika, kutoka studio za sauti Amerika hapa VOA Washington DC. Na tukitoka kwa mziki wake Kanyomozi, namwona Elizabeth Rafael yuko tayari kabisa kutuma salamu zake. Anasema, kwanza nataka niwasalimu nyinyi mnaotutangazia hizi salamu nami kwa niaba ya wenzangu wote hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Anasema uh, shukran kwa uh, kututumia salamu uh. Anasema nipo Mwanza, na kwanza napenda salamu zangu zende kwa wazazi wangu waliopo mkoani Mbeya, kijiji cha Ingawa, Mr Mkangasa na Ms Mkangasa. Pili ni msalimu mme wangu mpenzi Heri Makene. Ujumbe, nawapenda sana na tutegemee Mwenyezi Mungu. Anasema naitwa Elizabeth Rafael. Huyo ni msikilizaji ambaye ametuma salamu uh, jina lake ndio Elizabeth, Elizabeth Rafael na sio mimi, manake mimi ninayekutangazia jina langu ni BMJ Mrithi. Na basi tukitoka kwake Elizabeth Rafael, tunaenda moja kumoja kwa moja hadi kwa Anthony Paul kutoka Dar es Salaam Tanzania. Salamu zangu napenda ziende kwa mama wangu mpendwa Mary Gabrieli toka Dodoma, mke wangu kipenzi Teddy Adolf kutoka Moshi, pamoja na familia ya Malengo iliyopo Dar, na salamu nyingine ziwafikie hapo studio nawapenda sana nami. Na kwa niaba ya wenzangu nasema shukran sana kwa hizo salamu. Mungu awabariki katika kazi yenu, anasema huyu Anthony Paul. Shukran Anthony Paul kwa kutukumbuka pia kwenye salamu hizo. Na sasa anachukua tena salamu zake Kiango George wa Mwenza Tanzania anasema kwamba anapenda kuwatumia salamu baba na mama wakiwa Mali ya Kwimba, bila kumsahau babu yangu mzee Morgan Lubazu akiwa hapo Mali ya Kwimba, pamoja na watangazaji wote wa Sauti ya Amerika Kiswahili. Uh, ujumbe: hakuna haki bila wajibu. bila shaka hizo salamu zimewafikia wote ambao umewatumia, pamoja nasi hapa kwenye studio pia. Tunashukuru vilevile, namwona Joseph Nyonge Jeff. Jeff anasema yuko Meru, Kenya, anataka kutuma salamu zake kwa wazazi wake wakiwa Kakamega, Malava, baba mzazi Baraza Zakaria, mama Ruth na Sambu, wote wakiwa kitongoji cha Cheputuli. Ee baba mdogo Laba na Wanjira na dada zangu wote Jennifer Baraza wakiwa huko Migori, Mungu anawapenda ni msikilizaji wetu huyo, Josef Nyonge, jef jef, akiwa huko Meru nchini Kenya. Na kama uko huko Meru nchini Kenya, basi mi naona sina shaka kwamba huu ni wakati mwafaka kuweza kupata ngoma ambayo inasema kwangu 254 manake ni kusema kwamba kwangu Kenya a, wanashirikiana hapa Ali B kama unavyosikia hapo chini kwa chini, Ali B, bahati Bwana Dna Kolo na Size 8 pamoja pia na Susan Owio na vilevile mwanamuziki anajulikana kama Wahu. Nasema kwa sababu yu msikilizaji ametuma salamu kutoka nchini Kenya, nami nasema tucheze kibao hicho kutoka Kenya, kwangu 254 <mysikia> Ao msikilizaji, wanaondoka hapo chini kwa chini. Wanamuziki hawa kutoka nchini Kenya wa ni ushirika wa wanamuziki wengi wakisema kwangu 254 akiwa mmo, pamoja na Ali b Bahati, bwana DNA, Kolo, Size 8, Susan Owio na mwanamziki maarufu huko nchini Kenya julikana kama Wahu. Wanaporomosha ngoma hiyo ambayo kwa hakika mimi mwenyewe nimeipenda sana. Basi hebu turejee tena katika maswala ya salamu hapa, maanake namwona Sayinda Mabula Magesha toka Gombero, Tanga. Anasema salamu zangu nataka zimwendee Butuoga Wilson Jafet Paulo, natuma pia kwa Nyangokolwa Bariadi, na vilevile Emmanuel Butogwa Gunje Jeta na Nkololo Bariadi, Gaganja Malangwa Buziku na Sai Malangwa Buziku wa Mwaumatondo mwa Bariadi na ujumbe, tuwe na maombi kila wakati. Na naona pia, uh, wengi sana msikilizaji wametuma salamu zao, nami nitajaribu kuzisoma kadri ya uwezo wangu. Na vilevile vile, usiposikia kwamba salamu zako zimesomwa hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, usife moyo, maanake huenda tukazisoma katika kipindi kingine. Antonio Dimoso, naitwa anasema, anaitwa Antonio Dimoso kutoka hapo Dar uh, Dar es Salaam, Tanzania. Anasema napenda kutuma salamu zangu kwa baba paroko Peter Kunambi, na mke wangu Domitila Pascal, kakangu John Dimoso na vilevile Stanslos Mpeka. Anasema ujumbe wangu kwao ni kwamba hakuna mafanikio yasiyo na magumu hizo tu, hizo ni salamu zangu na nasema tumwombe Mwenyezi Mungu kwa kila jambo. Ni Antony Dimoso huyo akisema kwamba anatokea Dar es Salam hapo mjini, hapo nchini Tanzania. Vilevile namwona Frodisk Maridho, anasema ako Mofu Mrimba, katika eneo ilio la Morogoro, anasema salamu zangu ni kwa Bibi Agata Monahera akiwa Igota Uh, Ulanga, mama mzazi Apolonia Katimba akiwa Mofu Tanzania, na wenzangu wanangu wanangu Ansley akiwa Ihenga na Goodluck akiwa huko Ifakara. Basi msikilizaji, naona una muda unazidi kutupa kisogo, lakini kabla sijaondoka, nitazipeperusha salamu za baadhi ya wasikilizaji wetu akiwemo huyu Doto Abdalla anasema yuko Morogoro, anasema kwamba napenda kumsalimu mamangu mzazi akiwa Sumbawanga, pacha wangu akiwa Mkulanga, familia ya Danieli Yohana ikiwa kule Moshi Kilimanjaro, wanangu Mhando Abdala na Hamisa, bila kumsahau mume wangu Alan Mbwambo akiwa Dakawa Morogoro. Ujumbe na wapenda wote vilevile vile, ametuma salamu hapa Alex Mwamtube ana ni wa Niasa, Mozambiki, anasema salamu zangu kwa mama mzazi Rose Kaipenya na Tunduma wa, akiwa huko Tunduma, Tanzania, mdogo wangu fadhira mwamtobe, akiwa chuo kikuu cha Dar es Salaam, na vilevile shemeji yangu aida simwelu akiwa Tunuma, Tanzania, anatoa ujumbe kusema kwamba nawapenda sana. Haya basi, tukielekea kumalizia malizia kipindi chetu cha leo cha salamu na mziki, namwona Moses Soma. Anasema yuko katika eneo la Karatu, Arusha, Tanzania. Anasema salamu zangu za kwanza ziende kwa wazazi wangu wakiwa Mloka, Rufiji; pili kwa Rashidi Soma, Adhimani Mpogo; tatu kwa mke wangu akiwa hapa hapa Karatu. Wote nawatakia maisha marefu. Ni Moses Soma huyo akituma salamu hizo kutoka eneo la Karatu, Arusha, Tanzania. Na sijui kama tuna muda umebaki, kabla tujapata kibao hiki ili tufunge ukurasa huu wa salamu na muziki hivi leo, lakini naona haraka haraka nisome yake Shomari Mtauni. Nipo Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zangu zimwendee mama mzazi Halima Juma akiwa Lindi na kaka yangu Faruk akiwa Kilosa. Ujumbe wangu ni kwamba nawatakia maisha marefu msikilizaji. Kufikia hapo, ndipo tunafika mwisho wa kipindi chetu cha salamu na muziki hii leo. Basi usikose kujumuika nasi wiki kesho, wakati ambapo tutakuletea mengi zaidi katika makala ama kipindi cha salamu na mziki. Lakini kabla asijaondoka hapa studio kwanza kabisa ni kukufahamisha kwamba nashukuru sana kwa kuweza kuwa nasi wakati wote huo, na mimi jina langu ni BMJ Mridhi, na kuacha kwa kibao chake Ali Kiba ambapo wanashirikiana na Azi Mwinoka, wanasema mwana. Kwa herini kwa sasa na tutakutana tena panapo majali wa katika kipindi kingine cha salamu na muziki, na Mungu awabariki. Mali ni nyingi nyumbani Kipi kimekukimbiza? Onababio mamio wote wanakulilia, mtoto peke yako nyumbani. Kipi kimekukimbiza? Onababio mamio wote wanakulilia ndani ya Dar es Salaam, ulikuja bure tena, kimwana kimwana, kujui kuchuna na zile lawama za wale walokuzoweza. Ulikuja jana na leo tofauti sana Mfuatao sasa ni muhtasari wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Majeshi ya usalama huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo katika mji mkuu wa Kinshasa amempiga risasi na kumuua mwandamanaji mmoja aliyekuwa akiipinga serikali na kujeruhi wengine wawili. Maandamano hayo yaliitishwa na kanisa dhidi ya Rais Joseph Kabila hivi leo Jumapili. Kamati kuu ya chama cha kikomunisti nchini China imependekeza kufanya marekebisho ya katiba kuondoa muda wa rais na makamu rais kuhudumu kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na shirika rasmi la habari la China. Katiba ya sasa inasema rais na makamu rais wanatakiwa wasihudumu zaidi ya vipindi viwili mfululizo vya miaka mitano kila kimoja. Maafisa wa Korea Kusini wanasema Kaskazini iko wazi kwa mazungumzo na Marekani licha ya matamshi ya karibuni kutolewa na Pyongyang. Ofisi ya rais wa Korea Kusini imesema kwamba maoni hayo yalitolewa wakati wa mkutano kati ya Rais Moon Jae-in na ujumbe wa Korea Kaskazini katika michezo ya Olimpic ya majira ya baridi na kwamba pande zote zimekubaliana kuna umuhimu wa mazungumzo hayo. Huo ulikuwa ni muktasar wa habari na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc <mucho>