kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika popote pale ulipo zimegonga saa mbili na nusu asubuhi hapa washington twatumai kwamba unatutegea tegea kwa njia iliyo safi kabisa Jina langu ni BMJ Mridhi nikikukaribisha kwa VOA Express hivi leo, na moja kwa moja kama ulivyosema BMJ Mridhi kule Afrika Mashariki imekushagonga saa kumi na nusu. Jina langu likiwa hapa studio limekusha jaa tele kama pishi la mchele, naitwa Sanday Shomari. Msikilizaji, karibu kwenye Jumatatu nyingine baada ya kazi zako, baada ya shughuli zako, ungana nasi katika VOA Express. Mambo ni mengi kweli kweli kule nchini Kenya. Namulika amri ya Mahakama Kuu kwa idara ya wahamiaji kwamba sasa Miguna Miguna arejee, awarusuriwa kurejea nchini, apewe ile mikoba anayohitaji au karatasi anazohitaji kuweza kusafiri kurejea nchini Kenya. Taungana naye mwenzetu kule ambaye yuko standby kabisa Kennedy Wandira. Na vile vile tutaenda mpaka DRC tupate ufafanuzi kuhusu ni watu wangapi wameuawa katika maandamano, kati makabiliano kati ya polisi na waandamanaji nchini humo, na vilevile tutakuletea kama una kazi ambapo kijana mmoja anaeleza jinsi ambavyo amejizatiti kuhakikisha kwamba amepata kuweza ku Eh, kui, kumudu eh, au kutege, kule, kuleta tegemeo kwa familia yake eh. Huyu kijana hapa tusikie kidogo ansemaji. Na mpaka saa hii niko hapa nafanya kazi, sikosi pesa, pesa ya kula ya nini, mahitaji yangu yote napata. Bora utengeze jina vizuri, ujulikane na uwe mwaminifu kwa hivyo endelea kuwa nasi mengi kweli kweli, vile vile, bila kusahau BMJ hapa Marekani, magavana wote wanakutana katika jiji kuu la marekani hapa tulipo Washington DC mm -hmm. kujaribu kutafuta suluhu ya nini, haya mashambulizi ya bunduki hapa Marekani wanatafuta suluhu hiyo. Utasikia zaidi katika habari za dunia, lakini kwanza twende moja kwa moja mpaka nchini Kenya ambako habari za hivi punde zinasema mahakama kuu nchini humo Uh, imeamuru kwamba Miguna Miguna, huyu ni wakili ambaye alifurushwa, alisukumwa kutoka Kenya, akaondoshwa hapo Kenya kupelekwa mpaka nchini Canada. Uh, imesema kwamba arejeshwe, serikali ihakikishe kwamba kila kitu kimefanywa kumrejesha nchini. Lakini kupata mengi zaidi, tuko naye mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera. Kennedy, hebu tupashe. Uh, umesikia utangulizi wangu, lakini najua una mengi kueleza wasikilizaji Kennedy Wandera, unatupata Kennedy Wandera kwenye laini ya simu kutoka Nairobi? Naona hatupati vizuri hivi sasa. Unatusikia Kennedy Wandera? Inaonekana Kennedy Wandera hatusikii hivisasa, basi Kennedy hayupo pale, lakini tutaendelea kumtafuta tupate kuona kama tunampata kwenye laini ya simu uh, lakini hapajaribika neno maanake kule DRC uh, pia nafahamishwa DRC hayuko tayari tuzungumze kidogo uh, Sandi Shomari, kuhusu huyu Miguna Miguna. Nam, kwanza shaka kabisa, Miguna Miguna ameeleza kwamba yeye yuko tayari kurejea nchini Kenya tarehe ishirini na sita mwezi ujao, akataja hata na tarehe sasa. Yule wakili wake uh, anayejulikana kama uh, James, uh, uh, James, uh, ajulikana kama nani huyu uh, um, James orengo ameeleza kwamba sasa Miguna anaweza kurudi wakati wowote baada ya yale ambayo ameamuriwa na mahakama. Lakini tutapata mengi zaidi kutoka kwa Wandera, manake nafahamishwa yuko karibu kupatikana. ni Miguna mwenyewe. Naam, amepatikana. Kennedy Wandera, bila shaka. Kennedy Wandera, tueleze zaidi. Karibu pale Shomari. na kweli kwamba Uh, tarehe kumi na mbili Februari mwezi huu mawakili wa Miguna Miguna waliweza kufika mahakamani na kuweza kuweka kesi kutaka kwamba itilafu itilafu, haya endelea, naam, huyu Jaji Chacha Mwita kuamuru kwa kwamba miguna aweze kurejeshwa nchini Kenya. Aa, na vile vile serikali kuhakikisha kwamba inamrejesha kwa wakati ule atakao, binafsi bina, hiari kwamba sasa anarejea nchini, na vile vile jaji huyo pia ameweza ku weza kutupilia mbali au atuseme kwamba kubatilisha uamuzi wa serikali kupitia waziri Fred Matiangi kuweza kuamuru kwamba Miguna si raia wa Kenya. Na vilevile vile pia ameweza kumwamuru huyu, uh, mkurugenzi wa idara ya uhamiaji Gordon Kihalangwa kuhakikisha kwamba Miguna Miguna anarejeshewa vyeti vya usafiri na hivyo basi kurejeshwa nchini na kusisitiza kwamba lile agizo la serikali kusema kwamba uh, lile vuguvugu vugu la NRM, National Resistance Movement, pia aliweze uamuzi uweze kubatilishwa hadi kesi isikilizwe na kuamuliwa. Hebu tumsikize ijaji Chacha Mwita alivyoeleza. A conservatory order is hereby granted suspending the declaration by the first respondent Dr. Fred Matiang'i made on 6th of February 2018 under section uh, 43(1) of The. Huyo ni jaji Chacha Mwita akieleza kwamba ana anatupilia ana mbali ule uamuzi kwamba uh, huyu waziri Fred Matiang'i alitoa akieleza kwamba Miguna Miguna si raia wa Kenya, na vile vile pia nieleze kwamba jaji aliweza kusisitiza kwamba uh, hili hii tume ya haki za kibinadamu hapa nchini Kenya, uh, KNHRC uh, ndiyo itakayo kwa jukumu la kuweza kufanikisha kwamba kuhakikisha kwamba maslahi ya huyu wakili wa upinzani yanatimizwa wakati atakapokuwa anarejea nchini. Lakini mawakili wake na huyu James Orengo ali alikuwa na haya ya kueleza. kweli uhalisia wa mambo kulikuwa pia serikali ikisema kwamba itakata rufaa uh, ile amri ya mahakama ya hapo awali uh, ya tarehe kumi na tano ambapo uh, waliamuru kwamba uh, kufurushwa kuondolewa kwa Miguna kulikuwa si halali uh, kesi hiyo ilifika wapi, ili tusichanganye mambo hapa na ni ukweli kwamba serikali wakati tu, wakati Jaji Luka Kimaru alipoeleza kwamba uamuzi wa serikali kumfurusha huyu wakili wa upinzani Miguna Miguna ni haramu na hauna ithibati yoyote kisheria Siku hiyo serikali iliweza pia kukata rufaa katika mahakama ya rufaa hapa nchini Kenya na kueleza kwamba uamuzi huo wao, walitekeleza wajibu huo wakifuata sheria, na sasa kesi hiyo, nieleze kwamba itasikilizwa tarehe ishirini na nane ambayo ni uh, Jumatano wiki hii, na tutaweza kujua ni kipi kitakachojiri baada uh, ya wao kufika mbele ya mahakama ya rufaa. Lakini baada ya yote haya, Kennedy, lile swali ambalo sasa linaibuka ni eh, mahakama za Kenya zimekuwa zikitoa amri au maagizo yote haya, lakini upande wa serikali umekuwa ukionyesha kwamba hauna nia ya kutekeleza yale maamuzi ambayo, au maagizo yaliyotolewa na mahakama. Kwa hivyo hili la leo, kuna kuna ishara gani kwamba litapatiwa umuhimu linalohitaji? Naam, haijafahamika ha, ha, iwapo serikali itaweza kufuata agizo hili, lakini nieleze kwamba wakati alipokuwa akizungumza Orengo alieleza kwamba huenda serikali ikakata rufaa, lakini hata inapokata rufaa, basi mkondo wa sheria lazima ufuatwe na nieleze kwamba serikali ya Rais Kenyatta imeonekana kuchukua jukumu la kuweza kusijui, ni kuiadhibu mahakama jinsi walivyoeleza, maana leo kuna wakili ambaye amefika mahakama, amefika mbele ya bunge uh, kutaka jaji jaji mkuu David Maraga na wale majaji wengine ke kutolewa katika idara ya wakieleza mahakama, wakieleza kwamba wameshindwa kuweza kuilinda mahakama au taasisi za mahakama hapa nchini Kenya. Sasa hatujajua kipi kitakachojiri na iwapo hili litaweza kufaulu. Bila shaka tutafuatilia hili kwa kina a, a Kennedy Wandera, lakini kabla hujaondoka, naona tuko na takriban dakika moja hapa. Hebu e, tueleze kama Raila Odinga mwenyewe huyu kiongozi wa NASA na muungano wote wa NASA wametoa kauli zozote zinazohusiana na amri uh, au agizo la leo la Mahakama Kuu. Nam, Odinga hajazungumzia kauli hii, na tunataraji kwamba huenda labda kabla siku kutamatika atakuwa ametoa labda, uh, taarifa, lakini mpaka sasa hajazungumza na serikali pia haijazungumzia uh, kauli hii ya uh, jaji Chacha Mwita. <coughs> Nam, shukran sana Kennedy Wandera ukiwa hapo jijini Nairobi kwa taarifa hiyo. Bila shaka, msikilizaji, unaweza kufuatilia na kujua mengi zaidi kuhusu hali ilivyo kisiasa nchini Kenya kwa kuingia kwenye tovuti yetu ya www.voaswahili.com. Tuna mengi zaidi, ikiwa ni pamoja pia na ile orodha aliyotoa Miguna Miguna ya kusema atarejea nchini Kenya. Tuelekee habari za dunia. na katika habari za dunia, Rais wa Marekani Donald Trump anasema shambulizi la bunduki la mwezi huu kwenye shule moja ya sekondari katika jimbo la Florida litapewa kipaumbele leo wakati magavana kote nchini Marekani wakikutana hapa mjini Washington. Wakati akiwakaribisha Jumapili jioni, Trump alisema kuwa, nafikiri kwa hilo litakuwa jambo la kwanza kwenye orodha yetu kwa sababu lazima tumalize yanaendelea hapa nchini kuhusiana na suala hili. Majimbo tofauti hapa Marekani yana sheria mseto kuhusiana na umiliki wa bunduki, na kwa hivyo kuibuka mbinu tofauti kukabiliana na tatizo hilo, ingawa huenda serikali kuu ikachukua hatua zake, huku wabunge katika baraza la wawakilishi na Senati wakirejea shughuli zao baada ya kuwa kwenye likizo kwa wiki moja. Na kama ulivyosikia katika taarifa zetu, kwamba mahakama kuu ya Kenya imetoa amri kwa maafisa wa uhamiaji nchini humo kumruhusu mwanachama wa upinzani kurudi nchini baada ya kufukuzwa mapema mwezi uliopita. Miguna Miguna, ambaye ni mwanachama wa muungano wa NASA, alilazimishwa kupanda ndege na kupelekwa mpaka Kanada karibu wiki tatu zilizopita. Kufukuzwa huko nchini kulifuatia kukamatwa kwake kwa mashtaka ya uhaini na kuhusika na zoezi la kujiapisha kwa kiongozi wa upinzani Raila Odinga, ambaye anasisitiza kwamba ndiye mshindi halali wa uchaguzi mkuu wa rais nchini humo wa mwaka jana. Maafisa wa misaada wamesema hii leo kuwa Sudani Kusini inakaribia kukumbwa tena na baa la njaa baada ya zaidi ya miaka minne ya vita vya wenyewe kwa wenyewe pamoja na kushindwa kusitisha mapigano kwenye taifa hilo changa zaidi ulimwenguni. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, karibu theluthi mbili ya watu nchini humo huenda wakahitaji msaada wa chakula, wakati makundi ya misaada yakijiandaa kwa mwaka unaosemekana kuwa mgumu zaidi, kulingana na maafisa wa Umoja Mataifa jumla ya watu milioni tano nukta tatu ambao ni asilimia 48 ya, ya watu nchini humo wako katika hali ya dharura kulingana na utafiti uliotolewa. Taifa hilo lenye utajiri mkubwa wa mafuta limegawanyika kutokana na mizozo ya kabila tangu mwishoni wa mwaka 2013 na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amesema mapema leo kwamba mapendekezo ya Baraza la Usalama la umoja huo huenda yakaanza kuzaa matunda iwapo yatatekelezwa, akihimiza kwamba eneo la Siria linalozingirwa la Guta aliwezi kungoja kwa muda zaidi kupata misaada ya kibinadamu. Baraza hilo Jumamosi liliamuru kusitishwa kwa mapigano ya kitaifa kati ya siku, kwa siku 30, ili kuruhusu kupelekwa kwa misaada ya dawa pamoja na wafanyakazi wa uokozi. ni matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Washington, kipindi kikiwa ni VOA Express haya ni matangazo hukujia siku saba kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sande Shomari, tuelekee sasa Afrika <laughs> ya kati, nafikiri afrika ya tuelekea huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, ambayo mara nyingi kusema pia ni Afrika Mashariki a upande wa kati, basi vyote tunaweza kueleza kwa wakati mmoja, lakini na, tumpe nafasi Salehe Mwanamilongo, mwandishi wetu alioko kule, ambapo akitupa hali halisi baada ya yale maandamano yaliyotajwa kutokea na kuonekana kwamba kuna watu walifariki dunia au kupigwa risasi katika hayo maandamano, lakini idadi bado inaelekewa kikizungumkuti, ikiwa kuna taarifa tofauti za wale waliouawa. Salehe Mwana Milongo, karibu tueleze. Asante ah, sana, Sande. Ni kwamba shughuli hapa mjini Kinshasa zimerejea kama kawaida, ambapo uh, wanafunzi walikwenda shule na vilevile misongamano ya magari inaonekana kama Uh, siku ya kawaida na kwa hiyo, uh, hali kwa kweli imekuwa ni kawaida leo licha ya kilichotokea hapo jana, ambako polisi waliwatawana kwa kutumia nguvu, uh, waandamanaji ambao walikuwa wakikusanyika kwenye makanisa kabla ya kuweza hivi kuandamana na kama jisi unatoka kuelezea kwamba, uh, idadi ya vifo zimetofautiana iambao waandalizi kwenye taarifa ambayo imetoka kutolewa hivi punde wamesema watu watatu wamefariki. Umoja wa Mataifa umesema ni watu wawili, na a, polisi wametupilia mbali e, e, matokeo hayo yote na kusema hakuna mtu aliyofariki isipokuwa majeruhi ishirini na mbili wakiwemo maafisa wa polisi kumi na tatu na pengine, Salehe Mwana Milongo, kwa sababu maandamano haya yamesimamiwa na ya kuongozwa pengine na kanisa Katoliki nini ambayo msimamo unaozungumzwa hivi sasa upande huo na wananchi kwa kweli wananchi wamekuwa wakishangazwa kuona kwamba maandamano yamekuwa yakifanyika, na kama kilichotokea jana, hata kabla ya maandamano kufanyika, tayari kulikuwa kumeripotiwa ma majeruhi na vilevile e, vifo ambavyo vimetokea e. kwa hiyo watu wamekuwa na huzuni sana kuona kwamba hakujakuwa na ma makubaliano baina ya waandalizi pamoja na polisi ama meya wa mji kwa ajili ya maandamano. Imekuwa imewapa watu wengi msangao na hasa zaidi hasira, kuona watu wamekuwa wamepoteza maisha yao na hakuna suluhisho kutokana na uh, uh, uh, malengo hayo ambayo yamefanyika kwa mara ya tatu sasa hii, na hakuna mabadiliko yoyote. Imekuwa ni kama vile kurejea kila mara na mwenendo umekuwa ni ule ule, maandamano, vifo, maandamano, vifo, hapa hmm, mjini Kinshasa. Saleh, kabla ujaondoka, uh, kuna swali limekuwa likiulizwa sana na wasikilizaji wetu kuhusu uh, jinsi ambavyo habari kama hizi zinaripotiwa. Inakuwa kwamba tuna habari zinazohitilafiana. Mkanganyiko huo hususan hutokana na nini? Maanake hata vyombo vya habari vya kuheshimiwa vinaonekana saa zingine vinatoa taarifa ambazo ni tofauti na zingine ambazo hazijathibitishwa. Kwa kweli ndio tatizo ambalo uandishi habari wamekuwa wamekabiliana nalo nchini Kongo, kuona kwa kwamba serikali uh, mara nyingi imekuwa ikiachia polisi kuweza kuzungumza. Polisi pia mara nyingine imewaachia viongozi wa mji kuzungumza, kwa hiyo na kila mtu amekuwa ametoa taarifa yake, na vilevile vile, eh, wengi hawaamini matokeo ambayo yamekuwa yametolewa na polisi alimbali wamekuwa wakiamini Umoja wa, uh, wa Mataifa ama vile tuseme Kanisa Katoliki katika uh, uh, ma, ma, ma, masuala kama hayo. Kwa hiyo ndio kumekuwa na mchanganyiko wa kila mtu amekuwa na uh, matokeo yake na imekuwa kama kawaida tu hapo. Shukran, shukran sana Salehe Mwana Milongo, mwandishi wetu huyo akiwa kule DRC, The Democratic Republic ya Congo. Uh, sasa Sande Shomari huwa unasema bila mziki na kuwa mziki Express bado haija kwenda; gurudumu la Express linakwenda vizuri zaidi likisukumwa na mziki. Basi msikilizaji, tayari, tunataka kukupa vitu. Bila shaka. Na vitu vinaelekea wapi najua? Huko huko Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Naona kwa mbali huyu msanii ajulikana kama Fali Pupa. Anasemaje? Fali Originale, huyu ni Fali Pupa, natamba sana, namwita huyo Fali, mambo yake mazito, twende kazi, kama anavyosema, twende kabisa. staili inachezwa hapa studio na Sandi Shomari. Sandi Shomari, unacheza kama akiwanzenza <laughs> <laughs> Lakini kuambia ukweli, Sandi Shomari, wakati nimesafiri Nairobi miezi tatu hivi iliyopita nyimbo za Fally Ipupa zimevuma sana katika jiji hilo, e. Na huyu ni mmoja wa wanamziki ambao uh, ni wale maarufu sana kwa sana. Sasa wajua mziki pale uh, DRC si umekuwepo kwa miaka mingi tangu siku za kina Pepe Kale, lakini sasa yeah. uh, hawa ndio wako top. hawa vijana wamekuja na stahili mpya wakileta mziki ukitia moto kwelikweli kwenye lile rumba la Congo, mambo mazito sana. sana, sana, sana, sana. Ni ngoma safi sana, sana. sana. mwanamziki Fally Ipupa uh, wimbo original akiondoka, uh, hapo chini kwa chini Sawa kabisa. Sasa basi, katika yale masuala ya kama huna kazi, yaani unakwambia kwamba kama wewe unatafuta ajira, mm-hmm. Umekaa nyumbani, ajira itakufuata? Nini ambacho naweza kufanya? Kuna mengi tunazungumza hapa ndani, tukikutana na vijana wa aina mbalimbali ambao wanajituma na kujitafutia ajira, wakifanya vitu ambavyo pengine wewe huenda usingefikiria. Au ukipata wazo kama hili, msikilizaji, na wewe unawezaleka kusaidia ukaweza kufanikisha ee, swala lako la ajira hebu tuambie, BMJ Murithi ni leo ni na Somi, twende moja kwa moja mpaka kule mjini Mombasa, ambako kutokana na wingi wa magari ambayo yanaingizwa katika nchi ya Kenya kupitia bandari hiyo ya Mombasa, kuna kijana mmoja hapa, Sandi Shomari, anajulikana kama Noe Somi na, na anatokea nchini Tanzania kule Kilimanjaro, alisafiri moja kwa moja mpaka Kenya na kupata kazi ya kutengeneza yale magari ambayo yanaingizwa mle, na amekuwa fundi ambaye ni stadi sana, nategemeo wamiliki wa magari Noel anasema amezungumza na mwandishi wetu kule, uh, Josphat Kioko, na anasema kwamba kazi yake inampa kipato cha kila siku. Hebu tumsikie. Mi naitwa Noel, mimi mwenyewe nimezaliwa Tanzania, Kilimanjaro. Nilianza hii kazi kwa brother sehemu ya boma la ng'ombe, eh Kilimanjaro, ikafika mali brother yangu, ikabidi tu kila mtu akae kivyake, basi ndio nikajitoa, nikaanza maisha yangu. Sasa kuna brother mwingine alikuwa na ka Mombasa cho, alikuwa anaitwa Mchonga, nikashikilia jina lake kidogo. Baada ya kutoka nyumbani, nikawa na ujuzi wangu kidogo, na mpaka sasa hivi niko hapa nafanya kazi, sikosi pesa, pesa ya kula, ya nini, mahitaji yangu yote napata. Bora utengeze jina vizuri, ujulikane, na wewe mwaminifu, ndio nakuachia gari hapa. Jioni akwambie, niletee gari nyali, wapeleka gari umetengeza gari vizuri, uwe uaminifu, unaweza kuachiwa gari. Hata kama gari ya milioni ngapi, uwe mwaminifu siku zote, utafanya kazi nayo hivyo hivyo, kama ni ya kuweka mashine sisi wenyewe tuna akili zetu, tunajua, lakini ile ingine yenyewe tutatumia diagnosis zetu kwa kwa kichwa zetu. Kwa hiyo mi nasema hivi, mambo ya kazi, wale ambao wote vijana wote waambiwe, ambayo kazi kazi ziko jua kali nyingi, ni kuvumilia tu, kama miaka miwili matatu utajisaidia maisha yako, si utegemea kila kitu uletewe au ufanye dadii kila siku, dadii ukae, utaishi maisha mazuri, faida inayopata. Kwa hiyo imejenga nyumba nyumba kama rumu ine bara kazi inaendelea vizuri, sioni shida na naomba Mungu kama huu mwaka ukiisha, nitakuwa nimepiga stua, nitafanya mambo mengine mazuri kwa hii kazi yangu tu ya jua kali. Wale vijana wote ambao kama ni skuli wamesoma, wao wanataka e, anaona kwamba lazima ajiriwe kazi. Si lazima ajiriwe kazi, ni ajitume aje ashikane na wengine ambao tunafanya kazi nao kujua kali Ataweza kujisaidia katika maisha, ni pesa zapatikana, ila tu si ukae nyumbani useme hja umo ningojee kazi ya kuajiriwa. Kazi za kuajiriwa saa hii maofisi yamejaa na hakuna kazi. Na ma ha, ukisikiliza, ya, ma skimambayo. Ukisikiliza mambo kama haya kwa makini, Sandi Shomari, unapata, mm -hmm. Unapata ushauri pale. Mzuri sana. Ukisikiliza kwa makini, manake watu, wafikiri, uh, watu sema sivi kama una kazi una kazi nini, lakini ukisikiliza kwa makini no. Utapata ushauri kwa aina moja au nyingine bila shaka kabisa, ushauri mzuri sana huo, bila shaka. Shukran sana Josephat Kioko kwa kuzungumza na huyo bwana ambaye ametoa ushauri safi kabisa. Sasa tuangalie yale ambayo yako kwenye mitandao, lakini kabla ya hapo atuliuliza swali swali tuliuliza swali, swali hili linasema kwamba mm, maelewano ya Rais Kenyatta na Magufuli yatamaliza kero za Afrika Mashariki, na wamejibu kwa wingi, wingi kweli sana, kweli, kweli wasikilizaji, kwa sababu hii inafuatia mkutano uliofanyika na Rais Magufuli na Rais Kenyatta wakati wakiwa kule katika e, nchi ya Uganda. Huyu Twaha Mruma anasema maelewano yatamaliza kero, lakini sio hatua endelevu, kwa sababu ugomvi sio tu wananchi bali ma raisi wenyewe. Haya, naye huyu nani, anasema hakuandika jina lake. Huyu anasema, ngoja nije kwa Deogratias Kikwasi Junior anasema: de, nimeangalia habari hii nimecheka nilipoona Magu anasema haya ni mambo madogo tu, wamalize. Sisi huku tuko fresh kabisa huku, akicheka. Sawa, Mzee Magu, tumekuelewa, tutakamilisha hilo mkulu. Na Elijah Masinde huyu asema yuko kule Bungoma nchini Kenya, anasema la hasha, kwa sababu Rais Magufuli ni rafiki mkubwa wa kiongozi wa upinzani wa Kenya, Raila Odinga, na yale serikali ya Bwana Uhuru inafanya ni kitu uh ni kati ya watu wawili. Sijui anamaanisha nini hapo, lakini ameeleza bila, bila shaka kauli yake. Kwembe Mkombo anakuwa anajiita za don number two, anasema kwa kweli, kwa kuwa wao ndio wakuu wa nchi zetu, wakielewana hakuna cha ziada kwa sisi wananchi wa Afrika ya Mashariki. Kila la heri viongozi wetu. Ni mengi ambayo mmeandika kwenye Facebook na kila wakati hupenda kukumbusha kwamba msikilizaji, unaweza kuchangia hata kama yako hayasomwi hapa, yatasomwa na wengine kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Pale unajibwaga, unasema yote ambayo yako moyoni, hususan kuhusu swali ambalo tumeuliza katika mitandao sasa bile ya kijamii. Mimi naona nianze na hii habari kutoka kwa kampuni ya Nokia. Hii hmm? ni habari mpya, kampuni kwa Nokia, kampuni ya Nokia imetangaza kwamba imeunda simu ya Android ambayo uh, ndiyo imara za zaidi uh, kwa kiasi kikubwa, kwa sababu haiwezi kuvunjwa kwa mkono, haiwezi kuvunjwa kabisa. Unajua Nokia muda mrefu simu zao zimekuwa makini sana na Ma zimekuwa zikidumu, lakini ajabu ni kwamba sand hii Nokia 8 Sirocco ndivyo wanavyoita, <laughs> <laughs> imeundwa kwa sehemu ya juu kwa chuma na inadaiwa kwamba ni imara zaidi, na sasa inaleta ni kama ule muundo wa zamani wa miaka ya elfu mbili. Na tayari watu wanazungumzia hili sana, wajua watu wanapenda simu, na hasa Nokia si maarufu sana hapa Marekani sante kama ilivyo katika maeneo yetu kule Kenya na kwingineko. Manu Rama anasema hii ni deja vu, maanake inakumbusha inanikumbusha siku za zamani, nilipenda sana simu hizo za miaka ya tisini kwa hivyo tutakuwa na mengi zaidi kuhusu simu hii katika habari zetu za teknolojia bila shaka e, bila shaka kwenye teknolojia itakuwa vizuri shaka sana. Vilevile huko Tanzania vile zinavuma habari za mbunge wa Mbeya mjini Joseph Mbilinyi, wanamwita mm, Sugu huyo eh, maarufu amehukumiwa eh, kwenda jela miezi mitano baada ya kukutwa na hatia ya lugha ya fedheha dhidi ya rais wa Tanzania yake kwenye mitandao, aiaee amemtusi rais, ametoa lugha ya matusi wanasema, kwa rais amemtusi rais Magufuli wanasema hivyo. Uh, hivyo ndivyo ambavyo wameeleza kwenye mahakama kwamba amefungwa kwa sababu hiyo. Vilevile huko Tanzania umeona wanamuziki maarufu wa Tanzania umeona, Baada ya wamekuwa wa singo mara nyingi, sasa anamwaga albamu inaitwa boy from Tandale. Tutaona kama tutacheza wimbo huo hapo kesho, manake naona muda umekimbia kweli kweli. Na ni hayo tu, msikilizaji, ambayo tumekuwa nayo katika VOA Express alasiri ya leo. Popote ulipo, tunakushukuru kwa kuendelea kuwa nasi. Msimamizi um, wa matangazo hayo amekuwa ni hadi Jariami. Hapa studio tumekuwa na Aida Isa, mimi ni BMJ Mridhi, ni Sunday Shomari. Alasiri njema, kwaherini.