Kiswahili ya sauti Amerika, karibu sana kwenye VOA Express, ikiwa Ijumaa Ijumaa, tarehe uh, tatu mwezi no, <laughs> <laughs> endelea nataka mwezi uishe, endelea, endelea, siku ya pili ikiwa <laughs> <laughs> mwezi nao ni wa tatu mwaka wa 2018. Asante sana, unajua tu ndio tumeamka hapa Marekani, mambo yanatuchanganya kidogo, na pia unajua kuna upepo usio wa kawaida, lakini Kumbi, hata hivyo, karibu, karibu sana kwenye VOA Express leo hii tukiwa tumechangamka hapa. Jina langu Harrison Kamau, naitwa Kenneth Bwire, msikilizaji, saa kumi na nusu alasiri tusafiri nawe ukirejea nyumbani ukiwa bado ofisini, subiri kidogo. Jirani mwambie tumewadia, tuchangamke kwa pamoja. Kweli kabisa, kwenye VOA Express siku ya leo tunaangalia mambo mbalimbali, tukianzia nchini Kenya, vilevile tutaelekea huko Burundi, na pia turejelee upande wa burudani, ikiwa kwamba ni mwisho wa juma ambapo watu wengi wanachangamka na kuwa na mipango mbalimbali mbali ya mwisho wa wiki, bila kusahau yanayotanda na kuvuma kwenye mitandao ya kijamii. Lakini moja kwa moja, Bwire, naona swala ambalo limetia fora sana na ambalo tungetaka kujua zaidi na kuliangazia ni kuhusu makosa yaliyotokea katika hospitali ya Kenyatta huko Nairobi wakati wa upasuaji uh, wa kichwa wa wagonjwa wawili, na sasa hivi tunaungana naye uh, Kennedy Wandera akiwa Nairobi. Kennedy Wandera, karibu sana VOA Express. Moja kwa moja, tuende kwa habari hii motomoto ambayo imechapa hata vyombo vya habari. Ni kipi kilipo, kili, kili, kilitokea katika hospitali hii? ya Kenyatta ambapo inasemekana mambo yalichanganyana kuhusiana na upasuaji. na Harrison, ni, ni taarifa ambayo wengi wameshtuka nayo kwamba Jumapili wagonjwa wawili waliweza kufika mbele ya hospitali ya Kenyatta, na mmoja alifaa kufanyiwa upasuaji wa ubongo huku mwingine akihitaji tu upasuaji kuhusu jeraha alilokuwa amelipata na sasa yule ambaye alitarajiwa kufaa kupewa tu matibabu ya, ya kupunguza makali ya jeraha hilo ndiye aliyefanyiwa upasuaji, na yule aliyefaa kufanyiwa upasuaji hakuweza kupata upasuaji huo. Na kufuatia madai hayo yaliyoibuliwa wiki hii, madaktari wa upasuaji wa ubongo katika hospitali ya Kenyatta leo a, kupitia waraka ambao Uh, huyu uh, mkurugenzi mtendaji wa hospitali hiyo, Lili Koros, kupitia kwa taarifa kwa vyombo vya habari ameeleza kwamba wanne hao wameweza mm -hmm. uh, kusimamishwa na kuweza kuchunguzwa kuweza kubaini ni kipi kilichotukia, Na Kennedy, wakati ambapo mgonjwa mu, anaingia katika chumba cha upasuaji, kunakuwa na zile ishara za kujua huyu ni Harrison na huyu ni Bwire Ilikuwaje Harrison akapewa upasuaji na ikuwaje Bwire aliyestahili uh, kupewa ma, ma, ma, upasuaji hapewi? Je, taarifa za awali zinaelezea chochote ambacho huenda kilisababisha mchanganyiko huu? Hamna, hamna chochote kinachoeleza kwamba kulikuwa na mkanganyiko huo. Lakini pia nieleze kwamba uh, kuna gazeti la Daily Nation ambalo limekuwa likifuatilia lik, likichimbua sakata hii na linaeleza naele, kwamba utambulisho wa wawili hawa haukubainika vyema kwa madaktari waliotekeleza upasuaji huo, na uh, hawa madaktari walioanza kufanya upasuaji waliweza kutokufahamu baada ya saa sita kuwa mgonjwa anayemfanyia upasuaji hakuwa ndiye kwa hivyo hii ni ni dhahiri wazi kwamba uh, yule aliyetarajiwa kufanyiwa upasuaji alikuwa uh, wali, hawa madaktari walichanganyikiwa na kuweza kubaini utambulisho wa yule aliyefaa kufanyiwa upasuaji na baadaye kutambua tu baada ya saa sita kwamba uh, anafaa kufanyiwa upasuaji. Ninavyoelewa hapa Kennedy ni kwamba mmoja ambaye hakufaa kufanyiwa upasuaji fulani ndiye alianziwa sasa. Wa pili alikuwa ameanziwa upasuaji wake, ama ni yule mmoja tu alifanyiwa upasuaji, kisha wakagundua makosa yalitokea, kwa hivyo ikawa wa pili hajaguzwa hata kidogo na Huyu, at, huyu ambaye hakufaa kufanyiwa upasuaji kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation, inaelezwa kwamba huyu ambaye hakuwa haku, huyu ambaye, ambaye alifaa kufanyiwa upasuaji alikuwa katika chumba tofauti na yule ambaye naye hakuwa uh, hakuwa anafaa kufanywa upasuaji huo ndiye aliyokuwa amepelekwa kwenye chumba cha upasuaji wa ubongo lakini sasa hao madaktari walipoendelea kumfanyia ku, ku, ku, ku, upasuaji baadaye, baada ya saa sita kufika katikati, kufungua kichwa na kuanza kushughulikia ubongo huo ndio wakakuja kujua kwamba uh, lile jeraha walilopata mle ndani mm -hmm. ile walifaa kufanyia upasuaji, na hivyo basi kuja kubaini kwamba uh, si huyu tunayefaa kumfanyia upasuaji, na madaktari wengine kupitia ushauri wakaweza kuwaeleza kwamba sio huyu na akaweza kumrejesha katika hali yake, na huyu mwingine aliyefaa kufanyia upasuaji sasa ndiye akaanza kupewa uh, uh, hizi dawa za kupunguza makali ya jeraha lile. Basi wagonjwa ama watu wa kawaida ambao we umetangamana nao baada ya tukio hili wanasema nini, ikizingatiwa kwamba mara kwa mara wanajipata kwenye hospitali mbalimbali wanasemaje? Naam, wengi wanaeleza kwamba kuna wale ambao tumeweza kuzungumza nao wanasema kwamba uh, huenda hospitali hii na uozo wa aina yake na hivyo basi serikali inafaa kuanza kutema wale maafisa wa ngazi ya juu katika hospitali hii, na vile vile kuna wale wanaoeleza kwamba huenda kuna kuna mtandao wa watu katika hospitali hii ambao wanaendelea ku, kuifanya hospitali hii kuonekana kuwa na uozo zaidi, na kisa hicho basi kinafaa kuchunguzwa. Lakini hii inajiri tu baada ya kuwepo na sakata nyingine kwamba, mm -hmm. kuna baadhi ya ya, ya, ya, ya, ya kina mama ambao walienda kujifungua katika hospitali hii na kuweza kubakwa na wahudumu wa hifadhi ya maiti, na vile vile kuwepo na tetesi kwamba kuna mtoto aliibiwa kutoka hospitali hiyo. Sasa hizi ni sakata ambazo zinaendelea kuipaka tope hospitali hii ya Kenyatta, lakini hatujajua ni kipi kitakachoendelea. Asanti sana Kennedy Wandera. Kwa hakika tutaendelea kufuatilia na tukipata habari zaidi kuhusiana na tukio hilo, kwa hakika tutakueleza popote ulipo wewe, msikilizaji wa VOA Express na matangazo mengine yetu Twende kwenye twende nchini Burundi, kwake Haidala Hakizimana. Ambapo Harison, tunafahamu kwamba nchini humo kuna kiongozi wa kisiasa ambaye kwa wakati huu anajihusisha na maendeleo ya vijana. Naam, Haidala, kwenye laini ya simu, karibu. Ni mwanasiasa mgani huyu na masuala gani hayo ambayo anajihusisha nayo? Kwa majina anaitwa Zakari Niragira, alikuwa kiongozi wa tarafa ya Kinaama tangu mwaka elfu mbili na tano. Sasa ni mkuu wa shirika linalowafundisha vijana kazi mbalimbali mbali za mikono maarufu kama faje kwa kifupi cha maneno ya Kifaransa. Nilimuuliza iwapo amestafu kabisa siasa na kujihusisha na maendeleo ya vijana. Katika siasa hatuweza kuacha, tuliweza kupumzika kidogo ili tuweze kuja kusaidia wa vijana, sana sana kwa hii association ambapo iko hapa juu ya kusaidia wavijana wajue makazi mbalimbali mbali, na we, waweze kuwa na maisha mazuri katika maisha ya baadaye wakati huu tulikuwa mvita sana na tukichunguza tulikuwa tunakuta wa vijana wengi wasichana ndio wako katika mambo hayo ya kuharibu nchi. Anazidi kuwa sasa, vijana elfu na mia mbili tayari wamekwisha fundishwa kazi mbalimbali mbali za mikono kupitia juhudi zake. Joseph ni mmoja kati ya vijana hao, sasa anafanya kazi ya kutengeneza majiko au mafiga, hapa nchini wanaita mbabula, ambayo yanatumiwa kiwango kidogo cha mkaa. Mimi nilifika hapa mwaka wa elfu mbili na tisa, tukaanza kunifundisha tukaanza na sisi kufanya kazi. Ndio maana mmenikuta hapa, niko natenga amajiko naisaidia, nikifika kwenye famili naona nafu, nimejenga nimejenga na mifuga, nafuga mbuzi ningine nguruwe kwa vijana wengine ambao hawataki kujifunza kazi ya mikono unawaambia nini? Mimi kiti nawaambia, nawaambia wasiwe wa wanaikala hivi hivi, na maana ukiwa na kazi nawezi kujisaidia. Sasa wale ambao wanashinda kujikala vijiweni wanajiwaza sasa leo taishaje, baadaye wanaenda kuiba, wakiiba ni tatizo lakini akifika kwenye kazi wakiona kazi afadhali. Kumekuwa na tabia kwa baadhi ya vijana kusubiri ajira kutoka kwa serikali. Chimae Damasen, kijana aliyeweza kujiajiri baada ya kumaliza chuo kikuu, anaotolea mwito vijana wengine kushirikiana na hivyo kubuni makampuni zao binafsi. Vijana kwa muda huyu wasiendeleshe wa, wa wazani ya kwamba serikali na uwezo wa kupatia makazi kwa muda huyu, hakuna kazi kwenye serikali, ni vigumu kwa hayo sasa. Wavijana wakijua kwamba serikali haina huo uwezo wa kupatia makazi, wenyewe watafute jinsi ya kwenda pamoja. Kwa choa uwezo ukatafuta uka, uka, uka kazi wewe mwenyewe kibinafsi, lakini mkienda fasi moja kwenye unit mnaweza mkafanya kitu kiko. Aya ni wakati idadi ya vijana wasiokuwa na ajira ikizidi kuongezeka kila mwaka, ingawa hakuna takwimu rasmi ambapo idadi kubwa ya wananchi hapa Burundi zaidi ya asilimia 50 wakiwa chini ya umri wa miaka 30. Asante sana, Haida la Hakizimana kutoka Burundi. Sasa tuelekee katika habari nyingine za ulimwengu. Ubalozi wa Ufaransa na kituo chake cha utamaduni nchini Burkina Faso limeshambuliwa katika mji mkuu wa Ugagadugu. Walioshuhudia wameliambia shirika la habari la Ufaransa hivi leo kuwa wanaume watano waliokuwa na silaha walitoka kwenye gari yao na kuwafiatulia watu risasi kabla ya kuelekea kwenye ubalozi huo. Mwandishi wa AFP alisikia milio ya bunduki na kuona gari moja ikiungua ambapo walioshuhudia wanasema ilikuwa ikitumiwa na watu waliokuwa na silaha. Shirika la habari la Associated Press limeripoti kuwa vizuizi vimewekwa ili kuzuia watu kufika kwenye ubalozi wa Ufaransa na ofisi ya waziri mkuu wa mashariki mwa mji mkuu ambako ndiyo milio ya bunduki ilikuwa ikisikika. Shirika la e, ndege za kivita za Uturuki zimeshambulia vikosi vinavyoiunga mkono serikali ya Siria na kusababisha vifo vya watu 17 katika kijiji kimoja eneo la Afrin, kaskazini magharibi mwa Siria. Shirika linalofuatilia haki za kibinadamu nchini Siria limesema kuwa miongoni mwa waliouawa ni wanachama watatu wa kundi la kikurdi la YPG huku wengine waliouawa wakiwa na mgambo wanaomuunga mkono Rais Bashar al Assad walioingia Afrin wiki iliyopita kusaidia kuwatimua wanajeshi wa Uturuki. Shirika hilo pia limesema kuwa vikosi vya Siria vimedhibiti baadhi ya maeneo kutoka katika mikono ya waasi Gota Mashariki karibu na Damascus. Wakazi wa maeneo ya mashariki mwa Marekani hivi leo wanakabiliana na dhoruba kali maarufu kama Nor'easter ambapo watabiri wa hali ya hewa wamesema itasababisha upepo mkali, theluji na mvua kubwa ambayo huenda ikaleta mafuriko kwenye maeneo na pia majimbo ya Maine hadi kule North Carolina. Ofisi za serikali kuu hapa Washington zimefungwa hivi leo Ijumaa. Idara ya taifa ya hali ya hewa inasema mvua kubwa inatarajiwa katika eneo lote la pwani ya mashariki kuanzia New Jersey mpaka mashariki mwa Massachusetts. Idara hiyo inasema Rhode Island imekumbwa na mafuriko na upepo mkali, na hali hii itaendelea mpaka Jumapili asubuhi. Idara ya utabiri wa hali ya hewa inasema kwamba imeonya kwamba kuna tishio la kuanguka upepo mkubwa sana na mvua ambayo Uh, haijat, haijashuhudiwa katika siku za hivi karibuni. Chama cha kisoshalisti cha Venezuela pamoja na baadhi ya vyama vya upinzani wamekubaliana kuahirisha uchaguzi wa rais kwa mwezi mmoja hadi baada ya katikati mwa mwezi Mei. Maafisa wamesema kuwa makubaliano kati ya serikali ya Rais Nicolas Maduro na vyama kadhaa vya upinzani yanalenga kutoa muda zaidi kwa wagombea kufanya kampeni pamoja na kuongeza muda wa mamilioni ya Wavenezuela kujiandikisha kupiga kura wakiwa kwenye mataifa ya nje. Endelea kusikiliza VOA Express ukiwa nami Kennes Bwire, mwenzangu Harrison Kamau. Nam, Harrison? Ndio kabisa, mambo yanaendelea vizuri hapa lakini, kama ambavyo wewe umesikia msikilizaji, kuhusiana na upepo ambao unaendelea kushuhudiwa katika eneo hili vilevile, nilipokuwa nikija kazini saa chache ambazo zimepita, kwa kweli barabarani ilikuwa kwamba upepo unatikisa magari kwelikweli kweli, mpaka unahisi ni kwamba kwa labda pengine gari lina matatizo, lakini ni upepo mkali sana. Wanaonya kwamba huenda ukaangusha hata malori, lakini tutaangalia hali ya hewa itakavyokuwa ikiendelea katika maeneo haya na yaliyo karibu nasi, lakini moja kwa moja tuelekee huko Mombasa tupatane naye Salma Mohamed. Unajua, naona kwamba mambo ya wasanii imekuwa ni changamoto. Wasanii chipukizi hawapati nafasi, ndivyo wanavyodai na kuna mengi yanayotokea kwenye fani, uh, fani ya sanaa. Salma Mohamed, karibu sana kwenye Vio Express. Hebu tueleze mambo na wasanii yanaendeleaje huko Mombasa, ambao hao wanaochipukia wanalalamika kwamba nafasi hawapati. Naam, asante Harrison kwa kunipatia fursa hii. Natumai Washington mko salama. Hapa Mambatani tuko salama pia, na hii leo mapema asubuhi kulikuwa na tamasha ambayo ni tamasha la vijana, lilikuwa limeandaliwa katika sehemu hii hususan kwa vijana chipukizi wasanii ambao wanainikia katika fani hiyo, kama ulivyozungumza na kusema ya kwamba uh, wasanii wengi hawapati fursa ili kuweza kusikika. Wanasema kwamba wale wa ambao tayari wameshabobea wanakandamiza uh, wana hizi talanta zao ama hivi vipaji vyao. Uh, nafikiri hili ni jambo ambalo tunaliona katika sekta nyingi. Kwa hivyo wamekuja na jambo ama wamekuja na mbinu ya kuweza kuona kwamba hawa wasanii ambao wanawainikia wanapata jukwaa la kuonyesha uh, vipaji walivyo navyo. Kwa hivyo hii leo wameweza kuandaa tamasha hiyo katika eneo hili la Mombasa, na kwa hivyo baada ya hili tamasha kufanyika ku, katika sehemu hii litaweza kuzunguka katika majimbo yote hapa katika eneo hili la Pwani. Kwa hivyo wakitoka hapa Mombasa watakwenda Kwale, watakwenda Kilifi. uh, kwa hivyo itakuwa ni all round wakizunguka uh, kuweza kuwachukua wasanii katika maeneo hayo, waweze kupata hili jukwaa ambalo limeandaliwa speshali kwao, kwa ajili ya kuonyesha vipaji ambavyo wako navyo. Kwa hivyo vile vile wataalam ambao watakuwa wakizunguka, wataalam wa muziki, wataweza kuona vipaji vilivyoko na waweze kupatia fursa ya kujijenga zaidi eh, na kuendeleza hivi vipaji walivyo navyo. Wako Harisa. Lakini Salma, unajua pengine inaonekana kama Pwani ya Kenya ama pwani ya Afrika Mashariki kuna mtindo wa kipekee wa Afrika Mashariki, na inaonekana kwamba huu mtindo wa hip hop sana sana ni unahusishwa na Marekani. Je, inaonekana kama labda njia fulani wasanii wa Afrika wanaegemea katika upande wa wa, wa, wa mitindo ambayo si ya Kiafrika? Nam uh, kweli kuna nitasema, kuna kama wamechanganya, wamejaribu kuchanganya hip hop na vilevile vile kukuja na culture ya Swahili. Huo uh, mchanganyiko unakuja blend ambao ni very unique, ndio wanajaribu kuja na mtindo huo wa kiao wa kipekee ili kujaribu kujikuza, kwa sababu tunajua hip hop ya Kimarekani iko tofauti. Hapa wanajaribu kuleta na ile Swahili culture ambayo kio, wanajaribu kuoanisha na kuja na kitu chao unique. Kwa hivyo hiyo ndio nimeona ndio style ambayo imekuja kwa hivi sasa katika hawa uh, wasanii ambao wanainukia kwa sasa. Shukran sana Salma, na tunapozungumzia usanii, Harrison na wasanii basi, Salma anatuelekeza katika kutingisa, basi kucheza mziki ndani ya Express. Msanii ni nani na wimbo ni upi? Tujitayarishe, Harrison. Kweli kabisa, tunampata msanii maarufu Omi Dimples na wimbo wake wa Njera ndani ya VOA Express, Washington DC. Unajua kitu kimoja Bwire. Uh, yo Mdimpo anaposema wanjera, nashangaa sana, kama huyu ni mwanamke wa Kikenya, maanake hapo ndipo wanawake kuna wanaoitwa wanjera, ikiwa na maana ni mwenye njia, lakini sijui kama alikuwa tunaanzia pia. Anaposema wanjera, jina la mtu katika uh -huh. lugha ya Kiganda anaposema wanja anamaanisha wangu. Sasa basi, yote inaonesha mtudi <laughs> mtu aliye karibu na yeye. Ni mambo yalivyo ndani ya, ya VOA Express, kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, moja kwa moja tuelekee kwake Lucy Patrick kwa jicho, e, jicho letu. Nakukaribisha msikilizaji kwenye jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick, na tukiwa tunakaribia kabisa siku ya wanawake duniani ambayo huadhimishwa kila tarehe nane ya mwezi wa tatu, leo hii hapa niko na mwanamke bielizabeth. Kuna hii dhana kwamba wanawake hatupendani. Ni kwa nini hatupendani? Ni kweli hatupendani? Basi yuko hapa kututanabaishia hayo, baishia hayo. karibu. Ni naweza kusema sisi wanawake kweli hatupendani, po wanaonyesha ule upendo wa kweli, na wapo ambao anakuonyesha tu kwa uso kwa kumwangalia hapa kwamba anakupenda, lakini kiukweli hakupendi. Sisi wanawake tumekuwa na matatizo mengi kuoneana. Wivu ndicho kitu kikubwa sana ambacho sisi wanawake kinaturudisha nyuma na kuona kwamba tusipendane, lakini katika jamii ndio imekuwa changamoto kubwa kubwa sana, na ndio inayorudisha maendeleo ya wanawake nyuma. Sisi wanawake ni wepesi sana kuamini kumwamini, na ni wepesi sana kujenga urafiki na marafiki. Majirani wanaweza kuwa rafiki zako, wamama majirani, mabinti, lakini wakaonyesha kabisa kwamba wanakupenda, lakini ukiamua kuwafuatilia kwa ndani, ni kweli wanaonekana wanakurudisha nyuma. Wewe kama msichana wanakucheka, unafanya nini nini, hata ukiamua kuwashirikisha chochote ulicho nacho, hakika wanawake hatuna ule umoja wa kumsaidia mwanamke mwenzetu wa kumtia nguvu wa kumtia moyo, ni kuoneana wivu kwamba atanipita huyu, atafanya hiki, ataendelea kuliko mimi. Wanawake tusimame, tupendane, ndicho kitu kikubwa sana. Wivu tusioneane, ila tufanye kazi tukisaidiana. Kama mimi utanisaidia leo, hakika siwezi kuiacha ile thamani ambayo umenifanyia mimi leo. Lazima nitakuwa nayo, lazima nitaiweka ndani ya moyo wangu. Kesho na mimi pia nitafanya vivyo hivyo kwa ile thamani ambayo umenifanyia mimi. Lakini sisi wanawake tumekuwa hatuko hivyo. Tukae kwa upendo, tukae tukiona kwamba sisi tunatakiwa tuibadilishe jamii, kwa sababu changamoto kubwa sana sisi wanawake tunazipata, na tusipopendana hatuwezi kuzimaliza, hatuwezi kuziondoa, hatuwezi kuzipunguza katika jamii zetu. Jicho linatia nanga namna hiyo. Wanawake tuahitaji kupendana na kusapotiana, ili tuweze kufikia yale malengo yetu. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express nam. Kutoka kwake Lucy Patrick, burudani hip hop ni kwamba licha ya kwamba mtindo huu wa hip hop unabadilika, bado kuna wale wasanii ambao mtindo wao wa zamani unalenga kuzungumzia maswala muhimu mm -hmm. katika jamii. Amechanganya na kuleta hapa Salma, hebu tumsikize. Yani kitu cha ya kwanza kushuti hizi videos, tunataka kuhifadhi ule ujumbe, alafu tumefanya documentary ambayo ina involve movement zote, so hii zote project inatuleta pamoja ili tuweze kulearn kutoka kwa kila mmoja e, kuna Rothka from France, kumekuwa na Sparrow ambaye amekuwa akifanya graffiti from Uganda, alafu kuna Matao pia from France, kuna JCB na Elisha ambao wanatoka Arusha Tanzania, alafu mimi hapa kutoka Kenya. Yaani ni kitu ingine inafanya kuonesha kwamba hip hop iko kila mahali. Huwezi epuka, iko kila mahali mzee, mpaka China, yani mpaka Indonesia, mpaka Colombia, sijui wapi. Hakuna nchi ambayo haina hiphop Yani, kila mahali kuna culture zake, na hizo culture zikiwekwa pamoja zinaleta ladha fulani ambayo inatupatia kwamba hip hop ni ni mmoja. Ukicheki kwenye hii project tumeweza kupitia kama wale ambao wanafanya nini, wa ngoma za asili za Kidigo. Sasa tulipofika pale, tulikuwa tunataka kufuse hip hop na nyimbo za asili, tukaona kwamba Wadigo wana culture fulani ambao, sasa hii culture ya Wadigo mbona tusi explore, tuka learn mambo zaidi. So katika kwenda kwetu kule, tukapata wakatuchezea ngoma nini, tuka document, tuko na materials nyingi sana kama kule mtaani tumekuwa tukienda kwa shule jana na leo tumeenda shule ingine kuonyesha wanafunzi kwamba wanaweza tumia talents zao na wakafanikisha maisha yao. Mi naitwa Jacob Makala natoka Arusha, lakini wengi wananijua kwa jina la JCB. Ni msanii wa kundi linaitwa Watengwa kutoka Arusha. Niko Kenya leo, niko Mombasa. Mi niko katika hii project ya East Africa Rise Up, more than 10 years, miaka kumi, tuko pamoja na braza Matayo, tumeshazunguka sana Europe, Africa mpaka tumefika Mombasa. Yaani ni ni project ya siku nyingi sana ni mwendelezo wa project za East Africa Rise Up. Lenda Ufaransa ilikuwa elfu mbili na kumi na moja, tukaenda Marseille tukaenda Sergi na Paris kufanya tour ya East Africa Rise Up na kulaunch albamu ya East Africa Rise Up. Hip hop yetu ni, oh, ni old school na ni real hip hop na ni hip hop ambayo inaongelea mambo ya mtaani, mambo ya ukweli. Si atuongelea starehe, starehe, vitu kama hivyo, tunaongelea mambo ambayo yapo katika jamii, matatizo yanayotokea na yanayoendelea. Kwa kifupi inaweza kuwa kwamba ndio hip hop iliyobakia kutokana na hip hop inayokuja nyingine ni ya tofauti. Kwa hiyo hip hop yetu ni ile ile ya old school kuanzia zamani hadi sasa hivi tunaifanya inakuwa inaendelea. na kuendeleza na tunawafundisha youth. Kama tumekuja hapa Mombasa tumekuta drugs, yani ni nishu kubwa sana madawa ya kulevya yamechukua watu wengi sana. Tumeambiwa asilimia tisini ya vijana wanatumia drugs kao. Sasa tunataka tuambie wasanii wenzetu wajaribu kuwakumbusha vijana kuimba nyimbo za kwamba stop drugs vitu kama hivyo, stop violence. Unajua hiyo ndio hip hop kufundishana. Damu ilitapaka baada ule mlio kulia pa watoto walisambata walevwa kwenye bar, sio polisi, sio bouncer leka kwa kwa usaaanauauleaioiouasani hmm. ah. <laughs> sana mambo anayotamba kwenye mitandao ya kijamii ni kama mlivyokuwa mnasema hapo mwanzo. Mm -hmm. Swala moja ni kuhusu Eric Omondi, lakini kabla hatujafika kwa Eric Omondi ambalo tulizungumzia hata jana na tukauliza swali stori ambayo mlikuwa nayo hapo mwanzo kuhusu madaktari katika mm -hmm. hospitali ya Kenyatta oh. oh. National Hospital pale Kenya kumchinja wewe ah, <laughs> <laughs> Awe, aya, basi upasuaji kupasua <laughs> mtu ambaye hakukusudiwa kupasuliwa na kuingia kwenye kuangalia ubongo wake na nini, hilo ni swala limetanda sana kwenye mitandao ya kijamii hususan, mm-hmm. kwa sababu ya uzito wake, na sasa habari tulizonazo ni kwamba madaktari wa kadhaa wamesimamishwa kazi eh, kwa kufanya upasuaji huo wa kichwa cha mgonjwa asiye stahili, na hilo tutafuatilia kwa kina, lakini hili la Eric nataka tulipe mm. Muhimu kwa sababu ndilo lililopelekea e, kuulizwa swali la jana. Mambi. Na naomba pia Kamau na Bwire mnisomee baadhi ya mambo ambayo wanaeleza. Lakini kabla hamjasoma, hebu nieleze tu kwa kidogo kwamba mchekeshaji huyu wa Afrika Mashariki kutoka Kenya Eric Omondi ni kwamba amejipata saabani kutokana na video yake iliyosambaa mitandaoni ambapo anaonekana akicheza na watoto mtoni wote wakiwa utupu. Na yeye ameandika hivi, manake ameomba me, radhi. Amesema, nimekuwa mchekeshaji maisha yangu yote, mara nyingi nimekosea. Leo nimekua, imekuwa ni moja ya siku hizo na nimewakera wengi. Sikukusudia kumkera au kumuudhi mtu yeyote kwa njia yoyote ile. Naomba radhi kwa hilo. Hebu tusikii wanasemaje kwenye mitandao basi. Tulipouliza jana, tukauliza kitendo cha mchekeshaji Eric Omondi kuongelea na watoto bila nguo kinakubalika? Eric Kamkam amesema kwamba sifa za kijinga tu, ni ulimbukeni Uh, hamna jipya. Huyo jamaa kazi kuiga watu tu. Sidhani kama hawa anashaurika kwenye kazi zake. Unajua, kama hakuna watu isika sehemu fulani kwenye tansia, anasema labda kipaji kiko chini sana, inakuwa kazi ni kuiga tu. mm -hmm. Kwa kwetu, anasema bwana, hamna matatizo, hamna kosa. Mababu zetu hawakuvaa nguo, walijisitiri na ngozi ya ng'ombe kwenye sehemu zao za siri, nguo zililetwa mm -hmm. Kwa hivyo, Erik hajafanya kosa, utaona Bwire mm -hmm. kwamba hili ni swala ambalo, baadhi ya maswala ambayo saa zingine huchukua siku kadhaa kabla halijatulia naona mm -hmm. muda umekimbia, lakini unaweza pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Msikilizaji, asante sana BMJ Muredhi kutoka hapa studio 15, uh, VOA Express. Jina langu Harrison Kamau, basi tukikuaga kwa kutakia wikendi njema yenye fanaka na furaha kutoka hapa Washington DC.