Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express na msikilizaji, mahala popote pale unapotusikiliza, karibu katika VOA Express hii leo, ikiwa ni siku ya Jumatano, Machi 14 mwaka huu wa 2018, ndani ya studio namba 15. Unaitwa mkamiti Kibayasi langu jina, tukishirikiana na mkamiti Kibayasi ni Harrison Kamau. Basi tukiwa tumechangamka kweli kweli, tunapotazama mambo leo, yakianzia hapa Marekani, ambapo kuna uchaguzi wa uwakilishi ambao unatarajiwa tu kidogo kutangazwa wakati wowote huko katika jimbo la Pennsylvania nam Harrison, ni uchaguzi maalum huo ambao umefanyika jana usiku na mpaka hivi sasa tunavyozungumza, uh, matokeo yanayoonyesha ni kwamba yule demokrat uh, uh, Connie Lamp ndio anayeongoza mpaka mm -hmm. wakati huu, lakini wamepishana kwa kura chache sana. Tutaangalia mm -hmm. kwa kina. Kumbuka pia juzi kumetokea maafa katika jimbo la Florida maafa shuleni, ambapo zaidi ya watu kumi watu kumi na saba waliuawa. Sasa leo kuna maandamano ama kuna shughuli fulani iliyopangwa na wanafunzi kote nchini, ambapo muda usio mrefu tutakueleza, manake mmoja wetu Abdishakur atatueleza hali ilivyo, akiwa katika mojawapo ya mashule ambayo yatachukua hatua dhidi ama kushinikiza kubadilishwa kwa sheria za umiliki wa bunduki. Nam basi na mbasina, moja kwa moja tuanzie huko, uh, kwa mchambuzi wetu wa maswala ya kisiasa Patrick Nigula kutoka chuo kikuu cha South Carolina, katika jimbo la South Carolina, hapa nchini Marekani. Patrick, naimani unanisikia vyema, hebu tuangalie huu uchaguzi maalum uliofanyika uh, jana usiku ambapo mpaka hivi tunavyoongea ndio Uh, anaendelea kuongoza akiwa na asilimia uh, 49.8 na mpinzani wake mde, mrepublican Rick, uh, Sakoni ana asilimia 49.6. Uh, matokeo haya yanaonyesha ishara gani katika uh, utawala wa Rais Trump? Hali kadhalika uh, kwa wale ambao wanajiandaa kwenda katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika uh, mwishoni mwa mwaka huu uh, kwanza tu nianze tu kwa kushukuru kwa kunipatia nafasi hii tena kuungana nanyi katika kushiriki katika mjadala huu ambao unaangalia kwa karibu zaidi uchaguzi unaoendelea no uh, Pennsylvania. Mimi tu niseme tu sababu moja kubwa ambazo zinaleta ushindani wa karibu zaidi kati ya wagombea hawa wawili ni kushindwa kwa aliyekuwepo, kushindwa kwa aliyekuwepo madarakani sasa hivi kuweza kuwaunganisha Wamarekani wote na kuwa kitu kimoja katika masuala muhimu ya kiuchumi na kibiashara, pamoja na suala ambalo limegusiwa kidogo hivi tu na mtangazaji, la uh, umilikaji wa silaha katika uh, sehemu mbalimbali, hususan katika matokeo yanayotokea katika uh, mashuleni. Uh, mimi tunaona ni kwamba Uh, tutaona uh, ushindani wa karibu zaidi kati ya Democrat na Republicans katika uchaguzi unaokuja uh, hivi karibuni, kwa sababu ya utawala au uongozi uliopo madarakani bado haujatimiza uh, yale waliosema wakati wa, wa uchaguzi mwaka elfu mbili na kumi na sita. Lakini vile vile, hebu utueleze jimbo la Pennsylvania limekuwa likiangaliwa kwa makini sana katika huo uchaguzi maalum uliofanyika jana, kuna nini katika jimbo hilo? A, katika jimbo la Pennsylvania ni kwamba tukiangalia tu katika hali ya uchumi na biashara ambayo inategemea zaidi ufuaji wa vyuma na nondo, biashara hiyo imeteremka na kuanguka. A, katika hali hii inaweza ikasababisha kwa wananchi wa jimbo hilo kukosa. Mimi uh, naweza nikasema tu ni kwamba uh, hali yao ya kiuchumi imeanguka uh, na hivyo walikuwa wakitarajia yale waliyoahidiwa na rais alikuwepo madarakani kurudisha uh, viwanda vya ufuaji wa chuma na nondo. Kwa hiyo tatizo hilo limeweza kusababisha uchaguzi huu kuwa wa karibu zaidi, na la mwisho ni kwamba jimbo la Pennsylvania katika chaguzi kuu za uraisi mara nyingi, hiyo ni jimbo ambalo huwa mara nyingi linaamua nani atakuwa raisi wa hili taifa hili la Marekani. Uh, profesa itakumbuka kwamba mwakilishi aliyesababisha sasa uchaguzi unaofanyika aliyekuwepo mbeleni, Tim Murphy aliondoka kutokana na sakata fulani kutoka tuhuma na iliyohusisha uh, mwanamke ama mambo ya kingono. Sasa sijui kama hii ni hatua ambayo mpya itachukuliwa kisiasa ama inaonekana kama ni mwenendo mpya wa kisiasa labda ambao utaadhiri wagombea wanaopanga kugombea katika uchaguzi wa katikati mwishoni mwa mwaka. Unaona kama kigezo hiki ama sakata inayohusiana na wanawake, labda itaangusha wengi ambao wangetaka kugombea viti hapa Marekani? Mimi naona tu ni swala la kimaadili ya uongozi ambao hapa katika taifa hili la Marekani wanajaribu sana kuangalia kiongozi kuwa mtu msafi mwenye maadili ambayo anaelewa ubaya na uzuri wa mambo yanayofanya katika kuongoza watu katika jimbo lao, na ni kujenga tu taswira ambayo ni nzuri mbele ya wananchi anaowakilisha. Kwa hiyo wagombea wengi ambao watajaribu kugombea katika chaguzi zinazokuja za karibuni watajaribu sana kujiepusha na masuala ya, ya, ya kama ulivyogusia ya wanawake na masuala mengine kadhaa ya uadili ya uongozi uh, lakini Profesa, mwisho kabisa tu kwa kifupi uh, eneo hili Trump, wakati Rais Trump aliposhinda katika uchaguzi alikuwa juu na kwa pointi 19.6, uh, wakati ule, lakini wakati huu inaonekana kuna upungufu katika upande wa Republican. Je, tukitazama kitaifa, labda hapa kuna ripoti fulani inayotolewa na wapiga kura kwamba mambo ya kutarajia mwishoni mwa mwaka ni haya mimi nikakubaliana tu na, na, na, na, na tuna kama ulivyosema, ni kwamba tutategemea kuteremka kwa percentage ya ushindi katika u, uh, upande wa rais alikuwepo madarakani kutokana na kutokuwa na imani naye, kwa sababu ni kiongozi ambaye hawezi kutabirika, na hilo tu linaweza likasababisha kwa yeye na baadhi ya wagombea upande wa Republicans kupote, kupoteza nafasi katika vitu vingi vya chaguzi mm -hmm. zinazokuja baadaye. Shukran sana uh, profesa Patrick Nigula, kutoka chuo kikuu cha South Carolina katika jimbo la South Carolina hapa nchini Marekani. Basi na hivi sasa tunajiunga na mwenzetu uh, BMJ Muridhi kutoka chumba cha maswala yanayohusiana na teknolojia, ambapo anasema polisi nchini China wanatumia mbinu za kisasa kabisa kukabiliana na uhalifu, ambapo maafisa wa usalama wanatumia miwani ya teknolojia ya kisasa katika jitihada za kuimarisha usalama. Haya BMJ, tujuze zaidi. Asante sana wenzangu hapo studio nambari 15. Kabla tujaingilia habari hiyo, nina habari ya kuhuzunisha niliyoipata hivi punde katika meza yetu hapa ya teknolojia na sayansi ni kwamba mwanasayansi maarufu Stephen Hawking amefariki dunia akiwa na miaka 76. Hawkings ameishi kwa miongo kadhaa akiwa na ugonjwa ambao ni nadra sana, na ilidhaniwa kwamba angefariki dunia miaka mingi iliyopita alipokuwa na umri wa miaka ishirini na miwili peke yake. Huyu mwanasayansi ambaye anatokea kule Uingereza aliambiwa na madaktari kwamba angeishi kwa miaka mingine miwili, lakini badala yake akaendelea kuishi na ugonjwa huo ambao ni nadra kweli, kama alivyosema wa mfumo wa neva ugonjwa huo ulimfanya kulemaa na kulazimika kutumia kiti cha magurudumu, na nyakati za mwisho mwisho wa maisha yake, alikuwa ya hawezi kuzungumza ila kwa kutumia kifaa cha kusafiri mawazo yake na kuyageuza kuwa sauti. Kwa hiyo utaona mwanasayansi huyu amevunja rekodi ya watu ambao wameishi kwa muda mrefu wakiwa na ugonjwa ambao kwa kawaida huwa unaua haraka sana. Sasa tukigeukia miwani ambayo inatumia teknolojia kisasa kabisa basi kama unamkamiti mkiziona zile picha ambazo nimeziona mimi, mtadhani kwamba mnatazama zile filamu ambazo ni za kuigiza teknolojia za kisayansi, lakini huu ni ukweli mtupu. Miwani ambayo inatumia teknolojia ya kisasa kabisa na ambayo imepewa jina la Black Tech inatumiwa na polisi wanaolinda doria katika nchi ya China na ina uwezo wa kumtambua mshukiwa ambaye anasimamishwa na kutakiwa kujitambulisha mara moja. Kwa kutumia teknolojia ya akili bandia, miwani hii inao uwezo wa kukagua vitu kama vile nambari za gari, sura ya mtu, na kulinganisha moja kwa moja na orodha ya watu au vitu ambavyo vimeripotiwa kuwa na shaka. Msikia afisa huyo alivyoliambia shirika la habari la AFP kwa lugha ya Mandarin. o <totipos> <totipos> Anasema hapana shaka kwamba teknolojia hii inaokoa muda, inapunguza wakati tunaotumia kama wafanyakazi, na wengine wetu wanapewa kazi zingine. Lakini kwa wengi wanaotazama teknolojia hii, wanapatwa na wasiwasi, hususan kwa sababu huenda ikaingilia siri za watu, na majaribio ya miwani hii yanafanyika kote nchini China. Na isitoshe ndege ambazo hazina rubani yani drones pia zinatumika kwenye mipaka Kadhalika, mbwa ambao wamevishwa kamera za kijasusi zilizounganishwa na vifaa vingine vya kiteknolojia ambavyo vinaweza kusoma data iliyo kwenye simu zao za mikono. Mkamiti na Kamau, kama ilivyo kawaida kwa teknolojia yoyote mpya, huenda isichukue muda mrefu kabla ya kuiona teknolojia hii ya miwani ya black tech ikipata umaarufu mkubwa na kuanza kutumika katika nchi zingine nyingi duniani kote. Kutoka meza ya teknolojia, mimi ni BMJ Mridhi. Shukran sana BMJ Mridhi kutoka meza ya teknolojia hapa Washington DC. Na sasa hebu tupate habari kutoka maeneo mbalimbali ya ja ulimwengu. Wapiga kura wa Sierra Leon wanarejea katika vituo vya kupigia kura tarehe 27 mwezi huu katika duru ya pili ya uchaguzi mkuu wa urais baada ya wagombeaji 16 kukosa kupata asilimia 55 ya kura zilizopigwa katika duru ya kwanza, kama inavyohitajika kikatiba. Mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ya Sierra Leon, Mohamed Conte, amesema kwamba duru ya pili itakuwa kati ya Samura Mathew Wilson Kamara wa chama tawala cha All People's Congress APC na Julius Maada Bio wa Sierra Peoples Leon SLPP, akigombania kwa mara ya pili kama mgombea wa upinzani. Rais wa Filipino Rodrigo Duterte amesema ataliondoa taifa hilo la bahari ya Pacific kutoka mkataba wa mahakama ya uhalifu wa kitaifa ICC iliyoanza uchunguzi dhidi yake kutokana na madai ya uhalifu wa kibinadamu wakati akikabiliana na walanguzi wa dawa za kulevya. Kwenye taarifa iliyochapishwa mapema leo kutoka ofisi ya Rais Duterte amesema Manila inajiondoa kuidhinisha mkataba wa Rome mara moja, akiashiria mkataba wa mwaka 1998 uliobuni mahakama hiyo. Mgombea ya kiti wa chama cha Democratic katika uchaguzi mdogo wa wilaya ya magharibi ya jimbo la Pennsylvania, Conal Lamb amejitangaza mshindi kwenye uchaguzi wa kiti cha baraza la wawakilishi katika bunge la Marekani uliokuwa unafuatiliwa kote nchini. Maafisa wa uchaguzi bado hawajatoa matokeo rasmi ambayo ya karibu yako sare kati ya Kosari, Lamb na mpinzani wake wa chama cha Republican Rik Sacone. Hadi wakati tukienda hewani, Lamp alikuwa anaongoza kwa kura takriban 500. Mamilioni ya watu kaskazini mashariki mwa Marekani wanakabiliwa na hali mbaya ya hewa, wakati theluji ikiendelea kuanguka katika kimbunga cha pili kutokea mnamo wiki mbili zilizopita. Hali hiyo ya hewa imezusha matatizo ya usafiri wa ndege, magari na wa gari moshi. Kimbunga kilipiga maeneo ya kaskazini mashariki mwa Marekani na kuuwa watu wanane pamoja na kutatiza usambazaji wa nguvu za umeme kwa zaidi ya watu milioni mbili hapo tarehe mbili mwezi huu. Endelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu kuu la Marekani Washington DC, kabla mkamiti hajaelekea kutuelezea mambo yalivyo katika ukumbi wa Hollywood, mambo ya filamu filamu. Nimekumbuka teknolojia ambayo BMJ ameitaja hapo awali mkamiti ya miwani aina ya Black Tech akisema ina kamera, ina chukua video. Ikanikumbusha jamaa fulani aliyekamatwa nchini Kenya wakati fulani akisema kwamba yeye ni ni shahidi witness. Alikuwa anapatikana kila panapotokea kisa. Alikuwa amevalia miwani, sijui kama alikuwa ametoa miwani ya China ilikuwa na video ama mfano wa kuwa na video. Sasa akasema kwamba yeye hushuhudia kila tukio wakati governor uh, wa Nyeri alipopata ajali na wakati ilipoanguka ziwani Nakuru. Sasa sijui kama hii blacktek ndio watu watakuwa wakivaa kuchukua video, na wanahabari wataitumia pia, labda kutembea tu wakichukua habari kupitia miwani. Lakini hebu tuambie mambo yalivyo Hollywood. Naam. Uh, Harrison, ni kwamba uh, Beyonce na Jay-Z wenyewe hivi sasa wanajulikana kama Bay-J pamoja, kapo hii ambayo kama unavyofahamu ina nguvu sana ndani ya Hollywood, watafanya pamoja ziara ya tamasha la muziki On The Run 2, ambayo imepangwa kuanza Juni sita mwaka huu huko Uingereza na vilevile vile kuendelea kwenye miji kumi na mitano barani Ulaya kabla ya kugusa ardhi ya Amerika Kaskazini katika miji ishirini na moja hiyo Julai ishirini na tano. Na kizuri zaidi ni kwamba hii leo basi zile Uh, pre-sale ticket zimeanza kuuzwa hii leo na zitapatikana kwa wingi hapo Machi 19 yani Jumatatu ijayo. Uh, Beyonce alitangaza tamasha hili la On The Run Two kupitia akaunti yake ya Instagram. Tukiachana na kapo hiyo yenye nguvu ndani ya Hollywood ni kwamba Rihanna, uh, dada machachari sana huyu, ukipenda unaweza ukamwita riri, ambaye pia mbali ya kuwa uh, ni msanii vilevile mavazi na vile vile ana vipodozi vyake hivi. Uh, sasa basi amekuwa ni mwanamke wa kwanza ambaye nyimbo zake zimesikilizwa zaidi ya mara bilioni mbili kwenye Apple Music duniani kote. Wasanii wengine wanaomfuata baada ya Rihanna kuongoza katika Apple Music ni pamoja na Taylor Swift, uh, Beyonce, uh, Ariana Grande na wengine wengi. Riri hivi sasa amevunja rekodi tangu alipoanza tasnia sanaa na mashabiki wake wanasubiri kuona nini kitakachofuata, baada ya bibie huyu kuongoza uh, nyimbo zake kusikilizwa kwa wingi katika Apple Music. Basi ni hayo tu ambayo nimeweza kukusanyia kwa hivi sasa, msikilizaji wa VOA Swahili Express, popote pale unapotusikiliza, ukitaka kujua habari zaidi kuhusiana na maswala ya celebrity pamoja na yale yanayoendelea katika burudani, basi usikose kuangalia Zulia Jekundu, kipindi kinachokujia kila siku ya Ijumaa kupitia mtandao wetu, hali kadhalika televisheni, uh, shirika zilizopo eneo la Afrika Mashariki. Unajua, umetaja maneno ya kumziki kusikilizwa zaidi ya mara milioni kadhaa. mm -hmm, na milioni kadhaa umetaja. mm -hmm. Kwenye, kwenye, kwenye Music, yani inashangaza mwanamziki mmoja mziki, mziki unasikizwa mara milioni. Yani ni mara bilioni mbili. Umesema bilioni mbili? Ni bilioni bilioni mbili. Mbili. Kama nilisema milioni basi, ulimi ulipitiwa uli, uli kidogo, ni bilioni mara bilioni mbili kwenye Apple Music ni namna gani utaona kwamba Rihanna mm -hmm. anavyopendwa na mashabiki wake uh, katika nyimbo anazoimba kote ulimwenguni mm -hmm. kwa hakika. Na unapotaja mambo ya muziki, basi na sisi kidogo tuelekee katika Afrika ya Kati, tunapofika kule Rwanda na kumpata Nick Dimples akisema uzaba ubwira Nakwambia mambo ndivyo alivyo, anateremka pole pole tu. na ijapokuwa wakati haujafika wake, Patrick Ndwimana, kuzungumzia maswala ya yavumbao mitandaoni, labda kidogo nikuulize, huu ni wimbo wa kule Rwanda. labda kidogo, unaelewa huyu jamaa anasema nini? kwa sababu yeah, nasikia ni wimbo wa kimapenzi mapenzi. Huyu Nick Dimples, ndio, ni mwimbo wa mapenzi. Na basi, msichana ambaye alikuwa anampenda kaondoka, na wakati yeye anampenda sana, basi anamwambia nasubiri ujumbe wako kwamba pendekezo langu la kukupenda utanipa jibu, uzabumgira. Yeah. na... lakini yani utanambia, nasubiri taniya, jibu kutoka kwako. Lakini kutoka kwa mwenzetu Abdul Shakur Abuda ambaye hapa Washington DC na safa sasa hivi tunapozungumza yuko katika shule moja uh, hapa uh, eneo la Washington DC ambapo kama nilivyosema hapo awali ni kwamba uh, baada ya mashambulizi yaliyofanyika mwezi uliopita huko Florida, wanafunzi wamekuwa wakijipanga kote nchini kuweza kuleta marekebisho ama kushindikiza marekebisho ya umiliki wa bunduki. Na sasa hivi tunavyozungumza ni kwamba Shakul yuko kwenye shule ya Washington Lee ya upili hapa Washington. Karibu sana uh, Shakul, hebu tueleze hali ikoje? wanafunzi pia kwenye runinga naona kwamba kuna maeneo yanayoonyesha wanafunzi wakiwa wanaandamana. Sasa mambo yakoje katika shule hii ya Lee? Kwa hakika shule ya Lei hivi sasa watoto wanajitayarisha, wako ndani, wanataka kutoka katika darasa. Tumeambiwa na wakuu wa shule watatoka saa nne kamili kama ilivyopangwa, watakwenda nje, watazunguka shule hii kwa dakika kumi na saba, ikiwa ni kukumbuka wale watoto na wafanyakazi wa shule ya Marjory Stoneman Douglas kule Parkland, Florida, waliouliwa mwezi mmoja, ikiwa ni mwezi mmoja hivi leo kuadhimisha hivyo, na hivyo watatoka nje kufanya hivyo, na ni vile vile kuhamasisha watu, kuambia watu kwamba tarehe ishirini na nne kutakuwa maandamano makubwa kabisa katika mji huu wa Washington, wakitegemea karibu watu nusu lakini uh, nusu milioni watakao kuja kutoka sehemu mbalimbali za Marekani katika lengo la kushinikiza wabunge wanasiasa kufanya mabadiliko ya umiliki bunduki. Abd, Abdushakuru, je, kwa wakati huu uliopo hapo kuna uh, mabango yoyote ambayo pengine unayaona tayari yamewekwa kwa ajili ya wanafunzi hao kushikilia na kuelezea ya azma yao ya kutaka kutokomeza ghasia uh, za bunduki mashuleni? No, hakuna bango, hakuna chochote. Nafikiri watatoka tu, manake hili ni swala moja ambalo ni tete. Nabidi kueleza kwamba kuna baadhi ya shule ambapo hawajaruhusu. Tukichukua New Jersey pamoja na mashariki ya Texas, wanafunzi wameambua wakitoka nje watapewa adhabu ya kuachishwa skuli kwa siku tatu, watasitishwa skuli kwa siku tatu. Lakini katika shule kama hapa Washington, mezungumza na maafisa wanasema kuna baadhi ya wanafunzi wamekubali watatoka nje na wengine hawatatoka. Kwa hivyo katika kuweza kusawazisha mambo, wamesema watabeba mabango wakati atatoka nje, na katika mabango katika shule nyingine tumeona wanasema kwamba wanataka kuleta mabadiliko. Harakati hizi za leo vilevile vile, ni kutaka wanafunzi kujiandikisha katika uchaguzi wa Novemba, manake kawaida hapa Marekani kwa muda mrefu wanafunzi, watoto na wanafunzi wa vyuo vikuu hawashiriki sana katika uchaguzi, lakini mauaji ya Florida yame hamasisha kabisa hali ya mambo. Wazazi katika shule mbalimbali mbali, wanajitokeza kutaka wanasiasa kuleta mabadiliko hayo. Na tarehe ishirini tari Aprili itakuwa miaka kumi na tisa ya mauaji ya kwanza yale ya shule ya Columbine, kutakuwa vilevile na maandamano mengine. Kwa hivyo ni hatua za mambo mbalimbali yanakofanyika kuanzia hivi sasa mpaka mwezi Aprili katika lengo la kushinikiza mabunge ya majimbo na bunge kuu kufanya mabadiliko ya umiliki wa bunduki. Asante sana, Abdi Shakur Abud. Kwa hakika kama kuna habari zaidi ambazo zitaendelea kuhusiana na maandamano ya wanafunzi uh, tutazipata katika habari zetu za baadaye. Asante sana Shakuru, asante. Nam basi, na kutoka kwa Abdu Shakur Abud, hebu turudi hapa dakika moja, tuweze kusoma swali lile tulilomuuliza msikilizaji jana kupitia uh, Facebook yetu ambayo lilisema kufutwa kazi kwa Tilerson kunaashiria nini kwa diplomasia ya Marekani? moja kwa moja na anaanza naye Revocatus Kato anasema kuna sheria kuwa hakuna katiba bora hapa duniani. Katiba zote zinatoa madaraka na mamlaka makubwa kwa rais, hivyo kutoa mwanya wa kudidimiza kile kinachoibwa na nchi zilizoendelea kiitwacho demokrasia. Na mwana Marcos Lutema kutoka Dar es Salaam anasema naona huenda Trump hakufurahishwa na kitendo cha Tilerson kutembelea Afrika. Witness Kitale anasema inawezekana aliyoyaongea katika nchi za Kiafrika, nchi alizotembelea ni tofauti na msimamo wa rais Trump. Ah, namuona Jimmy Jackson anasema kiukweli, kutofautiana msimamo kabisa na Trump, hivyo wasingeweza kwenda sawa. Naam, basi naona hivi sasa tuelekee kwake Patrick Nduyimana ili aweze kutueleza yale yaliyovuma katika mitandao ya kijamii kuanzia Facebook, Twitter, Instagram na kadhalika. Naam, ni kwamba kwenye mitandao ya kijamii kwamba ni kuna habari uh, huko Kenya, mjadala ambao umejitokeza ulizuka hapo jana bungeni wabunge wakieleza kwamba wanapata ujumbe kutoka kwa mwanamama wasiomtambua akiwatumia picha au video za utupu. mm -hmm, yaani video za uchi mm -hmm. Wabunge hao wanasema kwamba jambo hili linawakera, na wanasema basi mama huyu, kwa mshangao, ana namba za wabunge wote, namba za simu ah? Hapo sasa, watu wanajiuliza, haijulikani hizi namba amezipata vipi? <laughs> ha, ha, ha, ha. Ha, ha. Ha, ha. Na wabunge wanasema iwapo huyu mama hatachukuliwa hatua, uchunguzi ufanyike, wamjue ni nani, basi ndoa zao zitavunjika. Yani picha za utupu za uchi na ha, ha, hiyo kumpelekea hadi uh, spika wa bunge uh, spika wa bunge Justin Muturi ameomba kamati inayohusika na usalama bungeni kufanya uchunguzi haraka ili jambo hili, hili, ili kashashi hii iweze iwezekujulikana, mm -hmm, na ishughulikiwe zaidi. Lakini ni kuulize kitu kimoja, katika harakati zako za kuchunguza na kupekua taarifa hiyo, je, wameweza kuelezea pengine, ah, tukio hili la kutumiwa hizi picha limeanza tangulini? Ni kitu ambacho kimekuja ghafla ama kilikuwa kinatokea kutoka mbunge mmoja? Yani, mbunge... kuna wabunge wameshapata picha hizo na hizo video, na wanasema sasa huyu mama ana namba za simu za wabunge wote, na huwa anawatumia ujumbe akiwa buguzi akiwa kera. Sasa kwa hiyo watu wanajiuliza, vipi, huyu mama amepataje namba za simu za hawa wabunge? Ndio swali watu wanajiuliza. Na pia kuna tokeo lingine huko Burundi ambalo limetokea linatataka kufanana hili tokeo la huko Kenya, ambapo ni kitendo hapa hatukizoei. Huko Burundi, kijana mmoja akamatwa na polisi hapo jana, baada ya kugunduliwa kwamba alikuwa na unda video au filamu za kufanya ngono na wasichana, mm -hmm. Na kijana huyo kakiri kwamba amekwisha fanya video tano na kuzisambaza huko Ulaya, Sweden, Kanada na hapa Marekani. mm -hmm. Kijana huyo ni raia wa Burundi, lakini alikuwa likizoni huko Burundi akitokea Sweden. Hili ni jambo kabisa tulikuwa tulizoi ko Burundi, yani video hizo zimetandaa hadi kwenye WhatsApp zilikuwa. mm -hmm. Mm -hmm. Maake ndio habari ilikuwa nazungumziwa tangu jana Bujumbura na maeneo mengine ambapo kuna raia wengi wa Burundi na, na, fikiri ni kinyume cha sheria, na polisi imesema itamfikisha mahakamani na basi huyo, kijana huyo iwapo atakutwa na hatia basi atahukumiwa kama miaka kumi jela, lakini kwa... ni raia wa Burundi, ni raia wa Burundi na pia na uraia wa Sweden. Alikuwa likizoni, alikuwa likizoni huko Bujumbura. Shukrani sana Patrick Nduwimana kwa taarifa za yavumayo mitandaoni ndani ya VOA Express alasiri ya leo. Basi msikilizaji, ndio tunakamilisha ah, nusu saa ya matangazo haya kutoka hapa studio namba 15 mjini Washington DC. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi langu nalo Harizon Kamau nikikutakia jioni njema popote ulipo.