hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita bendi 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako kwa jioni hii ya leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Rais Donald Trump wa Marekani amemshambulia mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller akimtuhumu kwa upendeleo wa kisiasa katika uchunguzi wake unaoendelea wa uhusiano wa kampeni ya Trump ya mwaka 2016 na Rusia na ikiwa rais alijaribu kuzuia mkondo wa sheria alipojaribu kuzuia uchunguzi huo kuendelea. Rais Trump alitoa lawama hizo kupitia ujumbe wa Twitter mwishoni mwa wiki, akiulizwa kwa nini timu ya Mueller ina wachunguzi 13 wa chama cha Democratic, baadhi wanamuunga mkono Hillary Clinton na hakuna hata mrepublican moja, lakini kiongozi huyo hakutaja kwamba Mueller mwenyewe ni mrepublican. Rais Trump aliwashambulia pia viongozi wawili wa, wa idara ya upelelezi ya jinai FBI, James Comey, aliyekuwa mkurugenzi wa idara hiyo aliyefukuza mwezi Mei, na Andrew McCabe, naibu wake aliyefukuzwa siku ya Ijumaa saa chache tu kabla ya kufika umri wake wa kustahafu. Mabishano hayo ya Trump yamesababisha wanasiasa wa pande zote mbili kueleza wasiwasi wasi wao na kukerwa kutokana na mambo anayozungumza Trump kupitia Twitter, wakati wa mahojiano mbalimbali hii leo wapiga kura wa kisiwa cha Mayot katika bahari ya Hindi chini ya mamlaka ya Ufaransa wanashiriki katika duru ya kwanza ya uchaguzi mdogo wa bunge wakati kisiwa hicho kikikumbwa na mwezi mzima wa mgomo na wanaharakati kuweka vizuizi vya barabarani. Vyama vya kisiasa katika kisiwa hicho walitoa wito wa kuahirishwa kwa uchaguzi huo kwa vile hawakuweza kuendesha kampeni zao na uwezekano wa Maore kujitokeza kwa wingi ilikuwa ni mdogo ndogo. Maafisa wa uchaguzi katika kisiwa hicho ambacho kimejitenga kutoka visiwa vitatu vya Komoro waliendelea na uchaguzi na wanaripoti kwamba idadi yaliyoshiriki imekuwa ni ndogo. Hili ni, jambo la, hili ni jimbo la nne la ng'ambo la Ufaransa ambako kumekuwepo na migomo na maandamano katika kipindi cha miaka miwili iliyopita kudai hali bora zaidi ya maisha. Vyama vya wafanyakazi vya Maore vimekataa kusitisha mgomo hadi madai yao ya kuzuia uhamiaji na kudumisha usalama yanatekelezwa. Wakati huo huo waziri wa mambo ya nchi za nje wa Komoro Saif Mohammed El Amin amemwita balozi wa Ufaransa mjini na Moroni hiyo jana, na kulaani jinsi maafisa wa kisiwa hicho cha Maote wanavyowatendea Wakomoro na kuitaka Ufaransa kuhakikisha usalama wa Komoro wote katika kisiwa hicho ambacho Moroni inaendelea kudai ni sehemu yake. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya america Washington. Wanaharakati wa upinzani na muungano wa vyama vya upinzani vya Ivory Coast wametoa wito kwa maandamano ya kitaifa kutetea demokrasia siku ya Alhamisi, kabla ya uchaguzi wa bunge, majimbo na serikali za mitaa baadaye mwaka huu. Uchaguzi wa baraza la Senate umepangwa kufanyika Machi 24, huku uchaguzi wa majimbo na manispaa utafanyika mwishoni mwa mwaka huu. Rais wa muungano wa upinzani kwa pamoja kwa ajili ya demokrasia na uhuru eds, Bwana Armanda Ogeni amesema ameitisha maandamano siku ya Alhamisi ili kueleza kutoridhika kwao na tume ya uchaguzi ambayo wanahisi ina upendeleo wa kisiasa. Ivory Coast ilikumbwa na ghasia mwaka elfu mbili na kumi baada ya uchaguzi wa rais kutokana na baada ya uchaguzi wa rais wa elfu mbili na kumi kutokana na mabishano ya, ya matokeo yake, ghasia azaosababisha vifo vya karibu watu elfu tatu. Vyama vya upinzani vinataka mabadiliko katika tume ya uchaguzi ili kuepusha ghasia nyingine wakati wa uchaguzi wa rais wa mwaka elfu mbili na ishirini. Watu wanaodhaniwa ni wanaharakati wa kutetea uhuru wa majimbo yanayozungumza Kiingereza nchini Cameroon wamemteka nyara afisa mwandamizi wa serikali na watu wane kujeruhiwa wakati wa shambulio dhidi ya msafara wa magari ya waziri. Ivo Leke Tembo aliyeteuliwa hivi karibuni kama mwenyekiti wa bodi ya elimu ya majimbo yanayozungumza Kiingereza alitekwa nje ya mji wa kusini magharibi wa leo Maafisa wa usalama hawajathibitisha kutekwa kwa Leketembo, ikiwa ni mmojawapo ya vitendo vya utekaji nyara unaoendelea katika uasi wa majimbo hayo yanayozungumza Kiingereza. Hata hivyo, video iliyosambazwa katika mitandao ya kijamii inamwonyesha Leketambo akikaa chini vichakani. Mwezi uliopita, afisa wa wizara ya huduma za jamii alitekwa katika mji wa kaskazini magharibi wa Batibo. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan amesema hii leo kwamba katikati kati ya mji wa Afrin nchini Siria unadhibitiwa kabisa hivi sasa na wanajeshi wa Uturuki na washirika wao jeshi la Siria, na kwamba bendera ya Uturuki imepandishwa katika mji huo. Shirika la habari la Reuters na ripoti kwamba msemaji wa wapiganaji wa waasi wa Siria wanaungwa mkono na Uturuki alisema mapema leo kwamba waasi wameingia Afrin alfajiri ya leo, na wapiganaji wa kikurd wa kurd YPG waliondoka. Kundi la kufuatilia haki za binadam Syria la Syrian Observatory, kwa upande wake, lilieleza jana kwamba wakazi laki moja elfu hamsini wa, wa mji huo walilazimika kukimbia tangu siku ya Jumatano. Wakati huo kwa upande mwingine, tume huru ya kimataifa inayochunguza hali ya mambo Siria inaripoti kwamba visa vya ubakaji na ghasia kwa misingi ya ngono vimeongezeka, ambako ba pande zote zinazopigana Siria zinatumia mbinu hiyo ya kudhalilisha, kusababisha kitisho kwa wakazi na kuaibisha, ili kuwaaibisha waathiriwa ili wasiseme chochote juu ya ukiukaji wa haki za binadamu zinayoendelea katika eneo hilo. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti ya Amerika. mm -hmm. nanam nampopote na ulipo karibu sana kwenye amu nyingine ya salamu na muziki, ambapo unapata fursa ya kuamkwa wapendao wakiwa mbali na karibu, kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, nikikukaribisha kabisa tuungani, tunapo wasalimia tuwapendao na vilevile kujiburudisha na muziki kutoka hapa Washington DC. Wa kwanza kabisa ni Filbart Jonathan Kienshambi wa Nshamba, Mlemba, Karega, Tanzania, unasema kwamba mtangazaji wa zamu, pokea salamu kwanza. Nami nazipokea kabisa. Naomba upeperusha salamu zangu ziwafikie Amri Kasimu, Richard Mzina, Rutahiwa Busisi, Maiko Kajembe, J Kandaga, Ashura Kasimu, wote wakiwa Tanzania, unasema kwamba anawapenda sana na kila wakati tuwe tukisalimiana kupitia Voice of America. Nami nasema kabisa, umeshanena. Mwingine namuona hapa ni Waitu Waitu, unasema zako salamu zimfikie Winston Sospita, Juma Hamis wa Karagwe, Godfrey Lutareka. Nasema mke wangu na kipenzi Dorika Filbat wengine ni Eric Victos Masawe, Reina Shani, Lucas Albato Mseti na Isaac Petro Hango. Ujumbe ni mwakumbuka mie nanyi munikumbuke vilivyo kama ilivyo kawaida yetu, kupitia idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nami nasema kabisa, umeshanena wewe waitu waitu Dixon. Zingine salamu na zikamata ni zako Deus Masunga. Deus Masunga anasema huko kule Sikonge, Tabora, Tanzania, unasema zako sharamu, salamu ziwafikie mashabiki wako wote, siku nyingi nawapenda, nawaombeeni, na unasema kwamba unasalimia ndugu jamana na marafiki wakiwa Tanzania, rafiki zako wakiwa kote Afrika Mashariki na Kati na vilevile watangazaji wote wa Voice of America. Nami kwa niaba yao, Deus Masunga anasema asanti sana kwa zako salamu na ujumbe mwafaka kabisa. Unasema kwamba kila siku unatuombea mema na kutukatakia baraka katika yote yale tunayofanya. Asante sana Deus Masunga. Salamu zingine nazozipokea sasa hivi ni zako Peris Kamau. Peris Kamau, ukiwa maeneo ya Lanet kule Nakuru, unasema zako salamu za kwanza kabisa zimfikie dadako An na familia wake wakiwa Thika, vilevile Judith na familia yake wakiwa Gilgil, bila kusahau Milicent na familia yake wakiwa Athi River unasema kwamba wazazi wako Reverend Barnabas Kamau na vilevile Luci Wanjiru ambaye ni mama yako, wote wakiwa upande wa eneo la Nakuru. Unasema unawapenda sana na kuwasalimia na kuwatakia kila laheri, hasa mwaka bado ukiwa mchanga. Ndivyo unasema wewe Peris ni rango ama Peris Kamau ukiwa Lanet huko Nakuru salamu zingine nazozipata sasa ni zako Queen AC, Queen AC, mchungaji Queen AC, ukiwa maeneo ya Texas, Dallas. Unasema unawasalimia wanashakaina popote walipo, iwe ni Afrika, iwe ni Marekani hata Ulaya. Unawasalimia unasema kwamba nawapenda sana na ninawaombea kila uchao. Unasema pia waimbaji wote wa nyimbo za kidini walioko nchini Kenya, Marekani na kwingineko, wote wasalimike na wapate salamu zako wewe aposto Queen AC ukiwa Texas na mumeo Bernard, mnasema kwamba salamu za heri njema na za Mungu ziwafikie ukisema kwamba baraka zipitazo kuelewa kwa binadamu ziwafikie popote mlipo. Salamu zingine nazo zipata sasa hivi ni zako Raymond Masawe ukiwa Tabora, unasema ziwafikie Zakaria Demfo, Sali Bunzari, Sali Fikirindario, Lutahiwa Busisi Vikta, popote walipo ujumbe kulinda uchumi na kazi, ndiyo kazi kubwa tuendelee kukumbukana katika kila tunalolifanya. Napotazama naona kwa njia pole pole, huyu tale wedidza wakishirikiana na ja praisa kutoka kule Zimbabwe wanaingia na kibao chao gimi pata mambo ndani ya VOA kutoka hapa Washington DC, salamu na muziki. ambao kabisa wanataka kutuma salamu zao wenyewe, wasalimie wanawapenda kupitia Voice of America ama VOA, kutoka pa Washington DC. Nawapa fursa, tunaanza na nani. Sema jina lako na uwape wawili watatu salamu, popote ulipo, kupitia VOA Washington DC. Jina langu Harizon, kama mimi wako, tutakuwa nawe hadi tamati, baada ya kusalimia wote unaowapenda wakiwa mbali na karibu. Mabula Magesha, napatikana hapa Mwakitorio namba sita, mkoni Shinyanga nchini Tanzania. Salamu zangu ziwafikie kama wafuatao: leina Shani isumali togolani lenda chapache kwa pile mahaha Bariadi, bila kumsahau mgogoshi jagira pande za nkolola Bariadi, saibogi akiwa kile stendi somanda Bariadi, joni ndongo masota kwa pile nyangokolwa Bariadi nchini Tanzania, bila kumsahau Nyanda Mayara akiwa pale hivi la Magu, Mwanza. Bila kumsahau Eriki Vitikasi Masawe akiwa pale Lombo Mashati. Bila kumsahau huyo hapa anaitwa Sidemsa pande za Nzega, Tabora. Bila kumsahau ndugu yangu anaitwa Joseph Msa Kaswahili akiwa hapa hapa Mwakitorio. Ujumbe mimi nawatakia siku njema. Haya, safi sana safi sana bwana Saenda Mabula, uwe na wakati mwema. Haya, kuna ndugu yangu hapa nataka watuma salamu. Naitwa Josefu Musa kutoka Mwakitorio, kutoka Mwakitorio Shinyanga, namba sita. Nawasalimia sana mama yangu unafikiri musa na, na pili msa kuna sikujua msa viaku msaujafatipita na mkapa safari. Ujumbe nawatakia siku mwema. Naitwa Pedasto Romani, mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania. Salamu zangu za jioni ziende kwa Jennifer Romani, Asteria Romani, Bazila binti Kimario seke, profesa Romani seke, seke akiwa kingati Neema anaelea, asante, asante bwana Kamau kwanza kwa ajili. Naitwa mpero wa sekela ya Nyanda, mwanaharakati mpendamani, napatikana Lulembela Geita nchini Tanzania. Kama kawaida yangu, napenda kupeperusha salamu zangu kwa rafiki zangu kama wafuatao. Kwanza kabisa, naanzia kwa Richard Galila, anapatikana hapa hapa Lulembela, namwambia tuko na redio VOA pamoja. Sana za pili nazipeleka kwa Sali Bunzali, Sali waziri wa shida na mipango ya gafula anapatikana pale Kashishi Bulige, namwambia kwamba tuko pamoja. Za pili nazipelekwa kwa Thomas Makanyaga, anapatikana Mtimbwe Lukwa, namwambia tuko pamoja. Za nne nizipeleke kwa, kwa, kwa Bonifasi Babaselapia, huyu anapatikana pale Katolo Geita. Nazirudisha hapa, hapa Lulembela na wamsalimia huyu mwenyekiti wa kitongoji na mwenyekiti wetu wa kijiji huyu ni Sahani Buzina Ndukindagila, namwambia kwamba situka tuko pamoja. Namalizia kwa mke wangu huyu ni mama ni, ni, ni mama neema anapatikana hapa gelo lembea maliza na mtoto wangu mwajuma mpelwa na sato mpelwa na jafet mpelwa nawaambia kwamba tuko pamoja ndani ya ujumbe na wapenda imara daima nawaendelee kusikiza voa kiswahili washington dc amerika pale naitwa fredi dikson kutoka huyu mbea tanzania tuma salamu kwa hawa wafuatao Napotazama naona kuna wengine hapa ambao salamu zao wangetaka zipeperishwe, na tunaanza na wewe, Eric Victos Masawe. Unasema sasa hivi unapatikana Rongoma Shop, Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zako kwa Lucas Albert Mseti, Viola Alfred Sayenda, Mabula Magesha, Jonathan Kieshamb na Miraji Mwakibinda, ukisema pia Zakayo, pia Bundala akumbukwe, bila kusahau Stephen Boniface, Baba Serapia, James Tano, Isaac Petro. Unasema kwamba unawapenda sana na VOA ndiyo nusu ya kuonana na zikamata zako. Wewe Ngizi Njoroge, Ngizi kutoka Powder Spring kule Georgia upande wa Marekani zako salamu ziwafikia madereva wote wanaoendesha malori yenye miguu kumi na minane, ndivyo unasema. Unasema unatoka Atlanta, unaelekea kule Dallas, kisha Boston na pembe zote za Marekani. Ujumbe usalama kwanza tunapoendelea, na pia amani idumishwe katika nchi ya Kenya. Salamu zingine ni zako Prospalwena, Prospalwena unasema kwamba huko pande za Tanzania kule Dar es salaam unasema kwamba salamu zako kabisa kabisa ziwafikie Daudi Siwale, Sijali Shomari, na Sibunziku George, Jefrata Matanga na ndugu zako wote. Wanasema kwamba ni Prospa Lwena, ukisema kila siku tukumbukane kuombeana na tupendane, na Kenya inapoendelea mambo yawe sawa sawa kabisa, ili eneo lote la Afrika Mashariki liendelee kushuhudia amani salamu zingine nazozikamata sasa hivi ni zako ros malima ros malima unasema huko kibaha tanzania salamu zako ziende kwa thomas makanyaga fikiri dario salimu nasoro yasungu jingo edward miraji kibinda bila kusahau isaac petro wote unasema unawapenda sana na kila uchao unawakumbuka kupitia idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moses edward mndela Moses Edward Mndela wa Power Family Group Belangandalalu, unasema Manyara Tanzania, salamu zako ziwaendee Eric Masawe, Radisras Damas, Makoleo Clifford Mwananyanda, Levi Mari, Bakari Hamisi Matikiti, Mohamedi Edward Albert Kim, Emmanuel Mwanya Mnyapanda Edward Albert ukisema kwamba nusu ya kuonana ni kusalimiana na, na popote mlipo nawapenda sana, ni ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwa Moses Edward, ambapo tunaendelea kutafuta na kupeperusha zako salamu pamoja na muziki motomoto, langu jina likiwa Horizon Kamao. Nazipata zako salamu, Moses Edward Mdela unasema wewe ni wa Power Family Group unasema kwamba unataka kuwasalimia watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na mimi kwa niaba yangu nasema asante sana, moses edward mndela. Mbaga karim mbaga, ukiwa kule Mbezi, dar es Salaam, unasema zako zimwendee grace alex mbaga, charles kubeja, eric masawe na fitina paul wakatoro, wakiwa kule Geita. Ujumbe, tufanye kazi kwa bidii, maana maandiko yanasema asiyefanya kazi basi hata kula asile, hata kidogo. Ndivyo unavyosema, Mbaga Karim Mbaga ukiwa Dar es Salaam. Zingine salamu Lucas City, Tanzania, ni zako Lukas Albato Mseti wa Dar es Salaam, Tanzania. Uhali gani mtangazaji? Kwangu mimi niko shwari kabisa, na unasema natumai hujambo, na kama hujambo, naomba munipepeshulishie zangu salamu kwa Eric Masawe, Isaac Petro Hango na mashabiki wote wa VOA Swahili. Na mimi nasema kwa hakika salamu zako zimeweza kuenda njia iliyomwafaka kabisa, Lukas Alberto mseti kutoka Dar es Salaam. Salamu zingine nazozishika sasa ni za King Majuto, ukiwa kule Geita unasema umezako salamu ungetaka ziwaendee mashabiki wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, bila kusahau watu wote wakiwa kule Geita na wana Afrika mashariki kwa jumla, ukisema kwamba nawapenda sana na popote mlipo mwendelee kubarikiwa, kwa kuwa Afrika ni yetu sote na tutaendelea kuilinda. Sisi ndio tutaitunza Afrika. Salamu zingine nazozipata sasa ni zako Daf Muro mgema. Daf Muro Mgema unasema huko kule Siginda, na unasema kwamba zako salamu ziwaendee Clifford Mwana Nyanda, Levi Meri, Bakari Hamisi, Emmanuel Mwana Mnyapanda na Edward Albert Kim, ukisema kwamba nawapenda sana popote mlipo, nyinyi ni watu wa nguvu kabisa. Salamu zingine nazozipata sasa hivi ni zako Teddy joseph. Teddy Joseph unasema huko maeneo ya TZ ukisema kwamba zako salamu ungependa zimwendee Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi, Yusufu Ibrahim diwani mtarajiwa, Emmanuel Mwanya Mnyapanda na Proje Rutashoba, Khalifa Munisi, ukisema kwamba na mapenda sana, kila siku tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Nami nasema bila shaka Salamu zingine nazo zikamata sasa, ni Babu Alhaji Makumba. Babu Alhaji Makumba unasema ni Power Family Group for G, Arusha Lemara, unasema za kwa salamu zifikie Matikiti Mohamed, Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi, Yusupu Ibrahimu, diwani mtarajiwa Emmanuel Mwaya Mnyapanda, Proje Rutashioba, Halifa Munisi, Musa Omari, Omari Hawaji Wahadhifu, Neemalema, Saumu Mrudhu, Mama Dabus, Nasmarashidi, Neema Kimaro pamoja na wengine wengi, ukisema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia VOA Swahili, nami nasema umeshapata mambo. Ndiyo hayo ukweli kabisa, kama ulivyonena, hivyo ndivyo ilivyo. Na zingine salamu ni zako, Eric Victor Masawe Victos Masawe unasema kwa sasa unapatikana Rongoma na ungesema kwamba zako kwa salamu ziende kwa Sayenda Mabula, Magesha Philip, Jonathan Kenshambi, Miraji Mwana Kibinda, Zakayo Pis Bundala, Stephen Boniface, Baba Serapia, James Tano na vilevile vile Isaac Petro. Unasema mambo yako sawa kabisa, popote we ulipo. Eric Victos Masawe unasema mambo Fiti sana na mimi nakubaliana na wewe, nasema kweli kabisa, mambo fiti sana. Salamu za mwisho nazo zikamata ni zako Robert Lucas Alberto Museti wa Dar es Salaam, unasema ugali gani mtangazaji, hebu salimia wafuatao, salimia Clifford Mwananyanda, bila kusahau Jose Moshazungu, Edward Albert Kim, Emmanuel Mwaya Mnyapanda Edward Albert Kim na matikiti Muhamed, popote walipo, nami nasema kweli zao salamu lazima ziwafikie, nikisema kwamba nakupenda sana kutoka hapa Washington DC, nikikuombea wakati mwema na nikuamini kwamba popote ulipo, umerelax vizuri kabisa bila wasiwasi wasi. Basi kufikia hapo ndio tunafika mwisho wa salamu za leo kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamau, nikikutakia wakati mwema popote ulipo, napokuachana kibao chake Alf. nam mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc na ifuatayo ni muktasari wa habari baada ya kipindi hicho murwa cha masalamu zenu kutoka hapa washington dc rais donald trump wa marekani ameshambulia mwendesha mashtaka maalum robert mueller akimtuhumu kwa upendeleo wa kisiasa katika uchunguzi wake wa uhusiano wa kampen ya Trump ya mwaka elfu mbili na kumi na sita na Russia, na ikiwa rais alijaribu kuzuia mkondo wa sheria alipojaribu kuzuia uchunguzi huo kuendelea. Swala hilo limezusha gumzo kubwa hapa Washington hii leo. Wapiga kura wa kisiwa cha Mayotte katika bahari ya Hindi chini ya mamlaka wa Ufaransa wameshiriki katika duru ya kwanza ya uchaguzi mdogo wa bunge, wakati kisiwa hicho kikiendelea kukumbwa na mwezi mzima wa migomo, wanaharakati kutaka kuweka kizuizi barabarani wakidai usalama na kuondolewa kwa wahamiaji wanaharakati wa upinzani wa muungano wa vyama vya upinzani vya Ivory Coast wametoa wito wa maandamano ya kutetea demokrasia siku ya Alhamisi kabla ya uchaguzi wa bunge majimbo na serikali za mitaa baadaye mwaka huu. Watu wanaodhaniwa ni wanaharakati wa kutetea uhuru wa majimbo yanayozungumza Kiingereza nchini Cameroon wamemteka nyara afisa mwandamizi wa serikali na watu wane wamejeruhiwa, wakati wa shambulio dhidi ya msafara wa magari ya waziri huko kaskazini magharibi ya nchi. Mwisho wa muhtasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.