Kutoka hapa Washington DC afuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu, popote pale unapotusikiliza, katika muda mwingine ambapo tunakuletea habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani tutajiunga kwanza na wenzetu walio katika studio zetu za Mombasa, ambapo wataangalia uteuzi wa serikali ya Kenya inayoongozwa na chama cha Jubilee, na katika sehemu ya pili tutaangalia maandamano yaliyofanywa na wanafunzi hapa Marekani leo asubuhi kuelezea kile ambacho wanaona bunge kutochukua hatua madhubuti kabisa kushughulikia tatizo la bunduki hapa Marekani linayokaribisha. Mimi ni Idi Ligongo nam kwa undani. Moja kwa moja tunaungana na wenzetu walioko katika studio zetu za Mombasa, Salma Muhammed na Libert Adede ambao wanakuletea E, leo kipindi cha Undani sehemu ya kwanza, wakiangalia uteuzi uliofanywa na serikali ya Kenya, serikali inayoongozwa na chama cha Jubilee chini ya utawala wa Rais Uhuru Kenyatta. Karibu. Shukran sana kutoka jijini Washington. Hii leo katika kwa undani nitashirikiana na uteuzi wa maafisa katika ngazi za serikali ikiwemo. Hapo jana Rais Uhuru Kenyatta alifanya uteuzi upya wa maafisa katika serikali, ikiwemo idara ya mahakama. Maafisa hao wameweza kuteuliwa, wanasubiri kuapishwa rasmi, ambayo yame buka katika awamu hii ya pili hususan katika uteuzi ambao umefanyika katika ngazi za kiserikali. Awamu ya kwanza tuliona uh, jinsi vipi Rais na makamu wake waliweza kushirikiana katika kuwataja baraza la mawaziri, waliweza kujumuika pamoja uh, lakini katika awamu hii ya pili kumeonekana kuna tofauti maanake, alipokuwa akitangaza um, baraza la mawaziri alitangaza akiwa peke yake, swala ambalo liliibua Uh, hisia mseto miongoni mwa wananchi wakisema kwamba inaonekana kwamba rais alifanya uteuzi huu peke yake bila kumshirikisha mwenzake makamu wa rais wake ambaye ni William Ruto. nam ni katika uteuzi wa, wa hapa uliofanyika mara tu alipochukua awamu yake ya pili, kipindi cha uongozi, Rais Uhuru Kenyatta alionekana kutafuta wale walikiwa waliomuunga mkono ama waliounga mkono chama chake hasua sana wakati wa uchaguzi na baadhi yao ni baadhi ya wanasiasa ambao walipoteza viti vyao akiwemo mwanasiasa kutoka eneo la magharibi mwa Kenya, bwana Babu na Mwamba mwingine kutoka eneo la pwani huku Gideon Mungaro pamoja na wengine wengi kutoka eneo la, la, la, la kati mwa nchi na pia la bonde la Ufa. Lakini sasa baada ya hapo amekuja katika awamu nyingine, ameteua wale walioteuliwa. Lakini sasa wacha tuangazie katika kitengo hiki ama katika matangazo ama uteuzi ambao umekuja hivi karibuni eh, ikiwa ni hapo jana ambapo iliwekwa wazi baada ya kuwasilisha majina yao kwenye bunge la kitaifa waliweza kusailiwa na sasa wameweza kupewa nafasi hiyo, wanangojea kuapishwa kama ulivyodokeza. Na nafasi kubwa zaidi ambayo imevutia watu ni kuhusiana na nafasi hii ya mwanasheria mkuu eh, na pia nafasi ya kiongozi wa mashtaka ya umma, yani DPP nchini Kenya. Nafasi hiyo ya kwanza, tuanze na nafasi ya kiongozi ama mwanasheria mkuu nchini Kenya, nafasi iliyowachwa na Bwana Githu Mwigai ambaye alijiuzulu nafasi. Lakini kulingana na habari ni kwamba muda wake wa kuhudumu ulikuwa umekamilika na ndipo alipokuwa anaondoka, aliweza kujiondoa mamlakani. Na kwa nafasi yake Rais Uhuru Kenyatta alichukua kujaza nafasi yake Karyuki, ni nani huyu? Ni m, e, ni wakili na ambaye pia amehudumu e, katika mahakama kuu nchini Kenya kabla ya mwaka 2009 kuweza kuteuliwa kuwehudumu katika mahakama ya rufaa. Aliweza kupata shahada yake mwaka 1977 kwa kuweza kusomea sheria. Mwaka 2003 aliteuliwa na Rais Mwai Kibaki kuweza kuhudumu katika mahakama kuu kuchukua nafasi ya uh, Jaji Isaac Lenaola. Mwaka 2009 aliteuliwa kusimamia taasisi ambaye inawapa majaji mafunzo wakati ambapo kulikuwa kumeanza kuulizwa maswali kiwango cha majaji ama huduma ya majaji nchini Kenya. Mwaka 2012 aliteuliwa jaji katika mahakama ya rufaa jijini Nairobi ambapo amekuwa akihudumu mpaka hadi alipoteuliwa na Rais Uhuru Kenyatta kuchukua nafasi ya Bwana Githu Mwigai kama mwanasheria mkuu. Bwana Githu Mwigai aliteuliwa tu baada ya Rais Uhuru Kenyatta kuchukua hatamu za hatamu yake ya kwanza, huku akionekana ni kwamba alikuwa ni uteuzi wa kusaidia e, kesi ambazo zilikuwa zinawaandama yeye pamoja na, ye, na naibu, naibu, rais. Kuna baadhi ya maswala ambayo rais amekuwa akifanya, amekuwa akikosolewa katika uteuzi ambao amekuwa akifanya katika serikali. Kwa mfano tukiangalia kuhusiana na jinsi amekuwa akiteua mawaziri, labda maafisa wengine katika nyanja tofauti za kiserikali, amekuwa kwa sana sana akiegemea upande wa kabila ambalo alalotoka ala, ala ama tuseme makabila mawili ambayo yako katika nchi hii ambayo ni makabila ya Kikuyu na Kalenjin wanasemekana kupata nafasi kubwa zaidi katika nafasi za kiserikali. Kwa mfano, tangu walipoingia uongozini tumeona mwaka 2013 baraza la mawaziri la rais lilikuwa na 80% ya watu kutoka makabila mawili pekee yake. Na tunajua kwamba Kenya inajivunia makabila 44. Vile vile tuliona kwamba walikuwa na nafasi nyingi zaidi kabila hizi mbili katika nyadhifa nyingine nje ya jukwaa la siasa. So ambalo Wakenya pia waliweza kukosoa. Pia vilevile vile kulikuwa na swala kama vile makampuni makubwa katika nchi ya Kenya, takriban zote ambazo ziko katika serikali vilevile, na hata benki zinaongozwa na watu kutoka makabila hayo. Hayo ni baadhi ya makosa ambayo yalitolewa katika uteuzi wa serikali hii ya Jubilii tangu kuchukua hatamu. Vilevile vile katika awamu hii ya pili tuliona kwamba rais alifanya mabadiliko makubwa katika uh, nafasi ambazo aliweza kuteua ikiwemo katika baraza la mawaziri, akaweza kufungia wale kumi na tatu ambao walikuwako katika baraza la kwanza na kuwateua watano pekee katika waliohudumu katika mhula wa kwanza. Hisia mseto ziliebuka na kusema kwamba usawa wa kijinsia pia haukuwepo. Ilisemekana kuwa katika muhula wa pili uh, rais pia aliegemea sana upande wa kabila lake peke yake, hakuweza kuangalia kwamba kuna uh, vilevile kuwakilisha nchi kwa ujumla. Haya ni baadhi ya makosa ambayo yameonekana katika uteuzi wa rais Uhuru Kenyatta katika serikali ya Jubilee tangu kuchukua hatamu hii, kufuatia uteuzi wa hapo jana. hata hivyo katika masuala yote ambayo yamekuwa yakiendelea katika swala so zima la uteuzi, hivi majuzi kumekuwa na kumekuwa na mkutano kati ya rais na kiongozi wa upinzani udwinga katika kujaribu kutafuta uwiano ule wa kitaifa. Watu wengi walitarajia kwamba rais katika uteuzi huu ambao amefanya hivi majuzi ama hivi punde, kwamba pengine angetoa nafasi moja kuonyesha, ama nafasi chache ili kuonyesha kwamba ule uwiano wa kitaifa unapatikana na kuwakilisha pia vile katika upande wa upinzani, kuleta ule umoja, kwa sababu hivi sasa kuna ile hatari ya kwamba nchi imegawanyika na vilevile vile, uh, upinzani wanahisi ya kwamba wametengwa katika nafasi za serikali. Na kufuatia swala kama hilo, tuliweza kuzungumza na mchambuzi wa maswala ya kisiasa ambaye jina lake tumelibana, ataweza kuzungumzia swala hilo kwa kina zaidi. Ha, kwanza niseme kwamba, um, uteuzi wa mawaziri makatibu wa kudumu katika wizara tofauti ikuweza kukamilika moja ilichukua muda mrefu kwa sababu tulitumai ya kwamba rais na naibu wake walikuwa wanajaribu kuweza kuhakikisha ya kwamba orodha um, ile ilikuwa inawakilisha nchi nzima kwa jumla. Na tulipoyaona yale majina, awamu ya kwanza, tuliweza kuelezwa ya kwamba kuna makatibu na nyadhifa mbalimbali ambazo zitaweza kuteuliwa baadaye. Kwa maoni yangu, sijaona tofauti kubwa uh, baada ya rais kutoa ile orodha yake jana, kwa sababu tumeweza ku, kuona ni kana kwamba mazungumzo ama hali iliyowekwa kati ya mkutano wake na bwana Raila Odinga um, hayajatiliwa maanani sana, kwa sababu tumeona ya kwamba uh, wale waliweza kuteuliwa jana ni haswa kutoka sehemu moja ya, ya, ya, ya mrengo wa Jubilii. Kwa hivyo sijaona ni kana kwamba yale mazungumzo ya kuweza kuleta nchi pamoja, ile sura ya, ya, ya utaifa ijaweza kutimizwa uh, kadri alivyoahidi uh, rais. Kwa, kwa maoni yangu, kulikuwa na aliyekuwa naibu wa bwana Tobiko ambaye ni alikuwa kiongozi wa mashtaka, Dorcas Odwor, na wengi walikuwa wameweza ku, kufikiria ya kwamba hataweza kuteuliwa hadi wakati Bwana Raila Odinga alikutana na na, na uh, Rais Uhuru Kenyatta na kukawa na na ufahamu ya kwamba mmoja wake uh, um, ya kiongozi ambaye ataweza kuchaguliwa ambaye ataweza kuonyesha ya kwamba kuna kuna nia njema, basi itakuwa ni kama. Lakini itakumbukwa ya kwamba kitengo hiki cha kiongozi uh, wa mashtaka ni, ni, ni, ni muhimu katika kuweza kurekebisha uh, mambo ya uh, haswa kotini, kwa sababu huyu ndio anayesema, anaye uamuzi wa mwisho wa kusema kwamba kesi hii inaweza enda mahakama. Um, siku za hapa nyuma tumeona ni kana kwamba koti imekuwa inaweza kuegemea upande ukipenda wa upinzani ikilinganishwa na jinsi kesi zilizokuwa za serikali zilikuwa zinaamuliwa. Kwa hivyo yawezekana ya kwamba rais alikuwa anaweza ku kuchukua hatua hii ili aweze kuzuia zile kesi ambazo zitaweza kufika kotini kwa wingi, um, dhidi ya serikali. Lakini nitakueleza ya kwamba nyingi ya kesi zile ni, ni zile katika kimombo tunaita private uh, prosecution. Um, ambazo watu wenyewe wamepeleka katika koti licha ya kupitia katika uh, kitengo kile cha mkuu wa, wa, wa mashtaka kwa upande wa, wa mwanasheria wa, um, mkuu Uh, rais alikuwa ashafanya uh, ile uamuzi mapema. Kwa hivyo ilikuwa tu ni, ni kutimiza ile hadi ya kwamba lazima akachujwe uh, na wabunge. Kwa hivyo ni, ni jina ambalo tayari wananchi walikuwa wameweza kulijua na walikuwa wanangojea, sababu utakumbuka bwana uh, Profesa Giri Mwigai alikuwa ana muda ambayo unaisha mwisho wa mwezi huu. Naam, yamekuwa ni maoni ya mchambuzi wa masuala ya kisiasa ambaye hakutaka jina lake liwekwe wazi, akiwa anatupatia uchambuzi wake kuhusiana na swala hilo. Tukiwa bado katika uh, teuzi ambazo zimefanyika katika idara ya mahakama eh, Salma, eh, eh, ni hapo awali baada tu ya uh, mahakama ya uh, mahakama kuu ama mahakama ya upeo yani Supreme Court kufutilia mbali uchaguzi uliofanyika tarehe nane mwezi Agosti mwaka elfu mbili na kumi na saba hisia kali ziliweza kuelekezewa mahakama na akiwemo rais Uhuru Kenyatta akishutumu inakuwaje kwamba idara ama kikundi kimoja cha majaji wangeweza kufutilia mbali uteuzi, swala ambalo alilinganisha lilikuwa la kipekee duniani. Wacha tumsikize rais Uhuru Kenyatta alisema nini huku ikithibitisha E, so hatua yake ya kuweza kufanya mabadiliko ambayo tunayoona sasa, mimi nimeshangaa kwa sababu nafikiri Kenya ndiyo nchi ya kwanza duniani, nchi ya kwanza ambao watu wachache ambao hawazidi sita, na kati yao watatu au wanne wameamua ya kwamba hawa ndio wana uwezo kushinda wananchi milioni kumi na tano ambao walijitokeza kwa amani ambao waliamka mapema kupiga foleni waingize kura moja kwa moja kwa moja kwa moja, kwa moja, na wakapiga kura sita. Kweli ama sio kweli? We have a problem with our judiciary but regardless we respect but we shall revisit but we shall revisit this agenda oh yes we shall Nam, ni sauti yake Rais Uhuru Kenyatta akizungumzia suala hilo la uteuzi. Nam, katika uteuzi wake pia ameweza kumteua kiongozi wa mashtaka ya umma e, akichukua nafasi ya bwana Keriako Tobiko ambaye sasa ameteuliwa kuwa waziri wa masuala ya mazingira, na nafasi yake inachukuliwa na kiongozi huyu Nurdin Mohamed ambaye a, kijana amekuwa akihudumu katika idara ya ujasusi nchini Kenya, na sasa anapewa huduma e, ama anapewa jukumu la kuweza kuhudumu katika idara hii ya kiongozi wa mashtaka. Hapo awali aliwahi kuhudumu kama wakili katika e, mahakama kuu, na kabla kuteuliwa kuendelea katika idara hiyo ya ujasusi. Bwana Nuruddin Haj ni mwanawe seneta wa jimbo la Garisa, Bwana Yusuf Haj, na amekuwa katika nafasi hiyo kwa kipindi kirefu. Hatuna budi la kukomea hapo kwa ajili ya muda. Mimi nimekuwa Salma Mohamed, mwenzangu alikuwa Collins Liberty Adede, asante sana. Uh, Salma Mohamed na Liberty Adede kwa kutuletea sehemu hiyo ya kipindi cha Kwa Undani, na muda mfupi ujao tutarejia tena na tutaingia katika sehemu ya pili ambapo tutaangalia maandamano ya wanafunzi hapa Marekani yaliyofanyika nchi nzima. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi cha kwa undani, ambapo katika sehemu hii maelfu ya wanafunzi hapa Marekani walitoka darasani asubuhi ya, ya leo na kufanya maandamano kulalamikia dhidi ya bunge kushindwa kuchukua hatua za kupambana na mashub, mashambulizi ya bunduki mashuleni. Maandamano hayo yamefanyika kwa kumbuka watu kumi na saba waliouwawa katika shambulizi la shule ya Stoneman Douglas katika mji wa Parkland katika jimbo la Florida. Mwenzangu Abdu Shakur Abud leo asubuhi alitoka kwenda kuangalia kile ambacho kinaendelea e, katika sehemu mbalimbali za maeneo ya karibu na jiji hili la Washington DC, maeneo ya Virginia na Maryland. Vilevile Abdu Shakur Abud, tueleze kwanza, hii hali imekwendaje? huko nje kwa watoto, ujumbe wao hasa ulikuwa ni nini? Uh, kwa hakika katika hali ya baridi kali sana hapa Washington na huko Virginia, watoto walijitokeza saa nne kamili za asubuhi. Wametoka kwa wingi katika shule moja nilokwenda Washington Lee High School, ambapo walitoka saa nne kamili wakafika katika uwanjwa, maanake waliambiwa na walimu wao na waongozi wa shule lazima waingie katika eneo hilo la usalama. Wakasimama pale, halafu wakaanza kusoma majina ya wale watu kumi na saba na kutoa sifa zao. Kila mmoja akapewa dakika moja, kwa muda wa dakika kumi na saba wakamaliza, wakiwa kimya kabisa, wakaondoka. Ilikuwa hali ya kusisimua kabisa kuona wanafunzi kiasi ya elfu mbili katika uwanja huo walijitokeza. Wakati huo kuna wengine wa kutoka Maryland waliandamana kutoka White House hadi majengo ya bunge. Halafu wabunge hasa wale wa chama cha Democratic nao wakatoka nje wakaja kupokea na wakaungana nao wakatoa hutuba kidogo, Nancy Pelosi miongoni mwao kiongozi wa upinzani katika baraza la wakilishi akieleza uungaji mkono wa vijana hao na kuwasifu kwamba wamefanya jambo ambalo linawastahiki kuleta mabadiliko ya kisiasa hapa nchini. Abdu Shakur, katika ujumbe wa waandaaji wa maandamano hayo wamesema kwamba lengo lao kubwa ni kuandamana kuonyesha kutowajibika inavyostahiki, uh, kwa bunge na baraza la wakilishi. Je, mpaka hivi sasa baraza la wakilishi ni nini hasa ambacho imekifaa ambacho wanafunzi hawa wanaona pengine si uh, kinatosheleza kushughulikia tatizo hili. Kabla ya kuja kujibu hilo ni jibu lile suala lako la kwanza, vilevile kuengezea ni kwamba ujumbe wao mkubwa kabisa ni kutaka sheria kali zipitishwe. Wao wanataka ile bunduki iliotumiwa na yule kijana Cruz katika shambulio la shule kule Parkland, ya AR 15, ambayo ni bunduki inayotumiwa katika viwanja vya mapambano ipigwe marufuku pamoja na bunduki zinazofanana na hiyo vilevile. Vile wanataka papitishwe sheria ya kukagua zaidi wale wanaonunua bunduki na kutaka kuongeza umri kutoka miaka kumi na nane hadi ishirini na moja Kwa hivyo huo ndio ujumbe wao. Katika bunge wanavutana kwa sababu kuna hali ambapo wale wa bunge wanasema ukiongeza muda 18 hadi 20 unawanyima vijana hao haki yao ya kifungu cha pili, kwamba kila Marekani ana haki ya kumiliki bunduki. Na huo ni msimamo wa chama cha wamiliki bunduki hapa Marekani NRA, ambayo imesema itakwenda mahakamani kwa sababu jimbo la Florida Gavana Scott amepitisha sheria kwamba mtu akitaka kununua bunduki aina yoyote inabidi awe miaka ishirini na moja na inabidi asubiri kwa siku tatu. NRA inasema inakwenda kinyume na katiba. Upande wa pili, katika bunge wale wademokrat na wale wanao penda mageuzi hawapingi swala la bunduki lakini, wanataka kuondolewa kwa bunduki ambazo ni za uwanja wa vita. Bunduki ya rifle ambayo inatoa risasi mia moja kwa saa au kwa dakika chache, wanasema haina maana, haifai. Bunduki inaweza kuwa ni kwafanya kwenda kwa uwindaji, katika majaribio na kadhalika. Kwa hivyo kuna mvutano huo katika bunge, wanashindwa na Trump aliyekuwa anasema kwamba anaunga mkono kuondoa umri imeonekana Jumatatu alitoa uongozo, lakini yeye amesema kwamba anataka walimu wapewe mafunzo, baadhi ya walimu ambao watakuwa tayari kujifunza, kuwalinda walimu kuimarisha hali katika shule pa, anasema kwamba shule haina usalama, haina ulinzi ukilinganisha na viwanja vya ndege au majengo ya serikali. Ukiingia katika jengo la serikali unakaguliwa kwanza, kama umebeba silaha hujabeba. Kwa hivyo anataka hali hiyo iende katika shule, na tunaona kwamba hili tukio la Parkland limeleta mwamko mkubwa sana, maanake uh, leo Marekani, kwa mujibu wa waandaaji, Marekani yote, na kuna baadhi ya mataifa mengine pia yaliunga mkono uh, swala hili, inaonekana kwamba kuna mwamko mkubwa ukitofautisha na lile tukio ambalo lilitokea katika shule ya Sandy Hook katika mji wa Connecticut. Kwa nini, Abdushakur? Swala kubwa ni kwamba kule Sandy Hook ilikuwa ni watoto wadogo, shule ya msingi, kwa hivyo labda alikuwa hawana sauti. Hii safari hii imetokea katika shule ya sekondari, ikikumbukwa kwamba miaka kumi na tisa iliyopita nchi ilishtushwa kabisa na ile Columbine, ambapo waliuliwa watoto kumi na tatu katika shule ya Columbine. Hii leo badala ya ku simama kwa dakika kumi na saba walisimama katika dakika thelathini kuwakumbuka na wale kumi na tatu wengine. Mwamko umetokana na kwamba hawa vijana wameonekana kwamba wamechoshwa, wamechoshwa kwamba wanashambuliwa kila mara, ni wanafunzi wanashambuliwa, wanasiasa hawafanyi chochote. Kwa hivyo kuna ile mwamko. Ukikumbuka historia ya hapa Marekani na nchi nyingi, vijana wamekuwa mbele katika mwamko wa kisiasa ukikumbuka katika vita vya Vietnam, miaka karibu arobaini iliyopita, wanafunzi ndio waliotoka na kufanya maandamano kupinga hali ya vita vya Vietnam. Wanafunzi vilevile vile waliongoza pamoja na Martin Luther King na nini, vita vya siasa au sera za haki za binadam na haki za kiraia pale palipokuwa na ubaguzi wa rangi, wanafunzi waliongoza, na ukikuta kwamba haki ya wale wanaopendana jinsia moja, wanafunzi vilevile wanaongoza vile. Kwa hivyo hali imebadilika, kutokana hasa, wanafunzi wa Florida wameonekana, vijana wakizungumza wana ufasaha wa kipekee kabisa, ambao wamejitokeza na wamesema wamechoshwa. Kwa hivyo hata wana nyimbo, jina lao hasa katika maandamano wamesema enough. Katika shule ya California nimeona hivi punde watoto wamejitokeza, alafu wakalala chini, wakaunda maandishi imeandikwa enough kwenye uwanja, inapendeza kabisa, inasisimua. Kakaa kwa dakika kumi na saba maandishi, ukiangalia kwa juu unaona imeandikwa enough. Kwa hivyo mwamko umetokana na kwamba hawa vijana wa Florida wamezungumza vizuri sana. Kuna mwanamke mmoja, msichana mmoja, ameweza kuzungumza, anatoa wito kwa wanafunzi wajitokeze, maanake watakuwa na maandamano makubwa hapo tarehe ishirini na nne wakisaidiwa na vuguvugu la wanawake Women's March Youth Empower. Ambapo wanasema maandamano yao imepangwa na inategemewa kwamba nusu milioni ya watu watakuja, na ni maandamano kwa ajili ya maisha yetu, march for our lives. Na hayo maandamano yatakuwa ni nchi nzima ama hapa Washington DC. Maandamano makubwa hapo yatafanyika ya hapa Washington DC, lakini katika miji mingine maandamano yanafanyika, na katika nchi nyingine kama walivyosema, na inaonekana kwamba itakuwa na nguvu kwa sababu itakuwa ni siku ya Jumamosi na itakumbukwa, mwanzoni mwa utawala wa Trump alipochukua, kulikuwa na maandamano makubwa yaliyovutia watu karibu milioni moja ya wanawake. Kwa lilo vuguvugu lile limejitokeza kwa sababu mbali na hawa wanafunzi, kundi ambalo linaunga mkono ni kinamana, kina mama wa wanafunzi wale. Wanasema watoto wetu ndo wanaodhulumika, watoto wetu ndo wanaumia mashambulizi yanajitokeza katika maeneo ya shule. Kwa hivyo imetosha, hatutaki tena kuona watu wanakufa zaidi. Abdu Shakur Abud, shukran sana kwa kuwa nasi hii leo eh, katika kipindi hiki cha kwa undani kutufahamisha kile ambacho, uh, kimetokea ambapo maelfu ya wanafunzi hapa Marekani, eh, kwamba leo wa asubuhi walitoka katika shule zao na kufanya maandamano, kulalamika Uh, bunge kulalamikia bunge kwamba limeshindwa kupitisha sheria madhubuti eh, kama ambazo amegusia mwenzangu Abdul Shakur Abud, wakitaka umri wa kumiliki silaha eh, uongezwe kutoka miaka 18 kwenda 21, hali kadhalika ile silaha ya Uh, AR15 AR uh, nayo zipigwe marufuku na silaha zozote zile za kivita. Mimi naitwa Ili Ligongo kwa niaba ya wowote waliofanikisha matangazo ya leo. Shukrani kwa kuwa nasi tukutane tena kesho katika kwa undani. yalikuwa ni marudio ya kipindi cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya