Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express Msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza, hivi sasa ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, ni saa mbili na nusu hapa ni saa tatu na nusu asubuhi hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi, na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Karibu msikilizaji kwa matangazo yetu ya VOA Express ambayo ukujia hapa kila siku kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa moja kwa moja kutoka hapa studio zetu nambari 15 hapa Washington, popote unapotusikiliza. Kama ilivyo desturi yetu, tumekutayarishia mengi, ikiwa unaendesha gari lako pale ulipo, au unatoka kazini, au umefika nyumbani basi, hiki ndicho kituo cha kusikiliza yale yaliyojiri, kutoka e, maeneo mbalimbali ulimwenguni kote. Hivi leo tutakuletea taarifa kutoka huko Burundi na vilevile vile, e, kutoka katika nchi ya Rwanda ambako vijana au viongozi wanakutana. Tutakueleza mengi zaidi kuhusiana na mkutano huo. Kadhalika tutakuletea kero langu, hapa ni wale wasikilizaji wanaoeleza ni nini ambacho huwa hawafurahii wakati katika maisha ya siku ya siku baada ya siku. Kadhalika, tutasafiri mpaka kule nchini Kenya ambako mwandishi wetu Kennedy Wandera anafahamishwa yuko standby kutujulisha ni nini kimeendelea katika bunge la Seneti katika nchi hiyo. Vilevile tuna taarifa kutoka Tanzania kuhusu mwanamuziki Diamond Platinumz. Uh, usikose kujiunga nasi usikie mengi zaidi, kwani tutakuwa naye mwenzetu George Jogopa kutujuza ni nini kipya. Huyu ni mwanamziki ambaye mara kwa mara hugonga vichwa vya habari, hususan kwa sababu ya umahiri wake wa uh, utunzi na vilevile uimbaji uh, wa mziki. Tutakuletea kama ilivyo desturi uh, taarifa ya habari, ambapo tutakujuza ni yapi yamejiri moja kwa moja kutoka chumba chetu cha habari. Kwa hivyo usikose kuendelea kuwa nasi kwa takribani saa nzima, eh, kutoka hapa Washington. Kama nilivyokufahamisha, basi jina langu ni BMJ Murithi, nikishirikiana na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Kumbuka msikilizaji, kwamba matangazo ya VOA Express pia hurudiwa kila siku ya Jumamosi, vile vile Juma na vilevile Jumapili na vilevile unaweza kutupata katika ukurasa wetu wa Facebook. Ee, ukiingia pale unaweza kubonyeza katika eneo ambalo linasema VOA Express na utaweza kusikiliza yale ambayo yanaendelea na kuna siku ya Alhamisi unaweza kutupokea moja kwa moja kwa njia hiyo ya Facebook vilevile vile, ambapo unaweza kutizama, kutizama picha kwenye ukurasa huo. Basi vile vile kukujuza tu ni kwamba idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika huwa ina matangazo mengi, ikiwa ni pamoja na matangazo ya jioni ambayo hukujia kila siku kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa pale kwenye mita bendi au katika idhaa yetu kwenye idhaa hii tunakuletea matangazo yao kupitia eh, baadhi ya redio zetu shirika katika eneo nzima la maziwa makuu, uh, ambapo pia tuko na redio zetu za masafa ya FM. Unaweza kutupokea pale jijini Nairobi kwa 107.5 FM na vilevile vile, eh, katika nchi ya Rwanda kule Bujumbura, Burundi, unaweza kutupata eh, katika 94.9 FM na vilevile unaweza kusikiliza matangazo mengine hapa. Tunasubiri produsa wetu kuweka mambo yawe sawa, lakini kukujuza tu ni kwamba unaweza kutusikiliza kupitia www VOA swahili com na tuna matangazo mengine kama vile eh, kwa undani hiki kipindi ambacho huenda hewani kila siku kuanzia saa 2 usiku saa za Afrika ya Kati, saa 3 saa za Afrika Mashariki. nam bmj. Basi mambo ni mazuri kabisa. Hali kadhalika msikilizaji, tunamfahamisha kwamba kabla ya kumaliza matangazo yetu haya yanayodumu kwa takriban dakika 30, tutaweza kumsomea swali ambalo tuliliuliza na kuliweka katika mtandao wetu wa Facebook, yale majibu aliyotupatia. Lakini hivi sasa mm -hmm. moja kwa moja tunaenda jijini Dar es Salaam nchini Tanzania na nini kule nilikuwa nimewaeleza kuhusu Diamond lakini hawakuwa amejua Diamond amefanya ni kwa sababu Diamond hupinga vichwa vya habari mara kwa mara haswa. so, mm -hmm, hivi sasa uh, sio kama ni, m, ni mzozo hasa hasa, lakini ni kwamba mwanamuziki Diamond amemlalamikia uh, na, naibu uh, waziri wa habari na michezo Juliana Shonza kwa mm, kufunga muziki wake wa Haleluya ambapo na miziki mingine kadhaa imefungwa. Lakini ili kuweza kujua hayo kwa kina, tuweze kujiunga na George Njogopa akiwa Dar es Salaam. George, bila shaka unatusikia. Nam kamiti, ni kweli kabisa baada ya kurejea kutoka Kenya, ambako mwishoni mwa wiki Diamond alikuwa nchini Kenya akizindua albamu zake kadhaa, amerejea nchini na kishindo, akitoa lawama zake kwa naibu waziri wa Habari, Utamaduni na Michezo Juliana Sonza kwa kufunga nyimbo kadhaa za wanamziki na, na kuwafungia baadhi ya wanamziki wasishiriki mziki kwa muda wa miezi sita. Kwa mujibu wa Diamond Platinum, wanamziki ambayo anatamba katika uwanja wa kimataifa maamuzi ya waziri yalikosa busara, amesema mwenyewe. Lakini pia amesema ameshangaa, hata kama waziri mwenye dhamana hai ya mambo ya burudani ya michezo angepaswa kuwaita wanamziki hawa, azungumze nao na kisha kuwapa mawaidha namna wanavyopaswa kufanya, na sio kukwenda mara moja kufungia kazi zao, kwa sababu hicho ndicho anachokitegemea. Diamond alisisitiza hivi Ilikuwa ni jambo la busara tu kuona kwamba bwana mdogo wangu Raymond, tukae, hebu niambie, changamoto zetu ni zipi na zipi? Kaa mkuu, ni hizi na hizi na hizi na hizi, tunataka nini? Hivi na hivi na hivi, ili hata anapozuia video, anapozuia nyimbo. Hajui anatakiwa afuate taratibu gani? Hawezi kukupoka tumtu kama Roma nacungia aiika na vilevile vile, mbali um, ya Diamond uh, kuna mtu mwingine yeyote ambaye ameweza kuzungumzia suala hilo? Je, umeweza kupata upande wa pili nikimaanisha kwamba upande wa serikali, au hata uh, baadhi ya uh, wasanii wengine wanalizungumzia vipi suala hili? njogopa kwanza mkamiti baada ya kutoka kwa taarifa hiyo ya Diamond imekuwa ni wanasema wenyewe, taarifa ambayo imepata e, uungwaji uh, mkono mkubwa katika mitandao ya kijamii, imezungukwa kwa kiasi kikubwa katika siku ya leo. Na lakini pia yeye mwenyewe naibu waziri ambaye ametajwa kwa kiwango kikubwa katika mazungumzo ya Diamond uh, amezungumza akisema uh, kwamba hayuko tayari kuendeleza malumbano na msanii Diamond. Kwa hivyo wanasema yeye amesisitiza kwamba hakuna mtu yuko juu yu ya sheria na serikali itasimamia sheria kwa mujibu wa maelezo aliyotoa, uh, naibu waziri. Lakini kwa vile swala hili kidogo linagusa hisia za wengi, na haswa kutokana na rekodi ya mwanamziki huyu Diamond, kumekuwa na gumzo kubwa kutoka kwa watu wa aina mbalimbali: waandishi wa habari, watangazaji wa vipindi vinavyohusiana na mziki ya bongo fleva, wamiliki wa studio, maprodusa ni wazalishaji wa mziki, nao pia wameingia katika mkondo huu kuujadili suala hili, wengi wakilaumu na wakitaka serikali iketi chini na kuzungumza uzuri na wasanii wa bongo fleva. Uh, mojawapo ni Paul Mo, ni mmiliki wa mziki wa studio inayozalisha mziki wa kizazi kipya ambaye alikuwa na maoni haya wakati nilipozungumza naye muda mfupi uliopita. Naitwa Paul Myuki, ni mmiliki wa studio K Record Mwenge ambayo inamiliki inamiliki wasanii na vile vile tunafanya shughuli za mziki. Mi nachoona kikubwa kama serikali inabidi iangalie hili swala kwa sababu wasanii wamepoteza muda wao mwingi sana katika kuinvesti kutengeneza brandi zao, kutengeneza kazi zao, wanainvesti la nyingi sana, serikali haichangii chochote. Lakini wansi wanapotaka kupeleka kazi zao zifike mbele, wao wanajaribu kuweka vikwazo ambao naona si sahihi, kwa sababu hakuna mtu aliofikia level kama ya Diamond kwa kututangaza. Kwa hiyo kama serikali ingempa heshima rasmi, wajue ni nani analeta faida gani katika Tanzania yetu naangalie waangalie, sehemu gani dogo anakosea aweze kumrekebisha, sio kwanza tu na kustop kumwekea vikwazo, dogo asiweze kusonga mbele. Kama dunia imeweza kuona na kumwita kwenye World Cup, kwa nini nyiye Tanzania msione? Mimi naona ili swala wa, waangalie katika usahihi kabisa. Asante sana George Njogopa kwa taarifa hiyo uliotuletea. Bila shaka tutaendelea kuwasiliana na wewe katika matangazo yajayo, ili kuweza kujua nini kinachoendelea hivi sasa. Basi, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza hivi sasa, kaa tayari kabisa kusikiliza habari za dunia kutoka hapa chumba chetu cha habari cha VOA Express. Jeshi la Nigeria limelaumiwa hii leo kwa kupuuza mara kwa mara tahadhari juu ya harakati za wapiganaji wa Boko Haramu kabla ya kutekwa kwa wasichana 110 kutoka shule ya mji wa mbali ya Dachi katika jimbo la Yobe, kaskazini mashariki ya nchi. Kundi la kutetea haki za binadamu Amnesty International nchini Nigeria linadai kwamba jeshi lilionywa kuhusu kuwasili kwa wanamgambo wa Kiislamu wakiwa na silaha nzito nzito, lakini halikuchukua hatua yeyote ile. Kifaru wa mweupe wa, wa mwisho anayejulikana na aliyezaliwa porini ameuliwa hii leo baada ya kuugua kwa muda mrefu. Hayo ni kwa mujibu wa maafisa wa kulinda wanyamapori pori katika hifadhi ya Ol Pejeta nchini Kenya, ambayo yalikuwa makao ya kifaru huyo aliyepewa jina la Sudan la Sudan. alikuwa na umri wa miaka 45 amekuwa kivutio cha maelfu ya watalii na alikuwa akitumiwa kama juhudi za kuokoa aina hiyo ya faru pamoja na vifaru wengine wawili wa kike. Wafanyakazi wa hifadhi hiyo walikuwa wamejaribu mara kadhaa kumwezesha kupata watoto na vifaru hao wa kike kwa njia ya kawaida, lakini wakashindwa. Sudan kwa wakati mmoja aliishi kwenye hifadhi moja nchini Chekoslovakia kabla ya kuhamishwa kwenye mbuga hiyo ya Olopejeta iliyo takriban kilomita 250 kaskazini mwa mji wa Nairobi. Wanadiplomasia wa Urusi waliofukuzwa huko Uingereza kufuatia shambulizi la kutumia kemikali za neva wanajitayarisha kuondoka nchini humo hii leo vyombo vya habari vya rasia vinaripoti kwamba gari la kuhamisha mizigo lilionekana nje ya ubalozi wa rasia mjini London leo, siku ya Jumanne. Uingereza iliamuru wanadiplomasia diplomasia hao waondoke na kukilaumu rasia kwa kuwashambulia kwa sumu jasusi wa zamani wa rasia Sergei Skripal pamoja na bintie katika mji wa Salisbury mapema mwezi huu. Na rais wa China Xi Jinping ametoa wito wa kizalendo wenye lengo la kuliunganisha taifa hilo. Katika hotuba yake ya kufunga mkutano mkuu wa bunge la wananchi hivi leo, Ashi amewaambia wa takriban wajumbe elfu tatu wa bunge hilo la chama cha kikomunisti kwamba China iko kwenye njia ifaayo kimaendeleo. Amesema historia imedhihirisha na itaendelea kudhihirisha kwamba siasa za ujamaa ndizo zitakazookoa China na kwamba ujamaa ulio na desturi za Kichina ndio utakaoleta msisimko wa kitaifa. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express ambayo pia yanapatikana kupitia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Baada ya kupata habari za dunia, hali kadhalika ripoti nyingine kutoka huko nchini Tanzania, hivi sasa tunaelekea kule a, katika jiji la Nairobi, Kenya. Naam, tuko na, na mwandishi wetu Kennedy Wandera yuko standby, amekuwa standby tangu tulipoanza matangazo haya, amekuwa akisubiri kutujuza yale ambayo ameendelea kwenye Senate Senate uh, baraza la Senate la nchi hiyo. Kennedy Wandera karibu kwa VOA Express. Uh, asante sana jimdi na mkamiti kweli Nairobi. Siasa uh, zinaendelea kujitokeza uh, katika muungano wa upinzani NASA, na huku mazungumzo kati ya Rais Kenyatta na kiongozi wa upinzani Raila Odinga yakitarajiwa kuanza sasa kukung'oa nanga na rasmi kwa uzinduzi wa mfumo wa, wa pamoja eza ku a, a tekeleza yale, yale maswala ambayo wanasema kwamba yanayaathiri nchi. Na nieleze kwamba seneta wa ambaye pia ni kinara mwenzo wa a, NASA, huyu Moses Wetangu amekuwa kiongozi wa wachache katika bunge la seneti, lakini leo rasmi ameondolewa. Nieleze kidogo kwamba juma lilopita jumanne aliponea chupuchupu baada ya Spika Kenneth Lusaka kueleza kwamba hangeweza kutolewa katika wadifa wake mpaka muungano huu wa NASA uweze kuketi na kuelewa na kuweza kumtoa na rasmi. Leo sasa, hawa maseneta kumi na tisa wa NASA leo wamemwondoa rasmi, wakisema kwamba uh, ni mtu mgumu wa kuweza kufanya kazi naye. E, hebu tumsikize, uh, hiki chama chake huku tukisikize chama chake jinsi kilivyoeleza baada ya kuondolewa watangu a katika wadifa huyo akiongoza uh, uh, uh. Kwa kauli hiyo, huyu mbunge wa Tongaren Eseli Simiyu eh, alivyoeleza waesangula katika warufau wake wa kiongozi walio wachache katika bunge la Senate, na hivyo basi kusisitiza kwamba wataweza uh, kuku, wata, watafuta njia mbadala za kuweza kurudi uh, kwa Wakenya na kuweza kueleza kwamba hawa ndio watakaokuwa viongozi wa upinzani nchini Kenya, kwa sababu ODM tayari kimejiunga na, na, na chama cha Jubilii. Wandera, Wandera, Wandera, subiri kidogo, kab, wa, uh, subiri. Mambo ya jana kabla tujasikiliza hayo ya jana, hebu waeleze wasikilizaji wapate kufahamu manake nini kuwa kiongozi wa wachache katika bunge la Seneti, kwa sababu Uh, huyu uh, Moses Masika Wetangula alikuwa chama chake cha cha, uh, cha Ford Kenya kilikuwa na mwakilishi mmoja tu kwenye hiyo Senate, na vile vile kuna chama kama vile Wiper kilicho na watatu, kuna ANC cha Musalia Mudavadi kilicho na watatu na ODM kiko na wa, maseneta ishirini. Ilikuwaje Wetangula akawa kwamba ndiye kiongozi wa wachache katika Senate? Nanielezo ujemji kwamba katika kura zilizopita ni Moses Wetangula pekee ajitosa katika kinyang'anyiro cha uchaguzi kusema kwamba ataingia katika Seneti, na hivyo akawa ni kinara mmojawapo tu wa wale vinara wanne kuingia katika Seneti. Na hawa viongozi wakasema ulikuwa tu mwafaka, walikubaliana kwamba sasa huyu Moses Wetangula jinsi alivyochaguliwa kuwa Aa, kuwa seneta basi atawakilisha muungano huo wa upinzani katika bunge la seneti, na hivyo atatoa mwongozo wa uongozi katika seneti, na ulikuwa tu maafikiano kati ya viongozi hao wanne. Lakini sasa kutokana na idadi nyingi ya ODM ambacho kina maseneta ishirini, wanaeleza kwamba kutokana na kauli kwamba Rais Kenyatta na Odinga sasa wanafanya mazungumzo, imeripotiwa kwamba wetangu ametoa, akitoa matamshi ambayo yanaonekana kumbadilisha Mm-hmm. Rais Odinga, na hivyo hawa maseneta ambao ni ishirini wa ODM wanaeleza yeah. Kwamba hatuwezi kuwa na kiongozi ambaye anadalilisha kiongozi mwingine, na sisi tunaona kwamba tumpe tu nafasi ya kuweza kuongoza kwenye bunge. Wande, kwa Wandera, naona muda umetupa kisogo, najua kwamba ulikuwa na sauti alizungumza Kalonzo Musyoka, lakini mtafaruku huu katika muungano wa NASA bila shaka hatujaona mwisho wake, kwa hivyo tutaendelea kupata mengi zaidi katika taarifa zetu zijazo. Shukran sana Kennedy Wandera kutujuza yaliyojiri hapo jijini Nairobi. Nam basi, na hivi sasa bmj ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Ni mwanamuziki Diamond na kibao chake anakuambia sikomi pata vitu zenu kaozazu na kujitia kitandani mjuzi, eti nataka fukuza paka badala ya mbwa nikafuga mbuzi. Mm. wivu kanifanya kagombana na marafiki ukovina, mama akinambia siambiliki, moyo kanambia nasipo sasa mapenzi basi, ila nang'ang'ania, najaribu kuipinga nafsi Esma nanambia, mdogo wangu mapenzi basi ila nangangania, nikiumizwa na huyu kesho na wengine na okay. Na julisa oh, sikomi. Oh, sikomi mon. Sikomi, licha mateso haya. Haya, na anasema sikomi huyu mwanamuziki Diamond na Mkamiti. Tulikuwa tumezungumza kumhusu Diamond hapo mwanzo sikika. mm -hmm, ngoma zake bado ziko na mawaidha kwa kila mtu. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Hey, japokuwa amefungiwa baadhi ya nyimbo lakini zingine, zingine zimefunguliwa. Zingine? He, zina maudhui mazuri zinaendelea ku, ku, kupigwa na kutamba katika mitandao mbalimbali. Basi mnaendelea kusikiliza VOA Express matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu Marekani, Washington DC. Baada ya hayo maswala ya muziki Diamond Platnam, naona hapa studio mwenzangu huyu ni Patrick Ndui, maana yuko hapa eh, kutueleza ni kwa nini nchi ya Burundi aishiriki uh, katika mkutano ambao umeelezwa kuwa ni mkubwa wa viongozi wengi sana kule nchini Rwanda eh, ambao wanazungumza kuhusu soko huria la bara la Afrika. Patrick, tueleze ni nini kinachofanya uh, Burundi isishiriki nam bmj? Kwanza ni kueleze kwamba uhusiano kati ya Burundi na Rwanda sio mzuri tangu mwaka elfu mbili na kumi na tano ulipofanyika jaribio la kutaka kumwondoa madarakani Rais Pierre Nkurunziza. Sasa leo Rais Nkurunziza kaweka hadharani sababu zinazopelekea burundi kutokuwa na uhusiano mzuri na rwanda mm -hmm. na ameeleza sababu burundi haitojiunga kwenye mkutano huo wa biashara huria barani afrika miongoni mwa hoja anazozitoa rais nkurunziza katika barua ambayo ilisomwa na redio moja redio ambayo ni redio karibu ya chama tawala huko burundi anasema kwamba rwanda imewahifadhi wale ambao walitaka kuendesha jaribio la kumwondoa madarakani hapo mwaka elfu mbili na kumi na tano kwa hiyo anasema mkutano huo kufanyika Rwanda mm. hauleti imani kwa ofisa wa Burundi kuweza kujielekeza huko Kigali na kushiriki mkutano huo sababu usalama wao utakuwa hauimariki. Lakini Patrick, hapa unaona kwamba uh, licha ya kwamba wasikilizani, lakini ule sio mkutano kuhusu Rwanda. Sijui kama wamelitilia hilo maanani. Nafikiri Nkurunziza akachukua nafasi hii ili aweze kutoa hizo hoja, sababu anasema katika barua hiyo, anasema kwamba alifikisha mashtaka kwenye Umoja wa Mataifa lakini Umoja wa Mataifa haukuweza kushughulikia mashtaka haya ya Burundi. Na anasema Rwanda, anailaumu kwamba ilivunja uh, makubaliano ya Umoja wa Afrika ambayo anaziomba nchi wanachama kutovuruga usalama au kuhatarisha usalama wa nchi jirani. Na... sasa amechukua nafasi hii na vile vile uh, baada ya matamshi haya kutolewa, je, nchi ya Rwanda imejibu chochote kuhusiana na shutuma hizo, au nchi ya Rwanda haijatoa maelezo yoyote? Lakini mara kadhaa Burundi ikiishtumu Rwanda kwamba ndio tishio la usalama wake, Rwanda ilikanusha uh, mashtaka na ikayatupilia mbali na kusema kwamba swala la Burundi ni mzozo wa wenyewe kwa wenyewe. Basi msikilizaji, bila shaka utaweza kupata mengi zaidi kuhusiana na hali inayoendelea katika uh, nchi ya uh, uh, Rwanda katika mkutano huo. Mwenzetu uh, Silvanus Karemera yako uh, standby kule, atatuletea katika taarifa uh, zijazo kuhusiana na mkutano huo. Asante sana Patrick Nduimana kwa kutuletea tathmini hiyo kuhusu ni nini kinachofanya Burundi isishiriki katika mkutano huo. Nam, na tukirudi tena hapa studio namba 15, za VOA Express ni wakati sasa wa kukusomea wewe msikilizaji, ujumbe na maoni yako ulioyajibu kupitia swali tulilolibandika kwenye mtandao wetu, ambao lilikuwa linasomeka mishahara ya wabunge Afrika Mashariki inaendana na kazi zao? Basi, miongoni mwa yale ambayo yamejibiwa ni kutoka kwake huyu Ali Seif, anasema hawa stahili kabisa mishahara wanayopewa ni mikubwa. No, mishahara posho, matibabu, usafiri, yaani mfanyakazi wa sekta binafsi anachoka kwa kazi nyingi na uzalishaji ulio mkubwa na kwa masaa mengi yasiyo na kitu maalum, mishahara midogo tena kwa kupangiwa, ili mradi tu anufaishwe. Mwingine naye, Vincent Mwita Nyiriga, anasema, binafsi kwa uelewa wangu walipwe, lakini ningeomba mijadala yao ilenge maslahi ya umma na sio kuanza kugombania madaraka maana wao ndio watu wa, wa, tu, wa, wa viongo, wao ndio wawakilishi wa wananchi ndani ya jumuiya ya East Africa na Community. James Jackson anasema kuna mbunge kwa sasa yupo jela, mshahara wake hauendani kabisa na kazi, anapata mshahara wa bure. Kuna wengine wanashinda mahakamani, kazi hawafanyi. Kiukweli wapo wengi sana, ni hasara tupu kuwapa mishahara minono naye Silas Ntonja huyu anasema yuko kule jijini Nairobi, Kenya. Anasema hapa Kenya mishahara ya polisi inapunguzwa ya matajiri wa bunge ikipanda kila kukicha, ni jambo la fedheha kweli. Basi na ujumbe uh, wa mwisho naokusomea kabla ya kusikiliza yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii unatoka kwake Victor B Mselabuye wa Geita Tanzania. Anasema hapana, kama Geita mbunge kimya, mshahara anakula kila mwezi, umeme mitaani hatuna, maji ya shida. Haya ndio mambo yanayoendelea. Basi ni yale ambayo mumeandika kwenye ukura wetu wa Facebook, baada ya swali hilo ambapo tuliuliza, je, mishahara ya wabunge Afrika Mashariki inaendana na kazi zao? Kumbuka msikilizaji, unaweza pia kushiriki kwa kwenda kwenye ukurasa huo na kujibu swali hilo. Na maswali uh, majibu yako yanaweza kusomwa hapa sasa. Kenneth Bwire yuko hapa stanby, yuko hapa studio. Ni nini kinavuma kwenye mitandao Kenneth? Mtandao wa Twitter umelipuka na nikisema umelipuka, si kwamba moshi unafuka ama moto unawaka hamna, unalipuka kwa ile taarifa ambayo wandera wametuletea kuhusu kuondolewa kwa Wetangula na kujazwa kwa Orengo kama kiongozi walio wachache bunge la seneti nchini Kenya. Norman Amugira Magaya, unamjua huyo? Ni, ma, ni kiongozi mwandamizi wa chama cha ODM. At Norman Magaya: kile tumemfanyia Moses Wetangula ni hatua nzuri sana kutoka kwa uongozi wa NASA. Watu kutoka jamii ya Luya walimsaliti baba wakati aliwahitaji sana, naye apate kikombe chake cha machungu. Haya, Lord Coresa at Lord Coresa anasema, ulitusaliti mnamo tarehe 30 Januari, pata malipo yake sasa, tambua kwamba hauchezi ligi moja na Raila. Amedoshar, katika mtandao wa Amedo Shair, anasema Moses Wetangula alikuwa tu dereva wa gari, mwenye gari alikuwa ODM, funguo zimechukuliwa na mwenyewe. Wananchi tujifunze kutoka kwa wanasiasa, hata wewe utasalitiwa kabla ya kesho. Eh, ni mengi sana yanaendelea huko Kenya, ukitembelea mtandao utaambiwa. lakini juzi juzi tulijua kulikuwa na mafuriko afrika mashariki nchi nyingi sana bila shaka na tulikuwa na matangazo haya papa hapa eh? mkuu wa kaunti ya busia michael oletiala anasema kwamba wenyeji wa wilaya ya budalangi unajua huko ni wapi inajulikana kusi, kwa mafuriko sana. sana wanaharibu vizuizi vya maji maarufu kama dykes zinazosaidia kuzuia mafuriko na kuwafurusha makwao kisa na maana wanataka maji wafurushe makwao halafu wapelekewe misaada ni baadhi ya yanayotanda au kuvuma kwenye mitandao ya kijamii. Ni kushukuru sana Kenneth Bwire kwa kuja hapa studio na kutujuza hayo. Ni mengi sana ambayo kwa kawaida utanda, lakini watu tunachagua yale tunadhani kwamba ni muhimu kwa wasikilizaji wetu popote pale walipo. Naona muda umetupa kisogo hapa studio. Mimi ni kuage kutoka hapa Washington, na jina langu ni BMJ Muridhi mimi naitwa Mkamiti Kibayasi upande wa pili. Mwongozaji wa matangazo ni Aida Isa, msimamizi wa matangazo alikuwa ni Abdu Shakur Abod. Shukran kwa kutusikiliza na tunakutakia jioni njema popote pale ulipo hivi sasa.