Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Hujambo msikilizaji, popote pale ulipo. Jina langu ni BMJ Muridhi na mimi ni Kennes Bwire, nikiwakaribisha katika matangazo yetu ya jioni, Jumatatu tarehe 12 mwezi Machi mwaka 2018 nam na ambapo tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo nzima la Maziwa Makuu pamoja na 107.5 FM Nairobi, Kenya na 94.9 FM Bujumbura, Burundi. Kadhalika kwenye masafa mafupi tunapatikana katika mita bendi 19 na 22, karibuni Katika matangazo yetu leo, hatua ya maseneta wa chama cha ODM katika muungano wa NASA ya zua cheche za maneno. Vilevile, katika habari nyingine, rais wa Rwanda Paul Kagame asema kwamba muda wa bara la Afrika kulalamika umekamilika. Hizo ni miongoni tu mwa habari tulizoandalia jioni ya leo. Jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo yetu. Lakini kwanza BMJ Muridhi anakusomea habari muhimu za dunia. Nam msikilizaji, kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba jeshi la Nigeria limelaumiwa hii leo kwa kupuuza mara kwa mara tahadhari juu ya harakati za wapiganaji wa Boko Haram Kabla ya kutekwa kwa wasichana mia moja na kumi kutoka shule ya mji wa mbali wa Dapchi katika e, jimbo la Yobe kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Kundi la kutetea haki za binadamu la Amnesty International nchini Nigeria linadai kwamba jeshi lilionywa kuhusu kuwasili kwa wanamgambo wa kiislamu wakiwa na silaha nzito nzito, lakini alikuchukua hatua yoyote. Mkurugenzi wa Amnesty International katika eneo hilo la Nigeria, Osa Ojigo, anasema inaonekana hawajapata funzo lolote kutokana na shambulio la wasichana wa shule ya sekondari ya Chibok na kutoa wito wa uchunguzi wa kina kufanyika mara moja. Wasichana hao walitekwa Februari 19 sawa na jinsi wale wasichana zaidi ya 200 waliotekwa katika shule ya Chibok Mwaka wa elfu mbili na kumi na nne. Rais Muhammadu Buhari wa Nigeria ametaja utekaji nyara wa Dapchi kuwa ni janga la kitaifa. Mwana wa mfalme mrithi wa Saudi Arabia Muhammad bin Salman anatarajiwa kukutana na rais Donald Trump wakati wowote wa hii leo katika ikulu hapa Washington, wakati wa ziara yake ambayo inafanyika wakati kukiwa na hali ya mvutano mkubwa ya kati ya Saudia na Iran. Afisa mmoja wa ngazi za juu katika ikulu White House ameutaja mkutano huo kama nafasi muhimu ya kujadili kile alichokiita vitendo vya Iran vya kuyumbisha kanda ya mashariki ya kati. Rais Trump amekuwa akiunga mkono utawala wa kifalme wa Riyadh ambao umekuwa ukilumbana na Wairan wenye Waislamu wa wa wengi wa madhehebu ya Kishia. Katika mahojiano na shirika la habari la CBS hapa Marekani, mwana mfalme huyo anayefahamika zaidi kama MBS alifav, alifananisha kiongozi wa Iran na aliyekuwa kiongozi wa Ujerumani Hitler na kusema kwamba iwapo Iran itapata silaha za kinyuklia basi Saudi Arabia itafanya vivyo hivyo. Kwingineko ni kwamba rais wa China Shi Jinping ametoa wito wa kizalendo kwenye wenye lengo la kuliunganisha taifa hilo. Katika hotuba yake ya kuufunga mkutano mkuu wa bunge la wananchi hivi leo, Shi aliwaambia takriban wajumbe elfu tatu wa bunge hilo la chama cha kikomunisti kwamba China iko kwenye njia ifaayo kimaendeleo. Amesema historia imedhihirisha na itaendelea kudhihirisha kuwa siasa za ujamaa ndizo zitaiokoa China na kwamba ujamaa ulio na desturi za kichina ndio utakaoleta msisimko mpya kwa taifa hilo. Rais huyo pia amesema kwamba jaribio lolote la kuitenganisha Taiwan kutoka China alitafua dafu licha ya kisiwa hicho kuwa na hadhi ya kuwa huru chini ya mfumo wa kidemokrasia. Kabla ya kumaliza hotuba hiyo, bunge hilo lilipitisha marekebisho ya katiba na kufuta vikomo vya mihula ya rais na makamu wake eh, kubaki madarakani, hali ambayo sasa inamwezesha shi eh, kugombea urais kwa muda anaopenda. Unaendelea kusikiliza Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa tuangazie ripoti kutoka kwa waandishi wetu, tukianzia nchini Kenya, kufuatia hatua ya Kenneth Lusaka, spika wa bunge la seneti nchini Kenya, kuhalalisha kuondolewa kwa Moses Wetangula, mojawapo wa vinara wa upinzani NASA, kutoka wadhifa wake wa kiongozi walio wachache katika bunge hilo baada ya uamuzi ulioafikiwa na maseneta 19 wa muungano wa NASA vyama vitatu vita, vyama tatu vitanzu vya muungano huo vimejitenga na harakati hizo na kuonyesha imani katika uongozi wa Bwana Wetangula. Maseneta hao wamemwondoa kiongozi huyo wa Ford Kenya kwa madai kuwa ni kizingiti katika ufanisi wa sera za upinzani katika bunge hilo na vilevile kutoa matamshi yanayomdalilisha kiongozi wa upinzani Raila Odinga, hususan baada ya kufanya mazungumzo na Rais Uhuru Kenyatta. Mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera ametuandalia taarifa ifuatayo. Ni matamshi ya Moses Masika Wetangula Alhamisi wiki iliyopita katika bunge la Seneti wakati hoja ya kumvua uongozi wa walio wachache ilipowasilishwa na maseneta wa chama cha Orange Democratic Movement. Wakati huo spika wa bunge la Seneti Kenneth Lusaka akiutaka muungano wa NASA kuafikiana kuhusu utaratibu wa kumwondoa rasmi na leo maseneta kumi na tisa wa muungano wa NASA walikubaliana kwa kauli moja kumvua uongozi seneta Wetangula, kinara pekee wa muungano wa NASA aliyechaguliwa kuwakilisha jimbo lake la Bungoma kwenye bunge la Kenya, licha ya kuwepo jitihada za vinara wenzake kumnusuru kupitia barua iliyoandikwa na afisa mkuu mtendaji wa muungano huo Norman Magaya kusisitiza kuwa Bwana Wetangula atasalia katika wadhifa huo, hatua inayotarajiwa kuyumbisha zaidi upinzani na huku seneta James Orengo akitarajiwa kula kiapo cha kuongoza upinzani katika bunge hilo, vyama vitatu tanzu vya muungano wa NASA vimejitenga na harakati za maseneta hao. Chama cha Ford Kenya kinachoongozwa na bwana Wetangula kikimzomea bwana Odinga kwa ujumbe uliosomwa na mbunge wa Tongaren Eseli Simiyu, kama chama tunajitenga na matukio hayo yanayolenga uongozi katika mabunge mawili. Ford Kenya kando na kumuunga mkono Moses Wetangula kina imani katika uongozi wake katika bunge la Matukio haya hayajengi umoja ambao unasisitizwa na vilevile, hayasisitizi harakati za kumulika utendakazi wa serikali. Na huku kinara wa waipa Democratic Movement Kalonzo Musyoka, kimrais Senator James Orengo kutochukua wadhifa huo, Musalia Mudavadi, kiongozi wa Amani National Congress, ameeleza kuwa juhudi hizo zinafaa kushutumiwa kind of..., tabia hii inafaa kushutumiwa, tukisonga mbele hatuta kubali utundu kama huu. Kando na kuonyesha imani katika uongozi wa seneta Wetangula, tunamuunga mkono, kila mmoja ni lazima aheshimu nafasi hii. Hata hivyo, Ben Ford, mtaalamu wa siasa za Kenya, anaeleza kuwa kuondolewa kwa bwana Wetangula kutaathiri pakubwa ushawishi wake wa kisiasa nchini Kenya. Inamuweka katika hali ya tu seneta tu wa kawaida kama seneta wengine, na itamnyang'anya umaarufu kwanza, kwa sababu hatakuwa kuwa natumia rasilimali za serikali kama gari, yani kuwa na gari la serikali ambalo linawekwa mafuta na serikali, ilikuwa na ofisi yake ilikuwa kubwa. Maseneta ishirini kati ya maseneta ishirini na saba wa NASA Alhamisi wiki jana walitia sahihi mswada wa kumvua uongozi kiongozi huyu wakisisitiza kuwa hana chembe za uongozi na kumtaka ashirikiana na vinara wenzake nje ya mabunge kuendeleza sera za upinzani. Hata hivyo, ni jana tu ambapo viongozi hao wa NASA walieleza kuwa muungano wa NASA upo imara licha ya tofauti za mawazo. Huyo ndio ngamu yetu. Kwa hivyo, ndugu Raila amesema hakuna kitu bado inaitwa kwamba ati watu ODM wachukue kiti ya Weta kuonyesha ngamu bado inashika kazi. Kened Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Ndo kwanza unajiunga nasi, unaendelea kusikiliza ya ya Kiswahili sauti ikitangaza moja moja kwa kutoka hapa Washington. Maafisa wa usalama wa mji wa San Antonio katika jimbo la Texas hapa Marekani wanaripoti kwamba mlipuko wa bomu lililotegwa ndani ya kifurushi uliotokea katika jengo la kampuni ya usafiri wa mizigo ya FedEx huko San Antonio unahusika na milipuko mingine minne iliyotokea karibu na mji wa Austin katika jimbo hilo hilo. Patrick Ndwimana anaarifu zaidi. Maafisa wa usalama wa serikali kuu ya Marekani wanaeleza kwamba mtu mmoja alijeruhiwa katika mlipuko wa leo. Kifurushi hicho kinaripotiwa kwamba kilikuwa kinaelekea Austin ambako kumetokea milipuko minne mwezi huu. Maafisa wanasema watu wawili, wote wakiwa kwenye miaka ishirini, walijeruhiwa kutokana na mlipuko wa Jumapili usiku uliotokea katika mji mkuu wa jimbo hilo la kusini magharibi mwa Marekani. Mkuu wa polisi wa Austin, Brian Manley, amesema waathiriwa wamepata majeraha kutokana na mlipuko huo, lakini wako katika hali ya kuridhisha kwenye hospitali moja. Amesema wachunguzi wamegundua viashiria katika chombo kilicholipuka usiku wa jana, vikifanana na vingine vilivyolipuka mechi mbili huko Austin. Mlipuko wa kwanza uliuwa watu wawili na kujeruhi wengine wawili. Polisi na maafisa wengine wa serikali wanafanya uchunguzi wa bomu hilo kama uwezekano wa uhalifu wa chuki. Milipuko ya kwanza mitatu iliua Wamarekani wawili weusi wa na kuacha mwanamke mmoja mwenye asili ya Hispania akipambana na maisha yake, waathiriwa wengine ni wazungu. ni matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na sasa anaendelea na habari za dunia. Mshambuliaji aliyefyatua risasi katika shule moja ya upili kwenye jimbo la Maryland hapa Marekani hivi leo ameuawa na polisi. Shule ya Great Mills High School ilifungwa mapema leo kufuatia kisa hicho ambacho kimesababisha watu watatu kujeruhiwa. Shule hiyo iko takriban kilomita 109 kutoka hapa Washington DC. Taarifa iliyotoka kwa mamlaka ya usimamizi wa shule za kaunti ya St Marys ilisema kwamba polisi walikuwa wamedhibiti eneo la tukio hilo. Mashambulizi ya kutumia bunduki yamezua gumzo la kitaifa hapa Marekani baada ya shambulizi la tarehe kumi na nne mwezi Februari mwaka huu katika shule moja iliyo mjini Parkland huko Florida. Shambulizi hilo lilipelekea wimbi la maandamano ya wanafunzi nchini kote na hamasisho la kutaka kuwepo na udhibiti mkali wa silaha na ulinzi mkali katika shule kote nchini. wanadiplomasia wa Urusi waliofukuzwa Uingereza kufuatia shambulizi la kutumia kemikali za neva wanajitayarisha kuondoka nchini humo hivi leo. Vyombo vya habari vya Rusia vimeripoti kwamba gari la kuhamisha mizigo lilionekana nje ya ubalozi, ubalozi wa Rusia mjini London leo Jumanne. Uingereza iliamuru wanadiplomasia hao waondoke na, na kukilaumu au kuilaumu Rusia kwa, kusha, kwa kushambuliwa kwa sumu jasusi mmoja wa zamani wa Rusia, Sergey Skripal, pamoja na bintie katika mji wa Salisbury mapema mwezi huu. Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Rais Paul Kagame wa Rwanda ambaye pia ni mwenyekiti wa Umoja wa Afrika amesema kwamba wakati wa bara la Afrika kulia umaskini na uwezo mdogo umekwisha na sasa Waafrika wana uwezo wa kujihakikishia maendeleo kwa kutumia rasilimali zao wenyewe. Rais Kagame alikuwa akizungumza mjini Kigali siku moja kabla ya marais 26 wa bara la Afrika kusaini makubaliano ya soko huru barani Afrika. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karemera ana ripoti zaidi. Mbele ya maraisi wenzake, rais Paul Kagame amesema Afrika ina kila sababu ya kujiraumu yenyewe na kuachana na zile lawama za kitoto kwa kusota kidole ulimwengu mwingine kwa matatizo yake yenyewe. Rais Paul Kagame amesema kwamba serikali barani Afrika zinapaswa kujiraumu kutokana na kwamba mataifa hayo yana kila kitu kinachotakiwa, lakini amesalia kwenye matatizo ya kiuchumi na usalama mdogo mataifa sisi ndiyo wa kujilaumu ikiwa tunashindwa kutekeleza wajibu wetu. Tunapozungumzia ajira, fedha, biashara, sisi ni kama aina ya ngamia ambao wana kiu, lakini wakipelekwa kunywa maji, baadhi ya ngamia hao, wakati wengine wakinywa maji na kuua kiu, wengine wanakataa kunywa maji hayo ili hali wana kiu. Baadhi ya wazungumzaji kwenye kikao hiki wamesema ni kutokana na tatizo hilo, Waafrika wamekuwa wakidharauliwa, huku Vela Songwe, mkurugenzi mkuu wa UNECA ambayo ni kamisheni ya Umoja wa Mataifa kuhusu uchumi, akitoa mfano Marekani imetishia kusitisha mkataba wa AGOA kwamba nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki endapo nchi hizo zitazuia uagizwaji wa nguo za mitumba, kitu ambacho kitaathiri biashara na kupoteza takribani Dola za Marekani milioni mia nne na hamsini lakini hilo halifai. Viongozi hawa wanatazamia kusaini mkataba wa soko huria barani Afrika ambalo wanasema litaleta mapinduzi na kuachana na tabia hiyo ya kutegemea mataifa ya kigeni na hivyo kutunza heshima yake. Marais mbalimbali mbali mpaka sasa wanaendea kuminika mjini Kigali kwa ajili ya zoezi hilo, hiyo kesho Jumatano. Silvano Scaramella, sauti ya Amerika, Kigali. Kufuatia ufichuzi wiki iliyopita kuwa kampuni ya mawasiliano ya kimitandao ya Cambridge Analytica ilihusika kwenye kampeni za mwaka uliopita nchini Kenya, uliopelekea ushindi wa chama cha Jubilee pamoja na madai kuwa ilihusika kwenye uchaguzi wa Sri Lanka, Uingereza na Marekani, mwenzangu Harrison Kamau amezungumza na mtaalamu wa masuala ya mawasiliano ya kimitandao George Njoroge kutoka kampuni ya Data Handlers mjini Nairobi na kwanza akamuuliza, Kampuni hii ni ya aina gani? Ilikuwa ni kampuni ambayo ilikuwa imeheshimika sana kwa sababu imetumika kwenye kampeni za ka uchaguzi ambao ulipita hapa Nairobi, Kenya. Chama cha Jubili kiliyoshinda kiliwatumia wale kama wataalamu wao wa kuanalyze data na no kuwapatia kitu ambayo tunaita prediction. Inakuwaje kwamba kampuni hii inalaumiwa kwamba pengine inaingilia ama iliweza kuingilia uchaguzi? Kuna namna ambavyo inaweza ikabadilisha matokeo ya uchaguzi? Haina uwezo bali na inafanya kitu ambacho inaitwa modeling, ama kufanya maumbo ya kuona vile uchaguzi itokea, kuwapa wale ambao walikuwa wanafanyia kazi information ambayo ingeweza kuwasaidia kujua namna wapiga kura wangepiga kura kulingana na uh, behavior zao kwenye mtandao ama vile ambao wana behave kutumia kompyuta ama vifaa kama Facebook ama Twitter, mitandao ya kijamii. Kampuni ya Facebook ilitumika na kampuni hii, ni kampuni tofauti na Facebook waliwezaji kuingia kwenye taarifa za watu binafsi ndani ya Facebook ambazo walitumia kubashiri matokeo ya uchaguzi wao. Wanafanya uh, kitu ambayo wanajiita user testing, kwamba walitengeneza application ndogo ambayo waliwapa watu, waliwaambia watu waweze kuwapatia access ya Facebook yao waweze kuwafikia marafiki zao. Unajua kuna ile kitu software within software ka, walichukua information zaidi ya ile walimwambilia, mwenye aliwapa wakachukua data ya marafiki zao ambao walitumia sasa ku -ku get more data ya prediction ya uchaguzi. Kuna taarifa ambazo zilitolewa na mtandao wa habari wa Channel 4 na zinasema kwamba yeah. Baadhi ya viongozi wa uh, Cambridge Analytica walionekana wakisema kwamba walitumika katika uchaguzi wa Kenya kueneza habari za uongo zile wanazosema fake news. Kampuni yeah. kama hii ama teknolojia ilitumika labda kubadili mambo ama matokeo ya uchaguzi, wangekuwa wanatumika kubadili bali, waliweza kutumika kushawishi watu kwa kuwapa information ambayo sio ukweli. Na ilipokuwa ikifanya mambo haya yote, Facebook kama kampuni ambaye haiegemei upande wowote, ilijua kwamba mtandao wao unatumika kufanya mambo kama haya, kwa sababu kuna mataifa mengine kama Sri Lanka, vile Uingereza, Marekani ambao pia amehusishwa na kampuni hii Facebook. Wanasema wao wenyewe hawakuwapa ruhusa na wakujua iliendelea, bali wao wenyewe juza mwenyewe mwenyewe ana rai kuwanyima access watu ambao walichukua ile information. Ni mtaalamu wa maswala ya kimitandao George Njoroge akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Msikilizaji, ungana nami Meri Mgawe kukuletea kipindi cha afya kila Jumatano saa moja na nusu usiku Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu jioni Afrika ya Kati. Kwa habari zenye uchambuzi wa kitabibu, usikose kutusikiliza VOA. <muchiliza> Na BMJ itakapotimia saa mbili saa za Afrika Mashariki, saa tatu saa saa mbili saa za Afrika ya Kati saa tatu, Afrika Mashariki, Harrison Kamau atakuwa hapo kuletea makala ya kwa undani. Anazungumzia nini? Nam, Harrison Kamau amenifahamisha kwamba atakuwa akizungumzia kampuni inayojulikana kama Britania Analytica, ambayo imetajwa katika maswala ya siasa, hasa hapa Marekani na vilevile siasa za Kenya. Atatueleza mengi zaidi kuhusu ni nini ambacho amegundua kuhusiana na kampuni hii, ambayo imetajwa na vile vile kwenye uh, kwenye Facebook, uh, Facebook wameibana au uh, wameikataza kampuni hii kuendelea uh, kutoa matangazo yake pale. Kwa hivyo usikose kujisikia mengi zaidi pamoja na mengine uh, kutoka kwake Harrison Kamau katika kipindi cha Kwa Undani. Bila shaka unasikiliza sauti ya Amerika ikikutangazia kutoka jiji kuu la Marekani la Washington DC. Tunasikika kupitia 107.5 FM Nairobi, Kenya. Radio Free Africa katika eneo zima la Maziwa Makuu, Citizen Radio kote nchini Kenya, Coconut 99 eh, FM nchini Zanzibar, 981 ikwete na FM Kisumu 937 FM, FM rp ya Bujumbura kwenye mtandao? Yeah, kwenye mtandao. Basi unaweza kutupata katika www voa swahilicom na vilevile vile unaweza kututumia ujumbe kupitia mtandao um, wa Twitter, anwani yetu pale ni at voa Swahili, na kwenye Instagram, anwani yetu vilevile vile ni at voa Swahili. Leo katika dunia ya wanawake tunaangazia jinsi wanawake waliopiga hatua katika jamii barani Afrika wanavyoweza kubadilisha jamii kwa kujitokeza na kuwa huru kuelezea historia za maisha yao. Kutokana na changamoto nyingi zinazomkumba mwanamke wa Kiafrika, ni wachache wanaofanikiwa kwa kiwango kikubwa, na wanaofanikiwa ni mfano kwa wengine. Imebainika kuwa mafanikio ya wanawake katika jamii yanaletwa na mwanamke mmoja aliyejitolea kusaidia wengine. Hebu leo tuangalie huko nchini Kenya, mwandishi wetu wa Mombasa Salma Mohamed amezungumza na baadhi ya wanawake waliopitia hali tofauti za kimaisha na ifuatayo ni makala yake. Thank you, Reese. In 1964... I was a little girl sitting on the linoleum floor. Ni hotuba ya mtangazaji na mwanaharakati maarufu nchini Marekani, Oprah Winfrey akipokea tuzo ya Golden Globes mapema mwaka huu na kuwa mwanamke wa kwanza mweusi kushinda tuzo hiyo. Katika maisha yake, Oprah amekuwa huru kueleza jinsi alivyodhulumiwa kimapenzi alipokuwa mdogo na amekuwa akisistiza umuhimu wa wanawake kuondoa hofu na kuelezea historia ya maisha yao kama njia ya kuinua jamii. Katika nchi za Afrika, hasa Afrika Mashariki na Kati, wapo wanawake wengi waliopitia maisha magumu kabla ya kufikia hatua bora maishani. Lakini je, ni wangapi wako tayari kueleza umma safari yao ya maisha? Whitney Kihara ni mama anayejitegemea mwenyewe maarufu kama single mother. Anachukua fursa hiyo kuzungumza na wanawake wengi hapa nchini wanaojipata wakilia watoto peke yao baada ya migogoro ya kimapenzi na waume zao. Mimi ni single mother ambapo kwamba namlea yule mtoto nikiwa kivyangu yani. So, kuna watu wengi wenye nilikuwa naona hapo awali ambao walikuwa single mothers kabla mimi niwe single mother, lakini hawakujua vile watasha ile story. Kwa hivyo ilikuwa changamoto kwangu, mimi nikiwa, nikiwa, kwa hiyo hali ya kuwa single mother especially mwaka wa kwanza mwaka wa pili nilikuwa na zile changamoto lakini nilivyoenda kugro na kuendelea kuongea na wanawake wenzangu, nikona, kumbe hili jambo unaweza kuovercome hiyo challenge. Whitney amekuwa mstari wa mbele kuandaa makongamano na mijadala inayowakutanisha pamoja wanawake kutoka tabaka mbalimbali mbali kuzungumzia masuala ya wanawake, ikizingatiwa kuwa sio wanawake wote walio tayari kuzungumzia maisha yao. Dada huyo ana sababu za kipekee. So nikaamua uh, itakuwa very important kushare na watu wengine ambao maybe wanapitia kwa hile uh, situation, ama wengine labda hata walikuwa wameolewa, alafu vitu vinabadilika, ama mwingine labda amepoteza uh, mume wake, ameaga dunia, ama vitu kama hivyo. Nitasema nimebadilisha sana sana sana. Kwanza msukumo wangu mkubwa wa kufanya hii program ya, ya kuinspire wanawake ni kwa sababu kuna watu ambao walikuwa rafiki zangu na mimi sikuwa ni wawapea stori yangu. Mwingine ni Maureen Akoth, afisa wa mawasiliano katika hospitali moja ya kibinafsi mjini Mombasa. Maureen alipata ajali na kupoteza mguu mmoja, hali iliyobadilisha kabisa maisha yake kama mwanamke, lakini anatumia fursa hiyo kuwapa moyo wanawake wengine. Kupoteza kiungo cha mwili si jambo rahisi, kwa sababu we, katika usichana bado kama kawaida watu wanajipenda, si wasichana pekee, hata wavulana vijana, niseme hivyo, vijana kwa jumla. Halafu naamka siku moja, siku ya pili unapata hauna. Kama mimi ilikuwa ni Jumapili, kufika Tuesday sina mguu. Nimechukua hiyo nafasi kuongea na wamama ama wanawake kama mimi, sababu mi naweza kutia manani ni, ni kujikubali. Jikubali, maisha itakuwa rahisi. Ukikataa maisha inakuwa ngumu. Ni kujikubali na kuendelea na maisha. Ili kutathmini suala hili zaidi Nimezungumza na Bi Eva Amola, afisa kutoka katika kampuni ya kibinafsi ya Empower Women. Eva anagusia kwa kina manufaa yanayotokana na wanawake waliopiga hatua kimaisha kujitokeza kusaidia wanaoibuka kutoka nyanja mbalimbali. Mi nafanya kazi na Empower Women Limited. Ni kampuni ambayo inasaidia wanawake na entrepreneurs kujimudu na kuendeleza biashara zao. Mtu ambaye ame succeed, haswa mwanamke, ni jukumu lake kutafuta mwanamke mwingine ambaye akona the same aspirations, akona the same idea, waongee wapate kujua ni nini ambacho yeye ilimsaidia na ni nini ambacho huu mwingine pia anaweza saidika. Unajua, kihistoria Afrika tumezoea kujifunza kutokana na stories kulingana na hizo stories, ile mafunzo ambayo unapata inakana wewe kushinda hata ile mafunzo ambayo ungepata katika darasa. So mtu akishare story yake inapatia mtu mwingine inspiration. Wakati mwingine kuna watu ambao wanaogopa kuambia watu kwamba wame succeed. Unaona, kama ukiambia watu kwamba ume succeed, wataza kukuchunguza vizuri kuona ni nini ambacho unasema ume succeed. Actually, hiyo ndio one of the reasons ambayo tuko na Empower Network. Within Empower Network kuna mentoring. Salma Mohammed. Makala ya Wanawake VOA jioni. Unasikiliza Sauti ya Amerika kutoka Washington DC. BMJ Mridhi anakusomea muhutasari wa habari. Jeshi la Nigeria limelaumiwa hivi leo kwa kupuuza mara kwa mara tahadhari juu ya harakati za wapiganaji wa Boko Haram kabla ya kutekwa kwa wasichana mia moja na kumi kutoka eh, shule ya mji wa mbali wa Dapchi katika jimbo la Yobe kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Mwana wa mfalme mridhi wa Saudi Arabia Mohamed bin Salman anatarajiwa kukutana na rais Donald Trump wakati wowote wa kuanzia sasa katika ikulu hapa Washington, wakati wa ziara yake ambayo inafanyika kukiwa na hali ya mvutano mkubwa kati ya Saudia na Iran. Kifaru mweupe wa mwisho aliyejulikana na aliyezaliwa porini ameuliwa hii leo baada ya kuugua kwa muda mrefu huko nchini Kenya. Hayo ni kwa mujibu wa maafisa wa kulinda wanyamapori katika hifadhi ya Ol Pejeta iliyo katika nchi hiyo. Kifaru huyo alijulikana kama Sudan na amekufa akiwa na umri wa miaka 45. Mshambuliaji aliyefyatua risasi katika shule moja ya upili kwenye jimbo la Maryland hapa Marekani hivi leo ameuawa na polisi. Shule ya Great Mills High School ilifungwa mapema leo kufuatia kisa hicho ambacho kimesababisha watu watatu kujeruhiwa. Muhutasari wa habari unatufikisha mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo yetu ya leo, msimamizi wa matangazo haya ni Abdu Shakur Abud, mwelekezi wa matangazo ni Aida Isa. Kutoka Washington, mimi ni Kenneth Bwire na, na mwenzangu mimi, mimi ni BMJ Muridhi. Uwe na usiku mwema.