ni saa mbili kamili Afrika ya kati, saa tatu kamili Afrika Mashariki. Unasikiliza habari kutoka Idara ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kwenye masafa 107.5, na jijini Nairobi nchini Kenya, na 94.7 jijini Bujumbura nchini Burundi. Karibu, mimi ni Kenneth Bwire. Wizara ya mambo ya ndani nchini Ufaransa imethibitisha kwamba polisi walimuua wa mtu mmoja mwenye silaha ambaye aliyafuatilia risasi na kuwaua wa watu watatu katika duka moja kubwa, huku kukiwa na dalili kwamba watu wameshikiliwa mateka kusini mashariki mwa mji wa Trebes, Ufaransa, baada ya rais wa Ufaransa Emmanuel Macron kusema ushahidi unaonyesha vitendo vya mtu huyo mwenye silaha vilikuwa vya kigaidi. Kundi la Islamic State limedai kuhusika katika shambulizi hilo. Ofisa wa polisi Yeves Lefebe alisema polisi walimuua mshambuliaji baada ya kuvamia duka hilo kubwa. Ofisi ya mwendesha mashtaka wa Paris ilisema maafisa wa kupambana na ugaidi walidhibiti uchunguzi huo, lakini hawakueleza sababu ya kufanya hivyo. China imejibu haraka mipango iliyotangaza rais wa Marekani Donald Trump kuweka ushuru wa hadi bilioni 60 kwa bidhaa za China, ikionya kwamba hatua hiyo inaweka shinikizo la uhusiano wa biashara katika hatari. Katika taarifa ya mapema Ijumaa, ikiwa saa kadhaa baada ya rais Trump kutia saini memo inayotoa njia kwa ushuru mkubwa wa takriban dola 1,300 kwa uingizaji bidhaa za China, Wizara ya biashara ya China ilitoa wito kwa Washington kuwa makini kufikiria hatua za sera zake zijazo, ikisihi kufikiria tena suala hilo. Wizara hiyo pia ilitangaza katika taarifa tofauti Ijumaa kwamba ilikuwa inafikiria kwa kina hatua za ulipaji kisasi kwenye ushuru wa chuma na aluminium uliotangazwa na utawala wa Trump mwanzoni mwa mwezi huu. Katika taarifa wizara ilisema kama ikibidi italenga uigizaji bidhaa tofauti 128 nchini Marekani. Ikulu ya Marekani, white House, ilitangaza Alhamisi nchi zitapewa msamaha wa muda kwenye ushuru wa bidhaa za chuma na aluminium ambao unaanza kutumika Ijumaa. Mwanzoni mwa mwezi huu, rais wa Marekani Donald Trump alitangaza ushuru wa asilimia 25 kwa bidhaa za chuma zinazoingia nchini Marekani na asilimia kumi ya ushuru kwa uingizaji wa aluminium Nchi ambazo zimepewa msamaha wa muda ni Canada, Mexico, Argentina, Brazil, Australia, Korea kusini na wanachama wa nchi za Umoja wa Ulaya, EU. White House inasema ipo katika majadiliano yanayoendelea na nchi zote zilizopewa msamaha na itafuatilia kwa karibu uingizaji wao wa chuma na aluminium. Rais Trump ataamua ifikapo Mei Mosi kama ataendelea na msamaha kulingana na hali ya mazungumzo itakavyokuwa na nchi hizo. EU ili itazungumza na nchi wanachama wake. Unasikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Naibu mkurugenzi wa shirika linalohusika na masuala ya uwazi katika usalama na ulinzi wa kitaifa James Lynch anasema watu wa Misri wana jeshi ambalo linafanya kila kitu, lakini sio kudumisha usalama nchini humo. Anasema jeshi la Misri huenda likawa linasababisha matatizo yake yenyewe ya usalama. Shirika hilo lenye makao yake Berlin linasema katika ripoti iliyotolewa Ijumaa kwamba Marekani na idara nyingine za ulinzi za Magharibi zinaendelea kushirikiana kama kawaida na vikosi vya jeshi la Misri, hata kama vipo kwenye kitendawili cha hatari ya rushwa na kuwa na mapungufu fulani ya uwazi. Ripoti hiyo iliyopewa jina The Office Republic imetoa siku kadhaa kabla ya uchaguzi wa Misri, ambapo rais wa Misri Abdel Fattah al-Sisi anatarajiwa kupata ushindi mkubwa katika mhula mwingine wa miaka minne madarakani. Ripoti inasema uchaguzi unatokea wakati ambapo ghasia zikiongezeka nchini humo pamoja na unyanyasaji wa haki za kibinadamu. Mwanafunzi msichana mwenye umri wa miaka kumi na sita aliyefuatuliwa risasi na mwanafunzi mwenzie kwenye shule moja ya sekondari katika jimbo la Maryland hapa Marekani Amefariki baada ya kuondolewa kifaa maalum cha kumsaidia kupumua. Na hapo ndipo nafika tamati mwa habari kuu za ulimwengu kwa sasa. Mimi ni Kenneth Bwire na kuacha na mwenzangu Harrison Kamau akiangazia kipindi kwa undani Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu popote unapotusikiliza kupitia redio au hata kupitia live stream kwenye mtandao wetu wa Facebook katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu Harrison Kamau. Leo kwa undani tunatazama swala la mabadiliko yanayoendelea kushuhudiwa kwenye ikulu ya Marekani katika miezi ya hivi karibuni, huku maoni na hisia tofauti zikiendelea kutolewa kutoka hapa nchini na pia kwenye ukumbi wa kimataifa. Mabadiliko ya hivi karibuni kabisa yalifanyika jana pale ambapo mshauri mkuu wa serikali kwenye maswala ya usalama HR McMaster alijiuzuru na mara moja Rais Donald Trump kutaja John Bolton kuchukua nafasi yake. Kabla ya hapo, wiki moja iliyopita, timu ya usalama ilishuhudia mabadiliko mengine baada ya Trump kumfuta kazi waziri wa mambo ya nje Rex Tillerson na kuidhinisha kiongozi wa idara ya kijasusi ya CIA Mike Pompeo kuchukua nafasi yake. Hatua hiyo ya Trump aliitetea kwa kusema kuwa ni mojawapo ya matayarisho ya kufanya mazungumzo na Korea Kaskazini. Tofauti ya Tillerson na McMaster hata hivyo ni kwamba Tillerson alifutwa kwa njia ya ujumbe wa Twitter lakini McMaster walibadilishana taarifa na rais kabla yake kuondoka. Kwa mujibu wa mtandao wa habari wa USA Today, Trump hata alimsifu McMaster kinyume na ilivyomfanyikia Tillerson. Kabla hatujaingia kwa kina kuhusu mshauri mkuu wa usalama wa serikali atakayechukua nafasi ya McMaster, yani John Bolton, hebu turudi nyuma kidogo, tuone baadhi ya viongozi wengine wakuu waliondoka kwenye utawala wa rais Donald Trump. Kwa mujibu wa mtandao wa CNN Politics, zaidi ya maafisa thelathini na watano wameondoka kutoka utawala wa Trump katika kipindi cha mwaka mmoja, miongoni mwao akiwa Michael Flynn aliyekuwa mshauri wa kitaifa kwenye masuala ya usalama ndani ya White House, Katie Walsh aliyekuwa naibu wa mkuu wa utawala ndani ya Ikulu, Sean Spicer aliyekuwa mkuu wa habari wa Ikulu ambaye alijiuzuru huku Trump akimchukua Anthony Scaramucci ambaye wakati wa kampeni alikuwa akiongoza kuchangisha fedha za kampeni, ingawa hata yeye alikaa ofisini siku chache tu, hata baada ya kuahidi kuleta mabadiliko makubwa huku akijigamba kuwa na mawazo kuwa mawazo yake na yale ya rais yanaendana. Wengine pia waliondoka kwenye mamlaka wakiwa maafisa wa ngazi za juu ni kama vile KT McFarland, Michael Duke, Taylor Dahl, Reince Priebus, Derek Harvey, Ezra Cohen-Watnick, Carl Icahn, Sebastian Goka, Keith Skyler, Tom Price, Jamie Johnson, John Philly, Rick Dearborn miongoni mwa wengine wengi. Ili kuelewa kuhusu John Bolton kwa kina Tunaungana naye Profesa David Monda kutoka chuo kikuu cha New York. Profesa, karibu sana, kwa undani na utueleze kuhusu John Bolton ambaye sasa atakuwa mshauri mkuu wa maswala ya usalama wa taifa hapa Marekani. Yeye ni afisa watatu sasa kuweza kushika nyadhifa hii ya usalama ya nchi. Yeye historia yake ni kuwa na msimamo mkali Uh, hususan kusisitiza mazungumzo baina ya Marekani na Korea uh, Kaskazini. Pia Mashariki ya Kati amesisitiza uh, kubanwa sana kwa taifa la Iran. Kwa hivyo kwenda mbele, inaonekana ya kwamba bwana Trump anataka kuwa na uh, msimamizi atakayesisitiza msimamo wake wa Amerika First. Yani uh, maslahi ya Amerika lazima yazingatiwe na atakuwa na msimamo mkali hususan kwenye haya mataifa mawili uh, Korea Kaskazini na pia Iran. Profesa, mabadiliko ya jana amekuja siku chache tu baada ya Rex Tillerson aliyekuwa waziri wa mambo ya nje kuondolewa kazini. Je, unaona kama kuna uhusiano kati ya mabadiliko ya sasa ya mshauri wa usalama na waziri Tillerson? Lazima uh, kuna uhusiano inaonekana, you know, ya kwamba rais Trump anajaribu kuweka wasimamizi kwenye nyadhifa hizi uh, ambao watakuwa wanaweza kufananisha au kuelekeza uh, maslahi ya Marekani mbele uh, na pia uh, ni kama kwamba hakuwa amefurahia uhusiano wake na bwana Tillerson. Uh, kulikuwa na vuguvugu vugu, kulikuwa na tashwishi hivi patashika kati ya rais na bwana Tillerson, hawakuwa anaonana kikazi na pia kwenye maoni yao kuhusu maneno tofauti tofauti, uh, hususan msimamo wake na Saudi Arabia na pia Korea Kaskazini. Upande wa bwana McMaster pia hakukuwa na mwingiliano kati ya mtiririko wa mawazo ya rais Trump na bwana McMaster. McMaster alikuwa uh, ana msimamo wa kujaribu kuelekeza vitu ana kwa ana kwa mtiririko wa uh, kadri, naye bwana Trump uh, ki, ki, kila kukicha ana hizi kukurukakara za haraka haraka za kujaribu kutoa uamuzi haraka. Kwa hivyo hawakuwa wanaingiliana, na mimi nafikiria bwana Bolton vile ataingia hivi kazi ni kama atamshauri bwana Trump, lakini bwana Trump atafurahia ya kwamba atakuwa na msimamizi atakayeegemea uh, upande wake bwana Trump na atakaweza kuendeleza maoni ya bwana Trump kwenye uh, jukwaa la mataifa za kigeni. Mwanzoni kabisa ulisema kwamba Bolton ni afisa mwenye msimamo ambaye ni dhahiri inaonekana kwamba msimamo wake anaochukua ni kwamba hatua za mara moja zichukuliwe. Kwa mfano, kwa mujibu wa taarifa ama mahojiano yaliyofanywa na CNN, kuna wakati alisema kwamba suluhisho la Korea Kaskazini na vile vile Iran ni kushambulia kabla hata ya kushambuliwa. Unaona kama labda pengine hatua tunazoelekea ni kwamba itakuwa labda mashauriano sio sana yatachukua nafasi mali uh, kuchukua hatua za kijeshi labda itakuwa suluhisho katika masuala mengine kama haya ya, ya, ya uhusiano wetu na mataifa kama Iran na vile uh, Korea Kaskazini, na nafikiria uh, tukiwa tukimnukuu Bwana Bolton kwenye uh, runinga au kwenye uh, vile amenukuliwa siku za nyuma ni, ni, ni lazima tujihadhari uh, lazima pia tuangalie vile alivyokuwa akisema kwenye mwelekeo fulani. Vile amenukuliwa ni kusema kwamba kukiwa na tashwishi au kukiwa na haja ya kusema kwamba Marekani uh, huenda ikashambuliwa, yeye amenukuliwa akisema ya kwamba lazima Marekani Uh, ishambulie mataifa haya mengine mara moja, isisite. Kwa hivyo, vile amenukuliwa ni lazima pia tupime alikuwa akinukuliwa kwenye nafsi gani, lakini ni bayana ya kwamba kwenda mbele Bwana Bolton atakuwa na msimamo mkali. Tusisahau ya kwamba Marekani imekuwa ikijiingiza kwa vita, Bwana Bush aliingia kule Iraq na kukawa na bugza na shida nyingi. Kwa hivyo ha amesisitiza, ya kwamba bwana Bolton amesisitiza, ya kwamba Marekani itaweka masilahi yake mbele, kutakuwa na msimamo mkali, lakini pia lazima ata, ata, ataongea na wadadisi na wachanganuzi aweze ku, ku, ku, kutafakari bayana. Marekani, je, ikienda kwenye vita itakuwaje? Uh, Marekani ikienda kwenye vita lazima kutakuwa na ongezeko la kodi ili kuweza kufananisha vita vile itakuwaje? Umma ya Marekani nayo itakuwa tayari kwenda vita? Uh, rais naye bwana Trump uh, kwenye kura ya maoni akienda kwenye vita uh, msimamo wake wa kitaifa msimamo wake kwenye uchaguzi ujao utakuwa ni vipi? Kwa hivyo kunukuliwa kwake lazima amenukuliwa, lakini pia kuangazia mbele, lazima tufahamu ya kwamba amenukuliwa kivipi, na pia tusiawo ya kwamba lazima pia Uh, Bwana Trump na Bwana Bolton wataongea na wadadisi wengi uh, kabla ya kutoa msimamo wao wa kijeshi uh. John Bolton ana historia ya kwamba uh, wakati mmoja alifanya kazi kwenye wizara ya mambo ya nje wakati wa utawala wa Rais Ronald Reagan uh. Je, unaona kama ni kutokana labda na no uzoefu wake masuala haya ya usalama na kufanya kazi kwenye wizara hiyo ambako kumemfanya awe labda bora zaidi kuliko McMaster ambaye historia yake ni ya kijeshi? E, nafikiria ya kwamba Bwana Bolton ana uzoefu mkubwa wa kuweza kufanya kazi kwenye idara tofauti tofauti na pia ku, ku, kuweza kufanya kazi na marais tofauti tofauti. Tusisahau ya kwamba historia ya Bwana Bolton imetoka kwenye ule msimamo mkali wa Marekani enzi za Bwana Reagan ambapo wadadisi wengi wanaoitwa Neocons, Neoconservatives, walikuwa wameghadhabishwa sana na msimamo wa wanademokrat enzi za Bwana Carter ya kusema kwamba uh, ya kwamba masilahi ya Marekani hayakuwa yamechungwa, ya kwamba wanademokrat enzi za Bwana Carter walikuwa na, uh, msimamo dhaifu na adui za Marekani waliweza kunawiri na kutafakari na kupiga Marekani kila kukicha. Kwa hivyo kwenye enzi za bwana Reagan amefanya kazi na rais George Bush wa kwanza na wa pili, msimamo wa hawa Neocons ni Marekani mbele, ni kuwa kuongoza kwenye maslahi ya Marekani na kuongoza kwenye msimamo wa nguvu na kusisitiza sana uh, uimarishaji wa jeshi la Marekani. Kwa hivyo ana uzoefu hiyo na pia ana historia hiyo, na nafikiria kwenda mbele atasitiza msimamo huo kwenye historia aliyoipata. tusao pia, kumalizia, amekuwa na msimamo mkali uh, kuhusu Umoja wa Mataifa. Amesema kwamba Umoja wa Mataifa wana, wa mataifa wa, wa, wanaharibu wana, wana pesa hatumii wana, hela ambazo Marekani uh, au um, wadau wanaipa kwa njia inayofaa na kwamba mara nyingi Umoja wa Mataifa inadhofisha maslahi mareka, ya Marekani na usalama wa, wa dunia kwa ujumla. Kwa hivyo pia atakuwa uh, anaichunga na anaichuja sana Umoja wa Mataifa kuhakikisha kwamba maslahi ya Marekani yatapewa kipaumbele. Kuna suala la Rasia katika siku ambazo zimepita Uh, bwana John Bolton yeye yeah, ameonyeshana kwamba haamini sana kwamba Russia iliingilia uchaguzi wa Marekani, swala ambalo pia rais haamini kwamba Russia iliingilia. Je, unaona kama uh, kwamba marafiki hawa wawili wa muda mrefu ni kama wanakubaliana kwa swala hili, na kwa hivyo ikawa ni rahisi kwake rais kumwona kwamba uh, Bolton itakuwa ni rahisi kufanya kazi naye? Eh, kwa njia fulani nafikiria ni hivyo um, ya kwamba kisiasa bwana Trump na bwana Bolton ambaye tusisahau anafanya kazi eh, kwa uh, kwa uzoefu na pia kwa uh, hisani ya rais wa Marekani. Uh, ni kusema kwamba Urusi kuwekwa kipaumbele sana, kusema Urusi ni adui ya Marekani, ya kwamba Urusi ulifanya udukuzi kwenye uchaguzi uliopita unadhoofisha uhalali wa urais wa bwana Trump, kwa hivyo hapendi sana kusisitiza mambo ya Urusi, lakini pia tusisahau ya kwamba uh, kwa kuangazia undani Marekani, na na bwana Trump na Bolton, wamesema kila kukicha kwamba Urusi sio adui mkuu wa Marekani, ya kwamba Urusi, uh, adui ya Marekani, sana sana ni hivi vikundi vya ugaidi Al-Qaida Boko Haram eh, yani kuna adui wengi wakubwa zaidi kuliko Urusi, ya kwamba Urusi lazima iwekwe karibu na Marekani waweze ku-, ku kuwapiga kalamu au kuvipiga kalamu hivi vikundi vya kigaidi. Kwa hivyo, kwa maoni yao, hawaoni kama Urusi ni adui mkuu wa Marekani, wanaona vikundi hivi vya ugaidi ndivyo uh, adui wa Marekani. Na pia kwa upande mwingine, kwa kisiasa hawataki kusisitiza kwamba Urusi ndio ilifanya udukuzi, maanake ikifanyika hivyo ikionekana bayana kwamba Urusi ilifanya udukuzi kwenye uh, uchaguzi uliopita, uhalali wa Bwana Trump kuwa rais wa Marekani utakuwa unapewa kipaumbele na hivyo itadhofisha uongozi wa Bwana Trump. Hatimaye profesa, kuna takriban maafisa thelathini na watano ambao tayari wamewacha kazi kwenye utawala wa Trump. Je, unapotazama siku za mbele, maafisa walioondoka, kuna athari yoyote watakuwa nao ya kisiasa? Na, na vilevile waliobaki kwenye utawala huo, unaona kama wana wasiwasi kuhusiana na ajira zao? Lazima wengi wana wana wana wasiwasi, wana e, wengi ambao watatawazwa wata, wata uh, kuweza kuchukua nyadhifa hizi watakuwa na tashwishi, watakuwa na patashika. Uh, hawatakuwa na na hakika kwamba wanaweza kumpatia Bwana Trump maoni yao, ya kwamba Bwana Trump pengine anataka watu ambao watakubaliana na yeye kila wakati, lakini pia tusisahau ya kwamba serikali ya Bwana Trump imekumbwa na shida nyingi, changamoto nyingi, ya, ya kwamba nyadhifa hizi nyingi hazijajazwa kwa hivyo hakuna uh, maafisa wengi ambao wako kazini ambao wanaweza kumpatia rais uh, wasia. Tukiangalia, tukiangazia kwa mfano uh, masilahi ya Marekani nchi za ng'ambo, wakati mwingi uh, rais anategemea mabalozi ambao wako ng'ambo kumpatia wasia. Uh, nyadhifa hizi uh, kwenye serikali Uh, viti vingi havijajazwa na kwenda mbele haionekana ya kwamba uh, viti hivi, uh, afisi hizi zitajazwa, na pia kuna kule kudha kudhofika uh, kwa wasimamizi uh; hawajui watafutwa lini, hawajui kazi yao itakuwa ni vipi. Kwa hivyo kwenda mbele itakuwa uh, ni vigumu kwa Bwana Trump kuweza kuwatawaza Uh, wasimamizi wa ofisi hizi tofauti na pia kwake kuweza kupata wasia inayofaa kwa wakati unaofaa, hususan wakati huu tunapoingia majadiliano makubwa kati ya Marekani na Korea Kaskazini, na pia kuna ile patashika ya mazungumzo kati ya Marekani uh, mataifa ya Ulaya na pia Uran, ya Iran kule Mashariki ya Kati. Nakushukuru sana kwa muda wako profesa Monda. Nimeshukuru ndugu, asante wa wakati wowote. Haya, ah, basi asanti sana profesa. Na John Bolton, ah, mwenye umri wa miaka 69 ni wakili ambaye kwenye maswala ya sera za kigeni amekuwa mwenye utata wakati wa utawala wa rais do, Ronald Reagan. Bolton alihudumu kama balozi wa Marekani kwenye Umoja wa Mataifa baada ya kupewa wa wadhifa huo Uh, baraza la Congress lilikuwa likizoni, kwa hivyo hakuidhinishwa na Senate. Hata hivyo, wadhifa huo hauhitaji idhinisho la bunge uh, kwa mujibu wa mtandao wa habari wa USA Today, Bolton katika siku za hivi karibuni amekuwa akihusika na harakati za kampeni na kuchangishia fedha kwa chama cha Republican, mwaka wa 2016 pekee Bolton na kundi lake la kampeni wanasemekana kulipa zaidi ya dola elfu 811 kwa kampuni ya mitandao ya Cambridge Analytica ili ifanye utafiti, kulingana na nyaraka zilizohifadhiwa na tume ya serikali. Sasa BMJ uh, karibu sana kwenye undani. Lakini wadhifa uh, huu wa uh, mshauri wa usalama, tukianzia hapo, mshauri wa usalama wata, wa kitaifa ni wadhifa wa aina gani? Nam, Kamau, shukran sana. <coughs> Kwa hakika, huu wadhifa ni moja ya ofisi ambazo ni za maana sana katika utawala wowote hapa Marekani. Mm -hmm. Rais yeyote anayeingia hapa White House ni sharti ni mpaka hawe, maanake ni wadhifa ambao umeandikwa katika uh, sheria au kanuni za uongozi hapa Marekani. Ingawaje kama ulivyoeleza, huu si wadhifa ambao unahitaji uh, kupelekwa kwenye seneti au kwa wabunge ili kuidhinishwa, lakini eh, kulingana na rais mwenyewe anaupa ana, ana uh, anaupa wadhifa huu umuhimu kulingana na jinsi ambavyo angependa utawala wake uwe. Na huyu utakumbuka kwamba atakuwa ni e, mshauri wa ishirini na sita tangu wadfa hii huu mm -hmm. au nafasi hii kubuniwa katika mm -hmm. e, uh, nchi ya Marekani na unajua ni kwamba ni watatu katika utawala wa Trump e, e, bila shaka na, huyu amekuwa ni, ni wapili lakini sasa huyu anaingia watatu. atakuwa watatu, watatu. Na katika kipindi cha kama takriban mwaka mmoja mwaka mmoja namna hii Nam. Sasa BMJ kabla ya hatua zilizochukuliwa hapo jana na wadhifa mpya huu kwamba kunatarajiwa sasa, uh, Bolton ataingia. Kumbuka kwamba siku chache tu zilizopita, naye Tillerson kaondoka uh, na nafasi yake ikawa ikaw imechukuliwa na Pompeo. Sasa hapo napo na namna gani nam kuchukuliwa na Pompeo kwa kwa huo wadhifa wa Tillerson, ni suala ambalo hilo tu lilijulikana kwamba Tillerson angekaa hangeka kwa muda mrefu, kwa sababu ya jinsi ambavyo walikuwa wasikilizani na rais eh, Donald Trump kwa maswala kadhaa lakini tukirejea kwa huyu HR McMaster kwa kifupi, maanake watu wanataka kujua, no. huyu bwana alitokea wapi? mm -hmm. na kwamba jina hilo manake limekuwa likisikika, uh, ametokea wapi? ni kueleze msikilizaji kwa kifupi ni kwamba General HR McMaster ambaye kwa jina kamili ni Herbert Raymond McMaster aliteuliwa na Rais Trump kama mshauri wake wa maswala ya usalama wa kitaifa tarehe ishirini mwezi Februari mwaka uliopita na kuchukua nafasi ambayo iliachwa wazi na Michael Flynn ambaye kama unakumbuka Kamau alijiuzulu baada ya kuhudumu katika wadhifa huo kwa takriban mwezi mmoja peke yake. Na kabla ya kupata kazi hiyo McMaster ambaye ni jenerali wa kijeshi wa miraba mitatu alihudumu katika jeshi la Marekani kwa zaidi ya miongo mitatu. Na McMaster ambaye kwa sasa ni ana umri wa miaka hamsini na mitano ni mmoja wa maafisa wa kijeshi waliopata tuzo nyingi zaidi katika huduma yao. Na kumbuka kama kwamba hata mm -hmm. kabla ajakubali kuchukua wadhifa huo, wachambuzi wa mirengo yote ya kisiasa hapa Marekani walikubaliana kwamba McMaster no. alifaa sana kuchukua kazi hiyo kwa sababu ya tajriba yake aliyokuwa nayo, na Trump mwenyewe alisema akamsifu sana. Uh, kwamba alikuwa anaingia katika nafasi ambayo angeweza kutoa uh, kuonyesha umahiri mkubwa kwa sababu ya uzoefu wake mkubwa na kwamba angekuwa wa manufaa makubwa kwa taifa la Marekani. Na huyu ni bwana ambaye anafahamika sana kwa ushujaa wake katika vita vya Guba ambapo Marekani iliingilia kati Iraq iliposhambuliwa na ku, uh, ilipoishambulia Kuwait na kuanzisha operesheni ambayo iliitwa Operation Desert Storm na mwaka wa elfu tisa mia tisini na moja Kamau McMaster mm -hmm. aliongoza kikosi ambacho uh, kilikuwa na vifaru tisa na kikashambulia vifaru vingi sana vya jeshi la Iraq na hakuna hata kifaru kimoja cha Marekani kilichoweza kilicho, uh, kushambuliwa au kusambaratishwa na upande wa Iraq. Kwa hivyo kufuatana nayo sasa, jina la McMaster alikapata sifa kubwa sana ulimwenguni kote, hususan kwa sababu ya umaarufu mkubwa, kwa sababu ya ushujaa wake na kuangaziwa sana na vyombo vya habari vya habari katika maeneo yote duniani. mm -hmm. Na sasa hapo baadaye Uh, McMaster pia amehudumu katika uh, ile, ile iliitwa Operation Iraqi Freedom. Sasa unakumbuka, Iraq walikuja pia kupigana na Iran upande huo sasa wa Iraq, eh, Marekani ikaingilia, ikawa kwamba inasaidia upande wa Iraq. Na huyu ni bwana ambaye ametoa eh, hata kitabu eh, kitabu kinachojulikana kama Dereliction of Duty, yani kutoroka kazini, eh, kimekuwa maarufu sana hususan kwa sababu Eh, watu ambao wanapenda kusoma maswala ya hapa Marekani kuhusiana na jeshi, wamekinunua sana, na katika kipindi cha mwaka mmoja Kamau ambacho amehudumu kama, wame kama mshauri wa usalama wa ndani wa, wa Trump amekuwa akionekana kwamba ni mwenye ujasiri na no. Mara kwa mara. Mm -hmm. Amekuwa akitoa taarifa kwa waandishi wa habari, alafu akitokea pale anakataa kujibu maswali kwa waandishi wa habari, lakini anaonekana ukali sana Mm -hmm. Anaonyesha ukali sana mara nyingi wakati tukimtazama, eh, tuki huyu McMaster. Kwa hivyo unaona kwamba, uh, upande wa Tillerson kama ulivyoniuliza huyu, eh, kupitia ujumbe wa Twitter ndipo alieleza kwamba huyu bwana hayuko kazini. alipata taarifa kupitia ujumbe. Naam, nakumbuka kama uh, hii ni wiki ambayo nafikiri ulieleza haya, yeah. Ni wiki ambayo Trump pia ameendelea kukumbwa na mizozo ya kibinafsi. Kwa hivyo ni wiki ambayo uh, White House imekuwa na mambo mengi, ikiwa ni pamoja na wanawake wamejitokeza na kusema kwamba walikuwa ni wapenzi wa Trump eh, kama vile huyu Stormy Daniels na vile vile Karen McDougal na pia ameendelea kushinikizwa asimwachishe kazi kiongozi wa mashtaka maalum Robert Mula aliyechunguza ambaye anaendelea kuchunguza uwezekano wa Rusia kuingilia kati uchaguzi uh, ma, wa, wa Marekani wa, wa mwaka elfu mbili kumi na sita. Mambo mengi makubwa mm, sana yameendelea hapa wiki hii. Asante sana mwenzangu BMJ muridhi Profesa David Monda kutoka chuo kikuu cha New York vilevile vile, uh, mtayarishi wa kipindi hiki Mwamoyo Hamza, producer Aida Isa. Jina langu Harrison Kamau, nikikutakia wikendi njema kutoka hapa Washington DC, kwa heri ya kuonana.