Mpenzi msikilizaji, karibu kwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani, ambacho husikika kila siku saa tatu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya yes, sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu popote unapotusikiliza kupitia redio au hata kupitia livestream kwenye mtandao wetu wa Facebook katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu Harrison Kamau. Nam, leo kwa undani tunaanza na suala la kampuni ya mawasiliano ya Cambridge Analytica ambayo kupitia mtandao wa Facebook imehusishwa na kuingilia taarifa za watu takriban milioni hamsini pamoja na uchaguzi wa elfu mbili kumi na tatu mwaka uliopita nchini Kenya. Kando na madai hayo, kampuni hiyo pia imehusishwa kwenye uchaguzi wa Sri Lanka, Uingereza, Marekani, miongoni mwa masuala mengine. Baadhi ya madai dhidi ya Cambridge Analytica nchini Kenya ni kwamba ilishirikiana na chama tawala katika kueneza habari za uongo maarufu fake news, na kwenye baadhi ya mataifa ikafanya ushawishi wa kingono kwa kutumia wanawake. Ufichuzi huu umetolewa na mtandao wa habari wa Channel 4 kutoka Uingereza, ambapo wanahabari wamedai kukutana na wakuu wa Cambridge Analytica akiwemo mkurugenzi mkuu Alexander Nix aliyejigamba kuhusu kampuni yake ilivyotumia hongo pamoja na kunasa viongozi wa umma kwa kutumia makahaba kote kwenye mataifa tofauti ulimwenguni, Kenya mojawapo ya vikao, katika mojawapo ya vikao meneja wa tawi la kisiasa kwenye kampuni hiyo Mak Tanbull anaeleza jukumu la kampuni hiyo kwenye uchaguzi wa Kenya mwaka uliopita kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na shirika la habari la Reuters mapema leo. Kwa upande wa chama tawala cha Kenya cha Jubilee, kupitia naibu mwenyekiti David Murathe, kinasema kuwa kililipa Cambridge Analytica kufanya matangazo yake ya kampeni pamoja na kubuni nembo ya chama hicho. Basi kufuatia madai hayo, tunaungana naye George Njoroge, ambaye ni mtaalamu wa masuala ya mawasiliano ya kimitandao kwenye kampuni ya East Africa Data Handlers mjini Nairobi. Hebu tueleze, kampuni hii kabla ya ufichuzi huu, ilikuwa imechukuliwa vipi hasa barani Afrika? Ilikuwa well, ni kampuni ambayo ilikuwa imeheshimika sana kwa sababu imetumika uh, kwenye uchagu, kwenye kampeni za uchaguzi ambao ulipita hapa Nairobi, Kenya. So, watu ambao walishinda, Jubilee, chama cha Jubilee kiliyoshinda, kiliwatumia wale kama wataalamu wao wa kuanalyze data na kuwapatia kitu ambacho tunaita prediction. Hebu tueleze kidogo, kama mtaalam wa masuala haya ya kimitandao, inakuaje kwamba kampuni hii inalaumiwa kwamba pengine inaingilia ama iliweza kuingilia uchaguzi? Kuna namna ambavyo inaweza ikatoa ama ikabadilisha matokeo ya uchaguzi? Haina uwezo, bali ilikuwa na inafanya kitu ambayo inaitwa modeling, ama kufanya uh, maumbo ya kuona vile uchaguzi tokea hapa wale ambao walikuwa wanafanyia kazi information ambayo ingeweza kuwasaidia kujua namna wapiga kura wangepiga kura kulingana na behavior zao kwenye mtandao ama vile ambao wana behave wakitumia kompyuta ama vifaa, kama Facebook ama Twitter, mitandao ya kijamii. Hebu tuelezee kidogo, kampuni ya Facebook ilitumika, na kampuni hii ni kampuni tofauti na Facebook. Waliwezaji kuingia kwenye taarifa za watu binafsi ndani ya Facebook na kupata taarifa za watu ambazo walitumia kubashiri matokeo ya uchaguzi wao. Wanafanya uh, kitu ambayo wanajiita user testing, kwamba walitengeneza application ndogo ambayo waliwapa watu ambao wanaweza kuparticipate kwa kitu ambayo wanajiita poll kidogo ama maswali wanawauliza wale users. Na wanaka, walipokuwa wanauliza watu, waliwaambia watu waweze kuwapatia access ya Facebook yao, waweze kuwafikia marafiki zao. Walipopewa access, uh, within software, kuna kitu wanajiita uh. So wao waliwapa access kwa marafiki wao kwenye Facebook, na walipopewa ile access walivuta ama walichukua information zaidi ya ile walimwambilia mwenye aliwapa access kwamba watachukua So, walichukua more than ile information walitaka wali, wali, wali kupigua na walichukua personal information yao na wakachukua data ya marafiki zao ambao walitumia sasa kuget more data ya prediction ya uchaguzi. Kuna taarifa ambazo zilitolewa na mtandao wa habari wa Channel 4 na zinasema kwamba yeah, baadhi ya viongozi wa Cambridge Analytica walionekana wakisema kwamba walitumika katika uchaguzi wa Kenya kueneza habari za uongo, zile wanazosema fake news. Je, kampuni yeah, kama hii ama teknolojia ilitumika labda kubadili mambo ama matokeo ya uchaguzi? Awange kuwa wanatumika kubadili, bali waliweza kutumika kushawishi watu kwa kuwapa information ambayo sio ukweli. So kwa ile wewe unapata information ambayo inakushawishi inakuwa inakupa A different opinion kuliko ile ambayo ulikuwa nayo pengine kwa uh, mwanzo. Kama ile information ambayo umepewa haikuwa ukweli, bali inakuwa inakupotosha wewe kama mpiga kura. Na ilipokuwa ikifanya mambo haya yote, Facebook kama kampuni ambaye haiegemei upande wowote, ilijua kwamba mtandao wao unatumika kufanya mambo kama haya, kwa sababu kuna mataifa mengine kama Sri Lanka vile, Uingereza, Marekani ambayo pia amehusishwa na kampuni hii Facebook, walijua wao Facebook wanasema hawana information ambao hawakuwa na yeah, hawana information kuhusu ile data wow, ambayo iliibiwa na wao wenyewe, wamewaambia users wao ile information wao kujua inaibiwa, bali wao juu ya ile uh, uh, sema global access watu ambao wanapata information pale, imewapa ruhusa user ku mtum, mtumiaji wa, wa, wa teknolojia ile a make a decision ya kwamba yeye atampa mtu information wala atampa, so, ile ile ile ile choice ambayo watu wana make ndio ilibatilisha ili, ili access ya ile uh, information ambayo waliwapa wale watu. So, Facebook wanasema wao wenyewe hawakuwapa ruhusa na wakujua iliendelea ina, ina, in, bali wao wenyewe user mwenyewe ana ana right ya kuwanyima access watu wa Uh, ambao walichukua ile information. Wewe kama mtaalamu wa masuala haya ya kimitandao, kwa nini unafikiria licha ya kuwa kuna makampuni mengine mengi uh, kampuni hii ya Cambridge Analytical ndiyo inayotajwa kwenye chaguzi za mataifa tofauti na pia kwenye mambo tofauti tofauti kote ulimwenguni? Mbona kampuni hii? Well, inaweza kuwa kwanza, ni ushawishi, wanaweza kuwa ni watu ambao wana ushawishi mkubwa sana, so wanaweza kuwapata watu ya pili ni ambayo ni ya maana sana wao, kwa sababu wamepewa kazi hapa na pale na kule, imewapa um, uh, access kwamba wale wanafanya siasa wao wanaona hakuna haja ya kuanzia mtu mwingine, bali kwa sababu wao wametumika mahali fulani, bali tunaweza kuwatumia wale kama kama wataalamu wetu, so ili inafanya inafanya ikuwe rahisi wao wenyewe kuwa wanafanya ile kazi hiyo kwa kimombo ndo wanaita dominant player. kwa hiyo wao wenyewe wameweza kuwa dominant player kwa ile kwa ile eh, sekta na wameweza ku, kuendelea vizuri bila kuwa na watu ambao wanaweza kuwapinga bila shida yote. Ufichuzi sasa umetokea kwamba kampuni hii labda pengine ilitumika kushawishi wapiga kura na sio tu Kenya peke yake, bali hata hata pa Marekani na kwingineko. Unaona kama ufichuzi ule sasa unaweza ukatumika kwenye mahakama labda kwa walioshindwa ama ambao hawakutosheka kutafuta haki. Well, haina umuhimu wowote kwa kufanya uchaguzi, sioni inaweza kuwa na uzito mkubwa kwa kumake decision ya koti, bali cha muhimu ambacho kinaweza kuwa kinaonyeshwa sina kwenye kotini, mtu wowote akaenda kotini ni ile watu wanaita emotional influence, watu walisawishiwa emotionally ilikuwa ni njia ya ni halali ama sio halali, na kwa standard ya yes, kupiga kura, sijui kama emotional influence, ambayo mtu kupewa information ambayo si ya kweli ama kupawa information, kukuwa bombarded na information kila mahali huendapo na, na wewe unakuwa targeted directly na information kama, uh, mpiga kura ile inaweza kufanya ile decision ambayo ulibadilisha ulifanya inaweza kufanya wewe ukasema ulisawishiwa uli, uli vibaya ama ulipotoshwa. uli ile ni cha bali cha pili ku, upigaji kura wa mtu yeyote ni misiri mahali kwingi, kwa sababu sasa hawezi kusema kwamba watu wale ambao tulisawishi wale, wale wengi tulipiga kura hivi uh, na tungetaka kupiga vile. so it is a very, ni kitu ambacho ni ngumu sana kupata hivi ama ni vile mumeasikia mambo ya kampuni hiyo ya politika ambaye inadaiwa kuhusiana na maswala ya kisiasa na labda kuingilia uchaguzi nchini Kenya uliokwisha mwaka uliopita. Asante sana George Njoroge, kutoka East Africa Data Handlers td na mjini Nairobi. Na sasa hebu tujiandae kuingia kwenye sehemu ya pili ya kwa undani Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Karibu kwenye sehemu ya pili ya kwa Undani, ambapo tunaendelea kuangalia siasa za Kenya na hasa kwenye baraza la Seneti, ambapo maseneta wa vyama vya upinzani au muungano wa NASA wamedai kumwondoa seneta wa Bungoma Moses Wetangola kutoka wadhifa wa kiongozi wa walio wachache na nafasi yake ya kupendekezwa ichukuliwe na seneta wa Siaya James Orengo. Haya yanajiri siku chache tu baada ya kiongozi wa upinzani wa NASA wa Raila Odinga kukutana na Rais Uhuru Kenyatta na kuahidi kushirikiana katika kuponya taifa kutokana na vidonda vya kisiasa. Kuanzia hapo, migawanyiko tofauti imeanza kujitokeza na hasa miongoni mwa waliokuwa viongozi wa NASA akiwemo Wetang'ula. Basi kutokana na mambo yanayoendelea na yaliyojiri mapema leo katika baraza la Seneti, mwenzangu Kennedy Wandera amezungumza na mtaalamu wa maswala ya kisiasa Ben Ford na huyu hapa anaeleza mambo yalivyo kwenye baraza hilo la Senate nchini Kenya. Ben, umesikiliza haya ambayo yanaendelea nchini Kenya kwenye bunge la Seneti, kuondolewa hmm kwa Moses Masika Wetangula. Je, kuondolewa kwake kuna ishara gani kwa siasa za upinzani? ni jambo la kushutusha sana kumwona, kuwaona viongozi vinara wa, cha wa muungano wa NASA wakiongea katika wa sauti tofauti tofauti hivi jana tulimwona mheshimiwa Kalonzo akisema ya kwamba ameongea na kinara mwenza ambaye ni kiongozi bwana Raila Odinga, akisema ya kwamba wamekubaliana wote kama summit, ya kwamba watamwondoa wata bwana Wetangula katika hii shida ambayo ilimkumba. Lakini wakati tumeona wa senators ambao wamekuwa na mkutano leo asubuhi wa kwa ujumla wakimwondoa bwana Wetangula kama kiongozi wa, wa walio wachache katika bunge la seneti. Na hili ni jambo ambalo linatilia dosari kubwa sana, linatilia doa muungano wa NASA kwa sababu viongozi wa NASA yafaa waongee kwa sauti moja, na waweze kuongea na wale wa bunge au wale seneta ambao wako chini yao lakini kama viongozi wanaongea kwa sauti nyingine na wabunge wanafanya yale ambayo yako tofauti sana na na yale ambayo wamekubaliana na viongozi wao, then tunaona ya kwamba kuna tofauti sana ya uongozi au kuna shida ya uongozi uh, katika muungano huu uh, muungano wa NASA na haya yote ukijumuisha makosa ambayo yanazidi kuonekana na vita za vuta ni kuvute katika muungano huu Unaona ya kwamba ni mama ambayo hayawezi kuendeleza au wezi kufanya uh, muungano wa NASA usimame. Uh, chama cha cha ODM kishaonyesha uh, uh, uh, nia yake ya kufanya kazi na na chama cha Jubilii na tayari wamesema ya kwamba wataunga mkono uh, uh, the four gender, agenda ya, ya Jubilii ambayo Jubilii ilisema inataka ihakikisha ya kwamba hizo ajenda zimekuwa limeweza kutimizwa. Sasa upande wa upinzani utabaki ukiwa hauna nguvu sana, kwa vile uh, Mheshimiwa Raila Odinga ndiye amekuwa kigezo, ndiye amekuwa uh, mtu mwenye umaarufu ambaye anaweza endeleza azma ya upinzani. Sasa kutoweka kwake kunawacha upinzani katika hali tete, hali ambayo haiwezi kwa uhakika kuwa na msimamo mzuri au kuwa na upinzani wenye nguvu wa kuiweka serikali iliyoko mamlakani katika hali ya kuhakikisha ya, ya, ya kwamba wametimiza ahadi ambazo walipeana kwa Wakenya. Na uh, yeah. Unapoangalia uh, yale yanayotamkwa na maseneta hao wanaeleza kwamba hamna uongozi kabisa kutoka kwa seneta wet, uh, Wetangula. Je, unahisi kwamba maseneta hawa wamekatishwa tamaa na jinsi alivyokuwa akienenda huyu seneta wa Wetangula. Uh, kwa maoni yangu naona ya kwamba huu ni si ukweli haswa, so ya kwamba ndio wame, wamekosa imani na uongozi wa Mheshimiwa Wetangula lakini huyu ni oh, amekuwa nao kwa miaka mitano iliyopita. Imekuwaje wakati huu ambapo mheshimiwa uh, Raila Odinga anakutana na na rais Uhuru Kenyatta, wanaongea wanakubaliana, then tumekuwa na hali ya te, te, tetesi katika uh, muungano wa NASA, na kutokana na kutokana uh, na mkutano wa bwana Raila na rais Uhuru Kenyatta ndio tumeona sasa mambo kama haya yakitokelezea, mambo kama haya yakianza kuchukua mkondo fulani ambao wakenya wengi hawakutarajia, kwa sababu wakenya walitarajia kwamba Raila wakati ameenda kukutana na mheshimiwa Uhuru Kenyatta, anakutana na yeye kwa niaba ya viongozi wote na wafuasi wa NASA, lakini kujiondoa kwa viongozi fulani wa NASA ambao wana, wa, wanahisi ya kwamba bwana Raila Odinga amewa hakuwakilisha ha ha ha ha ha ha matakwa yao na kwamba bwana Raila Odinga amekuwa akikutana au amekuwa kwa maongezo na, na rais Uhuru Kenyatta bila wao kujua. Ndiyo sababu inaleta sasa hali ya, ya, ya, ya, ya shikemshike katika muungano wa NASA. Lakini kwa wao kusema ya kwamba mheshimiwa amekosa imani kwa sasa hivi na mheshimiwa Uh, Mheshimiwa Wetangula, ile hali wamefanya naye kazi kwa miaka mitano iliyopita, hiyo ni e, kwa mi, u, u, kulingana na mimi mwenyewe naona ya kwamba huo ni unafiki uh, wa kisiasa ambao wanajaribu tu kusema ili bwana Wetangula aonekane kuwa ni mbaya, lakini hii ni, inaonyesha nyufa kubwa ambayo iko katika muungano wa, wa Ah, basi mambo ndivyo yanavyoendelea, na labda kidogo nikundokezee kwamba chama cha ODM ndani ya muungano wa NASA kinao maseneta ishirini. ANC uh, kina maseneta watatu, Wiper watatu, na vilevile vile, Ford Kenya ambacho ni cha Wetangula kina mmoja. Lakini sasa hali hii inamwacha uh, Moses Wetangula akiwa wapi? Eh, kama tumeona ya kwamba kiongozi wa NASA ambaye ni Administrative Secretary bwana Norman Magaya ameweza kuandikia barua Speaker wa Senate, akisema ya kwamba uh, anawasilisha ana, ana, ana ujumbe wa summit wa viongozi wa NASA ya kwamba mheshimiwa Wetangula aendelee kuwa uh, mwenye kiongozi wa wachache katika Senate, lakini uh, sioni ya kwamba hiyo barua au huo waraka wa bwana uh, Norman Magaya utatiliwa maanani, kwa sababu viongozi tayari wa NASA, viongozi wa Senate, wabunge wa NASA kwenye Senate washachukua msimamo na huo msimamo, kwa maoni uh, yangu, naona ya kwamba spika atautekeleza hii kama spika atatekeleza um, uh, uamuzi wa, wa bunge katika senate tayari, naambiwa sene. tayari naambiwa ametekeleza, amekataa barua aliyotuma huyu Norman Magai, yeah. Kama amekataa hiyo barua, then inamaanisha ya kwamba bwana Wetangula atabaki kuwa senator wa kawaida, atakuwa tu kama senator mwingine, ya in addition ya yeye kuwa kiongozi wa chama cha Ford Kenya, na hiyo sasa inamnyang'anya mamlaka mengine kwa sababu cheo au kiti cha kiongozi wa walio wachache kinaweza linganishwa na, na na kiti cha, cha cha cha waziri, kwa sababu huyu ni mtu ambaye anakuja na na vyombo vya, vya serikali, vitu ambavyo vinahitajika kuwa katika ofisi yake ili aweze kutekeleza wajibu wake. Sasa haya yote, hii yote itachukuliwa na itakuwa vigumu sana sasa Bwana wetengu la ku, kuendelea ku, ku, kufanya kazi vile alivyozoea kwa sababu bunge lilopita alikuwa kiongozi wa walio wachache, huku mbeleni alikuwa waziri. Sasa inamuweka katika hali ya mtu seneta tu wa kawaida kama seneta wengine, na itamnyang'anya umaarufu kwanza, kwa sababu hatakuwa anatumia rasilimali za serikali kama gari uh, alikuwa yani na gari la serikali ambalo linawekwa mafuta na serikali alikuwa na ofisi yake ilikuwa kubwa kuliko senetas wengine. Alikuwa na wafanyakazi wale wasaidizi wake walikuwa wengi. Kulikuwa na ofisi yake ilikuwa mpaka na, na, kiongozi wa research mtu wa kufanya utafiti uh, na miongoni mwa mambo mengine. So tunaona ya kwamba, uh, kunyang'anywa kwake katika wadhifa huo pia unamwondolea vitu mingi za muhimu ambavyo vilikuwa vinakuja na hiyo ofisi haya. Wandera ume, nimesikia vizuri kabisa Benford akisema kwamba sasa seneta wetangu la kuna mambo mengi ambayo anatarajiwa kwamba yataondoka katika maisha yake ya usenate, tangu kulipokuwa na mazungumzo baina ya kiongozi wa upinzani Raila Odinga na Rais Uhuru Kenyatta, kando na kwenye baraza la Senate katika siasa za Kenya na za vyama kwa ujumla Ime, hali imekuwaje? Naam, jinsi ulivyoeleza Harizon, tangia uh, rais Kenyatta aweze kukutana na uh, Raila Odinga na kuweza kufanya mazungumzo na kutangaza kwa umma kwamba watashirikiana Uh, hawa viongozi wa upinzani Msali ya Mdavadi, tangu la huyu na Kadonzo Msioka wameonekana kuchukua misimamo tofauti sana. Kwanza walieleza kwamba hawakukufisha katika mazungumzo hayo, na hivyo basi hawafahamu kile kilichojiri kati yao na rais ais kati ya Raila Odinga na rais Kenyatta, na vilevile baadaye kukutana katika mkutanoao wa kilele, viongozi hawa vinara hao wanne wa NASA na walipokutana wakaelewana kwamba kila chama kitaenda kufanya mkutano wa kilele wa baraza lake la viongozi kuweza kupata suluhu. Na chama cha ODM ndicho kilichokuwa cha kwanza siku hiyo, siku iliyofuata, na wakapata wakafka, wabunge na vilevile viongozi vile wote wa chama hicho wakasisitiza kwamba wa me, uh, Odinga ameweza kuwaeleza kilichojiri uh, kilicho kati yake na Rais Kenyatta na wanaidhinisha uh, wana mazungumzo hayo na kusisitiza kwamba Odinga asiendelee kusikiza sauti za watu ambao wanataka kuungwa mkono katika siasa za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Lakini sasa leo imekuwa sasa azamu ya vyama hivi vingine odi, uh, kurari, uh, Ford Kenya. Uh, waipa na vilevile vile, eh, eh, ANC cha Musalia Mudavadi na wakasisitiza kwamba mazungumzo ni muhimu, lakini kuwepo na, na, na mazungumzo ambayo hayatavunja muungano wa NASA upinzani. E, yawe mazungumzo ambayo yatawaleta wengine pamoja, lakini si kuvunja uh, nyumba ya upinzani. Lakini sasa pia yana mazungumzo haya, uh, mikutano hii inajiri wakati uh, Moses Wetangula ameweza me, kuvuliwa uh, uongozi katika uh, bunge la seneti na uh, nc Ford Kenya uh, chama anachokiongoza Wetangula uh, za kwamba sasa kitaanza kitaungana ku, ku, na hivi vyama vingine Ford Kenya kitakuwa pamoja na ANC, pamoja na uh, na Wiper Democratic Movement um, huyu uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, Uh, Kalonzo Musioka kwa hivyo inaonyesha kwamba sasa wanaanza kuchukua misimamo okay, ile ya kutotaka ODM iwe katika mazungumzo hayo. Lakini kupitia ujumbe katika uh, mtandao wa Twitter ODM imesiki, chama hicho kimesisitiza kwamba kipo katika muungano wa NASA kudumu na hivyo basi, hamna yeyote aliyefanikisha juhudi za kuwepo muungano huo. Na, sasa hii hmm, inaonesha kwamba huenda ikaleta mfarakano zaidi katika nyumba ya upinzani, lakini Odinga ameonekana kueleza kwamba hajui kile kilichojiri katika seneti, na hivyo basi tunataraji kwamba huenda pakawa na mkutano hapo kesho wa kilele summit ya NASA kuweza kuzungumza. Sasa hatujui iwapo wa uamuzi huu utabatilishwa au la, lakini kwenye ulingo wa kisiasa wa ndera, kwa nyakati ama siku ambazo zimepita tangu viongozi hao wawili wakutane hali ama taswira ya kisiasa miongoni mwa wananchi wa kawaida imekuwaje katika maisha ya kila siku? Naam, uh, kukutana kwa rais Kenyatta na Odinga kumeleta utulivu mkubwa ambao wa haujawahi kushuhudiwa katika uh, hapa nchini kwa uh, miaka ya nyuma. Maanake kumekuwa siasa kila wakati siasa, na hata kupitia mitandao ya kijamii kumekuwa na watu wakilimbikiziana matusi ya ukabila eh? lakini sasa tangu kuwepo na mazungumzo kati ya rais Kenyatta na Odinga ile hali joto ya kisiasa nchini Kenya imepungua sana uh -huh. Na sasa sasa ni siasa zimerejea tu katika nyumba ya upinzani, lakini ile minongono iliyokuwepo ya kisiasa, hisia kali, hamna sasa. Maanake sasa kila mtu anafanya, watu wamerejea katika kazi zao za kawaida, na shilingi ya Kenya sasa imeanza kupata udhibiti wa aina yake. Nashukuru sana kwa muda wako, Kennedy Wandera ukiwa Nairobi, vile, vile Ben Ford ambaye ni mchambuzi wa maswala ya kisiasa, George Njoroge, mtaalam wa maswala ya kimitandao kutoka kampuni ya East Africa Data Handlers, kutoka hapa Washington, jina langu Harrison Kamau, bila kumsahau mtayarishi Abdishakur Abdi Abud na mwelekezi Saida Hamdun, nikikutakia usiku mwanana popote ulipo, kutoka Washington DC. Nam ni mimi mtangazaji wako Hadija Riyami, ambaye nimekuletea marudio ya kipindi cha kwa undani, nikikuaga hadi wiki ijayo, na kuacha na kibao Sikomi, ambacho kimeimbwa na mwanamuziki mashuhuri Diamond Platnumz. Ndo je suna jongea bila nenda hapo mbali sijui kantafika sababu natembea iliposikia gabari yakisifika nkakesha na ngojea akabariki jalali nami nkawika muziki nkaotea ile pumpa kamaka ikatandia kabongo muziki kumbe mapenzi hayataki haraka ni kama tango na tatu chongia wenzangu kauza na kujitia kitandani, mjuzi eti nataka fukuza paka badala ya mbwa nikafuga mbuzi. Wivu kanifanya mm, kagombana na marafiki ukovina, mama akiniambia siambiliki, moyo kanambia na sipu. Sasa mapenzi basi, ila nang'ang'ania, najaribu kuipinga nafsi, esmana nanambia Mdogo wangu, mapenzi basi, ila nang'ang'ania, nikiumizwa na huyu kesho na wengine na sikomi, sikomi, sikomi, julisa sikomi, sikomi, sikomi mon. sikomi,