Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31, na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo, mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. nam msomaji wako ni mimi BMJ Muridhi. Karibu. Kiongozi mkuu wa kanisa la Katoliki Papa Francis amewashauri vijana duniani kote kuendelea kutetea masuala wanayoyaamini na kutokubali sauti zao kudidimizwa. Akizungumza wakati wa ibada ya Jumapili ya Matawi Palm Sunday iliyofanyika kwenye ukumbi wa St Peter's Square mjini Vatican, Papa Francis amewataka vijana kupaza sauti zao hadi wasikike. Kauli yake imejiri siku moja tu baada ya maandamano makubwa kufanyika ulimwenguni kote jana Jumamosi, kuishinikiza Marekani kuunda sheria zinazodhibiti umiliki wa bunduki hatari. Hata hivyo, kiongozi huyo wa kanisa Katoliki hakutaja maandamano hayo moja kwa moja, lakini amesema ni wajibu wa vijana kutonyamazia maswala wanayoyaamini. Ibada ya Palm Sunday huashiria kuingia kwa Yesu Kristo kwa ujasiri mjini Jerusalemu zaidi ya miaka elfu mbili iliyopita na mwanzo wa wiki takatifu ya Pasaka kwa Wakristo. Jumapili ya matawi wiki hii imeadhimishwa pamoja na siku ya vijana duniani. Ajali mbaya barabarani imewaua takriban watu 21 nchini Msumbiji leo jumapili na kuwajeruhi wengine thelathini baada ya gari moja kufyeka umati wa watu waliokuwa wakihudhuria karamu. Vyombo vya habari nchini mjini Msubiji vimeripoti kwamba kwa ajali hiyo ilitokea katika eneo la Cabral. Afisa mmoja wa polisi Paulo Langa amenukuliwa na gazeti la Opai akisema kwamba dereva wa gari hilo alishindwa kulidhibiti kabla ya ajali hiyo kutokea. Mashahidi walisema kwamba dereva huyo alikuwa anaendesha gari lake kwa kasi, labda akiwahepa polisi na kwamba huenda alikuwa ni mlevi. Ajali za barabarani nchini Msumbiji zimeripotiwa kuongezeka katika siku za karibuni, huku angalau watu watatu wakiuawa katika ajali kama hizo kila siku. Bomu la kwenye gari limelipuka hii leo kwenye kituo cha kukaguliwa magari karibu na makao ya rais wa Somalia mjini Mogadishu. Angalau mtu mmoja ameuawa kufuatia mlipuko huo ambao uliwacha wingu kubwa la moshi katika eneo la tukio, kwa mujibu wa walioshuhudia tukio hilo. Kituo hicho cha kukagua magari kiko karibu na wizara ya usalama wa ndani, makao makuu ya polisi wa trafiki, bunge na ikulu ya rais. Mapema leo bunge, eh, bomu lingine la kwenye gari lililipuka nje kidogo ya mji mkuu wa Mogadishu. Milipuko hiyo inajiri siku tatu tu baada ya takriban watu kumi na wanne kuuawa wakati gari lilojaa vilipuzi lilipolipuka mjini Mogadishu siku ya Alhamisi wiki hii, nje ya hoteli itwayo Welehie ambayo hutembelewa sana na wanasiasa na wafanyabiashara. Kundi la kigaidi la Alshabab limekuwa likitekeleza mashambulizi kama hayo katika siku za hivi karibuni. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Jeshi la Cameroon limewataka wapiganaji kadhaa wa kundi la, limewakamata wapiganaji kadhaa wa kundi la waasi wa Boko Haram pamoja na wanawake ishirini na watano waliokuwa wakishirikiana nao ya kujaribu kuingiza chakula na silaha kupitia mpaka wa Cameroon na Nigeria. Kamanda wa kikosi cha Rapid Intervention Batalion Alfa Aluban Tuopo amesema kwamba watu 31 wamekamatwa wakijaribu kuingiza silaha na chakula, dawa na vifaa vingine vidogo vidogo nchini Nigeria. Kamanda huyo amesema kwamba wakati mwingine washukiwa hao huwatumia watoto kuvusha bidhaa na vifaa hivyo, huku wakidai kwamba wanaenda kuuza chakula na kununua bidhaa za kujikimu. Wengi wa wanawake waliokamatwa wamesema kwamba mabwana wao ni wapiganaji nchini Nigeria. Na rais aliyeng'olewa madarakani wa Catalonia Charles Puigdemont amekamatwa hivi leo mjini nchini Ujerumani alipokuwa akivuka mpaka kutoka Denmark. Haya ni kwa mujibu wa polisi wa Ujerumani. Wakili wa Pugmont, John Alonso Cavela, amethibitisha ha, habari hizo kupitia ujumbe wa Twitter na kuongeza kwamba mteja wake alikuwa akielekea Ubelgiji wakati alipokamatwa. Election. Karibu mpenzi msikilizaji wa kipindi kingine cha salamu na muziki. Kama kawaida, hii ni Jumapili msikilizaji, nimekusha jaa tele hapa studio kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari, ungana nami basi kwenye salamu zako za siku ya Jumapili. ndao anekuchoma salamu zako kwa njia ya barua pepe. Unapenda salamu zako ziende kwake hawa wa Hafidhu huku msahau Filbert Kenshambi Mbaga, Karimu Bonifas Stephen au baba Sirapia Sengeka wa Sengeka na mke wako mpenzi, unasema huyu anaitwa Elizabeth Daniel na wanao Neema, Lucy, Matha Daniel. Wote hawo wanapatikana Ilula Majengo, Magu kule Mwanza. Ujumbe unawaambia Mungu atuepushe na watu wasiojulikana nchini Tanzania. Haya, ujumbe maridhao umefika kabisa huo msikilizaji. Basi kutoka kwake Nyanda Pastori nalekea hadi kwako Juma Idi Isa, Juma Idi Isa ukiwa kule Shinyanga Tanzania, unapenda salamu zako za jumapili ya leo. Kwanza kabisa unasema kwa mtangazaji wa kipindi nakupa shukrani sana, ndugu yangu. Basi unapenda salamu zako ziende kwanza, unasema kwa Filemoni Mutabilwa na mchana wa mchana wakiwa kule Morogoro. Umemkumbuka pia Bob Rich na familia yake wakiwa maendeleo Kemp Babati, huku msahau mzee Idi Isa Kimolo au almaarufu mzee Mkenya, unasema yuko kule Masawi Kondoa. Umemkumbuka Omari Maguo au mkulima maarufu wa vitunguu akiwa Mnenia kule Kondoa, unasema huku msahau Eric Masawe akiwa Kariakoo, Dar es Salaam pia amemkumbuka Sayenda Mabula akiwa Simiu, Elisha Mazoya Omanza, Mpemba, wa Mwanza, mwalimu Kennedi Mpemba akiwa Kahama, Exaudi Maciao, Zakaria Demfo, Ester Masho Mashow, Raymond Simbo Masawe pia, huku msahau Edward Kabamba, Salehe Mpungi akiwa Soweto Moshi. Amemkumbuka vilevile si Makagaruki wa Kahama, Tanzania zamuni yako pii P. John ukiwa pale Dar es Salaam Tanzania, pale salamu zako zimfikia Lulu Mariat akiwa Dar es Salaam, msawada yako mpenzi p mwngilo anasema akiwa jini Dar es Salaam, hali kadhalika kwa zunfi, mariat, daresi, kompenzi, nasema, gini, daresi, bibi yako mpenzi Onike akiwa kule maeneo ya wapi, ni maeneo ya Tanga. Msahau asmja msao pia kisakasiwa na Hamisi wakiwa Dodoma, Tanga na Dar es Salaam, makubuka Bravo Franco akiwa Dar es Salaam huku msahau vyivi unasema huyu ni captain Francis akiwa dar es Salam. Wamekumbuka James Talbot akiwa dar es Salam. E, basi moja kwa moja utupata kibao cha muziki, ni kijana kutoka nchini Tanzania anayebukia hivi sasa, anaitwa Chris Charles, anakuja na kitu chake na kukataa Stay away from me blada, mimi natafuta fedha kuendelea. We kubwabwaja weni domo chemba chemba, na unapenda kuperemba kwa mitaa maneno nao yasenda Ibala leo na kupenga na kukata umemazoea, ndo mwanzo wa gadau, kisa nikopea niga unaletea jao limoshobukea nikajua weni mdau Umena potea, nana ishi, na nyang'au. Forget about me, wenda ni wala si kufagili, yeah la bubu wa kukunjiana na kukata, ushe kuharibiana na kukata na ukisema visivyo na maana na kukata. Yeah, yeah, yeah, yeah, una maneno ya choni? eti mimi ni nani? unatamani niwe chini. Asante sana, ni Chris Charles huyu na kitu chake na kukataa kutoka kule nchini Tanzania. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tunaendelea na salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Zamuni yake Naili Siobelwa wa Life Unity anapenda salamu zako kutoka kule Tukuyu, Mbeya ziende kwake Boaz Karanje akumsema yuko wapi, na Zer mwa Kipembe Lusajo Mwamloka, Emmanuel Ntobi na Mwandu John au J akiwa Mwanza. Zamuni yako JJ Mashiga unapenda salamu zako ziende kwake Jose Mosha au Zungu Boy huku Msaa unasema Lusekelo Bato na Bukuku, pia mkumbuka Noa Kapindo kupenda kumsahau Notabane Mwakamala, umemkumbuka pia Tomas Wadox e Sandu Tara wa Chunya na pia unamkumbuka Shuku Mwatulo. Ujumbe unawambia kuishi kwingi ni kuona mengi, hali kadhalika. Kweli kabisa. Moja kwa moja basi nakutana naye Jeoffrey Njereka kwa njia ya barua pepe, anasema yeye ndio bingwa wa salamu kulembea Tanzania. Haya, Salamu zako unapenda ziake Basil Njereka, ukosa Isaac Njereka, Flavian Teve akiwa mko Juni Songwe, Filbert Njereka na Fadhili Njereka na pira pia kumbuka Florina Sanga na chidi chidi Chitenda wakiwa Dar es Salam. Wewe ni zamu yako nani? Jeiba ukiwa wapi? Dar es Salam, unasema Benson Nziku akiwa Dar es Salam, uh, Joseph Miroro, Rebeka Komboka wakeroka kule Kenya, nchi jirani na unasema Juma James akiwa mjini dar es Salaam. Ujumbe unaambia ujumbe ni kwamba upatapo, usipoziba ufa utajenga okay, ukuta okay. haya moja kwa moja basi, zamuni yake nani? Lucas Alberto, Lucas Alberto unasema kwanza kabisa unapenezele kwa mtangazaji wa kipindi kwa niaba ya wenzangu au nasema asante sana pia. Huku Lucas unapenda kumkumbuka Dar es Salaam kule ni Eric Masawe, Hukumsaa Rutaiwa, Busisi Isaac, Petro Hengo, John Filibert, Jonathan Nkienshambi, Saidi Musa na Elias Shiguta. E, zamuni yake Jane Philip, unasema Jane Philip unapenda salamu zako akiwa kule Dubai, dubaizkake fikiri Dario Gakala Basila binti wa Kimario, huku msahau, unasema Chemba James, pia amemkumbuka choma wa choma pda, pia kumsahau Michael Lucas, pia amemkumbuka Peter John, huku msahau, unasema John J. J. Kamoga, pia amemkumbuka Suleiman, Suleiman Lucas na Amos Lucas, unasema hawa wote wakiwa kule Kiita ujumbe unawaambia jamani, tumshukuru Mungu siku zote za maisha yetu. Naam msikilizaji, basi baada ya kupata salamu hizo, ni wakati wa kupata kibao kingine cha muziki maridhawa kabisa. Msikilizaji, tuelekea mpaka nchini Nigeria kwa wataalamu wengine pale, ni Tekno. Msikilizaji, hawa nakili chao Dayana. Sikiliza mambo oh, oh. Asante sana Tekno na kitu hicho, Diana kitu maridhawa kabisa, kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kipindi ni salamu na muziki. Zamu yake James C. Jibo, akipenda kutoka kule Tanga na pesa saam zake za kwake. Bulemo hakumsahau anasema Frida. Chris akiwa Dar es Salaam, kefa foro amemkumbuka vilevile. Mtukula odinga hakumsahau anasema nema. Amemkumbuka pia Rajabu Zilamula hakumsahau anasema resti amemkumbuka vivile. Sia Telesori Maselemado Valentin anasema Mahagama, huyo akiwa Dar es Salaam. Amemkumbuka Victor hakumsahau anasema vilu vilu pia vilu. Amemkumbuka Zaina Yahya hali kadhalika, anamkumbuka Debi Donald Torimo, Jasmin na Sada Majuva, wote anawambia tukumbukane. Zamuni yako wewe Chacha film. Chacha Filemoni kiwa Dar es nam. Salam salamu zako na mpenzi wake simpolaniasi chacha umemkumbuka Ana Lema hukumsahau. Pendo Ntiriku... Ntirukigwa hukumsahau, hali kadhalika huyu unasema Tina Daniel rafiki yako mkubwa sana. Unasema pili, unamkumbuka vivili Ali Mwakitalima hukumsahau. Esther J pia amemkumbuka Fatuma Kombe. Uh, huku msaa vile vile unasema Bi Jake Chimbi yangu akiwa Dar es Salaam, huku msaa unasema huyu mtaalamu fundi mtaalamu si mwingine unamwita huyu Pascal Ngitu akiwa Sinza Dar es Salaam, umemkumbuka vile vile Alfred Mbiopio na huku msaa unasema kiongozi wako na rafiki yako mkubwa Faris Magesa akiwa jijini Dar es Salaam zauni yake huyu Asia Msangi penda salamu zake ziende kwake Omari Kikulacho, umemkumbuka vilevile Paul Nkane, unapenda huku msahau rafiki yako mpenzi Dani Msangi, umemkumbuka vilevile Antonita ume unamwona aka mama Mashauzi, huku msahau Serafini amkumbuka Dora hali kadhalika Alexis unamkumbuka vilevile Upendo bila kumsahau Keswigo Mwa Kijanga pia amemkumbuka Paul Kasange hukupenda kumsahau Bi Juliana Mukasa, Bi Matembezi huyu unamwita unasema. Pia memkumbuka Violet Athmani, Melkisedek Gegetu, Tekla Kasuga, Shuna Mite huku hukumsahau. Vilevile unasema Sara akiwa Dares Salam amemkumbuka hali kadhalika Joel bila kumsahau Elhoria Matilia akiwa jijini Dares Salam. Unasema huyu Mr Bigi haya kutoka pale Dar es Salaam. Basi nikikamilisha salamu hizi, kabla ya kukamilisha kiombo kingine cha muziki e, na kamata kadi yake mbotolo mwangina masomo mkumbuka John Zegera Kavirondo Mzungerwa, huku msahau vilevile Sudi Kavironjo Rashid mwemkumbuka Sophie Jerion J Mhagama, wanasema huja msawa akiwa Dar es Salaam, pamemkumbuka mama wa mahesabu anasema huyu Lillian Nyamizi, huku msahau Teresa Mpate, amemkumbuka vilevile Teddy huku msahau naye Godfrey Ngonyani anamkumbuka vilevile Victor Jane Matinde Kanga pia amemkumbuka Vivian Charles Lazaro Mwataji vya Robert wakiwa Dar es Salaam anapenda kumkumbuka mtaalam Celestin Masalamado akiwa Dar es Salaam Robert na Neema pia huku msahau Lilian Louis very nice Peter na Louis Louis wote hao wakiwa jijini Dar es Salaam. Basi moja kwa moja unasema na unawakumbuka hawa wote, unawaambia wana Forodhani hawa wa zamani, tusisahauliane, tuendelee kukumbukana na kufikia hapa msikilizaji, ndio tunakamilisha salamu na muziki kwa siku ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Jina langu ni Sunday Shomari na kutakieni wote Jumapili njema, na nawaaga na kitu kimoja safi kabisa, sadakta kimetulia Jumapili kama hii, msikilizaji, kinaitwa Love, hicho msikilizaji, kutoka kwake Wizboy. Pata vitu msikilizaji, na kwa heri. wanaondoka hapo chini kwa chini, wanamziki hao, kama ulivyosikia kutoka kwa mwenzangu Sandy Shomari wanakuambia Lori Chaitis wakizungumza ama wakiimba hapo kwa lugha ya Kifaransa. Usikose kusikiliza kipindi cha salamu na muziki ambacho hukujia kila siku ya Jumapili katika e, matangazo yetu ya jioni saa kumi na mbili na nusu saa za Afrika mash, eh, ya kati na saa moja unusu saa za Afrika mashariki, na kabla hatujafunga matangazo haya basi, eh, mimi hapa BMJ mridhi na kusomea muktasari wa habari. Matokeo ya awali ya uchaguzi wa maseneta nchini Ivory Coast yanaashiria kwamba muungano wa vyama vya kisiasa unaotawala nchini humo utakuwa na wingi wa viti kwenye seneti eh, hali ambayo itampa nguvu zaidi rais wa sasa Alasan Watara. Hayo ni kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Kiongozi mkuu wa kanisa la Katoliki Papa Francis amewashauri vijana duniani kote kuendelea kutetea maswala wanayoyaamini na kutokubali sauti zao kudidimizwa. Akizungumza wakati wa ibada ya jumapili ya matawi palm sunday, iliyofanyika kwenye ukumbi wa st peters square, mjini Vatican, papa Francis amewataka vijana kupaza sauti zao hadi wasikike. Wa ajali mbaya ya barabarani imewaua takriban watu 21 nchini Msubiji leo Jumapili, na kuwajeruhi wengine 30 baada ya gari moja kufyeka umati wa watu waliokuwa wakihudhuria karamu Bomu la kwenye gari limelipuka hii leo kwenye kituo cha kukaguliwa magari karibu na makao ya rais wa Somalia mjini Mogadishu. Angalau mtu mmoja ameuawa kufuatia mlipuko huo ambao uliwacha wingu kubwa la moshi katika eneo la tukio, kwa mujibu wa walioshuhudia tukio hilo. Na jeshi la Cameroon limewakamata wapiganaji kadhaa wa kundi la waasi wa Boko Haram pamoja na wanawake 25 waliokuwa wanashirikiana nao wakijaribu kuingiza chakula na silaha kupitia mpaka wa Cameroon na Nigeria. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.