Kutoka studio 15, hii ni VOA Express Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa juma tatu, ambapo kwa kweli tumechangamka kuwa nawe tena kwenye VOA Express tarehe 26 mwezi wa tatu na mwaka ni wa 2018. Jina langu Harizon Kamau, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, pamoja tunawakaribisha katika VOA Express, ili uweze kusikia yale ambayo tumekuandalia alasiri ya leo, ambapo tutagusa masuala mbalimbali ikiwemo habari muhimu za dunia, hali kadhalika burudani ya ya muziki huwa ikosi ndani ya VOA Express kuanzia Tanzania kuelekea DRC hadi nchini Kenya, ambapo tetesi zinasema kwamba yule aliyejitangaza kiongozi wa vuguvugu vugu la National Resistance Movement Miguna Miguna aliyeondolewa uh, nchini na kupelekwa Canada, sasa inasemekana kwamba ni kama amerejea nchini Kenya, lakini kwa dakika kadhaa tutaangalia swala hilo kwa kina. Hali kadhalika basi, huko nchini DRC, jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, wale vijana wa Lucha wamefanya maandamano makubwa. Nini hasa wanachodai? sisi kama Lucha tulikuja kuandamana leo kwa sababu ya kwanza, Kabila atoke kwanza, kisha tutafanya uchaguzi uzuri Kabila akishatoka kwenye madaraka. Haya, umesikia mambo ya DRC yanavyokwenda namna hiyo. Na, na hivi tunavyozungumza yule mwenzetu Salehe Mwana Milongo yuko mjini New York kuhudhuria kikao cha Umoja wa Mataifa kinachozungumzia suala hili la hali ya usalama pamoja na uchaguzi nchini DRC. Na hivi sasa basi tuende kwake uh, Kennedy Wandera kutoka mjini Nairobi, Kenya, kutupasha kile kinachozungumziwa hivi sasa kuhusiana na Miguna Miguna. Miguna kwako, kwa Wandera na Mkamiti na Harizon, taarifa tulizo nazo ni kwamba Miguna Miguna wakili wa upinzani tayari amewasili na Nairobi aa, katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta, na kile kinachoendelea sasa ni kwamba viongozi wa serikali ya Kenya katika idara ya uhamiaji wanaeleza kwamba wakili huyu anafaa ku, ku, ku, ku, ku, kuipa serikali ile paspoti yake ya Canada na iwapo hatofanya hilo basi hatoruhusiwa kuingia nchini. Na vilevile pia uh, idara ya uhamiaji inataka kwamba wakili huyu aweze kupata uh, uh, vyeti vya kuingia nchini ile visa ya hapa nchini ya muda wa siku uh, siku tisini kradhi miezi sita, na visa hii iwe ni ya mtalii au ya, ya, ya muda mfupi tu uh, inayomweleza kwamba akiingia nchini hafai kujihusisha na maswala ya kisiasa. Lakini mawakili wake wamedinda, wamekataa kabisa na kusema kwamba hilo linakiuka kiuka agizo la mahakama lilowekwa kwa kuja kwake hapa nchini Kenya. Kwa hivyo sasa tunavyozungumza, bado kuna utata kati ya idara ya uhamiaji na vilevile mawakili wa wakili huyu. Ah, Wandera, hebu tueleze. Nimetazama kwa baadhi ya vyombo vya habari televisheni za nchini Kenya, nikaona kwamba wako uwanjani, lakini Miguna, Miguna Miguna mwenyewe binafsi amejitokeza kuonekana dhahiri na kuzungumza na wanahabari, au ni mambo yanayofuatiliwa kwamba yeye ametua lakini hajaonekana kabisa kwenye, kwenye runinga au popote. Al, aliwasili saa nane dakika thelathini na tano hivi katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta na waandishi wa habari wakachukua picha kadha wa kadha kidogo akiwa kule ndani, lakini hawakuruhusiwa kuingia ndani ya uwanja wa ndege, maanake hata tunavyozungumza waandishi wa habari wamezuiliwa nje kabisa kwa sababu vile vyumba vya kuweza kujiandikisha uh, na kuingia kuruhusiwa kuingia kuweka pale utambulisho wako uh, ule mlango umefungwa sasa tunazozungumza uh, kuonyesha kwamba bado kuna utata kati ya idara ya uhamiaji wale wa, wa, wanaohusika katika uh, kuruhusu baadhi ya watu wanaotoka nje kuingia nchini in Kenya katika jiji la Nairobi kwa hiyo tunataraji kwamba huenda watamaliza shughuli hiyo, na iwapo pia tutaweza mm -hmm. kubaini kile kitakachotukia kita iwapo serikali itakataa asiweze kuingia nchini. Asante sana Kennedy Wandera, tuna imani kwamba katika matangazo mengine yetu labda kutakuwa na ripoti fulani ama labda mtakuwa kama wanahabari mmepata fursa ya kuzungumza na Miguna Miguna. Asante. Nam basi, na kutoka huko Nairobi hivi sasa tunaelekea nchi ya jirani, na hapo katika eneo hilo la Afrika Mashariki, Dar es Salaam, Tanzania, kwake George Njogopa, ambapo kuna taarifa kwamba rais wa Tanzania John Pombe Magufuli amezindua zaidi ya magari mia moja ya kutoa huduma za dharura. Zaidi ya hayo na mwandishi wetu George Njogopa, karibu. Utupashi nini hasa alichozungumza Rais Magufuli wakati akizindua magari hayo na magari hayo yatapelekwa ya katika maeneo yapi? Nam Mkamiti, ni kwamba Rais Magufuli mchana wa leo ameshiriki katika hafla fupi ya kukabidhi magari 181 kwa bohari kuu ya taifa, magari ambayo yatasambazwa nchini katika vituo mbalimbali vya afya. Hii ni hatua ambayo imepongezwa kwa sababu kufanikisha uzinduzi, ukabidhiji wa magari hayo pia kumefanywa kwa chini ya mpango unaofahamika kama Global Fund, ambao unadhamini shughuli mbali mbalimbali. Akizungumza katika hafla hiyo, Rais Magufuli alionyesha kushangazwa na kukerwa kutokana na kila mwaka taifa kutumia zaidi ya bilioni mia tano kwa ajili ya kununua madawa kutoka nje ya nchi, hivyo akatumia fursa hiyo kutamka wazi kwamba ni wakati mwafaka sasa kujengwa kwa viwanda hapa nchini vitakavyozalisha dawa hizo, na akaenda mbali zaidi akawataja maaskofu waombe ili viwanda viweze kujengwa kwa wingi, kama anavyosisitiza: kitu kimoja ambacho nataka niwakumbushe Watanzania wenzangu kwamba Tanzania tuna kitu kinachoitwa kwa Kiingereza police force, hatuna Police Services. Yaani, polisi, yaani tuna jeshi la polisi ambalo kazi yake ni kusukuma na sio jeshi la polisi ambalo kazi yake ni kutoa huduma kwa wananchi. Hata kitu chochote cha maana kinachofanyika, tunaondoka hapa ikiwa ni wiki nzima ambapo kama wao walikuwa na jambo lolote la msingi kufanya ndani ya wiki nzima wangelikuwa na uamuzi, tuna mawasiliano nao, wangeliweza kukuambia kwamba labda leo hatujafikia hatua hii, mje siku fulani. Kwa hiyo inaonekana tu ni kwamba usumbufu ni kufanyiana usumbufu. Sasa nasi tutaendelea kuripoti kulingana na fursa itakavyo jitokeza. Pia sisi ni binadamu, mili yetu ina damu. Kwa hatuwezi kukagaranti leo au kesho kwamba nani atakuwa mzima na atakuwepo siku zote atafika. Kwa hiyo kikubwa kabisa ni kwamba wale wanaoweza kupatikana kwa wakati, kama kuna kesi, basi wafikishwe kwenye mahakama wasomewe shtaka lao. Ukishasomewa shtaka letu tutajua nini kinaendelea mbele. Njogopa, wakati wa uzinduzi, samahani ya taarifa sauti ile sikusikia kama ni ya rais Magufuli kama ambavyo alieleza awali. Lakini, lakini nina hakika kwamba wakati wa hotuba wake wakati wa uzinduzi wa magari hayo ya dharura ambaye kulingana na ulivyosema Njogopa ni kama ya ambulensi, kuna lingine lolote rais alisema kuhusiana na labda siasa zinavyoendelea nchini Tanzania? Uh, Rais Magufuli licha kwamba hakwenda moja kwa moja katika hotuba yake kuzungumzia masuala ya kisiasa na hali jumla ya mambo ilivyo, lakini kitendo cha kusema maaskofu nao wajitokeze kuombea kupatikana kwa viwanda vya dawa na wasijishiriki zaidi katika masuala mengine, bila shaka alikuwa anatuma ujumbe kwa hawa maaskofu na viongozi wengine wa dini, kwa sababu utakumbuka kwamba katika uh, wiki hizi za karibuni, hata juzi na jana pia maaskofu wa kanisa la KKT Tanzania wametoa waraka maalum kuelekea sikukuu ya Pasaka wakitaja baadhi ya mambo uhum, wanasema sio mazuri. Hali ya kisiasa wamezungumzia, uh, kupotea kwa watu, utekaji, demokrasia, katiba mpya. Hawa watu wamesema serikali ya awamu ya tana inapaswa kuyashughulikia. Bila shaka rais katika kusema vile alikuwa anawapa ujumbe mwingine na haya mambo pia myashughulikie. Asante sana georgi njogopa, kwa taarifa yako hiyo Harrison. Uh, bila shaka uh, wananchi wa Tanzania watakuwa wamefaidika vya kutosha na magari haya ya kutoa huduma za wagonjwa uh, yapatayo 181. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. Kumbuka pia baadaye kidogo, tutakuletea maswala ya teknolojia, lakini hivi sasa kaa tayari kabisa kusikiliza za habari muhimu za dunia kutoka hapa chumba chetu cha habari cha VOA Express Studio namba 15. Mfululizo wa mashambulizi ya makombora ya masafa marefu yanayoaminiwa kufyatuliwa kuingia Saudi Arabia na wanamgambo wa Yemen wanaoungwa mkono na Iran yamesababisha kifo cha mtu mmoja na kuwajeruhi wengine wawili katika mji wa Riyadh. Vyombo vya habari vya Saudi Arabia vimeripoti kwamba wanajeshi wa Saudi Arabia walinasa na kuharibu makombora saba yaliyolengwa dhidi ya Riyadh na miji mingine mitatu. Wakili mmoja wa Ethiopia amesema kuwa wapinzani wakuu wa kisiasa 11 wamezuiliwa na polisi, miongoni mwao wakiwa waliachiliwa wiki kadhaa zilizopita kutoka jela, kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa la AFP. Miongoni mwa watu hao waliokamatwa Jumapili ni mwanahabari Eskinda Nega pamoja na mwanasiasa wa upinzani Andualem Arage walioachiliwa awali kutokana na amri ya waziri mkuu mwezi uliopita, ameongeza wakili Ameha Mekonon. Wengine waliokamatwa ni wateja wa Ameha, Befekadu Hailu na Mahlet Fantakum kutoka kundi la wanablog la Zone 9. Ah, tunapozungumza ni kwamba habari zilizotufikia ni kwamba kiongozi wa upinzani nchini Kenya aliyefurushwa na kuelekea nchini Kanada Miguna Miguna amewasili nchini, lakini taarifa zaidi tutaendelea kuangalia katika matangazo yetu ya baadaye. Wizara ya masuala ya dharura ya Urusi imetangaza hii leo kwamba watu 64 w walifariki kutokana na ajali ya moto iliyotokea Jumapili katika jengo la maduka katika miji ya Kemerovo jimboni Siberia. Moto ulianza Jumapili katika jengo la ghorofa nne la Winter Cherry, na wazima moto walifanikiwa kuzima moto kabisa leo asubuhi, siku ya Jumatatu. Maafisa wa wizara ya masuala ya dharura wanasema watu wengi walijeruhiwa na wengine ambao idadi yao haijulikani, hawajulikani walipo. Wengi miongoni mwao walioathirika ni watoto. Sababu ya ajali hiyo bado haijajulikana. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Jumatatu, kama nilivyosema, wengi wanasema Jumatatu kuna monday blues kwamba ati watu wanajihisi kwamba wako chini. No, sisi hapa tunasema kila wakati tuko juu, na ninaposema tuko juu ni kwamba mm -hmm, maswala tunaangalia iwe Jumatatu iwe Ijumaa. Sasa hivi nataka mkamiti mmoja kwa moja utuchangamshe na maswala ya Hollywood. Haswa ni kwamba Beyonce, Queen B, ukipenda mwite kwa jina hilo, ameungana na kampuni ya mavazi pamoja na vipodozi ya Gucci ili kuwasaidia maelfu ya watu nchini Burundi kupata maji safi. Beyonce alitangaza hayo kwenye tovuti yake, ambapo mwezi huu kama unavyofahamu basi dunia mm -hmm. iliadhimisha siku ya maji duniani. Kulingana na the post ni kwamba Beyonce, mm -hmm. Bay Good for Burundi UNICEF na hivi sasa Gucci, na Chime for Change for wameungana pamoja kusaidia kupeleka maji salama kwa watu wasiojiweza huko Burundi, hususan wanawake na Toto, itakumbuka kwamba Burundi ni moja ya nchi zenye idadi kubwa barani Afrika ambayo watu wake wana ukosefu wa maji safi ya kunywa. Na katika habari nyingine ni kwamba Chris Tigan ametangaza hatotumia tena mtandao wa kijamii wa Snapchat. unajua ni kwa nini Harrison? Hii inatokana na lile tangazo lililomlenga Rihanna na mpenzi wake wa zamani Chris Brown. Hata hivyo, Tigan alisema mtandao huo pia umekuwa ukikosolewa na watumiaji akiwemo Kylie Jenner. Wakati haya yakiendelea kutokea, ikumbukwe kuwa msemaji wa Snapchat tayari alishaomba radhi kwa Rihanna, pamoja na watumiaji wa mtandao huo, lakini inaonekana kwamba mm, samani yake bado haijapokelewa vyema. Na habari nyingine ya mwisho mwisho ni kwamba insurance ya gari, tunazungumzia bima ya gari mm -hmm. ya Justin Bieber imepanda, ni kufuatia ajali aliyoipata mwishoni mwa wiki huko Los Angeles. TMZ inaripoti kwamba gari la Bieber lilikwaruzana na Range Rover nyingine lakini hakuna mtu yeyote aliyejeruhiwa, japokuwa madereva hao iliwabidi kufuata sheria, wakaita polisi. Polisi wakafika hapo na madereva hao waliweza kubadilishana uh, Uh, insurance zao za gari, lakini polisi haikuandika ripoti yoyote ya kipolisi, ni kutokana na kwamba hakukuwa na maafa yoyote, na madereva hao walifikia mwafaka kwamba wabadilishane insurance zao ili waweze kufuatilia kupata uh, maswala ya kuweza kutengeneza magari, na gari lake linasemekana halijaumia, halijaumia sana, lakini kama unavyojua tena, mkishagongana agari e na, ya, ya ya ya na damage iliyotokea. mm -hmm. Basi ndio hayo niliyokuwa nayo kwa hivi sasa. Habari zaidi za masuala ya burudani kama kawaida, na kukumbusha msikilizaji, usikose kuangalia Zulia Jekundu la VOA Swahili kupitia kwenye mtandao wetu wa voaswahili.com, hali kadhalika katika television shirika zilizoko eneo la Afrika Mashariki na kwingineko lakini unajua wakati roho inapiga piga, inapiga piga, labda kuna mchangamko wa aina fulani, mm -hmm. wanasema ni palpitation, kama anavyosema Bozi Buziana ndani ya VOA Express <mucho> Nakwambia, palpitation anasema, roho moyo unapiga tuk tuk unadunda vibaya hapa ndani ya ndipo tunavyopata raha. Jumatatu hali ya hewa, mambo ya upande wa joto joto joto ada kwa teknolojia. Hebu angusha mambo. Naam, asante Kamau, na kama una mkamiti hapa studio ni kwamba unajua kitu kimoja ambacho pia hapa huwa tunafanya, tunaangazia wasikilizaji wetu wanatumiaje simu zao za mkono, hususan ni kupata matangazo yetu mm -hmm. na kupata pia matangazo mengine au mambo mengine ambayo yanapitia mitandao. Sasa nimeangazia macho kule nchini Uganda mm -hmm. na ninaripoti kuhusu hali ya matumizi ya simu za mkononi katika nchi hiyo na mnajua kwamba hili ni taifa ambalo lina idadi ya takriban watu uh, milioni arobaini na moja mm-hmm. takriban sasa utafiti wa hivi punde unaonyesha kwamba takriban watu milioni 24.8 ambayo ni asilimia 70.9 ya Waganda wanamiliki simu za mkononi. Mamlaka ya kitaifa kuhusu teknolojia inasema kwamba ripoti ya mwaka wa 2017 na mwaka huu wa 2018, kwamba hilo ni ongezeko kubwa la utumiaji wa teknolojia ya simu za rununu tangu walipofanya utafiti wa mwisho wa mwaka wa 2014. Lakini kuna habari ambazo kidogo ni tofauti, kwani tume ya mawasiliano ya Uganda nayo inasema katika takwimu zake kwamba ni asilimia 52.3 tu ambao wanamiliki simu za mkononi. Na sasa nimeangalia pia katika gazeti la Daily Monitor likiripoti kwamba licha ya kuongezeka kwa wateja wanaotumia mitandao ya rununu, bado simu za mkononi aina ya smartphone bado zinagharimu kiasi kikubwa cha pesa ambacho si rahisi kwa raia wa kawaida kukimudu. Sasa haya yanajiri huku kukiwa na utata kuhusu amri ya rais wa nchi hiyo Yoweri Museveni mm, na kwamba idara zote za serikali zitumie huduma ya kimitandao kutoka kwa kampuni moja, kampuni itwayo Uganda Telecom au kipenda UTL, ambayo imekuwa ikikabiliwa na changamoto za kifedha. Na licha ya idadi kamauna mkamiti ya raia wa Uganda ku, uh, wanaomiliki simu za mkononi kuongezeka, bado kuna ma maeneo mengi katika nchi hiyo, nilikuwa nazungumza na mwenzangu na Kennes Bwire akinieleza amekuwa kule Uganda muda mfupi ya, si, si zamani si kitambo sana, kwamba maeneo mengi sana yamekuwa hayana uh, mawimbi hayo ya simu, kwa hivyo inakuwa ni vigumu sana kwa wale wamiliki wa simu mm -hmm, eh, kuweza kutumia simu zao, kwa hivyo hali bado si nzuri sana katika matumizi ya simu licha ya simu hizo kuongezeka, na na kuna changamoto kidogo ya ya kifedha kifedha. Na, na vile vile mawimbi kutofika katika maeneo mbalimbali. Unamaanisha internet. Bila shaka. Okay, sawa sawa, asanti sana BMJ. Kwa kweli unapotazama maswala haya ya teknolojia huu unanifurahisha kwa sababu mengine labda kwa kawaida kwa kawaida hatuyaoni. Shukrani sana kwa muda wako. Sasa tuelekee kwenye kero. Kuna mambo mengi ambayo hukera mtu katika maisha ya kawaida. Hebu tusikie baadhi ya kero zinazokera watu. Naitwa Hamisi Sifakalama. Kwa sisi wasomi tunajua na tunaamini kwamba elimu ndio ya maana zaidi, lakini sasa watu wanaokuwa wanaamini kama uchawi ndio inaweza wafanikisha katika maisha, watu kama hao hawezi kuendelea na pia elimu yao huwa duni sana, kwa sababu hao huwa hawataki kusoma, bali imani zao huwa ni kwamba kwa kuendelea na kufanikiwa ni lazima waende kwa wachawi, kwa ganga. Sasa vitu kama hizo, elimu inakuwa duni na maeneo kama hayo, maendeleo yake yanakuanga chini. Kwa hivyo lazima tujaribu ku kuelimishana na watu kama hao, tujaribu kuwaelezea kwamba elimu ni ya maana zaidi na mtu atakapotumia elimu, ufanisi wake ni rahisi zaidi katika maisha yake. Na hata ukitaka kukuwa tajiri ni rahisi zaidi kama uko na elimu, kwa sababu utatumia ujuzi wako, elimu yako ili kuweza kujifanikisha katika maisha. Lakini mchawi hiyo ni kama biashara, waganga ni kama biashara, wanajitafutia chakula. Na zimeathiri maeneo mengi sana, mengi sana, kuathiri watu wengi kukosa kuendelea. Sisi kama wasomi hatufai kuamini vitu kama hizo kwa maendeleo, sababu badala utafute pesa ujisaidie na uendelee mbele, ama uende, uendeleze masomo unarudisha tena kwa ile mganga, yanaendelea kuishi na kutengenezea ya familia yake. Hii ni mbaya kabisa, tuweze kuamini kwamba elimu ndio kila kitu. Biashara kufanya pamoja, maeneo kama hayo yanakuwa haraka zaidi, lakini maeneo ambayo yako na dhana hizi za kishirikina zinakuanga polepole pole sana kukua, ama utapata ni kama hakuna biashara inayoendelea, kwa sababu watu kama wale wenye nia za kishirikina wanaogopana wenyewe kwa wenyewe. Sasa mtu mwingine kuingilia pale na kufanya biashara, ndio kusaidia wengine pia, chenye hakuna kiletwe, hawezi kwa sababu ya kuogopa vitu kama zile. So nia kama hizo lazima tuzikatae, tuzikemee kabisa. Nia kama hizo ni mbaya kabisa e, na zinakera uh -huh. Haya, asante sana msikilizaji wetu kwa kutueleza kero inayokusumbua katika maisha yako ya kila siku. Na moja kwa moja tuangalie swali tulilomuuliza msikilizaji kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Je, mabadiliko yanayofanyika Ikulu ya Marekani yanaathiri vipi Afrika moja kwa moja? Cosmas Ilomo anasema Ikulu ya Marekani ina maisha ya yeye kule aliyoko Makete mkoani Njombe vina uhusiano gani? <laughs> Fide wa pili anasema acheni kututisha, hayo mabadiliko yana madhara huko Ulaya na kwingineko lakini sio Afrika. Nibreth Lucas Mahuvi anasema iye anapatikana Ilula, Iringa, Tanzania, anasema mabadiliko ya ikulu ya Marekani kwa Afrika hayana madhara yeyote, kwani ingekuwa uchumi umeyumba ama Benki ya Dunia imetikisika hata sisi tungeathirika, lakini kwa hilo hakuna. Aha, Moses Sospita anasema umesema Marekani sio Afrika pia Afrika tutashika endapo tutakuwa na mabadiliko. Ni baadhi tu ya maswali na majibu mengi ambayo nyinyi mmeweza kutu, kutujibu na tunafurahi sana mnapoendelea kuhusika na swali letu kila tunapouliza. Lakini sasa tuelekee kwake Kenneth Bwire kwa maswala yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Miguna Miguna anavuma tena, ametikisa mitandao masaa machache baada ya kurejea nchini Kenya uhum, ambapo sasa anatajwa kama mtalii kutoka nchini Canada, si Mkenya? <laughs> Miguna Miguna amewasili nchini humo baada ya kuwa Canada kwa muda wa wiki sita hivi akitumia ndege ya Emirates, na inaonekana masaibu yamemwanzia tena akiwa nchini UK, Uingereza, wakati ripoti zinaeleza kwamba amezuiliwa kwa muda wa masaa matatu hivi Uh, wakianza kumhoji kwamba yeye ni mwanachama wa NRM kunda ambalo tayari limepigwa marufuku nchini Kenya. Kwa hivyo chini ya ile ya sheria ya mwaka elfu mbili nchini Uingereza kwamba ni ya mambo na ugaidi, lakini baadaye akaachiliwa kuingia nchini Kenya. Vile vile bado anazuiliwa kwamba wanamtaka aachilie ile pasipoti yake ya Canada wampe cheti ambayo kitamruhusu kukaa kwa muda akisubiri kupewa passport ya Kenya. Hayo kando. mm -hmm. Sakata ya ngono ya Oxfam, unaikumbuka? Kidogo naikumbuka, ah, kidogo. Watu wameanza kuisahau, lakini nyingine imeibuka tena nchini Uganda kwamba ofisi ya wizara inayoshughulika na masuala ya wakimbizi pamoja na UNHCR ina watu ambao wanawatumia watoto ambao hata hawazidi umri wa miaka kumi na tano katika masuala ya ngono. Yani wanawatumia kisha baadaye ndipo wawape kile kitambulisho ama documents ama nyaraka kwa ruhusa kuingia nchini humo. Wanaodhulumiwa zaidi ni wasichana kutoka Eritrea na Somalia. Anayedhulumu anatumia dola elfu kumi, yaani ni biashara. Mtoto anapata shilingi elfu ishirini za Uganda. Mambo, hmm, mambo, mambo, mambo magumu sana tena mambo ya kutisha na kuhuzunisha pia. Na wakati mambo yakitanda mitandaoni kama hayo, kwa kweli ni mambo yanayofanya wazazi kufikiria na kutafakari zaidi. Unapotaja watoto wa chini hata ya miaka kumi na mitano kwa hakika ni watoto wadogo, na kuna runinga imefanya upekuzi mpaka inaonyesha picha ya wale watoto. Aha, jinsi biashara inavyofanywa watoto wadogo kweli kabisa. Nashukuru sana uh, Kenneth Bwire kwa baadhi ya mambo yanayovuma mitandaoni na kama ulivyosikia ni kwamba kiongozi wa upinzani aliyejitangaza kuwa jenerali wa vuguvugu vugu la National Resistance Movement nchini Kenya, uh, Miguna Miguna, sasa hivi tunapozungumza yuko Nairobi kwenye uwanja wa ndege wa JKIA. unajua, unajua Harrison kwamba alipoondoka alikuwa rafiki wa raila porudi, raila anaporudi anaonekana <laughs> hapo karibu na yeye, serikali iliyomtuma pia, akiingia uwanja mambo ya kutisha kweli. Na tutaendelea kutafuta na pindi tutakapopata habari zaidi tutakujulisha kwenye matangazo yetu mengine kutoka hapa Washington. Nashukuru kwa muda uliotupa. Mimi jina langu Harrison Kamau, naitwa mkamiti kibayasi. Shukran mwongozi wa matangazo Aida Isa. Endelea kuwa na jioni njema popote pale unapotusikiliza. Kwa heri kwa sasa.