Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Hii ni VOA Express ikiwa ni siku ya Ijumaa, wanaita Wakristo Ijumaa njema, ambapo ni wikend inaingia Uh, wakianza Wakristo na wengine duniani kote wakianza kusherehekea uh, siku siku kuu ya Pasaka, basi nawakaribisha kutoka hapa jiji kuu la Marekani. Uh, jina langu ni BMJ Muridhi na mimi ni Patrick Nduimana. Uh, basi leo katika matangazo yetu tutakuletea yale tuliyokuandalia, ikiwa ni pamoja na msanii kutoka Kenya Mr Seed pamoja na mwenzake ambapo watazungumzia mengi kuhusu sikukuu hii ya Pasaka na vilevile tutakuletea maswala kama vile ni nini kinavuma katika mitandao. Kwa hivyo ni mengi sana, pamoja na mziki na, na wapi kwingine Patrick, tutakwenda? E, na katika jicho letu leo tunaangazia sheria ya Tanzania inavyoeleza kuhusu kudhalilishwa na kunyanyasa kingono kwa watoto. Hebu tusikilize. Sheria imejitahidi sana kuweka sheria ngumu sana juu ya watoto kufanyiwa vitendo hivyo viovu. Haya ni baadhi tu ya yale ambayo tumekuandalia hivi leo, pamoja pia aa, tutaangalia ni nini mmeeleza katika mtandao um, au kwenye ukurasa wetu wa Facebook katika masuala mbalimbali ambayo tumekuwa tukizungumzia. Na kama nilivyoeleza, ikiwa ni sikukuu ya Pasaka ambayo inaanza a, mengi ambayo tutaangazia hivi leo yatahusiana na sikukuu hii. Uh, na pamoja pia na tuende moja kwa moja, kabla ya kuingia mambo ya sikukuu uh, Patrick tuende mpaka Mombasa uh, kwake Salma Muhammad, ambapo katika hoja kwa hoja leo Wakenya wanatoa hisia kuhusu kufurushwa kwa wakili na mwanaharakati wa kisiasa Miguna Miguna. Hii ni habari ambayo tumekuwa nayo kwa karibu wiki nzima sasa, ambapo taarifa za hivi punde zinaeleza kwamba bado yuko katika mji wa Dubai kule UAE na aliondoshwa nchini Kenya hapo jana kwa mara ya pili katika kipindi cha miezi miwili. Lakini yamezungumzwa mengi na mwandishi wetu Salma Muhammed amezunguka maeneo mbalimbali mbali kukusanya maoni ya baadhi ya Wakenya. Je, wanasemaje kuhusu Miguna Miguna? Sirikali wamefanya jambo ambapo si sawa. Muguna amezaliwa katika Kisumu, kila familia yake mandugu zake wote ni Wakenya na hakuna mtu anakuaga na birth certificate mbili kama nchi ya Kenya ndio mara ya kwanza mimi kusikia ya kwamba mtu awe na birth certificate mbili. Muguna alizaliwa kwetu na ni Mkenya. Huko uzunguni, Mguna alienda kutafuta riski, hata ikawa alienda kwa njia ambapo si sawa, lakini alienda kutafuta riski. Hatujawahi ona ulimwengu mzima mutu yenye ameenda kutafuta riski anarudishwa huko, hati huko ndio kwao. Kwa hivyo serikali yetu hapo hawajafanya jambo la maana. Umetuliza juu ya miguna miguna, lakini hatuna mtu anaitwa Munguna, Munguna Kenya. Kwa hivyo mwenzangu anafaa kujua ya kwamba shida tulionaye na miguna miguna ambaye amejiita jenerali na ukiwa unaitwa jenerali inamaanisha kuna kitu kiko nyuma yako. Jenerali inaonyesha ni mtu anaongeza vita, kwa hivyo kana wapiganaji nyu- nyuma ambao ndio wale wanamjua kama munguna, munguna. Na hao ndio wanatuletea shida, ndio wanasababisha minguna apate hiyo shida. Kila mmoja ana haki yake. Hata kama mguna alifanya makosa, ndio mguna anaweza kuwa kibinadamu, alifanya makosa, lakini koti yetu iko. Mwenzangu ambaye ameshangia amesema, minguna minguna alitoka hapa ati kwenda kutafuta riziki, amenti mwenyewe amesema hata kama alitoka hapo kwa ubaya, kwa hivyo huyu ni mtu mbaya, hatumhitaji Kenya. Lakini makosa ya Muguna ni nini? Kama kukulisha baba kiapo, ndio makosa ya Muguna, wakamate Raila alafu basi wakamate Mguna, kwa sababu Raila ndiye alikula kiapo. Hata Uganda wakati ule Ubesije alikula kiapo, Ubesije ndiye alikamatwa, hawakukamata wakili, hawakukamata nani, ni Ubesije mwenyewe ndiye alikama alikamatwa. Sasa kama unapokuwa wewe ni general wa kundi ambalo ni haramu na Miguna Miguna awe treated fairly, apelekwe kotini, afanyiwe treatment nzuri. Tutalaumu kwa nini? Kuna Alshababu wamefanya vituko vituko vikubwa, na kwa sababu NRM wanataka kupindua serikali ya Kenya kwa kutumia nguvu, na Miguna Miguna amesema yeye ni general na hamtambui mheshimiwa Uhuru na Ruto, anawaita despotic government. Vile vile wamfanyie pia despotic de immigration. Tunaomba jenerali arudishwe mara moja, wacha mambo ya, ya kurudi. Jenerali arudishwe kwa sababu jenerali sisi hatujaona Wacha huko hata angepelekwa mkaribu na mbinguni, asilete shida Kenya. Kwanza ni criminal. kwa kuattempt kuswea laila in kama nani katika katiba yetu haijulikani, hata hafai kuwa katika Kenya. Hata wasingempeleka kule Dubai, wangempeleka kule Talibani huko Afghanistani, Kabul huko, ndio kuna majenerals wengi. Kama mheshimiwa Raila amekubali kutoa mkono kwa Mheshimiwa Uhuru, tumepata utulivu, mbona Miguna Miguna aanze kutuondolea tena ule ushikamano na utangamano, atuletee tena fujo katika nchi hii? Mguna aletwe hapa, astakiwe katika nchi ya Kenya, sheria ya Kenya ifanye kazi. Kama ni kufungwa mguu na fungwe katika nchi yake. Mtu wa sampuli hii ni mtu hatari sana kuliko ukoma na ndui na ukimwi kwa pamoja. <laughs> Hafai kuwa katika taifa hili. Haya uh, ndio maoni ya baadhi ya Wakenya kumuhusu mguna Mguna. Jamaa moja hapo anamuita mguna Mguna, hata kumbadili jina. Wengine wanamuita minguna minguna. Uh, alafu inavyoonekana ni mjadala mkali, kuna hisia tofauti. Ni mjadala mkali sana, kuna watu ambao wanamuunga mkono na wengine ambao wana kabisa, wanampinga. Unajua jana jaji uh, huyu Odunga kule katika mahakama kuu alitoa uh, aliagiza kwamba wale ambao walikuwa wamewaita pale wa, wajiwasilishe mahakamani Uh, uh, Fred Matiangi uh, the Gordon Kihalangwa mm -hmm. na huyu mwingine ambaye ni mkuu uh, wa polisi uh, Boinet kwamba watozwe faini ya elfu mia mbili yaani laki mbili, na zile pesa zitolewe kwenye kwenye mshahara wao, lakini yeah. kuna watu wanateta sana kusema kwamba hiyo faini ni kidogo sana kwa hawa jamaa. Hawa jamaa wanapata mamilioni ya pesa kwa mwezi mmoja <laughs> watu wanasema ni pesa kidogo lakini <laughs> <laughs> basi, ndio hivyo. haya <if>. uh, <laughs> tuende wapi na battery, tutoke huko Kenya, tuangalie, tuelekee huko Tanzania ambapo ni katika jicho letu. Kama nilivyozungumza hapo awali, tunaangazia sheria ya Tanzania inavyoeleza kuhusu kudhalilishwa au kunyanyaswa kingono kwa watoto hususan wasichana. Tujiunge na mwandishi wetu Lucy Patrick huko Dar es Salaam, atueleze amezungumza na nani. Nikualike, msikilizaji, kwenye jicho letu, na hapa niko na mwanasheria ambapo yeye anazungumzia upande wa kisheria zaidi pale endapo mtoto atakuwa amenyanyaswa kijinsia. Sheria inasemaje? Karibu. Mimi naitwa Maulid Mohamed Kikondo, ni mwanasheria na wakili wa mahakama kuu, ambaye nimekuwa nikishughulika na kesi za watoto katika nchi ya Tanzania kwa muda mrefu kidogo. Kuhusu swala la watoto kunyanyaswa kijinsia, hili ni swala ambalo linakuwa lina pande nyingi sana, kwa sababu upande wa kisheria, sheria imejitahidi sana kuweka sheria ngumu sana juu ya watoto kufanyiwa vitendo hivyo viovu. Kwa mfano, sheria inatoa adhabu kali sana kwa watu wote wanaothibitika. Matendo hayo kwa mfano inasema mtu afungwe maisha na kama ikitokea sio kufungwa maisha basi afungwe miaka thelathini, na pia sheria inatoa kwamba ukiangalia kia kifungu cha mia moja thelathini mpaka mia moja thelathini na moja, vifungu vyote vinaongelea juu ya mambo hayo ya ngono, lakini vifungu hivyo vinaongelea mpaka kwamba akiwa mtoto mdogo akifanyiwa na mtoto mwenzie, yaani mtu mwenye umri wa miaka kumi na nane kushuka chini, basi kama yule mtoto ni, ni kosa lake la kwanza, basi yule mtoto apewe adhabu ya ya viboko na kama ni kosa la pili basi adhabu itaongezeka kidogo, na ikiwa ni kosa la tatu na haonekani kwamba wanasema ni recidivist, yani ni mtu ambaye harekebishiki, basi na yeye pia aweza fungwa maisha Kweo, kwa hiyo kwa upande wa sheria sheria imejitahidi sana, lakini sasa kinachotokea mambo haya yanaendelea ni kwamba tumekuwa na jamii ambazo sisi wenyewe tunakuwa na tabia ya kufichiana siri sana. Kwa mfano, unaweza kukuta jambo amelifanya mjomba, lakini jamii haiwezi kutoka mbele kwa sababu mara nyingine mahakama ili iweze kupata ushahidi wa kutosha, na kwa makosa ambayo ni makubwa kama hayo, na iweze kumhukumu yule mlengwa, basi mahakama inahitaji ushahidi ambao unakuwa hauachi shaka. Anasema the proof should be beyond reasonable doubt. Kwa hiyo utakuta mtu anashtaki ana mzazi analalamika, lakini vikao vya kifamilia vinakaa vinamwomba, mwisho wa siku hata kama ameng'ang'ania, wale mashahidi wa msingi hawatokei mahakamani, basi inapofika mwisho, mara nyingine mahakama inalazimika kumwachia huru. Kwa mfano, ukiangalia sheria ya ushahidi ya mwaka sitini na saba kifungu cha mia moja ishirini na saba zamani inapotokea mtu labda amebakwa amefanyiwa ngono, ilikuwa inalazimika kwamba kuwe na ushahidi unaokolaboreti ule ushahidi, yani ushahidi mwingine utilie nguvu ule lakini sasa hivi sheria ilibadilishwa kwamba ikiwa tu mahakama itamwamini yule mtoa ushahidi hata kama yeye mwenyewe ndio victim, basi sheria itafata mkondo wake. Na pia hata kama yule anayetoa ushahidi ni mtoto, bado sheria inasema kwamba kama mahakama itamwamini kwamba anachosema ni kweli na ni kweli tupu, basi sheria itamtia hatiani yule mtu aliyofanya. Kwa hiyo, ukiangalia katika nchi ya Tanzania upande wa sheria, sheria zimewekwa vizuri sana lakini, sasa sheria peke yake kuwa vizuri sana bado haitoshi, kama jamii nayo haiongezi nguvu na haibadili mitazamo. Na mara nyingine utakuta wazazi, kosa limetokea, lakini baada ya kumpeleka hospitali akapimwa, unakuta labda mtu ameshaogeshwa, amesafishwa, au amekaa siku mbili nyumbani, kwa hata ukienda hospitali, ushahidi unaopatikana unakuwa ni mgumu sana kuweza kutosha kumuunganisha hapa. Tunakuwa hatuna la ziada kwa siku ya leo. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Shukran sana Lucy Patrick, ukiwa hapo Dar es Salaam. Msikilizaji unaendelea kusikiliza VOA Express a hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sekunde chache zijazo tutaangalia yaliyojiri kutoka chumba chetu cha habari. Raia mmoja wa Palestina ameuawa na mwengine akajeruhiwa mapema hii leo katika shambulio la kombora lililoendeshwa na jeshi la Israel karibu na mji wa Hani Yunis. Shambulio hilo limefanyika saa chache kabla ya maandamano makubwa yaliyopangwa kufanywa na Wapalestina. Gazeti la Jerusalem Post limefahamisha kwamba watu wengine ishirini walijeruhiwa. Katika matokeo mengine, hasia hizo zinatokea wakati raia wa Palestina wamejenga kambi katika vitongoji vitano vya eneo la Gaza Strip na wamesema watasalia kwenye eneo hilo kwa muda wa wiki sita. Watu wasiopungua 17 walifariki na wengine 36 wakajeruhiwa katika ajali ya basi iliyotokea jana usiku katika mkoa wa Igdir, mashariki mwa Uturuki. Gazeti la serikali la Anadolu limeeleza kwamba basi hilo lilipata ajali kwenye barabara kuu ya mkoa wa Igdir lilikuwa linabeba wahamiaji kutoka Afghanistan, Pakistan na Iran walioingia Uturuki kinyume cha sheria kupitia kwenye mpaka kati ya Iran na Uturuki. Basi hilo lilikuwa na uwezo wa kubeba abiria abiria 14, lakini lilikuwa limebeba zaidi ya watu 50, limeeleza gazeti hilo la Anadolu. Na wizara ya mambo ya nje ya Rasia imewaitisha leo baadhi ya mabalozi wa nchi zilizofukuza wanadiplomasia wa Rasia ili kuwaelezea upinzani wa Rasia dhidi ya hatua hiyo na kuwafahamisha hatua za kujibiza zilizochukuliwa na Rasia. Hayo ni baada ya Rasia ya kutangaza jana kwamba itawafukuza wafanyakazi 60 wa ubalozi wa Marekani kama jibu baada ya Marekani kuwafukuza maafisa 60 wa Rasia ikiwashtumu kwamba wanaendesha shughuli za ujasusi kwenye ardhi ya Marekani. Rusia imetangaza pia kwamba itafunga ofisi za ubalozi mdogo wa Marekani katika mji wa St Petersburg, na Marekani kupitia waziri naibu waziri wake wa masuala ya kidiplomasia imelani vikali hatua hiyo ya Rusia, na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amewambia mkutano wa Umoja wa Mataifa hapo jana kwamba Marekani inaelekea kutekeleza malengo yake kulingana na makubaliano ya kuhifadhi mazingira ya mji wa Paris, licha ya kuwa Rais Trump alisaini hati ya kuiondoa Marekani kutoka kwa makubaliano hayo. Mwaka wa 2015, wakati wa utawala wa Rais Barack Obama, Marekani ilijiunga na mataifa mengine 200 duniani na kusaini mkataba huo wa mjini Paris ambao unadhamiriwa au unadhamiria kupunguza kiwango cha carbon dioxide, gesi nyingine chafu na kuongezeka kwa joto. ndelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Washington, popote unapotusikiliza. Msikilizaji, nilikueleza hapo mwanzo kwamba tunaangalia angalia maswala kuhusu Pasaka, ambayo ni sikukuu inayosherehekewa au uh, inayoadhimishwa hususan na Wakristo duniani kote, uh, wakati ambapo wanaeleza kwamba Yesu Kristo aliweza, uh, kufikishwa pale kwenye mlima uh, panajulikana kama Golgotha. uh, Patrick ambapo waliwekwa kwenye, kwenye msalaba wakiwa watatu, na ni sikukuu moja ya sikukuu kubwa ka, sikukuu muhimu sana kwa waumini wa Kristu wa dini Katolika bila shaka. Na tukizungumzia hayo uh, hivi leo uh, wasanii huko nchini Kenya Mr Seed akishirikiana na Masterpiece wanazungumzia maswala ya Pasaka na kutoa ushauri kwa vijana. Lakini kabla hatujazungumza nao, tuungane tu sasa na mwandishi wetu wa Mombasa, Liberty Yadede. Karibu Liberty, tueleze pamoja na hao wasanii uliozungumza nao ni nini kingine kinaendelea, kinaendelea katika burudani, hususan ikiwa ni Ijumaa njema na wikendi ya Pasaka kama tunavyoeleza PMJ, kama kawaida, Mombasa mji wa kitalii na mambo mengi zaidi yanafanyika. Ah, msanii Victoria Kimani ambaye ana makao yake kule Marekani na pia nchini Nigeria atakuwa anapiga shoo kubwa sana hapo kesho katika hoteli ya kitalii English Point akiwa na mwenzake kutoka Nigeria Yemi Alade ambao atakuwa anapiga shoo. Kumbuka Victoria Kimani amekuwa anapiga tour yake nchini Kenya kuweza ku, ku, ku, kudumisha tu wasanii nchini Kenya kuhusu muziki yake ambayo wamekuwa wakiitoa. Sasa wanafanya mambo hayo, huku kukiwa na watu wanaenda kuwatembelea watu wa ukoo baada ya kanisa, wengine wa kijumuiya kule fuo za bahari, kuwajiachia tu kusia raha. Lakini hapo kabla, mapo mapema, nilipata fursa ya kuzungumza na msanii Mr. Sid pamoja na Masterpiece nikiulizia tu kwamba siku hii ina umuhimu gani kwao na wao wanaichukulia vipi, na walikuwa na haya ya kusema. Niko Mombasa hii msimu uh, niko na niko na show on Sunday. Ujumbe wako kwa vijana mm. msimu kama huu ni gani, apart from kwenda kujirusha kwa fun to respect you the fact that someone gave his life for, for, for you, ndio kwa life leo, ndio at least watu watu wakujue uko leo, so at least enda kanisa at least pray, ambia God asante. Ah, mimi najua kama Masterpiece na gospel artist ah, msimu hata si lazima uwe msimu peke yake, na kwa hivyo vijana waepuke sana na vitu ambavyo ambazo zitawapoteza kama madrugs na vitu ambazo haziwasaidii kwa maisha. Wakuwe focus na maisha, waombe sana sana sana huu msimu hao. Mm. ni wasanii tu chipukizi wanaotamba sana, Mr Seed pamoja na Masafi wao watakuwa wanawatumbuiza katika makanisa mbalimbali mbali, usiku huu hasa sana, Jumaa njema hii na siku ya Jumaapili, wakati wa Jumapili ya Pasaka. Kando na hayo, waumini wa dini ya Katoliki wamekuwa wakizunguka kama ile, fahamike kama njia ya Msalaba. Ongeza, okay, so kuendeleza tu ujumbe huu wa kumtambua Yesu Kristo eh, baada ya tukio hilo lililotokea na kuweza hasusan, na kutambulisha dini ya Ukristo BMJ na me, uh, Collins uh, sijui kama nitaweza kukupata baadaye manake ule wimbo tuko nao uh, nimefahamishwa na producer hapa kwamba ni mwanamuziki anajulikana kama Mr Seed ambaye anashirikiana na yule mwanamuziki maarufu msichana mwanamke kutoka Nairobi, uh, huyu Size 8, sijui kama huyu Mr Seed ni huyo ambaye umezungumza naye. Naam, ni yeye ambaye nimezungumza naye. Kwa sasa ndipo amekuja ku kutambulisha Eh, eh, mziki huo na kupigia debe. Kando na hayo, wanatarajia kuzindua msanii mwingine ambaye anajiunga na kundi lao. Kumbuka Msad amekuwa sinda pamoja na msani mwingine aliyefahamika sana Bahati ambaye eh, pia nayo anasamba katika miziki ya vile inavyokufahamika huku nchini Kenya. Basi natuwaeleza wasikilizaji, kabla hatujapata ngoma hii inayofuata, kwamba unaweza pia kupata mengi zaidi Tumefahamishwa kuna hafla nyingi zinaendelea, burudani za kila aina katika miji ya Kampala, Kinshasa, kule Kigali, Bujumbura, kamp, na hata Dar es Salaam wakati huu wa msimu eh, wa kuadhimisha sikukuu ya Pasaka. Popote pale ulipo msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express. Tu mpate sasa, huyu msanii anajulikana, ah, kama Mr. Seed akishirikiana, ah, na Size 8, wimbo Uh, unafahamika kama ni mwimbo uh, unaitwa Simba ya Yuda, wa Yuda, twende kazi okipofu akaona tena, akaguruma mama aliyetokwa na damu akapona, you know, aliguruma kaburini, kifo kikakosa mana tena, akaguruma m cd nikaona mwangaso Shida zitakwisha lini anaguruma? Bora umwamini, njia zake na zetu tofauti. Aliguruma ekaluni paziekapasuka. Aliguruma barini mawimbi ya kapoa. Aliguruma saizeti Simba wa Yuda na guruma, anaguruma na guruma, anasema. Ah, huyu ni manake Yesu Kristo katika wakati huu wa Pasaka. Matangazo haya msikilizaji yanarushwa moja kwa moja mubashara, wengine wanasema mubashara <laughs> eh, kupitia pia ukurasa wetu wa Facebook, na kama umeona hiyo ngoma hapo moto sana, ndio eh, wakisherekea kuhusu, ni katika kusherekea siku kuu ya Pasaka tu. Uh, na tuwajulishe tu kwamba wasikilizaji wetu katika kipindi cha live talk tutaendelea kuzungumzia kuhusu sikukuu hii ya Pasaka, maelezo maana ya Pasaka na namna wananchi kutoka sehemu mbalimbali wanajiandaa kusherekea Pasaka na mjiunge naye Harison Kamau na Patrick Ndwima na huyu mwenzangu ambaye tuko nayo sasa naye sasa hivi hapa studio eh, kuanza kupata mengi zaidi unaweza pia kupata, kutuma salamu kwenye kipindi cha leo cha takriban saa nzima katika matangazo yetu ya jioni. Na sasa tukiachana na maswala ya simba wa Yuda, wa Yuda kuguruma. Basi tuende mpaka Mombasa tumpate eh, huyu nafahamishwa ni mwanablogi ambaye producer nieleze vizuri a, a, anaendeleza taswira ya Mombasa e, katika uh, kama katika ushauri hivi leo basi tumpate e, mwenzetu pale Mombasa atueleze mengi zaidi. Kwa majina naitwa Jamila Hassan niko na blogi yangu inaitwa Life in Mombasa nilianzisha mwaka 2014 nilikuwa nikiona sana kwa habari kila kitu, yaani negative news, ni habari si nzuri, habari ya Mombasa nikasema. Lakini mimi naishi Mombasa na Mombasa ni, kuko safe, ni kuzuri na tuendelea kuishi. Kwa nini watu hawaji tena Mombasa? So nikaanza nikachukua kamera nikaanza kupiga picha kuonesha watu ile Mombasa ambao watu hawajui Inje, Eo, Mombasa, e. Kwa ufupi yani, unaelezea watu nje kuhusu mombasahusu Mombasa mwanzo kuwa nikatuka Instagram, nika picha hii mombasa hii nini, kisha rafiki yangu akaniambia ah, chukua website waanze kuweka picha na uandike, yaani mastori kwa hivyo, yani chanzo haswa kilichokupelekea kuanzisha blog yako kama sikukosea ni kwa vile kulikuwa kuna habari mbaya zinazoenezwa kuhusu mji wa Mombasa. Mbasa, yes. Na haswa ni katika wakati upi? Huo wakati ambao kulikuwa kuna eh, sana ugaidi sana kisha pia ukiangalia kwa habari kama si like, ugaidi utaona wanaongea habari hizi, ma mastori za kizamani za majini juu paka Kisauni amegeuka binadamu, vitu kama hizo hizo. Nikasema, lakini kwa nini sisi Mombasa tunajulikana kwa hizi vitu? Na pengine katika hii kazi yako pengine umepata changamoto zipi? Unajua, kwa sababu wewe ni mwanablogu, labda pengine watu wameichukuliaje hii hatua yako ulioifanya? Wameipokea vipi? Mwanzo mwanzo nilikuwa na changamoto, kwa sababu watu kwa hawaelewi kwa nini nafanya, kwa sababu sipati mapato yoyote kwa, kwa, yani kwa kifedha. Nafanya kwa sababu napenda Mombasa na nataka watu waone ile Mombasa mimi naishi. Sasa mtu kimwambia nipate information ama nisaidie, mtu hataki, kwa sababu ona wampotezea wakati wake, lakini nikawa naendelea mpaka leo hmm. Pengine tangu uanze kuandika hii blog ama uwe na hii blog, umekuwa na mafanikio gani ambayo umepata? Uh, okay, nimeshinda awards mbili. Nini association inaitwa Kenya Bloggers Association, nimeshinda 2016 na 2017 Best County Blog. Nimepata kujua watu wengi kwa kila sekta Mombasa na pia eneo za nje. So kwa vijana hawa ambao wako nje, ukiona kuna kitu unatakikana kufanywa na mwanasiasa ama mtu yoyote, wewe chukua hilo jukumu, ujaribu ufanye maanake hujui itafika mahali gani. Kijana yoyote ukitaka kufanya kitu, chukua ilo jukumu uanze. Ni mwanablogi huyo ambaye amezungumza na mwandishi wetu wa Mombasa, Salma Mohamed, akitoa ushauri hapo katika. Kama huna kazi, ungana nasi kwenye kipindi cha Live Talk saa 1 na nusu saa za Afrika Mashariki na saa 12 saa za Afrika ya Kati, Leo tukizungumzia sherehe za Pasaka zinavyosherehekewa katika sehemu mbalimbali, pamoja na kuelewa maana yake kwa kina. Tutakuwa na wageni wetu, miongoni mwao viongozi wa kidini. Ili kuelewa zaidi, unaweza kushiriki kwa kutuandikia kwenye VOA Swahili kwa Facebook. ni mjadala wa moja kwa moja. Patrick, wewe utakuwa na kamau katika shuriki na Kamau uh, katika mjadala huo kuhusu Pasaka, lakini kabla pia tumkaribishe Kamau hapa studio, atuletee mambo ya yanayovuma kwenye mitandao jana. Uh, au tumeuliza swali uh, hata leo tumeendelea kuuliza hili swali, nini kifanyike kuzuia mauaji ya raia huko Beni katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasemaje Patrick? Naam, wengi tu waliweza kutoa hisia zao kuhusu suala hilo ambalo tumeweza kuliuliza jana. Huyu ni Gaston Dafra anasema, kama shetani iko hapa duniani, mauaji na vita vitakoma hao watu wanaofanya mauaji ni watumwa wa shetani na kutaka kutawala vizuri, anapenda auwe ili mamlaka iwe mikononi mwake. Huyo ni Gaston Dofra. Naye Stanley Kiplimo anasema viongozi wa muungano wa Afrika wanafaa kuanzisha mazungumzo ya kutafuta amani kule DRC. Naamini chanzo ya shida hii ni madini ya nchi hiyo. Viongozi wa nchi wakiongozwa na rais Kabila, wale wa upinzani, kanisa na taasisi mbalimbali mbali wanafaa kuketi na kujadiliana. Mwingine anaitwa Herman Canisius, huyo amezungumza katika lugha ya Kiingereza, lakini hacha niweze kutafsiri katika lugha ya Kiswahili. Anasema Kabila lazima aachie ngazi mara moja ili amani iweze kupatikana huko Kongo. Ni baadhi tu ya yale mnazungumza kwenye mitandao. Karibu Harison Kamau, nini kingine wanazungumzia kwenye mitandao ya kijamii? Asanti BMJ Muridhi na mwenzangu Nduwimana. Sasa lililochapa vyombo vya habari sasa ni wanadiplomasia kati ya Marekani na Rusia. Kama inavyojulikana, ni kwamba Rusia, Marekani imewafukuza baadhi ya wabalozi ya wanadiplomasia wa Rusia kutokana na madai kwamba Rusia ilimpatia sumu mmojawapo wa majasusi wa kitambo bwana Skripal, pamoja na, na binti yake wakiwa Uingereza. Sasa Urusi imechukua hatua ya kusema kwamba pia itafukuza wanadiplomasia zaidi ya sitini kutoka Marekani. Sasa watu wengi wamezungumza, wanasema je, sasa swala hili la wanadiplomasia kuwafukuza na makosa yalikuwa ni makosa ya yanayohusiana na mtu mmoja hmm. itakuwa ni mchezo wa hapa wavuta wa, wa, ni kuvute hadi lini sasa kwenye, uh, kwenye Twitter wanasema kwamba uh, ni mchezo gani huu yani, mataifa badala ya kuhusika na matatizo muhimu yanayokumba watu wake ni mambo ya kufukuza wanadiplo diplomasia tu. Hili halitatatua lolote, anasema Allison Green kwenye Twitter. Uh, shirika la habari la CBS linasema kwamba wanasema kwamba inaonekana Russia inachukua hatua zaidi ya Marekani. Wanadiplomasia 60 kweli ni wengi zaidi kwa wakati mmoja. Huku naye wanasema kutilia mtu sumu uh, ni hatia wala sio swala la kidiplomasia. Kwa hivyo wanasema kwamba halitasuluhisha lolote kuwafukuza wanadiplomasia kutilia mtu sumu ni hatia. Kivyake ni hatia. Iwe ni swala la kidiplomasia au la, halifai kufanyika kwa yote ule. Na kuhusu swala la Miguna Miguna, Miguna Miguna naye unajua kwamba yuko bado kwenye uwanja wa ndege wa Dubai, amekataa kusafiri na anasema labda arudishwe nchini Kenya. Lakini mwana blogi ambaye ni maarufu sana, unajua unamfahamu Robert Alai, anamshauri Miguna, anasema kwamba aonyeshe uadilifu na heshima kwa serikali kwa kuwa kuna masuala muhimu ya kuzingatia kuliko yeye. Anasema mambo yote hawezi kasimama iwe ni ni wewe tu tunazungumzia na kuna mambo anasema e, e, wa ka kuwa hakuna anaweza kupokonya miguu na haki zake ni tupu, baadhi tu ya mambo sana, unaona. kama unaona muda ndio unatupa kisogo na ni mengi yanayozungumziwa kwenye mitandao. Msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo katika VOA Express Ijumaa ya leo. Uh, ukianza kusherekea Pasaka, tunakutakia weekend safi. Jina langu ni BMJ Muridi. Na mimi ni Patrick Nduima uru pia mwelekezi wa kipindi na vilevile wote vile waliofanikisha matangazo haya pamoja na Jafar Mjasiri, kwa heri ya kuonana.