ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ya ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19 na 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM jijini Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea majadiliano ya wiki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Wapiga kura huko Sierra Leone wanapiga kura leo Jumamosi, kwenye duru ya marudio ya uchaguzi wa urais baada ya wagombea 16 walioshiriki uchaguzi huo kushindwa kufikia asilimia 55 ya kura zilizohitajika ili kupata mshindi katika upigaji kura wa kwanza uliofanyika mwanzoni mwa mwezi huu. Kura ya urais ilipangwa kufanyika Jumanne lakini ilicheleweshwa ili mahakama ya juu nchini humo iweze kusikiliza malalamiko kutoka wafuasi wa chama cha All People's Congress, APC. Wapiga kura wanatarajiwa kumchagua mgombea urais wa chama tawala cha APC, Samura Matthew Wilson Kamara, au mgombea urais wa chama cha upinzani cha Sierra Leone People's Party, Julius Maada Bio. Kamara anawania nafasi hiyo akiwa na mwendelezo wa rekodi ya APC ya kuleta maendeleo ya miundo mbinu, lakini makundi ya upinzani yalielezea shutuma za rushwa zinazofanywa na chama tawala pamoja na usimamiaji mbaya wa matatizo kama ya mlipuko wa Ebola mwaka elfu mbili na kumi na nne. Hii ni mara ya pili kwa mgombea wa upinzani Bio kuwania kiti cha urais. Alishindwa kwenye uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na mbili na rais aliyopo madarakani hivi sasa Ernest Bai Koroma ambaye lazima aondoke madarakani baada ya muda wake wa mihula miwili kumalizika mwaka huu. Vyombo vya habari vya Ethiopia vimeripoti leo zaidi ya watu elfu moja na mia moja wamekamatwa tangu nchi hiyo ilipotangaza hali ya dharura kufuatia kujiuzulu kwa waziri mkuu wake mwezi uliopita. Hatua isiyotegemewa ya kujiuzulu Haile Mariam Desalegn imekuja baada ya zaidi ya miaka miwili ya maandamano ya kuipinga serikali na kuongezeka mgawanyiko katika chama tawala, chama cha Ethiopian Peoples Revolutionary Democratic Front EPRDF, kwa mara ya kwanza kimemteua kiongozi wake kutoka kabila la Oromo, Abiy Ahmed anatarajiwa kuapishwa kama waziri mkuu mpya mwanzoni mwa wiki ijayo. Redio Fana, yenye uhusiano na redio ya taifa, ilisema watu elfu moja mia moja na saba wamekamatwa kwa kukiuka amri ya dharura ambayo inasitisha kwa muda katiba na kuwaruhusu polisi kuwashikilia watu bila kuwafungulia mashtaka. Fana inaripoti huku ikimnukuu Tadese Hordofa, mwenyekiti wa bodi inayoangalia amri hiyo kwamba watu hao waliokamatwa ni pamoja na shutuma za kuwaua raia wasio na hatia na vikosi vya usalama kuchoma moto nyumba na taasisi za kifedha kuharibu majengo ya serikali na taasisi za umma pamoja na kufunga barabara. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Rasia imeiamrisha Uingereza Jumamosi kupunguza zaidi ya watu hamsini kutoka ofisi zake za kidiplomasia na masuala ya kiufundi huko Rasia, madai ya karibuni kutoka Rasia katika nyongeza ya ulipizaji kisasi, hatua ambayo nchi zote mbili ilizifanya mwanzoni mwa mwezi huu ambapo kila nchi iliagiza kufukuzwa wanadiplomasia wengine ishirini na watatu. Ijumaa, Kremlin ilitoa agizo linalofanana kwa wanadiplomasia 59 kutoka nchi 23 za Magharibi katika kulipiza kisasi kwa kufukuzwa wanadiplomasia wa Rusia kwenye mataifa ya Magharibi. Uingereza inaonekana mlengwa kwa kuondolewa idadi kubwa ya wafanyakazi na ubalozi wa Uingereza, na balozi wa Uingereza ameambiwa ana mwezi mmoja wa kupunguza wafanyakazi wake kufikia idadi sawa na wafanyakazi wa kidiplomasia wa Rusia huko Uingereza. Hatua hiyo imekuja siku moja baada ya Rusia kuwafukuza wanadiplomasia sitini wa Marekani na kufunga ubalozi mdogo wa St Petersburg. Wawakilishi wa Ujerumani, Uholanzi, Ukraine, Ufaransa, Italy, Poland, Croatia, Ubelgiji, Sweden, Australia, Kanada na jamhuri ya Chek wote walionekana kuwasili katika magari ya kiofisi kwenye jengo la wizara ya mambo ya nchi za nje yaliyopo katikati ya Moscow. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres anatoa wito wa uchunguzi huru na wenye uwazi kufuatia mapambano yaliyosababisha vifo kwenye mpaka wa Israel na Gaza Ijumaa, ambayo yaliua Wapalestina wasiopungua kumi na watano na kuwajeruhi kiasi cha watu elfu moja na mia nne wengine ikiwemo zaidi ya watu 750 waliojeruhiwa kwa moto. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lilifanya mkutano wa dharura Ijumaa kuzungumzia ufumbuzi wa hali huko Gaza, lakini haikuamua juu ya hatua yeyote au kutoa taarifa ya pamoja. Maelfu ya watu wanahudhuria mazishi ya baadhi ya watu waliouwawa huko, na Wapalestina leo wapo kwenye siku ya maombolezo kitaifa. Balozi wa Israel katika Umoja wa Mataifa, Dani Denon, hakuhudhuria mkutano huo kwa sababu ya maandalizi ya sherehe za Pasaka. Alisema katika taarifa ya maandishi kwamba mkutano wa dharura ulifanywa licha ya upinzani mkali wa Israel na Marekani na ombi la kuahirishwa kwa muda mkutano huo hadi baada ya sikukuu za Pasaka. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Live Talk kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau. naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka hapa Washington DC na kama ilivyo ada yetu siku ya Ijumaa, tunakuwa na kipindi cha Live Talk, leo kikiwa maalum kutokana na kuwa ni Ijumaa ya Pasaka au Ijumaa Kuu au Ijumaa Njema. Siku hii ni muhimu kwa mamilioni ya Wakristo na Wayahudi kote ulimwenguni. Wayahudi, usiku wa leo unadhihirisha mwanzo wa kipindi cha siku nane za kusherekea ukombozi kutoka mikononi mwa Wamisri. Siku hii ndio kwa upande wa Kristo Yesu alikufa na kuzikwa, na kisha baada ya siku tatu akafufuka na kutoka kaburini, kulingana na imani ya Kikristo. Miongoni mwa waumini wameendelea kushikilia tamaduni za sikukuu hii licha ya kubadilika kwa nyakati, kutokana na maswala kama vile teknolojia, maisha ya kisasa, uchumi, siasa za ulimwengu, hali ya kisiasa, miongoni mwa mengine mengi. Basi kujiunga nasi kwenye live talk hivi leo, tunao wageni wetu ambapo tuna askofu Jim Maina kutoka kanisa la Cornerstone mjini Nairobi, Kenya, mchungaji Lucy Painter kutoka kanisa la Glorious Power Church koa upande wa Chelmsford, Massachusetts na vilevile tunaye Askofu uh, Frederick Simon Bwaja kutoka kanisa la Evangelical Commission Pentecost huko Tanzania. Na vilevile tunao wasikilizaji wetu ambao uh, pia tutawakaribisha kutoa maoni yao na kuchangia kuhusu uh, vile sikukuu hii ya uh, Good Friday ama Ijumaa Kuu inavyoendelea katika maeneo mbalimbali. Vilevile tukukaribisha kujiunga nasi kupitia mtandao wetu wa Facebook na pia kupitia njia ya simu na vilevile mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Kwenye laini ya simu sasa hivi tunaye mchungaji Lucy Painter kutoka upande wa Massachusetts hapa Marekani. Karibu sana kwenye live talk. Hebu tueleze wewe, ukiwa mchungaji ambaye yuko hapa Marekani tofauti ya sikukuu hii ya Ijumaa kuu hapa Marekani na nchini Kenya, ambapo ninauhakika kwamba umesha, uh, sherehekea ukiwa nchini Kenya. Tofauti ni nini? Umesherehekea vipi hapa Marekani? Asante uh, sana, msikilizaji wangu. Uh, kuna tofauti kubwa, kwa sababu kule Kenya kutoka siku ya leo hadi siku ya uh, Monday Uh, watu hawafanyi kazi, ni sikukuu, watoto hawaendi shule, lakini huku Amerika watu wako, wako bizi sana. Unapata ya kwamba hata siku ya leo watoto bado wameenda shule. Uh, na biashara ni kama kawaida, lakini vile vile kuna makanisa ambao wanafanya ibada ya Pasaka ya njia ya msalaba, hata kama sio kwa wingi kama vile Kenya. Inakuwa ni sherehe kubwa sana kwa sababu tuko na Wakristo wengi kuliko vile. Uh, hapa Amerika tuko na Wakristo na tuko na, na dini tofauti tofauti ambazo wengine huwa hawasherekei Pasaka. Wewe ukiwa kiongozi wa Glorious Power Church, wewe mm -hmm. watu wengi wanakusikiliza kutoka maeneo ya Afrika Mashariki na Kati, waeleze mm -hmm. wewe kwa upande wako na kanisa lako umesherehekea vipi sikukuu hii, na unajua, aa, hapa Marekani bado ni mchana, usiku haujafika mm -hmm. lakini kule usiku umeingia, yeah, leo bado ni mchana. Uh, tuko na mkutano wa maombi ambao tutakuwa nao jioni mm -hmm. uh, siku ya leo tukikumbuka gharama ambayo Yesu alilipa pale msalabani na kwa hivyo kama kanisa, ni siku ya muhimu sana kwa sababu vile Yesu alienda msalabani, hiyo ndio ilikuwa kusudi lake la kutoka binguni kuja ili akaweze kubeba dhambi zetu uh -huh. tukaweze kukombolewa. Kwa hivyo ni ya muhimu sana kwa hivyo tuko na mkutano wa. Nashukuru Kenya tu wazima, nchi nzima iko katika ile amudi ya Pasaka. Watu wanafanya mambo mengi, familia Ah, watu wanakutana, wanasafiri kwenda kwa vijiji, makanisa, kuna mikutano kama sasa paalimiko, kuna revival, na zote tunafanya haya tukikumbuka maana na kusudi ya Pasaka, ambao ni wakati mwana wa Mungu Kristo Yesu alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu, na kwa kweli kama vile mchungaji amesema kulingana na lile kanisa mtu anahudhuria, watu wa hile kutembea; hile wengi wamekuwa katika ile kutembea ile wanaita njia ya msalaba. Lakini makanisa ya kipentakosta wengi wao wako na mikutano kama conferences za revival, na yote inaashiria kuleta ile ufahamu ndani ya nyoyo za watu kwamba kuna mmoja alikufa msalabani kwa ajili yao, na jina lake ni Kristo Yesu, na kupitia hiyo sadaka ulimwengu ukaokolewa. Wale wanamwamini na kuweka tumaini lao ndani yake wameokolewa na mm -hmm. Mm -hmm. Kwa kweli familia na kanisa tunaendelea vyema, asante. Usiondoke pia kwenye laini ya simu, Askofu Jim Maina kutoka Cornerstone, kanisa la Cornerstone huko Nairobi, Kenya. Narudi kwako Lucy Painter, Mchungaji Lucy Painter kutoka hapa Marekani. Wewe sasa wakati huu, ukiwa mtu mzima, ama ukiwa miaka yako imeenda, ikilinganishwa na wakati ulipokuwa mdogo, ni tofauti gani unaona katika sherehe hizi za uh, za Pasaka? Mambo yapi yamebadilika? Uh, nilikuwa ni mnafikiria hilo jambo kwa sababu ya watoto ambao Uh, tuko nao sasa. Uh, kuna tamaduni ambazo hufanywa. Uh, zingine hazi, hazilingani na maana ya Pasaka. Uh, kama huko Amerika wakati huu kuna mambo ya Easter: Easter eggs, Easter bunnies, na watoto wanafunzwa ya kwamba wakati wa Easter kuna hiyo sungura ambayo inaficha mayai na ni siku ya kutafuta yale mayai Nam. So ukiangalia wale watoto una, unaona ya kwamba kuna kitu kimekosa. Wale watoto wanaweza kosa kujua maana ya Pasaka ni nini, kwa sababu ya haya mambo ambayo imewekwa kwa niaba ya biashara. Kwa sababu hii yote ni kwa sababu ya biashara, watu waweze kuuza bidhaa zao. Na tukiangalia wakati, tulikuwa mi, nilikuwa mtoto mdogo, nilijua maana ya Pasaka kwa sababu tulienda sandi school tukafanya hata michezo ya kuigiza ya huo wakati wa Yesu akisurubiwa, mmoja wetu ni Petero, hiyo mambo yote na kwa hivyo tukaweza kuelewa maana ya Pasaka. Kwa hivyo wakati ni tofauti, na ni vizuri kwa wale ambao wananisikiza na wako katika nchi kama hii ambayo iko na tamaduni zao, ni vizuri tuwafunze watoto wetu maana haswa ya Pasaka ni nini. Um, kwenye laini ya simu tunaye George Amiani, natumai ni kutoka Tarbo nchini Kenya. George Amiani, karibu sana kwenye VOA live Talk. Hebu uchangia na utueleze mambo vipi huko Tarbo nchini Kenya. Okay, asante sana kwa majina, ni Patrick Amiani, sio George Amiani. Asante kwa kurekebisha, ni Wakakamega sawasawa. <laughs> <laughs> asa. okay, asa. asa, asa. asante asante kunipatia hii nafasi mm -hmm. Asa, huku, uh, kila mtu alienda njia ya msalaba hasa hata mimi ni debu langu ni Katoliki. Kwa hivyo hata mi nashangaa kule Amerika watu wanasema wanaenda kazini, wengine wanaenda biashara, lakini ni vizuri, ni vizuri. Kwe hivyo sasa labda nina swali moja. mm -hmm. Eh, ni kwa nini nchi zingine tukisoma kama Philippines unapata eh, unapata kile kitendo kinafanyika haswa na hata mtu anatundikwa kwa, kwa msalaba. Mi nafikiri kidogo, labda mmoja wa wale prist wanaweza kufafanua. mm -hmm. Alafu jambo lingine uh, kuna mara kumi na, ni kumi na nne mm -hmm. sijui ni kwa nini lazima iwe ni mara kumi na nne. Watu wanaswali kwa njia ya msalaba wanaenda mara kumi na nne ni kwa nini haswa lazima iwe ni mara kumi na nne? Asante, asante sana amiani kutoka nchini Kenya huko Tarbo. Lakini kwanza kabisa labda swali hili umelisikia vizuri ya Askofu Maina, uh, Jim Maina kutoka Nairobi anauliza mbona kila wakati wa Pasaka katika maeneo mbalimbali mbali ya ulimwengu na akatoa mfano wa Ufilipino kuna watu ambao wanatundikwa, wanawekwa kwenye msalaba, kwenye msalaba. Kama alivyo, alivyowekwa kwenye msalaba yeah. uh, sasa kwa, yes. Swali hili ulaliona vipi? Ni sawa kwa wanadamu kuwekwa kwenye msalaba kama Yesu, au vipi unalionaje? na kile kitu ambacho naona kinapotea katika yetu ni ile naweza ita kiroho ya Pasaka au the spirituality of Passover. Watu wengi wamekataa uh, kuchukua nafasi au pengine hawajafunzwa kuelewa kwamba hili jambo lina what, kile tunaweza sema Uh, sehemu moja ni kitu physical au ni kitu kinaonekana kwamba Kristo alikuja na alikufa msalabani, lakini hili jambo pia lina uh, pati ya kiroho, na hiyo kiroho ndio kabisa tunafaa kuchangia. Kwa maana wakati Kristo alikuja, kwa maana Pasaka historia yake ni Kristo aliyekufa juu ya msalaba na akafufuka siku ya tatu ili tuokolewe. Mm-hmm. Alikuja na kusudi ya kiroho na hii kusudi ilikuwa wokovu wa wanadamu na nadhania kile kinahitajika sana ni turengeree mm -hmm. kiroho ambayo inalingana ina na hii mambo ya Pasaka. Kwa hivyo Askofu, Askofu, unavyomaanisha, unavyomaanisha, pole kwa kukatiza, unavyomaanisha ni kwamba hawa wanaotundikwa kwenye msalaba sana sana wanafuata mambo ya kimwili, na labda maana kabisa ya kiroho hawaelewi ilikuwa ni nini. Kabisa, hiyo ndio yon inamaanisha, kwamba na sio kwa hao tu wako Filipi, ni katika hata sisi. Wakati mwingine tutafanya mambo ambayo, uh, kwa kweli tunaona kama inalingana na hii mambo ya Pasaka, na hata wakati wa Krismasi kuna mambo hii, lakini tunasahau au, au tuna, uh, tupatii umuhimu ambao unafaa katika kiroho cha jambo lolote ambalo tunafanya, na pia kuelewa uh, vile benefits au Uh, the, uh, kusudi ya Kristo Yesu kufanya kile alifanya kama alikufa. Ya kwanza, alikufa tuokolewe. Mm -hmm. Ya pili, alikufa kwa msalaba ili laana ambazo Adamu alikuwa ameletea wanadamu zivunjike na pia tukombolewe. Kwa hivyo tunapofanya mambo mengine na yote ni mazuri, lazima kabisa tuweke uh, uh, focus yetu katika uh, kusudi ya kiroho, kwa nini Kristo alifanya vile alifanya? Naam, asante sana. Ashukuru. Asante sana skofu Maina. Uh, salia kwenye line uh, tumpokee uh, msikilizaji uh, kutoka huko Bungoma, anaitwa labana kitete. Uh, msikilizaji Labana Kitete, sijui upande wenu mnasherehekea um, vipi Pasaka, na wala una ujumbe upi wa kutoa uh, katika siku hii uh, uh? Asante sana, mimi ni Laban Kitete wa kutoka sango Malakizi, mm -hmm. Bungoma, kaunti ya Bungoma langu Asubuhi ya leo niliona ka, makanisa kama ya Roman Catholic. Hapa studio tunashirikiana naye Patrick Ndwiman, uh, nikitumai kwamba utaendelea kubaki pale, tukutane kwenye www.voaswahili.com kutoka hapa Washington DC unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kipindi ni live talk kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc tunapoendelea kuangalia maswala ya sikukuu ya pasaka ikiwa leo ni jumaa kuu tukiwa na wageni wetu kwenye studio tunaye askofu uh, bishop maina kutoka nairobi kenya ambaye anazungumza nasi kutoka nairobi mchungaji lucy pente kutoka massachusetts na kuna wageni wengine ambao tunaendelea kuwatafuta lakini sasa hivi inaelezwa kuna msikilizaji ambaye yuko kwenye laini ya simu eh. Tunamwomba ajitambulishe na uh, kama na swali aulize. Asante sana kwangu, kwa majina mingi ni Ochien George, lakini kwa sasa hivi niko katika ukanda wa pwani hapa Mombasani na mimi nikizungumzia sherehe hiyo ya Pasaka, ikizingatiwa kwamba huu ni sherehe ambayo ni, umenipata nikiwa katika ukanda wa pwani katika shughuli zangu za kikazi kwa kweli, watu wanasherekea kwa njia tofauti. Funga kazi, wanasherekea hii wakikumbuka vile Yesu alivyoteswa msalabani, na kulingana nami, naona watu wanaesherekea, lakini hawa ha, hawafanyi vile inavyotakikana, kama kutembelea wale ambao hawajiwezi. Lakini licha haya yote. Asante George, asante Uchien kwa Mombasa kwa sasa. Lakini narudi kwa wachungaji wetu, sijui nianze na Skofu no, na Skofu Maina. Kuna swali liliulizwa na msikilizaji wetu Isaac Mtai kutoka mm-hmm, Wasingishu, akasema kwamba yeye kwake anaona kuna watu ambao wanasherekea kwa vileo tu. Akasema kuna uhusiano wa Pasaka na vileo, anaona sherehe labda ni mbadala, lakini mbona inaunganishwa na Pasaka? Tueleze kidogo, tufafanulie hapo askofu. Nashukuru shukuru. Uh, kwa kweli watu wamechukua sherehe ambazo ni za Kikristo na kuzitumia kwa njia ambavyo pengine haifai, na kile ningetaka kusema ni mambo matatu kuhusu hii uh, sherehe ya Pasova au Pasaka, lazima tujaribu kuweka tofauti kati ya siku yenyewe ambao kwa watu wengi ni siku ambayo ni ya kupumzika na burudani na tuendi kazi kama hapa Afrika, lakini pia lazima tuelewe kusudi ambayo ilifanya Kristo afanye yale alifanya. Na kuna kuanga na njia tatu za kusherehekea, hata kama ni Pasaka au Krismasi au sherehe yote ya Kikristo. Unaweza tumia sherehe za kiulimwengu, na hapo ndipo watu wanaenda kwa vileo, wengine wanafanya mambo mwengine. Pia unaweza kusherehekea kindini. Kindini ni pahali unafanya mambo bila kuwa na ufunuo ya kwa nini unafanya vile unafanya. Hiyo ni ndini <todakana> za wanyama inaonyesha kwamba hatuna haja. Ukiangalia sometimes vijana wanataka mziki ambayo ina, ina, ina nguvu na furaha na sioni kama Mungu atakwazwa vijana wakiruka na washerehekee katika kanisa. Kwa hivyo lazima kanisa likubarike au likubarishe dynamism. Kila kitu duniani kinabadilika, provided atuondoi uteua na tuondoi kuogopa Mungu na neno la Mungu, iwe ni kanisa ambayo tunaweza kuita kwa kimombo transgenerational. Tunaposhughulikia wale ambao ni wazee, pia tusisahau watoto na vijana, na hii pia jambo tuipeleke katika manyumba yetu. Wakati watoto wetu wakuwa wachanga, wazazi tuna jukumu ya kuonyesha umuhimu wa Mungu na kanisa. Kwa hivyo inakuwa ngumu sana kubadilisha kijana akiwa university, kwa maana dunia imemngojea na inataka kumtoa kanisani. Mm -hmm. Na pia nikimalizia mm -hmm. maombi ni mzuri. Tuendelee kuombea vijana wetu na kuwapenda na tusiwahukumu, kwa maana Mungu anapenda vijana na angetaka waokoke na wabadilike. Nashukuru sana asante sana. Hebu tumsikilize msikilizaji wetu mmoja kabla ya kukaribia kutamatisha. Kwa jina anaitwa Fijunafanikenshambi, nipo maeneo ya Nshamba, Muleba, Kagera, Tanzania. Sikukuu e, ya Pasaka kusema ukweli binafsi yake, uh, sitasherekea hivyo ya kwa sababu ni juzi kati tu hapa tumepata msiba mdogo wetu kwa hiyo naungana na Watanzania wenzangu na Wakristo wote duniani tiekea sikukuu hii, lakini kuna majonzi, kuna Aya, sana, ni, kwa, kuna majonzi ina ukweli uumtangazaji haya. Poleni sana Bwana Philbert Kinsiambi, poleni kwa wako na familia yako. Asanteni sana kakangu. Majina ni Sami Nyongesa Wamasebu, majina ambayo yako kwa mtandao ni yale mawili ya la kwanza moja, alafu la mwisho Sami Wamasebu, niko Kwale hapa. Eh, katika pwani ya Kenya Pasaka yenyewe nimesherekea vizuri, kwa maana kuna kwenda kanisani na kufanya shughuli zote ambazo zinadhihirisha kwamba Yesu alishikwa na akasulubiwa siku hii. Asante, ningetaka kuwatakia heri na fanaka wafuatao. Kwanza, kuna yule mkurugenzi wa shule yetu, mimi ni mwalimu, kwa hivyo anaitwa Pascas Dume. Vile vile ningependa kumsalimia babangu akiwa kule magharibi mwa Kenya, anaitwa ee, wa Wamasebu, na ndugu zangu ambao watakuwa wananisikiza katika Voice of America. Hayshukrani sana, unaona kwamba sherehe ndio sherehe zinanoganoga hasa huko Afrika, na tunakaribia tu kutamatisha live talk ya iyaleo. E, turudie tu kwa wageni wetu leo. Tuanze na Mchungaji Lusi tu kwa kumalizia, sijui e, leo katika kusherekea sikukuu ya Pasaka, sijui una ujumbe upi kwa Wakristu a, wakiwa wakanisa lako au Wakristu tu kwa ujumla? Uh, ule ujumbe ninaweza uh, sema ni kwamba tusisahau maana ya Pasaka, tusisahau kusudi ya Yesu kufa msalabani ilikuwa ni nini. Alibeba dhambi zetu, na wakati ali, aliwekwa pale msalabani akiwa amebeba dhambi zetu akalia akasema, eloi eloi lama sabakidhani. Huo ndo ule wakati tunasikia akisema Mungu wangu, Mungu wangu, umeniacha kwa nini? Ali- aliachwa kwa hizo dakika mm-hmm. Kwa sababu ya vile alikuwa amebeba dhambi zetu Nam. Mungu kwa sababu ni mtakatifu hangemwangalia na akalipa gharama ili nasi tukaishi katika utakatifu. Sio kwa sababu ya ile kazi tunajifanyia, sio juhudi zetu, sio kujitahidi kwetu, lakini tulilipiwa deni. Na kwa sababu tulilipiwa deni, wacha tusibebe dhambi, tusibebe mizigo ya dhambi tena. Tukumbuke maana mm -hmm. ya hii sikukuu. asante. Asante, muda tulilipiwa. Naona, mchungaji, naona muda umeyoyoma kabisa. Kwa mm. sekunde chache kabisa, Askofu Mai, nasema jambo moja alafu tumalize kipindi na shukuru sana pia. Ningesema kama vile Yesu alifufuliwa ni kumaanisha kuna tumaini, wasikilizaji wote dunia mzima ambao amasikiza, usikose tumaini Do not, don't give up. Mungu anaweza kuleta uhai kwa mambo ambayo imakaa kama imefika mwisho, kama vile Yesu alifufuka. Kama ni jamii yako, biashara, uchumi, usirushe mikono endelea kutazama huyu Mungu alifufua Yesu mm -hmm. kutoka kwa hofu, ana mpango mzuri wa kubariki maisha yako. Nashukuru kwa fursa ambayo mmenipa Voice of America na waishia masaka mzuri. Bwana wabariki sana, karibu sana. Ka karibu sana, Ka sana, Askofu Maina kutoka kule Nairobi, Jim Maina Cornerstone ya kanisa la Cornerstone Nairobi Kenya, Lucy painter glorious house of Praise, North Chelmsford, kule Massachusetts. Na sasa hapa studio, jina langu Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu, na mimi ni Patrick Nduimana. mm -hmm. Nawatakie tu watu wa kule nyumbani mm -hmm, wote sikukuu njema ya Pasaka. Kwa heri kutoka Washington DC. Naam msikilizaji, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Hivi sasa ninakusomea muktasari wa habari. Malala Yousafzai ambaye alipigwa risasi kichwani na kundi la Taliban wakati alipokuwa na miaka kumi na minne kwa sababu ya kufanya kampeni ya haki za wasichana kupata elimu, amerudi mahala alipozaliwa Mingora katika wilaya ya Swat Valley nchini Pakistan. Alirejea Mingora Jumamosi kama mshindi wa tuzo ya Nobel aliye na umri mdogo sana kuwahi kutokea, tuzo aliyoipata kwa kutambua harakati zake juu ya elimu ya wasichana. Wapiga kura huko Sierra Leone wanapiga kura leo Jumamosi kwenye duru ya marudio ya uchaguzi wa urais baada ya wagombea 16 walioshiriki uchaguzi huo kushindwa kufikia asilimia 55 ya kura zilizohitajika kupata mshindi katika upigaji kura wa kwanza uliofanyika mwanzoni mwa mwezi huu. Mwisho wa moktasar wa habari, mimi ni Mkamiti Kibayasi na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.