Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31 na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 937 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 165 FM Es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Wakristo duniani leo wanasherekea sikukuu ya Pasaka, siku ambayo wanaamini Yesu alifufuka baada ya kufa. Ni siku takatifu katika kalenda ya Wakristo. Sikukuu ya Pasaka huwa inaangukia tarehe tofauti kila mwaka. Makanisa ya Wakristo yaliyopo magharibi husherekea Pasaka Jumapili ya kwanza kufuatana na mwezi kamili baada ya kuchipua. Maelfu ya waumini walikusanyika St Peters Square huko Vatican leo Jumapili kumsikiliza Baba Mtakatifu Francis akitoa hotuba ya Pasaka ya kila mwaka kwenye mji huo na dunia kwa jumla, ambapo alitoa wito wa maridhiano katika mashariki ya kati na kuacha mauaji huko Siria. Pia alisema alitumai mazungumzo kuelekea usitishaji mivutano ya muda mrefu kwenye peninsula ya Korea yatasonga ya mbele kwa amani katika eneo hilo. Kamisheni ya Kiswahili katika Jumuiya ya Afrika Mashariki imetangaza rasmi mkakati mpana wa kuanza kufanya utafiti kuhusu matumizi ya lugha ya Kiswahili kwenye nchi zinazounda jumuiya ya Afrika Mashariki. Wadau katika utafiti huo wanasema utasaidia kuweka mwongozo wa pamoja wa kutumia Kiswahili kama lugha ya wanajumuiya ya Afrika Mashariki. Ni mpango uliotangazwa mjini Arusha huko Tanzania, katika makao makuu ya jumuiya hiyo ambako kwa muda wa wiki nzima wadau wa lugha ya Kiswahili ikiwa ni pamoja na wakuu wa vyama vya Kiswahili kutoka vyuo vya nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki pamoja na wakuu wa jumuiya za waandishi wa habari walikutana kujadiliana mkakati huo. Wapiganaji wa kundi la Al-Shabab wamefanya mashambulizi yaliyopangwa kutokea kwa wakati mmoja kwenye makambi matano ya jeshi katika wilaya Lowa Shabelle huko Somalia. Walioshuhudia na maafisa wanasema, maafisa wa Somalia wanasema malori mawili yaliyobeba wahanga wa kujitolea yaliyojaa milipuko ilitaguka leo kwenye kambi ya jeshi ya AMISOM huko Bulamarel, kilomita 110 kusini ya Mogadishu na moja ya miji mikubwa katika mji hii ilifuatiwa na shambulizi lililofanywa na Al-Shababu kwenye kambi. Muda mfupi baadaye, bomu lililotegwa kwenye basi dogo lilipiga kituo kingine cha AMISOM kilicho jirani na kijiji cha Golwain. Wanamgambo wa Al-Shababu pia walishambulia kituo cha tatu cha AMISOM kwa makombora huko Barawe. Wanamgambo hao pia walifanya mashambulizi kwenye majengo mawili ya serikali ya Somalia huko Korierel na Mashala. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapa mjini Washington DC. Zoezi la kuhesabu kura kwenye duru ya marudio ya uchaguzi wa urais huko Sierra Leone linaendelea. Wananchi walipiga kura jana Jumamosi na rais aliyepo madarakani Ernest Bai Koroma anatarajiwa kuachia madaraka mwaka huu baada ya kuhudumu mihula yake miwili inayokuwa na kipindi cha miaka mitano kila mmoja. Wananchi walipiga kura kuchagua baina ya mgombea wa chama tawala cha All Peoples Congress, Samora Matthew Wilson Kamara na mgombea wa upinzani wa chama cha, cha Sierra Leone Peoples Party Julius Maada Bio. Hii ni mara ya pili kwa mgombea wa upinzani Bio kuwania kiti cha urais. Alishindwa kwenye uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na mbili na rais aliyepo madarakani hivi sasa Ernest Bai Koroma. Ripoti zinaeleza idadi ya watu waliojitokeza ilikuwa ndogo ikilinganishwa na upigaji kura wa mara ya kwanza, huenda kwa sababu ya tahadhari ya usalama. Ripoti za vyombo vya habari zinasema uendeshaji magari ulipigwa marufuku katika baadhi ya maeneo, hali iliyolazimisha wapiga kura kutembea kwenda kwenye vituo vyao vya kupiga kura. Na Marekani jana Jumamosi ilizuia hatua ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa inayotoa wito wa uchunguzi kuhusiana na Israel kuwapiga risasi wa Palestina waliokuwa katika maandamano makubwa kwenye ukanda wa Gaza, kulingana na mwanadiplomasia wa baraza la usalama ambaye alizungumza na shirika la habari la Ufaransa AFP. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa. Endelea kusikiliza matangazo ya Sauti Amerika kutoka hapa mjini Washington DC. Barabara kabisa, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, ikiwa ni wikend ya Pasaka, basi nimekamata position hapa studio nambari 15 nikiwa tayari kabisa kukuletea ngoma, kukuletea salamu na muziki eh, kutoka hapa Washington. Eh, jina langu ni BMJ Muridhi. Andamana nami kwa takriban dakika 22 nikikuletea matangazo haya. Sure. For. For basi, moja kwa moja naona ni weekend moja special sana kwa hususan kwa Wakristo na waumini wa Kikristo katika maeneo mbalimbali mbali duniani kote, na vilevile vile wale ambao wanawaunga mkono hata kama sio wa dini ya Kikristo, kwa sababu mmetuma salamu nyingi kweli kweli a, na hususan wale waliotuma kupitia ukurasa wetu wa Facebook, na wakaribisha na washukuru a, kwa kuweza kutumia njia hiyo ili kuwajulia hali jamaa na marafiki. Na moja kwa moja bila kupoteza wakati, salamu za ishta, salamu za Pasaka. Uh, zinafunguliwa naye Moses Edward Mdela wa Power Family Group akiwa kule uh, Balangi Dalalu uh, Manyara, Tanzania. Anasema salamu zangu za Pasaka ziende kwa Bakari Hamisi na Langa uh, Matiliki uh, Mohamed Goligota Magabe Eric Victas Masawe uh, Basila binti Kimario Filipo, Filipo memba Yusufu Ibrahimu uh, diwani mtarajiwa babu Alhaji Makumba Onesmo anasema kwamba anawasalimu sana wakati huu wa Pasaka. Twende kwake sasa. Matthew Oscar Mgogo anasema yuko katika chuo cha kilimo cha Sokoine, SUA. Anasema naomba salamu zangu za Pasaka ziwafikie wazazi wangu wakiwa Kigoma, pia na rafiki yangu Recho Makoba akiwa Dodoma. Nawaambia wasimwache kumtegemea Mungu maishani mwao ni salamu zake Matthew Oscar Mgogo hizo. Uh, huyu naye ni Emedi Ebelwe Ebin Lubunga Kaz. Anasema mimi niko wapi? Niko Bukavu. Nasema salamu zangu za Pasaka zimfikie mzee wangu mchungaji Abubakar na mkewe Nyasa, wadogo zangu Isa Heritia, uh, Mosi Munga Kito na wengine wengi uh, anasema anataka salamu hizi zimfikie huyu ambaye anamjua kwa jina la Ebelwe. Ujumbe, nawatakia Pasaka njema na ya utulivu, na Mungu awape wa nguvu za kumtumikia. Haya basi, huyo ni Emedi Ebelwe akiwa kule eh, kule Bukavu. Natumai hapa ni katika DRC, yani Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. David Sechenga anasema, uh, anasema vipi? Anasema yuko kule Tanga. Salamu zangu za pasaka zi mwende ya kala sura mbaya, Msuya Simon, uh, m Kilimanjaro wa pekee, Adhumani Hashimu, Adhumani Daudi Nyakua, uh, TZ, Mahamudu Abasi vilevile, uh, vile Shaibu Ali, Gonson Sechenga, Daudi Danga, Samuel Ernest, pili Wendo au mama Herith au mama Neema na wote wadau wa VOA Swahili. Bila shaka hizo salamu kwa watu wengi kweli kweli zimewafikia. Aa, sina shaka kabisa zimewafikia kwa njia ilo safi kabisa. Eh, Revo Chatus Ibrahim anasema yuko kule Dar es Salaam katika nchi ya Tanzania maeneo ya airport. Anasema salamu zangu za Pasaka zimfikie mamangu Diana na baba yangu Utisha Petro na vilevile kakangu Alex bila kusahau babangu mkubwa Julius, eh, kubebeka akiwa maeneo ya Kitangiri kule Mwanza. Tanzania hakutuma ujumbe lakini bila shaka kama amewajulia hali ni kumaanisha kwamba yeye anawakumbuka popote pale mlipo. E, kabla hatujaangalia maswala ya muziki ambapo leo tuna aa, kuwa na ngoma ambazo zinawiana na, na msimu huu wa Pasaka, e, nisome salamu zake. Joseph Kalinga anasema yuko kule Temeke, Dar es Salaam, Tanzania sang, salamu zangu za pasaka ziwaende wazazi wangu Mr and Mrs Kalinga wakiwa Dodoma, mke wangu Happiness Kaduliza, wadogo zake Doris Kalinga, Emmanuel Kalinga, uh, Innocent Kalinga, Safina Kalinga, uh, na marafiki zangu wote wakiwa ni pamoja na Piers Petero na Robert Jackson. Huyo ni Joseph Kalinga, ambaye amepeperusha ametuma salamu hizo kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikilizaji, uh, unaendelea kusikiliza matangazo haya kutoka hapa Washington, ambapo ni salamu na muziki leo, ikiwa ni kipindi spesheli eh, kwa sababu ni wakti ambapo Wakristo waumini wa dini ya Kikristo na madugu, ndugu na marafiki wanahadhimisha wanasherekea ah, siku kuu ya Pasaka hususan katika maeneo ah, kuliko wasikilizaji wetu wa idhaa hii nchi kama vile Kenya, Tanzania, Uganda ah, Rwanda, Burundi, DRC na hata kule Afrika ya Kusini, naona salamu zimekuja kwa wingi hapa studio lakini kabla sijarejea kuangalia ni nani wanatuma salamu kwa nani, basi kama nilivyokuahidi, basi twapata kibao hiki na tunafunguliwa uh, muziki au uh, sehemu hii ya muziki tunafunguliwa naye uh, huyu ama ni wanamziki hawa wanajulikana kama Izukene worshipers. Wanakwambia tumekombolewa, na ni kuhusu Mwokozi Yesu Kristo. Tusikie wimbo huu, tumekombolewa. Twende kazi. Anaondoka hapo chini kwa chini, wanamuziki hawa wa Izukeni Worshipers wanasema tumekombolewa naye Mwenyezi Mungu kupitia mwanawe Yesu Kristo. Nami bila shaka natumai kwamba wimbo huo aa, umekubarizi umekufurahisha popote pale ulipo au umekupa nguvu, hususan kama wewe ni muumini na unaamini kwamba Yesu Kristo anaokoa. Basi twende kwa upande wa pili. Naona salamu zimeingia hapa kwa fujo eh, huyu uh, Mange Njile Mwanambuke anasema yuko kule mji mdogo wa Lalago Tanzania. Anasema habari mtangazaji, nami naziamkia salamu hizo, nasema salama salmen. Anaongeza kwamba natumai uko mzima wa afya njema, salamu zangu mimi. Nimepokea hizo salamu Asanti sana Mange Njile Mwanambuke eh, popote pale ulipo kule mji mdogo eh, hapo Lalago Tanzania. Anasema ah, pia baada ya kumsalimia huyu mtangazaji eh, ziwafikie sasa salamu zangu kama watu wafuatao: Ngusa Mleba, Star Ndemela, Dofu Madeleja na huyu Lenga Chapati, Elika Elias wote wanaopatikana Tanzania nawatakia Pasaka njema na nawapenda nyote. Uh, wale ambao mko hapo studio basi bila shaka uh, pamoja na wenzangu wote naamkia salamu hizo, na shukran sana uh, kwa uh, hizo salamu, na pia kwa wale ambao umewajulia hali Radi Slosas eh, Dama Misano kutoka Sokoine, Mbeya, Tanzania anasema anatuma salamu zangu za, za Pasaka kwa wazazi wangu Mama Maliki Seda John eh, baba yangu Udamasi Makoleo eh, Eric Masawe, Padri Moshi Zakayo Piase Budala eh, Elisha Mazoya Filbert eh, Shenzambi eh, na vilevile vile Emma Shirima, Lucas Albato Mseti, Reina Shani Basila binti Kimario Said Kilenja uh, ametuma salamu kwa watu wengi kweli kweli, lakini hapo tutafikia hapo na wengi ambao wamewajulia hali ya pandi mashabiki wakuu wa idhaa hii, kama huyu Filbert Shenzambi na vilevile Lucas vile, uh, Alberto Moseti, hawa wanasalimiwa sana, nao pia hutuma salamu sana kupitia kipindi cha salamu na muziki cha idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Uh, shukran sana radis loses uh, dama misano, ukiwa huko Sokoine, Mbeya, Tanzania. Bahati J Malia, Bahati J. Malia huko Meru Kenya, anasema salamu zangu ziende kwa wafuatao: mama yangu mzazi akiwa Kibosho Tanzania, mwanangu mpendwa Jackson akiwa Majengo Moshi Tanzania, bila kuwasahau wote wanaonijua popote walipo. Ujumbe: tuyasahau ya kale, e, tujenge mapya ndani ya uvuvuo, uvuvuo. uvuvuo. uvuvuo. Manake wamaanisha labda ufufuo basi ni salamu zake huyo Bahati j Mali akiwa kule Meru nchini Kenya. Meru kwa kusema kweli, Meru mi nafahamu sana, kule nimetembea sana katika mji wa Meru na nikapita kwenda moja kwa moja mpaka maeneo yanaitwa Maua, nimefika kule kote. Kwa hivyo nafahamu kabisa kabisa anapotuma salamu, yeye yuko wapi? Huyu Bahati Malia, nisome salamu zake. Papina ze Ruda Luta akiwa Uh, anasema yuko Temeke Tanzania, asema salamu zangu ziwaendee babangu na mamangu Paragia Jofida na vile vile dadangu kipenzi Krista, uh, Jovida, uh, Kagemulo akiwa Bukoba pamoja na Mkianuzi na Dino na Dino, VOA tuko pamoja. Nafikiri ni ujumbe huo, asema VOA tuko pamoja na mimi nakwambia, bila shaka Uh, papamizru uh, nakubaliana nawe tuko pamoja, tuko position, tumekamata position, tunashirikiana uh, pamoja na wasikilizaji wetu kupata mambo mazito mazito kutoka hapa studio nambari kumi na tano uh, kikiwa ni kipindi cha salamu na muziki special edition, kwa sababu ni wakati ambapo waumini wa, wa dini ya Kikristo wanasherehekea wa wakiwa na wenzao pia, nimeambiwa kuna hata Waislamu ambao wanashirikiana na wenzao wa Kristo uh, Mamkuli, na vilevile vile kushukuru tu kwamba wako hai na kwamba wote wanamsifu Mwenyezi Mungu mmoja. Basi kabla tujaendelea, tusikie ni yapi yanaendelea katika nchi ya Burundi, mwandishi wetu yuko standby. Ah, mwandishi wetu huyu Haidala Hakizimana ni nini kinaendelea huko Haidala? Naam, BMJ mridhi, nikiangalia namna waumini wa wa madhehebu mbalimbali ya Kikristo walipokuwa katika maombi ya Jumapili kulikuwa na shamra shamra, watu ukiona kwamba wanajiandaa kuweza kusherehekea sikukuu ya Pasaka bila wasiwasi wowote, kwa sababu hapa Uh, upande wa makanisa au uh, upande wa imani hakuna tatizo um, hata moja, watu wako huru, kuna makanisa mengi, kuna misikiti inafunguliwa na watu wanajiandaa. Uh, sioni tofauti kati ya mwaka uliopita, mbali tu na hizi changamoto za kiuchumi, unajua kwamba E, pengine mtu aliyeshirikia mwaka jana akiwa na a, pesa ya kutosha kwa sasa ina, inaweza kuwa hawezi kushirikia kutokana pengine na matatizo ya kifedha, lakini e, kuhusiana na ile ya kwenda kuomba kuzi, watu walikuwa wengi kabisa katamakanisa na vyombo vya habari vya madhehebu vyah, hizo zilikuwa wakitangaza bila tatizo lolote. Kama kawaida wanawaalika hata na wale ndugu zao ambao hawachangii miwani ambao ni Waislamu. Asanti ah, sana Haidala Kizimana, ukiwa hapo Bujumbura Burundi, eh, kwa kutujuza yale ambayo yanafanyika hapo, ikiwa ni weekend eh, weekend ambayo kunaadhimishwa ah, wakati ambapo Yesu Kristo alisulubiwa ah, msalabani eh, pale Goligota ah, ambapo imekuwa ni wiki wiki ambayo Wakristo wengi wanaita wiki takatifu, kabla ya kufika katika weekend hii. Na kwa kuzungumza hayo, tukizungumzia hayo, naona basi tupate sasa kibao kumuhusu Yesu Kristo. Kibao kinajulikana kama Simba wa Yuda, na wanamuziki hawa Mr. Seed wakishirikiana na Size 8, huyu mwanamuziki wote, eh, wawili wa hawa wakitokea nchini Kenya. Tusikie mambo mazito mazito kuhusu Simba wa Yuda, twende kazi. Mr. Seed again. akaguruma mama aliyetokwa na damu akapona, you know aliguruma, kaburini kifo kikakosa mana tena, akaguruma mt cb nikaona mwangaso Asante sana mr sid nasizat kwa ngoma hiyo. Twende kwa hawa wasikilizaji ambao wametuma salamu zao. Msikilizaji, kumbuka kwamba ni salamu na muziki kutoka hapa Washington A, kipindi maalum ambapo hii leo ni kuhusu Pasaka. Shukuru ni Ndembo Junior anasema yuko Moleti, Kongwa kule Dodoma, Tanzania. Kwanza, habari yako mtangazaji? natumai mzima wa tena wa afya njema. Salamu zangu naanza eh, kuzipeperusha kama kawaida. Naanza na Goligota Magabe, eh, Jafari Kopo Lenga chapati yani, na huyu Neema Kimario na Majaliwa Mabasi pamoja na Antoni Mazengo. ah, shukran sana Shukuru ni Hembo Junior kwa salamu hizo, ah, kutoka hapo ulipo. Same Letowon anasema yuko kule Kenya, kaunti ya Samburu anasema anawatakia hao wafuatao watoto wangu Sarafina Ntanapua Clin na Dominik iste njema kwa wote na watangazaji wote wa VOA asanteni. Shukran sana Sami Leto One eh, kwa kutupa uh, au kutujulia hali sisi, pia ya watangazaji hapa VOA. Silas Ndonja anasema yeye yuko jijini Nairobi, anasema zake salamu ziwaendee ndugu yake Peter Kayongi akiwa na manga Jeremia Midhika akiwa Mombasa, na watangazaji wote wa VOA kina Kenez Bwire BMJ Mridhi Mkamiti Kibayasi Harrison Kamau. Ujumbe mola awajalie heri zake. Asante sana Silas Ntonja. Uh, Silas K. M. Tonja ukiwa hapo uh, mjini Nairobi uh, tumalizie malizie na nane huyu na Abraham Kirwa anasema yeye yuko kule Eldoret Kenya salamu zangu za Pasaka zifikie kwaya ya Ambassadors of Christ rimera kule Tanzania Malia Obama wa Marekani, Mkamiti Kibayazi kutoka idhaa ya sauti ya Kiswahili ya sauti Amerika kule Marekani, Rais Uhuru na naibu wake Ruto, wote kutoka Kenya, ujumbe wawe na heri na fanaka njema ya Pasaka. Ni Abraham Kirwa huyo anatufungia uh, kipindi chetu cha leo cha salamu na muziki, ambapo kama unavyojua imekuwa ni special au uh, kipenda ni makala maalum uh, ikiwa ni weekend ambayo uh, Wakristo waumini wote wa dini ya Kikristo wanaadhimisha sikukuu ya Pasaka. Naondoka hapa studio Uh, umekuwa nami msikilizaji BMJ Mridhi. Nashukuru wote ambao wametuma salamu, wale ambao labda wakupata fursa ya kusikika uh, katika kipindi hiki uh, salamu zao tutapeperusha katika vipindi vingine vijavyo. Kumbuka kila siku ya Jumapili uh, Mungu akijalia, tutakuwa tukikuletea salamu na muziki kutoka hapa studio nambari 15 jijini Washington uh, DC na kama ilivyo desturi, kama kabla sijaondoka, basi nawaacha na kibao cha mwanamuziki fulani. Leo nimechagua muziki wake Davido, wakishirikiana na mwanamuziki Tinashi, wanasema how long. Nami sina cha ziada kutoka hapa studio, basi nawatakia Pasaka, sikukuu njema ya Pasaka yenye mafanikio, na hata baada ya Pasaka nawatakia muwe na wiki safi iliyojaa barakatele kutoka kwake Mwenyezi Mungu. Kwaherini herini hadi tutakapoonana tena. Uh, huyu hapa Davido na mwenzake Tinashi wanasema how long. Uh, kwaherini ya kuonana. Hey, hey, Girl, girl. Oh, yeah. mm -hmm. Naam msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza kipindi maalum cha salamu za Pasaka kilichoandaliwa na BMJ Muridhi. Hivi sasa ninakukaribisha kusikiliza muktasar wa habari. Kamisheni ya Kiswahili katika Jumuiya ya Afrika Mashariki imetangaza rasmi mkakati mpana wa kuanza kufanya utafiti kuhusu matumizi ya lugha ya Kiswahili kwenye nchi zinazounda jumuiya ya Afrika Mashariki. Wadau katika utafiti huo wanasema utasaidia kuweka mwongozo wa pamoja wa kutumia Kiswahili kama lugha ya wanajumuia ya Afrika Mashariki. Wakristo duniani leo wanasherekea sikukuu ya Pasaka, siku ambayo wanaamini Yesu alifufuka baada ya kufa. Ni siku takatifu katika kalenda ya Wakristo. Sikukuu ya Pasaka huwa inaangukia tarehe tofauti kila mwaka. Makanisa ya Wakristo yaliyopo magharibi husherekea sikukuu hii Jumapili ya kwanza kufuatiana na mwezi kamili baada ya kuchipua. Wapiganaji wa kundi la Al-Shabab wamefanya mashambulizi yaliyopangwa kutokea kwa wakati mmoja kwenye makambi matano ya jeshi katika wilaya ya Lower Shabelle huko Somalia. Walioshuhudia pamoja na maafisa wa Somalia wanasema maafisa wa Somalia wanasema malori mawili yaliyobeba wahanga wa kujitolea yaliyojaa milipuko yaliteguka leo kwenye kambi ya jeshi ya AMISOM huko Bula Marel, kilomita 1 kusini ya Mogadishu na moja ya miji mikubwa katika mji huo. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo