Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. Popote ulipo, msikilizaji wa VOA Express, tumekamata position hapa studio nambari 15 kukuletea yale ambayo yamejiri. Uh, ikikumbukwa kwamba wikendi imekwisha, sasa tunaanza wiki mpya kwa hivyo ka standby, tukujuze mengi na vilevile -vile kukuletea burudani katika VOA Express leo Jumatatu. Jina langu ni BMJ Murithi, mimi hapa naitwa Mkamiti. Kibayasi, ndani ya dakika 30 hivi sasa tuna mengi ya kukueleza yanayokugusa moja kwa moja katika eneo ulilopo hivi sasa. Tutakuwa na ripoti kutoka kule Mombasa nchini Kenya. Hali kadhalika tutakuletea habari muhimu za dunia bila kusahau Muziki lazima upatikane ndani ya VOA Express. Vilevile tutakueleza masuala ya biashara na mengineyo. Basi usiondoke hapo ulipo, tuende pamoja mpaka pale tutakapokuaga bila shaka, na vilevile tutakuwa na mwenzetu kutoka Mombasa, Josephat Kioko. Ukijua Mkamiti kwamba ni wakati bado walikuwa hawajamaliza hizi sherehe za Pasaka. Leo ndio siku ya mwisho, kwa hivyo Kioko amekusanya mengi, atatueleza zaidi. Lakini kutoka Tanzania kuna nini? Maanake nimefahamishwa kuna mtu amekamatwa wikendi hii wikendi hii. Uh, kuna mmoja wa, wabunge kutoka <much ili> chama tawala Kumradhi, kutoka chama cha upinzani cha Chadema, Halima Mdee ambaye alikuwa akitafutwa na polisi. Uh, hakujulikana alikuwa wapi, na kwa bahati nzuri niseme alikuwa akiwasili uh, nyumbani Tanzania uh, siku ya Jumapili akitokea kwa mujibu wa taarifa zilizoandikwa kwenye magazeti na mitandao, alikuwa akitokea nchini Afrika kusini kwenye matibabu. Ndipo jeshi la polisi la Tanzania lilipomkamata na kwenda kumweka uh, rumande jumuika pamoja na viongozi wengine wa CHADEMA ambao hawakufanikiwa kupata ui, uh... Mwa maanake kumekuwa na tumekuwa na taarifa kuhusu wa viongozi wa kisiasa katika nchi ya Tanzania wakikamatwa na vilevile vile kufungiwa. Kwa hivyo utapata mengi zaidi kuhusu habari hii. Mwenzetu Sandy Shomari anaendelea kukusanya kusanya, kuona ni nini kimejiri kuhusu stori hii, atakuja hapa baadaye katika yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii lakini sasa moja kwa moja Uh, tuende mpaka kule Mombasa ambako kama nilivyowaeleza ni kwamba sherehe za Pasaka zimekamilika rasmi hivi leo kulingana na kalenda ya Kikristo. Na katika nchi ya Kenya viongozi wa kidini wamesisitiza mazungumzo ya amani na uwazi baina ya serikali na wadau wengine, huku raia wakisema kwamba gharama ya maisha imewanyima fursa ya kusherehekea kama ambavyo wangependa. Sasa tusikie mwenzetu Josephat Kioko akiwa Mombasa ametuandalia nini. Ibada za aina hii zimeshuhudiwa katika makanisa tofauti nchini Kenya tangia juma lililopita walipokuwa wanajiandaa kwa sherehe za Pasaka. Leo Jumatatu ndiyo kilele kwa mujibu wa imani za Wakristo. Ujumbe nilioshuhudia katika kanisa moja la Katoliki mjini Mombasa ni kuwa utangamano baina ya raia unasababisha serikali imara, na kuambatana na maadili ya kidini, uovu kama ufisadi unaondoshwa kwa uwepesi Kasisi Kizito, mzaliwa wa Uganda, baada ya kuongoza waumini wa Katoliki, amezungumza na VOA. maisha yetu kama binadamu, kama Wakristu, kama mtu wa kawaida, ni kuwa watu wa kweli, tuchukulie ukweli ulivyo. Ni wajibu wetu sote, iwe serikali kama makanisa. Injili yetu lazima iwe kueneza amani na kueneza haki. Tunaposhindwa kufanya hilo, tutaleta chuki kwenye nchi, kwenye familia, kwenye makanisa na kwenye mahali popote. Katika mazungumzo na raia wa tabaka mbalimbali wanapoendelea kusherehekea, wengine wamezungumzia hali ngumu ya maisha baada ya kipindi kirefu cha siasa kilichoshuhudiwa mwishoni mwa mwaka jana. Mimi naitwa Cynthia Cheng. kenye naweza sema ni uzima ndio kitu cha ja muhimu sana dunia hii. Kitu muhimu ni wame celebrate Easter na maisha ya saa hii ni kujipanga. Sasa kama ulikuwa unajua kitu kama Easter inakuja, nafaa kujipanga, unafaa kujipanga na salary, salary hivi na hivi, unafaa kuweka kwa sababu unajua siku kama hivi utaenda kazini, kazina unajua majukumu za nyumbani wewe na familia yako mmefanya nini nini nini hizo siku nne? Si tuko hapa tu dukani, tuwachapa kazi tu kama kawaida ya na tunaendelea na life. Kenya nazambia, wananchi life siku hizi ni kujipanga. Zimekuwa ni siku nne za mapumziko zikitambuliwa na serikali, lakini kuanzia kesho Jumanne shughuli za kawaida zinarejelewa. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Asanti uh, sana Josphat Kioko, ukiwa hapo jijini Mombasa, kwa taarifa hiyo. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington. Mkamiti, unajua haya mambo ya apps hizi programu za kompyuta ni yamekuwa yakivuma sana, yameingia mpaka kule barani Afrika katika hata vijijini. mm -hmm. Na sasa nimesikia kulikuwa na uh, kulikuwa na mashindano, yani nani anaweza ya kutengeneza app mzuri kabisa naye mashindano yalikuwa yanafanyika kule barani Afrika Nam. ambapo uh, mwenzetu uh, Kenneth Bwire hapa studio namba 15 ana taarifa zaidi kuhusiana na wanasayansi hawa wa bara la Afrika ambao wamekamilisha mkutano wao huko. Na mkamiti na BMJ kwamba nchini Rwanda kumefanyika kongamano kubwa, mashindano ya kuweza kumtunukia mwanasayansi aliye na ujuzi wa zaidi ubora zaidi katika kutatua changamoto ambazo zinakumba jamii katika bara la Afrika, na wanasayansi kumi na sita kutoka nchi tofauti za bara hilo wamekuwa na kongamano katika mji mkuu wa Kigali nchini Rwanda katika ile jukwaa ambalo linaitwa Einstein kuweza kumtunuku, na Murwanda ameweza kutoa programu nzuri sana yaani app ambayo kwa kawaida wengi wanaionelea kwamba itasaidia katika matibabu wakizingatia kwamba nchini Rwanda, uh -huh. viwango vya maambukizi ya ugonjwa wa ukimwi vipo juu zaidi, kiasi cha asilimia tatu nukta tatu ya Warwanda wameambukizwa maradi ya ukimwi. Kwa hivyo ametengeneza programu, yani ile app, kwamba endapo we ni mgonjwa wa ukimwi unaweza hautegemei kwamba saa ikukumbushe we umeze vidonge. Hapana, simu yako itaweza kukumbusha kulingana na ile app kwamba asubuhi umemeza, hujameza, mchana labda unastahili kumeza wakati huu na wakati huu, lakini hiyo haikuweza kushinda. uh -huh. Kuna mwingine aliyeunda pia app ambayo inaweza kutumia kutengeneza nguvu za umeme kutoka kwa mahindi yani, badala ya wewe kutoa mahindi kwenda kuusaga kuwa ugali, yani inatumika kutoa umeme kutoka Kamerun. Raia ambaye ameshinda dola kiasi cha elfu ishirini na tano kwa jina Conrad, naye ametoa app ambayo inaweza kumsaidia mama anayeugua saratani ya uzazi saratani hivyo kuweza ndio hivyo, saratani ya shingo ya kizazi. Sasa ndio hivyo, ameweza kutengeneza app kumsaidia huyu mama kupata matibabu. Sasa mm -hmm. Bwile, nafikiri tuwaeleze wasikilizaji kwamba wanaweza kupata habari zaidi Mkamiti kuhusu mm -hmm. hii story itakuwa katika kipindi chetu cha televishen cha um, Duniani, uh, duniani leo, leo, ambapo utapata mengi zaidi kuhusu jinsi walivyokusanyika walivyopata, uh, zile walivyo, uh, wale wanasayansi walivyoweza kutunukiwa na ni nani alishinda ni nani hakushinda, na wametokea njiga lakini, kidogo BMJ ni na... kwamba kuna app nyingine ambayo imetengenezwa hapa Marekani katika jimbo la Baltimore, ni jimbo ama Baltimore, katika Baltimore mji, hapa Baltimore, lakini jimbo la Maryland, aha, kukumgeni eh, hakosi kamba mguni eh, app nayo itakuwa ikimsaidia mka miti na kina Meri na wale wanadada wengine kuweza kuangalia kama bwanako amekuwa ni mtu haaminiki katika familia ikwepo. <laughs> katika ina, mashindano hiyo inaingia ina Afrika, ina Afrika, ina. ina Afrika. Ishafanyiwa utafiti humu Marekani ishapitishwa, kwa hivyo inakwenda Afrika sasa. Hala, hapo mambo hayatakuwa mazuri. <laughs> Sasa Bwire, kabla ujaondoka, hebu tuambie um, umekuwa ukifuatilia haya masuala ya wanasayansi na masuala ya app katika bara la Afrika, katika nchi za Afrika Mashariki, nikizungumzia Tanzania, Kenya, Uganda. Mwana jumuiya wa Afrika Mashariki yeyote ambaye ameonyesha dalili za kuweza kukaribia kushinda ama matumaini gani? Mashindano yashafungwa, washashinda, aliyeshinda anatoka Kamerun. Wapo wengi ambao walishiriki, lakini zile programu ambao zinapewa uzito mkubwa ndio huwa zinaangaziwa sana na waandishi wa habari. Unavyojifahamu wewe kwamba yule ambaye ameleta kitu cha kusisimua ambao kinaangaziwa zaidi, ndio kamera humulika zaidi. Kwa hivyo wapo wale ambao wameshiriki kote katika kutoka nchi kumi na sita za bara Afrika. Mwenyeji mwenye. Aha, <laughs> wa kuangaziwa zaidi sasa amekuwa Rwanda <laughs> uh, Mozambique na huyu kutoka Cameroon, sio mbaya. Tunashukuru na tunawapa pongezi hao walioshinda, bila shaka wataweza kuwanufaisha na wengineo ili kuweza kufahamu zaidi ni namna gani wanaweza kuwa wafumbuzi katika maswala ya teknolojia ya app. Shukrani sana Kenneth Bwire. Basi msikilizaji, kaa tayari, sekunde chache kutoka hivi sasa tutakusomea habari za dunia ndani ya VOA Express. <laughs> Bunge la Ethiopia limemthibitisha Abii Ahmed kuwa waziri mkuu mpya wa nchi hiyo. Muungano unaotawala ulimpigia kura kama mwenyekiti wake mpya wiki iliyopita, hatua ambayo iliashiria kwamba angekuwa waziri mkuu wa tatu wa nchi hiyo katika kipindi cha miaka ishirini na mitatu. Ahmed amechukua nafasi Haile Mariam Desalegn ambaye alijiuzulu madarakani mwezi Februari mwaka huu, huku vita vya wenyewe kwa wenyewe pamoja na machafuko ya kisiasa nchini humo yakiendelea. Kupitia taarifa, ubalozi wa Marekani nchini Ethiopia ulisifu kile ulichokiita ubadilishanaji huo wa mamlaka kwa amani kwa mujibu wa katiba ya Ethiopia. Rais wa Marekani amesema kwamba anataka sheria kali za uhamiaji, akiapa kwamba hakuna mwafaka Uh, utakaopatikana kuhusu uhamiaji wa, wa programu iliyopewa jina la DACA. Kupitia mtandao wake wa Twitter, Trump amesema kwamba maafisa wa usalama kwenye mipaka ya Marekani hawafanyi kazi nzuri inavyostahili kwa sababu ya sheria hafifu alizozitaja kama za kukamatwa na kuachiliwa huru. Rais Trump amesema kwamba misafara ya wahamiaji haramu inapatikana kwenye mipaka ya Marekani kila mara. Trump ameongezea kuandika kwenye mtandao wa Twitter, akilaumu nchi ya Mexico kwamba kutofanya lolote kuwazuia wakimbizi haramu kuingia Marekani na kusitisha au kutishia kuiwekea nchi hiyo vikwazo vya biashara, ndicho kilichosababisha Hali hiyo. Mcha mgombea wa urais wa chama tawala nchini Costa Rica, Carlos Alvarado ameshinda uchaguzi kwa zaidi ya asilimia 60 katika duru ya pili ya uchaguzi na kumshinda mshindani wake wa karibu, Fabricio Alvarado wa chama cha National Restoration Party, ambaye amepata asilimia 39. Tume ya uchaguzi imemaliza kuhesabu asilimia 91 ya kura zilizopigwa. Carlos amemshinda Fabricio ambaye amejizolea umaarufu kutokana na kampeni yake dhidi ya ndoa ya jinsia moja. China imeongeza ushuru wa asilimia 25 kwenye bidhaa kutoka Marekani kama jibu la kulipiza kisasi baada ya Marekani kuziwekea ushuru bidhaa zinazoagizwa kutoka China, hasa chuma cha pua na aluminium. Bidhaa hizo zilipandishwa ushuru ni pamoja na nyama ya nguruwe na juisi. Ushuru huo uliopandishwa na China tangu Jumapili ni sawa na dola za Marekani bilioni tatu. Unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja yanayokujia kutoka hapa Washington, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikilizaji popote pale ulipo, ikiwa unaendesha gari lako, ikiwa umestarehe pale nyumbani, ikiwa bado ni eh, kwa wengine bado ni sikukuu eh, popote pale ulipo, hii ndio idhaa ya kusikiliza. Mkamiti katika habari zako, nimesikia umesoma habari kuhusu kule Ethiopia ambapo waziri mkuu mpya sasa yuko amechukua madaraka, haswa Abiy Ahmed, ni baada ya waziri mkuu wa zamani Haile Mariam Desalegn kujiuzulu mwezi Februari haswa. Unakumbuka, mimi nilikuwa pale Ethiopia ambapo niliona hali ilivyo, nilishiriki katika mkutano wa Umoja wa Afrika na wakati huo nikaona kabisa jinsi ambavyo hali ilivyo kisiasa. Mm -hmm. Lakini sasa inatarajiwa kwamba kuwa na huyu waziri mpya, waziri mkuu mpya mm -hmm. kutabadilisha mambo na kwamba wataanza kupata amani katika nchi hiyo ambayo imekuwa na machafuko mengi huenda na ni kijana mwenye umri wa miaka arobaini na mmoja kwa hiyo anakuja na kasi mpya na mtazamo mpya no. wa kisiasa na tutazidi kuwahabarisha wasikilizaji wetu uh, hali inavyoendelea huko nchini Ethiopia na utendaji kazi wake na mm. kadhalika. Kabla hujatuletea Hollywood, kunaendelea nini? Nafahamishwa na produsa wetu kwamba huyu kijana ingawa, mm. na jina linakaa kama labda tunaweza sema la Kiislamu, yeye ni mprotestanti Aha. Manake, yale majina jinsi yalivyo ni kama utadhani kwamba uh, jina hilo Ahmed na nini, yeye ni mprotestanti. Kwa hivyo pia anasherekea Pasaka. Haya, <laughs> mkaviti, tujuze ni nini kinaendelea katika Hollywood. Tunashukuru tuna sana BMJ Muridi. Basi um, ile taasisi inayohusika na masuala ya kurekodi muziki Marekani RIAA imetangaza kwamba Rihanna au Riri ndiye msanii anayeshikilia namba moja kwenye nyimbo za dijitali kwa muda wote na kuweka historia. Kwa tuzo za nyimbo milioni 124. Riri, baada ya kupata taarifa hiyo, alifurahi sana na aliwaandikia mashabiki zake kupitia mtandao wake na kusema kwamba hiyo ni heshima kubwa sana. Hali kadhalika alishukuru taasisi hiyo ya RIAA kwa kutambua mchango na muziki wake, na alimalizia kwa kuwa basi. Uh, imeelezwa hii ikiwa ni mwishoni mwa mwezi wa tatu ambao ni kama inavyofahamika ni mwezi wa kutambua mchango wa mwanamke kimataifa. Basi Riri aliandika hashtag Women's History Month hashtag RIAA top certified, akimaanisha kwamba anawashukuru hao raa kwa kumjali na kuthamini kwamba nyimbo zake zimefikia kiwango kinachotakiwa na taasisi hiyo. Na sio hivyo tu, kimeweka rekodi ya kusikilizwa na kuwa na mashabiki wengi. Baada ya ripoti hiyo, basi kuna suala lile la tamasha ambalo huwa linafanyika kila mwaka. Tamasha lina la muziki linahusisha wasanii pamoja na maselebriti mbalimbali hapa Marekani, maarufu kama Coachella Festival. Mwaka huu basi tayari limeshatoa orodha ya maselebriti. Celebrity watakao kuwepo huko kwenye tamasha hilo linalotarajiwa kufanyika uh, California. Mmoja wao ni Beyonce atakuwepo stejini, hali kadhalika Eminem atakuwepo stejini na The Weeknd watakuwepo katika Coachella mwaka 2018. Wasanii ma celebrity wengine wanaotarajiwa kuwepo huko ni pamoja na Cardi B, Migos na kadhalika. Basi tamasha hili linatarajiwa kufanyika kwa wiki mbili na linatarajiwa pia kwa kutanisha maelfu ya mashabiki, litaanza April 13 mm -hmm, hadi 22 huko Empire Polo Club California. Basi tiketi tayari mm -hmm, zilishauzwa tangu mwaka mwishoni mwa mwaka jana na pia mwanzoni mwa mwaka huo, kwa na hivyo yule anataka labda, mtu anatokea huko some place huko Thika Kuja polo, <laughs> polo club <laughs> uh, Empire cl uh, polo kule California hawezi kuingia. Mkamiti, unasema hivo? Kwa mujibu wa uh, taarifa kutoka kwenye uh, Hollywood Reporters inasema kwamba kuna tiketi zinatarajiwa kuongezwa Ijumaa mm. hii, kwa hiyo basi yule ambaye ametoka Thika huenda akapata chansi hiyo ya kuweza na... kununua lakini vinginevyo na. unatakiwa uwe tayari umeshajipanga kwenda katika tamasha hili. Ni tamasha kubwa, linahusisha yeah. watu wengi na linaandaliwa kwa muda mrefu ili kuweza kukidhi kiu ya kila shabiki anayetaka kwenda huko. Naam, msikilizaji, kama hautaweza kufika California, basi kaa na sisi kwenye VOA Express, manake sisi hatulipishi hata tikiti. Eh, unasikiliza ngoma hapa moto sana, kwa bure kabisa. Shukrani sana mkamiti, eh, kwa taarifa hiyo kutoka Hollywood. Ingawaje tuko na wewe hapa studio mpaka mwisho. Lakini sasa tusikie maswala ya ngoma. ni mwanamuziki huyu anajulikana kama Chindimna. Eh, jina lake kamili ni Chindimna Ekile. Mm-hmm. Mwanamuziki huyu kutoka Nigeria. Tusikie ngoma hii akisema Falling in Love. ni mwanamziki Chidinma. Huyu ni mwanamziki aliyezaliwa mwaka 1991 na, na mkamiti nilikuwa na somasoma kumhusu mm -hmm. Aliwahi kushinda Project Fame kule Afrika ya Magharibi. Yes, uh, season, season ya tatu, na ni mwanamziki ambaye amevuma sana. Nimewangalia katika mm -hmm. wimbo huu peke yake pale kwenye uh, YouTube uko na takriban watu milioni 69, ambao wameutazama. E, na alikuwa mwanamuziki wa kwanza mwanamke uh, kusifika ka, katika nyimbo zake hizo. Unaona ni mwanamuziki kizazi kipya lakini amevuma sana na bila shaka anatoa uh, mwelekeo kwa wale ambao ni wasanii wanaochipukia sasa uh, ku, kuona kwamba muziki pia unaweza kukupeleka mbali. Haswa basi, ni maswala ya burudani ya muziki ndani ya VOA Express, na hivi sasa basi tuangalie uh, makala ya barazani ambapo mwenzetu Salma Mohamed kule Mombasa leo hii anaangazia uh, suala la vijana na ndoa. Mimi kwa hakika sijaoa. Mi pale inapotoka vijana wingi, mtu akiacha skuli tu akipata kazi tayari ashaoa shao. Sa wajua, mimi kuna kitu moja huwa na, na, nasema ni lazima u, ujijue kwamba mimi, kwa nini anataka kuoa? Sio hujikurupukie kukuwa umebalehe umepata kazi umeanza kujitegemea. hiyo si, si maisha cause mi siwezi sema vitu vingi. Unajua maisha inategemea na maisha hubadilika wakati wowote. Wa sasa wakati wetu na wakati wa wazazi wetu ni tofauti sana, maanake wakati wao ilikuwa kwani jamii wanakuja pamoja, watu wanajuana, wanasikizana, wanasaidiana, lakini saa hizi kila mtu yani yuko kivyake vyake, so ukisasa, hata we, ukambua wewe saizi, nani atakuja kukuchangishia mpaka watu waitane ufanye nini? Asema ah, eh, naye shida zake. So it's better yani ufight kivyako mwenyewe. Okay, mi sijaoa kwa sababu moja, I think uh, right time yangu wa kuoa haijafika. Uh, secondly, naweza sema sijapata the right person mwenye naweza oa kwa sababu issue ya ndoa manzee ni issue nyingine nyeti sana na ni issue serious sana. Sinanga mbio mimi. Mi kwanza mimi uso marada kwanza niangalie the right person ndo hivyo sasa. Alafu pia unapatanga watu wako na dream tofauti, watu wako na target tofauti, but kwa sababu ya situation mtu anajipata me wa the wrong person. Mishapata. To me mimi nadhani siku hizi kuna vitu lazima uwe navyo. Na silaumu mtu yoyote the wrong person. Wazazi wengi wa vulana wao ama wasichana wao wanapofikia muda fulani wa umri ama wa, wa kipato mzazi anaona kwamba mtoto wake anapaswa aoe ama aolewe, lakini mimi wana, naliwazia kinyume mwana Ndoa si jambo la kuamuliwa na umri ama kipato. Mimi kitu kimoja ambacho baba yangu alinishauri ni kwamba nisisubiri umri uende sana, ili nipate poa, yaani nijitahidi nifanye bidii, nioe katika si umri mdogo, lakini katika umri ambao pengine ni wa kisawa zaidi, miaka ishirini na saba, miaka ishirini na nane. Si kwamba alinilazimisha, lakini aliniambia jitahidi. Kwa hiyo mimi nilisisitizwa tu, lakini si kwamba lililazimishwa, ni ushauri tu. Umesikia maneno kutoka kwa vijana wa Mombasa nam wana kupea habari hapo, ni katika baraza hapo, anazungumzia maswala mbalimbali. Lakini Mkamiti, naona time zimekimbia sana na tayari Sandy Shomari ameingia pa studio na wanapenda kumpa muda wa kutosha, lakini kabla hatujaenda kwa Sandy Shomari, swali hili. Uh, swali hili, ulisherekeaje sikukuu ya Pasaka? Mmechangia uh, kweli kwenye mitandao pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Wanasemaje, Mkamiti? Zakayo Pius Bundala kutoka Amani visiwani Zanzibar anasema yeye alisherehekea kwa kujitolea kusaidia wale walio chini kimaisha, ingawa kule visiwani Zanzibar siku hiyo haikupewa umuhimu sana kama ilivyo sikukuu nyingine. Naye Frederick Philbert anasema anaiombea amani nchi yangu ya Tanzania na anasikia faraja kubwa Eh, sana sana kwa sababu bombandia yetu inakuja. Ameongeza ah, kama tisa hivi. Uh, wavimbe uh, wap, wapasuke uh, si hapo si somi, lakini anafurahia sana bomba ndia inakuja. Jovini Bamhiga, yeye anasema kwanza namshukuru Mola kwa kumwezesha kuiona yo Pasaka ya mwaka 2018 na pia anasema anawatakia watu wote washerekee na waendeleze amani ndani ya nchi yake. Naona muda nao unakimbia, basi ni vyema Sandey Shomari tukamwachia tueleze yale ambayo yamevuma katika mitandao ya kijamii kuanzia Instagram, Twitter, Facebook na kadhalika. Asante ah, sana mkamiti kibayasi na bmj muridhi baada <laughs> <pahali> ya, <kuwasili laughs> ka ya kabla, kabla hujaendelea, kabla <laughs> wasikilizaji wa wamekuulizia sana hapa, umekuwa wapi? Wasikilizaji wananiulizia siku zote, wananisikia alfajiri, wanakusikia wanani alfajiri, nilitaka uwaeleze hiyo maana yako, wale wa jioni wanakuuliza na express sijasikia. Karibu sana, karibu sana. Bila shaka, baada ya kupiga vitu vya usiku kwenye mitandao, kama alivyosema Kamiti, mengi yanazungumzwa, kubwa zaidi picha ya mbunge wa Chadema wa Bungo, anaitwa mbunge wa Kawe kwa Mradhi Halima Mdee. Kuna picha yake na taarifa ya kukamatwa kwake mwishoni mwa juma ikiwa ni Jumapili Alfajiri saa tisa za usiku wanasema alikamatwa kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Julius Nyerere akiwa anatokea nchini Afrika ya Kusini. Inakoelezwa kwamba alikwenda kwa matibabu. Picha yake iko kule, wengi wakizungumza kwenye mitandao, na mea wa Ubungo anaitwa Boniface Jacob ndiye amethibitisha kwamba mbunge huyu Halima Mdee alikamatwa yo alfajiri, na yupo kwenye kituo cha polisi, akasema cha Central, kituo cha kati pale mjini mm -hmm. Dar es Salaam lakini mpaka sasa taarifa zaidi kuhusu yeye hazijapatikana, lakini tunafuatilia mm. kwenye kipindi chetu cha Kwa Undani, nitakuwa na taarifa zaidi kuhusu huyu mbunge huko. Kwa wale labda wajui, wale ambao walikamatwa hapo mbeleni wako katika kituo hicho hicho ama wako mahali tofauti. Wale wako mahabusu, walikamatwa mwanzoni wakapelekwa mahakamani wakapelekwa mahabusu okay, na kesho tena watakuwa mahakamani kujaribu kupata dhamana, lakini yeye anasemekana kwamba amekamatwa, pengine akaunganishwa na wale vigogo wengine sita wa kile chama kuweza kujibu tuhuma mbalimbali. Lakini sande pia hapo ni kwamba taarifa za awali zilisema kwamba viongozi hao wa Chadema waliokuwa wako mpaka hivi sasa maabusu ni kwamba walishapatiwa dhamana, lakini kutokana na kuchelewa kukamilisha masuala fulani hmm. fulani hmm. ndio ikapelekea wae, muda wa kazi ukaisha, ndio ikapelekea wao kuwepo mahakamani mpaka hivi sasa, lakini dhamana ilishapatikana na ilikuwa milioni ishirini kwao tutasikia basi watakapofika mahakamani hiyo hmm, kesho, kujua hiyo kutoka watatoka au vipi. Tutapata habari zaidi, nakushukuru sana. Lakini ba, pia ba, kuna tuzo za filamu zinaitwa tuzo za, hebu sikiza hiyo sauti, um, hapo Timuwema, Timuwema, Timuwema, Timuwema, Timuwema, Timuwema, Timuwema. Sauti ya Wema Sepetu na picha yake kitamba kwenye mitandao kweli kweli, baada ya kupata tuzo za huko Tanzania za filamu inaitwa Sinema Zetu International Film Festival katika ukumbi wa Mlimani City, baada ya kuibuka. Asante sana. Asante Shomari, kwa herini, ya kuonana tuonane kesho panapo majaliwa, kwa herini.