Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya kumekucha Afrika naanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Hadija Riami na mimi ni Idi Ligongo nikikukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatano, ikiwa ni Aprili 4 mwaka wa 2018 karibu <mucho> Katika matangazo yetu ya leo asubuhi tutakuletea ripoti, malumbano ya kibiashara kati ya Marekani na China. Je, mchambuzi anayezungumziaje? Yani, malumbano haya kwa kweli itakuwa ni vita yani ya maana kwamba kila mmoja ataendelea kuweka hizi ushuru, ni kwamba kuna uwezekano kwamba uchumi wa nchi hizi mbili utashuka na katika jukwaa la vijana, mwanamuziki Christian Bella anazungumzia utashi wake katika kuendeleza muziki wake nje ya bara la Afrika. Kuzisogea watu, watu ambao hawajawahi kusikiza Christian Bella, watu ambao hawajawahi kujua Christian Bella, wajue Christian Bella na kila siku, na dream nifanye collab na Chris Brown, Sea Breezy, kwa sababu yeye ni Chris Brown, mimi ni Chris Bella, sisi wote ni ma CB, afu ni mtu ambaye namkubali sana yeah, One day, yes, itafika nitaifanya. Hizo ni baadhi ya ripoti tulizokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia zikisomwa na Idli Gongo. Rais wa Marekani Donald Trump Jumanne alikutana na viongozi wa mataifa ya Baltic ambao wana wasiwasi kuhusu uchokozi wa Rusia na kuwaeleza kwamba hakuna aliye mkali kwa Rusia kama alivyo yeye na itakuwa ni jambo jema kama Marekani itaelewana na Rusia. Rais Trump alielezea pia hatua Amerikani ya Marekani ya juma lililopita ya kufukuza wanadiplomasia sitini wa Rusia ikiwa ni kubwa kuliko ile ya waliofukuzwa na Ujerumani na Ufaransa wiki iliyopita. Marekani na zaidi ya dazeni ya nchi ikijumuisha mataifa ya Baltic zaidi, wa kwa pamoja iliwafukuza zaidi wanadiplomasia wa Russia 150 kwa kuonyesha umoja kutokana na kupewa sumu kwa jasusi wa zamani wa Russia aliyekuwa nchini Uingereza. Rusia ilijibu mapigo kwa kufukuza zaidi ya wanadiplomasia 150 wa nchi za nje ikijumuisha wa Marekani 60. Waendesha mashtaka wa Ujerumani wameiomba mahakama ya kikanda kuruhusu kusafirishwa kwenda Uhispania kwa kiongozi wa zamani wa Catalan anayetaka kujitenga, Carles Puigdemont ambaye anakabiliwa na mashtaka ya uasi nchini kwake kwa kuitisha kura ya maoni ya uhuru. Pudmonti hapo awali alikimbilia nchini Spain kwenda Ubelgiji baada ya kura, lakini alishikiliwa nchini Ujerumani toka kamatwe huko Machi 25. Amesema wakati wa mahojiano na mtandao wa habari wa Ujerumani kwamba wale wote wanaotaka uhuru wa eneo la kaskazini mwa Uhispania si wahalifu. Shirika la habari la Ufaransa liliripoti kwamba mwanasheria wa kiongozi huyo amekataa rufaa dhidi ya uamuzi wa wa mahakama kuu ya Uhispania ya kumshitaki kwa makosa ya uhaini. Mwendesha mashtaka wa serikali nchini Sudan Kusini amemfungulia mashtaka kiongozi mkuu wa upinzani Said al Mahdi kwa kushirikiana na makundi ya waasi kutaka kuiangusha serikali ya rais Omar al Bashir. Shirika la habari la Ufaransa limeripoti jana Jumanne. Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Bashir akiungwa mkono na wanaharakati wa Kiislamu aliiangusha serikali ya kiraia ya Mahdi mwaka 1989. Baadaye chama cha waziri mkuu wa zamani cha Umma Pati kikageuka na kuwa chama kikuu cha upinzani nchini Sudan, na tangu wakati huo kimekuwa mara kwa mara kikifanya kampeni dhidi ya sera za serikali ya Bashir. Mwendesha mashtaka wa serikali ya Sudan amewasilisha kesi ya kihalifu dhidi ya Sadik Al Mahdi kwa kushirikiana na makundi ya waasi kutaka kuuangusha utawala wa Bashir, imesema ripoti ya kituo cha habari nchini Sudan, mtandao ambao uko karibu na taasisi ya taifa ya upelelezi na usalama nchini humo NISS. Mashtaka dhidi ya Mahdi, baadhi yake adhabu yake ni kifo, yaliwasilishwa kufuatia malalamiko yaliyotolewa na NISS kwa mwendesha mashtaka wa serikali Mutasim Abdallah. Ripoti hiyo imesema mashtaka yanayomkabili Mahdi yamewasilishwa kwa mujibu wa sheria ya uhalifu ya Sudan na ile dhidi ya ugaidi. Ripoti hiyo imeongezea, wanachama waandamizi katika chama cha Umma Pati, akiwemo mtoto wa kike wa Mahdi na naibu wa chama hicho, Maryam Almahdi, hawakupatikana jana kutoa maoni yao. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imeisihi tume ya Umoja wa Mataifa kuondoka nchini humo ifikapo mwaka wa 2020. Shirika la habari la AFP limemnukuu jana Jumanne, waziri wa mambo ya nje Leonard She Okitundu, baada ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa wiki iliyopita kupiga kura ya kuongeza muda kwa walinda amani kuwepo nchini humo kwa mwaka mmoja zaidi. Akiongea katika mkutano na wanahabari mjini Kinshasa, waziri Okindu amesema walifahamisha baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kuwa uamuzi huo kuwa wa mwisho kabla ya vikosi kuondoka nchini humo kabisa baada ya kuwepo kwa miaka ishirini. Umoja wa Mataifa umetahadharisha kuwepo kwa hali ya mahitaji ya kibinaadam ambapo takriban raia wa Kongo milioni 13.1 wanahitaji misaada, ikijumuisha wale milioni 7.7 walio katika hali mbaya ya kukosa chakula na mwanamgambo mwenye msimamo mkali nchini Mali atafikishwa katika mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa kivita kwa mara ya kwanza leo akikabiliwa na mashtaka ya kuharibu sehemu takatifu na utumwa wa kingono. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, mahakama hiyo ya The Hague ICC imemtaja Al Hassan, atasomewa mashtaka yanayomkabili. Al Hassan mwenye umri wa miaka 40, alikamatwa mwishoni mwa juma na kukabidhiwa kwa wanausalama wa Mali, ambapo alifikishwa katika kituo cha mahakama ya ICC juma mosi iliyopita. Mshitakiwa huyo anakabiliwa na anakabiliwa na mashtaka ya uhalifu wa kivita dhidi ya ubinadamu ikiwemo kuharibu mji mtakatifu wa Timbuktu kati ya mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili na elfu mbili na kumi na tatu sambamba na shutuma za ubakaji na kulazimisha ndoa. Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Habari iliyopewa umuhimu wa juu asubuhi ya leo ni malumbano ya kibiashara kati ya Marekani na China, ambapo hivi karibuni Rais Donald Trump aliongeza ushuru kwa bidhaa za chuma na aluminium, akisema hatua hiyo itasaidia kuongeza uzalishaji na kupunguza uhaba wa nafasi za ajira, na China nayo ikajibu kwa kuongeza ushuru kwa baadhi ya bidhaa. Mwenzangu Sande Shomare amezungumza na Profesa Richard Mshomba wa chuo kikuu cha LaSal huko Pennsylvania na kumuuliza nini hasa chanzo cha vita hii ya kibiashara. Marekani imekuwa inaishutumu Uchina kwa miaka mingi kwamba Uchina imekuwa inashusha thamani ya fedha zake ili bidhaa zake zionekane kwamba ni ni za bei nafuu. Sasa matokeo yake ni kwamba nakisi ya biashara hii trade deficit kwa upande wa Marekani na Uchina imekuwa kubwa mno, yani inaki, ma, Marekani inaagiza vitu vingi, inanunua bidhaa nyingi kutoka Uchina kuliko Uchina inavyonunua kutoka Marekani. Na kwa kawaida mtu angesema kwamba hiyo hayo ni matokeo ya biashara, lakini Marekani inadai kwamba kuna vitu ambavyo Uchina inafanya kwamba nakisi hiyo itokee. Sasa pengine labda tu tuangalie kwanza hili swala pia vilioligusia la nakisi hii. Nakisi hasa, ukituelezea, ni kitu kibaya au kizuri kwa biashara au ni nini hasa? Nakisi iko hivi kwamba kama wewe unauza, unauza bidhaa nje kwa kiasi fulani ni, ni nitoe tu mfano labda kuseme kwa bilioni kumi lakini wakati huo huo unanunua bidhaa kutoka nchi zingine za bilioni kwa mfano kumi na tano sasa hapo una nakisi ya bilioni tano na unapokuwa na nakisi hiyo ina maana kwamba inabidi ukope na mara nyingi unakopa kwa wale unaowauzia ili uweze kulipia hizo bidhaa ambazo fedha zako hazijatosheleza kulipia na lakini nakisi yenyewe yenyewe si kitu kibaya, kwa sababu ina, inategemea ni nini sababu ya hiyo naki. Kwa mfano uchumi wako unapokuwa ni mzuri zaidi, unapokuwa una, unakuwa kwa haraka zaidi kuliko wale zile nchi ambazo una, unafanya nazo biashara, basi ina maana kwamba wewe una uwezo wa kununua bidhaa kuliko wao, na na, na matokeo yake ni nakisi. Sasa kwa hiyo na kisi yenyewe kama ilivyo yenyewe hmm, haiwezi kuiangalia tunasema kusema kwamba ni kitu kibaya, inabidi uangalie ni nini hasa kilichosababisha na, na kisi yenyewe na labda utueleze pengine kwa haya yanayoendelea sasa yanaweza kuathiri vipi nchi za Afrika na upande mwingine wa dunia, inategemea hivi tunavyoita vita vya biashara vitafikia wapi, kwa sababu tunakuwa sasa hivi havijawa vita vita. U, ukiangalia hata jinsi ambavyo Wachina wamejibu kwamba wameweka ushuru kwa bidhaa zenye thamani ya bilioni tatu kutoka Marekani, lakini hiyo hiyo bilioni tatu ni ni chini ya asilimia mbili ya kiwango ambacho Uchina inaagiza kutoka Marekani. Kwa hiyo unaweza kusema kama tukitumia hii lugha ya vita, sasa hivi Uchina ni kama tu imelipua risasi ya, ya kuonya kwamba ukiendelea hivi hatuta hatutakaa kimya sasa. Lakini kama ikiwa kweli itakuwa ni vita, yani ya maana, kwamba kila mmoja ata, ataendelea kuweka hizi ushuru ni kwamba kuna uwezekano kwamba uchumi wa nchi hizi mbili utashuka. Profesa Richard Mshomba wa chuo kikuu cha LaSal akizungumza nasi kutoka Pennsylvania. naendelea kusikiliza kumekucha Afrika ya Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA. Hey, tunaendelea na habari muhimu za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump anaendelea kusisitiza kwamba muda wa kuondoa vikosi vya Marekani nchini Syria umefika, licha ya washirika wa Washington waliopo huko kutoka shauri hilo lifikiriwe. Rais Trump hapo jana alisema kwamba wamekaribia kumaliza jukumu lao la kumaliza kundi la Islamic State, na kwamba uamuzi utafanyika kwa haraka kwa kuratibiwa na wengine. Kauli hii ya Rais Trump ilitolewa wakati wa mkutano na wanahabari akiwa na viongozi wa mataifa ya Baltic. Licha ya kwamba Rais Trump kuonekana kuweka uwezekano wa vikosi vya Marekani kukaa kwa muda mrefu zaidi nchini Siria. Hatua ya kuondoa vikosi vyote katika mapambano na Islamic State ilichukuliwa kwa uzuri na washirika wa Marekani, ikijumuisha wakurdi na Iraq. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan atakutana na wenzake kutoka Rusia na Iran hii leo kwa mkutano wa pamoja wa mataifa hayo matatu kuhusu Siria. Nchi hizo tatu ambazo zote zina majeshi yake nchini Syria yanaongeza kasi ya kushirikiana kutatua vita vya wenyewe kwa wenyewe katika harakati zinazotambulika kama mchakato wa Astana. Pande zote hizo mpaka sasa zimefanikiwa kuweka tofauti zao pembeni, kama wachambuzi wanavyoeleza kwamba inatokana na kutambua kuhitajiana katika juhudi za kufikia malengo yao ya kieneo ambayo yatamaliza vita vilivyodumu kwa miaka saba. Na mwanamke aliyekuwa akishukiwa kufyatua risasi katika makao makuu ya mtandao wa YouTube amejiua mwenyewe kwa kujifyatulia risasi katika eneo la tukio. Mkuu wa polisi wa San Bruno, California, hapa Marekani, Ed Barberini amesema polisi walimkuta mwanamke huyo akiwa amefariki akiwa na jeraha la kujipiga bunduki pole, lakini hakukuwa na tari. Hakutoa taarifa zaidi mwanamke huyo ni nani ama alikuwa na lengo gani. Baberini amesema watu wanne waliuawa. Msemaji wa polisi karibu na San Francisco amesema hospitali hiyo inawatibu waathirika wengine watatu, wanawake wawili na mwanaume mmoja ambaye yupo katika hali ya mahututi. Picha za televisheni zilionyesha wafanyakazi wakiondoka katika jengo lao, mikono yao ikiwa kichwani, huko polisi wakikagua kama kuna mtu yoyote yule alikuwa na bunduki. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA. Wakimbizi wa Burundi waliokuwa nchini Rwanda wameanza kurejea makwao wakitokea nchini humo. Kuhusu kinini kiliwasibu wakimbizi hao na hali ilikuwaje huko alikokuwa wakiishi, mwenzangu Sande Shomari amezungumza na mwalimu wa madrasa Mkunduwiga Haruna, ambaye anaanza kwa kuelezea kuhusu wakimbizi hao kwanza naweza kusema kama wakimbiza wamerudi e, kutoka Rwanda. Wamekuja makundi mawili. Kundi la kwanza limeingia Jumapili, e, Jumapili ilikuwa kundi la watu elfu moja mia sita na watano na kundi lingine liingia jana hilo la, la, la Jumapili limeingilia Kirundo na lingine la jana limeingilia ka, Kayanza lilikuwa eh, watu karibu, eh, mia tatu na mia tatu na sabini wamekuja kutoka Rwanda. Mwanzo walikuwa wamekimbia kama kwanzia elfu mbili na kumi na tatu wakakimbilia Kongo, kongo, eh, Kongo eh, DRC eh, wakatoka eh, panapita kama vile majuma mawili wakakimbilia Rwanda. Sasa Rwanda naona wameshindana na viongozi wa Rwanda kutokana na vile hawataki kusajiliwa ku kupitia njia za kisasa ndio wakawa wameamua kurudi kurudi kwao. Sasa ulishuhudia wakimbizi ambao wamerudi, hebu tueleze tu wakati mnawaona wakirudi, nini ambacho kimewafanya wakatae kusajiliwa njia hizi za kisasa? Ndio zipo lakini nini hasa wao kimewaudhi mpaka wameona hawawezi kusajiliwa? Walikuwa wakisema nini? Wanasema kulingana na imani yao, imani yao haiwaruhusu kusa, kusajiliwa kwa njia za kisasa. Wanasema labda wao eh, walivyoambiwa na Bikira Maria, wao wanavyodai wana, wana, wana, wana, kusema eh, hawaruhusiwi kusajiliwa kwa njia za kisasa eh, juu inaweza ikawapotosha ika, wanasema wao hata eh, chanjo chanjo za watoto za kuwakinga baadhi ya maradhi, wanasema hawataki, hawa, hawa, hawa wamekatazwa. Ndio kinachowafanya kutoka huko Rwanda wakasema, wacha, warudi kwao nyumbani eh, uliua wamepakimbia kwa, kwa, kwa kuhofia usalama, lakini wasema bora waje kufia huko kwao Burundi, e, kuliko kusajiliwa kwa njia za kisasa. Lakini sijui kama ulimwengu wa leo e, sioni fasi ambapo labda hata hapa kwetu wakitaka kusafiri kutoka hapa kwenda nchi zingine itabidi wakubali kusajiliwa kwa njia za kisasa, lakini wameamua kusema warudi kwao nyumbani. Na katika hao waliorudi nyumbani, maafisa wa Burundi wanasema nini baada ya hawa watu kurejea nyumbani? Baadaye watu kuredia nyumbani, wamesema wanapokea kwa kweli kama wazalendo wa, wa, wa ni warundi wamerudi wa kwao, lakini wameambia hali okuwa mewapelekea kusema wakimbie isiji karude wakaja kuleta vurugu katika n, katika nchi katika imani zao, wakubali vile wao wanasema kama niweza kuwa ni mojawapo wa tawi la Kikatoliki, wakubali kufanya maombi yao kwa mujibu wa sheria za, za, za dini ya Kikatoliki. Tuna hapa nyumbani kwetu Burundi, wamesema wakirudia tena kuleta vurugu, na hata askari jeshi wamewataadharisha, wakasema hapa kwetu kwa kweli tutawapa dawa ambayo hao. Na baada ya ujumbe huo, je, wakimbizi hao kuna lote ambalo wamezungumza? Wa baada ya kusikia hayo, mmoja wa wakilishi wao amesema, sisi tumerudi kwetu nyumbani kwa kweli tutatii amri ambayo aa na tutafata sheria e. Kila mmoja labda atakuwa naabudu kivyake nyumbani kwake, lakini watarudi labda kujiunga katika sehemu moja penye watakuwa wanakutania. Nadhani kila mmoja kivyake nyumbani e. Mwakilishi wao ame- Burundi. Ni mwalimu wa madrasa Nkunduwiga Haruna akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Bujumbura. Na Cameroon imeomba viongozi wake wa kijadi kusaidia kuwashawishi maelfu ya vijana kurejea katika miji inayozungumza lugha ya Kiingereza na vijiji ambako walikotoroka. Wakazi hao waliotoroka ghasia zilizochochewa na kundi la vuguvugu vugu la watu wanaotaka kujitenga na maeneo yanayotumia lugha ya Kifaransa nchini humo. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Moki Edwin Kinzenka alitembelea kijiji kimoja kwenye mpaka na Nigeria na kutuletea taarifa hii inayosimuliwa na Mary Mgawe. Kambi moja iliungua moto katika kijiji kilichopo mbali huko kaskazini magharibi mwa Kamerun kwenye mpaka na Nigeria ambako wanaume saba na vijana wa kiume watano walikuwa wanachoma viazi kwa ajili ya chakula cha jioni. Bruno Mfu ndiye alikuwa na umri mkubwa wa miaka 45, kupita wote. Alisema kuwa kundi hilo limekuwa msituni kwa takriban wiki nzima baada ya ghasia kuzuka kwenye mji wa Tadu. Watu wanaotaka kujitenga wakiwa na silaha walivamia mji huo, na baadaye wanajeshi walianza kuchoma nyumba na kukamata watu kinyume cha sheria, huku wengi wao wakiteswa na kujeruhiwa. Amesema kama yeye na rafiki zake angekuwa na uwezo, angeondoka katika msitu waliokuwa wamejificha na kukatisha kuingia Nigeria kwa sababu hawakuwa salama kwenye eneo wanalozungumza Kiingereza huko kaskazini magharibi na kusini magharibi mwa Kamerun ambako walichukuliwa kama wanyama na magaidi kabla ya kutoroka. Mwezi Januari, maafisa wa Nigeria walisema waliwakamata dazani mbili za raia wa Kamerun waliokuwa wanapatiwa mafunzo ya wa kijeshi nchini humo. Wiki iliyopita walitembelea maeneo mawili yanayozungumza Kiingereza kuomba watu waliokoseshwa makazi kurejea, wakisema kuwa wengi waliokimbia walikuwa na silaha. Lazima watoke katika msitu, warejee katika vijiji vyao na kuweka chini bunduki zao. Kama watafanya hivyo ni sawa kwao. Tumepokea bunduki nyingi, silaha nyingi Milipuko mingi imerejeshwa na watu waliokuwa kwenye misitu. Kwa hiyo tunawaomba watubu na watoke katika taabu hizo, kwa sababu hawawezi kufanikiwa. Tuna taifa imara, tuna taasisi madhubuti na hakuna sehemu ya kujificha Kamerun, huwezi kujificha. Lakini wengi wa watu waliotoroka wanasema wanahofia jeshi la Kamerun. Jeshi limekanusha shutuma za kufanya vitendo viovu dhidi ya raia. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, sasa inakuletea jukwaa la vijana leo katika jukwaa la vijana tunazungumzia wanamuziki wa kizazi kipya, wanaendelea kukonga nyoyo za mashabiki wa muziki huko Afrika Mashariki unaozidi kutamba kwa kasi. Mwenzangu Sande Shomari anamulika kazi ya mwanamuziki Christian Bela na kibao chake kipya Lambalamba. Ifuatayo ni taarifa kamili. Christian Bela ni mwanamuziki kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo aliyehamia Tanzania na kutokea kupendwa na washabiki wa muziki nchini humo na hatimaye kubatizwa jina la mfalme wa masauti kwa sababu ya uwezo wake wa kuimba Bela ambaye amekulia katika muziki tangu akiwa na umri wa miaka 15. Hivi sasa ametoa vibao mbalimbali vilivyotamba nchini Tanzania, ikiwa ni pamoja na nani kama mama na garamia akishirikiana na Ali Kiba, ni jue akishirikiana na Weusi Pambe na kadhalika. Sasa ameingia tena studio na hivi sasa amekuja na kibao kipya kiitwacho Lambalamba. Wimbo wa lambalamba lamba. Unajua, artist ni mtu mwenye kubuni vitu. Watu mitaani sasa hivi wanaishi vipi? Watu wanaishi vipi mitaani? watu na wako interested na vitu gani? Niligundua kwenye kwenye mitaa, kwenye social network, naona wanawake wanapenda sana ice cream, yaani wanawake wanapenda sana, utaona wako kwenye mavibanda vya ice cream mara nyingi, kwa hiyo natunga lambalamba. Kuna vitu vingi nimeanza kwanza. Jitumepiga kazi we, ili kesho usije ukaitwa kibenten. Usikubali kabisa kuitwa mario. Asiyefanya kazi asile. fanya kazi tena, jitume. Yani, nimeanza kwanza kuambia watu kwamba Jitume, piga kazi. Tunaangalia vitu vya mitaani, kuna vijana sasa hivi wako ma wanapenda ubenten. Ni kitu ambacho kime kimepata nafasi sana sasa hivi ya Tanzania, kibenten maana kwamba mwana uh, mvulana ambao yuko kwenye mawasiano anaingia kwenye mawasiano ya mwanamke, lakini anategemea mwanamke ndio ampe hela. Katika swala zima la kutoa album kwa wasanii wa Tanzania, ilionekana kuwa changamoto hivi karibuni, mmoja wa wasanii wakubwa wa kizazi kipya Diamond Platnumz Ametoa albamu yake lakini ni kazi kwa wasanii wengi kufanya hivyo. Na kwa upande wa Christian Bella, njia ya kuelekea kwenye albam inaonekana kupata mwanga zaidi, ya na mpango wa kutoa album, kwa sababu album inatengeneza ukubwa artist, umeona. Lakini kutokana na soko yetu ya afrika ya Tanzania, niseme album kidogo inatusumbua uuzaji, lakini kwa sababu ili kutengeneza cv yangu, nataka nitengeneza album, kwa sababu tunatoa single kila dakika tu, ila muda tunatoa single single. Nimeshakuwa na nyimbo nyingi sana sasa hivi, natakiwa nitoe album. Nafikiri mashabiki zangu wajue kwamba natakiwa nitaachia wimbo na Ben Paul very hapa soon. Nikishaachia nyimbo na Ben Paul nita stop ili niachie album yangu, lakini nitazipata album tu. Nafikiri mpaka mwaka kesho niweza kukamilisha album pamoja na kufanya kazi ya muziki. Mipango inatofautiana kwa kila msanii na vile vile haikuwa rahisi kwa Christian Bella. Video yake imetengenezwa na rafiki yangu mmoja anaitwa anaitwa Musa Msafiri. Kampuni yake ya video inaitwa Kwetu Studio, wasanii wengi wanafanya video kwake. Lakini choreography kwa tabidi, mimi ndio nimeueleza hapa i timing na choreography zinaendaje. Lakini ni mtaalamu sana za picha, anajua kulenga, anajua anajua angle gani anaweza kupata picha nzuri. Yaani nampongeza na sana, kala yake nzuri, alafu kikubwa ana respect artist, ndio kitu kikubwa. Unajua kuna kazi lazima mteja ujue ku respect mteja. Ana respect sana artist, ukifanya kazi muna, muna enjoy vizuri. Ana problem ni mtu mzuri sana swala. So, la muziki wa kizazi kipya bado linaendelea kupiga vyombo vya habari e, vya Afrika Mashariki huku, wasanii hao wakiendelea kurutubisha na kukonga nyoyo za mashabiki wao mipango yangu mbele ni kuwa kutangaza, yani kutanua, naweza kusema kutanua kazi yangu, kutanua kazi zangu kuzisogea watu, watu ambao hawajawahi kusikiza Christian Bella, watu ambao hawajawahi kujua Christian Bella wajue Christian Bella. Na kila siku na dream nifanye collab na Chris Brown, si breezy, kwa sababu yeye ni Chris Brown, mimi ni Chris Bella, sisi wote ni masibii alafu ni mtu ambaye namkubali sana ya yeah, one day yes itafika, nitaifanya. Mashabiki zangu wazidi kunisupport, kaka zangu, ndugu zangu, watu wote dunia nzima wazidi kuwa na mimi karibu na kunishauri. Uh, tutapata tu nafasi pamoja kuzifika huko. Uwezi kukata tamaa katika maisha ta siku moja ya kesho, najua Mungu wewe ka mipango tu. Kuwa na mipango, kuwa na malengo, kuwa na malengo tafika. Mimi nilikuwa na malengo, ndio maana leo nimefika, nimekuwa hapa nilipo. Sijazaliwa Tanzania, nimezaliwa Kongo, lakini nimekaa ndani ya Tanzania umaarufu, nimekaa kwenye ustaa ndani ya tanzania miaka kumi na tatu nozi, ni mipango na malengo, sikukata tamaa, ndio maana leo nimefika hapa. Christian Bella ama kwa hakika ni mmoja wa wasanii ambao wanaendelea kutamba na kukonga nyoyo za washabiki wa muziki nchini Tanzania na Afrika Mashariki. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA. Sasa basi, karibu kusikiliza muhtasari wa habari ukisomwa na Ed Ligongo. <laughs> Rais wa Marekani Donald Trump Jumanne alikutana na viongozi wa mataifa ya Baltic ambao wana wasiwasi kuhusu uchokozi wa Rusia na kueleza kwamba hakuna aliyewahi kuwa mkali kwa Rusia kama alivyo yeye kwa sasa na itakuwa ni jambo jema kwa Marekani e, kwamba itaelewana na nchi ya Rusia. Waendesha mashtaka wa Ujerumani wameiomba mahakama ya kikanda kuruhusu kusafirishwa kwenda Uhispania kwa kiongozi wa zamani wa Catalan anayetaka kujitenga ambaye anakabiliwa na mashtaka ya wasi nchini kwake kwa kuitisha kura ya maoni ya uhuru. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeisihi tume ya Umoja wa Mataifa kuondoka nchini humo ifikapo mwaka wa elfu mbili na ishirini. Na hapa basi, tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express, kama kawaida, saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo, mwelekezo wa matangazo haya Daudi na Chubahiro, mimi ni Khadija Riami, mimi ni Idi Ligongo, tukisema kwaheri na kuwatakia asubuhi njema kutoka Washington D. C.