kutoka studio 15 hii ni voa express na msikilizaji popote pale unapotusikiliza karibu katika matangazo ya voa express alasiri ya leo kutoka hapa jiji kuu la marekani mjini washington dc naitwa mkamiti kibayasi na mimi ni Patrick Ndwimana. Mpenzi msikilizaji, tukakukaribisha katika VOA Express ya leo tarehe 11 Aprili, na tunayo mengi. Tumezani huko Kenya na Tanzania, ajali za barabarani zaongezeka, hasa Kenya. Ajali ya barabarani ilisababisha jana vifo vya watu 19. VOA Express tutakuwa pia na makala ya barazani. Je, Mkamiti, barazani leo kuna nini? Tutamsikia mwenzetu Amina Chombo, ambapo amezungumza na baadhi ya vijana pamoja na watu wazima huko Mombasa kuhusiana na suala zima la simu za mkononi. Je, yeah. Swali linakuja pale, unaweza kusoma ujumbe kwenye simu ya mpenzi wako? Upendo wa dhati ni kwamba kuna ule uaminifu unamwamini hata kwa simu yako hata kwa Facebook yako hata kwa WhatsApp yako hata kwa social media zako ambazo unaingia zote, si hati ni kuogopana, lakini ni ile kupeana heshima. Haya basi, hayo na mengine, endelea kuwa nasi katika VOA Express takriban dakika thelathini, ambapo utasikia hayo yote kwa undani zaidi. Hali kadhalika tutakusomea habari muhimu za dunia vilevile vile, bila kusahau tuna mambo ya burudani ya muziki, tutakupatia mziki moto moto, vilevile tutakuwa na yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii tukigusa mtandao wa Facebook, Instagram, Twitter, na kadhalika. Hayo tu ndiyo mambo ya VOA Express leo. Na moja kwa moja tuelekee huko Kenya ambapo watu 19 walifariki katika ajali ya barabarani iliyotokea jana jioni kwenye barabara itokayo Jimbo la Narok kuelekea Nairobi. Sijui kwamba mwenzetu Kennedy Wandera yuko kwenye laini ya simu. Naona Kennedy bado hayupo tayari, hajaweza kupatikana Kennedy Wandera ah so, lakini pia unakumbuka jana hapa mjini Washington DC yule uh, mwanzilishi mwenza wa, wa Facebook haswa so, Mark Zuckerberg, Mark Zuckerberg alikuwa jana mbele ya wanasenata uh, ili kujibu maswala mengi kuhusu kashfa inayoikabili Facebook wakati huu, na kashfa yenyewe nafikiri unaijua vizuri sana ah, so, tumeizungumzia zaidi hiyo kashfa yenyewe, tumeizungumzia katika uh, kipindi chetu cha, cha televisheni. Hali kadhalika tutakuwa naye mwenzetu hapa BMJ, tunamsubiri BMJ Mridhi ili atuelezee mengi kuhusu uh, uh, Zuckerberg na wanaseneta. Tumeambiwa kwamba kwenye laini ya simu yuko Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, unatusikia? Sijambo, Kennedy Wandera. Je, uh, tuelezee basi kuhusu ajali hii ambayo ilitokea jana jioni huko Narok. Uh, kipi kilitokea? Mm, uh, taarifa tulizo nazo uh, za kusikitisha kwamba watu uh, kumi na tisa tayari wamepoteza maisha yao na hii ni baada ya gari la abiria la kampuni ya Daima Connections lilikuwa uh, likitoka Kendoby kule magharibi ya Kenya kuelekea Nairobi uh, lilipoteza mwelekeo na kuweza kubihiria na kuamka kwenye uh, mto Siabiri katika jimbo la Narok uh, kwenye barabara ya Narok Mai Mahiu na inaripotiwa kuwa basi hili lilikuwa kwenye mwendo kasi na jana jioni watu kumi na saba walifariki hapo hapo na wengine wawili wawili waliweza kushindwa kustahimili maumivu na kupoteza maisha yao wakati walipokuwa wanapata matibabu kwenye hospitali ya rufaa ya Narok. Lakini kamishna mkuu, kamishna ambaye pia ni mkuu wa jimbo la Narok Joji Natembea ameeleza uh, waandishi wa habari kwamba yule uh, dereva kuna lori lilokuwa mbele yake na hilo lori, dereva wa hilo lori aliweza kukimbia na kutoroka, lakini maafisa wa polisi wanaendelea kumtafuta. Uh, hebu tumsikilize huyu Oi Natembea alivyoeleza baada ya ajali pia Uh, watu arobaini na tatu wamepelekwa katika uh, County Referral Hospital ya Narok uh, wanne wakiwa hali mbaya sana, hali maututi uh, wale wengine uh, wao katika katika stable condition. Preliminary report inaonyesha kwamba kuna hizi malori za SGR ambazo zinatoa materials pande hii, ilikuwa inakuja kwa barabara. Kuna mtu ambaye huwa ana control pale, wale kienyeji tu, so ni kama alipeana mixed signals, na basi ilikuwa inakuja kwa mbio, so ikakutana ana kwa ana na hiyo hiyo hiyo lori uh, unfortunately mwenye lori pia alitoroka, lakini tumeenda kutafuta lori, tutaishika maana tumejua Uh, Wandera, unasema kwamba niieleze kwamba sasa shirika la msalaba mwekundu limeanza kutoa msaada wa mafunzo oteaeowao nakwamba hiiali ya kwanza eneo hili mwaka elfu mbili na kumi na tatu la Agosti watu takriban arobaini na moja Uh, Kennedy, naona mawasiliano si mazuri, tumempoteza Kennedy wo wande... bado uko kwenye line <muchilio> uh, okay uh naona mawasiliano sio mazuri na Kennedy Wandera, hakijaribika kitu. Basi tunakushukuru Kennedy kwa taarifa hizo ulizotupatia, na moja kwa moja kama tulivyokueleza hapo awali uh, leo ikiwa ni itakuwa siku ya pili kwa yule uh, mwanzilishi mwenza wa mtandao wa kijamii wa Facebook atakaporudi tena katika bunge la Marekani kuweza kuhojiwa zaidi kuhusiana na suala linaloendelea hivi sasa kupitia mtandao huo wa Facebook. Uh, BMJ umekuwa ukifuatilia taarifa hii uh, kwa kina zaidi, hebu tueleze basi kile ambacho kinazungumziwa zaidi na kando na yale yaliyokuwa tayari yanajulikana kabla kikao cha jana. Naam, asante mkamiti na Patrick kwa kunikaribisha kwa VOA Express kwanza kabisa yanayozungumzwa zaidi ni ile suti uh, si ambayo alivaa Zuckerberg hapo jana, kwa sababu wengi wamemzoea akiwa amevaa nguo za kawaida, ile t-shirt na jeans na si watu wengi, sidhani kuna mtu ambaye ashamuona katika kikao uh, kama kile ambacho ni rasmi uh, hilo kwanza. Pili, kwa mara ya kwanza Zuckerberg amekiri kwamba wafanyakazi wa kampuni hiyo wamehojiwa na mwendesha mashtaka maalum hapa Marekani, Robert Mueller ambaye anachunguza t ha kuingilia kati uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili kumi na sita wa hapa Marekani. Na hili ni muhimu sana mkamiti, kwa sababu moja ya sababu zilizopelekea yeye kuitwa pale ni kwa sababu ya uh, taswira kwamba um, uh, Rusia iliingilia kati uchaguzi wa Marekani na kwamba Facebook ilikuwa moja ya makampuni ambayo yalitumiwa ya katika kupata habari za watu binafsi na kuzitumia visivyo. Na kwa mara ya kwanza Zuckerberg, hata ingawa kwa shingo upande, pia alionekana kukaribisha uwezekano wa sheria mpya za kudhibiti baadhi ya matumizi ya mitandao ya kijamii kama ambavyo inafanyika ama itaanza kufanyika katika baadhi ya nchi za Ulaya kuanzia mwezi Mei. Na tatu, Mmiliki huyu wa Facebook alikanusha kwamba data za mtandao huo zinauzwa kwa kampuni zingine ama kampuni mengine ya kutengeneza programu za kompyuta ambazo zinafanya upekuzi wa kimitandao. Na nne, alipoulizwa kwa nini hakuwaambia watumiaji wa Facebook kuhusu data yao kuuzwa, alisema walidhani wao wakiwa viongozi wa Facebook kwamba suala hilo lilikuwa tayari limeshughulikiwa na, na kwamba hakuona haja ya kulifufua tena. Katika siku chache zilizopita BMJ, uh, watumiaji wa mtandao wa Facebook uh, pamoja na watu wengine walikuwa wana hofu kuhusiana na usiri, hasa wa namna ambavyo mawasiliano yao yanaweza pia yakavujishwa. Sasa kwa mara nyingine tena tunafahamu Zuckerberg aliomba msamaha. Je, unadhani kwamba ile hofu waliokuwa nayo watumiaji wa mtandao wa Facebook pengine, uh, imetoa kwamba wanaweza wakaendelea kuwa na mawasiliano sahihi yasiyoweza kuvujisha mawasiliano kati ya mtu mmoja na mwingine, mkamiti, kumbuka kwamba hiki kikao kilikuwa ni cha Zuckerberg na wanasiasa wa hapa Marekani. Muhimu sana ni kwamba walikuwa wanawakilisha wale ambao ni wakazi wa maeneo wanayowakilisha bunge, na kwa hivyo maswali yaliyoulizwa hapa, eh, tunatumai kwamba labda baadaye tutaanza kuona sasa mazao matunda ya hiki kikao, lakini pia tumezungumza na afisa au huyu uh, ni profesa wa chuo kikuu hapa Maryland, eh, jimbo lilo karibu hapa Profes profesa Fulbert Namwamba, na kwanza nilikuwa namuuliza kikao hiki cha leo, uh, kikao cha leo kitakuwa na umuhimu gani baada ya kile cha jana manake, eh, labda watauliza maswali sawa. Hebu tumsikii alivyosema. Uh, profesa Fulbert na Mwamba. baraza la Congress haliko wala halitaki lolote ambalo litaangaza makosa kwa Trump. La Senate laweza kuaminika, kwa hivyo ikiwa baraza la Senate, nasema tutajua mengi ikiwa ni baraza la bunge la, la kamati ya wabunge sitarajii kusikia chochote so cha maana, e, lakini uh, bila ku, bila uh, maswala ya siasa. Pia kuna watu ambao wanahusika moja kwa moja na yale yaliyotokea. Utakumbuka stori ya Cambridge Analytica ambayo ilihusisha watu wa kawaida tu ambao wana akaunti kwa Facebook. Uh, je, unadhani kwamba hili pia litazungumzwa wakati wa kikao hiki? Ah, litazungumzwa bila shaka sababu kuna wabunge wa Democrat, litazungumzwa bila shaka, na tutaona ni mwelekeo gani utatokea pale. Hatuwezi kuamua wakati huu mpaka tuone yatakayotukia. Naam, uh, shukran sana BMJ Muridhi kwa mem mengi sana bwoma tuletea kuhusu sakata hili linaigusa kampuni ya Facebook na mm -hmm. Bila shaka utaendelea kufuatilia tutaendelea kufuatilia. Kufuatilia na katika nchi zingine pia, kwa sababu hapa ni Marekani na kama tulivyosema, bilioni mbili bilioni mbili, za watu mataifa mengi wanahusika katika mtandao huo. Sawa basi. na katika habari za dunia VOA Express leo, ndege ya kijeshi ya Algeria imeanguka mapema leo na kuua watu wasiopungua 257 waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Maafisa wamesema kuwa ndege hiyo imeanguka karibu na kituo cha ndege cha kijeshi cha Boufarik muda mfupi baada ya kuruka hewani. Wizara ya Ulinzi ya Algeria imesema kuwa ndege hiyo ilikuwa inaelekea kwenye eneo la Tindouf kusini mashariki mwa taifa hilo, lakini kiini cha ajali hiyo hakijafahamishwa. Takriban watu 19 wamekufa Jumanne, huku wengine kadhaa wakiachwa na majeraha baada ya basi waliokuwa wakisafiri kuanguka mtoni katika kaunti ya Narok nchini Kenya. Makosa ya kibinadamu yamelaumiwa kutokana na ajali hiyo ambayo kamishna wa kaunti hiyo George Natembea amesema ilitokea baada ya mtu aliyekuwa akielekeza magari karibu na daraja kutoa mwelekeo mbaya kwa basi hilo. Maafisa kutoka eneo wanasema kuwa watu wengine 40 walikimbizwa hospitalini baada ya dereva wa basi hilo kupoteza udhibiti wake wakati akijaribu kuepuka kugongana na gari nyingine. Na rais Donald Trump wa Marekani ameonya Russia kuwa tayari kuwa mashambulizi baada ya balozi wa Russia huko Lebanon kusema watatungua makombora yote yanailenga Siria. Trump alisema katika ujumbe wa Twitter msiwa wa shirika wa mnyama anaiua watu wake kwa gesi na kufurahia. Mapema leo Rusia imeomba pande husika kujiepusha na hatua zinazoweza kuhujumu juhudi za uthabiti kwenye eneo hilo linalokumbwa na ghasia. Rusia ambayo ni mshirika wa karibu wa rais Bashar el Assad imekuwa ikisaidia serikali yake tangu mwaka wa 2015 Marekani kwa upande wake imekuwa ikiunga mkono makundi ya waasi nchini humo huku ikilaumu vikosi vya Assad Kutokana na shambulizi la Jumamosi mashariki mwa mji wa Huta lililoua takriban watu 40, wakati Siria na Rusia wakiendelea kukana tukio hilo. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imesema kwamba inafuatilia kwa karibu hali huko nchini Sudan baada ya rais wa nchi hiyo Omar al Bashir kuamrisha kuachiliwa huru wafungwa wote wa, wa kisiasa. Kulingana na shirika la habari linalomilikiwa na serikali ya Sudan, Suna, Bashir aliamrisha kuachiliwa huru wafungwa wa siasa, lakini wizara ya mambo ya ndani ya Marekani inasema kwamba hakuna thibitisho kwamba wafungwa hao wameachiliwa. Hatua ya rais Bashar inaripotiwa kuwa sehemu ya juhudi zake za kuleta uwiano na amani nchini Sudan, baada wiki ya wiki kadhaa za maandamano yanayopinga utawala wake yaliyopelekea kukamatwa kwa watu kadhaa nchini humo. Na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC, moja kwa moja. Basi sasa ni wakati, kule Mombasa tunamwachia mwenzetu Amina Chombo aweze kutueleza kile ambacho ametuandalia kutoka ardhi ya Mombasa nchini Kenya. Nam, shukran sana. Kutoka Mombasa, katika kitengo hiki cha barazani leo tunaangazia e, chombo kinachofahamika na kinachotumika kote ulimwenguni, simu ya rununu. Simu za rununu kwa Kiingereza mobile phone, ni kati ya chombo muhimu katika maisha ya kila mwanadamu. Chombo hiki kimetumika katika mawasiliano na huduma nyingine za kimtandao, biashara na kadhalika. Lakini hata hivyo kimeleta mvurugano mahusiano. Nikiwa mtaani nazungumza na raia hapa kuhusiana na faragha ya simu. Je, unaweza kuifungua na kuangalia simu ya mpenzio? Si sawa, kwa sababu pengine ampigiwa kama hivo, pengine utajua ampigiwa na nani, si ndio? Pengine una lazima uishike ama mwenyewe ametoka useme ataka kuishika, lazima alafu baadaye pengine aja ya kuona ashika ile simu, mwanze mambo ya kupigana pigana, hapo utakuwa sipoa. Inadepend, lakini kama mnapendana sana kwa dhati, mbona umfiche? Wacha, wacha endelee kunini kubrowse, kwa sababu kama uko na mpango mwingine wa kano, then hiyo sio upendo wa dhati. Lakini upendo wa dhati ni kwamba kuna ule uaminifu, unamwamini hata kwa simu yako, hata kwa Facebook yako, hata kwa WhatsApp yako, hata kwa social media zako ambazo unaingia zote. Si hati ni kuogopana, lakini ni ile kupeana heshima. Simu ya mpenzi wangu siwezi nikaifungua kwa sababu gani? Yeye yeah, yeah. Kwa mfano bwanangu anafanya kazi na public, ako na so many people wanaweza mpigia, ako na so many people wanaweza mtext so, na hapo kwenye hizo texts kuna za kiume, kuna watu wanaume wanamtumania pengine ni texts, kuna wanawake labda wamemtumia texts, na labda kulingana na hizo texts sitajua kama hizo texts za za kivipi, kulingana na heshima ya kutokosana pale nyumbani, si vizuri. Upendo hahusudu mabaya, naweza kuanza kwa kusema hivyo. Ni sawa na ni haki kama watu ambao mnapendana mko na nia moja muweze kushirikishana kwa, kwa kila jambo. Mume amshirikishe mke, mke naye amshirikishe mmewe. Huo ndio upendo, lakini kama ni mambo na kufichana fichana, hapo inaonyesha kuna mambo ambayo anaenda kichini chini, ambayo si, si si vizuri, si vizuri. Kwa hivyo kila kitu nikiwe nikiwe wazi kwa upande wangu, naona ni sawa, kwa sababu unaweza nyamaza na uko kwenye ndoa ukidhania labda mwenzako ni mwaminifu, kumbe ako na mambo yake ya kando akayafanya wakati, labda ungeangalia simu na ukazuia uka mapema, ungegundua na ukazuia mapema. Jamaa wangu alikuwa ameenda kuoga, simu ikapigwa, su sikushika mara pili, kila kipigo ile simu, lakini naona imeandikwa budamzae budamzae, mmoja jamaa mwenyewe namjua. Kwa mara pili kabidi naashika, naashika hivi, halo bebi. Sasa nashangaa budamzae mwanamume alafu demo alopiga simu ni mwanamke. Hapo sasa ndo kaanza vurugu hapo, kwa toa maniana hapo ndo kaisha kabisa, lakini ashawe kunifika hayo oza kwa matajumu mse Michael, kumbe anaipiga Fatuma. Naam kama ulivyosikia basi, kama ulivyosema simu ya mwanamume ni kama kitunguu, ukikishambua utamwika na machozi. Je, wewe, wewe uko tayari kumwiko na machozi eh? <laughs> Mkame, tunasikia kwenye simu ikiita, mm -hmm. ameandikwa Michael eh? Mm -hmm. anayeita ni nani? <laughs> amisa, alafu <laughs> jamaa anasema ana, wanamgundua anasema, halo bebi. <laughs> Lakini wameuliza swali hapa. mm -hmm. Je, unaweza ukasema ukasoma ujumbe wa mpenzi mpenzi wako mpa, mm -hmm. anatumiwa ujumbe alafu unaharakia kwenda kusoma hiyo, unaweza ukafanya mko naye ndani, mfano eh, kweni... ujumbe tu unakuja tu alafu unasoma. Unajua, uh, swala la mapenzi ni, ni pana sana na mapenzi ni kuaminiana, kuheshimiana, kwa, kwa hiyo mimi ukiniuliza binafsi kama mkamiti ntaona, ntakueleza kwamba sioni sa kwanini nisisome ujumbe wa mpenzi wangu kwa Lati..., naye kwanini asisome ujumbe kwenye simu yangu? Kipi tunachoficha kama tumekubaliana kuwa pamoja e, ni wapenzi mm, tutaishi kwa shida na raha, tumependana, mikataba ya nyuma tumeshafunga, tuko pamoja, sioni kama ni tatizo. Sijui wao naliangalia vipi sana, najua kwamba mambo ya matumizi ya simu huwa analeta mfarakano katika ndoa za watu na nini Mwimbo wa ule jamaa yetu huko uh, Kenya anaitwa Kidumu, aliimba na mwanamke mmoja, anasema hey, mulika mwizi, mwizi wa mapenzi <laughs> anapozima simu ujue ni mwizi <laughs> e, haya basi. Hai, tuna muziki leo VOA Express e, lina kutoka mm -hmm. Tanzania na kibao chake, anakuambia fitina. Pata vitu msikilizaji ndani ya VOA Express, nataka kunena kuwafahamisha kibao hicho fitina kutoka kwa msanii lina nchini Tanzania. uh, taarabu nzuri kabisa taarabu mm. uh, murua haswa <laughs> <laughs> so, yeah. basi tukikamilisha masuala ya muziki unakumbuka dakika chache zilizopita tulizungumzia swala la ajali barabarani kule nchini Kenya. Na Tanzania pia. Na Tanzania pia, uhum. Mwenzetu uh, George Jogopa anatueleza kwamba kuna ule mtandao wa mashirika ya kiraia umetaka kufanyiwa sheria za usalama barabarani ili kukabiliana na ongezeko la ajali nchini Tanzania. George, bila shaka unatusikia, tupashe basi hayo yanayozungumziwa na mashirika hayo ya kiraia. Na kuchukura mkamiti na kupata na Patrick, ni kwamba mashirika ya haki za kiraia ambayo yanaunga mkono usalama barabarani yamekuwa na mkutano leo yakitoa mwito kwa bunge serikali kuu na wadau wengine kuhakikisha kwamba sheria ya usalama barabarani ifanyiwe marekebisho, kwa sababu inasema hivi, vifo vinavyotokana na ajali za barabarani vimekuwa vikiongezeka kila wakati, na miaka hizo karibuni, wanafunzi nao pia wamekuwa waathirika wa ajali wa, uh, hizo kama anavyobainisha hapa Gladys Munuo kutoka Chama cha Waandishi wa Habari Wanawake Tamo, ambao pia ni wadau katika mtandao huu sheria yetu <laughs> ya sasa hivi ambayo ndio hiyo sheria mama ya mwaka elfu moja mia tisa sabini na tatu, uh, sheria ya usalama barabarani haijatamka kitu chochote kuhusu mtoto anaposafiri kwenye vyombo hivi vya moto anatakiwa awekwe vipi. Kwa hiyo tunataka sheria itamke kuwe na vizuizi vya watoto wanapokuwa kwenye mabasi wanapokuwa kwenye hizi school buses, anapokuwa kwenye gari yako binafsi. Kama umeweza kununua gari Hutashindwa kununua kile kiti cha kumkalisha mtoto, kwa sababu sheria za wenzetu zinasema kuanzia miaka saba tuseme zero, zero mpaka saba, anakuwa kwenye kiti chake. Mkamiti um, um, ni bibi huyo Gladys Munuo, akitoa uh, msisitizo kwamba ni muhimu sasa kwa sheria za usalama barabarani zilizoko sasa, kama alivyosema mwenyewe, zipitiwe na zifanyiwe marekebisho ili ziweze kwenda kati na mahitaji ya sasa, wanavyodai kwamba kufanyia marekebisho haya kutasaidia kwa kiwango kikubwa kupunguza ajali zisizokuwa na zisizokuwa za lazima, kwa lugha nyingine wanavyodai wenyewe. Shukran sana, Georgi Njogopa, kwa ripoti yako hiyo. <clears throat> na mkamiti, basi kwa harakaharaka, tulikuwa na swali jana na swali lenyewe ilikuwa ni je unadhani utaratibu wa makonda makonda huyu ni mkuu wa mkoa wa dar es salaam kuibua waliotelekeza watoto wao utafaa majibu yako mengi nikianza naye fadhili mchomvu anasema nilitarajia makonda angeamuru upimaji wa DNA kwa watoto wote na baba zao ila kama hivi tu itakuwa kama ile ya kufukuza omba omba jijini kwake Naye Pius Ndakala anasema wanawake waache kujidhalilisha, maana kuna dawati la jinsia na ustawi wa jamii. Happiness Hajitus anasema aendelee na hilo zoezi ili kupunguza mimba zisizokuwa na baba na watoto kuwa machokora. Haya, wanaume nao inabidi wajifunze na kuhakikisha wanachokifanya kinakuwa ni jambo la kheri. Naye Halfan Maulidi anasema zipo taasisi zinazohusika, ila zimelala wakati sheria zipo, na anawanakumbusha walio na wajibu wao japo wamesinzia. Zubeda Shomari Mzuri anasema watu wanashangaa kutoa huduma lakini pale linapofika swala la mapenzi hakika huwa wanasahau yote hayo. Naona basi sasa ni wakati wa kuangalia yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii Patrick, ambapo tunagusia mtandao wa Facebook, hali kadhalika Instagram, Twitter, Twitter, uh, na kadhalika na hapa studio tunaye Kennes Bwire, sijui ametuandalia nini Kennes. Wanasema dunia mwendo wa ngisi na mimi nitabaki hapo hapo kwa Makonda na Dar es Salaam Tanzania, linatamba na limeshika kasi kweli, kwamba baada ya tangazo lake kwamba njooni mkajiandikishe, kama mna watoto ambao baba zao wametoroka, nitawasaidia basi wamejitokeza kwa wingi na mmeyasoma umeasikia limekatalia mtandao kwa siku ya nne sasa, na sasa mtego wa panya nao hunasa waliomo na wasiokuwemo, ukiuchezea utakunasa. Aha, manake Tito nini? Chemba, mwanamume naye amejitokeza, kafika kwa Makonda, kamwelezea baba we, skiza, mimi nami nina shida hapa. Kama bado anaeleza mambo yake kwamba anataka watoto wake kuwasaidia, mkewe kafika na watoto kwamba skiza, huyu jamaa katoroka na wa, hatusaidii swala au katoroka yeye mwenyewe kajiondoa, kaacha watoto jamaa. Mm, mwanaume jamaa amefika mm -hmm. Nasema hapana, uh -huh. Me, bibi akantoroka na watoto. Sasa swala hili limefika bungeni na spika Job Ndungeili anaonekana kutekeleza msemo dunia ni sheria, haki ni mbinguni. Tumwachie asikike kule. Dar es Salaam kuna zoezi linaendelea huko Sasa kidogo kiti cha spika kimetikiswa hivi. Tuna, tunatuhumiwa tuhumiwa mahali kidogo. Tumeguswa guswa hivi. Kwa hiyo natarajia kupata ushauri wenu waheshimiwa, tunafanyaje katika mazingira haya? Maana kuna watoto wetu wako barabarani, haiwezekani hata kidogo <laughs> kwa hiyo akina mama wale, kwa kweli, inabidi tufanye utaratibu, tujue nini tutafanya. Lakini pia kuna akina baba wameendelea kujitokeza huko, nimesikia na baadhi ya walalamikiwa ni akina mama wabunge <laughs> Hili jambo halina upande jamani. <laughs> Eh, eh basi, hawa mama kama wapo kweli, basi waje kwa spika au wamwandikie spika, lakini waniletee na DNA, DNA test ile certificates. Haya, basi, ulikuwa ukisikiliza maelezo ya spika wa bunge la Tanzania. Mpaka hapa ndio tunakamilisha VOA express alasiri ya leo, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Patrick Nduima. Msimamizi wa matangazo alikuwa ni Mwamoyo Hamza, hali kadhalika mwelekezi Aida Isa. Shukran kwa kuwa nasi alasiri ya leo, kila la heri.