Kutoka studio 15, hii ni VOA Express hi. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka Washington DC, tarehe ikiwa ni 16 mwezi wa nne mwaka wa 2018 nikikaribisha sana, nikiamini kwamba popote ulipo umechangamka kama tulivyo hapa studioni. Jina langu Harrison Kamau na mimi ni BMJ Murithi, pia nakuwa mkuu wa popote ulipo. Msikilizaji, endelea kuwa nasi kwa takriban dakika 30 kwa kipindi hiki cha VOA Express. E, siku ambayo wakenya katika nchi ya Kenya na hata nje wameendelea kuomboleza kifo cha mwanasiasa mkongwe, mwanaharakati wa siku nyingi ambaye alijulikana kama aliyechangia kabisa katika ukombozi wa pili wa nchi hiyo Kenneth Njindo Matiba. Tutakupa hayo na mengine mengi vilevile vile tutaangalia hali ya mvua zinazoendelea kunyesha katika maeneo mengi ya ulimwengu, hata hapa Marekani tulipo, na vilevile vile katika eneo la Afrika Mashariki, na hasa tutaangazia mafuriko yamesababisha uh, madhara gani katika jiji kuu la Tanzania, Dar es Salaam, bila pia kusahau kuangalia mambo ambayo yametokea kwenye tume ya kitaifa ya uchaguzi nchini Kenya IBC. Naam, tumearifiwa uh, muda mfupi uliopita kwamba makamishina watatu wamejiuzuru kutoka kwa tume hiyo. Hebu tusikie mmoja anasemaje kwa kifupi tu, kabla hatujasikia mengi zaidi hapo baadaye kidogo. Lakini unapoona kiongozi wa kiwango chetu anasema kwamba anataka kutoka, ni kumaanisha ana sababu za kutosha sana. Hayo ni baadaye kidogo na mwenzetu Kennedy Wandera akiwa jijini Nairobi, lakini kwanza, kama, u, kama ulivyoeleza, tukimbie moja kwa moja mpaka kule Dar es Salaam aha, ambapo tunaungana sasa hivi naye George Njogopa kwenye laini ya simu. George Njogopa, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze mvua inaendelea kunyesha, imepungua, imekwisha au mambo yako ama, hali ikoje huko Dar es Salaam? Naam, inaonekana tumempoteza kidogo. Inaonekana simu inatuambia you will be reconnected, na kama tukiwa tuzungumze kidogo kama kuhusu mm hilo -hmm. nilotaja la Stanley Jindo Matiba, wewe unafahamu huyu ni mwanasiasa wa siku nyingi. Ni nini unakumbuka kumhusu Matiba? Nachokumbuka sana, sana ni jina Ford ninapo Ford. <laughs> na sio Ford gari, Ford ambapo vyama vya upinzani kama Vyopin mwanzo kabisa ilikuwa ni Ford. Mm -hmm. Alafu wakati mmoja nikiwa Nakuru, alipotoka ng'ambo na kufika wakati, walisema kwamba ni mwamko mpya nakumbuka, na kwamba alilakiwa kwa njia kubwa sana na kukawa na misafara mirefu sana ya gari ambapo mm -hmm. Wengi wakati huu walikuwa anasema kwamba tiba ya katiba ni matiba Nima. Hakuna mtu ambaye ashawahi kuleta umati mkubwa kuliko Matiba wakati wa mabadiliko hayo, anasema ya kikatiba nchini Kenya wakati huo. Kweli kabisa. Lakini sasa turudi tena kwake George Jogopa, Dar es Salaam. George karibu VOA Express, tueleze hali ikoje baada ya mvua kubwa kuendelea kunyesha huko Dar es Salaam? A, ni kweli kwamba maafa makubwa yametokezea hapa Dar es Salaam na mikoa mingine kufuatia mfululizo umfua, wa mvua zilionyeshwa kwa muda wa siku tatu. Kumekuwa na uharibifu wa miundo mbinu, barabara zimeshindwa kupitika, baadhi ya shule zimefungwa. Uh, pia ripoti zinaonyesha kwamba watu kama tisa wamefariki dunia baada ya kusombwa na maji. Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paulo Makonda alitoa ufafanuzi hali jumla ilivyo kama anavyosema. Kuna watu wamesha kufa kati ya watu saba mpaka kumi, na tunaendelea kupokea taarifa, kwa sababu kila kata tuna wataalamu wetu wa uokoaji, wakiwepo watu wa faya, wakiwepo watu wa huduma wa wa, wa ya haraka, lakini pia wakiwepo watu wengine wa, wa jeshi la polisi kwa ajili ya kupeana taarifa na kufunga baadhi ya barabara ambazo kwa kweli bado sio salama sana kwa wananchi kutumia, mojawapo ikiwa ni barabara yetu ya hapa, ya hapa Jangwani. Lakini kama unavyofahamu tumetoa rai kwa wananchi ya kwamba ni vyema wakatulia majumbani aa, kwenye kipindi hiki na mvua hii itaendelea kunyesha leo na kesho. Kwao ningetumia fursa hii pia kuomba wananchi watulie majumbani mwao, walioko katika maeneo salama, lakini wale ambao wako kwenye maeneo hatarishi pia ningeomba watafute namna ya kuondoka kwenye maeneo hatarishi, waende sehemu ambao wanaweza kuwa salama kwa kipindi hiki, wakati tunatafuta utaratibu mzima wa namna gani tunaweza kupunguza kelo na changamoto hii, hususan ni changamoto ya maji kutokupitika kwenye mitalo Nchokopa picha hizi nimeziona za kuogofya katika mitandao ya kijamii zinaonyesha hali mbaya kabisa, na vilevile vile ni taarifa ambayo tuko nayo pia kwenye uh, kipindi chetu cha televisheni. Swali ni ni hapo tu Dar es Salaam katika mkoa huo au mvua hii imesambaa katika maeneo mengine mengi? Mamlaka ya hali ya hewa ilitoa mwongozo hivi karibuni kwamba kipindi hiki kitashuhudia mvua kubwa zikinyesha katika maeneo mbalimbali na kujibu swali lako ni kwamba mvua hizi zinanyesha katika maeneo mbalimbali, lakini miundo mbinu ya Dar es Salaam kidogo sio mizuri, na zinapoonyesha mfululizo kuna maafa yanajitokeza kama haya ambayo tulisha yazungumza, lakini pia kuna ripoti kwamba watu wawili wamefariki dunia huko Arusha baada ya kusombwa na maji, kwa hivyo mvua hizi nime- zina, zina madhara makubwa katika maeneo mbalimbali, lakini kikubwa zaidi kwa Dar es Salaam kwa sababu miundombinu mingi imejengwa chini ya kiwango, kwa hivyo inaleta madhara makubwa yanaponyesha. Shukran sana George Jogopa, mwandishi wetu ukiwa huko Dar es Salaam. Msikilizaji, unaweza kupata mengi zaidi kuhusu hali ilivyo katika nchi ya Tanzania kuhusiana na mvua hizi katika tovuti yetu ya www VOA swahili com. Basi kutoka huko Dar es Salaam moja kwa moja tuvuke, tuingie kwenye nchi jirani nchini Kenya, hasa huko Nairobi, tuungane naye Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, mambo yamekuwa, kumekuwa na hali ya vuta ni kuvute ndani ya tume ya uchaguzi ya IEBC. Wiki iliyopita tuliona kwamba yule mkurugenzi Ezra Chiroba alisimamishwa na uh, mwenyekiti wa tume hiyo, na sasa leo ripoti imefika kwamba mambo pia yameendelea kutokea kwenye tume hiyo. Hebu tueleze yaliyotokea hivi karibuni. nam asante uh, uh, sana harizo na bmj na Kipindi, chini ya kipindi cha siku kumi mambo mengi tu yameendelea kushuhudiwa kwenye tume ya uchaguzi IBC, na hizi ndizo siku ambazo ah, huyu afisa ah, ah, mkuu mtendaji Ezra Chiloba aliweza kupelekwa kwa likizo ya lazima ya miezi mitatu na mwenyekiti wa Fula Chebukati, lakini sasa inaonekana kuna maswala mengine ambayo yamekuwa yakijificha katika uamuzi huo, makamishna akisema kwamba yeye alichukua uamuzi pekee yake kibinafsi na, ma, na, na makamishna wawili na hivyo kusema kwamba ni uamuzi wa, wa, wa tume nzima. Lakini leo sasa, hawa leo makamishina watatu wameweza kujitokeza na kuweza kujiuzulu. Huyu ni Paul Kurgat na huyu Margaret Mwachanya pamoja na aliyekuwa katibu mwenyekiti wa tume hiyo Koning Kasa Maina, wakisema kwamba mwenyekiti ha, hawana imani kwa mwenyekiti na vilevile mwenyekiti ameshindwa kuweza tume nzima. Hebu tumsikilize alivyoeleza Margaret Mwachanya wakati anaposoma taarifa ya kujiuzulu kwapo mpaka uje uamue unawacha kazi yako unawacha ofisi yako, ni lazima uwe umejaribu kama kiongozi kuhakikisha kwamba dau linaenda mahali pema na kwamba halitazama katika bahari. Kwa hivyo sio kwamba kitu kidogo tu kama kiongozi wa hali hii tuliyoko saa hii unatoka ofisini. La, lakini unapoona kiongozi wa kiwango chetu anasema kwamba anataka kutoka, ni kumaanisha ana sababu za kutosha sana. Uh, Wandera, tume hii iko na makamishna saba. Inafaa kuwa na makamishna saba inafaa kuwa na makamishna saba pamoja na huyo uh, afisa wa um, mtendaji, huyo CEO ambaye amesimamishwa kazi sasa nikiangalia kwenye orodha hapa inanionyesha Roslyn na kombe ashaondoka, uh, hawa watatu wameondoka, wamebaki tu wawili pamoja na mwenyekiti. Sasa tume hii itaweza kutekeleza kazi zake eh, kama kutatokea mfano uchaguzi mdogo? Ha-ha, haiwezekani kwa sababu Uh, uh, hawana ile inaitwa koram kakidi inayotosha kufanikisha juhudi zao. Sasa kuondokwa hawa ni kuonyesha kwamba sasa mwenyekiti amebaki peke yake na hawa makamishna wawili ambao ni Boya Mulu na Abdi Gulie. Kwa hivyo jinsi ilivyo sasa hivi hawawezi uh, kufanya biashara yoyote, lakini vilevile vile, pia Mwachanya anasema kwamba kujiuzulu kwao kumetokana na hatua ya mwenyekiti Wafula Chebukati kutu, uh, kutuangazia, kutu, kutu maswala ambayo yaliibuliwa wakati wa uchaguzi. Hebu tumsikilize tena huyu Margaret Mwachanya. For far too long and way too many times, the Commission Chair has failed to be the steady and stable hand that steers the ship in difficult times and gives direction when needed. Instead, under his leadership, na hapo anaeleza kwa wale walipomaliza uchaguzi wa mwaka 2017, walidhani kwa mwenyekiti angeweza kuitisha kikao cha kuweza kupigia darubini mafanikio yao na changamoto zilizotokana na uchaguzi uliokuwepo lakini mwenyekiti ameshindwa hayo ni kwa mujibu wa uh, huyu Margaret Mwachanya lakini vile, vile Wandera huyu, su, kidogo aa, subiri, su, su, subiri kidogo uh, Wandera tutapata nafasi ya kucheza nkada maina labda utueleze kwa sababu swali litakaloibuka sasa ni chairman mwenyewe amesemaje nilikuwa naangalia kwenye gazeti la Nation akisema uh, yeye amepata habari hiyo katika uh, vyombo vya habari na atatoa ata, majibu baadaye. Lakini kuna lolote lipi ambalo chairman Chebukati ameeleza sasa? na mkano na, na ujumbe huo aliousema, hamuna chochote kingine ambacho ameweza kuelezea, lakini ameeleza katika ujumbe huo mfupi, akaeleza kwamba mpaka sasa hajapata uh, stakabadhi za kuonesha kwamba hao wamejiuzulu, lakini mpaka wakati ule atakapopokea hizo stakabadhi za kujiuzulu kwao ndipo atakapotoa taarifa. Lakini pia nieleze kwamba kwa mujibu kwa wa sheria makamishna hao waliojiuzulu ni sharti waandikie uh, rais barua ya kueleza kwamba wamejiuzulu. Kwa hivyo hilo bado pia hatujaweza uh, kufahamu iwapo wamemwandikia Rais Kenyatta barua ya kujiuzulu kwao. Shukra. Kennedy Wandera, najua ulikuwa na mengi, lakini kwa sababu ya muda hatutaweza kuendelea. Lakini msikilizaji, e, utaweza kupata habari hizo katika habari zetu za jioni. Kwa hivyo jitayarishe kusikiliza alionayo Wandera akiwa Nairobi. Muda mfupi ujao, tutapata habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari. Aliyekuwa mkuu wa idara ya ujasusi ya FBI James Comey hapa Marekani amesema kwamba rais Donald Trump hana uwezo wa kimaadili kuwa rais, akiongeza kwamba kuna ushahidi fulani kuwa Trump alizuia utekelezaji wa sheria. Comey ametoa matamshi hao wakati akifanya mahojiano na kituo cha televisheni cha ABC kabla ya kutolewa kitabu chake ambacho ameandika akieleza jukumu lake katika uchunguzi wa Rusia kuingilia uchaguzi wa Marekani wa mwaka wa 2016 pamoja na kadhia ya barua pepe za aliyekuwa mgombezi wa urais wa chama cha Democratic Hillary Clinton pamoja na mazungumzo ya siri kati yake Rais Donald Trump kabla ya Trump kumfuta kazi. Mawaziri wa mambo ya nje wa Umoja wa Ulaya na bunge la Ufaransa kwa wakati mmoja wamekutana hii leo kujadili jinsi Marekani, Uingereza na Ufaransa zilivyotekeleza mashambulizi dhidi ya Siria. Mashambulizi, mashambulizi hayo yameleta mgawanyiko mkubwa miongoni mwa wanachama wa Ulaya, japo rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amesisitiza jana usiku kwamba mashambulizi hayo yameidhinishwa kimataifa. Mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa Ulaya unaofanyika mjini Luxembourg huku kikao cha bunge la Ufaransa kikifanyika mjini Paris, wakiwa na lengo la kuhoji na kudadisi uamuzi huo wa, wa Ufaransa na Uingereza kuungana na Marekani katika kushambulia maeneo yanayoaminika kuwa na viwanda vya na mahala ya silaha za kemikali za Siria. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa limeshutumu vikali shambulizi la mauaji lililotokea Jumamosi katika kambi ya jeshi ya Umoja wa Mataifa kaskazini mwa Mali. Mlinzi wa amani kutoka Burkina Faso aliuawa katika shambulizi hilo kwenye kambi ya Timbuktu na watu kadhaa wamejeruhiwa wakiwemo wanajeshi saba kutoka Ufaransa. Shirika la habari la Associated Press linaripoti kwamba washambuliaji 15 wameuawa na wanajeshi wakati wa kujibu mashambulizi hayo. Washamuliaji waliingia katika kambi hiyo na kuvamia wanajeshi wa ulinzi wa amani wa Umoja wa Mataifa walioko nchini ya ujumbe wa jeshi la MINUSMA. Na serikali ya Bangladesh imekana madai ya serikali ya Myanmar kwamba imewarudisha jamaa nyumbani, jamaa wa familia moja ya wakimbizi wa jamii ya Kirohinja. Mkuu wa huduma za dharura wana kuwahamisha wakimbizi wa Bangladesh, Abdul Kalam amesema familia hiyo haijapata kuvuka mpaka na kuingia Bangladesh na kusisitiza kwamba taarifa zilizotolewa na Myanmar ni propaganda tupu. Unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Popote ulipo msikilizaji, iwapo unaendesha gari lako, iwapo uko ofisini, iwapo uko nyumbani, popote ulipo, kituo ni hiki cha idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kweli kabisa, na uh, licha ya marufuku ya picha za watoto kutumiwa mitandaoni kote ulimwenguni, bado tatizo hilo linaendelea katika nchi na mataifa tofauti kadhaa hapa ulimwenguni. Kwa kipindi cha juma moja, mtandao huko nchini Kenya umezua ngumzo kubwa sana baada ya picha za kutatanisha zinazoonyesha watoto wadogo wakiwa nusu uchi kuanza kusambazwa, basi kupitia hashtag iliyopewa jina wafikie wazazi. Picha hizo zilianza kusambazwa kupitia mtandao wa Twitter na kuibua maswali kuhusu maadili ya watoto. Hadi kufikia sasa, haijabainika ni akina nani walioanzisha kampeni hiyo inaopotosha mtandao. Na leo katika barazani, Salma Muhamed amezungumza na wazazi, wapiga picha na vijana kuhusu swala hilo. Uh, mimi kama mzazi inanihuzunisha kwanza zaidi kwa sababu niko na mtoto wa miaka kumi. And then wale wadogo wanaelekea huko. So wewe kama mzazi lazima utapanic, ujiulize wa where do I start? do I I start start with those ones who are grown up ama ni wangu, achini, ama nianze na huyu wangu hapa chini but mimi mimi nitasema ni ni vizuri hashtag ifikia wazazi. Ilitoka mimi sana, nitalaumu nitalaumu wazazi, lakini jukumu nyumba, kuna mfanyikazi unafanya shughuli zako a Eight hours but ni vizuri imehappen, tuamke to realize we are failed. Ilitufikia na I'm very happy imetufikia, ndo tuamke. Jana tukiwa kanisani pastor yetu alisema kwamba the Zuckerberg aliitwa na Senate ya America, akambiwa ali fail, they needs to control issues na mambo ya election, ili akachukua responsibility akasema kuonyesha uchi wa mtu ni ni kitu ambacho si cha kawaida na inaweza kuleta madhara kwa mtoto na kwa jamii kwa jumla. Uh, kwa wakati huu mambo yamebadilika au vijana wamepata kuona mambo mengi katika dunia na akili zao zimebadilika na ni, ni sisi wazazi na jamii kuhakikisha kwamba watoto wamepata maadili mazuri, sababu sisi tuko na dini inatuonesha kwa nchi uh, za nje kwamba sisi Waafrika tumeadhirika kwa njia moja au nyingine. Si kitu kizuri, si pingependa kuona hizi picha. Ma photographers pia ndo wananini, wana, wana, nini, wana influence watu pia wengine, sijasema wote juu. Msi anakwambia pozi hivi, anakuonesha pozi, iko YouTube sijui wapi, uko na wazungu na juu, wewe ni yule tu Mkenya, una fall for that wakati na kufanya kupiga picha, mimi mwenyewe napiga picha mingi venye nataka, lakini there are things I can't do things like mtu kushika haga, yes like kuna picha zingine tu huwezi piga mbele ya watu, acha wacha kupiga mbele ya watu, huwezi takazi exposiwe. If you want to like kupiga picha, be decent. Mimi naitwa Pamba na mimi ni mpigaji picha, hiyo ndo inanilisha na hiyo ndo inipatia matumizi kihali ya kimaisha. Mimi niliona kitu kama hiyo haikunipendeza na katika kwa kila fotografa ago ako na lengo. Kuna fashion photographer yeye anaangalia mambo ya mavazi, mambo ya urembo Fotografi kuna njia nyingi, so katika hizi fotografi kuna tu, wengine vijana siku hizi tu wakishapata kamera wanasema wana wapigaji picha, wanachukua watoto wadogo, wanawatumia, wanaweka kwa social media na unapata ile, sio kitu ya kupendeza. Saa zengine tunaweza fanya, tunafanya pale barabarani, tunafanya foto ya fashion, lakini mtu awezi elewa kama nilo mtu ashaika kwa akili yake kwamba ni zile za kuingiza mkono kule kwa sehemu za siri, so unapata pia sia itupendezi na inatu adhiri katika kibiashara. Pia kuna sheria katika fotografi inasema kwamba mtu akiwa chini miaka 18 lazima upate kwanza idhini ya mzazi kuweka hiyo kitu kwa mtandao. Kamera kupiga picha ni kitu nabadilisha watu maisha katika kibiashara na kufunza pia, sio kitu ya kupoteza watu nidhamu zao. Nakwambia mambo ya mitandao ni yenye utata, na hasa picha za watoto zinapotumika. Lakini sasa tuelekee kwenye muziki, moja kwa moja hadi nchini Uganda, ambapo tunapata ngoma vitambula Stasia Mayanja, pata mambo Soko ya Kiganda nakuambia, vitambula staishi ya Mayanja, mambo yanakwenda mefiti sana ndeleka mbali sana kama u <laughs> manake, ananikumbusha na mziki wale wa before kutoka uh -huh. kule DRC uh -huh. wengine majina makubwa makubwa, kina lakini uh -huh. Ustesha uh -huh. Mayanja alikuwa anazungumza na mwenzangu Kenneth Bwire uh -huh. alifahamisha ni mwanamuziki ambaye amebobea sana, anajulikana, anafahamika sana, nyimbo zake ni zile za kisasa yeah. lakini anaipatia touch uh -huh. ya kitamaduni yeah, lakini... inakuwa ni safi kabisa huu wimbo mpya kabisa lakini tukitoka katika maswala hayo ya nyimbo, moja kwa moja tunampata mkamiti bayasi yale ameshaingia ya kwenye studio. Karibu sana Mkamiti, tuelezee mambo ya Hollywood yanakwenda vipi na yameanza wiki namna gani? Shukrani sana Harrison, kama ukishirikiana na BMJ Murithi, kinachozungumziwa hivi sasa, kama ni mfuatiliaji mzuri mm -hmm, wa masuala ya burudani, si kingine, ni kuhusu Coachella. Mm haswa -hmm, ah, hilo ni tamasha la muziki linalofanyika kila mwaka na mwaka huu limefanyika huko, uh, Indio, uh, huko California ambapo maselebrity kadhaa wapo kule na kikubwa zaidi kinachozungumziwa ni kuhusu Beyonce. Yeye alitumbuiza uh, jukwani ambapo safari hii ameungana na lile kundi lililomfanya Beyonce kufika hapa alipo la Destiny's Child ambalo lilivuma mm -hmm. sana katika miaka 1990 Saini na baadaye likaenda kufa hilo kundi katika miaka ya elfu mbili na sita lilikuwa likimshirikisha Kelly Rowland, Michelle Williams, wadada hao walisifika sana. Sasa katika kuji, kujiunganisha tena na kuonyesha kwamba bado wapo, walifanya vitu vyao jukwani, walisifika sana, mashabiki wakaenda wengine kusema, hii siko chela tena inafaa itwe mm -hmm, bei chela, wakimaanisha Bianse. uh -huh. uh -huh. <laughs> Ndiyo mambo yamekuwa yakizungumziwa Hali kadhalika Beyonce mumewe Jay-Z alimuunga mkono baadaye, naye akapanda jukwani vilevile. Ndugu wa Beyonce Solange naye pia alikuepo hapo, akamuunga mkono. Basi ndio kitu ambacho kinazungumziwa. Wanasema hawa kina dada, kwa nini basi wasirudi tena, wakafanya kwa vitu vyao. Aswa tena. Mm -hmm. Ukizingatia kwamba mwaka jana Beyonce alikosa kushiriki tamasha hilo kutokana na ujauzito aliyokuwa nao. Sasa mwaka huu ni kwamba ni kama vile amesema haya, I am back. Sijapotea bado. Mba mba, <laughs> nimerudi tena kwa kishindo, unaona. <laughs> tukiachana nayo mambo ya Queen B Beychella, mm -hmm. Baada tunazungumzia tamasha hilo hilo la Coachella, ambapo Rihanna, kama unavyofahamu hili tamasha la Coachella, si tu kwamba maswala ya kuimba, pia hata yale mavazi, kwa sababu ni kama wanaita ni homa ya spring fever, mm -hmm. ya kubadilisha majira kutoka mm -hmm. msimu mmoja wa hali ya hewa kwenda mm -hmm. mwingine. Kwa hiyo basi mwakuta... kwa kwa... Haa, so watu kwa hiyo basi unakuta haswa watu wanakuwa wanavaa vitu vya kipekee lakini vya kuvutia. Lakini safari hii Riri yeye ameenda na mambo ya Gucci, amevaa buti zikiwa ndefu, zina mabaka kama ukiona utadhani kwamba ni nyoka, lakini sio nyoka, ile ni Gucci. Alikuwa amevaa na shati refu polo, na vilevile vile alivalia gauni yake iliyokuwa na mistari mistari, hali kadhalika ameziba nywele zake, kitu ambacho si, si kitu ambacho Riri huwa akionekana sana, muda wote huwa anapenda kuonyesha nywele zake. Naona muda unatukimbia, basi ni haya machache tu, lakini ukitaka kujua mengi unafahamu BMJ na Harrison Zulia Jekundu. Tukutane katika Zulia Jekundu. Bila shaka na unaweza kupata mengi kwa hiyo Zulia Jekundu kwa kuingia kwenye mtandao wetu wa www VOA Swahili com, na vilevile kwenye mtandao au kurasa wetu wa Facebook. Tunakupa mengi zaidi yakiongozwa hayo ya Hollywood na mwenzetu hapa Mkamiti Kibayasi. ni kushukuru Mkamiti Kibayasi kwa kazi nzuri, taarifa nzuri kweli kweli. Msikilizaji hapo tumeuliza swali ambalo tungetaka kujua uh, ni nini ambacho umeeleza. Ka, kabla tujaangalia ni nini kinatanda katika mitandao ya kijamii, tuliuliza swali gani? Kama hu tuliuliza, je, ni bunge gani tulivu kuliko yote katika eneo la Afrika Mashariki? Na majibu yamekuja kwa wingi ikiwa ni pamoja na huyu Uh, Kunda Samuel anasema, utulivu upi sasa? Mnaongelea mambo yanakaaje? ah. sali so, msikilizaji. Uh -huh. Uh -huh. Naona Bahati J. Malia anasema katika bunge lenye ustaarabu, kwake anafikiria ni la Kenya tu. Anasema Kenya inachukua position namba moja kwa utulivu, naye huyu naona si wengi sana. Amina Suleiman anasema bunge lawa... la, la, ch chawi, haya chawi kweli <laughs> sijui alikuwa anamaanisha nini, lakini Joseph Githinji akiwa Kenya anasema kwa sababu <inaudible> uh, Kenya ndiyo inaongoza kwa sababu huwa hawaendi kwa bunge. Aha hivyo hata sio tulivu manake, hawaendi ni vile hawaendi <laughs> kwa hivyo bunge inakuwa imetulia kwa sababu hamna mtu. Ni baadhi tu ya majibu kuhusiana, ni, ni bunge lipi tulivu sana katika eneo la Afrika Mashariki. Lakini sasa tupate mambo zaidi yanavyotanda na yanayoatanda kwenye mitandao ya kijamii. Karibu sana Kenneth Bwire. Nashukuru Harrison, yanayotanda zaidi video zinatoka nchini Tanzania kwa kishindo sana, na video hizi zinatanda kwenye mitandao ya kijamii zina trend, wanasema hivo wanaojua mm -hmm. kutohoa zinahusiana na mafuriko. uh -huh. Yaani jiji limegeuka ni mto uh -huh. ama ni bahari tuseme. hey. Vile katika eneo linaitwa eneo la Jangwani. Nam. Kwa hivyo wengi wanazungumzia inakuwaje? Tena Tanzania inakuwa ni bahari wakati ambapo kuna nyesha, miundo msingi ipo ama hakuna? Mwingine akauliza mm -hmm. kuna jamaa ambaye amesikika sana akisema watu walete waume wao na watoto wao, mbona hashughulikii hilo? Hili kando, nchini Kenya lina tanda la maandishi baada ya makamishina wangapi kujiuzulu, watatu. Aha, sasa odori uma anasema ni dhahiri kwamba kujiuzulu kwa makamishina hawa watatu lilikuwa ni jambo la kupangwa. Robert Kaiga anasema Raila aendelee kusafisha IBC, sasa sava zifunguliwe. Lakini hapo inaonekana kama IBC inajisafisha yenyewe, tutasubiri. Mm -hmm. <laughs> Paul Magero, ukweli umeanza kudhihirika japo kumbaa <tabili> Amos Maxwell anasema je, bado yupo IBC baada ya kamishna watatu kujiuzulu? Nilikuwa namuuliza Wandera hapa kabla ujaja, kwa nini eh? Sasa wamebaki wawili tu, watawezaje hata kutekeleza kazi zao zile za, za, za, za, za, za msingi kabisa, kama wako wawili tu? Nakata mpaka Congo. Kenya, mwanamziki Kofi Olomide alisikika sana na kuja akatulia jamaa, baada ya kufurushwa nchini Kenya. Unakumbuka Harison, baada ya kumchapa mtu teke, sio anarejea nchini Kenya mara hii katika magharibi mwa Kenya, kiwanja cha Buhungu kuachilia e, sarakata vitu moto anaachilia yule jamaa. Kwa hivyo watu ni kama amesamehewa na kukaribishwa tena nchini. Tarehe 24 mm -hmm, nane, Kofi Olomide atakuwa anatua magharibi mwa Kenya mm -hmm, na kuwaomba Wakenya kwamba wa msamehe. Alifanya makosa akampiga mdengua mdenguaji wake, mara hii anakuja kuachilia vibao vyake, vile ambavyo unaweza sikiza na ukasikika sasa na wakongolisi watajaa. Na labda mwenyewe kusema pole, mwenyewe binafsi. Mm -hmm. Unajua wakati ule kin alitumana. Kinachoshangaza ni kwamba taarifa hii tangu itoke na hata tulikuwa nayo hapa juzi mm -hmm, kwa Watu wamezungumzia sana, wanasema anakaribishwaje kule? Hey, aliko... mwenyewe ametoa video kwenye ee, YouTube ee, akizungumza Kiingereza japo kwa kusaidiwa, akisema Wakenya mnisamehe, narudi na mtawatumbuiza na lakini pia vizuri, watu watahudhuria ma... vizuri vizuri. Kama watu wanaweza kumsamehea ni vizuri wamsamehee, kwa sababu siku uh, ameshaomba msamaha. Naona Kenneth Bwire, muda umekimbia e, lakini tunakushukuru sana <laughs> kwa kuja hapa View Express kuporomosha mambo mazito mazito kuhusu nini, kina otamba katika mitandao ya kijamii msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo alasiri ya leo kutoka hapa VOA Express. Jina langu ni BMJ Mridhi nalo langu ni Harrison Kamau nikikutakia jioni njema popote ulipo. Kesho saa wakati na kama huu tukutane majaliwa. Kwa heri.