Naam, Nasor tunasikia kwamba kuna baadhi ya watu wamejeruhiwa baada ya kutoweka. Unaweza kutueleza hali yao iko vipi kwa hivi sasa? Tumesikia umewahamisha hii leo kuelekea Dar es Salaam. Naam, leo asubuhi nimewachukua kwenye Dar es Salaam kwa ajili ya matibabu, kwa sababu wamepata mateso mengi, wamewekwa na njaa mda siku kumi na moja, wamepigwa sana. ine, ine, wata, nitambi, ine, na miguu yao ime- imekuwa hata kwenda ni tabu, ofi natupesuka na macho yao yamepoteza nuru kwa sababu wamewafunga vitambaa kwa muda siku kumi na moja bila kuwafungua, kwa hivyo hata hawaoni vizuri na matumbo yao yanauma sana. Inabidi lazima matumbo yao yafanyiwe ultrasound, yashikie vitu gani vilivyokuwa vimeharibika, kwa sababu wamepigwa sana matumboni na sehemu za miguuni. Kwa kweli, huyu mmoja huyu Sweni Nasur Hamadi hawezi kwenda, tunamtia katika wheelchair tangu airport mpaka ukosatua katika wheelchair. Hawezi kwenda kwa miguu yake mwenyewe. Wamepigwa au wameteswa na kina nani? Wao wenyewe hawajui nani, lakini bila shaka ni usalama wa taifa, kwa sababu wao hawakujua nani, kwa sababu tangu wakakamata, wamefungwa wamefungwa, wamefungwa vitambaa vya uso mpaka siku alotolewa nao. Wanasema wamekamatwa vipi na wapi, kwa nini walikwenda wakachukuliwa ndani ya nyumba zao kama saa balia saa tano sita usiku kwa gari za Prado wakachukuliwa moja, walikuwa watu sita hawa Alhamisi ile iliyopita, siku kumi na moja iliyopita, wakaenda wakawapeleka pahala katika vyumba hivyo, wakiwatesea wakiwapiga. Na ilikuwa kama wanawapiga sana leo mpaka kwa wataabani, wanawapa vidonge. Siku ya pili wanawatia ataki yake, wanawapiga tena. Na alikuwa katika adhabu walizokuwa kuadhibu, wakiwapiga picha wakivituma, manake ilikuwa walihisi kuna simu zikilia, sasa kwa maana wanapigwa picha hivi. Kwa hivyo wamefanyiwa mambo ya kinyama sana, wamepigwa sana, wameumizwa sana. Je, yeah, kuna sababu zozote zilizoelezwa kwa nini wamekamatwa na kupigwa? Wao wenyewe hawaelewi, kwa sababu wao kwanza si viongozi wa kisiasa, ni mmoja ndio mfuasi, wengine hata si wafuasi, ni lakini ni wananchi wana tu hapo, watu masikini za Mungu, wanakaa katika kijiji, hawana shughuli kubwa sana katika chama wala hawana madaraka katika chama. Ni jambo la kushangaza, kwa nini iwe wao huko kwao, huko Mitambuni. Ni masuala magumu sana ya kujiuliza. Lakini kwa pepesi tu inavyoonekana kwamba diwani wao na- naibu sheha wao na mwakilishi wao wameshiriki kamilifu katika masuala ya kuwakamatisha hawa watu. Na je wewe kuwapata na kuzungumza na maafisa wa serikali umepata maelezo gani? Sisi, mimi binafsi sijafanya mazungumzo wa serikali, lakini mratibu wetu wa chama aliyoko Pemba pamoja na viongozi wetu wa Pemba wamefanya mazungumzo na maarsi wote wa kusini na kaskazini takriban siku zote hizi kumi na moja. Majibu waliopata kutoka polisi ni kwamba hawajulikani wako wapi, hawajui yaani walionachukua, lakini ni stahamilini, tulieni, sie tunafanya jitihada ya kuwatafuta na hivi na nini. Si kwa kweli kwa muda sio kumi na moja walikuwa kuwaondoa njiani tu, ya kumi na moja ndio wakaachiwa bila shaka polisi haya walikuwa akuyajua lakini walikuwa kificha na hatimaye kwamba wameachiwa hawa je kuna visa vingine maanake visa vya kutoweka watu imeonekana ikitokea huko bara kuna uhusiano wowote au kuna watu wengine wamepotea wanasemekana hawajulikani walipo sisi Zanzibar bada mpaka sasa hivi hakuna mtu anapotea isipokuwa watu yule Ali Juma aliuliwa baada ya kupigwa kama hivi akatupwa akatoka hospitali akafa hospitali, akaweka mazingira ya kutatanisha. Lakini wengi wao walipigwa na kujeruhiwa na kutupwa, lakini haikufika muda wa siku tatu wanatoka nyara. Sasa hivi katika kipindi cha masaa ishirini na nne wanapatikana, lakini hii ni kwa mara ya kwanza wamechukuliwa hawa kwa kipindi kirefu sana mpaka wenyewe wawa-wanfamilia wa, wa wakawa wasi wasi na wasiwasi kwamba washatiwa katika viroba, lakini kwa bahati nzuri tunashukuru kwamba wamepatikana. Ingawaje hali zao ni dhaifu, hali zao ni ngumu, lakini wamepatikana, wako hai. Asante sana bwana Mazrui, tutazungumza zaidi. Nakushukuru sana.