Sasa unaweza kutueleza mmepata habari gani kutoka maafisa wa usalama au serikali kuhusu kutoweka na kupigwa kwao? Abishakuru, kupigwa na kutoweka kwao, serikali bado haijasema kitu. Wanasema kwamba ni watu wasiojulikana hawa, na habari wao kwamba bado haimao, hawaijui hawajui chochote juu ya swala hilo, na walichukuliwa wapi, walikamatwa wakati gani, kitu gani kimetokea hasa? Walichukuliwa makwao kiasi ya saa kumi kama saa tano na dakika ishirini usiku. Hebu tushakuru ni kuwezaziki urefu kidogo kwanza tu- tuende moja kwa moja. Naam. Kulikuwa kuna gari zinatembea tembea mitaani kama kama muda wa siku tatu mfululizo hivi sasa, kulikuwa na gari aina ya Noha pamoja na Prado zilikuwa zinapitapita na Rava 4 kama siku tatu mfululizomfululizo, alafu gari wenyewe kwa tinted, sisi kama jamii na vijiji tunapita tunataka kuzisimamisha kujengea kujeng, wasiwasi, lakini hawataki laki, laki, kusimama. Lakini kitendo hicho haikufika muda wa siku nne, walianza kufanya vitu vyao walikuja, wali usiku wa Alhamis ya tarehe tano mwezi wa nne kama saa tano na dakika ishirini usiku zilikuja gari nne ikiwemo brado moja ravafor kanta pamoja na noha. Wakaanza kukomea majumba ya watu ambao wako karibu sana na zile nyumba ambazo walikuwa wataka kuwachukua hawa vijana wetu mm-hmm kwa jina la kipemba wanaita tumbuu wanatia milango reza kwa nje, kwa hivyo waliweza kuwazungukisha mpaka wakakamata. Hapana, sasa ndio... Baadaye walikwenda kwa wale nyumba ambao walikuwa wanawahitaji hasa, wakagonga majumba yao na ikawa wanawaita kwa majina yao, mfano Suweni Nasor Hemed, sisi ni maafisa wa operesheni karafuu, toka nje tufanye sati ya karafuu ndani mwako. Ukifungua mlango, wanakuambia ingia kwenye gari. Sasa wanaposema karafuu, ni sababu ya biashara ya karafuu au ni operesheni ilikuwa imeitwa jina karafuu? Wao wamesema operesheni ya karafuu, yaani wasiwasi labda kuna watu wanahifadhi karafuu ndani lakini sasa uujaji wao ulikuwa ni tofauti na lugha yao, kwa sababu walikuja na makofia wamejivika wa, usoni mwanani kuficha sura zao, walikuja na bastola, walikuja na mbunduki aina e, kama SMG halafu, wanayemkamata wanamziba mdomo kwa macepe, wanamfunga kitambaa, wanampiga na napimu, wana wana wana na za mikono. Wakikukamata tu ukitoka nje na kufanya vitu hivyo kwa hivyo, wamechukuliwa wame, hamjui na watu jirani wanaona, maanake saa tano usiku walikuwa watu walikuwa wakisikia walikuwa hawasikii ila walikuwa wakiona baadhi yao, kwa sababu watu walikuwa nje. Lakini hawakujua nini kinachoendelea, kwa sababu ni kitu ambacho hakikutegemewa kama kweli kinaweza kinatokezea kitu kama hicho bila kuwa na tatizo au bila kuwa na kosa au bila kuwa na tuhuma yoyote ya kitu fulani. Na hawa waliochukuliwa, kama ndugu yako yeye, ni mtu mwanasiasa, ni mwanaharakati au anafanya kazi gani? Au waliochukuliwa anafanya kazi gani? Hawa waliochukuliwa ni wafanyakazi wa shughuli zao, kwa sababu ni watoto wadogo, ni wapiga tano naiendaji pwani, na wakataji wa miti wakiuza na kuni. Kwa hivyo mnafikiri inahusiana na nini? Inaweza kuwa ni uhalifu au ni polisi kweli, watu wa usalama hawa? Inasemekana na kwa, kwa, kwa taarifa hasa ni usalama hasa, maana man kwa sababu gari zilizo zikitumika ni za usalama. Na watu wa usalama watatafuta nini watu wa kawaida kama ulivyosema, watu wanaokwenda pwani au wanaokata miti wamefanya nini, baada ya kuchukuliwa na kuwakamata? tulilolifikiria sisi ilikuwa tuwafikiria labda siasa labda uhalifu labda magendo labda, lakini kumbe ilikuwa ni siasa. Na kwa sababu gani niseme ni siasa? ni li pale walipowateka na kuwaingiza kwenye ofisi zao zinazosadikiwa ni za usalama, ikawa wanawapiga vibaya sana na kuwatundika. Sasa wakataka waseme kwamba wao ni kitu gani alichokizungumza katibu mkuu wa chama cha CUF Seif Sharif Hamad alipokuja Pemba. Sasa nao vijana o wakuwambia, alisemaje? Sefu aliwaambia wa vipi? alikuja kufanya nini? Sefu, sisi hatujui. Kuwapiga nyaya, wapige vishimbo. Sasa kwa nini watu wa usalama wanataka kujua amesema nini kama amezungumza hadharani? Kwa kweli, watu wa usalama hatukujua kwamba wamekusudia kuzungumza nini. Maalim Sefu, hatujui lengo lao, lakini fikira zangu mimi auna fikira za, za watu wengi walikusudia kwamba kwamba kuwakamata vijana wetu na kuwashughulisha katika siasa, labda si na kuendeleza lile wimbi lao la serikali ya mapinduzi ya Zanzibar pamoja na Tanzania kijumla, uchukua retu sisi wa Tanzania na hususani Wazanzibari, kwa sababu no kama kaacha kawaida tu, kwa sababu tunakumbuka ishirini na sita ishirini na saba alichukua roho zetu nyingi tu. Naam, sasa nini hasa mmeambiwa baada ya kuachiliwa? Wameambiwa nini? Ndugu yako anaeleza vipi? Sasa ukiniambia ndugu yangu anaeleza, wote hawa ni ndugu zangu, ina maana wote hawa nao pamoja na, na maelezo yote nachukua mimi pamoja, ila kwamba ukizungumza hivyo ni sawa, walivyoambiwa waliambiwa, mateso tunayowatesa kwa sababu walikuwa wakiwatesa sana, wakiwapiga nyaya wenye migongo, wenye miguu, wenye mapaja na kuwakanyaga katika sehemu za siri, kiuno cha mbele na nyuma. Sasa na kuwafunga vitambaa, na kwamba hawapi chakula kwa wakati, walikuwa wakiwapa saa kumi na moja mpaka saa kumi na moja usiku mpaka, mpaka usiku na halafu wakawatundikia vitanzi na kuwahi kuvitundika na kuwatia roho zao na, kuzik... na kuwaza kuning'inia kidakika moja tu, wakazikata ili kama kutishia, lakini vitanzi waliwahi kuwatia na kweli wakaning'inia, ila kwamba Mungu bado ilikuwa awapenda, ili kwamba na sisi tuishi nao. Mwenyezi Mungu akaendelea kuwabakisha. Sasa baada ya vitendo vyose vya kiharamia walivyokuwa wakifanyiwa, waliambiwa wali kwamba endapo mtakwenda yazungumza nje haya tunayofanyia humu, basi tutawaa tutawatafuta na kuja kuwaua kwa risasi hadharani. Kwa hivyo nyie hamwogopi kwamba mnazungumza mnaeleza visa hivyo licha ya vitisho hivyo hivyo? E, kwa sababu tunajua na mila yao kwamba kuzungumza hivyo ni kwamba sisi wanataka kwamba tusiseme yao ukajulikana uovu wao. Sasa sisi tunataka tuueleze uovu wao ili dunia ijue, na kwa sababu uovu haujaishia hapa kimaneno yao, uovu unataka kuendelea, kwa sababu walipofika ofisini kwao Waliulizwa, sisi tuliwapa gari kubwa, tulitegemea mutakuja na watu kama mia, ila kuwaja kuja na watu sita. Sasa mkubwa wa kambi katika kipindi kile aliuliza, alitaja majina baadhi yake, fulani yumo, fulani yumo, fulani yumo, hawamo, fulani yumo, hawamo. Sasa ile orodha yasemekana ina watu kama mia. Sasa tutaja haya kusudi ili waweze kujua kama ni kutuua natuue, lakini kwamba na wao wajue kwamba sisi tunajua kwamba bado wana programu nyingine ya kuchukua watu kisiwani Pemba, zaidi ya watu wa sita. Ina maana kwamba wategemea kuchukua watu watuija mia, na kwa sababu hao mia ni Mtambwe tu Mitamburi, Kongeni, Mkanjuni na Daya bado Kaskazini, Nyali, Uondo Ikiyapaka Jaa na vijiji vyengine na mbali barabarani, kisiwani Fiki, Mkarafuu mmoja, Mzambarauni. Sasa angalia watu mia kuwachukua katika vijiji vitatu, ina maana wamejipanga kufanya kundi la uharamia makusudi. Sasa tukasema kwamba tukihojiwa tuseme ukweli, kwa kwa ili kwamba dunia iweze kuelewa. Asante sana Shekh, na mimi pia nashukuru.