Mpenzi msikilizaji, karibu kwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani ambacho husikika kila siku saa tatu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu popote unapotusikiliza kupitia redio au hata kupitia live stream kwenye mtandao wetu wa Facebook, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani, jina langu Harrison Kamau. Nam. Leo kwa undani tunaanza na suala la mzozo kati ya aliyekuwa mkuu wa idara ya ujasusi ya FBI James Comey na aliyefutwa kazi na rais Donald Trump ama ambaye pia sasa hivi anazindua kitabu alichoelezea maisha yake kwenye idara hiyo na hasa uhusiano wake na Trump na pia kuelezea anavyomwona rais huyo. Comey alifukuzwa kazi Mei 9 mwaka uliopita kutokana na madai kutoka kwa Trump kuwa hakufuatilia uh, kadhia ya barua pepe iliyokuwa ikimkabidhi mgombea wa urais wa tiketi ya chama cha Democratic Hillary Clinton na pia kuhusu uchunguzi uliokuwa ukifanywa kuhusu iwapo Russia iliingilia uchaguzi huo uliofanyika mwishoni mwa mwaka wa 2016. Hapo jana wakati akifanya mahojiano na televisheni ya ABC, Comey alisema kuwa Trump hasemi ukweli na kwamba kimaadili hafai kuwa rais. Wakati wa mahojiano hayo ya zaidi ya saa nzima, alizungumzia mengi aliyoandika kwenye kitabu chake kilichopewa jina A Higher Loyalty, Truth, Lies, and Leadership. Kwa maneno yake na kwa mujibu ya ABC News ambapo alifanya mahojiano Comey alisema kuwa Trump hudanganya sana kiasi cha kutojulikana anaposema ukweli. Katika sehemu ya mahojiano hayo Komi anasema kuwa kwenye mkutano wa Februari mwaka wa elfu mbili na kumi na saba, Trump alimwomba kusitisha uchunguzi dhidi aliyekuwa mshauri wa kitaifa wa usalama Michael Flynn, suala ambalo rais ameendelea kusema kwamba hakutenda. Lakini kwa upande wake rais Trump kupitia ujumbe wa Twitter amemjibu Komi kwa kusema kuwa yeye ni mtu ambaye kila mara anaishia pabaya na kwamba hana busara ya kutosha na ataingia kwenye vitabu vya historia kama kiongozi aliyewahi kuwa mbaya zaidi kwenye idara ya FBI. Hebu kwanza kidogo tusikie maneno aliyotamka Komi wakati wa mahojiano hayo yaliyofanyika Jumapili na shirika la habari das, uh, la la ABC Kumi anasema kwamba mara nyingi rais anaonekana kama haheshimu wanawake na mara nyingi mambo mengi anayosema sio ya kweli. Wakati miongoni mwa mambo mengi ambayo yaliyasema wakati wa mahojiano hayo basi kabla ya kumaliza mahojiano hayo alisema kuwa iwapo angepata nafasi ya kuhudumu tena tena, yani sasa kwenye idara ya FBI, angetekeleza majukumu yake sawa na alivyoatekeleza wakati alipokuwa kwenye usukani wa idara hiyo. Kwa hivyo anasema kwamba yeye hajuti, kwamba hatua zote alizozipiga yeye anaona zilikuwa ni sawa, na akipewa nafasi tena atafanya vivyo hivyo. Basi tuungane naye Profesa David Monda kutoka chuo kikuu cha new York. Profesa, karibu kwenye kipindi kwa undani na utueleze maneno yaliyozungumzwa na kumi yanaashiria nini kuanzia sasa kuenda mbele? Huu ni ukurasa mpya, na kusema kweli sio dalili nzuri kwa bwana Trump. Uh, manake hizi patashika kashfa zilizomkumba ule ugatuzi udukuzi wa Urusi, uh, zile kashfa zake kubaka wanawake umemwangushia sifa. Kwa hivyo kuongezea kwa hii book za mpya ambayo inajiri wakati huu inamwongezea changamoto Bwana Trump. Katika mojawapo ya maneno aliyoyatoa Komi alisema kwamba yeye anavyoamini ni kwamba rais Trump hasemi ukweli, na kwamba mara nyingi anasema uh, mambo yasiyo ya kweli mengi sana, kiasi kwamba kubaini ukweli ni vigumu. Je, uh, unaona kama ataaminika ama taasisi nyingi ambazo ziko kwenye serikali zitaamini maneno yake Komi? Kusema kweli, wapinzani wake Bwana Trump, hususan wana Democrat na vile vikundi ambavyo vinapinga wana Republican, wakishikilia maneno ya Bwana Comey na kusema ya kwamba Bwana Trump kama hawezi kuaminika. Uh, vile bwana kumi anasema ataaminika ata vipi, akiongea na Waamerika na uraia wa kawaida uh, hususan kwa maswala na mataifa ya kigeni uh, ataaminika vipi akisema kwamba ataweza kuhami uh, mataifa ya NATO au msimamo wake utakuwa upi kama hawezi kuaminika. Lakini hizi tukiziangalia kwa upana, ndugu yangu, ni kwamba hizi nipata ika za kisiasa vuta ni kuvute za kisiasa kila kukicha, uh, Washington na kwenda mbele eh, maneno matamshi haya ya Komi yakiongezewa na hizi kashfa za udukuzi wa Urusi na hususan mashambulio aliyoyafanya kule Syria huenda ya kudhufisha msimamo wa Bwana Trump kwa msimo ujao. Kwa majibu yake kupitia ujumbe wa Twitter ni kwamba Rais Trump amemkosoa Komi akisema kwamba aliamini kwamba chama cha democratic kingeshinda kwenye uchaguzi, na kwa hivyo anasema kwamba Komi ana machungu yake kwa kuwa chama alichokitaka hakikushinda. Je, unaona kama kuna ukweli katika madai hayo ya Trump? Eh, kwa maoni yangu ni vigumu kubaini, manake bwana Komi uh, kwa msimamo wake, yeye ni mfanyikazi ambaye anatumikia umma, kwa hivyo matamshi yake yanachukuliwa kwa uwazi ya kwamba yeye anatoa maoni kama uh, sio kama mwanasiasa, ni kama mtumishi wa umma. Lakini ni kawaida yake bwana Trump kuweza kujaribu kudhofisha matamshi uh, hususan ambayo yanamweka kwenye uh, ukanda mgumu uh, hususan kwa matamshi yake bwana Trump, na uaminifu wake. Kwa hivyo anajaribu kusema bwana Komi anaongea porojo, lakini nafikiria kwa ujumla umma uh, vile watapata matamshi ya bwana Komi ni kufikiria na kupiga uh, darubini vile bwana Komi amesema, nafikiria itachukuliwa kwa uwazi na upana kusema kwamba matamshi ya bwana Komi ni ya ukweli, na nafikiria kwenda mbele pia itaendelea kudhoofisha uongozi wa bwana Trump. Amepata changamoto nyingi wakati huu na hii ni pigo jingine ambalo halifai. James Comy ni mmojawapo wa viongozi ambao wameondoka kwenye utawala wa Rais trump na kuna wengine wengi na sasa, yeye ameandika kitabu. Je, unaona kama hii ni hatua ambayo wengi ambao wameondoka na ambao wana siri za serikali wataandika vitabu na kuvijua, labda mambo ambayo wengi hawayajui, labda yasomwe kwenye vitabu ambavyo wataviandika vya wata so, na sana sana nafikiria kwa ujumla, wadadisi wengi watasema pengine Bwana Comey alikuwa hajafurahia vile Bwana Trump alimpiga kalamu, pengine ana ile wivu ya uongozi wa bwana Trump. Lakini kwenda mbele, haya matamshi ya Comey yakiongezewa na yatakayojitokeza kwenye ule utafiti anaoufanya bwana Mueller na pia ule udukuzi wa Urusi uh, maneno yakiendelea kujitokeza pale, nafikiria kwenda mbele kisiasa itamdhuru sana bwana Trump, maanake kila kukicha anajaribu ku, kupunguza makali ya wapinzani wake. Na pia tutaoya kwamba mwisho wa mwaka huu tunaenda uchaguzi wa wabunge wa Seneti. Uh, uh, na pia wabunge wa uh, House of Representatives. Kwa hivyo ni vigumu uh, kwa bwana Trump kuweza kustahimili uh, hizi pigo kila kicha na nafikiria uongozi wake kwa wakati huu utaendelea kudorora hey, inaonekana kwamba swala kuu labda kati ya viongozi hao wawili ilikuwa ni suala la Russia na Comey alisema kwamba walikosana pale rais Trump alipomwomba kuiondoa ama kusitisha kesi dhidi ama uchunguzi dhidi ya Michael Flynn sasa je unaona kama suala hili mwishowe kabisa pia litamdhuru Robert Mueller katika uchunguzi wake anaoendelea nao Nafikiria aliwezi kumzuru Bwana Mula, uh, Bwana Muller uh, ni mfanyikazi aliyeheshimika uh, na wanademokrat na wana republican. Amefanya kazi chini ya uongozi ya hivi vyama viwili, lakini kwenda mbele atakayoyasema ataka Bwana uh, Mule kwenye uongozi wake baadaye, nafikiria ndilo litakalohamasisha uh, umma kujaribu kuamua kwamba uh, wataendelea na bwana Trump kama rais wao, watakuwa na imani kwake au watampiga kalamu bwana Trump mwaka wa elfu uh, elfu mbili uh, ishirini. Asante sana profesa, nashukuru kwa muda wako. Asante meshukuru. Naam, sasa basi kitabu chake uh, James Comey kinatarajiwa kutolewa hapo kesho Jumanne. Kitabu kwa jina haya Loyalty Truth Lies And leadership, na amesema katika kitabu chake uh, kwamba anamtaja Rais Trump kama kiongozi wa kundi la mafia na kutaja utawala wake kama msitu unaoungua, kwa maneno yake ndani ya kitabu chake hicho uh, James Comey. Na sasa tujiandae kuingia kwenye sehemu ya pili ya kwa undani Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye sehemu ya pili ya kwa undani, ambapo macho yetu sasa tunaelekeza katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mwisho wa juma, taifa hilo lilichukua hatua ya kususia mkutano wa kimataifa mjini Jeneva uliopangwa ili kukusanya fedha za kusaidia kukabiliana na janga la kibinadamu linaloendelea kushuhudiwa nchini humo. DRC imesema kuwa jamii ya kimataifa inatoa habari zisizo za kweli kuhusu hali halisi na kuonya kuwa baadhi ya makundi yatakayopokea fedha hizo yatapigwa marufuku. Maafisa wa Umoja wa Mataifa wamesema ni hali ya kusikitisha kwa Rais Joseph Kabila kususia hafla hiyo iliyonuia kuinua hali ya mamilioni ya watu wanaokabiliana na janga la kibinadamu nchini mwake. Waziri wa mambo ya kigeni wa DRC Leonard Shi Okitundu amelalamika kuwa serikali yake haikuhusishwa katika kupanga hafla hiyo na kwamba shirika la habari la Reuters kuwa kupitia shirika la habari la Reuters kuwa, la kuwa watapiga marufuku kushughuliza mashirika ya kutoa misaada yatakaopokea fedha zilizochangishwa. Licha ya DRC kususia kikao hicho, dola milioni mia tano ishirini na nane zilichangishwa huku mkuu wa tawi la kibinadamu la umoja huo Mark Lowcock akisema kuwa alifurahi na wakati huo huo pia kuajabishwa na fedha hizo ambazo zilikuwa nyingi sana zaidi ya matarajio kwa wakati huo. Wafadhili mwaka huu tayari wameahidi dola milioni mia mbili na tisa kutokana na ombi la dola bilioni moja nukta saba za kusaidia takriban watu milioni kumi nukta tano wanaotaabika na wanaohitaji msaada wa dharura huko DRC. Serikali ya DRC imeelezea kusikitishwa kwa jamii na jamii ya kimataifa ikiongozwa na Umoja wa Mataifa kwa kuwa inaharibu jina lake kwa madai yake kwa kudai kuwa watu wamekoseshwa makazi pamoja na kukabiliwa na njaa, swala ambalo DRC inakanusha. Hata hivyo, maafisa wengi kutoka mataifa hamsini na matatu yaliyohudhuria kikao cha Ijumaa hawakuzungumzia kamwe moja kwa moja kuhusu swala la DRC kutohudhuria kikao hicho. Kwenye kanda fupi iliyotolewa kwenye mitandao, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amesema kwamba DRC inakabiliana na mzozo mkubwa zaidi wa kibinadamu ulimwenguni. Kulingana na Umoja wa Mataifa, watu wanaohitaji msaada wa dharura ni milioni 13, kutokana na mapigano ya kikabila pamoja na dhuluma za kingono, huku watoto milioni 2.2 wakikabiliana na utapia mlo. Nimejaribu sana kutafuta maafisa wa serikali ili waeleze wenyewe kilichopelekea hatua hiyo, hata hivyo sijafanikiwa kufikia sasa. Lakini kwenye laini ya simu tunaungana naye Damien Karwira kutoka chama cha Colisho de Congolei la Transisho. Akiwa kule Ubelgiji. Kwako Karwira, hatua ya serikali kususia kikao cha mchango, unaichukuliaje? Wewe kwanza, hatua hiyo haifaa. Unajua, wakongomani zaidi wa milioni kumi wanateseka, wanakuwa wakimbizi nchini mwao, hawana chakula, hawana lolote, wanaishi porini juu gavimenti ya Bwana Kabila ambayo anaongoza nchi tangia miaka kumi na saba tayari haiwezi kuleta usalama ikwe usalama ya binadamu, ikwe usalama ya ekonomi sosial haimo. Na ndiyo maana sie tuna kondane sana jizi kuona guvernema ya bwana Kabila ilikataa kwenda Geneva, na tunajua kama walikataa ni juu hawapendi uchaguzi ikuwe ya mzuri. Wanataka uchaguzi ikuwe ya uongo, na wanataka waweze kusukuma mbali Umoja wa Mataifa uh, komunote international isiweze kuwaambia mlichukua hizi pesa inaomba na nyinyi mheshimu katiba na muende kuchaguzi mwisho ya hii mwaka. Lakini, ndombio, ndiyo mbinu ambayo ilituma watu wa kabila wanakataa kwenda Geneva. Lakini serikali ya kabila inasema kwamba wale ama jamii ya kimataifa imeharibia serikali ya Kongo jina, wanasema kwamba hali ilivyo nchini Kongo ni kwamba jamii ya kimataifa wanaongeza zaidi, wanaongeza chumvi. Unafikiriaje wewe? Ni ongo mtupu, ni ongo mtupu. E, tayari unajua tangia Bwana Joseph Kabila iko madarakani kwetu kuisha kuwa e, karibu wakongomani milioni kumi waisha uawa na wengine karibu wakongomani milioni kumi na tano wanakimbia nchi wengine, wakongomani milioni karibu kumi na tatu wanazorota nchini wakikuwa wakimbizi nchini Kongo, wanateseka sana, na kila siku wanaua wakongomani. Hiyo inaonyesha wazi wazi kama bwana Kabila ambaye madaraki imeisha tayari, haheshimu kabisa wakongomani, haheshimu maisha ya wa wakongomani. Ni kweli ke, pesa ambazo walikusanya Geneva haziwezi kuleta suluhisho kushida hao wakongomani wote. Walileta kama uh, uh, mia tano na makumi mbili na nane ya elfu ya dola ili wasaidie watu elfu, elfu, milioni kumi na tatu ambao wanataka msaada. Hiyo pesa ni ndogo, ijapokuwa ni ndogo haingekataza bwana Kabila kutuma mtu kwenda Geneva. Hiyo yote mnapasha jua kama ni mbinu ambayo bwana Kabila anafanya ili aweze kufanya uchaguzi ya uongo ili asalie madaraka, au aweze kusema hatutaki pesa za kutoka nje ziingie kwetu, ndiyo maana tutatumikisha pesa zetu, sio Wakongomani, ili waweze kupata eh, sababu ya kuzongesa tena uchaguzi usifanyike kwetu. Na ndiyo maana Coalition Congolais pour la Transition ambayo tunaongoza inamwambia Bwana Kabila, inaomba sasa atoke madarakani, maana kubakia kukiti yake ndiyo inatesa Wakongomani. Wakongomani wanateseka kwa namna yote, na Wakongomani tayari waisha mchoka. Inaomba atoke madaraka. Jizi hataweza fanya uchaguzi mwisho wa hii mwaka. Tunamwomba ache madaraka, tuanze serikali ya mpito ambayo itaandaa uchaguzi kwa kimya na amani. Kwenye mchango huo wa uh, siku ya Ijumaa zaidi ya dola milioni mia tano zilipatikana, lakini sasa so serikali ya Kongo imeonya kwamba kundi lolote litakalopokea hela hizo ama fedha hizo halitaruhusiwa kufanya shughuli zake ndani ya Kongo. Je, mikakati ya kutoa misaada itakuwa namna gani? Kwanza tunasema Bwana kabila na government yake hawana madaraka ya kuambia kundi lolote zisichukue hizo franga, hizo pesa ni pesa za Wakongomani, na katiba ya Wakongomani inapatia kila mkongomani haki ya kupigania nchi yake, na tunaomba kwanza Umoja wa Mataifa na conseil superieur ya Geneva ambayo alileta hizo franga ya droit de l'homme wapatie hii franga kuma vyama vya upinzani vya kweli, ili tuweze kufukuza bwana Kabila na tuanze serikali ya mpito. Hiyo masemi ya Kabila haiwezi ogopesha watu, haiwezi ogobesha miungano, e, miungano ya Wakongomani na haiwezi ogopesha Wakongomani ambao wote kwa ujumla wanaomba kitu kimoja. Bwana Kabila atoke sasa madaraka, haiko bwana Kabila ndiye atapana mitindo kwa Umoja wa Mataifa wala ku conseil ya droit de l'homme ya Geneve kumwambia kama apatie wakongomani hiyo franga, wala wapatie hiyo franga kwa vyama ya waharakati ama vyama ya wana vyama ya wanasiasa. Hiyo franga jizi Kabila haziitike tunaomba wazigavulie vyama ambavyo vina nguvu viweze kumtosha bwana Kabila madarakani, vimtoe madarakani, na tuingie serikali ya mpito ili kimya na amani na wakongomani wetu waweze rudia nchini kwao na manyumbani kwao, wa, wa, waache kutesekea porini. Uchaguzi uh, umepangika kufanyika baadaye mwakani na serikali inasema kwamba hakuna janga la kibinadamu. Wewe ukiwa katika taifa ambalo liko nje ya Kongo, ukiwa Ubelgiji, unaona kama mikakati ya kufanyika kwa uchaguzi itafanyika. Unasema kwamba kinachohitajika sasa ni mabadiliko ya kisiasa. Je, nyinyi mmepanga kuleta mabadiliko haya vipi mkiwa nje ya taifa e wafuasi wetu wote na wengine viongozi wakuu wa koalision wako nchini Congo uh, ila uh, uchaguzi jizi inavyopangiwa leo, munapasha jua kama haitakuwa uchaguzi ya wazi, ni uchaguzi ya uongo. Maana wanaoiandaa wote ni wafasi wa bwana Kabila. Mkiona watu ambao wanasimamia tume ya uchaguzi ama seni bwana Corney nanga na makolegi zake zote, ni mashauri na ni rafiki wa bwana Kabila, hawezi pana uchaguzi wa huru. Mkiangalia e, e, tume ya katiba ama cour constitutionnelle nayo inaumbiwa na watu wote ambao ni wafuasi wa bwana Kabila. Na ingine neno la lazima, mnapasha jua hiyo mashine ya kupiga kura ni mashine ya kuleta mvurugo. Na ya tatu e, mkiona tena election presidentielle ilikuwaka ku one ra, uh, ku two round ili pashe kupatia wagombezi wote bahati ya kuweza kabisa kufaulu. Mwanaweza uchaguzi akuwa amepata kabisa kura ya wakongomani wote, ila bwana kabila mu mwaka ya elfu mbili na kumi na moja wakati wapinzani walitaka mupiga ku uchaguzi, akarudisha kura ya uchaguzi ya raisi ku raundi moja ku uchaguzi ambayo itakuwa na raundi moja ya, ya pekee upinzani hauwezi faulu hiyo uchaguzi, na ndiyo maana tunasema mbele twende ku uchaguzi ya kweli. Inaomba hiyo mambo yote itengenezewe, turudie ku uchaguzi ya presidentiel de tour donc eh, raundi mbili ku uchaguzi ya raisi hiyo. Eh, loi electoral ama sheria ya uchaguzi ambao wanamaliza tia nayo waitoshe. Na tatu eh, tume la kuandaa uchaguzi ama seni na na nani na tume ya katiba ama cour constitutionnel e, nayo waibadilishe, tutie watu wa kweli, watu ambao watapatia kabisa confiance, ama de watu ambao watu wanaezi aminia ndio waongoze, e, tume ya uchaguzi ndio waongoze. Asanti sana Damien Karuira, ukiwa Ubelgiji, wewe ukiwa kutoka chama cha Coalition des Congolais la transition, na unasema kwamba bado hatua hizo wewe kwako na kwa, kwa upande wako unaona kama hazifai. Basi tuungane naye mwandishi wetu akiwa DRC Austel Malivika, karibu sana kwa undani. Hebu tueleze baada ya hatua, hatua ya serikali kupinga hatua ya jamii ya kimataifa kuchangisha fedha kwa ajili ya janga la kibinadamu, swala so, hilo limechukuliwaje miongoni mwa wakazi wa Kongo? Asante ah, ah, sana, ni kwamba kwa baadhi ya wananchi wa Kongo wanasema kwamba wana hasira kuona kwamba serikali ya Kongo ilipinga ule mpango wa kushiriki uh, ule mkutano uliofanyika Geneva kwa ajili ya kusaidia wakimbizi wa Kongo, kwa sababu Kongo imekuwa na wakimbizi wengi wengi, wakiwa wamekimbilia katika nchi ya Uganda, wengine Rwanda, wengine Tanzania Uh, kila siku lakini, upande wa serikali wao wanasema kwamba kile kinachoendelea ni kwamba kuna watu ambao wamekuwa wakiharibu jina la serikali ya Kongo nje ya nchi kusema kwamba Kongo ina wakimbizi wengi, japokuwa wanasema kwamba inakuwa kama vile Syria, Syria sio sio Kongo. Ndio serikali ya Kongo inaongeza kwamba kuna watu ambao wanakuwa katika yale mashirika ya kimsaada mm -hmm. Au alafu, wao wanapata pesa nyingi na hizo pesa zinarudi kwenye nchi zao. Yani ukiona kwamba yale mashirika ya kija Kongo wanaajiri wazungu kutoka nchi yao, na wao ndio wanapata hela nyingi kushinda hata wale wananchi wa Kongo lakini kwa ukweli, wanasema kwamba kuna wakimbizi wengi Kongo inakuwa na matatizo, lakini wanaongeza kwamba wale wazungu, yani hii jumuia ya kimataifa mm-hmm, imeongeza kwamba kuna idadi kubwa imeonyesha kwamba Kongo ndio ina matatizo, japokuwa kuna nchi ambazo zina matatizo zaidi kuliko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lakini mashirika ya kiraia ambao tulizungumza nao, wao kasema kwamba kwa kweli, Kongo imekuwa na wakimbizi wengi, wakichukulia kwamba mm -hmm. Kwa mfano, machafuko yanayofanyika katika eneo la Ituri, watu wamekimbilia Uganda. Mauaji ya Beni, watu wamekimbilia Uganda. Mapigano ya Sindi po, watu walikimbilia Rwanda. Na hata ukiangalia Tanzania, kuanja Kigoma mpaka wapi ni wakimbizi wa Kongo. Wengine wanakimbilia Afrika Kusini kupita Zambia. Ni kweli Kongo imekuwa na wakimbizi wengi nje ya inji yake, na vile wengine wakiwa wakimbizi wa ndani ya inji ambao hawana misaada, wana wanastahili misaada, lakini uh -huh. namna ya kutumia ile misaada wanasema uh -huh. kwa nini wazungu wamekuwa wakitumia wazungu kuliko kutumia wale wanainji uh -huh. wa Kongo kusaidia wale wakimbizi wa ndani. Hili ndilo na tatizo ambalo lipo. Na, na, na nashukuru sana Austel um, uh, Malivika. Natumai kwamba katika muda ujao tutapata wakati wa kuzungumza zaidi kuhusu suala hilo, lakini nashukuru kwa muda ambao umeweza kutudokezea hali ilivyo huko DRC. Basi kutoka hapa Washington DC tunatamatisha kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau, kwa niaba wote waliofanikisha, mwelekezi Saida Hamdun na wengine wote, kutoka hapa Washington tunakutakia usiku mwanana usio na bughudha. Naam, ni mimi mtangazaji wako Khadija Riami, ambaye nimekuletea marudio ya kipindi hiki cha kwa undani, nikikwaga hadi wiki ijayo kutoka Washington na kuacha na kibao Bitambula ambacho kimeimbwa na Stevia Mayanja.