Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, tunakukaribisha kwenye VOA Express leo tarehe 26 mwezi wa 4 mwaka wa 2018 na mimi naitwa Kenneth Bwire, msikilizaji aliyekuarifu Patrick. Tuko nayo mengi ambayo tutakuwa tukikuarifu kwa muda wa takriban dakika 30 hivi, ikiwemo pamoja na burudani, lakini yale makuu ni kwamba nchini Tanzania inaadhimisha miaka 54 ya muungano wa Tanganyika na, eh, Tanganyika na Zanzibar. Vilevile vile, miongoni mwa habari zingine nyingi ambazo tutakuletea ni huko Kenya ambapo vijana wamejihamasisha kwa kuweza kupanda miti nchini kote. Ni katika kampeni iliyoitwa Kenya Breathing. Aha, kampeni gani hiyo tena? Ni ya kupanda miti make vijana wanapanda miche karibu milioni 47 huko Kenya. Na Njokopa nani Kioko tutatupasha mengi kutoka okay. huko Kenya na sasa tuelekee nchini Dar es Salaam, ambapo tulivyokuarifu awali, naarifiwa kwamba mwenzangu njogopa hajawa tayari bado, twamtafuta twamsaka kwa udi na uvumba, atuarifu muungano wa Tanganyika na Zanzibar kuliko nini, lakini wakati huo utakapowadia atatuarifu mengi na zile sherehe ambazo zimeendelea, lakini ulivyotuarifu Patrick kwamba kuna breathing, what? breathing? ni Kenya Breathing, maana yake ni uh, kampeni ya kuhamasisha vijana kuweza kulinda mazingira. mm -hmm. e, inaitwa Kenya Breathing. Ili unajua kuna nchi ambazo inaendelea kiviwanda mm. e, unajua hata hapa katika nchi ambazo zimeendelea kunakuwa na ile uh, hali ya hewa inakuwa sio nzuri sa. Kwa hiyo miti hii itasaidia eh, kuhifadhi mazingira vizuri. Najua nimeiangazia sana, kwa sababu sote tunapumua. Kwa hivyo Tanzania inaadhimisha leo miaka 54 ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar. Licha ya maadhimisho hayo Patrick, baadhi ya watanzania wanaonekana kuhamasisha maandamano kupitia kwa mitandao wakati ambapo wanaadhimisha muungano, na tuliona baadhi yao hapa wash e, sasa mwenzetu Georgi Njogopa amefuatilia maadhimisho ya leo. Georgi Njogopa, kwenye laini ya simu, ukiwa Dar es Salaam, tuarifu kulikoni <tipas> sherehe mbalimbali kama vile halaiki pamoja na nyimbo pale. Rais John Magufuli alikuwa mgeni rasmi katika sherehe hizi akiwa ameambatana pia na rais wa Zanzibar, Muhammad Shein. Katika hotuba yake, Rais Magufuli alisisitiza muungano wa Tanganyika na Zanzibar kama muungano wa pekee barani Afrika, na akaenda mbali baada ya hapo, akasema kwamba serikali yake kwa ushirikiano na mwenzake kutoka Zanzibar Njogopa, tunaona mawasiliano sio mazuri. Mawasiliano sio mazuri Njogopa. Basi Njogopa, mawasiliano yetu si mazuri. Lakini tutarudi kwako wakati ambapo mawasiliano yatakuwa ni sawa, kama muda utaturuhusu. Moja kwa moja tunaingia nchi jirani ya Kenya, katika jiji la Mombasa. Kioko Patrick alikuwa anazungumzia masuala ya kupumua, nikashtuka kidogo kwamba hampumui. Tuarifu, kuna nini huko, kuna kupumua? <laughs> na ndiyo maana hata nini, studio hapo mnahitaji hewa safi ya kupumua. Sasa Kenya imekwisha tambua kwamba oxygen ni muhimu sana na hafla ya upanzi wa miti inashirikisha mashirika ya kimataifa, Umoja wa Mataifa, shirika la UNEP na maskauti Kenya wameitikia wito huo, na hata makundi ya vijana sehemu za miji mbalimbali. Kampeni hiyo ilikuwa jina la Keep Kenya Breathing, KKB. Hii ni kuandamana na kupanda miti kwa wingi kila kaunti, maanake Kenya ina kaunti arobaini na saba kila moja imepewa jukumu la kupanda miti milioni moja. Sasa tunazungumzia milioni arobaini na saba na kwa sababu ya hayo, sasa vijana, makundi mbalimbali ya kijamii yamezindua hafla tofauti za kupanda hiyo miti. Nimekutana na vijana wa kundi liitwalo muungano wa vijana waitwao Muranga Youth Group, tuwasikie vile wamejitahidi kwa siku ya leo uzinduzi. Kwa majina Jemima, Jemima, anaitwa Mwangola. Mi nimejitolea kama kijana wa mtaa na kama wa kike kukajitolea kama Murang'a Youth tufanye ule usafi maanake, uchafu umezidi kama eneo hili letu, kupanda miti pia. Serikali ilisema watu wapande miti, lakini changamoto tunapitia, hatuna mahali pa kuweka hizi takataka. Hata tukizoa itupatie kama gari ya kubeba hizi takataka, maanake hiyo ndio changamoto twapitia. Kwa majina mi naitwa Wilson Karisa, chairperson wa Murang'a youth. Leo tuko na tree planting na pia tuko na cleanup. Leo kama launch tutakuwa tukipanda miti aina fulani kulingana na objective zetu kama youth. Kaunti yetu kuna 1 million trees inafaa ziwe planted. Miti inatupatia oxygen na si tunatoa carbon dioxide Mambo mengi yanahitaji pesa hata ile miche pia ni pesa. unatoa pesa wapi? Sisi wenyewe tuna on contribution. Kama miche tumenunua wenyewe, so tunaomba wadau wengine wazidi kuja, manake miti yenyewe tumeenda kuchukua Kenya Forest. eh, Kioko, nasikia mfano mzuri hao vijana, unasema wao ndio wamedhamini kampeni hiyo. E, miche hiyo wameinunua wenyewe, wamechanga hey, hela kununua kisha wakasaidiwa na usafirishaji na sasa ni kuipanda na kusafisha mazingira. Umoja wa Mataifa unaweka viwango vya wanaita, eh, forest cover. Wamepewa kila eh, maeneo tofauti, wanataka kiwango cha 10%, asilimia kumi, ya forest cover, yaani nchi iwe na misitu, kwa sababu ya hiyo, green cover ni muhimu kwa kusambaza hewa ya oksijeni. Na serikali haikuweza kuchangia kwa sababu ni kampeni, ni, ni mradi wa kitaifa. Serikali haikuweza kuchangia lolote kwa sababu e, serikali imechangia, lakini sasa ukienda jamii tofauti, kuna makundi mengi sana, mengine haja na, na misaada hiyo, japo wameshirikiana na ofisi za wanasiasa kujaribu kufanikisha kampeni kama hizi. Ofisi kuu ya kitaifa katika Wizara ya Mazingira inasaidia katika viwango vya juu vya upanzi wa miti hiyo. Nashukuru sana Kioko, nakuja kwako George Njogopa, tuarifu sasa, laini ipo sawa. Namkeni, ni kwamba leo ni siku muhimu kwa taifa la Tanzania likiadhimisha muungano wa Tanganyika na Zanzibar, muungano ambao sasa unafikisha miaka hamsini na nne tangu kuasisiwa kwake na baba wa taifa Mwalimu Nyerere na rais wa Zanzibar Sheikh Abeid Amani Karume. Sherehe hizi zimepambwa na shughuli mba mbalimbali, gwaridi la kijeshi aiki, pamoja na mvembo nyingine chungu nzima, ilikuona kwamba sherehe hizi zinakuwa zina za kufanikiwa. Rais John Magufuli aliongoza umati wa Tanzania katika sherehe hizi, na katika hotuba yake aligusia umuhimu wa muungano, na akisema kwamba utawala wake kwa kushirikiana na rais wa Zanzibar Mohamed Shein watakuwa bega kwa bega kuulinda muungano huu ambao anasema ni muungano wa aina yake katika bara la Afrika na pengine duniani, kwa sababu miungano mingine mingi kidogo imepata dhoruba. Katika hotuba hii rais alisisitiza haja ya watanzania kushirikiana pamoja. Alisema muungano ni kitu kizuri na yeye yuko tayari kuulinda, kama anavyosema: muungano huu, kama tulivyosema, tutautunza. Lakini napenda kuchukua nafasi kuyapongeza sana majeshi yetu, yanafanya kazi nzuri. Lakini niwapongeze pia maonyesho mazuri yaliyoonyeshwa hapa ya vijana wetu waharaiki. Kweli wametufundisha mambo mengi, hongereni sana pamoja na walimu waliowafundisha ninyi. Mnaijua historia vizuri ya muungano wetu, ninyi mnajua tulikotoka, mahali tulipo na mahali tunakoelekea. Eh, George, uh, ni kweli Rais Magufuli anasema kwamba atalinda muungano, lakini vilevile vile kuna raia wa Tanzania ambao wanaendelea kuguna na hasa tulikuwa tumesikia kwamba upinzani au kulikuwa na hamasa kupitia mitandao kuitisha maandamano leo. Je, kuna maandamano yoyote yamejitokeza huko Dar es Salaam na katika maeneo mengine, Patrick? Kusema kweli kumekuwa na vuguvugu la maandamano yaliyokuwa kwa muda mrefu, na haya maandamano hayakuitishwa na chama chochote cha upinzani, bali ni mwanaharakati wa kimtandao anayefahamika kama Mange Kimambe ambaye yuko huko Marekani katika mji wa Los Angeles. Yeye alikuwa akihubiri kufanya maandamano katika kila alichosema kwamba kupinga utawala ambao unakandamiza demokrasia na uhuru wa maoni. Maandamano haya hayakufanyika kwa sababu ambazo, kwanza polisi walitahadharisha na mapema, kwa muda wa wiki nzima polisi walikuwa wakipiga doria na uh, wakifanya safari hapa na na kwa kutizama siku yenyewe ya leo, kumekuwa na msururu mkubwa wa askari polisi wakisambaa katika maeneo mbalimbali, hasa kama mfano katika mji wa Moshi ambako ngome ya vyama vya upinzani, Mwanza, Mbeya, na hata hapa Dar es Salaam. Kwa hivyo hayo maandamano hayakutokezea leo, licha kwamba vuguvugu lake lilikuwa kubwa mno tangu yatangazwe na huyo mwanaharakati. Haya, tunashukuru sana George Njogopa. Naonekana maandamano yamefeli, inaonekana sababu ana, ana, ana, <laughs> uh, eti askari polisi walikuwa wengi sana walikuwa wameenea maeneo yote. Ni kweli, una, George ukiona moto. Haya, nakushukuru sana nashukuru. Ni wakati sasa wa kusikiliza habari za dunia. Hii ni VOA Express. Katika habari za dunia tukianzia hapa Marekani ni kwamba mkuu wa idara ya mazingira Marekani Scott Pruitt anatarajiwa kuhojiwa na wabunge kuhusiana na madai ya matumizi mabaya ya fedha na ofisi hii. Leo Pruitt atahojiwa na kamati mbili za bunge kuhusu bajeti ya idara yake ya kutetea mazingira, wabunge wakitarajiwa kumhoji kuhusu safari zake za ndege za harama ya juu, ulinzi wake na kukodisha chumba ambacho sauti haitoki nje kwa harama ya dola 1043 hapa Washington na baadhi ya wa wabunge wa Republican walio wengi wamejiunga na wabunge wa, wa Demokrats na kumwomba Prut achunguzwe kufuatia ripoti ya ofisi ya ukaguzi wa serikali kuripoti kwamba idara yake imekiuka sheria kwa baadhi ya mambo aliyoyafanya Prut. Matayarisho ya mwisho yanaendelea kwa ajili ya mkutano wa kihistoria wa kesho Ijumaa kati ya viongozi wa Korea Kaskazini na Kusini, ikiwa ni mkutano wa tatu kuwaleta pamoja viongozi hao wa Korea Kaskazini na Korea Kusini. Kesho asubuhi rais wa Korea Kaskazini Kim Jong Un anatarajiwa kuvuka eneo la mpaka ambako hakuna shughuli za kijeshi zinaruhusiwa na mataifa hayo mawili katika kijiji cha Panmunjom, mahala ambapo mkataba wa kihistoria wa kusitisha vita kati ya Korea mbili ulisainiwa mwaka 1953 atakutana na rais wa Korea Kusini Moon Jae In katika eneo lenye ulinzi mkali wa kijeshi ndani ya Korea Kaskazini na ajali ya gari ya moshi imeua watu watoto 13 waliokuwa wakielekea shuleni baada ya gari moshi kugonga basi la shule kaskazini mwa India. Dereva wa basi naye ameuawa katika ajali hiyo. Polisi wamesema kuwa watoto wanane wamejeruhiwa katika ajali hiyo iliyotokea katika mji wa Kushinagar. Watoto hao walikuwa safarini kuelekea shuleni wakati gari moshi lilipogonga basi lao lililokuwa linavuka reli. Polisi wanachunguza mazingira yaliyosababisha ajali yenyewe. Mahakama kuu mmoja ya Pakistani imemwondoa madarakani waziri wa mambo ya nje na kuamua kwamba hana ruhusa tena kushikilia ofisi ya umma kwa kufichua mali yake iliyo nje ya nchi. Uamuzi huo uliotangazwa leo dhidi ya waziri aliyeachisha madaraka hawaja asifu umechukuliwa miezi tisa baada ya maamuzi ya kihistoria wa mahakama kuu kumwondoa madarakani waziri mkuu Nawaz Sharif kufuatia shutuma sawia na hizo za kuficha mali yake nje ya nchi. hii mnaendelea kuisikiliza, ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikiwatangazia kutoka jiji kuu la Marekani, Washington. Kenneth, hey. Nini tunayo mezani sasa hivi? Unajua, sasa baada ya kudekua mambo, kupanga mambo, mambo, mambo, fikira zinataka zipumzike kiasi, sababu VOA sio habari tu za siasa, sio habari za mazingira, tuna habari chungu nzima na kuna mziki. Na unajua kuna bendi ambayo ilijulikana sana kama Lesu wa Nyika, ilikuwa bendi maarufu sana nchini Kenya, nchini Tanzania, waliyaingia Uganda na wanajulikana pia DRC na wanachama wake waliishi sana nchini Kenya na ilianzisha mnamo mwaka 1978, pale mpiga gitaa Omar Shaban Mpanga sauti Tom Malanga na wanachama wengine wa bendi ya Simba Wanyika kama John Ngereza na Isa Juma walijiunga nao baadaye. Mm, vilevile Kenneth, ni kwamba Lesi Wanyika waliimba nyimbo nyingi maarufu sana, lakini walikumbukwa sana kwa nyimbo zao za mwaka 1979 mm. Sina makosa mm. Na Paulina kabisa. Na Isa Juma alihama bendi hii baadaye, lakini ndani ya VOA Express Thursday tunachapa wimbo unaitwaje? Unaitwa Tamaa Mbaya. watamani mambo makubwa. Maovu mengi hufanyika juu ya tamaa zisizo na mipango. Ulicho nacho ndiyo chako, ujivunie na uridhike nacho. Wachae wachaye wacha, wacha, wacha tamaa, kijana. Tamaaye mayaye, hiyo chanzo cha maovu. Watu wengi wamepotea gerezani juu ya tamaa, wengine uhata vifo, yote hayo juu ya tamaa. Uwezo wakoti maisha au ruhusu uwe na gari vipi, leo watamani uwe na ndege kijana. Uwezo wa kolio nao uwe na mke mmoja vipi, leo watamani wake saba kwa pamoja. Wachae wachae, wacha tamaa kijana, tamae mayae, iyo chanzo cha mao mambo kwa kupa mjiepushe na tamaa za dunia hii ya vio. Fanyeni mambo kwa mipango, sio bio bio. Uwezo wako ni mdogo, watamani mambo makubwa. Maovu mengi hufanyika juu ya tamaa zisizo na mipango. Ulicho nacho ndio chako, ujivunie na uridhike nacho. Wachae wachae, wacha tamaa kijana, tamaaye baya e. Chanzo cha maofu watu wengi wamepotea gereza ni juu ya tamaa, wengine hata kifo. Yote hayo juu ya tamaa. Uwezo wako kimaisha au ruhusu uwe na gari, vipi leo watamani uwe na ndege? Kijana, uwezo wako ulio nao uwe na mke mmoja, vipi leo watamani wake saba kwa pamoja? Wachae, wachae, wachae. unasikia tamani Kenes, majuto wacha tamaa tamaalese. Uh, Wanyika wanasema tamaa ndiyo chanzo cha maovu yote yanayofanyika duniani. Amram Msahilo anasema anawapata vema sana. Jofu Jiluta akiwa Tanzania, nyinyi mlijiandaa kuripoti maandamano, sasa hibu tangazi yenu dunia kwamba Tanzania ni nchi iliyo amani <laughs> na salama <laughs> basi hiyo tu ni hiyo, inaonyesha kwamba wanatufata wasikilizaji wetu kutoka huko eh, Afrika Mashariki. Basi tukiachana na mziki huo ambao ni kumbukumbu sana, bila shaka umeweza kumliwaza Aida Isa, wakina BMJ wote, sababu ni nawajua sana, wanapenda mambo ya, nimeona ukienda kule. Mm, nimeona Asame, ukienda kule wa, na eh, kule kule mm, ulikuwa unafanya nimewaona wa, na nimerekodi yawahenga wa wakina jafari mjasiri <laughs> wote wameweza kuliwazika na mwimbo huu uh, kuliwazikana -huh. Basi tukiachana na mwimbo tuelekee huko drc eh, ambapo wanawake katika mji wa Beni, jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo wamefanya maandamano leo hadi kwenye ofisi ya meya wa mji huo wakiomba viongozi kurejesha amani katika mji huo ambao unakumbwa na vitendo vya uhalifu vinavyoendeshwa na waasi. Maandamano hayo ya kina mama yanafanyika baada ya yale yaliyoendeshwa jana na vijana, nao pia wakiomba usalama urejeshwe huko Beni. Mwandishi wa VOA huko Goma, Oster Malevika, aliongea na Bikavira Kavithi, mmoja kati ya wanamama hao walioshiriki maandamano hayo. Bo kama ba mama wanapatikana hapa kumerini, sababu mama anauchungu sana. Mama wa Beni anauchungu, anakosa kama afanye sasa nini kufatana na mauaji inakuwa mingi. Mama kasema nenda kushamba, kama haba muwe, bana banamubaka kama haba uwe bwana yake, bana banauwa mtoto wake. Nanjo tunasema tu ongeye, tueshange na bautorite ba betu, bamugi nini tubaulize, ninini au juste. Tunatafuta nini ojiste, tufanye nini? Tunasema tuache kuingia kushamba, hatulime tena, juu ya kuogopa, basi tuchinji? Tunasema tufanye uchuruzi kidogo kidogo juu ya kulisha mgini, haiwezekane, tunachinjiwa tu, kunjia vile Kasindi hatuingie, Eringeti hatuingie, onsepli ukaenda ngambo ya Mangina, bana kukidnape. Sasa tufanye nini? na njoo ichungu enye likuwa ndani ya roho yetu tuelezeye wangozi wajue kama tunateseka na tunatafuta tu amani, amani, usalama, tukuwe tena na usalama ndani ya mji eh. Kina mama wa Beni wanaomboleza jameni, eh. Najua Kiswahili pia ni lugha ukisema kuchinja lakini, eh. Unajua eh, Beni anatokea maovu ya, ya kushtusha kuna watu wanatumia mapanga, wanawakatakata watu, yaani raia wa huko Beni kabisa, wanaumia si, si, si mambo ya mzaha kabisa. Yaani vilio vya kina mama na vijana vinaeleweka. Kutoka meza ya biashara leo, mwenzetu BMJ Muridhi anaendelea kuangazia, kuangazia maonyesho ya bidhaa kutoka nchini Tanzania yanayofanyika katika ukumbi wa KICC mjini Nairobi na kuwaleta pamoja wadau mbalimbali mbali. BMJ Muridhi, kazi kwako. Naam, asante sana studio. Ni kweli kabisa maonyesho ambayo tuliyazungumzia hapo jana yanaendelea katika jiji la Nairobi na kupata mengi zaidi, tuungane na mwenzetu Kennedy Wandera, yuko pale jijini Nairobi. Kennedy, hebu tupe taswira kufikia sasa. Naam, leo inaingia siku ya pili kwa maonyesho ya bidhaa na huduma zinazofanyika kule Tanzania hapa nchini Kenya na wasimamizi uh, wakuu wameweza kufika Nairobi na kuweza kuhakikisha kwamba bidhaa hizi na huduma za Tanzania zinaonyeshwa nchini Kenya ili Wakenya nao waweze kuridhika na kile kinachoendelea Tanzania, na vilevile kuafiki ile ndoto ya makubaliano ya Jumuia ya Afrika Mashariki kuhusu masoko ya pamoja. Na vilevile nimeweza kuzungumza na Hassan Hamid Hafid ambaye ni naibu wizara wa biashara na viwanda wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na anasema kuwa kuwepo kwao Kenya ni ishara ya mahusiano bora kati ya Kenya na Tanzania. Kama Watanzania tuko hapa Kenya eh, kusheherekea eh, katika Tanzania wiki in Kenya eh. Jukumu letu kubwa tulilojia hapa ni ku promote biashara na services za Tanzania. Kama Tanzania na Kenya ni ndugu wa moja, tuna share common goal, sote tunapambana na umaskini. Sasa katika ile norms au idea nzima ya kupambana na umaskini, si kusaidiwa au sio wa China kuuza biashara zao Kenya au Tanzania eh, umefika wakati wa mapinduzi sasa ya kuona kwamba tunakoelekea, kwamba kuona biashara za Tanzania zinauzwa Kenya, tuzione katika masupermarket ya Kenya na biashara za Kenya ziuzwe Tanzania na mwisho kabisa, hebu tupe taswira kidogo, ni bidhaa kama zipi? Maanake tunasema tu bidhaa na na vyo vitu kutoka Tanzania, ni bidhaa zipi ambazo zinaonyeshwa hapo KICC? Okay, yes, kuna bidhaa kutoka makampuni mbalimbali nchini mbali, Tanzania. Kuna kampuni inayoitwa Tanzania Distillers ambayo pia imefika hapa jijini Nairobi, na vilevile vile kuna makampuni ambayo yanahusika. Kuna kampuni kampuni inayoitwa Gypsum Limited ya Tanzania ambayo iko hapa inaonyesha bidhaa zake hususan samani, vitu vya nyumbani, meza zinazotengenezwa kule Tanzania na nguo ambazo we, wengi zinatumika sana Tanzania, pia zimeweza kuletwa katika hapa hili jumba la KICC hapa jijini Nairobi, ili Wakenya waweze kutambua na kuweza kufahamu jinsi hawa wazalishaji wanavyozalisha bidhaa hizi na, na umuhimu wao katika jamii na iwapo Wakenya pia wataweza kuridhika. Kwa hivyo zipo bidhaa nyingi nyingi sana na makampuni mengi ya Tanzania zaidi ya ishirini yako hapa, hapa jijini Nairobi kuweza kuonyesha Wakenya bidhaa wanazotengeneza. Shukran sana. Kennedy Wandera mwandishi wetu ukiwa jijini Nairobi. Msikilizaji, usikose kujiunga nasi katika kipindi cha Kwa Undani hivi leo tukiangazia kwa kina zaidi maonyesho haya ambayo yamevuta watu wengi kweli kweli katika jiji la Nairobi. Nawarudisha moja kwa moja hadi studio nambari 15 kwa wenzangu Patrick Ndwimana na Mkamiti Kibayasi. Mimi ni BMJ Mridhi. Umeona BMJ ameleta matangazo file file. <laughs> <kipindicha>. <laughs> BMJ ya biashara na akaweka tangazo mle ndani vilevile ashara na mwenzetu Kennedi Wandera huko Kenya. Ipi njia bora ya kujikinga na malaria? Ndilo swala ambalo tumeuliza kwenye mtandao wetu wa Facebook, ikikumbukwa e tu kwamba jana ilikuwa ni siku maksusi ya kupambana na malaria, na basi kuhusu na swala hilo wengi tu wameweza kujibu, tukianza naye Benjamin Mlawi anasema njia bora haipo, zilizopo zote hukinga kwa kiasi kadha tu. Imani juu ya uwezo wa Mungu uponyao ni tiba tosha kabisa. Chali Siera, mm naona ni kuwatafuna tafuna tu, alafu ukishiba unaumwa mmoja, wengine wakienda msibani unalala mpaka watoke msibani, pamekucha santeni hmm? Lakini huyu chazi uh, <laughs> jibu lake la jabu, sijui atawatafuna nani, atawatafuna mbu uh, haya <laughs> Muhandu Kastori anasema njia kuu ya nasema, uh, kujikinga na malaria ni kulala kwenye chandarua chenye dawa kila siku. Kuna majibu ya jabu Thabit Shaibu, lakini ameandika tunaheshimu kuyasoma. Thabit Shaibu, kulala mchana, usiku, kutembea uh, naye James Kibaki anasema mimi naona serikali irudishe dawa ile ya ngao ili tuweke kwenye vyandarua ili kuwadhibiti mbu wa nae, wa, ambao wanaeneza malaria. Albert anasema malaria haiwezi kuisha, sasa wewe jipange. Malaria pia ni biashara, kuna watu wanaofaidika naye. Uh, Mange Njile ni kutoka anasema kwa kweli, nachojua ni kujikinga na chandarua ndo suluhisho, tofauti na hapo hakuna kinga nyingine, maana malaria hayafai kabisa, ni mbola kuwa ni bora kuwa na chandarua yaani wengi wanasema kwamba chandarua ndio uh, njia ndiyo bora ya kuweza kujilinda na malaria, basi naona bwire tu mkamiti mwana wa kibayasi, tusalie hapo kwenye majibu ya wasikilizaji wetu mm -hmm. na swala la jana, lakini tunaye mkamiti kibayasi, mwana wa kibayasi, naona amejiandaa vile, vile vizuri kabisa. Ana trend, anapaka mkamiti, karibu. Ana habari, hujambo ambazo zimeweza kutanda, anapendeza wangemwona kwenye video hapa. Mimi nashukuru ha, lakini mmechelewa wote kunikaribisha. BMG ndiyo aliyenitajwa yupo nje ule. <laughs> <laughs> Ule ni mkubwa wetu, hakuna wasiwasi. <laughs> Shikamona, karibu mudani wako pepea. mm -hmm. Asante sana Kenneth Bwiro, ukishirikiana na, na Patrick Nduima, na basi yale ambayo yanazungumzwa sana katika mitandao ya kijamii, yamezungumzwa mengi sasa ukiangalia kwenye hii mitandao, kama mnavyofahamu, leo ni miaka 54 ya maadhimisho ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar mm -hmm. ambapo rais wa Tanzania John Magufuli ametoa msamaha kwa wafungwa wa 3319 na pengine hapo ulipo, ikiwemo wenzangu hapa studio, mnaweza kujiuliza idadi mbona kubwa na ni wafungwa waina gani? Ni kwamba wafungwa 585 wataachiwa huru leo au tayari wameshaachiwa, wameshaungana na familia zao majumbani. Hivi sasa pengine wanakula uh, chai ya jioni na familia, hali kadhalika wananufaika na muungano ha, swa, <laughs> kwa na muungano ndio maana na na wale wengine 2734 wamepunguziwa kifungo cha gerezani mm -hmm na msamaha huu pia umehusisha wafungwa wenye magonjwa kama vile saratani, ukimwi pamoja na kifua kikuu, hali kadhalika wazee wenye umri wa miaka sabini na juu ya hapo. Basi Kasubi yeye ameandika jamani, waliopatiwa msamaha na imani watakuwa waungwana kwenye jamii wanazoishi kabla ya kuingia tena katika mambo ambayo pengine anaweza akachochea kurudi kule walikotoka. Musa ameandika, nilifuatilia kwa makini siku hii kuona kama kutakuwa na tofauti yoyote ya maisha niliyoishi hadi jana. Kumbe ni jina tu limebadilika, Muungano Dei, lakini maisha ni yale yale, na kesho nikiamka yani, ni yataendelea kwa yale yani yale. Kuhumbe, Tobias yata ameandika, nawapa pole kizazi kijacho. Maana ya muungano imetoweka kidogo kidogo, ah. Ilikuwa siku kubwa kote kwa tawala na watu wa kawaida kufurahia na kujuana. Hivi sasa baadhi wanaona ni suala la upande mmoja pekee, hivyo pole kwa kizazi kinachokuja no. Hali kadhalika basi, kwenye habari nyingine inayovuma ni kuhusu washukiwa kumi waliokamatwa huko Kenya kwa kuhusika na tukio ambalo mwanamke alilichukua video akiwa anabakwa kwenye eneo la River Road huko Nairobi. oh. video akiwa anabakwa haswa na nikachukua mwanamme mwanamke kachukua video ah, akiwa na bakwa. Washukiwa hao wamekamatwa. Naona muda unakimbia sina mengi ya kueleza na, lakini ni habari ambayo inauma sana. Tunakushukuru sana. Sana. sana mkamiti video mwingine akibakwa. Mi naitwa Kenneth Bwire, nimeondoka. Haya, na mimi ni Patrick Nduimana, tuna wageni tunawagenitu tukiwatakia siku njema.