Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Ujambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza. Leo ni Jumatatu, ikiwa ni mwisho wa mwezi wa April ni April 30 mwaka 2018, ndani ya VOA Express kutoka hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Patrick Nduimana. Bila shaka, Mkamiti, ikisalia tu leo ni siku ya mwisho wa mwezi wa nne Kesho tunaingia mwezi wa tano, lakini leo kwenye vio ya Express tunamo mambo kemu ya kemu ambayo tumewatarishia wasikilizaji wetu. Sijui udokeze tu moja baada ya lingine. Haswa kama kawaida, ndani ya dakika hizi thelathini tutakuletea habari za dunia. Hali kadhalika tutakwenda kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuangalia hali ya kisiasa inavyoendelea. Kuna taarifa kwamba kuna vifo kadhaa vimetokea, usalama unaendelea kuharibiwa huko Kongo, hasa Goma haswa. Na vilevile tusisahau katika maswala ya teknolojia ambapo kuna mengi, na kidokezo kimojawapo ni hiki hapa. Virtual reality ni teknolojia ambayo inakusaidia kutengeza chumba ambacho si cha ukweli, lakini utakiona ukivaa kile the headset kwa kichwa, unaingia katika chumba, unaona uh, ile ruma ambayo tumetengeneza. Vilevile tutajielekeza huko Burundi, ambapo kuna mwanasiasa kutoka chama tawala ambaye amejikuta matatani baada ya kutoa matamshi ya uchochezi ya mauaji dhidi ya wapinzani haswa basi. Na moja kwa moja hivi sasa tuanzie hapa hapa Marekani, kama unavyosema mcheza kwao hutunzwa haswa. Tunaelekea huko Atlanta, Georgia, ambapo mwenzetu BMJ Muridhi yupo kule kuhudhuria lile tamasha la Wakenya wanaoishi hapa nchini Marekani. Nini wanachokifanya? Tamasha linakusudia nini? Mengi hayo atakueleza BMJ Muridhi. Karibu BMJ. Hizo yeah! <todicatory noise> <todicatory noise> ni sauti za baadhi ya wa washiriki hapa katika tamasha hili la kumi na mbili la utamaduni wa Kenya hapa Marekani, ambapo wamekusanyika kwa maelfu hapa jijini Atlanta. Unavyosikia kwa mbali hapo, wanaimba nyimbo zikiwa ni katika lugha tofauti tofauti za Kenya. Namuona balozi wa Kenya wa utalii Emi Kosgei. Emi Kosgei, hebu tufahamishe ni nini umuhimu wa tamasha hizi kufanyika hapa Marekani licha ya kwamba ni maili, maelfu ya maili kutoka nchini Kenya? Umuhimu wake hususan katika kuhamasisha umoja wa kitaifa, e, culture heritage, kusherekea utamaduni wetu ni tool moja ama ni aina moja ya njia ya kupigana na ukabila na kujenga amani, kwa sababu watu umewaona hapa leo wanatoka kabila mbalimbali, mila mbalimbali. Umeona groups wana, wanajifundisha nyimbo za kabila zingine. Umeona Wakikuyu wanaimba nyimbo za Wajaluo, Wakalenjini wengine wanaimba nyimbo za Wakikuyu. Inamaanisha kwamba kabila zetu hazina rangi hapa pia tunazungumza na mmoja wa washiriki hapa kueleza jinsi ambavyo ameona maonyesho haya ambayo yamekuwa yakiendelea kwa takribani siku tatu sasa, yakitamatika hii leo siku ya Jumatatu. Sisi kasema tatandika ng'ombe mzima kutoka ule Masaini. <laughs> Wacha wamekula wameitandika, wanapenda Masai. Wacha nikuambia, hawa watu sijui wanasema Masai ndio lugha ya taifa ya Kenya ama ni gani? Wacha na watoto wanasema hawataki nyama choma, wanataka himbaga. Hema gani Hembaga. Hembaga gani? Hema gani gani? Yeah. Yeah. Inaleta wa Kenya wote wanaungana. Wacha vile huko yeah. Kenya wanatengana hivi kisiasa ya pesa nane. Ma. Kitu bure hiyo. Ione. Sasa hapa tumekukutana. Mimi Masai, miko hey. Kikuyu, iko hey. Kalenjin, nini iko nini? Si ndio unaona? Hey. Hakuna kitu ya sinjui hata sinjui tenga tenga, sinjui nini? Hey. Jubilee. Hey. Sinjui ingine ilikuwa inayunga cha la la la la la la. Ile ni nini? Sijui nini? Ni nini? <laughs> Hapa najua hivi. <laughs> Iko goto moja hapa tasikana Kenya msima? Yeah. Hapa hapa tunasema majuto. Na unaona hata iko wasungu wanakuja kusema wanashirikiana na sisi pamoja. Hivyo taswira hapa, utadhani kwamba uko katika kijiji fulani, uko nchini Kenya hususan, kwa sababu ya jinsi mandhari hapa nzuri kweli kweli, wakionyesha vinyago, wakionyesha vitu tofauti tofauti ambavyo vinahusiana na utamaduni wa jamii mbalimbali mbali za Kenya. Tutakuwaletea mengi zaidi katika matangazo yetu yajayo, kutoka hapa jijini Atlanta. Jina langu ni BMJ Murithi. Asante sana BMJ Muridhi. Umesikia mambo yalivyokuwa huko, manake ni nyimbo eh? Yani furaha hasa. Nimemsikia huu jamaa anasema ni Masai mm -hmm. Yanasama Wakenya ambao wanaishi Marekani hawana shida za mgawanyiko wa kisiasa, yani wame masala wameungana wame, hakuna wa... ukabila wao mm -hmm. Ni wamoja tu ni tamasha la kumi na mbili la utamaduni wa Kenya. Inafurahisha, inapendeza kuona kwamba bila shaka watu wote wanakuwa kitu kimoja, wanasahau tofauti zilizopo, wanatoka kabila la Uh, Mluo, sijui uh, sijui chama Jubilee sijui nini. Ehe. Wao wanasema hayo hawana. <laughs> <laughs> Mambo mazuri haya yote unayopata ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. Kutoka hapa Marekani moja kwa moja tunaenda mpaka ardhi ya Burundi ambapo tunaelezwa nchini humo ofisa mmoja wa ngazi ya juu kwenye chama tawala cha CNDD FDD amefunguliwa mashtaka. Kisa na maana ni nini? Haya basi, kwenye laini ya simu tunaye mwenzetu Haidala Kizimana ambaye amefuatilia tukio hilo linalotikisa mji kwa sasa. Haidala, hebu tueleze haya yanayoendelea kuhusiana na afisa huyu wa chama tawala kushikiliwa na hatimaye kufunguliwa mashtaka. Naam, asante sana Mkamiti Kibayati. Eh, afisa huyo kwa majina anaitwa meisha katwa amekatiwa kifungo cha miaka mitatu gerezani na... Uh, naona kuna shida kidogo ya mawasiliano kati ya Washington na Bujumbura, lakini tumesikia tu Aidala kidokeza kwamba mm afisa huyo uh, tayari amesha katiwa kifungo cha miaka tatu jela mm -hmm. baada ya kutoa hayo matamshi ambayo wanasema ni ya uchochezi wa, wa chuki na mauaji dhidi ya wapinzani mm -hmm. E, bila shaka haidala taendelea kutupa mengi zaidi kuhusu tukio hilo, na ni kwa mara ya kwanza kabisa tukio hilo kutokea upande wa chama tawala, ambapo hatua kali zinachukuliwa na afisa wa ngazi ya juu ambaye ikatoa mm -hmm. maneno uh, ya kuweza kuleta chuki baina ya wananchi wa Burundi. Hmm. Ndio kabisa. Haya basi, msikilizaji endelea kuwa nasi bila shaka tutaweza kukujuza mengi zaidi katika matangazo yetu yajayo. Na vilevile vile basi, kabla ya kufika hule wakati wa kukusomea habari za dunia na kadhalika, basi ni vyema kwamba nikueleweshe tu kwamba, msikilizaji, tutakuwa na mambo mengi kweli kweli. Nakumbuka kwamba VOA Express unaweza pia ukaisikiliza kupitia kwenye mtandao wetu wa VOA swahili.com wakati wowote, mahala popote pale ulipo. Hali kadhalika unaweza ukatusikiliza kupitia kwenye simu yako ya mkononi, tunapatikana saa 24. Vilevile vile tunasikika kupitia kwenye redio zetu shirika zilizopo maeneo mbalimbali mbali, eneo la Afrika Mashariki na kati. Msikilizaji, tunakushukuru kwa kuendelea kutusikiliza, nasi tunapenda kuwa na wewe muda wote ndani ya dakika ishirini ndani ya dakika thelathini napunguza muda. <laughs> <laughs> Lakini ni kweli, muda unarepa, ni kama vile tumesha uh, tumia kama dakika Kumi au karibu kumi hivi. Ehe, yeah. Na vilevile vile kumbuka, kabla matangazo kuisha leo hii tutakuletea yale yanayoendelea katika maswala ya burudani ndani ya Hollywood, kuna nini? Basi usikose kusikiliza hapo baadaye. Kabla tujamaliza matangazo yetu, tutakujuza kile ambacho kinazungumziwa kwenye maswala ya Hollywood. Bei chela ndio gumzo la sasa, bado linaendelea kutamba. Ni kidokezo tu nimekupa, lakini yako mengi ambayo nitakuhabarisha pale baadaye na dakika chache kutoka hivi sasa, msikilizaji, tutakusomea habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo ameambia mataifa ya Mashariki ya Kati na bara la Ulaya kwamba Marekani itajiondoa kutoka kwa mkataba wa nuklia wa Iran iwapo hautafanyiwa marekebisho. Pompeo amesema kwamba Marekani inazingatia sana juhudi zinazofanywa na Iran kuitawala Mashariki ya Kati pamoja na mipango yake ya kuendeleza programu ya nyuklia. Raia nchini Uganda wanaendelea kuikosoa serikali kutokana na mpango wake wa kuwataka kulipa ushuru kwa kutumia mitandao ya kijamii. Serikali inataka wanaotumia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na Skype kulipia senti tano kila siku, huku wale wanaotuma na kupokea fedha kwa kutumia simu wakitakiwa kulipa asilimia moja ya kiasi cha pesa wanachotuma au kutoa. Na waziri wa mambo ya nje wa China Wang Yi atasafiri hadi nchini Korea Kaskazini baadaye wiki hii baada ya mkutano wa kihistoria kati ya rais wa Korea Kaskazini Kim Jong Yun na mwenzake wa Korea Kusini Moon Jae In. China amesema kwamba Wang atafanya ziara ya siku mbili kati ya Mei tarehe mbili na tarehe tatu kufuatia mwaliko wa waziri mwenzake wa mambo ya nje wa Korea Kaskazini. Taarifa fupi ya China haijaelezea agenda ya mkutano huo. Waziri wa mambo ya ndani wa Uingereza Amber Rudd amejiuzulu kutokana na sakata inayoendelea dhidi yake kutokana na madai ya kuwadhalilisha wahamiaji wa kongwe walioletwa nchini humo kutoka mataifa ya Caribbean miaka 70 iliyopita. Waziri huyo wiki iliyopita aliyeambia bunge kuwa serikali haikuwa imelenga kuwarudisha makwao wahamiaji wanaodhaniwa kuwa nchini kinyume cha sheria, lakini nyaraka zilizofichuliwa ni kinyume na madai yake. Kwenye barua yake ya kujiuzulu, Rudd amesema kuwa alipotosha bunge bila kukusudia kuhusu wahamiaji waliolengwa kurudishwa makwao. VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC. Tunakushukuru msikilizaji, kuendelea kuwa nasi ndani ya matangazo haya popote pale ulipo, bila shaka unapata burudani safi murwa kabisa. Jumatatu ya leo ikiwa ndio Jumatatu ya mwisho kwa mwezi huu wa One Aprili year. So, na moja kwa moja tunaelekea katika masuala ya yeah, teknolojia huko nchini Kenya ambapo tunaelezwa madaktari wanaendelea na juhudi ya kupunguza vifo vya watoto wadogo wanapozaliwa. Kufanikisha hilo, madaktari wamepewa mafunzo kwa vifaa maalum vinavyowapa uzoefu wa taaluma ya kuwashughulikia watoto hao wachanga wanaozaliwa. Mwenzetu uh, Liberty Dede amezungumza na Naomi Mwinga afisa kutoka kituo cha utafiti wa dawa nchini Kenya ambaye anaelezea jinsi wanavyotumia app ya virtual reality kuimarisha uwezo wa wauguzi kuokoa maisha ya mtoto. Hapa tuko na platform ambayo tunaita virtual reality and mobile game. Mobile game ni uh, one of those apps zenye unaweza unaweza weka kwa simu yako, unaweza kuinstall, unaweza download from the android app store na ucheze. Virtual reality ni teknolojia ambayo inakusaidia kutengeza chumba ambacho si cha ukweli, lakini utakiona ukivaa kile the headset kwa kichwa, unaweza unaingia katika chumba, unaona uh, ile room ambayo tumetengeneza. Yani, hiyo hiyo kitu unavaa ni kama kinakuingiza katika chumba, inakuingiza ndani ya chumba. Alafu sasa kuna hizo hand controllers ambazo zinakusaidia kufanya hmm, vitu tofauti tofauti ndani ya kile chumba. Sasa hii ambayo tuko nayo tuko na tunafanya kazi katika utafiti wa watoto na vile wanaangaliwa katika hospitali zetu. Kunayo trainings tofauti tofauti ambazo zinafundisha health workers kuwasaidia watoto. Sasa katika hiyo training Mojawapo ya hizo vitu ni resuscitation, yaani mtoto ambaye hapumui. Sasa katika hii yetu ambayo tuko nayo ya kwanza tunaita neonatal resuscitation, mtoto mdogo kabisa amezaliwa, hapumui. Sasa yule muguzi anatakiwa kumsaidia, amsaidie kupumua, kufungua mapafu ndio aweze kupumua vizuri. Sasa tunafundisha wauguzi, kuna what we call a virtual trainer. Sasa kuna trainer hapo ndani ya hiyo room ambayo tumetengeneza, alafu utaona mtoto hapo pia yuko hapo amezaliwa, una-, una unaenda through the steps za kumsaidia apumue. Faida yake kubwa ni kwamba tuko na opportunity za watu kufundishwa lakini hiyo inamaanisha unaleta muuguzi kutoka kwa hospitali yake, unamleta mahali tuseme kama hapa, unamfundisha sasa. Unaona, umemtoa kule na kuna watu ambao wanatakiwa kuangaliwa sasa. Faida ya hii ni kwamba unaweza weka, ukitengeneza mahali maybe kwa hospitali, wauguzi wanaweza ingia pale mahali, wajaribu wa practice kazi yao hadi anakuwa mtaalamu kabisa. Sasa akishafundishwa mara ya kwanza, anaweza rudi mara nyingi, ajaribu, ajaribu mpaka anakuwa mtaalamu. Na akipatana na situation ambayo anahitaji kuangalia watoto, ile knowledge itakuwa iko kwa kichwa chake, anaweza kukumbuka, atafanya kazi yake vizuri. Hivi vifaa vinapatikana hapa Kenya? Vinapatikana, vinapatikana, uh, kulingana na kama hizi ambazo ziko ni za hali ya juu kidogo. Ile headset moja inaweza kuwa kama 600 dollars, lakini kuna teknolojia ambayo imepunguza hizi zinakuwa even less. Mkamiti, unasikia teknolojia hiyo yani mm -hmm, Kenya kabisa. Uh, ni maendeleo, maendeleo hasa makubwa Uh, sababu unaona, uh, kuweza kutumia teknolojia kwa kupunguza maafa ya watoto wanaofariki wakati wa kuzaliwa mm-hmm. ni jambo zuri sana laku haswa yeah. Ni maendeleo makubwa katika eneo la afya Af la afya na hasa upande wa nchi zetu za Afrika Mashariki huku haswa. Basi msikilizaji, ndio mambo mazuri haya unayoyapata ndani ya VOA Express, bila kusahau, siku zote tunakuwa na burudani ya muziki, lazima tuwe na muziki hasa leo Jumatatu mm -hmm, baada ya watu kusherekea weekend huku na kule, na unajua mara nyingi kuna watu wanasherekea weekend Mm -hmm. hata wanaanza kazi wakiwa na uchovu na nini, lakini VOA Express mm -hmm. huwa tuna muziki wa kuweza kuwachangamsha popote pale ambapo wanatufuata waweze kufuata muziki na wajihisi kwamba yani hawana ule uchovu wa weekend haswa, japokuwa ni alasiri kwa eneo la Afrika Mashariki. Hapa mjini Washington DC ndio kwanza tuko asubuhi, wengine wanakunywa chai. Hali kadhalika sisi hapa tuko studio tunachapa kazi. Msikilize Jennifer Hudson anakuambia Spotlight. Umuru, kabisa spotlight. Tunajua dada huyu, mi ananifurahisha sana um, kama utakumbuka, wiki moja iliyopita alitamba sana Jennifer Hudson, ambapo kwenye lile tamasha la muziki maarufu kama Coachella, mm -hmm, alikutana na mwenzake Beyonce, ambao wote kwa pamoja walishiriki kucheza ile filamu ya Dream Girls, uh -huh, miaka kadhaa iliyopita. Basi Coachella, ili wakutanisha dada hao, wakapiga picha, wakazituma kwenye Instagram, basi ilitanda kweli kweli. Maanake wakati huo, wakati wanacheza Dream Girl, uh, Jennifer Hudson alikuwa bado ana mwili naweza nikasema kibonge, lakini hivi sasa dada ni petite. Maanake amekuwa small size, wanasema, eh? Asante. nyimbo za akina Jennifer, unajua hizi ni za vijana mkabiti, sisi ni sisi ni wazee uh, uh, huwa tunapenda zile zilizopendwa uh, siku mime, ya Alhamis, mimi na akina ligongo na <laughs> uh, kina bmj na wangine mambo ya Jennifer na nini ha? Ni akina nyie ah, lakini kwenye muziki hakuna, hakuna ujana bwana uh, ndio ndio uh, hiyo nakubaliana na. Basi wakati bado tunamzungumzia uh, Beyonce, ni kwamba mwishoni mwa wiki unajua, kuna, kuna gemu hapa ya mpira wa kikapo ukiendelea kati ya New Orleans na Golden State Warriors huko California, ambapo Beyonce baada ya kutikisa nchi mm -hmm, kutoka kwenye ile tamasha la Coachella ambalo hatimaye sasa watu wanaita Beychella, basi Beyonce alikwenda kuangalia gemu hiyo na mumewe. Wenyewe wanasema kwamba ilikuwa ni date night ambapo walipofika huko walikaa kiti cha mbele kabisa, na watu waliokuwa pembeni yao walikuwa wamevaa majaketi ya njano. Basi mashabiki wa mpira wa kikapu wanasema mandhari iliyokuwa ikionekana kati ya wa wawili hao, mke na mumewe, inawakumbusha kwenye tamasha la Coachella, ambapo kuna moja muziki Beyonce alicheza na wale wachezaji wake wa pembeni walikuwa wamevalia nguo za njano. Kwa hiyo ndio mambo yanayozungumziwa sasa hivi ya, ya Beyonce kushiriki au kuhudhuria kwenye mpira wa kikapu wa New Orleans na Golden State, akiwa yuko na mashabiki pembeni wamevalia nguo za njano. Bila shaka, na nikuulize labda haraka harakaraka <coughs> Beyonce na mmewe wanaiunga, wana, wana, wana, wana, wana mkono au wanaisapoti timu gani? Sasa tukianza kuingia kwenye mambo ya michezo, nitakuwa nimeruka zaidi, nimeingilia maswala ya Edi Ligongo bila Mie shaka najua yeye alikuwa akiangalia sana huo mchezo na pengine anaweza akatuambia kwamba ni kitu gani ambacho kilikuwa kinaendelea pale au yeye anafahamu kwamba ni nani ambapo, manake walikuwa kama anavyosema walikuwa wamekaa sehemu ambayo ilikuwa watu wamevaa nguo za njano. Kwao sitaki kwenda zaidi huko ku... <laughs> Sa -sa. <laughs> Na wakati huo basi, tukiwa tunaendelea kuzungumzia haya maswala ya Hollywood, ni kwamba inasemekana lile kundi la Destiny's Child ambalo halipo hivi sasa lilikuwa kundi maarufu sana, lilikuwa limeungwa na kina dada watatu wakiwemo Beyonce mwenyewe, Michelle Williams na Kelly Rowland ambao waliungana katika Coachella. Inasemekana kundi hilo litaungana tena na Beyonce mwaka huu katika ile On The Run 2 tour anayotarajiwa kuifanya Beyonce na mumewe Jay-Z. Basi hilo kundi linasemekana litakwenda huko tena, yani wanaiamsha Destiny's Child inavyosemekana, kwa mujibu wa New York Times, kwa mujibu wa The Sun na na vyanzo vingine vya kuaminika na vilevile vile. Basi wakati tunazungumzia haya mambo sasa hivi, kitu kinachoangaliwa kwa karibu sana kutokea ni Jumatatu ijayo ya Mei saba, ambapo ile Met Gala pia inajulikana kama Met Ball, ni tamasha la fasheni kwa macelebrity ambao hufanyika kila mwaka ili kuchangisha fedha kwa ajili ya Metropolitan Museum Arts Costume Institute huko New York ambao hufanyika Jumatatu ya kwanza ya mwezi Mei. Sasa linatarajiwa kufanyika Jumatatu ijayo, na hivi sasa mambo yanayotamba kuzungumziwa baadhi ya macelebrity akiwemo na Rihana au Riri, wanasema sasa, vote, piga kura yako, ili uweze kuangalia nguo ipi iliyopendeza sana kwa dada huyu Rihana, kutoka mwaka jana mpaka mwaka huu. Basi mambo ni mengi kweli kweli, naona muda pia nao unakwenda. Hebu basi tumkaribishe Ed Ligongo aweze kutueleza mawili matatu yale anayoyaona katika mitandao ya kijamii kuanzia Facebook, Instagram na Twitter na hali kadhalika. Sasa lile swali tunaweza tukamrushia, atatuletea na bila shaka, watu walikuwa wanamsubiri sana Ligongo, sauti yake walikuwa hawaipati katika VOA Express <laughs> na sasa ameingia mchana, walikuwa wanamsikia tu Uh, majira ya alfajiri, alfajiri. Naam, nimerejea. Sasa mi nashukuru kwanza mmependeza wote eh, wawili na mambo matamu kwelikweli, na leo nilikuwa napitia pitia katika mitandao mbalimbali, kuna mambo mengi ambayo yanazungumzwa. Uh, hili ambalo mkamiti um, Kibayasi ameligusia juu ya mchezo wa jana, eh, hatua ya mtoano, mm -hmm. eh, katika mpira wa kikapu, ligi ya NBA, ukanda wa magharibi, kati ya Golden State Warriors na New Orleans. Yes. eh, na mchezo ambao na kabla ujaendelea sana Hmm. Unakumbuka hapa mwenzangu akaniambia, sasa huyo Jay-Z na Beyoncé walikuwa wanaunga wana, wana mkono timu gani? Nikamwambia huko siwezi kwenda, ntaingilia maswala ya michezo ya Idi, lakini ninachoweza kukuhadithia ni kwamba walikuwa wamekaa kwenye sehemu ambayo mashabiki walikuwa wamevalia nguo za njano. Hiyo inamaanisha nini Idi? Aa, unajua ni ngumu <laughs> kwa Jay-Z na Beyoncé kusema kwamba wanashangilia timu gani, japokuwa <laughs> Uh, timu ya Golden State Warriors inapendwa na masta wengi kwelikweli hivi sasa, ndiyo, uh, nkasema, ina inanguvu, kwa sababu ndiyo timu ambayo naweza nikasema bado inaonekana ina nguvu licha ya kwamba imeingia fainali katika miaka mitatu mfululizo. Mwaka jana wakawa mabingwa, hata mwaka huu bado watu wanatazama kuamini kabisa na watakuwa mabingwa, na unajua, wana mchezaji ambaye ni kipenzi cha watu hapa Marekani, lakini mm -hmm, Steve Curry. Steve Curry. Sasa unapomzungumzia jz, ana mnasaba na timu ya Brooklyn <laughs> <laughs> so <laughs> <kumbani. laughs> umeyapata hayo mambo, kujua kwamba ni vipi jz. <Jay> <laughs> Sasa moja kwa moja tukienda kuangalia yale ambayo amevuma, unajua, nchini Kenya hivi sasa tunavyozungumza. Kuna tukio ambalo limetokea eh, la huyu bwana uh, Timothy eh, Muriuki ambaye alikuwa ni mwenyekiti wa zamani wa baraza la halmashauri ya jiji la Nairobi aliitisha mkutano na wanahabari hii leo. E, ili kutoa madukuduku yake yale ambayo anayaona pengine jiji la Nairobi kuna mambo haendi sawa. Kama utakumbuka jiji la Nairobi lilikumbwa na mafuriko makubwa e, na ikaonekana kuna takataka nyingi sana. Kwa hiyo inaonekana anataka kuzungumza yale ambayo anayafahamu kwa namna moja ama nyingine, lakini wakatokea kundi likatokea kundi la watu wakamkimbiza, wakamtoa e, kwenye ule mkutano na wanahabari, na e, watu hao ilikuwa ni polisi au ni haijulikani kama ni polisi, lakini inaonekana, kwa sababu kwa mujibu wa video ambayo imepostiwa katika mtandao wa gazeti la The Nation, hawa watu wanasema kwamba huwezi kumdhalilisha uh, gavana <laughs> uh, huwezi kumdhalilisha gavana, wewe si kiongozi wa, wa, wa jiji la Nairobi, kwa nini unazungumza eh, juu ya maswala ya jiji la Nairobi? mm -hmm. Eh, yule bwana mambo ya Nairobi waachie wana Nairobi wenyewe. Nairobi, yeah. Mambo ya Mombasa zungumza na wana Mombasa. Kwa hiyo yule bwana <laughs> akala kichapo kidogo, amepigwa <laughs> kidogo so kikubwa lakini, <laughs> akaanguka kwenye matope <laughs> wakataka tena kumwingiza kwenye maji, wanahabari wanaonekana ndo wanamwambia, bwana jamani, mm -hmm. msimpige, msimpige, msimpige, yule bwana akakimbia kwa hiyo hili ni eh, tukio ambalo watu wengi wanazungumza kwelikweli, lakini harusi ya Bwana Ali Kiba mm -hmm. eh, harusi hii imeshafanyika kule Mombasa Mombasa eh. na ilikuwa sherehe zingine zinaendelea tarehe 26. 29 jijini Dar es Salaam 29. Ehe, mwishoni mwa juma hili mm -hmm. kwa hiyo imefanyika na, lakini mtu ambaye ametia fora kuliko wote ni Mama Salma Kikwete mke wa rais wa wa rais zamani Tanzania, wa Tanzania. Eh, Jakaya Mrisho Kikwete mm -hmm. Yeye alitoa wasaa pale akawahusia akamwambia, bwana, mimi na Mzee Jakaya hatufichani kitu. e ha, sasa rais, e hapo ndo unakuja mjadala. <laughs> kwa hiyo, na rais apo nakuja maana rais alikuwa anamwambia kila kitu <laughs> <laughs> mke <Miki> wa rais hata <laughs> yale ambayo ni siri katika masuala katika masuala ya, ya ya, nyumbani, sio masuala ya kazi eh? <laughs> <laughs> na <laughs> na mpaka hivyo sasa bado haijajulikana kama e Diamond ali hudhuria ile harusi ama la manake yao wawili wanaelezwa wana kuwa ni mahasimu na walionekana katika msiba mm -hmm. wa yule msichana ambaye alikuwa anacheza katika video ambaye alifariki dunia juma lililopita Agnes, Agnes Masoga mm hajulikani -hmm. lakini kikubwa mm -hmm. watu wanaendelea kuzungumza Tanzania kwa nini mastaa wa Tanzania mm -hmm. mechi za kirafiki wanachezea Tanzania mm -hmm. mechi za ligi wanachezea nje ya Tanzania wanamaanisha wanakuwa na mahusiano na wasichana ndani ya Tanzania ikifika wakati wa kuoa wanakwenda kuoa hapo ndio kuna swali sasa. VOA <laughs> express aina la ziada mpaka hapa. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Patrick Nduimana, mwongozaji wa matangazo. Alikuwa ni Aida Isa, msimamizi ni Abdu Shakur Abud. Shukran kwa kuwa nasi kwa takriban dakika 30. kwa heri.