Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Hujambo popote ulipo, jina langu Harrison Kama, na mimi ni Sunday Shomari nikukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumanne, Mei 8 mwaka 2018 ambapo tunasikika pia kupitia 107.5 FM Nairobi, Kenya, 94.9 VOFM bujumbu Bujumbura, Burundi, na katika masafa mafupi katika mita bendi 19 na 22. Karibuni Kwenye matangazo yetu jioni ya leo, ziara ya waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed nchini Kenya yakamilika leo huku kukiwa na mikataba kadhaa iliyotiwa saini baina ya mataifa. Je, wafungwa wamekumbukwa? Hamna sababu kumleta mtu wa Ethiopia hapa, tunamfunga mtu wa Kenya anafungwa Ethiopia. Hiyo sasa, eh, haisaidii katika ile maadili ya ile doktrini. Na katika habari nyingine, mafuriko kutokana na mvua nyingi inayoendelea kushuhudiwa nchini Rwanda inaendelea kusababisha maafa na uharibifu wa mali. Hivyo ni vidokezo tu, lakini kwanza tupate habari kutoka maeneo mbalimbali ya ulimwengu. Msomaji wako Sunday Shomari. Maafisa wa Umoja wa Ulaya wanasema wanatarajia rais Donald Trump kujitoa katika mkataba wa mwaka 2015 wa kuwazuia Iran kutengeneza silaha za nyuklia na kutishia mkataba huo. Trump anatarajiwa kutangaza uamuzi wake saa 8 mchana saa za Washington hii leo, ikiwa kama ataendelea au la kuondoa vikwazo vya kiuchumi kwa Tehran, sehemu ya mpango huo. Aliahidi kuvunja mkataba huo wakati wa kampeni ya White House mwaka elfu mbili na kumi na sita, licha ya wa washirika hao wa Umoja wa Ulaya kumwomba sijitoe kwenye mkataba huo. Lakini wadiplomasia wa Ulaya ambao wamekutana na maafisa wa juu wa Marekani katika siku za karibuni, wanasema wanaamini kwa nafasi ndogo kwa Trump kwamba atadumisha mkataba huo. Iran ilisisitiza kwamba mpango wake wa nyuklia ni wa amani na kama sehemu ya mpango wao na Marekani, Uingereza, China, Ufaransa, Rusia na Ujerumani, ilikubaliana kupunguza shughuli zake za nyuklia na kuondoa wasiwasi kwa kupewa ahueni ya vikwazo ambavyo umeumiza vibaya uchumi wake. Mazungumzo ya kibiashara kati ya China na Marekani yanaendelea wiki ijayo mjini Washington DC, eh, lakini wachambuzi wanasema baada ya raundi ya kwanza tofauti ya pande hizo mbili ni kubwa. Ukubwa wake ni kiasi kwamba wengine wanaamini ongezeko la kodi haliepukiki. Kwa mujibu wa waraka uliosambaa kwa kiasi kikubwa, madai ya Washington ni kwamba ujumbe wa rais Trump si tu ulitaka Beijing kupunguza nakisi ya biashara na Marekani kwa dola bilioni mia mbili ifikapo 2020 lakini pia litaka kushushwa kwa kiasi kikubwa kwa ruzuku ya serikali kwa teknolojia za hali ya juu. Rais wa Marekani Donald Trump amesema Korea Kaskazini na biashara ndiyo mambo makuu kati ya maswala atakayozungumza na rais wa China Xi Jinping kwa simu baadaye hii leo katika ujumbe wake kwenye ukurasa wa Twitter aliandika kwamba mazungumzo makuu yatakuwa biashara, ambako mambo mazuri yatatokea na Korea Kaskazini, ambako uhusiano na unaendelea kuaminiana na unajengwa. Mawasiliano kati ya viongozi hao wawili yatafanyika saa kadhaa baada ya Zii kukutana Jumatatu na Jumanne na kiongozi wa Korea Kaskazini, Kim Jong Un. Kufuatana na vyanzo viwili vilivyoliambia jarida la South China Morning Post, gazeti la Post liliripoti kwamba viongozi hao wawili walikutana katika mji wa kaskazini mashariki wa bandarini wa Dailan huko China. Ripoti hiyo inaeleza kwamba rais Xi aliandika kwa kutumia mkutano huo kwa kilele kupanga majaribio ya kwanza ya baharini kufanywa na manuari ya kwanza ya kubeba ndege iliyotengenezwa na China. Shirika la fedha duniani IMF lilionya leo Jumanne kwamba mataifa ya Afrika kusini mwa jangwa la Sahara yanazidi kuwa hatarini kutokana na kukopa kwa wingi na kuongezeka kwa nakisi, licha ya ongezeko la jumla la hali ya uchumi. Tathmini hiyo isiyo nzuri imetolewa wakati nchi za Afrika zikiendelea kuchukua mikopo kutoka masoko ya kimataifa na kuwa na madeni makubwa katika sarafu za kigeni, ikishinikizwa na matakwa yasiyoendelevu ya uwekezaji kupata faida. Katika ripoti yake ya mtazamo wa uchumi wa afrika uliotolewa Akra, Ghana hii leo, shirika hilo inabashiri kiwango cha uchumi kinaongezeka na kufikia asilimia tatu nukta nne mwaka huu kutoka asilimia mbili nukta nane mwaka elfu mbili na kumi na saba, ikiongezwa nguvu na ukuaji wa dunia na bei za juu za bidhaa. Ukuaji mdogo huko Afrika Kusini na Nigeria, mataifa mawili makubwa ya kiuchumi ya Afrika, unatokana na ukuaji wa wastani wa mataifa ya bara hilo, lakini IMF yanatarajia ukuaji kuongezeka katika karibu theluthi mbili za mataifa ya Afrika. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapo Washington DC. basi baada ya waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed Ali na ujumbe wake wa maafisa wa ngazi ya juu serikalini kufanya ziara nchini Kenya na kufanya mazungumzo na Rais Uhuru Kenyatta pamoja na kutia saini mikataba kadhaa, wachambuzi wa kanda wanaeleza kuwa utekelezaji wake ni muhimu, la sivyo, mazungumzo hayo yatakuwa hayana ufanisi wowote uliotarajiwa. Basi mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera, ametuandalia taarifa ifuatayo inayoangazia pia mikataba hiyo. Jumatatu waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed Ali aliwasili ikulu ya Nairobi, ikiwa ni mara yake ya kwanza mno kufanya ziara ya nje baada ya kukabidhiwa mamlaka ya uongozi wa Ethiopia, na alipokaribishwa na mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta, umuhimu wa ziara hii ulibainika pale alipokagua gwaride rasmi kwenye ikulu ya Nairobi. Wa mazungumzo. Rais Kenyatta na Waziri Mkuu Abiy Ahmed walikubaliana kuimarisha ushirikiano wa watu wa nchi hizi mbili na kurahihisha usafiri wa watu na bidhaa mara tu baada ya ujenzi wa barabara kuanzia Isiolo kupitia Moyale hadi Addis Ababa na vilevile vile barabara ya reli kutoka Addis Ababa hadi Nairobi. Wawili hao pia waliweka makubaliano ya kujenga barabara inayoanzia Lamu kupitia Garissa, Isiolo hadi Moyale na nyingine kutoka mji wa Moyale kupitia Hawasa hadi Addis Ababa na kando na kuongeza wanajeshi wake nchini Somalia, Kenya na Ethiopia zitaendelea kuisaidia AMISOM kufanikisha malengo yake na vilevile vile kuongeza jitihada za kurejesha amani nchini sudani Kusini, jinsi anavyoeleza Rais Uhuru Kenyatta: sisi si, si majirani tu, bali pia ni ndugu wa karibu. Tunatarajia <totipos> kushirikiana kuhakikisha tunafanikisha na kudumisha mahusiano yetu ya kiusalama, kiuchumi, na vilevile kuwaleta watu wetu wa nchi hizi mbili pamoja. Japo miaka miwili iliyopita Kenya na Ethiopia ziliweka makubaliano sampuli hii, utekelezaji wake haukuzaa matunda jinsi ilivyotarajiwa. Hata hivyo, waziri mkuu Abiy Ahmed Ali anasisitiza kuwa darubini itaangazia kufanikisha yaliyojadiliwa kati yake na Rais Kenyatta. Hatujivunii yale ambayo tumekuwa tukifanya miaka michache iliyopita. Tunataka kufanya mambo mapya na makubwa kwa watu wa Kenya na Ethiopia, the na, the Ethiopia. Us, na si tu kwetu pekee hata pia kwa, kwa kanda yetu. Lakini Dr Mmonzau, mtaalamu wa uongozi na siasa za kanda anaeleza kuwa ndipo ufanisi upatikane. Serikali mbili lazima zishirikiane kwa ukaribu mno. Nchi zote ziko na changamoto ambazo ziki- zikiweza ku, kutatua kwa pamoja, basi ile mikataba itaweza kuonekana kwamba inafanya kazi kwa kwa, kwa urahisi zaidi. Maanake kama ni mambo ya wakimbizi ambao hawajulikani au watu ambao ni raia ambao hawajajitambulisha na maswale kama yale yani, basi inakuwa ni tatizo. Na kuhusu swala la mradi wa kubadilishana wafungwa katika magereza ya Kenya na Ethiopia, Mumo Nzau anasisitiza kuwa mfumo huu utaboresha magereza ya humu nchini. Nchi huwa zinaona ni vizuri kubadilisha wale wafungwa ili iweze kufuatilia maajili ambayo wameweka kwa nchi zao na kwa manufaa yao, manake hamna sababu kumleta mtu wa Ethiopia hapa, tunamfunga mtu wa Kenya anafungwa Ethiopia hiyo sasa eh, haisaidii katika ile maadili ya ile doctrine. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na watu 18 wamezikwa rasmi nchini Rwanda baada ya kufariki dunia kutokana na mafuriko ya mvua zilizonyesha wiki hii nchini humo. Watu hao kutoka wilaya ya Karongi magharibi mwa Rwanda waliangukiwa na mlima na udongo kuzisomba nyumba zao kutokana na mvua kali zilizonyesha usiku wa kuamkia mkia Jumatatu wiki hii. Harison Kamau anayesoma taarifa ya mwandishi wetu Silvanus Karemera kutoka Kigali. Wengine 24 wanaendelea kuuguzwa kwenye hospitali ya Kibuye wilayani humo, huku madaktari wakihakikisha kuwa taratibu afya zao zinaendelea kuimarishwa. Nyumba zilizosombwa na zilizo kwenye maeneo hatarishi chini ya milima mirefu. Udongo ulioanguka na kufunika barabara ulitatiza usafiri wa magari, pikipiki na wapita njia kwa muda. Maafisa wakuu wa serikali ya Rwanda akiwemo waziri mkuu wa taifa hilo Edward Ngirente wamekita kambi eneo hilo ili kutathmini hasara iliyosababishwa na mvua hizo, huku akiendelea wa kuwaasa wananchi kuondoka maeneo hayo. Idadi ya watu waliouawa nchini humo imefikia jumla ya watu mia moja. Hakuna mkakati wa kudumu uliotangazwa na serikali, licha ya wa waathirika kupewa huduma ya kwanza, kupatiwa makazi ya muda na majirani zao, huku serikali ikisema inatazamia kuwa na suluhu za kudumu juu ya tatizo hilo huko nchini Rwanda. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Maafisa wa usalama nchini in India wanasema msichana mwenye umri wa miaka kumi na saba aliyechomwa moto baada ya kubakwa mashariki mwa nchi hiyo bado anapatiwa matibabu katika hospitali, huku asilimia hamsini ya mwili wake ukiwa na majeraha ya moto. Polisi wamemkamata kijana mvulana mwenye umri wa miaka kumi na tisa kutoka kijiji anachotoka msichana huyo naripotiwa kuwa alimwagia mafuta ya taa na kuwasha moto wakati akipambana naye kumzuia kumbaka. Tukio hilo linafuatiwa na tukio lingine la mtoto wa kike mwenye umri wa miaka 16 kubakwa Ijumaa iliyopita na kuchoma moto katika jimbo la Jharkhand. Mwanasheria mkuu wa jimbo la New York ametangaza kujiuzulu Jumatatu jioni baada ya wanawake wanne kumshutumu kwa unyanyasaji wa kimwili. Mdemokrat Eric Schneiderman alikuwa madarakani tangu mwaka elfu mbili na kumi na, na alikuwa anagombea tena nafasi yake. Jarida la New Yorker lilichapisha habari hiyo siku ya Jumatatu, na maelezo ya wanawake hao wanne wakidai kwamba Schneiderman alitumia nguvu kinyume na matakwa yao wakati wa kufanya mapenzi. Schneiderman alitoa taarifa mara kadhaa akikanusha kwamba alimpiga mtu yoyote au kuhusika na kutaka kufanya mapenzi bila ridhaa ya mtu yeyote. Taarifa yake ya kujiuzulu imeeleza kwamba shutuma hizo zitamzuia kuweza kutimiza majukumu yake kila siku madarakani. Mwanasheria huyo alikuwa sauti muhimu katika vuguvugu la hashtag Me Too dhidi ya unyanyasaji wa kingono. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Basi tukielekea huko DRC upande wa Goma, ambapo tunaarifiwa kwamba Rwanda na DRC wanatathmini kuhusu mpaka wao unaosababisha mzozo wa kila mara kati ya vyombo vya usalama, hasa askari jeshi wanaojipata wamevuka mipaka bila kufahamu. Kutuletea taarifa zaidi, tuungane naye Astel Malivika. itupatie fasi kwetu, tutaenda juu hapa, mnatuacha tu sawa vile mayatima. Huyu ni mmoja wa watoto ambao nakutana nao hapa mpakani akipiga uji kati ya mpaka wa nchi mbili, yaani Rwanda pamoja na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ila nyumba yao ikiwa imebomolewa, wakibaki adharani bila makazi. Serikali kwa upande wake yasema kwamba watu hao waliambiwa tangu wakati wa Mobutu. Miaka karibu 40 hivi sasa. Nzanzo Kasivita ni waziri wa ardhi Kivu Kaskazini. Sio kusema mipaka ilibadilika, mipaka hiyo hiyo ambayo ilikuwa ya Rwanda ni ile mipaka hiyo hiyo ambayo ilikuwa ya Kongo ni ile, lakini kulikuwa mafikiri, watu walikuwa wanazania hapa ndio mipaka iko. Unajua hiyo kitu imefanyiwa na wa, na wa, na wa Belge na wa Alma zamani E, zamani sana kabisa na ndio sasa tuliweka hiyo commission ya kuweza kuklarifie kupana uh, ukweli juu ya mipaka yetu sisi Kongo e, na Rwanda nchi jirani Katungu Valeria ni mzee wa zaidi ya miaka sabini ambaye amekaa hapa mpakani kwa zaidi ya miaka hamsini hana tena nyumba yake. Niko na miaka makumi nne hapa ndio jana nilishangala kizi vanakua tubomolea chimtogari kinakuya mara mwachi na ngusa nyumba yangu yote kilo chimtogari vile vimtogari. Walikuambia kwa nini wanabomoa nyumba yako? Basi, valisema neni vapeme ba, valikuwa apa na nyumba ilita, ilitaka nianguku yako vapeme, vakasema basi rudisha mtogari nyuma, ushue mzee kunaisha mbomolea. Eh Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Basi kwenye habari ambazo zimetufikia sasa hivi ni kwamba wizara ya afya katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo imetangaza kuzuka kwa ugonjwa wa Ebola jimboni Ekota. Basi tuungane naye mwandishi wetu Salehe Mwanamilongo kwenye laini ya simu. Salehe, karibu sana kwenye idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hebu tueleze, je, ni visa vingapi vimetangazwa kufikia sasa vya ugonjwa huu wa Ebola, na imekuwaje? ni kwamba waziri wa afya anasema kwamba ni visa vitano ambavyo vimeripotiwa na tayari viwili vimethibitishwa kuweko na virusi vya Ebola baada ya uchunguzi hapa kwenye eh, eh, uh, mji yeah, wa Kinshasa. Uh, kwa hiyo ugonjwa wenyewe umetokea kwenye kijiji cha Ikoko Mpeke kwenye mtaa wa Bikoro, jimbo la Ekwateur kaskazini magharibi mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo kulikiwekwa na vifo kumi na saba ambavyo kwenye kijiji hiki watu walikuwa wana wasiwasi, kwa sababu ilikuwa katika mazingira ya kutatanisha. Kwa hiyo kukawa na wengine watu ambao walikutwa na homa kali ishirini na moja miongoni mwa wote, imeaminika kwamba wakati timu ilitokea a Kinshasa kuelekea huko ya ya afya na shirika la abel munguni mm -hmm, wakakuta watu watano ambao wamekuwa na homa, lakini ni visa viwili nio zimesikitishwa na Salehe, sijui maanake. Hii sio mara ya kwanza kwa ugonjwa wa Ebola kutokea nchini DRC. Kufikia sasa, wizara ya afya kuna mikakati ambayo imepanga na tahadhari ambazo ingetaka zichukuliwe na wakazi wa eneo hilo la Equator io waziri wa wa, wa, wa, wa afya amesema kwamba ni kwa mara ya tisa sasa toka mwaka wa elfu moja na mia tisa sabi, na sabini uh, kuripotiwa kwa ugonjwa huo wa Ebola nchini Congo. Na amesema kwamba kesho, timu kabambe kabisa ya wataalamu watajielekeza huko kwa kuajili ya kuweza kukadiria, lakini amehakikisha kwamba uh, hadi kufik toka tarehe tatu ya mwezi huu wa Mei hakujakuwa na ripoti ya mtu mwingine kufa kwenye e, kijiji hicho. Kwa hiyo amesema kwamba uh, ni kwenye vijiji na sio kwenye miji mikubwa ambako kumekuwa na misongamano ya watu, na amesema hatua imekusudiwa ili kuweza kuwazuia raia wa huko kutotembea na hatimaye, Salehe, uh, serikali kupitia vyombo vya habari vya ndani ya nchi imetoa tahadhari kwa wananchi kutosafiri kutoka eneo hilo kuenda uh, eneo lingine au kuingia kwenye eneo hilo. Katika hali ya usafiri, wametoa tahadhari yoyote kwa kweli. Ni habari imetoka kutolewa muda mfupi uliopita. Kwa hiyo, Sauti ya Amerika imekuwa mmojawapo ya vyombo vya habari kuweza kuripotia uh, kisa hicho na kwa kweli hata vyombo vya habari vya kitaifa hapa havijakuwa na taarifa hiyo kwa sasa. Kwa hiyo tutategemea kesho ama baada ya kesho ama baadaye jioni, usiku leo, ndio taarifa inaweza kusambaa. Asante sana Saleh Mwana Milongo ukiwa DRC. Hizo ni taarifa ambazo zimetufikia taarifa za sasa hivi kwamba wizara ya afya DRC imetangaza kuzuka kwa ugonjwa wa Ebola jimboni Equeta. Katika matangazo yetu ya hapo baadaye, tutaendelea kufuatilia suala hili kwa kina na kukupa ufafanuzi na taarifa za kina zaidi. Usikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Kumbuka kuna mengi tumekupangia uh, leo jio, leo kukiwa kuna kip, kuna kipindi cha afya na vilevile na bila kusahau kesho alfajiri, kama ulivyosema, kesho alfajiri ni siku ya Jumatano, Jukwaa la Vijana, tutakuwa na, mm -hmm. E, na mambo mbalimbali pale ambao nitakuwa nafuatilia kutokana na vijana wa kule Naivasha wanafanya mambo fulani. Tutakuwa tunayazungumza hapo, hiyo kesho alfajiri yote haya kumbuka, unayapata kupitia www voa swahilicom, vilevile VOA kwenye Instagram na kupitia mtandao wa Facebook. Leo katika dunia ya wanawake, tunaangazia malezi ya watoto waliozaliwa na kina mama waliohamia hapa nchini Marekani kutoka barani Afrika. Ni zipi changamoto za kumlea mtoto hapa Marekani kama wewe ni mwanamke mhamiaji? Kwa mengi zaidi, tujiunge na mwenzangu BMJ Muridhi ambaye hivi karibuni alitembelea jimbo la Georgia na kukutana na baadhi ya wanawake kutoka Afrika Mashariki. BMJ, Unazungumza na nani leo kuhusu swala hili nam? Asanti sana Khadija Riyami hapo Washington. Niko hapa katika e, mji wa Hiram e, jimbo la Georgia, nje kidogo ya mji mkuu wa Georgia, Atlanta, ambapo nimekutana na mzazi mmoja ambaye amehamia kutoka barani Afrika, akitokea kule nchini Kenya na tunazungumza kuhusu malezi ya watoto changamoto na mengine ambayo yanapatikana hapa kuhusiana na malezi ya watoto kwa jumla, na jina lake ni Kanseri Kadomi Mwai. Kanseri, karibu kwa makala ya wanawake. Na kwanza kabisa, hebu tueleze ni zipi changamoto za malezi ya watoto kwa wazazi waliohamia hapa Marekani kutoka barani Afrika? Kukiwa mzazi hapa Marekani um vile nimeona ikiwa shida kuwalea watoto hapa inakuwa hali ya uh, kuwa discipline watoto yani kama tu, wakati tulikuwa tuna, uh, tunakuwa tukiwa Kenya wale tulikuwa watoto tulikuwa tuna inu mzazi kama nakuchapa hivi. Hapa huwezi fanya kitendo kama hicho, sasa ndio unatafuta kitu kama ile time out, unamuam, unachukua uh, kitu ambacho wanachokipenda kama iPad hivi, ama unazima TV, vitu kama hizo. Sometimes watoto unajua, um, ukimchapa tena ataenda aseme shule, na tena pale itakuwa wameanza investigation, na pale unaweza jikuta tena unapenda mtoto wako na amechukuliwa na serikali. Sasa lazima uwe, um, una, uwe mwangalifu sana, usiwe kwenye kile um, Kitendo cha kuwadisiplini watoto kuwachapa hivi. Na je, visa vinavyoripotiwa hapa Marekani vya ubaguzi ambapo baadhi ya maafisa wa polisi wameonekana kwenye video hususan zinazopigwa kwa kutumia simu za mkononi, wakiwapiga risasi vijana au watu wa rangi tofauti na wao, vinaathiri vipi malezi ya watoto kwa wazazi wahamiaji? Kabisa sana tena, mimi nikiwa mzazi wa mtoto wa kiume kwenye uh, nchi ya Marekani. Ukiangalia kwenye runinga, zile vitu unazoona ni kama watoto wa kiume uh, uh, uh, you know, black kids wanakuwa mara nyingi wanakuwa profiled. Yani, yani unakuwa unajua wewe mwenyewe mzazi ukilala ukiwa, unamlea yule mtoto akitoka nje hulali kwa sababu unajua yule mtoto anaweza kuwa profile na hata rudi nyumbani na hata rudi nyumbani. Kwa sababu ya nini? Kwa sababu ya rangi ya ngozi yake. E, kweli hata, hata bwanangu mwenyewe akiondoka, mimi nakuwa na, na, you know, natetemeka tu, kwa sababu polisi akimsimamisha. Ya yani, ukiona kwa TV vile wanavyo watch wale watu weusi, unaona pale inakuwa na profile, unaona, sio si, si, sawa, kweli so mimi nikimlea kama mtoto wa kiume Amerika, nitukumwomba Mungu tu na kuamini, um, amini yani, nitamwonyesha akienda nje awe cautious na, na, na polisi. Na licha ya yote hayo, kuna wengi ambao wangependa kuhamia hapa Marekani kutoka nchi za Afrika. Sasa uh, swali ni je, ni mambo mabaya tu yanayopatikana hapa ama kuna mazuri ambayo yanapatikana malezi ya hapa ikilinganishwa na hali ilivyo vijijini barani Afrika, mfano kupata uelewa wa haraka kwa watoto e, katika shule au viwoni, e, kupata vifaa vya kisasa vya kiteknolojia. Je, wanapata shule nzuri zenye vifaa vya kisasa na, na kadhalika? Yeah, kweli ku, ku, nini Marekani iko na mazuri yake mengi mno uh, tena kulea yule mtoto hapa anakuwa ana ile ulimwengu, yani akili yake imefunguka kweli, yani zile vitu, hata standard ya zile vitu wanavyozisoma shule, akija hapa nyumbani nasema hii hey, mimi hata sikuwa nimesoma vitu kama hizi. Kwa you know, mtoto wako kindergarten, zile vitu wanazo vifahamu hapa, na tena huyu mtoto anajua yani, hata teknoloji ako anasavi, yani anajua maneno ya teknoloji, anasaidia hata mtoto mtoto, unaona anapika yani, inakuwa challenge kwa sababu wale watoto wengine wanaenda wanavyoenda nayo shule, wako na wako advanced, kwa hivyo na yeye anakuwa advanced kwa mambo ya You know, social life, na hata education mimi naona akifanya vizuri sana. Tunamshukuru sana Kanseri Kadomi Mwai kwa kushiriki katika makala ya wanawake idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Taw, sasa ni muktasari wa habari. Maafisa wa Umoja wa Ulaya wanasema wanatarajia rais Donald Trump kujitoa katika mkataba wa mwaka 2015 wa kuwazuia Iran kutengeneza silaha za nyuklia e, na kutishia mkataba huo. Rais Trump anatarajiwa kutangaza uamuzi wake saa 8 mchana saa za Washington hii leo, ikiwa kama ataendelea au la kuondoa vikwazo vya kiuchumi kwa Tehran, sehemu ya mpango huo Aliahidi kuvunja wakati wa mkataba wa kampeni yake ya White House mwaka elfu mbili na kumi na sita licha ya washirika hao wa Umoja wa Ulaya kumwomba sijitoe kwenye mkataba huo. Mazungumzo ya kibiashara kati ya China na Marekani yanaendelea ya wiki ijayo mjini Washington, lakini wachambuzi wanasema baada ya ya raundi ya kwanza tofauti kati ya pande hizo mbili ni kubwa kiasi kwamba wengine wanaamini ni kubwa mno kiasi kwamba ongezeko la kodi haliepukiki. Rais wa Marekani Donald Trump amesema Korea Kaskazini na biashara ndiyo mambo makuu katika maswala atakayozungumza ya na rais wa China Xi Jinping kwa simu baadaye hii leo. Katika ujumbe wa Twitter aliandika kwamba mazungumzo makuu yatakuwa biashara na mambo mazuri yalitokea na Korea Kaskazini ambapo uhusiano wa kuaminiana unajengwa. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika siku ya leo, msimamizi wa matangazo haya Meri Mgawe, produsa wetu Aida Isa, mimi jina langu Harison Kamau na mimi ni Sunday Shomari. Basi kwa pamoja tukisema kwa heri na kukutakia usiku mwema kutoka Washington DC.