Kweli nimeipokea kwa, kwa mshtuko kidogo kwa sababu sikutarajia kulingana na tarehe yangu ya kutoka ilikuwa iwe tarehe tano e, mwezi ujao, kwa hiyo ghafla pale uongozi wa gereza uliponiambia kwamba bwana, jiandae unakwenda nyumbani, nikashtuka kidogo, sema sasa wao, ndo nikauliza kwa nini, wakasema bana, sisi ndo tunajua mahesabu yetu. Kwa hiyo huwezi ku, kulazimisha kubaki ndani wakati wanakuambia nenda nyumbani. Na pengine sasa, baada ya kutoka nje, ukafahamu kwamba huu ulikuwa ni msamaha wa rais wa Tanzania John Magufuli, hilo nalo umelipokea vipi? Hapana, hatujaambiwa na nauhakika kwamba sio kwa sababu msamaha umetoka tarehe ishirini na sita mwezi huu, na waliondoka watu kama sita pale. Mimi jina langu au sisi majina yetu hayakuwepo. Lakini hata hivyo, mtu ambaye amekufunga anakupaje msamaha? Kwa hiyo kuniambia kwamba ni msamaha, mimi hainiingia akilini, kwa sababu kwanza mimi sihitaji eh, kupewa msamaha. Nachohitaji mimi ni kuombwa msamaha kwa kufungwa bila sababu za msingi. Sasa kwa mujibu wa jeshi la magereza, taarifa yao inasema hivyo kwamba huu ni msamaha wa rais na mmoja wanufaika ni wewe. hilo unalipokea vipi? Ah, nchi siku hizi inaendesha kwa kauli za kufurahishana, kwa kauli za kisiasa, kufurahisha watu wanaoitwa wa maagizo kutoka juu. Kwa sababu kama ni kitu hicho, kwa nini usiniambie mi mwenyewe wakati natoka? Ungependa kufahamu kutoka kwao, lakini wewe hujapata taarifa yoyote kutoka kwa jeshi la magereza? Mimi sijapata taarifa yoyote ndugu yangu, mimi nimeambiwa tu kwamba bwana Hmm, jeshi la magereza linakuachia taimu yako ya kwenda nyumbani sasa. Sasa kama ni hivyo basi, pengine mpaka dakika hii ni kwamba unaona hukutendewa haki kwenye suala hili zima la wewe kuwa gerezani mpaka kutoka? Basi obvious, ndio maana tulikata rufaa, lakini katika hali ya ajabu ni kwamba tumekata rufaa tena kwa, kwa hati ya dharura eh, lakini toka tumekata rufaa tulivyoingia siku ya pili tulivyoingia eh, tumekata rufaa lakini mpaka leo hii bado tulikuwa hatujaitwa mahakamani kwa hiyo kwa kitendo cha kukata rufaa tu manake, it was obvious kwamba sikukubaliana eh, eh, na na kile kifungo, na bado naamini kwamba kifungo kilikuwa batili pengine. Sasa pengine kuanzia sasa kwenda mbele, ujumbe wako ni nini kwa wafuasi wako na chama chako na Watanzania kwa ujumla? Rufaa tunaendelea kuifuatilia kwa sababu ni lazima tuklie jina kwa tuithibitishie dunia kwamba hatukufungwa kwa, kwa haki. Kwa hiyo rufaa hatutaacha kuifuatilia kwa kuwa tu tumetoka nje. Ujumbe wangu kwa watu wangu wa Mbeya, wengi wamekuwa wakinipa pole, lakini mimi naamini kwamba wao ndo wanastahili pole, kwa sababu wakati mimi nimefungwa kimwili gerezani, wao walikuwa wamefungwa ki, mioyo na kisaikolojia. Sasa ni mbaya sana watu kufungwa kisaikolojia kuliko kufungwa kimwili. Niliwaambia wakati tunafungwa, na nawaambia na sasa, kwamba wasilipize kisasi, tuendelee mbele, asira zao wakazionyeshe