Kutoka studio 15, hii ni VOA Express kwenye matangazo ya redio kwenye mtandao, na moja kwa moja kwenye Facebook, yani streaming live, waingereza wanasema. Tunaokaribisha kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hii ni sauti Amerika. Ni uko nami Kennes Bwire na mimi ni Patrick Nduimana, VOA Express. Leo Ijumaa, tarehe 11 Mei mwaka 2018. Unajua Bwire, leo mm -hmm. tarehe 11 Mei inakukumbusha nini? Bob Male. Bob Male, tutamzungumzia Bob Male basi wakati wa kuadhimisha miaka 37 tangu Bob Male kutoweka hapa duniani. Vilevile vile tuna habari nyingi huko DRC ambapo tunaelezewa kwamba kuna watalii waliotekwa nyara katika mbuga ya wanyama huko Virunga Tanzania pia tuna Tanzania, tutazungumzia wasiwasi iliyopo Ebola, lakini mwanzo twende DRC. Baada ya kutekwa nyara kwa watalii, nini linalojiri? Kwa hakika kabisa, wametekwa wame na wamepelekwa porini, na kwa sasa hivi kunakuwa wale wakuu wa mbuga la wanyama ambao wamefika sasa hivi na silaha hasa na majeshi wale wa komando ambao wanaingia katika mbuga sasa kwa weza kuwasaka na nchini ulegosia Tanzania, mm-hmm, Tanzania kuna wasiwasi wasi kubwa wasiwasi wasi wasi mm, wasi mkubwa huko Tanzania na zimechukuliwa hatua, na nataka kukiri kwamba tupo hatarini kuambukizwa ugonjwa huu kutokana na mwingiliano wa watu hasa wasafiri wanaotoka na kuingia Tanzania. Haya, mimi siku zote huwa nasema wakubwa, shikamoni, wadogo, hamjambo. Sasa tuanze, tuanzie wapi? Tunaanzia DRC kama tulivyozungumza ni kwamba operesheni kali inafanyika na inafanywa na jeshi la Kongo huko katika mbuga ya kitaifa ya Virunga mashariki mwa Kongo kuwaokoa watalii waliotekwa nyara na watu waliokuwa mijihami kwa silaha. Mlinzi mmoja amejeruhiwa vibaya kwa kupigwa risasi na watu hao kabla ya kutoroka na watalii. Taarifa ambazo hazijathibitishwa zinasema kwamba huenda mmoja kati ya watalii hao ameuawa, kama anavyoeleza mwandishi wetu wa Goma. Oster Malivika Mambo Kawaya, kiongozi wa mashirika ya kirahia pa Nyiragongo, Kivu Kaskazini, hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wilayani Nyiragongo inayopakana na Rwanda, asema kuwa watalii zaidi ya wawili wametekwa na watu wenye silaha wasiojulikana katika mbuga la wanyamapori la Virunga katika eneo la Kanyamahoro, kilomita 20 kaskazini mwa mji wa Goma na kupelekwa porini, baada ya majibiano ya risasi na walinzi wa mbuga la wanyama waliokuwa wakiwashindikiza. Wamejeruhiwa watalii hao wakiwa ni wazungu ambao hadi sasa hatujapata uraia wao, wamebebwa na watu wenye silaha. Kwa hakika kabisa wametekwa, wame na wamepelekwa porini, na kwa sasa hivi kuna kuwa wale wakuu wa mbuga la wanyama ambao wamefika sasa hivi na silaha hasa, na majeshi wale wa komando ambao wanaingia katika mbuga sasa, kwa weza kuwasaka na kuona kama wanaweza kuwa kuchukua wale, wale wa watalii ambao wamera ndani ya ndani ya, ya pori kwa jumla. Walikuwa ni watalii wangapi kwa taarifa zao? Mpaka sasa hivi hawajafungua, hawajasema uh, kwamba walikuwa wangapi. Na hiyo ndio, na sisi tuo, tunasubiri ili tupate uhakika wa kweli kutoka kwao, wale wa wale wa watu wa. Wakati wa majibiano ya risasi, mlinzi mmoja wa mbuga la wanyamapori la Virunga, isesen, alijeruhiwa vibaya kwa risasi. Huyu hapa tena mambo kawaya ni kusema kwamba naweza tena kurudilia kusema eti mpaka sasa hivi hatujajua hesabu ya watalii ambao wamepelekwa ndani ya mbuga la wanyama, lakini tunajua kwamba kunakuwa tu mlinzi umoja ambayo ameweza amba kupata kabisa masasi kwenye kichwa, yaani kwa sehemu ya matafu, yani sehemu ya kinywa, na iko katika hali ya kimahututi. Taarifa kutoka kwa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambao tumezungumza nao kwenye laini ya simu, wameingia kwa haraka katika msako katika mbuga la wanyamapori la Virunga. Huenda kwa saa za usoni tukapata taarifa zaidi, wakati tukielekea ya hewani jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo FARDC limeingia porini kuwatafuta waliotekwa, hasa sana kikosi cha makomando oser. Malivika, VOA Express, Goma. Hey, Bwira, unasikia mambo ya huko Goma, lakini mimi nashangaa kidogo sababu nilikuwa najua kwamba kutokana na hali ya usalama mdogo huko mashariki mwa, go, uh, wa, mwa DRC mm -hmm. hasa huko Goma au Kivu ya Kaskazini, nilikuwa siamini kwamba kuna watalii wanaweza wakachukua uamuzi wa kwenda kuwaona eh, wanyama katika mbuga huenda picha inayoletwa kwa ni kwamba ya vita, lakini baadi kuna sehemu baadhi nafikiri zipo salama. Na warifu Malivika kwa sasa ni kwamba watalii hao wote ni raia wa Uingereza. mm -hmm. wote ni wanawake eh, dereva wao naye vile ametekwa nyara na mlinzi ameuawa. Twende nchini Nairobi, ambapo tunaungana tuna Kenya mm -hmm. jijini Nairobi, nchini Kenya. Nimeunda kinchi yangu inaitwa Nairobi <laughs> <laughs> kwake. Huba Abdi anatuarifu kwamba Kenya imepiga mafanikio makubwa katika maswala ya sayansi kwa kuweka satellite yake ya kwanza katika anga ili kuweza kuangazia maswala. Huba Abdi kwenye line ya simu, karibu dada Huba Abdi. Naam Kenneth na kupata mpia kule Washington. Hakika imekuwa ni ndoto ambayo imetimizwa hapa nchini Kenya, baada ya wanafunzi wa chuo kikuu cha Nairobi hapa Kenya kuweza kufanikisha mpango na kufikisha chombo cha kwanza ambacho kitaweza kuangazia mambo mengi sana hapa nchini Kenya, ikiwemo kuangazia masuala ya kilimo na vilevile vile kutabiri hali ya anga, ikilinganishwa kuwa kwa sasa nchini Kenya kumekuwa na mafuriko Inaonekana kuna hitilafu Huba, huenda kama unatusikia vizuri, kuna hitilafu upande wako ama. Naam, awali Huba, yeah, alikuwa amezungumza alikuwa amezungumza na profesa wa chuo kikuu cha Nairobi. Je, profesa anasemaje? chuo <coughs> ya Nairobi imetengenezwa kutoka kwa eh, eh, department ya engineering na hiyo ni kuonyesha hao watu wa engineering sasa wamejua teknolojia ya kutengeneza satellite. Umuhimu wa satellite hii tumeunda, ni manufaa yake ni nyingi sana. Kwanza kazi yake ni kufanya kuangalia mambo ya dunia, kuangalia kuweka maps, eh mapping. Ile ingine ni mambo ya kufanya utabiti forecast na pia tutaitumia sana kwa kuangalia kufanya kufanya observation, eh, kuchunguza kuchunguza vile mizitu kuchunguza vile wanyama kuchu, kuchunguza pwani yetu na nchi yote tuwe ndio tunajua kitu gani kinaendelea kwa sasa. Eh, tunatumia eh, utafiti kutoka kwa nchi za zile zimeendelea sana tunanunua hivi vitu , lakini kununua inachukua muda mrefu tena, inaleta inatumia pesa nyingi sana kwa hivyo, sisi tukiwa tunaweza kuunda zetu itakuwa manufaa yetu sana. yez uba Um, baada ya profesa, manufaa yanayoletwa na nchi hii, je, wahadhiri wanasemaje? Naam, tuko na ambaye amejitambua kama mhadhiri wa chuo kikuu ambaye ni Said Karanja, na pia alikuwa miongoni mwa wakuu ambao walisaidia wanafunzi kuunda chombo hicho, na anasema hii ni fursa nzuri sana kwa taifa la Kenya kuweza kuonyesha kuwa wao pia wana uwezo wa kuunda vyombo ambavyo vinaweza kwenda angani. Kwa kusema kweli, hii ni, ni furaha kubwa sana juu, uh, ukiangalia si nchi nyingi uh, Afrika zimeweza kufika kwa kiwango hiki. Uh, sasa tunaweza kusema tuko kwa kiwango kama South Africa, Nigeria, Algeria na Egypt, na upande huu wa East Africa sisi ndio wa kwanza, na sisi pia ndio wa kwanza kuwa uh, chuo kikuu kimehusika kujenga na kukua kwa huu mradi. Kwa hivyo sisi kwangu mimi nimefurahia sana. Huba, hiyo ni hatua kabisa ya kuridhisha. Uh, labda kwa haraka haraka tu nikuulize, wanasema kwamba satelit hii na itakuwa inatoa mambo ya utabiri wa hali ya hewa, kama nimevyosikia vizuri wanazungumza mambo ya weather forecast. Yani, kuna matumaini kwamba huenda labda uh, ikachangia zaidi kuweza kulinda hizi ajali au athari ambazo inasababishwa na mabadiliko ya hali ya hewa kama ilivyotokea uh, uh, hii mvua mvua kali kusababisha maafa uh, inaweza ikasaidia hii satelit na kina uwezo wa kuweza kum... E, kidogo inaonekana Huba, hmm. laini hmm. yake lampu ya simu ina hitilafu, lakini hmm. lazima kuna wale wa, wanafunzi ambao wameshiriki katika uzi, kutengeneza satellite hii ama raia wa Kenya wanachukuliaje swala hili? Nimefurahi sana kwa sababu inakuja wakati wale wanafunzi wa Kenya wanaenda kule ng'ambo kuku, kuku, kusomea huko, wanaacha chuo zetu kikuu huku. Sasa ninafurahi kwa sababu hata wakiwa kule wanaona pia sisi tunaweza tunaweza tumejiingiza na wao, tunaweza kung'ang'ana na wao kule katika space. Mm-hmm. Yeah. Na, inaonekana laini ya simu ya na huba nayo imekwenda kwenye satellite, nafikiri kuna matatizo ya mawasiliano kati ya Washington na uh, huko Kenya kuna, sababu kuna nchi ambazo zimepiga hatua kama hii kupeleka chombo kama hiki kwenye satelaiti ikiwemo Nigeria na Algeria. Mm-hmm. Na inaleta matumaini kwamba Afrika inapiga hatua nayo vilevile kuweza katika tu... mambo ya sayansi na teknolojia. Na teknolojia lakini kwa Afrika Mashariki Kenya nafikiri ndio ya kwanza wanavyozungumza haya. Tuende katika habari ambazo zinagonga vichwa duniani. Tuna. Zoezi la kuwasaka watu walioathiriwa baada ya bwawa kubwa kupasuka kuta zake na kusababisha mafuriko katikati mwa Kenya limeendelea leo huku gavano wa eneo hilo akithibitisha watu zaidi ya 44 wameaga dunia na wengine 44 hawajulikani walipo hadi sasa. Wiki kadhaa za mvua kubwa zimesababisha mafuriko na mmomonyoko wa udongo kote nchini Kenya na kusababisha vifo vya watu 175 Jumatano jioni bwawa kubwa lililotumika kwa umwagiliaji maji huko Solai, takriban kilomita 44 kaskazini mwa Nakuru, Kenya, kwenye jimbo la Rift Valley lilipasuka na kusababisha maji kujaa kwenye nyumba za watu na maeneo mengine ya biashara. na Israeli imesema. Iran imesema Israeli imetumia hoja zisizokuwa na msingi kwa kuendesha mashambulizi dhidi ya ngome za jeshi la Iran huko Siria. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Bahram hasemi Amesema kwamba mashambulizi ya Israeli yalivunja utawala wa taifa na mipaka ya Siria. Ameongeza kuwa Siria inayo haki ya kujihami dhidi ya mashambulizi ya wavamizi. Jeshi la Israel limeonyesha leo picha za video za vituo vya jeshi la Iran nchini Siria vilivyolengwa na ndege za kijeshi za Israel. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ametoa wito kwa Iran na Israel kusitisha mara moja hujuma na vitendo vya uchokozi kati yao ili kuepusha mfumuko wa mzozo mkubwa katika eneo la mashariki ya kati. Baada ya kuapishwa jana kama waziri mkuu wa Malaysia, Mahathir Muhammad ametangaza leo kwamba atatekeleza ahadi aliyoitoa wakati wa kampeni ya uchaguzi wa bunge kuwa atamsamehe kiongozi wa upinzani Anwar Ibrahim. Maathiri amesema mfalme wa Malaysia ameonyesha dalili za kutoa msamaha kwa Anwar. Anwar alikuwa anazuiliwa jela kwa shutuma za ulaji rushwa na ulawiti, lakini wafuasi wake walitupilia mbali shutuma hizo, wakisema amefungwa kwa sababu za kisiasa. Anwar alikuwa naibu waziri mkuu na waziri wa fedha nchini chini ya serikali ya Maathiri mnamo mwaka 1999 na Uganda ameanza kuwachunguza wasafiri wote wanaoingia nchini humo kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo baada ya ugonjwa wa Ebola kulipuka tena huko DRC. Watu 17 ndio wamekwisha fariki baada ya Ebola kujitokeza katika mji wa Wabi, Bikoro uliopo katika jimbo la Ekuater umbali wa kilometa elfu moja, 1945 na mpaka wa Uganda. Ofisa kwenye wizara ya afya ya Uganda, Daktari Eri Mwebasa ameeleza kwamba wasafiri wote kutoka DRC wanalazimika kujaza fomu ya ukaguzi. Pia wanapewa habari zote kuhusu Ebola, imesema ripoti ya gazeti la Daily Monitor. Daktari Mwebasa ameongeza kuwa kituo cha afya chenye vifaa maalum vya kukagua Ebola kimewekwa kwenye uwanja wa ndege wa Entebbe. Nasikiliza VOA Express, mawimbi ya kuaminika, mawimbi ambayo anakujia moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Uko nami Kennes Bwire na mimi Patrick Nduimana, Nduimana. Februari tarehe 6 mwaka 1945 alizaliwa mtoto, mtoto huyo alikuwa anakuja, sauti yake kubalika sana, ikatikisa miale ya mziki hasa mtindo wa rege. Twamzungumzia mfalme wa rege Bob Marley, jina halisi Robert nesta Marley. Bob alitokeze wapi na hilo <laughs> ina historia, ana historia kubwa huyu bob Marley. mm -hmm. Naambiwa bob ni short form, yani ile kuunganisha neno likawa fupi zaidi la Robert. Ndiyo, na mwaka tu 1963 bombale ameanzisha kundi la The Wellers ambalo ndilo likundi lake lilikuwa linacharaza na kupiga vizuri sana mziki wa Rege ambao umeweza kuwa umeshamiri katika dunia nzima. Lakini hilo kundi unalosema Wailers lilikuja likasambaratika kabisa mnamo mwaka 1974. Kulikuwepo na mgawanyiko, jamaa kaamua kwenda kivyake, akaanza kuchapa maneno na solo na akachapa zaidi mpaka akaingia katika nchi ya Uingereza, wanaitwa England, sio ndio? Hapo ndipo aliweza kuchapa albamu ambayo inaitwa Exodus. Sasa hiyo albamu ya mwaka 1977 ndio iliinua huu jamaa Bob Marley, akasikika zaidi na kote duniani, sifa zake zikaenea, jinsi anajua kuimba na kufanya mambo mazito. Hiyo albam nayozungumzia, Exodus, milioni ngapi? 75 milioni wiki moja tayari ilikuwa liku... eh, imeuzwa. Alafu ikaendelea kuchapa zaidi hadi chati, kila redio, kila runinga, kila kituo cha habari kilikuwa kinachapa wimbo wa nani, wa nani wa Bob Marley. Lakini hu jamaa mwaka elfu moja, mia tisa, themanini na moja, mei tarehe kumi na moja siku kama ya leo aliaga dunia, aliaga dunia akiwa na umri mdogo mm -hmm. alifariki dunia akiwa na miaka thelathini na sita kama sikukosea e, e, kweli kabisa na alifariki dunia kutokona, kutokana na ugonjwa wa kansa mm -hmm. unajua huyu alikuwa anacheza pia soka alikuwa anacheza soka saa kwa hiyo uh, wanavyosema wanasema kwamba bomale alipata jeraha au donda mm -hmm. kwenye kidole sasa lile donda lika, likaleta infection, ndio maelezo wanatoa yeah. na kuleta infection ikajaza ikaja, lakini, lakini yale ambayo yanaongelewa zaidi kwamba wakati alikuwa anaaga dunia alimwambia mtoto wake Zigi mm -hmm. neno moja, pesa haziwezi kununua uhai. Twende katika burudani bila Umi, shaka wimbo ni nani? Omi Dimples anamshirikisha re wasikilizaji walikuwa wanasubiri kwa hamu kubwa mziki wa rege wa Bomale, lakini ni vyema tueleze kwamba mziki wake una masharti ambao masharti huwezi ukaucheza tu, hivi hivi tu. Mm -hmm. Na masharti na lazima tuheshimu masharti hayo. Tumecheza yanje hapa Omi Dimples akimshirikisha seishe George Njogopa, Dar es Salam. Ebola umetikisa, wasiwasi uko wapi na keni ni kweli kabisa, ebola ambayo yuko Kongo tayari ishaanza kuleta mtikisiko katika mataifa jirani, na taifa jirani mojawapo ni Tanzania ambalo linapakana na Kongo, mikoa kama Katavi Rukwa na hata mkoa hata Mbea karibu karibu tu. Kwa hivyo wizara inayohusika na afya imetoa tahadhari kwa wananchi, lakini pia waziri wake Ume Mwalimu amesema kwamba serikali imechukua jitihada zote kudhibiti na kuongeza ulinzi maeneo ya mipakani, ili kuona kwamba ugonjwa huo au uvuki mipaka na kuingia Tanzania, kama anavyosisitiza waziri Ume Mwalimu akitoa taarifa kwamba Tanzania hadi sasa hakuna kisa chochote cha ugonjwa wa Ebola kwamba hakuna mgonjwa yoyote aliyehisiwa au kuthibitishwa kuwa na virusi vya Ebola. Kwa hiyo, mpaka sasa hivi hatuna mtu ambaye amehisiwa au kuthibitishwa kuwa na virusi vya hebo vya Ebola hapa nchini. Na ni kweli kwamba nchi yetu inapakana na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na nataka kukiri kwamba tupo hatarini kuambukizwa ugonjwa huu kutokana na mwingiliano wa watu hasa wasafiri wanaotoka na kuingia Tanzania na hasa katika ile mikoa ambayo inapakana na Ziwa Tanganyika. Mikoa ya Kigoma iko kwenye hatari miko, mkoa wa Rukwa na mkoa wa Katavi. Na kwa watu ambao mnajua, mwingiliano wa wananchi hasa wafanyabiashara kati ya Kongo na Tanzania ni mkubwa sana. Wanatumia pia njia ambazo sio rasmi. Sa, asante sana Jokopa. Nasikia kwamba Tanzania wameanza kujidhatiti kwa kuweza kukabiliana na Ebola endapo itajitokeza. Shukran kwa taarifa yako hiyo. Uh, Bwire vilevile pia Uganda imechukua hatua. Kuna taarifa tumeisoma hapa kwenye habari za dunia kwamba kwenye uwanja wa ndege wa Entebbe, wizara ya afya imeweza kuweka uh, kituo maalum cha kuweza kuwakagua wasafiri wote kutoka DRC na Kenya vilevile wameweza kuchukua uh, hatua za tahadhari kuweza kujilinda na ugonjwa huo wa Ebola. Pesa yezi nunua maisha. Unajua nimekuambia, Bob Mal alisema. Sasa unajua, Ebola ni ugonjwa wa hatari sana. Unajua kuna kazi ama michezo ambayo jinsia ya kike inapocheza watu wanaogopa, kama kunyanyua misuli, unajua mm -hmm. Ndondi sasa, yeah. Je, ukimwona mwanadada anacheza soka inakuaje? Lus rehab anasema ndio jicho letu na kualika msikilizaji kwenye jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick, na siku ya leo tunajaribu kutazama na kuangalia kwamba nini mtazamo wa watu wengi juu ya soka la wanawake, wale wanawake wanaocheza wana mpira wa miguu, jamii inawatazamaje? Karibu. Tukizungumzia kwa soka la wanawake la mpira wa miguu, mi naona ni sawa, kwa sababu ukiangalia watu wale wanaofanya mazoezi kwa ajili ya kunania ya kucheza ile michezo ya mpira wa miguu, wanawake ni jasiri, so waoga, kila kitu kikitokea wanakuwa sharp. Kwa hiyo mi naona ni, ni sawa yeah. unawashauri nini wazazi ambao wanawazuia watoto wao wa kike kwenda kucheza mpira wa miguu? Mi nawashauri waruhusu watoto wakacheze, wa, wa, wa kwa sababu hiyo na yenyewe ni ni ajira kwa maisha yetu tulionayo. Ukiangalia kwa sahivi, watoto wakike sahivi wanalipwa mshahara mzuri kwenye hizo soka wanazo. Mtu, mtu akifanya vizuri wanampa mshahara wake, na akifanya vizuri zaidi an, anapelekwa nchi za nje, huko anacheza bado nini, kipaji kinakuwa ajira, inazidi kufanya kusonga mbele. Na mtoto wakike anapofanya hivyo anatangaza na kwamba wanawake nao wanaweza wewe ni mama, una watoto wa kike, inatokea wana, wa, wanakuwa na kipaji cha kucheza mpira wa miguu, utamruhusu mtoto wako aende kucheza mpira wa miguu? Mimi nitamruhusu akacheze, ila ntaangalia muda ni muda gani, kwa sababu inategemea huyo mtoto yuko katika ngazi ya elimu gani, kama ni sekondari au kama ni primari. Kwa hiyo kama ni weekend au kama baada ya vipindi, kwa sababu michezo ni moja ya nani ya burudani na ni moja ya kumsaidia mtoto asiwe na, na nani, yani asiwe na mawazo mengine, kwa sababu mtoto akienda kucheza satarudi akili imechoka. Kwaio hawezi kufikiria labda kama mambo ya, ya, ya kujamiana ya uzinzi, hawezi kufikiria. Kwaio anakuwa amechoka, akifika na lala, akijua kesho shule, akifika mazoezi, kwaiyo ya maisha yanaendelea. Mimi ntamruhusu tu kama kawaida ila tu ntampangia muda, au hao ambao wanaendesha hicho kitu ntawauliza jamani, huyu mtoto sawa, nimemruhusu lakini lazima azingatie na muda wake wa kusoma. Kuna wale wazazi ambao wanasema mtoto anakomaa, mtoto anakuwa kama mwanaume, anabadilika kabisa, hawezi kuolewa, siwezi kumruhusu mtoto wangu. Nawashauri nini wazazi kama hawa? hmm. Kwa kweli na washauri hawa wazazi, inabidi tuelimike na tuendane na wakati, kwa sababu nyakati za mwanzo zile sio za sasahivi. Yaani sasa hivi michezo aina yote, wanaume tunacheza ya wanawake wanacheza, unaona. Kwahiyo kwa kweli wabadilike, wawaruhusu watoto wao wa, wa, wakipata nafasi kama hizo za kucheza hiyo mipira, wawaruhusu wapate kucheza, kwa sababu sasahivi tumebadilika kipindi hiki maendeleo zaidi. Mpaka hapa, jicho letu linakuwa halina la ziada kwa siku ya leo. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. afanyacho mwanaume mwanamke anaweza akafanya vizuri tena zaidi, wanavyosema hivyo katika Kiingereza wanajua wenyewe. Mimi huwa anapenda kuangalia soka ya wanawake <laughs> inavutia kabisa, siku fichi nini kinavutia, wanacheza vizuri <laughs> na wanaume hata wanaume wanasia vizuri, lakini hata ile wanawake naridhisha zaidi. Je, umepokeaje taarifa ya mbunge sugu kupewa msamaha na rais Magufuli? Ndio swala ambalo tumekuuliza kwenye mtandao wa Facebook. Majibu silas km Tonja, mm -hmm. anasema hapo ni wazi amekubali kucheza ngoma yake. Hizo ndizo siasa za Afrika, mwenye nguvu mpishe. <laughs> Noel Mgani anasema Mungu mkubwa, ubabe ulitumika na kukiukwa kwa taratibu za kisheria, yote tunamwachia Mwenyezi Mungu na huyu anaitwa Taiga mtu mbaya anasema, kaona hakuna alichomfungia. Haya, msamaha akapewa, ukipewa chukua, kama uchukui ungebakia kule ndani. Kamau mm uh -huh. Karibu, asanti sana. Kitu ambacho kinanifurahisha kidogo ni ambapo pale Patrik amekopia sikufichi <laughs> nimemwambia ukweli, yani sikufi sikufichi. Kuna kitu anaona, yani ana... ni yani, kama ameamua leo ata, atafichua basi, sikufichi amekuambia ukweli basi, lakini Trending. Trending kidogo, wacha tuangalie mambo yanayovuma basi kwenye mo, mitandao ni ya mitandao ya kijamii ni kwamba swala ambalo kamwe haliondoki kwenye mitandao ni kuhusiana na mkasa wa kuporomoka kwa bawa la maji la Solai karibu na mji wa Nakuru, ambapo zaidi ya watu 40 wamekufa, idadi sawa na kama hiyo imekosekana kufikia sasa, pamoja na kukoseshwa makazi kwa zaidi ya watu 400. A, kiongozi wa mashtaka wa Kenya Nordin Haji kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation ameamuru na mkuu wa polisi General Joseph Boynett kuwasilisha ripoti ya uchunguzi wa nini kilichojiri kabla ya mkasa huo na kiini cha mkasa huo katika muda wa siku kumi na nne. Hilo limejiri wakati maswali yakiendelea kuibuka kuhusiana na uhalali wa bwawa hilo pamoja na usalama wa mabwawa mengine matano yaliyoko kwenye shamba hilo. Hayo yakijiri, maoni mengi yameendelea kutolewa kwenye mitandao ya kijamii na hasa Twitter. mm -hmm, basi lengala MC anasema kuwa inahuzunisha sana kuona hakuna mtetezi wa haki za mnyonge. Anasema kwamba sasa tumeanza kulaumiana halmashauri serikali nini, lakini mnyonge yule ambaye ameangamia kufunikwa na matope haki yake iwapi? Jema anasema sielewi, kwa nini mamlaka huzembea kuchukua hatua kabla ya mkasa kufanyika. Ufisadi kweli utamaliza maisha ya watu wa kipato cha chini na baada ya uchaguzi wa Malaysia kumalizika na ushindi kupatikana kwa mwanasiasa mkongwe zaidi ulimwenguni mzee wa miaka tisini na mbili mm -hmm. Historia nazungumzia Mahathir Muhammad, mwenye umri wa maka hiyo uliosema tisini na mbili akiwa waziri mkuu wa taifa hilo. Maoni bado hayajakoma kuhusiana na matokeo hayo. Obaseki anasema kwenye twitte kuwa ni upuzi mtupu kusema kuwa mahadhiri alizaliwa akiwa kwenye jamii ya viongozi tukisema hivyo viongozi vijana wataongoza lini kwani ni yeye tu miaka tisaini na miwili ndio kiongozi peke yake ulimwenguni kampigia kura Ah, hao, hao tu lakini anasema Oduka naye anasema kuwa upinzani nchini Malaysia ulikuwa umekuishiwa ume, ume kabisa na ilibidi wamtumie mzee huyu kuondoa utawala ulioko. Ni baadhi tu ya maswala ndani ya mitandao ya kijamii. Swali ni kujua huyo mzee wa miaka 92 bl ata, ataongoza ata muda wa miaka mingapi? Wewe mbona unatumia neno mzee? Mimi sio Mungu. Ah, akufichi lakini tumtakie kila la heri huyo mzee. <laughs> Naitwa Kenneth Bwire, jina lako? Mimi ni Patrick Ndwimana