Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31 na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo DRC na mashirika ya Umoja wa Mataifa yameanza kupeleka timu ya wataalam wa dharura kujaribu kuzuia kusambaa kwa mlipuko wa Ebola unaodhaniwa umewaambukiza zaidi ya watu thelathini. Mtu wa mwisho aliyeripotiwa ameambukizwa ametokea mwishoni mwa wiki hii katika jimbo la kaskazini magharibi la Equator, ambapo waziri wa afya Oli Ilunga Kalenga alitembelea jana Jumamosi akiwa na maafisa kutoka shirika la afya duniani WHO na shirika la kuhudumia watoto katika umoja wa Mataifa, UNICEF. Mlipuko wa kwanza kuripotiwa kutokea safari hii huko Congo ilikuwa katika kijiji cha Ikoko Impenge karibu na mji wa Bikoro, ambapo watu thelathini na wawili walishukiwa kuwa na ugonjwa huo, ikijumuisha idadi ya vifo takriban kumi na nane tangu mwezi April. Waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Boris Johnson alisema leo Jumapili kuwa watalii wawili raia wa Uingereza waliotekwa nyara huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, DRC, wameachiliwa. Mlinzi wa mbuga za wanyama aliuawa katika utekaji nyara huo siku ya Ijumaa, ambao ulitokea katika kijiji cha Kibati, karibu na pembe ya mbuga ya taifa ya Virunga iliyopo kaskazini ya Goma. Johnson alitoa rambirambi zake kwa familia ya mlinzi wa mbuga ya Virunga, Rachel Makisa Baraka, ambaye aliuawa wakati wa utekaji nyara huo, na pia dereva ambaye alijeruhiwa kwenye tukio hilo. Mbuga ya Taifa ya Virunga ni makazi ya takriban robo moja ya idadi jumla ya sokwe mwitu waliobaki duniani wanaoishi mlimani. Maafisa wa Ufaransa wanasema mtu aliyehusika na shambulizi la kutumia kisu lililosababisha kifo cha mtu mmoja huko katikati ya Paris jana Jumamosi ni raia wa Ufaransa ambaye alizaliwa katika jamhuri yenye Waislamu wengi ya Chechnya mwaka 1997. Alikuwa kwenye orodha yanaodhaniwa ni waumini wa Kiislamu wenye itikadi kali, lakini hakuwa na rekodi ya uhalifu. Polisi wa Ufaransa wanawashikilia wazazi wake kwa ajili ya kuwahoji. Jina la mshambuliaji bado halijatolewa. Mshambuliaji huyo aliwachoma kisu watu watano. Mmoja wa waathirika mwenye umri wa miaka 29 amefariki. Waziri wa mambo ya ndani wa Ufaransa Gerard Colom alisema leo waathirika wanne wengine wapo katika hali salama, wakiuguza majeraha yao. Mshambuliaji huyo alikufa katika eneo la shambulizi na alishambuliwa na polisi, alisema Colom, ambaye aliwasifia maafisa kwa kuchukua hatua hiyo. Kundi la uwasi la Islamic State IS linasema kupitia shirika lake la habari kwamba linahusika kwa, lina kwa shambulizi hilo na linamtaja mshambuliaji kuwa ni mwanajeshi wa vita vyao. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa mjini Washington DC maafisa wa Afghanistan wanasema kundi la watu wenye silaha wakiwemo wajitoa mhanga walishambulia jengo moja la serikali katika jimbo la mashariki la Nangarhar leo Jumaapili na kuwa takriban watu tisa na kuwajeruhi thelathini na tisa wengine. Msemaji wa serikali Ataula Hoyani aliyeambia Sauti ya Amerika kuwa shambulizi hilo lililotokea katika mji mkuu wa jimbo la Jalalabad lilianza kwa mtu aliyejitoa mhanga kuendesha gari lake na kujilipua kwenye mlango wa kuingilia wa ofisi ya wizara ya fedha ya jimbo hilo. Hoyani alisema mlipuko wenye nguvu baadaye uliwezesha idadi isiyofahamika ya washambuliaji wengine kuingia kwenye jengo. Wanajeshi wa Afghanistan waliwasili mara moja na kuanza kupambana na washambuliaji na kuwashinda baada ya muda mchache, alisema Hoyani. Maafisa wa hospitali walisema raia na polisi walikuwa miongoni mwa watu waliokufa pamoja na kujeruhiwa. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa mjini Washington DC. Sekunde chache kutoka hivi sasa utasikiliza kipindi cha salamu na muziki, kikiandaliwa nami mkamiti Kibayasi. Ujambo msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA, mahala popote pale unapotusikiliza, ni kipindi cha salamu na muziki. Hapa studio upo nami mkamiti Kibayasi na kukaribisha kwa moyo mkunjufu, tuwe nami mpaka pale nitakapokuaga mwisho wa kipindi hiki. Basi bila kupoteza wakati, hii leo anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki ni TX Kunambi, mwanasheria wa mabingwa wa salamu. Yeye anapatikana Morogoro Tanzania Afrika Mashariki. Yeye anataka kutuma salamu zake siku ya leo ziende kwa mabingwa wa salamu wafuatao wa wa kwanza kabisa ni Omari Momboka wa Morogoro, Tanzania, akiwa huko Afrika Mashariki. Salamu ziende kwa Shaha Simbaliana akiwa Morogoro. Hali kadhalika amesalimiwa Zakaria Ndemfo wa Arusha, Tanzania. Exaudi Makiao akiwa Arusha na kamata kadi yako wewe, Sadik Parfat Masumnuko, unataka salamu zako ziende kwa Hidya Nzari wa Uganda. Salamu ziende kwa Lucas Molel akiwa a safarini Kenya. Stephen Odhiambo akiwa Kenya, salamu ziende kwa David Chiduo. Umemsalimia ndushi Masunga wa Simiyu Tanzania. Usinga mwene Rafael Muindi akiwa Nairobi Kenya, apokee salamu na Wilclif Ananda akiwa Nairobi. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Nyamtokea utoka Singida nchini Tanzania. Ama salamu wa mama wangu mzazi anaitwa Ana Nyamtokea. Salamu zangu za pili zinaenda kwa mke wangu anaitwa Janet Janet Siza. Salamu zangu za tatu zinaenda kwa dada wangu anaitwa Suzana Yamoni au mama Ilini. Salamu zangu za nne zinaenda kwa mdogo wangu anaitwa Sande Namtokela, yupo Arusha. Na salamu zangu za tano na za mwisho zinaenda kwa kaka angu anaitwa Martin na Mtokela. Lipo da ujumbe. Nawapenda sana, asante sana. Siza kutoka huko mkoani Singida nchini Tanzania, naendelea kusikiliza matangazo ya sauti ya Amerika VOA katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Na msikilizaji, tukiwa bado tunaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki, katika laini ya simu kuna msikilizaji ambaye atajitambulisha, anapiga simu kutoka wapi, na pia ninamkaribisha aweze kutuma salamu zake kupitia salamu na muziki. na VOA Swahili hapa Washington DC, naitwa Abdel Sharif, naongea kutoka West Kilimani. Napenda kutuma salamu zangu kupitia Voice of America, kwanza kabisa kwa ndugu yangu au, napenda kutuma salamu kwa mke wangu kipenzi Zaina aliyeko huko Dar es Salaam. Pili, familia ya Mr. na Mrs. Kiganza wakiwa Dar es Salaam. Tatu, napenda kutuma salamu kwa mdogo wangu Bosco akiwa Dar es Salaam, na nne, napenda kutuma salamu zangu kwa Mr. Abdul akiwa huko Tarime Tanzania Sasa nakamata kadi yako wewe, Kalangaza Selemani, ukiwa Tabora, Tanzania. Habari za hapo ulipo? Bila shaka unaendelea vyema, na shukrani kwa kutuma salamu zako hapa Sauti ya Amerika, nami nazipeperusha kama ifuatavyo. Kwanza kabisa unasema salamu ziende kwa dada yako Mwajabu au mama Mariamu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa dada yako mama Kisiu akiwa hapo Tabora. Salamu pia unasema ziende kwa mtoto wako Mariamu Mwanaisha Halima Mariamu akiwa Tanzania. Hali kadhalika umewasalimia wajukuu zako Siti Lela Twaha. Salamu unasema ziende kwa Aisha. Salamu pia umemsalimia mjukuu wako huyu anaitwa Mwanaidi akiwa Mwanza, Tanzania, apokee salamu. Vilevile umemsalimia mjukuu wako Seifu akiwa safarini Dar es Salamu. Umemsalimia Karim Salim akiwa Arusha, Tanzania, salamu unasema ziende kwa Halima Bundala au Halima Mtoro akiwa Lugalo, Dar es Salamu. Vilevile umemsalimia Bakari Kambi akiwa Dodoma, Tanzania, pamoja na wajomba zako, mjomba Abdala akiwa hapo Dodoma, Tanzania. Ujumba nasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Masunga Nguwa, wewe unapatikana Songea, Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Aquino Msombe akiwa Uyole, Mbea, Tanzania. Babu Alhaji Makumba toka Arusha Lemara, Tanzania apokee salamu. Vilevile salamu ziende kwa Juma Mwinamila wa Tabora. Salamu ziende kwa Samson Moled, Samson Charles popote pale alipo. Vilevile wamemsalimia Bonifasi Zichurian Kimu wa Singida Tanzania. Ujumbe unasema VOA ndio njia pekee ya kujuana katika kipindi cha Salamu na Muziki. Na nikirudi sasa katika salamu kwa njia ya karatasi, moja kwa moja nashika salamu zako wewe, ni Frank Matei ukiwa Arusha Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Ali Tindo, salamu ziende kwa Eric Victus sawe akiwa Arusha. Salamu ziende kwa Kashinje mjomba watatu akiwa Arusha, ujumbe unasema nawapenda sana, natuitumie Sauti ya Amerika kujuliana hali. Karangaza Selemani ukiwa Tabora, salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa Mariam Mnyangara akiwa Mwanza. Salamu ziende kwa Mariam Kapambwe akiwa Nyakato, Mwanza. Vilevile umemsalimia Eliaika Lightness Fadhili, wote hawa wakiwa Mwanza. Salamu unasema ziende kwa Tatu Kapambwe akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu ziende kwa mjomba Hassan akiwa Dar es Salaam. Vilevile wamemsalimia kaka yako Jabiri Adamu, wote hawa wakiwa Tabora. Maiko Motatiro wa Serengeti, salamu zako nataka ziende kwa Bona Saula wa Chato, Isak Sasamari wa Chato, Khatibu Zalo popote pale alipo. Abel Arimba, salamu ziende kwa Emmanuel Joseph Ruda Sigwa Bahati Madaki, Princes Kamanga, Proje Rutashobia akiwa Bukoba. Mico Motatiro akiwa Serengeti, apokee salamu. Huyu unasema ni Mico Motatiro Jr. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Hivi sasa nakamata kadi ya salamu kutoka kwako Agustin Kingose ukiwa Goma, DRC. Salamu zako unasema ziende kwa Wakongomani wote wa DRC, wapokee salamu pia umewasalimia ya watangazaji wa VOA kwa niaba ya watangazaji wenzangu wa, unasema shukrani sana Augustin. Vilevile unasema jamani, Wakongoman, nawatakia tudumishe amani na vile vile naipenda sauti ya Amerika. Kwa mara nyingine tena nasema shukrani sana Augustin, kwa kusikiliza na kwa kuipenda sauti Amerika. Na baada ya kusoma salamu hizi, narudi tena katika salamu kwa njia ya sauti. Tusikilize wasikilizaji wetu hawa ambao wana furaha kweli kweli. Kwa majina ni Abraham Kirwa kutoka Eldoret mjini Kenya. Ee, nakumbuka jamaa mwenye akiwa Nairobi anaitwa l natuma pia kwa visa Marekani kwa VOA hasa e, maamza ma, mamza, mamza, na pia anatuma kwa Julius Kirwa ya akiwa ya upande wa nafikiria huko Dar es Salaam. Asante sana Abraham Kirwa kutoka huko Eldoret, Kenya anaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa mjini Washington DC. Salamu za msikilizaji huyu basi nazisindikiza kwa kibao cha muziki. Ni Diamond anakuambia mdogo mdogo Tembea tembea bara na visiwani, ila nikajionea wenda maina mbawani, natamani nikupe la sina, nimejaliwa upendo heshima maneno ya matamu, siku ive mama suna binadamu wabaya sana, wana wivu wao unakamata salamu zake huyu, si mwingine anaitwa mzalendo Dikson Marco, mkazi wa Tabora, Tanzania. Yeye salamu zake anasema kwanza kabisa ziende kwa Damas Cosmas Baneneje, salamu ziende kwa Chief Thomas Makanyaga mwanaharakati, salamu pia anasema ziende kwa Dedani Otam Zilikana, salamu ziende kwa Moses Kaizilege, hali kadhalika amemsalimia Masasi Bulabo. Ujumbe anasema jamani, VOA ipo wazi kwa kila moja. Baada ya kusoma salamu hizo, hivi sasa basi ninaendelea kukusomea salamu zingine ambako zinatoka kwako wewe Juma Majuto wa Nzega, Tanzania. Unasema salamu zako ziende kwa Ezekia Julius wa Kasulu, Kigoma. Salamu unaenda ziende kwa King sofa wa Nyegezi, Mwanza. Umemsalimia Gologota Magabe akiwa huko Geita. Salamu ziende kwa Gideon, Hezron popote pale alipo. Hali kadhalika pia unasema salamu zako ziende kwa Baba Revo wa Bwema Karagwe. Umemsalimia pia Lucas Mseti wa Dar es Salaam. Kwa jina anaitwa Bonifasi Steven Oba, basi pia anapatikana Katolo Geita nchini Tanzania. Salamu zangu za kwanza, ningependa zimfikie mwanangu mpendwa Serapia Bonifasi akiwa Katolo. Za pili, zimfikie mwanangu mwingine mpendwa, anaitwa Lasmet Bonifasi akiwa hapa Katolo. Za tatu, zimfikie rafiki yangu mpendwa Majuto akiwa Geita. Salamu zangu za nne zimfikie rafiki yangu mwingine akiwa hapo hapo Geita, anaitwa Goligota Magabe. Na tano za mwisho nazipeleka kule lula Magu kwa Nyanda Mayala. Ujumbe, nawapenda sana nawashauri tukumbukane kupitia VOA Swahili. Asante sana baba sera pia Bonifasi Steven ukizungumza kutoka Geita, Tanzania. Asante sana nani pia anaitwa Ibrahim David Manyanga, niko wilaya Lushoto, maeneo ya Lukozi. Napenda kutuma salamu zangu kwa mama wangu mpendwa akiwa pale Moshi, Marangu, Tendeti hili, baba yangu mpendwa akiwa Same, Majevu, pia watoto wangu wakiwa pale Tanga mjini, wengine akiwa Lushoto shuleni Sambara, na dada zangu akiwa kule Dar es Salaam. Uh, ujumbe napenda napenda kuwashauri wapende kusikiliza viau ndiyo redio pekee na bora katika maeneo yetu. Asante sana, asante sana. Nashukuru kwa ujumbe murwa huo. Basi endelea kusikiliza matangazo ya Sauti Amerika mahala popote pale ulipo, kila mahali ili kuweza kupata habari za uhakika na zilizohaririwa <muchas> Msikilizaji, kibao ya laiti ndiyo kinatukamilishia kipindi cha salamu na muziki kwa siku hii ya leo ya Jumapili. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa mjini Washington DC. Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, DRC, na mashirika ya Umoja wa Mataifa yameanza kupeleka timu ya wataalamu wa dharura kujaribu kuzuia kusambaa kwa mlipuko wa ebola unaodhaniwa umewaambukiza zaidi ya watu thelathini mtu wa mwisho aliyeripotiwa ameambukizwa ametokea mwishoni mwa wiki hii katika jimbo la kaskazini magharibi la equator ambapo waziri wa afya oli ilunga kalenga alitembelea jana jumamosi akiwa na maafisa kutoka shirika la afya duniani pamoja na shirika la kuhudumia watoto katika umoja wa mataifa UNICEF. Waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Boris Johnson alisema leo kuwa watalii wawili raia wa Uingereza waliotekwa nyara huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, DRC, wameachiliwa. Mlinzi wa wa mbuga za wanyama aliwawa katika utekaji nyara huo siku ya Ijumaa, ambao ulitokea katika kijiji cha Kibati karibu na pembe ya mbuga ya taifa ya Virunga iliyopo kaskazini ya Goma. Maafisa wa Ufaransa wanasema mtu aliyehusika na shambulizi la kisu lililosababisha kifo cha mtu mmoja huko katikati ya paris jana jumamosi ni raia wa ufaransa mwisho wa muktasar wa habari na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika ya mashariki Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwa herini na usiku mwema kutoka Washington DC.