kutoka jiji kuu la marekani washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa karibu kwa matangazo ya jioni mimi ni kenneth bwire na mimi ni patrick nduimana tunasikika vyema kupitia kwenye redio na intanet kwenye masafa ya 107.5 voa fm huko nairobi kenya redio zetu shirika ikiwemo Citizen Radio huko Kenya, na Radio Free Africa kote katika nchi za maziwa makuu, na kwenye masafa mafupi kupitia mita bendi 19 na 22. Hali kadhalika kwenye mtandao wetu www VOA swahili com karibuni. liza kwenye matangazo haya ni pamoja na serikali ya Tanzania kupinga hatua ya kuhamisha ubalozi wa Israeli kutoka Tel Avivu hadi mjini Jerusalem. Kwenda kule kichwa kichwa tu, kutokuwa kwanza, wewe unavunja makubaliano ya Umoja wa Mataifa na mataifa yote yako Tel Avivu. Na kiongozi wa kundi la waasi la Allied Democratic Forces ADF Jamili Mukulu pamoja na wanachama wengine wa kundi hilo 38 na wamefikishwa mahakamani jijini Kampala, Uganda, miaka mitatu baada ya kukamatwa nchini tanzaniaasanaendatembeamnasikiatu mau kubabaikaweneapiga isasi o piga hapa risasi basi, na kusihi msikilizaji uwe nasi hadi mwisho wa matangazo. Patrick Patrik na anakusomea habari muhimu za dunia. Libya imesema leo kwamba itarejesha Misri miili ya raia 20 wa Kristu wa Misri waliouawa mwaka 2015 na kundi la Islamic State katika mji wa Sirt. Miili ya Wamisri hao kutoka dhehebu la Copt ilipatikana mwezi Oktoba baada ya wapiganaji wa Islamic State kufurushwa katika mji huo wa Sirt. Chama cha upinzani wa Ethiopia kilichoko uhamishoni kimesema kwamba kimefanya mazungumzo mwishoni mwa juma na ujumbe wa serikali ya Ethiopia, mazungumzo ambayo yanalenga kumaliza mgogoro wa miaka mingi wa jimbo la Oromo. Chama hicho Oromo Democratic Front kimeeleza katika taarifa yake kwamba ujumbe wake ulifanya mazungumzo ya kuridhisha na ujumbe wa juu wa serikali ya Ethiopia Ijumaa na Ijumamosi wiki iliyopita. Waziri mkuu mpya wa Ethiopia Abiy Ahmed ameonyesha nia ya kumaliza mgogoro wa jimbo la Oromo ambao watu kutoka kabila la Oromo wanalalamika kwamba walidhalilishwa kwa muda wa miaka kadhaa. Mamia ya wafuasi wa mhubiri wa kundi la Kiislamu la Washiha Muktad el Sadri wamejitokeza kwenye, kwenye barabara za Baghdad wakisherekea matokeo ya awali ya uchaguzi wa bunge nchini Iraq. Tume ya uchaguzi ya Iraq imetangaza matokeo ya awali kutoka nusu ya mikoa ya Iraq yanayoweka muungano wake Al Sadri katika nafasi ya kushinda uchaguzi huo. Kiongozi wa kundi la wa wanamgambo wa kishiha linaloungwa mkono na Iran hadi al-Amir alikuwa katika nafasi ya pili baada ya kuhesabiwa zaidi ya asilimia 95 ya kura zilizopigwa katika majimbo 10 kati ya 18 ya nchini Iraq. Matokeo hayo ya awali ni pigo kwa waziri mkuu Aider al-Abadi, ambaye licha ya kuingia kinyanganyiro hicho akionekana kama mgombea wa usoni anashika nafasi ya tatu, kulingana na matokeo ya sasa. Tume huru ya uchaguzi ya Iraq imesema idadi ya watu walijitokeza kupiga kura ilikuwa ni asilimia 44.5 ambayo ni ndogo ikilinganishwa na chaguzi za nyuma yoyote atakayepata viti vingi bungeni bado atalazimika kuunda serikali ya mseto. Wakati hayo ya kijiri, Waziri Mkuu Aider Al-abadi ametoa wito kwa vyama vyote vya siasa kuheshimu matokeo ya uchaguzi na kutangaza kwamba yuko tayari kushirikiana na muungano wa vyama vilivyoshinda uchaguzi ili kuunda serikali ya mseto isiyogubikwa na kashfa ya rushwa. Mnaendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikikutangazia kutoka mji mkuu wa Marekani, Washington. Waziri mkuu mpya wa Malaysia, Mahathiri Muhammad, amemsimamisha kazi kwa muda mwanasheria mkuu wa nchi hiyo, wakati akipanga kuanzisha tena uchunguzi juu ya kashfa ya rushwa kwenye fuko la taifa la uwekezaji. Mahathiri ametangaza kwamba nafasi ya mwanasheria mkuu Apandi Ali imechukuliwa na aliyekuwa msaidizi wake. Mwaka 2016 Apandi Ali alifuta mashtaka ya ufisadi yaliyokuwa yanamkabili waziri mkuu wa zamani aliyeshindwa kwenye uchaguzi wa bunge wa wiki iliyopita Najib Razak, akisema kwamba amemkuta hana hatia. Yote maafisa wa Marekani katika uchunguzi wao wamesema viongozi wa mfuko huo walifanya ubadhirifu wa dola bilioni 4 na nusu na kiwango fulani cha pesa hizo kilikutwa kwenye akaunti binafsi ya waziri mkuu wa zamani Najib Razak. Mwengine aliyesimamishwa kazi na waziri mkuu mpya ni kiongozi wa bodi inayopambana na rushwa Dhulkifli Ahmad aliyeteuliwa kwenye wadhifa huo na Najib mwaka 2016 na Unasikiliza idaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kucho kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Marekani leo Jumatatu imehamisha ubalozi wake kutoka Tel Aviv kwenda mji wa Jerusalemu, hatua ikiambatana na sherehe za siku nzima. Ujumbe wa Marekani uliohudhuria sherehe hizo ulijumuisha naibu waziri wa mambo ya nje John Sullivan, binti wa rais Trump Ivanka Trump, mumewe Jared Kushner, waziri wa fedha Steve Muchin pamoja na wajumbe wengine kutoka baraza la Kongress. Mwandishi wa habari wa VOA Zlatika Hog hata hivyo, anaripoti kuwa Wapalestina wengi wamekasirishwa na hatua wa hiyo. Harison Kamau anaisoma ripoti kamili. Marekani imehamisha rasmi ubalozi wake kutoka Tel Aviv hadi mjini Jerusalem, tukio lililofuatiwa na ghasia zilizosababisha vifo vya zaidi ya Wapalestina 30 wakati wa makabiliano na maafisa wa usalama kwenye maandamano katika ukanda wa Gaza. Wakati wa ufunguzi huo, naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Sullivan alihimiza ujumbe wa rais Donald Trump. Nyote mliofika hapa mnajua hii ni kwa ajili ya ufunguzi wa ubalozi ambao hata umechelewa. Waziri Mnukin amesema kuwa bunge la Marekani liliidhinisha kwa wingi hatua ya kuhamisha ubalozi huo zaidi ya miaka ishirini iliyopita. President Trump committed to fulfill this promise and as a result of his leadership. Rais Donald Trump aliahidi kutimiza ahadi yake na ni kutokana na uongozi wake ndipo tumefika hapa kufungua ubalozi. Dhifa iliyofanyika awali hapo Jumapili, Iliyofanywa na wizara ya mambo ya kigeni ya Israel, hata hivyo, ilisusiwa na mataifa kadhaa ya Umoja wa Ulaya. Hata hivyo, zaidi ya mataifa 30 kutoka kote ulimwenguni yalishiriki. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu alisema kuwa Guatemala na Paragwe watahimiza na kuhamisha balozi zao mjini Jerusalem hivi karibuni. Hamishieni balozi zenu mjini Jerusalem kwa kuwa hilo ndilo jambo muhimu la kufanya. chukweni hatua hiyo kwa kuwa Jerusalem inazingatia amani. Hata hivyo, Wapalestina wengi hawajakubaliana na hatua hiyo, wakisema kuwa hatma ya Jerusalem inahitaji kuafikiwa baada ya mazungumzo ya mwisho kati ya Israel na Palestine. Violated. Wamekiuka msimamo kuhusu Jerusalem, States, we Jerusalem. Oslo... ambayo imekuwa ikisimamiwa na mapendekezo kutoka baraza la usalama la umoja wa Mataifa. Rais Donald Trump amekiuka mkataba uliotiwa saini na Marekani mjini Oslo. Waarabu wengi walioko Jerusalem wanasema kuwa hatua ya kuhamisha ubalozi mjini Jerusalem haitaadhiri maisha yao. Hatua ya Marekani hata hivyo, imekosolewa na mataifa mengi ya magharibi pamoja na viongozi wakisema kuwa inaendeleza hasira za Wapalestina dhidi ya Israeli na kwamba huenda ikapelekea ghasia zaidi. Unaendelea kuyafuata matangazo ya jioni yakikufikia kutoka moja kwa moja idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA hapa mjini Washington. Jeshi la Congo FRDC na lile la walinda mbuga limeimarisha ulinzi wake katika wilaya ya Nyiragongo karibu na mji wa Goma siku chache baada ya watalii wa asili ya Uingereza kutekwa nyara na watu wenye silaha karibu na kambi ya jeshi la Congo. Ilikuwa ni ijumaa iliyopita, lakini baadaye watalii hao waliachiwa huru baada ya kulipa pesa nyingi. Oster Malivika anaarifu zaidi kutoka huko Goma. Ulinzi huu umeimarishwa eneo hili la Nyiragongo Kibati, kilomita kumi na saba kaskazini mwa mji wa Goma baada ya serikali ya Uingereza kushangazwa kuona kwamba hali ya kiusalama inaendelea kudidimia mashariki mwa Kongo hasa katika mbuga la wanyamapori la Virunga ambalo ni sehemu ya utalii. Mambo Kawaya ni kiongozi wa mashirika kirahia Ametupeleka hadi eneo walishikwa watalii hao wawili. Kufika hapo, anasema barabara imekuwa katika hatari ya kiusalama. Ni wajambazi ambao wanakuwa wakikalia ndani ya mbuga la wanyama hapa, kunakuwa wale ambao tunazania kuwa wa FDLR, kunakuwa wale wa vijana ambao wametoka katika vikundi uh, uh, vya kijeshi. Wakati wa kutekwa watalii hao, gari yao ilishambuliwa kwa risasi na kupoteza mlinzi mmoja, wakati tukienda hewani, taarifa zasema kwamba utalii huenda ukasimamishwa kwa siku saba kuomba serikali iwajibike kiusalama, ila watalii hao waliachiliwa baada ya kulipa pesa na kwa sasa wako katika nchi jirani ya Rwanda. Tukiendelea na habari za dunia ni kwamba polisi ya Indonesia imesema kwamba familia ya watu watano imeendesha leo shambulio la kujitoa muhanga dhidi ya kituo cha polisi katika mji wa Surabaya na kuwajeruhi watu kumi. Viongozi wanasema miongoni mwa waliojeruhiwa wa ni raia sita na afisa wa polisi wanne. Shambulio hilo lilolenga mji huo wa pili kwa ukubwa linafuatia lingine liloendeshwa jana Jumapili katika mji huo wa Surabaya. Na familia ya watu sita waliojitoa mhanga kwa kulipua mabomu na kushambulia makanisa na kuwaua watu 13 na kuwajeruhi wengine 41. Miji mikuu yote ya Indonesia imekaa katika hali ya tahadhari baada ya mashambulizi hayo mfululizo. Serikali ya Tanzania imepinga hatua ya kuhamisha ubalozi wa Israeli kutoka Tel Aviv hadi mjini Jerusalem na kutaka makubaliano ya Umoja wa Mataifa kuheshimiwa ili kuepusha migogoro. Kupitia kwa Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Dr Gasin Mahiga, Tanzania imesema kwamba ubalozi wake utasalia mjini Tel Aviv na kuendeleza mikakati ya kuimarisha uchumi wake na Israeli. Mwandishi wetu wa Dar es Salaam Dina Chahali anaripoti. Tanzania imesema imefungua upya mahusiano ya kidiplomasia na ushirikiano katika nyanja za kiuchumi na taifa la Israel kwa kuangalia maslahi mapana ya nchi ambayo ni utekelezaji wa diplomasia ya kiuchumi wakati huo ambapo masuala ya ukombozi yamekamilika. Hivi karibuni, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki Dr Agustin Mahiga amekuwa ziarani nchini Israel ambapo pamoja na masuala mengine ya kidiplomasia alifungua ubalozi wa Tanzania mjini Tel Aviv. Akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam juu ya uamuzi wa Tanzania wa kurudisha tena mahusiano ya kidiplomasia na kiuchumi na Israel, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki Dr Augustin Mahiga amesema ingawa Tanzania inafahamu haki za msingi za taifa la Palestina kuwa na serikali yao na ardhi yao, lakini maslahi ya Tanzania kiuchumi na kiulinzi yamezingatiwa katika hili na kwamba Tanzania inaweza kushiriki kutafuta suluhu kwenye masuala yanayohusu mgogoro wa Israel na Palestina katika vikao kwenye Umoja wa Mataifa, kuna vikao kwenye Umoja wa Mataifa na vikao mbalimbali mbali. Tanzania tunaweza kushiriki kutafuta suluhu kama nchi nyingine zinavyofanya, kwa sababu katika masuala haya unayoweka kwenye mizani, unasema hili la haki za Wapalestina, hilo ni la msingi kuwa na serikali yao na ardhi yao, huku upande mwingine unasema maslahi ya taifa langu kiuchumi, kiulinzi, tunafanya maadamu Hili ni kubwa na hili linawezekana kwa kulizungumza kwenye vikao mbalimbali tukasema tufungue. Tanzania imesema itafaidika na mahusiano na Israel zaidi katika maeneo ya kilimo, maji, biashara pamoja na masuala ya ulinzi. Hata hivyo, Daktari Mahiga alizungumzia Tanzania kutokubaliana na suala la kufungua ubalozi katika mji wa Jerusalem ambao bado una mgogoro akikiri kwamba itakuwa ni kupingana na maamuzi ya Umoja wa Mataifa. Hii ni sehemu ya mgogoro mpaka mgogoro wa, wa, wa Palestina na Waisraeli utakapofika mahali pa kuridhisha, ndipo watu wanaweza kuanza kufikiria kwenda kule. Kichwa kichwa tu utakuwa kwanza, wewe unavunja makubaliano aa, ya Umoja wa Mataifa, na mataifa yote yako Tel Aviv. Nasikia kuna nchi moja ya, Mar ya Latin America, sijui Guatemala sijui na ka nchi sijui ka nchi kengine kadogodogo sijui kwa wapi kale, nao wanafikiria kwenda kule, lakini Marekani ndio ameamua hivyo Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali. Naitwa Idi Ligongo, ungana nami leo hii katika Kwa Undani, ambapo tutaangalia suala la hatua ya Marekani kuhamisha ubalozi wake wa Israel katika jiji la Jerusalem, hatua ambayo imeleta mzozo mkubwa. Ni kwa undani hapo, saa mbili kamili usiku kwa saa za Afrika ya Kati, saa tatu kamili usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Nam, mpenzi msikilizaji, usikosi kujiunga na mwenzetu Idi Ligongo kwa kufata mengi zaidi kwa undani kuhusu na hatua hiyo ya Marekani kuhamisha ubalozi wake huko Jerusalem, kiuondoa huko Tel Aviv, athari za hatua hiyo na mengi zaidi, ni kwa undani. Kiongozi wa kundi la waasi wa Allied Democratic Forces, Jamili Mukulu amefikishwa mahakamani katika jiji kuu la Kampala nchini Uganda hii leo, miaka mitatu baada ya kukamatwa huko Tanzania. Mahakama hivi leo imeamua kuwepo na mashauriano jisi kesi dhidi ya Mukulu na wenzake 38 itaendeshwa. Kennes Bwire ana ripoti zaidi. Wakiwa wamefungwa pingu mikononi na minyororo miguuni, Jamili Mkulu na wenzake 38 wamefikishwa mahakamani jijini Kampala chini ya ulinzi mkali wa kikosi cha polisi cha kukabiliana na ugaidi. Waliendelea kufungwa pingu na minyororo hata ndani ya mahakama. Kwa mwongozo wa jaji Eva Luswata, mahakama leo imetoa fursa kwa waendesha mashtaka kuishawishi mahakama kwamba Jamili Mkulu na wenzake wana kesi ya kujibu kuhusiana na ugaidi ndani ya Uganda. Wasimamizi wa mashtaka wameeleza mahakama kwamba kwa muda mrefu tangu mwaka 1986 Mkulu akiwa kiongozi wa kundi la Allied Democratic Forces, ADF, amekuwa akisajili wapiganaji kutekeleza mauaji, wizi wa kimabavu, kutoa mafunzo ya ugaidi na kutekeleza ugaidi, kujaribu kuua, kuteka nyara na kushirikiana na makundi mengine ya kigaidi kutekeleza mauaji katika nchi za Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Washukiwa wamefuatilia wow, kikao cha mahakama kwa msaada wa Kalimani katika lugha ya Kiswahili na lugha zingine asili kama Lusoga, Lugisu na Luganda. mangungunika alikuwa mingi sana kuongea aliku nasema maguzi makati kuongea bila Jamili Mkulu anaripotiwa kupokea mafunzo ya moja kwa moja na aliyekuwa kiongozi wa kundi la kigaidi la Al-Qaeda Osama bin Laden. Anaripotiwa kushiriki katika vita nchini Afghanistan. Na video iliyotolewa na jeshi la Uganda UPDF, inaonyesha kundi la ADF likiwa linafanya mazoezi katika misitu ya DRC kwa kutumia silaha nzito. Sasa piga hapa risasi. Mkulu alikamatwa mwaka 2015 akiwa nchini Tanzania kabla ya kurejeshwa Uganda, ambako alikuwa akitafutwa kwa muda mrefu na kukwepa mitego ya maafisa wa usalama. Alipatikana na zaidi ya pasipoti kumi za nchi tofauti, ikiwemo Uganda, Tanzania, Kenya na Uingereza. Alifanikiwa kukwepa mitego ya maafisa wa usalama kwa kutumia majina bandia zaidi ya 11 kwenye stakabadhi zake nyingine mbali na hati ya kusafiria. Mkuli na wenzake 38 wanasimamiwa na mawakili wenye sifa nchini Uganda, akiwemo Asman Basariwa Nakale Bwalaka. Tatu nyingine ya michezo msikilizaji, na leo tuanze na fainali za kanda katika ligi ya NBA hapa Marekani, ambapo leo mechi ya kwanza ya fainali ya kanda magharibi itazikutanisha timu za Golden State Warriors, mabingwa watetezi hao, na Houston Rockets, ambao walimaliza msimu huu wakiwa na rekodi bora kabisa kwa upande wa mashariki Boston Celtics ilitoa kipigo kikali kwa timu ya Cleveland Cavaliers kwa kuifunga pointi mia moja na nane kwa 83 katika mchezo wao wa kwanza. Lakini licha ya matokeo hayo, mchezaji nyota wa Cleveland Cavaliers LeBron James amesema kwamba licha ya kufungwa vibaya, hawana wasiwasi kwa kuwa fainali hizo ndio kwanza zinaanza, na mechi yao ya pili itakuwa kesho Jumanne katika fainali hizi za kanda timu zinakutana mara saba endapo itakuwa lazima. Na sasa twende kwa waandishi wetu wa Afrika Mashariki, tukianza Tanzania, ambako ushindani wa Yanga na Simba uliingia katika ukumbi wa bunge la Tanzania baada ya Simba kutembelea bunge mjini Dodoma baada ya kushinda ubingwa wa msimu huu. Huyu hapa mwandishi wetu George Njogopa na maelezo zaidi kutoka Dar es Salaam. Kama ulikuwa hujui, basi ni kwamba habari ya mjini wakati huu ni klabu ya Simba iliyotoa ubingwa ligi kuu soka Tanzania bara baada ya kuukosa kwa miaka mitano, na leo wachezaji wa timu hiyo pamoja na viongozi wao walitinga bungeni. Kuutua kwa wachezaji hao bungeni kulifanya bunge hilo ligeuke uwanja vijembe miongoni mwa wabunge wanaaminika kwamba ni mashabiki wa Simba na wale ambao bila shaka watakuwa ni mashabiki wa klabu ya Yanga. Hali ilikuwa hivyo huko bungeni. Simba oe. Asante sana waheshimiwa, waheshimiwa, tusikizane. Najua vifijo hivi waheshimiwa wabunge, naomba tusikizane. Naamini kabisa vifijo hivi vimesaidiwa vime, na washabiki wa Yanga kwa vile ni wongwana katika duru lingine ya timu ya soka ya Tanzania inaundwa na watoto wa mitaani, leo inashuka dimbani kuvara na, na wenzao wa England katika mchezo wa nusu fainali unaofanyika huko Urusi. Vijana hao mitaani wametinga hatua hiyo baada ya kuzisambaratisha timu za Kyrgyzstan na Marekani Wengi wana matumaini huenda vijana wao wakatinga fainali katika kombe hilo la dunia, kutoka na namna ilivyoonyesha kandanda kali katika machezo yake mengine iliyopita, mpaka wakati mwingine na mara nyingine. Kutoka Dar es Salaam ndi jochi Chinjogopa wa Sauti Amerika. Asante sana Njogopa. Na tukigeukia nchini Kenya, mashabiki walipata nafasi ya kushuhudia kandanda la soka la Ulaya katika mechi ya kirafiki baina ya Gor Mahia na Hull City ya Premier League ya Uingereza, kama anavyoripoti mwandishi wetu Denis Wanyonyi kutoka mjini Nairobi. Shangwe, vifiju na nderemo zilitanda katika uga wa kitaifa wa Moi Sports Center, Kasarani, wakati wa pambano la aina yake kati ya miamba wa soka nchini Kenya, Gor Mahia dhidi ya klabu ya Hal City ya Uingereza, mechi ambayo ilitoka sare kabla ya kuishia kwa matutu ya penalti kwa jumla ya magoli manne kwa tatu kwa faida ya mgeni. Akiongea baada ya mechi hiyo, nahodha ya Gor, Harun Shakaba, wa klabu ya Gor Harun Shakava amewasifia wachezaji wenza kwa kuonyesha soka safi dhidi ya Hal City. E, nashukuru pia wachezaji, tumecheza mechi poa, hata vile mmeona tumecheza vizuri, lakini laka iko kwa kuitwa jashinda kwa penalti mtu yeyote anaweza shinda lakini nashukuru kila mtu kwa game ya leo na mafans wote kujitokeza. Kuhusu pambano la siku ya Al Jumatano, mechi ya CAF dhidi ya US Algiers ya Algeria labda -hmm. mashabiki watarajia nini siku ya Jumatano jioni? Ni mechi ni mechi ngumu, kwa kuwa ukiangalia vile wanacheza, walishinda mechi ya kwanza mabao manne, tuwacheza nao hapa, tuko nyumbani, lakini tangangana tu vile tunaweza. Ni kauli iliyoungwa mkono na mshambulizi mahiri Jose Tuyisenge raia wa Rwanda. Eh, lazima kwetu tushinde, tusifungiwe hapa kwetu, lazima kila game tutacheze hapa nyumbani tupate pointi tatu. Hiyo ndio kitu ya kwanza tuko nayo kwa hii kwa. E, mashabiki wa Goru wanayepi kuhusiana pambano la Gor dhidi ya Hull City game, game ya Gor Mahia imecheza poa sana, na kitu wamekosa kufanya ni zile chances za kwanza, first half walitupa chances mingi sana hapo. nikiripotia sauti ya Amerika kutoka Nairobi nchini Kenya, jina langu naitwa Dennis Wanyonyi. Asante sana Wanyonyi. Basi msikilizaji, ni hayo tu kwa leo kutoka meza ya michezo. Ulikuwa nami Mamoja Hanza. Libya imesema leo kwamba itarejesha Misri miili ya raia ishirini wa Kristu wa Misri waliouawa mwaka 2015 na kundi la Islamic State katika mji wa Sirt. Miili ya Wamisri hao kutoka dhehebu la Copt ilipatikana mwezi Oktoba baada ya wapiganaji wa Islamic State kufurushwa katika mji huo wa Sirt. Na chama cha upinzani wa Ethiopia kilichoko uhamishoni kimesema kwamba kimefanya mazungumzo mwishoni mwa juma na ujumbe wa serikali ya Ethiopia, mazungumzo ambayo yanalenga kumaliza mgogoro wa miaka mingi wa jimbo la Oromo. Chama hicho Oromo Democratic Front kimeeleza katika taarifa yake kwamba ujumbe wake ulifanya mazungumzo ya kuridhisha na ujumbe wa juu wa serikali ya Ethiopia Ijumaa na Jumamosi wiki iliyopita. Na mamia ya wafuasi wa mhubiri wa kundi la Kiislamu la wa Washia Muqtada al-Sadr wamejitokeza kwenye mabarabara ya mji mkuu Baghdad, wakisherekea matokeo ya awali ya uchaguzi wa bunge nchini Iraq na hapa ndiyo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mimi ni Kenneth Bwire, na mimi ni Patrick Ndwiman. Asante sana msikilizaji, kwa muda wako kutusikiliza. ifuatayo ni tahariri ya sauti amerika inaeleza msimamo wa serikali ya marekani Balozi wa Marekani nchini Kenya Robert Goddek amevihimiza vikosi vya usalama vya Kenya kulinda haki za raia na kulinda maisha yao kwa kutumia hali ya ustahimilivu wanapokabiliana na raia hao. Akizungumza katika hafla iliyotayarishwa na mamlaka huru ya kusimamia kazi za polisi Kenya IPOA mjini Nairobi, balozi Goddek amesema ukiukaji wa haki za binadamu, ikiwa ni pamoja na unaotendwa na polisi, hufanyika katika nchi zote hata Marekani. Anasema kilicho muhimu ni kwamba kunapotokea ripoti za udhalilishaji unaofanywa na polisi, basi inabidi kuchunguzwa kwa ukamilifu na kwa njia huru, na wakati walinda sheria na hata wakuu wao wanapotenda uhalifu, basi lazima wafikishwe mbele ya sheria. Hakuna aliye juu ya sheria, anasema. Hakuna mtu anabidi kumlinda mtu mwingine anayetenda maovu kwa sababu tu mtu huyo anavaa nguo za usalama kila mtu ana jukumu la kuheshimu haki za binadamu na kuhakikisha sheria zinaheshimiwa. Balozi alikuwa anazungumza wakati wakizindua mpango wa mamlaka huru ya kusimamia polisi IPOA, inayojulikana kama Cloud Connect, mfumo wa kusimamia malalamiko uliogharimiwa na Marekani kwa kiasi cha shilingi milioni 650. Mpango huo ulikuwa katika kipindi cha majaribio tangu Aprili 3 mwaka 2017. Ilipangwa na kuundwa na kampuni ya Marekani ya Info Gains, kitengo cha kampuni ya umeme ya Dominion, pamoja na serikali ya Kenya. Marekani imejihusisha kikamilifu katika kupanga mfumo wa wajibikaji katika idara za polisi ya Kenya na kusaidia kazi za IPOA. Marekani imesaidia kwa kupeleka wataalamu wa ufundi waliosaidia IPOA kubuni utaratibu wake wa kazi pamoja na kuunda kitengo chake cha uchunguzi na mafunzo wa maafisa wake. Balozi Godek amesema kwamba ingawa IPOA ni changa bado lakini imethibitisha kwamba inaweza kufanya kazi kwa uchunguzi wa tuhuma dhidi ya polisi kutumia nguvu kupita kiasi na kufikisha kesi zao mahakamani inapostahiki. Alisitiza kwamba wengi wa wapolisi wa Kenya wanafanya kazi zao kwa ushujaa na utaalam. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika inayoeleza sera ya serikali ya Marekani.