Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express na moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Sanday Shomari, nikiwa nimekusha ja tele kama pishi la mchele siku ya Jumatano <laughs> e, Mei 16, 2018 kwenye VOA Express. Karibu msikilizaji, nikiwa na mwenzangu <laughs> Kenes Bwire. Jina la kwangu pishi la mchele. Unajua wengine wanaanza Ramadhan sasa, ukianza pishi la <laughs> mchele unaweka wengine katika uh, hali ya uh, majaribu <laughs> kwenye eh, redio moja kwa moja kwenye mtandao na live kwenye facebook streaming, tunakufikia wewe msikilizaji popote pale ulipo. Unachostahili kufanya ni kubofya tu VOA swahili kwenye facebook, kisha unabofya kile kidude cha sauti, sio bila shaka. Na unapotazama una, ama kusikiliza, unaweka pale makoment za kwako, wanasema hivo, kwenye mtandao www voa swahili com na kwenye redio moja kwa moja. Karibu sana kwenye VOA Express. Tunapakua nini pishi la mchele tunapakua vitu vingi sana hii leo, moja kwa moja tutaanzia kule nchini Kenya, ambako misa ya wafu waliopoteza maisha kutokana na kupasuka kwa lile bwawa. Rais Uhuru Kenyatta ametoa ahadi kwa wananchi alipohutubia kwenye misa hiyo. na hiyo sio tu jukumu ya serikali, shule ambazo ziliharibika, nataka niwahakikishie hiyo, hakuna harambe mtafanya, serikali ndio itajenga na huko huko nchini Kenya, unajua kuna suala la madaktari kutoka nchini Cuba ambalo zimezua cheche kote Afrika Mashariki. Kila nchi inasema tutaleta madaktari kutoka Cuba, kulikoni? Tutasikia hapo baadaye kwenye hoja kwa hoja, bila kusahau kule nchini Tanzania. Serikali inasema kwamba kupitia benki kuu ya nchi hiyo BOT imetoa hatima na kuzungumzia ya benki tano ambazo zilifilisiwa na kuwekwa chini ya uangalizi kwa hiyo benki kuu mapema mwaka huu tutaungana na yeah. Dina kwa taarifa hiyo. Nyanyangu akisikia benki imefilisika anasema inakuwaje, na wewe raia wa kawaida itakuwaje? Tuanze kaka. Haya basi, <laughs> moja kwa moja tuelekee moja kwa moja kule nchini kenya kwake Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, karibu VU Express, tueleze hali ilivyokuwa kwenye misa ya wafu hii leo. Asante sana, asante Shomari na Kenneth, najua nyinyi mko sawa kama pishi la mchele. Huko Nairobi ni majonzi ya <laughs> uh, mkasa wa lile uh, bwawa la Solai uh, jimbo la Nakuru, na leo imekuwa misa ya wafu watu waliopoteza maisha yao. Takriban watu arobaini na saba walipoteza maisha yao baada ya bwawa hilo kuweza kupasua kingo zake na kuweza kuwasomba watu ambao walikuwa wameishi katika maeneo ya ya, ya, ya ya ambako kulitokea ajali hiyo na Rais Kenyatta na naibu wake leo wameweza kufika katika eneo hilo kufariji familia ambazo ziliweza kupoteza wapendwa wao, akieleza kwamba serikali ita kudu, itaweza kugharamia yale yote a, ambayo yanafungamana na, na mkasa huu na vilevile kusisitiza kwamba wakenya na shatu waweze pia kusaidia serikali kuhakikisha kwamba mikasa kama hii inadhibitiwa. Hebu tumsikize like, Rais Kenyatta alivyoeleza hata kama twasema Mungu atatusaidia na atatupatia nguvu ya kuvimilia yale ambayo yametendeka. Sisi pia kama wakenya lazima pia tujitahidi kabisa kuhakikisha ya kwamba tumefanya hata sisi yale ambaye twaweza kuhakikisha ya kwamba mikasa kama hii haitatendeka tena, na hiyo sio tu jukumu ya serikali. Shule ambazo ziliharibika nataka niwahakikishie hiyo, hakuna harambee mtafanya, serikali ndio itajenga na kumekuwa na suala ambalo wengi wamekuwa wakizungumzia kwamba huyu mmiliki wa bwawa hili bado hajakamatwa na maafisa wa polisi wala hajahojiwa, wakisisitiza kwamba huenda mtu huyu anafahamika katika ngazi za serikali. Lakini jana, siku mbili zilizopita, tumeona hawa wabunge wa, wa, wa, wa kamati za bunge wakielekea katika eneo hilo na kutoa ujumbe uh, akisisitiza kwamba nishati huyu aweze kukamatwa, mmiliki wa bwawa hili aweze uh, kukamatwa na kuweza Kuhojiwa. Lakini vilevile naibu rais naye pia aliweza kuzungumzia uh, wale waliokuwa wamefika katika eneo hili na akasisitiza kwamba serikali uh, itaendelea kuwafariji na kufariji Wakenya wote ambao wameathirika na mafuriko. Hebu tumsikiliza anapoeleza najua. Ikifika wakati kama huu, mahali ambapo tuko na tatizo kubwa, ambayo tumepoteza wananchi wengi, tunaweza kuanza kujiuliza ni kwa sababu gani ilifanyika ni nani alikuwa na makosa? Lakini ningependa tujiulize kama Wakenya, ni nini tungefanya? ni nini wewe ungefanya? ni nini mimi ningefanya ndio tuzuie mafuriko na majanga kama haya yaliyotendeka hapa, isije ikafanyika katika taifa letu. Kennedy, kuna wale je ambao wanasema kwamba labda haki itendeke kwa wale ambao wameaga dunia? Maana anapozungumza hivi naibu wa rais, inaonekana kuna lawama zinakwenda sehemu fulani, lawama zinatoka sehemu fulani. Lawama hizi ni za haki? Lawama hizi ni gani? Um, lawama haziwezi kukosa wakati mkasa unapotokea, ma, ma, maanake wao wale viongozi wa eneo hilo wanasisitiza kwamba kulikuwa na utepetevu wa bwawa hili, wamiliki wa bwawa hili, kwamba kulikuwa na ishara kwamba bwawa hili huenda lika- likafanya ma, uh, maangamizi makubwa katika eneo hilo, lakini huyu mmiliki hakuweza kufuatilia hilo. Sasa wanasisitiza kwamba serikali lazima ijitokeze na ihakikishe kwamba mmiliki wa bwawa hili aweze kukamatwa, na vilevile nilivyokuwa nikisema hapo awali ni kwamba serikali tayari imetoa tahadhari kwa wale wanaoishi katika eneo la Tana lile jimbo la Tana River, kwa sababu kuna bwawa linaloitwa Masinga ambalo serikali uh, imeeleza kwamba chini ya majuma mawili au wiki mbili hivi huenda bwawa hilo pia lika maji yakafurika. Kwa hivyo tahadhari ipo. Kwa hivyo mvua ikiendelea kuonyesha hivi zaidi, tunataraji kwamba kuenda, uh, hu, kutakuwa na athari kubwa, lakini serikali tayari imetoa tahadhari kwa watu wanaoishi katika eneo hilo. Asante sana Kennedy Wandera, sande. Sawa basi, baada ya Kennedy Wandera kutoka Nairobi, sasa Bwire, tunavuka mpaka kuelekea mpaka kule nchini Tanzania. E, tunaungana na mwandishi wetu Dina Chahali kutoka Dar es Salaam. Dina Chahali, haya tueleze leo, serikali inasemekana ndio imezungumza kuhusu hatima ya hizo benki zilizofilisika. Tueleze Dina, nakumbuka e, unakumbuka uh, pia taarifa hizi kwamba Benki Kuu ya Tanzania imezifilisi baadhi ya benki tano zilizokuwa zinajiendesha hapa Dar es Salaam. Inaonekana kuna hitilafu, hitilafu kwenye laini ya simu ya Dina Chahali kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Alivyokuwa akizungumzia ni kwamba ni taarifa ambayo ilitokelea siku zilizopita hizi Nya. benki kwamba zimejieleza zimefilisika na mwzi mwzi banki hazina pesa. Alitoa hii taarifa yeye mwenyewe, Dina alitoa habari hii ilipotokea, kwamba benki ziliwekwa chini ya uangalizi wa benki kuu ya Tanzania na zilifilisiwa na hiyo benki kuu. Kwa sababu gani? Zimeonekana kwamba zimeshindwa kujiendesha. Sasa wanasema kwamba leo huyo meneja wa bodi ya bima na amani ya benki kuu eh, Rosemary Tenga anaitwa huyu, amezungumza na waandishi wa habari jini Dar es Salaam akiambatana pia naibu gavana wa Tanzania wa benki kuu ya Tanzania, dr Benedict Bernard Kibese. Sasa amezungumza kuhusu mchakato wa hali halisi ya kuangalia mali na madeni ya hizo benki ili kuweza kusaidia kuwalipa wale wanaodaiwa. Hebu tu msikilize. ufilisi wa benki tano ambazo zilifungwa tarehe 4 Januari mwaka huu elfu mbili na kumi na nane, tungependa kuwafahamisha kwamba hivi sasa tuko katika zoezi la kupata hali halisi ya mali na madeni ya benki hizi. Kwa hiyo kinachofanyika sasa hivi ni audit, ukaguzi. Baada ya zoezi la ukaguzi wa hali halisi ya benki hizi kuhusu mali, madeni na mitaji yake, tutaendelea na hatua ya kuuza mali ili kupata fedha tuwe tulipe wadai na kama kutabakia chochote tutalipa wanahisa, kwa mujibu wa sheria ya benki na taasisi za fedha, vifungu vinavyoainisha ulipaji wa wateja wadai na wanahisa, eh, wa benki ambazo ziko katika ufilisi. Haya, huyo ni Rosemary Tenga. E, ni meneja wa uendeshaji wa bodi ya bima ya amani ya Benki Kuu ya Tanzania. Siku zote unajua benki inapofilisika katika masuala ya uchumi ni kwamba benki hiyo inawekwa chini ya benki kuu ya taifa mm -hmm. Na benki kuu ya taifa inaweza ikaamua kwamba wateja wa benki ile ambao imefilisika wawe chini ya benki itakayochaguliwa, yaani zile assets, zile ile mali yake inapewa benki nyingine ili mteja asiathirike kwa namna yoyote ile mm -hmm. Kwa hivyo benki inaposema imefilisika, si kwamba imekwenda zero haina hela hapana, hela zipo, lakini kile kiwango ambapo kimewekwa na ile benki ndani ya nchi benki kuu mm -hmm. hakijaweza kufikiwa. Kama ni dola mia tano hiyo iko na dola mia nne basi inakuwa E, na lakini... vilevile vile wanasema kwamba pia benki hizi ziliasisiwa na benki kuu na kuona kwa kwamba uwezo wao wa kujiendesha hmm. hazitaweza kwa hiyo benki kuu ikaamua kuchukua hatua kuzifilisi, na benki hizo zitajwa kuwa ni Covenant e Fata, na benki ya wananchi wa Njombe, na benki ya wakulima ya mkoa wa Kagera, na benki ya Meru. Zote wanasema ni kumlinda mteja, nam na mtejamteja na analindwa bila shaka. Basi tuangalie habari za dunia. Tishio la kushtukiza la Korea Kaskazini kwamba itajitoa katika mkutano wake na Marekani limezusha wasiwasi mpya kama kuna uwezekano wa makubaliano wa kuachana na silaha za nyuklia. Kiongozi wa Korea Kim Jong Un alikubali kukutana na rais wa Marekani Donald Trump nchini Singapore Juni 12 kufanya kazi, kufanyia kazi makubaliano ya kumaliza programu ya nyuklia za Korea Kaskazini kwa kuhakikishia usalama na kumaliza vikwazo vya kimataifa. Lakini mapema leo, naibu waziri wa mambo ya nje wa Korea Kaskazini, Kim Cheng Kwang alitoa taarifa kupitia shirika la habari linaloendeshwa na serikali la KCNA, akikosoa maoni yaliyotolewa na Marekani kupitia mshauri wa rais wa Marekani wa masuala ya usalama John Bolton, akitaka Pyongyang kubomoa kabisa silaha zake za nyuklia pamoja na programu zake za makombora ya masafa mbali, ikijumulisha shehena ya silaha za kemikali kabla ya kupata manufaa yoyote baada ya mazungumzo. Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta hivi leo Jumatano ametia saini sheria ya uhalifu wa mitandao maarufu kama Cybercrimes Act, ambayo itamulika habari ambazo si za kweli na bugudha kwenye mitandao, kwa vipengele ambavyo wakosoaji wanadai wa huenda vikazima uhuru wa habari. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, sheria hiyo itaweka adhabu kali na kifungo jela kwa kuingilia mitandao, ubadhirifu kwenye kompyuta wizi wa takwimu, ujasusi kwenye mitandao, kuchapisha au kusambaza picha za ngono za watoto kwa njia yoyote ile ya elektroniki. Hata hivyo, mabloga na wanaharakati wa haki za vyombo vya habari wameelezea wasiwasi wao juu ya kipengele kinachosema ni uhalifu kuchapisha habari ambazo si za kweli zinazopotosha au zina dosari. Adhabu huenda yakawa ni faini dola elfu hamsini au kifungo cha mpaka eh, miaka miwili jela au adhabu zote mbili. Shehena ya kwanza ya chanjo ya majaribio ya ebola ya kupambana na mlipuko unaoshukiwa kuwa kuua watu takriban 20 nchini Kongo katika mji mkuu Kinshasa imewasili hivi leo Jumatano. Shirika la habari la Rutas limeshuhudia kuona shehena hiyo ikishushwa katika uwanja wa ndege. Wizara ya afya imesema kuwa programu ya chanjo huenda ikaanza mwishoni mwa wiki katika jimbo la kaskazini magharibi la Ikweta nchini DRC ambako darzeni ya watu wengine wanashukiwa kuwa wameambukizwa. Ni kesi mbili tu zimethibitishwa katika majaribio ya maabara. Chanjo zilipelekwa na shirika la afya duniani zikitokea barani Ulaya. Na mwanasiasa wa Malaysia mwenye kufanya mabadiliko Anwar Ibrahim anataka mwelekeo mpya wa nchi yake. Anwar ambaye alikuwa kifungoni kwa miaka mitatu, aitoka mapema hii leo baada ya kupatiwa msamaha na ufalme. Mwanasiasa huyo mwenye umri wa miaka sabini Alilakiwa na mamia ya wafuasi wake alipotoka nje ya hospitali mjini Kuala Lumpur, ambapo alikuwa akipatiwa matibabu kutokana na majeraha ya bega na, na akaenda kufanya mkutano na mfalme Sultan Muhammad wa Tano. Moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hii ni Sauti Amerika, kipindi hewani ni VOA Express tukikutangazia kwenye redio, kwenye masafa ya internet, sio kwenye www.voswahili.com kwenye Facebook barambaza VOA Swahili, bofya like, alafu kisha baadaye endelea kusikiliza wakati wowote ule shabla. Kipindi kinapokuja hewani itachipukia, inakukumbusha unasikiliza mambo mrua. Uko nami Kenes Bwire ndani ya studio, lakini bila kusahau, unajua Kenes, mm -hmm. Wanasema Kenya hivi sasa mjadala ni mkubwa sana Afrika kusu mashariki na sio Kenya tu, pengine mm, Afrika mashariki kama unavyosema swala so la madaktari wa kutoka Cuba, kwa sababu hatua ya Kenya mm, iliamua kwamba serikali iliamua kwamba inaajiri madaktari kutoka Cuba. A wengine wanagoma goma, wengine wamegoma tu, sasa inabidi <laughs> <laughs> ulete wale ambao ukigoma unapata sindano imechukuliwa. <laughs> Sasa huyu ni mjadala mzito Kenes unagusa maisha ya watu wengi sana nchini Kenya. Kweli si madaktari tu, na familia zao na mm -hmm. kadhalika unaona mm -hmm. Sasa basi, kutokana na hili watu wamekuwa wakizungumza mengi, na mwandishi wetu Josephat Kioko amezungumza na wakazi pale kutaka kujua nini wanachosema kuhusiana na hilo. Mimi napinga hilo wazo. Pesa zitakazohusika katika kuwalipa madaktari, ilizosikia mimi, daktari moja alipo laki nne. Kisha huyu daktari atapewa gari na atapewa nyumba. Ni kama saa hii tunasema tunaongeza wage bill upande wa sekta ya afya, na hawa madaktari wanakuja ni wangapi? Kwa ufupi, ni kama tunasema hatuwezi kuajiri ma madaktari Kenya, lakini tunaweza kulipa madaktari wachache kwa pesa nyingi zaidi. Si wazo zuri sana ki upande wa fedha, maanake inakula pesa nyingi sana. Hayo ndio maoni yangu mimi. Mimi naitwa Jacob Ogada, nimeona ni sawa uh, madaktari wakiletwa, kwa sababu nimeona tumekaa kwa muda mrefu katika hali ya migomo na watu wetu wamekuwa wakifariki, na sasa ile ile roho ya huruma, roho ya ya hekima, daktari ambao anatetea haki yake amekuwa hana hiyo. Sasa imeleta tabu, kwa sababu jamaa zetu wakifariki, nao ni gharama zingine kutafuta senti za kuwazika na nini hapa na pale hapa na pale, naona kidogo inakuwa nzito kweli, kwa hivyo mimi naunga eh, ili jambo mkono. Bwana Ogada, wewe huoni kwamba hizi pesa ambazo tutatumia katika kipindi hiki cha mwaka kwamba katika kila kaunti uende ikapata madaktari kama wawili watatu, na hawa si madaktari wale wa kawaida, ni maspecialist, itakuwa bado hatujasuluhisha ile shida yetu ya kawaida ya shida ya madaktari. Manake wewe huoni kama hapo tutakuwa bado tuko pale pale tu katika nini? Manake ni watu wawili watatu watakaoletwa. Okay, siwezi kupinga hivyo sana, lakini pia nasema hivi, naakika kuna mikakati ambayo labda wameweka hawajaweza kutueleza na mapema , lakini nina imani na nina hakika hata wao wanajua kutakuwa na labda na hiyo shida, lakini labda kuna mikakati ambao wame, wameweka ama wanaazimia kuweka. Hata kuna wale ambao hawajahitimu madaktari, ambao hawajahitimu, ninahakika pia kwa usaidizi wa hawa madaktari ambao watakuja kutoka Cuba labda wataweza pia kusaidia hao wengine kwa kuongoza. Shida kubwa, shida kubwa ya sekta afya ni utendakazi uboreshwe kwa mfano, vitendea kazi hakuna, hata ile motivation pia hata ya wauguzi, madaktari na wale wafanyakazi wa katika sekta ya afya, motivation yao pia iko chini sana. Lakini hawatatatua shida ya mgomo, maanake sasa daktari wawili watatu wanatatuaje shida ya mgomo? Na madaktari huwa shida yao ni jinsi ya kutenda kazi, ndio nimesema, Bwana Gachie, labda wao wamekuja kuangalia vile vile hali itakavyokuwa kwa sasa, kadiri siku zitakavyokuwa zikienda, labda mie itakavyokuwa ikienda, na daktari na serikali itakuwa kuna mikakati. E, tuwape nafasi kwanza tuone, na labda katika hiyo hali huwezi kujua, labda madaktari wetu wa Kenya wanaweza kuja kulegeza kamba baadaye. Mgeni njoo, mwenyeji yapone <laughs> katika mktada huu, lakini kwa hali hii kweli Kenya inahitajika <laughs> haionekani kuwa ni sawa lakini, <laughs> wako wengine wachache wanamtaka mgeni huyu katika nchi jirani ya Uganda. Mzee wa kofia mwenyewe wanajiita hivo, amesema liwe liwalo watakuja, liwe liwalo <laughs> mgeni atakuja, mwenyeji atafute pa kwenda. Basi kama navyokwambia, Kenes mm -hmm. express bila muziki, bado hatujafanya express. Kaka Anton Christopher Bemba Bemba Mumba alizaliwa siku ya Ijumaa, wakati mm -hmm. watu wanaingia wikendi kwa burudani na mahanjam ana umri wa miaka 62, mwanzilishi wa kundi la mziki la Kwatia International Orchestra mm -hmm. kutoka Kisangani, DRC. Koffi Olomide anatupambia VOA Express na rekodi maarufu sana ya mwaka 2017, chuchuchu bana bamama yetu, tuanje kucheza msiki mtamu sana <laughs> <Ziyo? laughs> ah, sio kwa Kongo. Sasa safi sana, lete mambo Bosi uh -huh. Sio mchezo, mimi sikujua. uh -huh. Unaangusha vitu mchezo, unajua huyu jamaa ameangusha vitu, msikilizaji ukiangalia, uh -huh. hapa sio vya kawaida. Ningetamani tungekuwa na picha ya video, ana tai yake ndefu, anazungusha vitu vya ajabu. Hii ni baada ile Ekotite ndio imekuja hivi sasa. Ekotite unaicheza lini? Itabidi ucheze labda wiki ijayo, umesikia? Amesema Ekotite kaka, sawa kabisa, kanyaga sasa. Sawa sasa tunakanyaga nini? Tunaangalia maswala ya World Cup ya watoto wa mitaani, wanaita Street Children World Cup. hii ni michuano ya tatu imefanyika hivi sasa, michuano ya tatu ya kombe la dunia kwa watoto wa mitaani Ukisikia hivyo vitu mm. Unajua kombe linachanganya hapo, sasa wacha wacha wacha walipiga mm -hmm. Vitu sio mchezo mm -hmm. Kombe hii imefanyika huko huko Rusia na imemalizika hii leo kabla ya kwanza kwa michezo ya watu wazima Juni kumi na nne, na Brazil wameibuka kidedea kwa upande wa wasichana kwa kupata ushindi na kuwa mabingwa. Timu ya taifa ya wasichana wa Tanzania imefika fainali na kuchukua nafasi ya pili, ilicheza na Brazil hii leo na kufungwa bao moja kwa bila hii hey, timu wamefanya kazi kubwa, wanastahili pongezi. Mwaka hi timu hii ilifika fainali, sio mchezo, wanapiga vitu <laughs> na kwa kwa upande wa wavulana, basi mambo yalikuwa pia sio mchezo. Timu ya ya Uzbekistan ndiyo imekuwa mabingwa baada ya kuitoa Pakistani kwa penati sita kwa tano na hii ni baada ya kumalizika dakika tisini ya sare ya bao moja kwa moja. Michuano hii ya watoto wa mitaani na wale ambao wanaishi kwenye mazingira magumu maumu ilianza Mei kumi na moja na kumalizika leo kwenye uwanja wa champions Locomotive huko Sabson, Russia. Kila nchi ina watoto ambao wanadhaminiwa na baadhi ya mashirika yasiyo ya kiserikali, ambapo kwa upande wa Kenya inaungwa mkono na Glads House, ambao hawa wanasaidia sana watoto wa mitaani kule Mombasa, wakati timu ya Tanzania inasaidiwa na shirika la chaka sana Tanzania au CST, ambao lilianzisha shule ya michezo kwa watoto wa mitaani tangu mwaka 2009 programu hii imeendelea kule nchini Tanzania. Pengine hii ndiyo chachu ya mafanikio ya hii timu ya Tanzania ya wasichana kufika fainali mara mbili ya kombe la dunia. Pia uwanjani humo basi, wasichana hawa na wavulana walikuwa wakitoa ujumbe kwa timu za taifa zote 24 na kucheza kwamba wanabadili zile hisia mbovu zilizopo kwenye jamii dhidi ya kuwanyanyapaa hawa watoto wa mitaani, maanake wanasema kwamba wakiwa wanacheza mpira kwenye hii world cup wanajulikana kama wachezaji wanawakilisha nchi zao na vipaji wanaweza kuwa professionals kabisa. Inakuwa hawajui tena kama wale watoto ambao wako kule mitaani na kunyanyapaliwa kwamba wanazurura hovyo, lakini pale wanaona kabisa kwamba wanawakilisha nchi zao. Kwa hiyo basi, ujumbe ulifika na sauti imesikika kwa mamilioni ya watoto ambao wanaishi na miskika, ambao shida mitaani duniani kote. Sawa kabisa. Kuna swala ambao limeleta gumzo sana mpaka watu wakaandamana, niambie Kunyonyesha hadarani ni sawa e? ili swali tuliuliza jana limeleta moto kwelikweli, kweli, liswali eh? Haya, tuangalie. Linasema ni Dennis Mabati anasema kama mtu mzima anaweza kula msosi hadharani, je, iweje kwa mtoto isiwe? Si sawa kwamba nikimwona mama yake anampa, anampa nyonywa nyonye wakati anataka kunyonya. Kwa nini mumfungie na kitasa? Hawezi kuvumilia njaa? Jamani, waacheni wale Omar Said Masud Waitumba Igunza, Tanzania, sio sahihi kunyonyesha hadarani. Mi binafsi nikimwona mwanamke ananyonyesha hadarani, huwa najisikia vibaya sana. mm, haya. angalau kidogo huyu Lumuli Kengu. Haya, Lukuli Makala yuko Nzega, Tabora, anasema kwamba ni sawa tu, maana bila ya kunyonya hata hivi tusingevitumia tungesha kufa zamani kwa utapia mlo. Alikuwa hajamaliza hiyo, malizie ujumbe wake, anasema nini? kuvuta bangi hadharani na kwenda haja kubwa, sio hiyo ndio asio, hadharani kunyonyesha mtoto hadharani. Mwisho, Juventus Jowas, Ntalima wa Igoma, Mwanza, sio sawa mwanamke yeyote kunyonyesha hadharani, ila ikimbidi, anapaswa kujifunika. Sasa, unajua kule kwetu nitokako kuna, kuna wale ambao anasema mtu akikuangalia kwa jicho hivi anaweza acha mapua ya, ya pua ndani ya tumbo Changa, unajua vitu kama hivyo akitazamwa tu wanaogopa hivyo, vishirikina hivyo. Sasa wengine inabidi wanapomnyonyesha mtoto anafunika ili vitu visije vikaingilia ndani ya matiti. Vikaenda kwa mwanaye trending. Lakini haviendi. Kenesi yuko tayari hapa, mzee wa kazi huyu anapiga mzee wa rumba, nitamwita sasa Patrick. Hmm. <laughs> Bila shaka, yuko tayari, anaanza trending kuwatakia Waislamu wote mwanzo wa funga njema ya Ramadhani na hasa Waislamu huko Tanzania nikifikiri kwamba sasa yale mafuta ambayo mafuta ya kula ya, ya, ya, ya kupikia mm, sasa watayapata na waweze kula futari bila wasiwasi, sababu eh, Rais Magufuli alilazimika kujielekeza huko bandarini ili kutatua tatizo hili, sijui mafuta hafi mafuta safi eh. Lakini sasa hii imepelekea watu uh, na kuweza kutoa komenti nyingi kuhusu hatua wa hii eh, na kumwona rais kwamba ameweza kusuluhisha tatizo hili. Huyu anaitwa Chandra The Don, anasema "Mimi naona serikali ihimize kwa wakulima kulima kwa wingi yale mazao ambayo yanazalisha mafuta kama alizeti, pamba, karanga, ili haya mafuta ya kula ya kupikia yasiwe yanazalishwa ya nchini. mm -hmm. Mwengine anaitwa Pongezi Sanane anasema viwanda vya ndani vipo mali hafi haitoshi, wahamasishe kilimo cha chikichiki chikichi viwanda kwa siku vinahitaji zaidi ya tani elfu moja. Yangekuwa yanatosha baada ya kutoka nje kukwama, kusingekuwa na upungufu. Naye Nawaz Haidar anasema hapo nampongeza President Wabane, wenye viwanda wasiimpoti mafuta kutoka nje ili wakulima wapamba na other sources wanufaike. Najua sande na Patrick, jana ndio nilikuja kugundua kwamba kuna sheria ya ovyo alipokuwa anazungumza Eh, alikuwa na sababu ya kuzungumza kwamba ni sheria ya hovyo alikuwa na sababu ha, hakuzungumza hivyo bure bure tu. Haya tukitoka Tanzania tuelekee kwao na Bwire, Uganda. Uganda. Mm -hmm. Uganda hii idara ya kukusanya mapato ya, ya kodi. Rwanda Revenue Authority. Baada ya kutoza ushuru kwenye eh, mambo ya mitandao wanaotumia mitandao sasa inataka itoze ushuru Biblia, Korani <laughs> na vile vitabu vyote ambavyo vinatumiwa katika kanisa ile kor. <laughs> wakati wa kuimba kanisani. Yani hiyo serikali ya Uganda ndo imeamua inafanya hivyo e, na, na wanasema kwamba wamechelewa kufanya hivi, yaani wataweke levat sasa swala hili limezusha <laughs> malalamiko na miguno <laughs> upande wa maaskofu na mashehe. haijulikani mm, eh, kwamba uganda kwa na, ina matatizo ya pesa sababu hao, ni nini kinaendelea kulipisha ushuru Biblia Qurani na, na nini? Ni balaa ni <laughs> kwa kweli. muda nao unakimbia eh, kutoka hapa studio express. jina langu ni Sunday Shomari. Tunatakia wote siku njema, alasiri njema, kwaherini.