Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni Alhamisi tarehe ni 17 mwezi wa tano, nao, wa tano mwaka ni wa 2018, tukiwa tumechangamka kweli kweli na kukaribisha popote ulipo. Jina langu Harrison Kamau, jina langu ni Kenneth Bwire. Siku zote na wakubwa huwa naambia shikamoni, wadogo nawambia hamjambo tu, kwenye matangazo ya redio, kwenye internet kupitia www.voaswahili.com. Kwenye facebook streaming live bonyeza marambaza VOA Swahili, bonyeza like, kisha baadaye fuatilia kila jambo. Harrison? Mambo ni mengi ambayo tumekuandalia siku ya leo. Tunatembea na kuzunguka karibu eneo lote la Afrika Mashariki na Kati, tunaelekea Kongo, tutaangalia hali ya kisiasa iko vipi. Tutachungulia pia hali ya kisiasa kule nchini Burundi, na vilevile vile maswala yanayoendelea kuchapa pia vyombo vya habari nchini Kenya, bila kusahau kujiuliza, je, urembo hasa ni nini? Nini maana ya urembo kwenye, kip, kwenye, eneo, eneo, eneo, kwenye lifestyle leo katika VOX Express. Lakini mwanzo nakuuliza, urembo nini? Sasa pale ndio tutasikia urembo nini. Nakuuliza wewe, urembo nini? Sasa pale aieleweki, mimi sijui, kwa sababu <laughs> urembo, labda nikitoa sababu zangu itakuwa ni tofauti na za mwingine. Haya, sasa, mm -hmm, tunaanzia nchini Burundi. Harrison, nchini Burundi ni kwamba warundi hile wameamkia upigaji kura katika shughuli ambayo wanafanya uamuzi inayopania kuongeza muhula wa rais kutoka miaka mitano hadi miaka saba na marekebisho haya katiba, ya katiba yakiidhinishwa, basi huenda endapo asilimia hamsini ya, ya kura ambazo zitapigwa hii leo. Yatapitisha kura ile, basi itamaanisha Rais Nkurunziza ataendelea kuongoza taifa hilo hadi ifikapo mwaka 2034 na kuna wakati mmoja kulikuwa kumetolewa sijui kama ilikuwa ni sheria ama amri kwamba yeyote ambaye amefikisha miaka ya kupiga kura nchini Burundi angechangia shughuli za upigaji kura, uh, sijui shughuli za kununua labda maboksi ya kupiga kura, lakini ilikuwa ni kwamba lazima kila mmoja achangie shughuli ya upigaji kura na ukumbuke kwamba Rais Nkurunziza amekuwa akipiga kampeni nchini humo akiwarai wananchi kuwa katiba hii mpya eh, itakuwa na manufaa zaidi kwao kuliko wapinzani wake wanavyopinga. Na wale wanaopinga wanamwona rais kama mtu aliye na tamaa ya kusalia madarakani na ilivyo ni kwamba Warundi wanaulizwa kwenye kura ya maoni kuchagua pendekezo la kuongeza muda kwa kuwa rais kutoka amu ya miaka mitano hadi saba ambayo itamwezesha Nkurunziza ambaye amekuwa uongozini tangu mwaka wa elfu mbili na tano kuendelewa na usukani wa miaka mingine kumi na minne muda wake utakapokamilika mnamo mwaka wa elfu mbili ishirini. Na usisahau kwamba ghasia zilitokea wakati walisema kwamba muda wake rasmi ulikuwa umeshamalizika. Kwa hivyo wengi pia wanaamini kwamba wakati sasa hivi tunapozungumza ni kwamba muda wake wa kuhudumu umeshapita, lakini warundi wenyewe wana fursa sasa hivi kutoa maoni kwenye kura ya maoni, watasema watakaa. Lakini kuna makubaliano ambayo aliafikiwa mjini Arusha nchini Tanzania, ambayo iliweka muda wa kuwa rais asipite miaka kumi, ambao wamepuziliwa mbali na mashirika ya kutetea haki za kibinadamu. Pia ameeleza wasiwasi wao kusema, wapinzani wamekuwa wakishambuliwa na kuhangaishwa. Tuachane na ya Burundi, tuende mm -hmm. katika taifa jirani basi kule tunaungana naye Salehe mwana Milongo. Salehe, karibu sana kwenye VOA Express, hebu tueleze kuhusu siku hii ambayo inaadhimisha uh, wakati kiongozi Kabila alipochukua usukani taya nchini humo. Asante sana, asante. Uh, ni kwamba leo uh, ni sikukuu ya wanajeshi ambayo hapo awali ilikuwa ikiitwa sikukuu ya ukombozi. Ni siku inayoadhimisha miaka ishirini na moja toka vikosi vya wapiganaji wa wakati huu mzee Laurent Desire Kabila akuweza kuingia hapa mjini Kinshasa na kushikilia mji huu wa Kinshasa na kumfurusha rais wa wakati huu Mobutu Sese Seko. Kwa hiyo siku ya leo imekuwa ni siku ya mapumziko nchini na vilevile imeaminika kuwa ni siku ya mashuhia ya wanajeshi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini Salehe, najua kwamba siasa kwa umesema miaka ishirini na moja imepita, lakini siasa zimebadilika. Kumekuwa na upinzani na wengi ambao labda wanapinga utawala ambao umeendelezwa na mwanawe Loro Kabila, Joseph Kabila. Sasa leo kuna lolote limetoka kwa upande wa upinzani kuhusiana labda na kupingana na siku hii? Kwa kweli ni siku ambayo wa huenda watu wanaohoji ni kutaka kutafakari tu kuhusu miaka ishirini na moja ya utawala huu toka kumfurusha Mobutu ambaye ni kiongozi aliyetawala nchi hii kwa miaka thelathini na mbili na hivi sasa ni utawala wa mzee Laurent Desire Kabila na kufatiwa mwanawe baada ya kuvia kwa baba yake, miaka ishirini na moja ni nini kilichofanyika? Uh, na tuseme ni kitu gani ama mafanikio gani ambayo yanaeza ya, ya ama urithi ambayo uh, umekuwa, ndio mijadala ambayo imekuwa imetolewa, ama maswali ambayo yamekuwa yakitolewa na watu zaidi. Na upinzani kwa sasa umesema ni wakati sasa kwa ajili ya kuelekea kwenye demokrasia ya kweli na vile vile na uchaguzi ambao utakubalika na pande zote. Shukran sana Salehe Mwanamilongo Milongo, moja kwa moja Harison mguu kisigino. Tunaingia jiji kuu la Nairobi nchini Kenya, tunakutana na, tunaungana na mwenzetu Kennedy Wandera. Wandera, tunafahamu kwamba kuna barua ambayo imesambaa kwenye mitandao inayoaminika ama kusemekana imeandikwa na gavana wa Nairobi Mike Mbuvi Sonko akimteua Miguna Miguna kuwa naibu wake. Hii barua uhalisia wake unatokea wapi? Ni barua ambayo iliandikwa jana na gavana Mike Sonko na kuwasilishwa mbele ya bunge la jimbo la Nairobi. Uh, lakini barua hii imeibua maswali mengi ambapo sasa spika wa bunge wa jimbo hili Beatrice Elachi amejitokeza na kusema kwamba uh, kwamba uh, kuna kuna kuna utaratibu unaofuatwa ili kumpigia msasa mtu ambaye anataka kuchukua wadhifa wa naibu gavana katika jimbo lolote lile. Hebu eh, eh, tumsikiliza alipoeleza. Naam, huyo an, anaeleza kwamba yeyote ambaye anataka kuwa naibu gavana wa jimbo la na Nairobi, maanake Nairobi ni linasimamiwa na gavana aliyechaguliwa kwa chama cha Jubilee, kwamba anafaa kuwa ni mtu au mwanachama wa chama cha Jubilee, na kuna utaratibu ambao unafuatwa lakini vilevile Beatrice Elachi eh, anasisitiza kwamba uh, wa, wale wafuasi wa chama cha Jubilee nishati waweze kuheshimiwa. Maanake walijitokeza na wakachagua serikali ya rais Kenyatta na vilevile kuchagua gavana Mike Sonko. Kwa hivyo hawezi hawezi mteua mtu tofauti kutoka kwa chama tofauti na kuweza kumweka hapa awe naibu gavana. Hebu tumsikilize tena anaposema Elachi. The speaker is guiding the process. I want you to get it very clear. The County Assembly. This is the power of the County Assembly. That's how powerful they are. Anaeleza kwamba yeye kama mwenye kama spika wa bunge ya jimbo hili, yeye ana mamlaka ya kuweza kuelekeza au uh, taratibu huo wa kisheria na hivyo basi, hamna utaratibu uh, mwingine ambao utaweza kuandama hali hii. L, lakini pia nieleze kwamba mpaka sasa uh, huyu gava, huyu kunradhi, huyu Miguna, huyu na Miguna ambaye ni wakili aliyefurushwa hapa nchini Kenya na sasa yuko Canada amesema kwamba hana, hana, hafahamu chochote kutokana na na uteuzi huo. Hivyo basi chochote kinachozungumzwa kutokana na uteuzi uliofanywa na gavana wa Nairobi Mike Sonko ni njia tu mojawapo ya kuweza kumtoa katika ule mchakato wake wa kutafuta mabadiliko wa, wa, wa uchaguzi, na hivyo basi kusema kwamba hata ujiingiza katika masuala hivyo, lakini vile ah, vile kando na spika wa bunge la jimbo la Nairobi Elachi vilevile. Uh, huyu uh, uh, kiongozi walio wengi katika bunge la jimbo hilo, Abdi Guyo amesuusika kwamba Jubilee, chama cha Jubilee shati kihakikishe kwamba kinamleta mtu ambaye wao wanamwamini. Hebu tumsikilize alipoeleza. Sisi kama viongozi wa Nairobi wa na wa Jubilee tungependa kusema yafuatayo. Kitu ya kwanza, Dr. Miguna si mwanachama wa chama wa Jubilee wala si mwanachama wa chama wa Nasa, na hii kaunti inaongozwa na gavana ambaye aliteuliwa na chama ya Jubilee, na hii kaunti inaendeshwa na chama cha Jubilee. Tungelipenda kwanza Dr. Miguna aweze kupata mwafaka kutoka uongozi wa chama cha Jubilee. Jambo la pili, bado Dokta Miguna hajaweza kupata uraia wake, ndio sababu bado yuko katika nchi la nini, nchi ya Canada. E, sisi kama bunge la Nairobi tungelipenda kusema sisi tutapinga na tutahakikisha jina la Dokta Miguna Miguna haiwezi pita katika bunge la Nairobi. uh... Unakushukuru sana Kennedy Wandera, lakini lililoko kufikia sasa na ambalo halijadhihirika ni iwapo barua ile ni ya kweli ama ni fake news, kwa sababu wenyewe wenyewe wanasema kwamba hawaifahamu vizuri, lakini imechapa vyombo vya habari na vilevile vile mitandao ya kijamii. Kwa hivyo muda unapoendelea, tutajua hali ya barua hiyo, saini niliyopo mb... kwamba kwa ni ya kweli kwamba mepokea ni ya kweli Ameipokea ni kweli, hata hawa wabunge wameipokea. Basi sasa msimamo wake kulingana na mambo yalivyo sasa. Lakini Harrison Harrison ni pia gundua kwamba hmm, mwezi jana Mike hmm, Mbuvi Sonko aliandika kwenye ujumbe wake wa Facebook kwamba raia wa Nairobi, wakazi wa Nairobi wamsaidie kumchagua gavana kwa ileo Roda yote. Mike eh, Miguna, Miguna, Miguna ndiye kaekwa kama aliyekuwa na wafasi wengi. Kwa hivyo inaonekana Facebook oh, <laughs> watu wamsaidia. Haya basi, tupate habari nyingine muhimu za dunia. Asante sana Kennedy Wandera. Shirika la afya duniani WHO linasema mlipuko wa Ebola huko Jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo DRC umesambaa kuingia mjini na kuongeza wasiwasi ya mlipuko mpya wa virusi hivyo vinavyosababisha kifo. Kesi mpya imethibitishwa katika moja ya maeneo matatu ya vituo vya afya huko Mbandaka, mji wenye zaidi ya watu milioni moja kaskazini magharibi, majimbo la Ikweta. Mbandaka inapatikana kiasi cha kilomita 150 kutoka eneo la kijiji cha Bikoro, mahala ambapo mlipuko ulianzia mwanzoni mwa mwezi huu. Mkurugenzi mkuu wa WHO Dr Tedros Adhanom aliita hili ni janga linalouwa. Afisa wa ngazi ya juu wa Umoja wa Mataifa amelalamikia hali ya maisha ya wafanyakazi wa, wa kutoa misaada Sudan Kusini, akisema kuwa ghasia na dhuluma zinazuia msaada kufikia takriban watu milioni 7 wanaohitaji. Mark Lowcock ambaye ni naibu katibu wa maswala ya kibinadamu kwenye umoja huo amesema kuwa wafanyakazi wanne wa kutoa misaada wameuawa huku wengine kumi wakitekwa nyara katika kipindi cha miezi miwili iliyopita. Idadi hiyo hata hivyo haijumuishi wale walioripotiwa kutekwa nyara karibu na mji wa mashariki wa Yangiri. Mabomu matano yamelipuka katika ukanda wa Gaza mapema Alhamisi na kumjeruhi mtu mmoja. Mwandishi wa Sauti ya Amerika amesikia milipuko hiyo ya mabomu na kushuhudia magari ya kuwabeba wagonjwa mahututi yakielekea katika eneo la mkasa. Wakazi wa eneo hilo wanaamini kwamba mashambulizi yalilenga kundi la Hamas. Hili linajiri baada ya maandamano makubwa ya Palestina wiki hii kwenye ukanda wa Gaza yaliyosababisha vifo vya watu 60 na kujeruhi zaidi ya 2700 katika makabiliano ya wanajeshi wa Israel. Afisa wa ngazi ya juu anasema kwamba kati ya waliouawa 50 walikuwa wanachama wa kundi la Hamas. Wengine kumi na wawili walikuwa watu wa kawaida wakiwemo wanawake na watoto. Waandamanaji walikuwa wanaonyesha kukerwa baada ya Marekani kufungua ubalozi wake mjini Jerusalem. Waandamanaji wanasema kwamba huenda wakaendelea na maandamano kipindi hiki cha mwezi mtukufu wa Ramadhan. Na mamilioni ya wapiga kura wa Burundi leo wameanza kupiga kura ya maoni, ambayo kama itapita kwa wingi na kupitishwa kuwa sheria, basi inaweza kumruhusu rais aliyeko madarakani sasa Pierre Nkurunziza kuendelea kuongoza taifa hilo hadi mwaka wa 2034. Watu wengi walionekana kusubiri kwenye mistari mirefu nje ya vituo vya kupigia kura katika mji mkuu wa Bujumbura kwa ajili ya kupiga kura hiyo ya maoni. unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka kwamba mengi haya waweza pia ukayapata kupitia tovuti www voa swahilicom na vilevile -vile swahili kwenye Facebook, bila kusahau kwamba tuko kwenye Twitter VOA Swahili na vilevile -vile kwenye Instagram yaani VOA Swahili ndani ya Instagram na kwenye Facebook ni VOA Swahili Trending Live. Lifestyle, urembo ni nini? Nimemuuliza Harrison kama aniambie urembo ni nini, hajanijibu. Lakini ukimwambia fulani ni mrembo, asema wasema, hey, mrembo huyo. Ah, si mrembo. Salma, atuambie urembo ni nini? Naam, hii ni lifestyle. Na leo nimezungumza na kina dada suala la urembo ambalo limezua gumzo sana, huku kila mwanadada akiwa na mbinu zake za kuweka mwonekano wake kuwa sawa lakini kwanza nimetaka kufahamu maana halisi ya urembo ni nini, kulingana na wanadada wenyewe. Urembo ni kuwa confident, kujiamini, kuwa wewe uko tu sawa, feeling beautiful from inside, it's not what is happening outside. Urembo ni it's a combination of so many qualities like shape, yani umbo, rangi na vitu vingine una ka brain kidogo, unaambiwa mm. So beauty with brain. Kwa mimi si lazima jipodoe, venye we mwenyewe unajiweka, venye unaongea na watu, tabia yako hivo. Sana sana napenda nywele yangu, sura nafili tu, niko poa tu hivo venye niko, si lazima makeup. Yani si lazima msichana jipodoe, mi najua urembo ni vile mtu mwenyewe amejichukulia kuna mtu ambaye ana consider urembo wake, na, na umemjazia mzigo kwenye sura yake, so huo huo sio urembo. Pia inatokana na tabasamu alafu pia na akili. Akili alafu tabasamu, yeah. Mii najua mwanamke ni tabia, tabia zako zitatueleza vile unavyovaa makeup yako, kiwango cha makeup yako, alafu makeup huwa yategemea waenda wapi. Huwezi fanya makeup kama waenda sokoni hivi. Mavazi yako pia muhimu, ile ukikutana na mtu mara ya kwanza atakujudge according to vile umevaa vile umevaa, vile waongea, ndio maana yote beauty ya folanda tabia zako. Kwa hivyo mwanamke ni tabia. Kisha swala lingine ambalo limejitokeza katika mazungumzo yetu ni wasichana kujipodoa kupita kiasi, na pia kuna wale wanaobadilisha viungo vyao ili waweze kupendeza zaidi. Nazungumzia kuhusu plastic surgery, ndio mtindo wa kisasa, na swala kuu tunajiuliza ni kwa nini linafanyika. No na no, na mi naona mtu kama huyo hajajikubali, ndo maanake anajiona yeye si mrembo, ndo maanake ameongeza kitu chingine. Ile confident, najue mi ni mrembo, mi siwezi kubali, mi ni mrembo Kwangu mi sioni kaa ina shida, shida ni kule kujikubali, hajajikubali, ndio maana anaongeza vile vitu, na vile vitu venye anaongeza kama ndio hizo zinamfanya ajiamini, basi hakuna shida, kwa sababu yeye anataka kujikubali. Sasa kama kuongeza hizo vitu ndio zitamfanya ajikubali, wacha ongeze, hajakamilika. Kama vyongeza ndio vinamkamilisha, wacha ajiongeze. Mi ukinangalia sahii, nimejirevesha sangapi? Ai, yategemea pia masaa muhimu, kama upelekwa dini utaenda hivi uone, itategemea. Kwa hivyo hata mimi itategemea eh. Sasa wewe, si lazima uone kama yeye ni mrembo, ni kitu na yeye mwenyewe. Mimi nikijua mi ni mrembo, hata huu ukiniambia mimi si mrembo, hakuna shida kwa sababu mi najua mimi mwenyewe mi ni mrembo. Uh, na mimi pia najua mimi mwenyewe, unajua, mimi wa, mimi hapa wanasema it's in the eyes of the beholder. Sasa i, mtazamo ni tofauti, jitambue kwanza ndio tambule. Na pia hakuna mtu ana haki ya kusema mwingine sio mrembo, kila mtu ana urembo wake kulingana na macho yanayomtazama. Siku zote jiweke juu ya wengine kwa uh, kwa urembo kwa urembo uh, haya basi kwa urembo haya basi, uko juu kwa kila okay. kitu. kwa kila, ah kwa kila kitu utakuwa so, kila kitu ubinafsi. <laughs> Ah, basi tuelekee tuwe, kwa mwanamuziki anaitwa Sam Mangwana. Huyu pia anatoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, alifanya kazi na wanamuziki wengi, lakini hii tunacheza inaitwaje? Inaitwa to you, inaitwaje? siku hey, always zote anamshirikisha eh, Luambo Aha. Makiadi Franco, inakwenda katika bendi ya TPOK OK Jazz, twende for <muchilis> you Sema sema tumechoka. Muongo na murozi, ni watu wa kushona. Kujulika na kumeta mwana mboka. Ukiwa janti kama mushedo wanashanga. Ukitembea peke yako wanasema wewe njo mbaya. Kujulika na kuna mambo lwangu wetu <laughs> watu wa kuchoma wa kuchoma. Wa kuchoma, kuweka makaa kuweka nini, anatupambia Sam Mangwana akimshirikisha Franco Lwambo Makiadi kutoka bendi ya TPOK Jazz Wamesema wimbo unaitwaje, mambo yananikumbusha mbali sana. La kusema ukweli, kwangu mimi naupenda wimbo ule sana mm -hmm. kwa sababu miziki ya wakati fulani, wakati ule mm -hmm. ni miziki ambayo inabaki sana kwenye damu, haishi Nashaka miziki ya siku hizi sio mingi, inapita miezi minne mitano. Kwa nini? kwenye studio hii ni mm, bendi mtu anashika nainua longi juu ulivyokuwa umeinua, uh -huh. wewe umeweka suspenda, unacheza live, unaona, mambo naelewa, naelewamoaa In... moja Aye. kwa moja tuingie katika maswala mengine, yeah. Ramadhani, mwezi mtukufu wa Ramadhani umeanza na tunaongea naye, uh, Silvana Scaramera akiwa kule Rwanda, hebu karibu sana uh, utueleze ama tujue, tujuzwe mambo yanaendeleaje kuhusu mwezi mtukufu um, wa Ramadhani. Naam, asante. Waislamu wa-w Rwanda kwa kweli wamejiunga na Waislamu wengine hapa duniani kuadhimisha, ama tuseme labda, kuanza mwezi mtukufu um, wa Ramadhani kama kukamilisha moja ya nguzo tano za Uislamu. Kwa hivyo niseme tu kwamba nilipo kijali hali haikuwa ya kawaida kwa sababu Waislamu wa walionekana wakitembea hapa na pale, na pale misikitini na kadhalika. Uh, lakini suala ambalo limeonekana si la kawaida na ambalo hata lilianza jana kusikika hapa na pale ni baadhi ya bidhaa kuweza kupanda japo kusi kwa kiasi kikubwa, hasa bidhaa za vyakula kule masokoni na hata baadhi ya Waislamu ambao nimezungumza nao walikuwa kidogo wana wasiwasi, na baadhi wakawa wanashangaa kwa nini watu wanazidi kupandisha bei za vyakula, kwa sababu huu ni mfungo na wala si chakula kama baadhi walivyodai. E, kwa hivyo niseme tu kwamba mapambo yalionekana hapa na pale katika nyumba za waislamu na kadhalika, lakini hilo tu la chakula ndo kidogo ilikuwa limeweka lime, lime, hali fani ya wasiwasi, ijapokuwa si katika kiwango ambacho labda kinatisha, lakini kumekuwepo na, na, na, na lalama za chini kwa chini. Uh, lakini uh, bei zinapopanda, nilifikiri kwamba labda wakati huu, wakati wa unyenyekevu, mbona inakuwa kwamba watu wanafanya biashara na inakuwa kwamba ndio wanataka kuongeza faida katika mapato yao ya kibiashara? Ilikuwa na imekuwa hivi, ama hili ni, ni jambo mpya linajitokeza kadri miaka inavyoendelea kila mwaka huwa linajitokeza, lakini katika viwango tofauti, na vilevile vile niseme tu kwamba kwa namna moja ama nyingine, li, li, kila likitokea huwa linawagawa Waislamu katika pande mbili: moja, vijana wa Kiislamu wa kawaida, wafanyabiashara na hata Wakristo wa kawaida no. kidogo huwa wanapandisha bei uh, za, e, za bidhaa. Lakini kwa upande wa viongozi wa dini ya Kiislamu wao wamekuwa wakitoa radiamali kwamba bei hazipaswi kupanda na kama nilivyotaja, kwa sababu nimezungumza na mmoja wao leo na akawa anatoa mwito kwamba watu hawapaswi kufanya hivyo kwa sababu ni kinyume kabisa na imani, na ni kinyume kabisa na matako ya Waislamu, na kwamba huu si wakati wa kufanya biashara, lakini wakati wa kunyenyekea na kuweza ku, kutumiza ile nguzo kama nilivyotaja iliyosababisha Waislamu waingie kwenye mfungo huu. Kwa hivyo, ni, ni niseme tu kwamba ni, kuna baadhi wanachukulia kwamba ni, ni fursa ya kuweza kujitengenezea pesa na, na kipato, lakini kuna baadhi wengine ambao niseme tu kwamba Uh, imani zao ni kama wanazidi kuziheshimu na kuweza kutoa mwito kwamba watu wakweli wasifanye hivyo. Kwa hivyo ni swala ambalo linawagawa watu katika sehemu mbili, mm -hmm. Waislamu na Wakristo kwa ujumla . Ah, tunashukuru sana Karemera, ah, tutaendelea kufuatilia maswala yanavyoendelea mwezi huu mtukufu wa Ramadhani, lakini hata hivyo tunawatakia wote mwezi mtukufu wenye baraka kutoka hapa Washington D.C. Asante sana Karemera. Rais Uhuru Kenyatta alitia saini sheria ya uhalifu wa kimitandao, na kwenye ukurasa wa Facebook tukaweka swali, nini maoni yako kuhusu sheria ya uhalifu wa kimitandao nchini Kenya? Naona maoni ni mengi yametolewa. Vedasto Romani anasema kwamba basi hizo sheria kabisa, uh, sijui zinaendelea na zitakawakandamiza wananchi. Nafikiri ndivyo anamaanisha Vedasto. So Spita Lupita anasema yuko Cherwa, Kagera, Tanzania, itasaidia kukomesha uhalifu na kukua nidamu katika matumizi ya mitandao. Ah, inasema ni kama mikakati ya Afrika kuminya uhuru wa mawazo mbadala. Tumpishe Sande Shomari naye atueleze <laughs> mambo, mambo mazito mazito yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Karibu sana Sande Shomari ah. <laughs> ajajaa <o. laughs> <laughs> asante sana Harrison Kamau akiwa amepiga suti moja nzito, manake baada ya kutoa vitu vizito amepiga na suti mzito. Asante na mwenzangu Kenneth Bwire, sijaona yani mzitopiga suti mzito lakini, yeah, yeah. mm. Basi kama mlivyosema, mi nimekusha jaa tele hapa, sitaongea zaidi nitateta vitu vilivyopo ndani ya meza. Naam. La kwanza ambao nilio natamba sana ni ambao mmekushazungumza tayari na Kennedy Wandera kuhusu barua ya gavana Michael Mbuvi Sonko. Naam. Wengi wanajiuliza sasa, Miguna alishawahi kumsema vibaya Sonko, je Kulikoni amchague <laughs> kwenye sina mitandao sasa? Ndo kuna waka moto. uh -huh, niende huko. uh -huh. Aye Maru anasema, huu ni uamuzi mzuri kupita yote. Salim Machila anasema, hii inaitwa afrosinema continues. uh -huh. Yani sinema ya kiafrika inaendelea <laughs> uh -huh. Huyu mwingine Susan Kuria anasema, jamani ye, Kenya imejaa vichekesho Mwingine huyu anasema, huyu ni Florence Buchuku anasema jamani e, viongozi tulio nao wanastahili wakae pamoja kama kitu kimoja. Sasa basi, hii ni kuonyesha hatua kwa watoto wao kwamba na sisi tuwafate, kwamba tunaweza tukafanya nini, tukawa kitu kimoja. Kwa hiyo wote mbarikiwe ama ni katika swala lile la kusalimiana, unakumbuka handshake ile, anakuambia yeye pia ni katika ule mfunguzo wa handshake, huwezi kujua uh-huh. Abdullahi Yusuf anasema kwa kweli Kenya inachekesha. John Lukaku anasema huyu ni hatua nzuri sana. Sonko sasa anamwambia umewafunga midomo maadui zako wote, na sisi <laughs> tunakupigania hapa Nairobi. <laughs> yani mitandao inasambaa kwelikweli ma, maoni ni mengi sana siwezi kuyamaliza yote jingine ambayo linatandaa kwenye mitandao ya kijamii jamani ni kiongozi wa kanisa katoliki duniani papa francis ameingia naye anasema jamani ye mm. anatoa onyo mm -hmm. kwa watawa wale masista kule makanisani kwamba jamani angalieni mm. mitandao ya kijamii mkiitumia mtumie lakini kwa tahadhari na hasa akitaja facebook na twitter maana inavyoonekana ni kwamba mm -hmm. Masista kule na mapadi na pengine mitandao na wenyewe kwa kuwasiliana na, na mm -hmm. kuangalia picha na kutuma. Unajua, sasa hivi ukiangalia Facebook, kila kanisa lina mtandao wake wa Facebook mm -hmm. Munauna? Kwa hiyo, tukifanya shughuli za kanisa unaweka picha kule na wanaandika, kwa hiyo mitandao inaendelea kusema kile. Siku jingine sije kasahau, ni watoto wa Burundi wanatamba wakiwa wamechukua nafasi ya tatu katika kombe la dunia la vijana la watoto wa mitaani. Kama mnakumbuka, Tanzania ilifika nafasi ya pili kwa wasichana, Burundi wao ni wavulana. Aya ni sawasawa basi. Asante sana, asante kwa, <laughs> kwa mambo mazuri kwenye. Jina langu Harrison Kamau kutoka hapa studioni. Mimi ni Kenneth Bwire. Nawashukuru sana popote ulipo, muwe na jioni njema kutoka hapa Washington. Tuonane kes kesho saa na wakati kama huu