Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Habari yako popote ulipo, sisi hapa DC hatuna wasiwasi, ikiwa tarehe ni 21 mwezi nao ni wa 5 mwaka wa 2018. Langu jina Harizon Kamau na mimi msikilizaji nakuambia, langu jina ni Sunday Shomari nikiwa tayari nimekuisha ja tele kama pishi la mchele siku ya Jumatatu, kazi ni kwako. Njoo tusikilize vitu vizito vinavyokuja kwenye VOA Express. Na tunaposema vitu vizito vizito, ni kwamba ndani ya VOA Express hivi leo tutakuwa na hoja kwa hoja, ambapo baadhi ya Wakenya watoa wa maoni yao kuhusiana na hatua ya serikali kuamuru kwamba maafisa wa kutoka huduma ya kitaifa ya vijana NYS wajifikishe mbele ya tume ya kupambana na ufisadi wajieleze vile vile vile vile ni kwamba wafanyabiashara wa Mombasa wanazungumzia kuhusu hasara iliyopatikana nchini Kenya kufuatia ajali ya treni iliyobeba mafuta. Kuwa na mamboga tu, kuwa na vitu nyingi, tukarudi na tukapata hasara sana. Hakuna chenye tuliingiza, ni vyakula tu ndio tunachukua huko. Hiyo ndiyo imekuwa na shida. Napendekeza hiyo barabara itengenezwe, tusiwe na shida yote, tuwe na salama, mambo ya jamu, mambo ya ajali. Naje wabunge wakamatwe wasikamatwe, wakati wakiwa ofisini hiyo tutazungumza naye Kennedy Wandera atatueleza akiwa kwenye laini ya simu. Vilevile vile, wazazi wa watoto walio na ufupi kupindukia au mbilikimo nao wapewa ushauri. Watu wenye vimo vifupi ni watu ambao wana uwezo mkubwa, bora umpeleke shule usimfiche nyumbani, kwa sababu hata yeye pia naye ako na maana yake, kwa hivyo na uwezo wake na talenti zake. Pamoja na hayo, tutaangalia yanayovuma kwenye mitandao bila kusahau kwamba Voe Express haikwendi bila muziki. Kwa hivyo, karibu sana popote ulipo. Sande, tuanzie wapi? Moja kwa moja tunaungana na Kennedy Wandera kwenye laini ya simu kutoka Nairobi. Kennedy, hebu tueleze hii hatua ya Mahakama Kuu kutangaza kuondolewa kingi ya kukamatwa kwa wabunge na kusema kwamba hicho kipengele cha sheria kimekiwa katiba. Haya, kulikoni? Hii sio kwamba ni sheria ilikushapita na msomari. Hii ni sheria ambayo ilipitishwa mwaka elfu mbili na kumi na saba Julai uh, na Rais Kenyatta, na kuanza kutekelezwa Agosti tarehe kumi na sita mwaka huo huo. Na vile vile pia nisisitize kwamba mwaka huo huo Machi Rais Kenyatta pia aliweza kutia sahihi sheria ambayo pia inawakinga wabunge dhidi ya Ah, mahakama kuwataka ku, kufika mbele yao au mtu yeyote kuwasilisha stakabadhi za mahakama bungeni, eh, kuwataka kwamba wanafaa kujifikisha ku, ku mahakamani na vilevile vile, ah, hii sheria ambayo leo jaji ameeleza kwamba ni kinyume ni kinyume cha, cha sheria. Uh, inasisitiza kwamba mbunge akiwa bungeni hafai kupelekewa uh, uh, wasilisho la mahakama kwamba anahitajika, na vilevile pia uh, kuna zile kamati za bunge ambazo uh, wabunge wanazungumzia maswala ya taasisi za kitaifa. Kwa hivyo huwa kuna maamuzi fulani ambayo kamati hizo inayafikia. Sasa mahakama inaeleza kwamba uh, iwapo maamuzi yoyote yatatolewa na kamati hizo, basi maamuzi hayo, iwapo yanaendelea kinyume na sheria, mtu yoyote ana uwezo wa kuweza kuelekea mahakamani na kutafuta ule uh, kile anachokitaka uh, iwapo sheria hizo basi ni kinyume cha sheria. Hebu tumsikize uh, huyu uh, jaji John Mativo alipotoa uamuzi kile alichokieleza. sehemu ya, ya kumi na moja ambayo inaeleza kwamba mbunge hafai kupewa wasilisho la mahakama ama maagizo ya mahakama kwamba anahitajika mahakamani akiwa ndani ya maeneo ya bunge, na vilevile pia mbunge a, wabunge hao wanapotoa maamuzi kupitia kamati zao, mtu yeyote hana uwezo wa kuweza kuenda kueleza ku kwamba sheria hizi haziafiki viwango vya, ki, vya kisheria. Lakini huyu mbu, huyu huyu wakili Apollo Mboya sheria ambayo wabunge waliweza kupitisha ku, uh, ili wakati wanapokuwa bungeni wasiweze kufikishwa kufikishiwa maagizo ya mahakama na vilevile sheria wanazotunga wanazoanzisha wakiwa kwenye kamati za bunge. Sasa vitu hivi vyote vinafaa uh, ku- tika mtu yeyote ambaye ni Mkenya ambaye hajaridhishwa na maamuzi uh, haya, basi ana uwezo tu mba, haya, shiria, wa kuweza kufika mahakamani na kueleza mahakama kwamba haya masheria hi Zilizotungwa na wabunge mm -hmm. Ah, si sahihi. Asante ah, sana Kennedy Wandera kutoka jiji la Nairobi, Kenya. Tunashukuru tutazidi kufuatilia swala hilo. Basi moja kwa moja kamao, tuondoke Nairobi tuteremke kwenye pwani ya Kenya, hususan eneo la Mombasa. Tuungane naye Josphat Kioko, karibu sana kwenye VOA Express. Wafanyabiashara Mombasa wanazungumzia hasara iliyopatikana kufuatia ajali ya treni iliyobeba mafuta huko eneo la Mombasa. Hebu Josephat, tuelezee zaidi kuhusu ajali hii. Asanteni sana ndugu zangu hapa Washington. Kwanza eh, serikali na idara ya husika zote zimethibitisha kwamba hapakuwa na kifo wala maafa yoyote kwa sababu ya mkasa huo, na hasara hii imeripotiwa ndio. Waziri wa uchukuzi James Mashari akathibitisha kwamba mafuta kwa yaliyosafirishwa kutoka hapa bandarini Mombasa kupelekwa sehemu za Nairobi huko mm -hmm. eh, mengi yametolewa me, ya na kusafirishwa. Sasa jumapili nzima usafiri ulikosekana katika eneo hilo, barabara ilifungwa na wananchi wa wa heko kwa kujiepusha na maafa, kwa sababu kunapotokea mikasa kama hii ama ajali kama hivi watu waangamia. Na kiwango cha mafuta kilikuwa ni kikubwa sana, lita mia mbili hamsini elfu, nyingi sana kusafirishwa kwa treni. Huyu mfanyabiashara ananieleza kwamba hasara ilikuwa ni kubwa, hawajafanya kazi siku ya pili sasa. Kwa majina naitwa Immaculate Auma. Jana si kufika sokoni, nilitoka hapa mpaka round kufika tukapata, kuna jamu, watu wamejaa, hakuna kuenda town, hakuna kutoka town, na tukarudi kwa machumba zetu kazi tukafunga kitu saa kumi hivyo tukuwa na mamboka tukuwa na vitu nyingi, tukarudi na tukapata sara sana. Hakuna chenye tuliingiza ni vyakula tu ndio tunachukua huko, hiyo ndiyo imekuwa na shida. Napendekeza hiyo barabara itengenezwe, tusiwe na shida yote, tuwe na salama. Mambo ya jamu, mambo ya jali isiwe kwa wingi. Asara iliingia ile mbaya, tusidanganyani, asara iliingia ile mbaya. Hebu Kioko, uh, utuelezee kidogo hapa. Kuna treni hapa imehusika kwenye ajali, lakini tunajua kwamba kuna treni mpya SGR na kuna treni ya zamani. Sasa hii ni ni ipi? Sasa, wakati Kenya ilileta treni mpya, si kwamba ile ya zamani iliacha kufanya kazi. mm -hmm. Hata kuna mmoja uchukua abiria uh, yapo kwa kiwango cha chini sana. Za mizigo bado zinatumia reli ya zamani ambayo ina imedumu kwa zaidi ya karne moja, imekuwa ikitumika na bado kuna mizigo inasafirishwa kwa kwa. Hizi mizigo yote haikuhamia ile reli mpya ambayo inatumia SGR na uchukuzi hapa. Hii ilipoanguka iliziba barabara ya magari eh, in, pita. Kumfano, eh, Lipson ya kawaida inayopita mfano, dereva Dickson amenieleza kwamba pia hasara ilikuwa ni kubwa kwa ukosa wateja wa kwa magari yao ajali yeah, ni tuharibia biashara Magari yalikuwa hayaendi, barabara zimefungwa, barabara ilikuwa atumika ni ya Kinango, fare ilipanda juu sana, abiria walikuwa nalalamika, barabara imefungwa, tukaruhusiwa baadaye kupitia bandarini, lakini kwa shida. Hali sasa iko sawa leo. Ha, leo hali iko sawa kabisa, ina imefunguliwa pande zote. Haya, Josphat Kioko, tunakushukuru sana kutoka huko Mombasa. Tutaendelea kufuatilia swala hili baadaye. Asante sana. Sasa tupate habari za dunia. Kusambaa kwa ugonjwa wa Ebola katika mji mkubwa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kunatia wasiwasi lakini mwelekeo tu matumaini, wakati ukiripotiwa kwa Afrika Magharibi mwaka 2014, mkuu wa shirika la afya duniani amesema hii leo Jumatatu kesi za virusi hivyo ambavyo vinasababisha kifo zimethibitishwa huko Mbandaka, mji wa bandari uliopo kwenye mto Kongo, na kuongeza wasiwasi kwamba Ebola huenda ikasambaa hadi katika mji mkuu Kinshasa, ambao kuna wakazi takriban milioni kumi, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, mkurugenzi mkuu wa WHO Tedros Adhanom amewaeleza mawaziri wa afya mwanzoni wa mkutano wa mwaka wa shirika hilo kwamba wasiwasi wao wasi wa wa mkubwa hivi sasa wa kesi za ebola ni katika eneo la mjini, na kuongezea kuwa wao katika hali nzuri kukabiliana na mlipuko huo. Mwaka wa elfu mbili na kumi na nane, takriban watu 15 wamefariki huko Somaliland baada ya mvua kubwa kusababisha kimbunga kwa jina Sagar ambacho kimetua kwenye eneo la pembe ya Afrika mwishoni mwa wiki. Gavana wa Aldal Abdurahman Ahmed Ali amewambia wanahabari jana Jumapili kwamba katika muda wa saa 24 mvua kali iliyoambatana na dhoruba imeua watu 15 katika wilaya ya Lughaya na baki Serikali ya Somaliland imeanza kutoa msaada wa dharura kwa waathirika wa mkasa huo. China imefurahishwa na makubaliano ya kibiashara yaliyofikiwa na Marekani wiki iliyopita yenye lengo la kumaliza mgogoro wa ushuru, tofauti za kibiashara, ufunguaji wa masoko na uhamishaji wa teknolojia kwa lazima. Gazeti linalomilikiwa na serikali ya China, China Daily, imemnukuu mwakilishi mkuu wa China katika mazungumzo hayo ambaye pia ni waziri mkuu Liu He akisema kwamba mazungumzo yamekuwa yana matumaini lakini akasitiza kwamba China imekataa kusalimu amri kwa shinikizo la Marekani. Waziri wa fedha wa Marekani Steven Mnuchin, katika mahojiano yake enye kipindi cha televisheni cha Fox, amezungumzia mafanikio yenye maana katika mazungumzo hayo shule ya sekondari ya wasichana ya sayansi na teknolojia katika mji wa dapchi nchini nigeria imefunguliwa tena ikiwa na takriban miezi mitatu baada ya kushambuliwa na magaidi waliowateka nyara wanafunzi 109 karibu wasichana wote waliotekwa nyara wamerudishwa nyumbani mwezi mmoja baadaye wazazi katika mji wa dapchi hata hivyo wana wakati mgumu kufanya maamuzi iwapo watawarejesha wasichana hao katika shule hiyo au la kutokana na hofu ya usalama baadhi ya wanafunzi hao Walitekwa nyara na wapiganaji wa kundi la Boko Haram tarehe 19 mwezi Februari. Kipindi ni VOA Express kutoka jikuu la Marekani. Kama ndio kwanza anaungana nasi msikilizaji, matukio ya kujia moja kwa moja Washington DC, vile vile, kupitia mtandao wetu www VOA swahilicom. Pia usisahau kubonyeza na kuingia kwenye mtandao wetu wa Facebook kuweza kusikia matangazo haya. nam kabisa, kweli kama alivyosema mwenzangu Sandey Shomari. Basi kutokana na hatua ya serikali ya Kenya kuomba maafisa wanaotuhumiwa kuhusika na ubadhilifu wa fedha za huduma ya kitaifa ya vijana nchini humo, yani NYS, kujifikisha mbele ya tume ya kupambana na ufisadi, tumeuliza Wakenya iwapo inaashiria nia ya dhati ya serikali kupambana na ufisadi. Basi hapo William Lusige, wakiwa naye Alice Wacharo, wanatoa maoni yao kwenye hoja kwa hoja. Ni hatua ambayo inaonekana tu labda ni kuweza kufunika kile kisa ambapo inadaiwa kwamba fedha zaidi ya bilioni tisa zimeweza kufujwa, kwa sababu ikiwa ile jopo ama ile tume ipo, imekuwa ikifanya nini siku zote? Maanake tumeona hiki kisitisa cha kwanza, waziri aliyekuwepo na aliyetangulia katika ile suala la NYS aliweza pia kuhusika na kile kilichotajwa kwamba ni ufisadi. Sasa hii ni mara ya pili, kwa hivyo ni kumaanisha kwamba wanaruhusu watu waibe fedha halafu zikishapotea sasa ndiyo wanaanza kuambia njooni, sasa tuwafanyie uchunguzi, jiwasilisheni nyinyi wenyewe kuja kupigwa msasa. Kwa hivyo nadhani sini njia ya serikali kufunika, kuonyesha kwamba imechukua jukumu la kuhakikisha zile fedha zinapatikana, lakini kile tunashuhudia kwamba ufisadi umeendelea, ushakamilika, na hata wale ambao wanahusika hawajaweza kuletwa mbele na kupigwa, maanake wale ni wafanyikazi tu. Wako wapi yule waziri ambaye anadaiwa kwamba yeye amekuwa akiongoza ile wizara, hasa wakati huu ambapo zile fedha zimeweza kupotea? Kwa hivyo njia ya serikali kuwafumba wananchi macho na kuonyesha kwamba imechukua hatua, lakini haionekani kabisa kwamba ina nguvu yoyote ya kupambana na ufisadi, ndio serikali inatimiza wajibu wake kuhakikisha kwamba ufisadi katika nchi yetu ya Kenya ni kusaulika ama wale ambao wanajihusisha katika vita vya ufisadi wanaweza kuadhibiwa. Lakini shida ambayo niko nayo ama tashwishi ni kwamba wakifika pale mbele, ufisadi bado pia utaendelea, maanake utapata kwamba wale maafisa wako pale ama mbale, wanafaa kuwajibika kuwapanish, uh, wale ambao wamefanya wa makosa, utapata kwamba pia wao watahongwa tu mwisho wa siku hakuna haki ambayo itatendeka Kenya. Nafikiri kwamba ni nchi ambayo sidhani kama itaweza kusaidika upande wa ufisadi, maanake ni juzi tu pia walikuwa wanasema Miguna Miguna si mkenya tena, sasa wanataka kumteua kuwa naibu gavana wa Kenya. Kwa hivyo unapata kwamba kuna poroja nyingi ambazo zinaendelea na mwisho wa siku hakuna jibu mwafaka ambayo inaweza kuwaafikika, na unapata kwamba hizi sakata zao za ufisadi zinatumiza sisi, maanake wanapata hata pia wanataka kuongeza nani tax. Kwa hivyo unapata makosa ambayo wanafanya wao wanataka tusiarekebishe sisi, ah, yeah. Mambo hayo Wakenya wanatoa duku duku lao kuhusu hatua hizo za serikali kutaka kupambana na ufisadi. Lakini kama anavyokwambia, bila muziki express inafanya nini? Kama haendi kamwe, basi tupatane naye. Mary Angel huyu ni msichana wa muziki wa kizazi kipya huyu kutoka kule nchini Tanzania, anasema magongo, mambo hayo. I say, vitu vinavyomwagika hapo vitu vizito kweli, kweli. Ngoma imepangwa ikapangika kweli, imepangwa, sio mchezo hiyo kitu ya magongo, Mary Angel, magongo ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Sante sana basi moja kwa moja, kama unaambiwa kuna watu ambao wanakuwa wanazaliwa na ufupi na hawa tunawafahamu wakiitwa mbeli kimo sasa kama ufamu, kama unaofahamu, sio kwamba ukiwa vile basi huna uwezo. Tumekushaona wengi wenye uwezo mkubwa. Unafahamu hata pa Marekani kuna show maalum kabisa ya watu hawa ambao wako kwenye reality show wanalipwa fedha nyingi sana. sana na ufupi wao, lakini mm -hmm. wanafanya vitu vyote kama kawaida. Alafu show yeah. imewalenga zaidi couples mm -hmm. yani mtu na mke yeah, wote wafupi ama wapenzi, au wengine wapenzi mmoja mbilikiwa mwingine mm -hmm. wa kawaida, lakini anasema hatuna tatizo sisi, hata kama ni bilikimo mimi nampenda mm -hmm. unaona sasa mm -hmm. hii kitu imekuwa kizungumzwa na baadhi ya washauri ambao bina chombo ameenda kuangazia hili swala, so, na kuwaambia watu jamani, ye, kwa nini mnaona watu pengine hawana uwezo, wana vipaji vyao, wana uwezo wao. Basi tumsikilize katika ushauri huu, akiongea na mshirika mratibu wa shirika la watu wenye viungo vifupi. Naitwa Hussein Kenga Mweri. Mimi ni, ni national coordinator wa Short Stature Society of, of Kenya. Uh, kusema kweli jamii, nataka niwaambie ya kwamba watu wenye vimo vifupi ni watu ambao wana uwezo mkubwa. Bora umpeleke shule, usimfiche nyumbani, kwa sababu hata yeye pia naye ako na maana yake. Kwa hivyo na uwezo wake na talenti zake, tuko gifted na talenti nyingi sana kwa hivyo jamii tafadhali wale ambao wako na vimo vifupi tafadhalini musijifiche jitokezeni tuje tuungane na Short Stature Society of Kenya tuko na program nyingi sana kwa sasa hivi tuna program za awareness tunaenda katika ma station mbalimbali za maredio na kuongea ili kuwatoa wale ambao wamejificha waje tuungane na tupiganie haki zetu sisi kuna wengi Wengi wetu ambao hawana kazi, kuna wengi wetu ambao wameacha kusoma kwa sababu ya kuchekwa. Kwa hivyo tungependa kuwaita waje, tuje pamoja. Wazazi ambao mtoto wako ana kimo kifupi tafadhali mpeleke mtoto shule akasome. Ikiwezekana mpeleke shule ya walemavu, hapo ndo atasoma vizuri. Kwasa unaweza kumpeleka kwa shule ya kawaida, kama mimi mwenyewe inayoongea nilisoma shule ya kawaida. Tatizo ni kwamba kule utachekwa, utafanyiwa vituko mbalimbali ambavyo vitakuudhi hata pengine uache kusoma, lakini piga moyo konde, soma vizuri na, na kuhakikishia kwamba utafanikiwa maishani mwako. Tumeona serikali na mashirika yakihusisha vijana katika kujizuia labda na madawa ya kulevya, uh, vita dhidi ya uh, itikadi kali. Je, jamii yenu pia inahusishwa? Uh, sisi tunahusishwa kwa sababu hata sisi wenyewe hivi tunavyoongea tuko na timu ya mpira ambayo inaitwa Lion Stars ambayo inacheza hapo City Stadium kila siku ya Jumanne na Alhamisi, na tunafanya vizuri, tunahusishwa. Kwa hivyo government imetukubali, ndio maana shirika letu limesajiliwa na National Council of Person with Disability. Kwa hivyo tunahusishwa kikamilifu. Haya, mambo hayo umeyasikia vizuri kabisa. Anavyoelezea ni kwamba tayari wamesajirishwa na serikali na imekubali. Kuna timu ya mpira ya Lion Stars, yani ya wale watu ambao Uh, kulingana na yeye mwenyekiti wa kitaifa nchini Kenya anasema kwamba uh, wametambuliwa na serikali na wanafanya mambo kama wale watu wengine. Nakumbuka wakati mmoja niliwahi kumwona yeye na wenzake wakiwa kwenye kipindi maarufu cha Churchill Show nchini Kenya, wakieleza kwamba wanachangia kwenye maendeleo ya kitaifa kwa njia na namna tofauti. Wengine ni wahadhiri, wengine ni wafanyabiashara, wengine wasanii wanaimba, wengine wanafanya pia michezo kuigiza na kwa hivyo hakuna lolote ambalo binadamu aliyezaliwa na anayeishi kama wanadamu wengine hana uwezo wa kufanya kama, mwa, kama kila mmoja. Kwa hivyo uh, kilicho muhimu zaidi ni kwamba heshima baina ya wanadamu na wenzao ikadumishwa, na kwamba kila binadamu ana uwezo wa kufanya hata labda mambo mengine zaidi ya inavyodhaniwa Sunday. Kwa sababu ule ufupi mm -hmm. unawafanya tu baadhi ya watu wasioelewa maana mm -hmm. huku ni kuto kuelewa kama wafanya wenzao na kuwadhihaki wanajikuta kwamba hawawezi kwenda humo ndani kujieleza kwa sababu tweet ni fupi. Kwa hiyo nafikiri huyo akafanya jambo la maana sana kueleza kwamba jamani, tuna uwezo na sisi. Na ndio maana nafikiri vipindi kama hivyo vyote nivyotaja hapo awali kwenye TLC hapa Marekani vinaonyesha tu kuonyesha kwamba hawa watu wana uwezo kama watu wengine wote duniani, msiwadharau jamani, wapeni nafasi. Haya, basi. Kama unasema mambo ni mengi kwenye express, na mimi moja kwa moja niangalie kwenye mitandao ambako ulikuwa anuiza, leo kuna nini kwenye mitandao? Hebu niangalie nikupe. Vitu vitu vinavyoteremsha vitu, najua Jumatatu, najua kwamba mambo ni mengi mambo. Bas, ni mengi sana, hebu angusha vitu, tutaangusha vitu kwenye mitandao. Basi tunaendelea moja kwa moja kwenye mitandao, kule nianzie kwenye Twitter, ambapo kwenye Twitter huyu mwanamuziki wa Marekani Kelly Clarkson, Kelly Clarkson amekuwa akitawala kweli kweli mitandao hii, hasa Kamau baada ya kutoa kauli kuhusiana na mashambulizi ya bunduki nchini marekani kauli hii ameitoa kwenye tuzo za muziki za mwaka huu wa 2018 kama unakumbuka tuzo hizi zimefanyika na yeye alikuwa ndio mc wa usiku huo basi alisimama wakati wa kuzungumza wengi wanasema kwamba katika hafla kama hii e, unakuwa umeandikiwa yale ya kusema na yale alikuwa ameandikiwa ya kuzungumza alitakiwa aseme kuhusu wale walioathirika na mauaji ya kule Texas kwenye shule ya sekondari ya Santa Fe. Sasa basi, watu kumi wamepoteza maisha kule. Yeye akasema, akaamua kusema hivi kwamba amekataa kufanya hivyo, na akazungumza kwa hisia kali akisema, mimi ni mtoto wa Texas, kwetu kuna maumivu makali sana. Basi huko kwenye mitandao kuna komenti nyingi sana gainu, asema, kwa sababu gani unasema kwamba kwa kawaida unawakumbuka waliofariki lakini mm -hmm. Anasema kwamba alikataa kufanya hivyo akisema kwamba hapana Maumivu haya yamezidi kuwa makubwa, basi lazima nizungumze. Dedek anasema kila mtu ana uwezo wa kutoa wito, lakini kuna hatua gani zinachukuliwa? Adam Salun anasema asante sana Keli. Basi tuambie wewe mwenyewe unapendekeza nini? na humohumo humo, kwenye hizo tuzo za Billboard zilizofanyika jana, Janet Jackson ametisha kweli kweli. Kamau, unafahamu ka Janet Jackson hivi sasa unaambiwa anagonga umri wa miaka hamsini na mbili. Oh. Na basi ameonekana stejini Janet Jackson pale tungeza kutoa ngoma. mm -hmm. Mm -hmm. Janet sio mchezo kiasi kwamba pia ameheshimiwa na mitandao kumsifu sana akiwa mwanamke wa kwanza mweusi kupata hiyo tuzo ya heshima na vilevile, alipotoa hotuba akazungumza kuhusu manyanyaso dhidi ya wanawake pamoja, uh -huh. na yeye, kuna Ed Sheeran, Taylor Swift, Kendrick Lamar uh -huh. wote hawa pia wamepata tuzo vilevile. Kwingineyo kwenye mitandao, kuna huyu mchezaji wa klabu ya soka ya Barcelona, unamfahamu wewe, Andre Iniesta, anaitwa Iniesta. Ametamba sana huyu kiungo bwana, kwenye kombe, amepewa heshima kubwa. Jana ilikuwa siku ya kumwaga rasmi ambapo basi ameitumikia timu yake kwa muda mrefu ya Barcelona. Kwa hiyo wachezaji wake wenzake wakawa wanampa heshima ya kumshukuru mm -hmm. Walikuwa wamembeba juujuu na kumrushwa na vile unavyofanya watu wamemzunguka, afu wanambeba wanamtupa. Hebu kidogo nipe mambo ya harusi ya Jumamosi. Eh, nimengoja kwa hamu, harusi imepiga mm, kwelikweli mm -hmm. Harusi kama ulivyoona Jumamosi mm -hmm. Bi harusi alitoka pale, harusi ikaangaliwa na wengi ya yeah, Meghan Markle na Prince Harry, lakini kilichogonga mitandao kingine ukiacha picha za harusi kusambaa ni gauni lake la pili la harusi. Unafahamu, kuna gauni la kwanza, halafu alivaa gauni la pili. Ushaona harusi na magauni zaidi ya moja eh eh? Basi ilitokea ile gauni la pili ilikuwa ni gauni la aina yake. La kwanza ilikuwa na shela ndefu sana, lakini hili la pili ilikuwa halina shela yoyote. Na alivyotoka basi, walitoka yeye na mme wake, wakaingia kwenye gari mm. gari moja ya kifahari kweli kweli, wakielekea kwenye ile party ya reception iliyofanyika Frogmore House. Sasa basi, ile kitu kila mtu anaizungumza ile picha jinsi walivyopendeza wakielekea kwenye gari moja la kifahari, wakiitwa Duke and Duchess wa Sussex. Maana mambo ni mazito kwelikweli kweli. Basi kama hao mengi sana yametamba, lakini hawa ni baadhi tu. Basi tukio tukwa katika maswala hayo ya harusi ya jumamosi mosi ni kwamba hilo likiendelea huko London. mm -hmm. Uh, huko Uingereza kuna no. wale walikuwa Nairobi wakitazama moja kwa moja baada ya kulipia dola <laughs> elfu kumi ama milioni moja, milioni moja ya, ya Kenya. Kenya na wanasema kwamba hawajuti, wanasema kwamba sherehe yenyewe ilinoga kabisa kwenye hoteli ambayo ina majina yale ya Kiingereza, yani winsa Heee, unaona Saza, na walikuwa yeah, na vyakula vya kizungu kwa hivyo ilikuwa kwamba kule kuna Uingereza kidogo nchini Kenya <laughs> wakiendelea. na tukauliza swali <laughs> ambalo nafikiri tutaangalia majibu mawili. tukauliza je, sawa yeah, kutumia pesa za walipa kodi kama zilivyotumika Uingereza mm -hmm, kugharamia harusi ya kifalme? Basi wengine mm, mm, mm -hmm, wanasema uh, kwa mfano ya nchi zinazotawaliwa na mfalme ni huyu uh, anaitwa nani huyu anaitwa John Hangu anasema kwamba nchi zinazotawaliwa na wafalme kama malikia ni sawa tu, kwa kuwa hauwezi ukazuia utawala ule kutumia fedha za walipa kodi. Haya, huyu Lisantel S Nasile anasema, mi naona ni sawa, kwani wao hamwoni wananchi wanalala barabarani kwa furaha, bila maswali. Ni kawaida viongozi wakitumia fedha, kuna fungu lilotengwa kwa shughuli za familia na za watawala. Kwa hiyo mimi nasema, kusema sio sawa, ni sawa, lakini mi nitakuwa sijitendee haki mimi mwenyewe. Aha, Dukes St Billions anasema, si sawa kabisa, huu ni ufisadi mkubwa. Lo, kumbe ufisadi haupo tu Afrika, hii inasikitisha. Maoni yake huyu, uh, Dukes St Billions No, unakimbia kama huo mm -hmm, moja kwa moja basi kutoka Vue Express. Mimi naitwa Sunday Shomari, nashukuru kuungana nasi. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya Vue Express hapo kesho, hali kadhalika bila kusahau matangazo yote jioni hapo baadaye. Langu jina Harrison, kama au, nikikutakia jioni njema popote ulipo kutoka Washington DC.