kutoka studio 15 hii ni voa express voa express kwenye idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika jijini washington leo tarehe 31 mei mwaka 2018 bwire hey Naona uh, imeisha imeisha, kalenda imekatika ime, na inanikumbusha tunaingia katikati zama za zamani. Ikifika tarehe kama hii, unaanza kuchekelea. Kuchekelea vipi, eh? Sababu unajua mshahara utaingia, uta, uta nini. Lakini huyo wakati pesa ilikuwa na thamani hmm. Mi nilikuwa najua zama za zamani, ikifika wakati huu uliposema, nikaanza kufikiria ah, kalenda inahesabiwa Krismasi inakaribia. <laughs> <laughs> Haya basi, mimi ni Patrick Nduimana, ambaye nakukaribisha kwenye Vio Express alivyosema mimi ni Kennes Bwire, nakukaribisha sana msikilizaji kwenye redio kwenye mtandao www voa swahilicom, pamoja na kwenye Facebook Live, tuna stream pale kwa moyo mkunjufu. Mimi siku zote wakubwa huwa wanawambia shikamoo wadogo, kupitapita tu haraka, mambo vipi? ni hawajambo jambo, mm -hmm. na ni kweli hawajambo. Tunawauliza Wakenya kwamba hawajambo, na huko Kenya kumetokea maandamano leo asubuhi, na maandamano yenyewe yalikuwa na husu nini? Ilikuwa ni kuhusu kuomba serikali kupiga vita kabisa kuondoa mambo ya ufisadi. Hebu tusikilize mambo yalikuwaje. Mtu mmoja naiba bilioni tisa. Tunataka serikali tuambie hawa wezi wanashikwa, warudishe pesa na, wafungwe na wafutwe kazi. Mm. Mtu mmoja naiba bilioni tisa walivyosema wao. Wow. <laughs> huko huko pia kwenye hoja kwa hoja tutawasikia Wakenya wanatoa hisia zao. Je, wizi huu unatuelekeza wapi? Wengi bado wanachukulia kwamba benki zimehusika sana katika ufisadi, zimekuwa zinaruhusu wale ambao wanawahusika katika maswala mbalimbali ya ufisadi na kufuja zile pesa za umma kuweza kupitisha zile fedha zao katika benki mbalimbali, na kuweza mwishoo, hizo pesa zinapotea. mm -hmm. Wanasema kwamba kazi ya benki ni kupokea, ziwe haramu zisiwe haramu, ni biashara, siyo shida yao. lakini, lakini sasa jie, kishatokea ufisadi mm. Lazima kuwe na uangalifu zaidi, na Tanzania pia kuna habari habari zenyewe ni kuhusu kabia madaraka kati ya katibu mkuu mpya wa CCM na yule wa zamani. Tutapata mengi zaidi na mwenzetu George Njogopa. Haya kaya, hayo tu ni vidokezo, msikilizaji, yale mengi ambayo tumekuandalia e, bila kukosa burudani, lakini tuanze na huko nchini Kenya ambapo alivyodokeza Patrick mwanzoni ni kwamba um, mashirika yasiyo ya kijamii pamoja na raia wamejitokeza katika barabara kwa maandamano na hivi ndivyo hali ilivyokuwa. Aya, maandamano yenyewe yanahusu uwizi, uh, wa shilingi zile bilioni tisa kutoka hazina ya utumishi kwa vijana wa kijamii NYS na huduma ya kitaifa ya vijana. Na walivyokwenda katika barabara kuandamana kuishurutisha serikali kuchukua hatua kuna wale ambao wanatoa msimamo kwamba huenda hapa hatu, serikali haifanyi jinsi inavyostahili tangu Uhuru Kenyatta alipoingia madarakani mwaka elfu mbili kumi na tatu. Huyu hapa ni mmoja waleo waliokuwa wakiandamana la Mildred Owino. <tune> Tunaumia wananchi, tunataka serikali ijue sisi kama wananchi tunalia pesa zetu zinaibwa. Hii ni pesa ambayo sisi tutakuja kulipa na watoto wetu tunaumia hata hivi ha, watu hawezi ya kutu kama chakula na pesa mtu mmoja anaiba bilioni tisa. Tunataka serikali tuambie hawa wezi wanashikwa warudishe pesa na wafungwe na wafutwe kazi. Halafu na hizi mambo zingine ni nyingi. Mayuth tuko na mayuth hawana makazi. Serikali ikiingia ilipatia youth promises. Yani, makazi. Wana kazi wale watu wanaoishi kwa youth bracket, so, na hii maandamano tusia leo peke yake, tutaifanya every Thursday tuta, itakuwa inaitwa Red Thursday, tutafanya maandamano, tutafanya all sort of things mpaka wakati serikali tasikia kweli tunaumia. Unasikia wanapania kufanya maandamano kila siku ya Alhamisi hadi pale serikali sabaliko, wanasema nayo serikali itakapokuwa inaumia. Lakini je, serikali huumia wakati ambapo baadhi tu ndio wanaiba? Lakini ikumbuke kwamba hiyo jana maafisa kadhaa walifikishwa mahakamani, ikiwemo katibu wa kudumu katika wizara ya vijana Lillian Omolo. Lakini waandalizi wa maandamano haya wanasema kwamba liwe liwalo, itakuwa mguu kila siku maandamano hadi pale matokeo yatakapoonekana, anavyosema. Wanataka kuona matunda, anavyosema Alamin Kimathi, Kimathi tutaendelea kulingania na nafsi zetu kabisa, kama alivyotoa mwito Dakta Miguna Miguna, na wenzetu wote ambao waliko nje wako pamoja na sisi, na sisi tutaendelea hadi inshallah tutakaposhinda. Na situambie wananchi, ushindi uko karibu, tusiende mbali tukawa wenye kupata hofu, wenye kupata wasiwasi kwamba ushindi huu upatikani. Mwenyezi Mungu yuko na sisi, ushindi wa, wa mwananchi ambaye amedhulumiwa nchini Kenya uko karibu. wakati Ken... wamekuwa wa wakiandamana Patrick, itiliwe mkazo kwamba hiyo jana Rais Uhuru Kenyatta alitoa mwito na ujumbe ulikuwa mzito, kwanza. Kwa mzito anasema kila mtu ajitwike msalaba wake. Atabeba msalaba wake yeah. Na si kwamba ni ufisadi yeye mwenyewe akasema ni wizi unapoiba Ujue usiingize maswala ya ya jamii hapa na kabila na kila mtu mtu mtu mtu abebe ya yake. Wanasema kwamba watu wanafikishwa mahakamani kwa sababu ni kutoka kabila fulani, kutoka chama fulani lakini Rais Uhuru Kenyatta, inavyoonekana, hili swala ni kama vile mlivalia njuga. Lakini hawa ambao wameandamana leo wanasema wanataka waone matunda na nilipongea kabla na Huba Abdi, kutokana na matatizo ya mawasiliano kwa Kenya, alikuwa amenaambia kwamba walioandamana leo ni karibu kati ya watu mia mbili na mia tatu. Je, hawa wataweza kubadili chochote? Ni kuwasilisha tu kero la wale wengi ambao labda hawawezi kazungumza, walio mbali na walio karibu, kwamba mtu mmoja ama watu baadhi, watu wachache tu, wakiiba shilingi bilioni tisa, pesa ambazo zinastahili kuwatumikia vijana, pesa ambazo zinastahili kufikisha huduma kwa vijana pesa ambazo vijana wanapozipata jamii nzima inapata, ila inakuwa ni kero kubwa. Lakini ni taarifa ambayo inaendelea kuchipuka na tutaendelea, tutaendelea kuifuatilia hata katika hoja kwa hoja, mguu kwa kisigino. Hadi nchini Tanzania, Tanzania kumekuwa na kukabidhiana madaraka. Unajua kumekuwa, kuna mageuzi yalifanyika kwenye chama madarakani CCM, katibu mkuu wa zamani Abdulhamani Abdur, Abdur, Abdur, Kinana <laughs> kaachia ngazi, jina alikuwa amesumbua kidogo, na kamkabidhi au kamkabidhi, karejelewa nafasi yake na, uh, huyu anaitwa mm, Bashir Ali. Lakini Bashir Ali leo ameweza kuzungumza na waandishi wa habari, na mwenzetu John Jogopa yuko kwenye laini ya simu. Georji Jogopa, karibu kwenye Express nampatrick. kama ulivyodokezwa kwamba Abdurrahman Kinana amekabidhi ofisi rasmi kwa bashiru ali msomi kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam. Makabidhiano haya yamefanyika katika ofisi ndogo za Lumumba hapa Dar es Salaam na kuhudhuriwa na umati mdogo watu na kundi la wandishi wa habari lotaka kumdadisi msomi huyu kutoka chuo kikuu cha Dar es Salaam hasa, lakini kutoka na historia yake siku za nyuma, akiwa mkosoaji mkubwa wa masuala mazito yanayohusu siasa na mambo, na mara nyingi amekuwa akishiriki katika mijadala ya wazi majukwani na hata katika vipindi ka njia ya televisheni redio hata katika kuhojiwa mara zote katika magazeti. Shauku kubwa pamoja na kwamba amezungumza mengi katika mkutano wake lakini mafupi, lakini shauku ya wanahabari kutaka kujua msimamo wake uko wapi hasa panapokuja swala linalohusu katiba mpya, swala ambalo wapinzani mara zote wanalizungumzia. Na mara ya mwisho msomi huyu ambayo sasa ni katibu mkuu mpya, alijadidi katika kipindi cha televisheni, akizungumzia haja ya Tanzania kuleta katiba mpya, alisisitiza kwamba katiba ya sasa haitoi nafasi mujarabu kwa chama cha upinzani, kwa sababu iliundwa katika mfumo wa a kimoja. Alisisitiza daima kwamba ili Tanzania iwe nzuri, kuwe na katiba mpya. Sasa wanahabari wakambandika swali, alisema hivi: nazungumza kama katibu mkuu, nikiwa msemaji wa chama unawasilisha yaliyoamliwa kwenye vikao, kwa hiyo msimamo wa vikao vya halmashauri kuu, ambacho ndio chombo kimeniteua na kinaweza kunifukuza kwenye uchambuzi kule lisingefukuzwa hapa. <laughs> Ha, bwana wewe, kama mnanitakia mema, siwezi kuchambua yale ambayo hayajaamuliwa na vikao. Lakini jambo kubwa ni kwamba nchi hii, kama tutaheshimu katiba za vyama vyetu zilizopo na katiba za serikali zetu mbili zilizopo, tunaweza tukaanzia hapo kujadili namna ya kurekebisha katiba hizo. Jogopa, unaposema nafasi mjarabu, neno ambalo umelitumia wewe kwa vyama vya upinzani, kwa katiba iliyopo kwa sasa, nafasi hii mjarabu unamaanisha nini? Naam, nafasi mujarabu ni kwamba nafasi mwafaka, nafasi mjarabu, nafasi ambayo inatoa maridhiano kwa pande zote mbili, kwa maana kwamba wapinzani, chama kilichoko madarakani tawala wakati pamoja na wananchi kwa ujumla, kuzungumza namna kutengeneza katiba ambayo itakwenda sambamba kwa kuzingatia mazingira ya wakati huu, kwa sababu hoja inayozungumzwa daima hapa ni kwamba katiba hii ilitungwa wakati wa mfumo chama kimoja cha siasa na mpaka wakati sasa hakuna katiba iliyotungwa. Na utakumbuka miaka hivi karibuni kulikuwa na harakati ya kutungwa katiba mpya, iliishia njiani, ndio hivyo wanasisitiza nafasi mjarabu. Na huyu ni... katibu anayeingia je, ndi aliyeitoa matamshi kuhusiana na masuala ya kubadilisha katiba kuhusu kipengele cha umri wa rais, ama huyu ni mwingine Huyu ama hakika hajawahi kuzungumzia swala lolote linalohusu kubadilisha kipengele kinachohusu umri. Labda haya mambo yamezungumzwa tu na wana CCM wakati huo, hasa baadhi ya wabunge, lakini walisisitiza kwamba wabadilisha a kipengele ile kirais aliyoko madarakani aendelee kwa muda mrefu. Lakini huyu alikuwa anajadili mara zote namna kuwa na muafaka wa kitaifa kupatikana katiba itakayotoa maridhiano kwa kila Mtanzania kutoka chama tawala, asiyo na chama na mwenye chama cha upinzani. Shukrani Georgi Njogopa, kwa taarifa yako hiyo. na moja kwa moja tutizame habari muhimu za dunia hii leo. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo amesema alikuwa na mkutano mzuri na Kim Yong Chol, msaidizi wa karibuni wa kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un, kabla ya mazungumzo zaidi hivi leo Alhamisi kuhusu uwezekano wa mkutano mwezi ujao kati ya Kim na rais wa Marekani Donald Trump. Pompeo aliweka picha kwenye Twitter jana usiku akionyesha kupeana mikono na Kim Yong chol na mtu mwingine akiwa amekaa mezani katika eneo moja kwenye makao makuu ya Umoja wa Mataifa mjini New York. Mkutano wao ulihusisha chakula cha jioni. Hivi leo asubuhi, Pompeo ameandika kwenye Twitter tena kwamba uwezekano wa mkutano kati ya marais hawa wawili una fursa nzuri sana ya kufanikisha matarajio ya usalama na uchumi. Kim Yong Chol ni afisa wa juu wa Korea Kaskazini kutembelea Marekani katika muda wa miaka 18 mamlaka nchini Kenya itazichunguza taasisi kumi za fedha zinazoshukiwa kuweka fedha ambazo zimeibiwa kutoka kwenye idara ya taifa ya vijana NYS, mkurugenzi wa uchunguzi wa kihalifu Kenya amethibitisha hivi leo, kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation mabenki tisa yaliyotajwa na benki moja ya kijamii ni taasisi ambazo polisi na benki kuu inazichunguza. Orodha ya mabenki yanayotoa mikopo ni pamoja na mabenki makubwa katika taifa hilo la Afrika Mashariki ya KCB group na Standard chartered George Kinoti, mkurugenzi wa uchunguzi wa uhalifu, ameliambia shirika la habari la Reuters kuwa orodha iliyochapishwa katika gazeti ilikuwa sahihi na kuongezea kuwa mabenki hayo yatachunguzwa bila ya kutoa maelezo zaidi. Darzeni ya maafisa waandamizi na wafanyabiashara wametiwa mbaroni siku ya Jumatatu na wanakabiliwa na mashtaka yanayohusiana na wizi wa dola takriban milioni 100 kutoka idara ya NYS. Na waathirika watatu wa matibabu ya dawa za uongo za ukimwi ambazo zilitengenezwa na rais wa zamani wa Gambia wamewasilisha mashtaka katika kesi ya kwanza dhidi ya Yahya Jamek kufika kwenye mahakama za kitaifa tangu kiongozi huyo akimbia nchi na kwenda kuishi uhamishoni. Watu hao watatu waliwasilisha kesi yao kwenye mahakama katika mji mkuu Banjul hii leo, wakisema kuwa shirika la hisani la AIDS Free World lenye makao yake hapa Marekani liliwasaidia kukusanya ushahidi. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, watu hao Usman Soul, Lamin Sise na Fatu Jata walikuwa miongoni mwa Wagambia wa kwanza ambao walijiunga katika programu ya matibabu ya HIV na ukimi mwaka 2007. Nasikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani. Patrick, uh, unafahamu mwanzoni nimekuuliza swali, je, benki pesa ziwe haramu ziwe halali, nastahili kuchunguza ama kuzipokea kufanya biashara? Ni vigumu kujua kwamba ni halali au ni haramu, lakini inapotokea kashfa kubwa kama hii ya NYS au pesa ambazo zimeingizwa kupitia biashara haramu kama vile madawa ya kulevya na nini, lazima benki ziwajibike, lakini huku jua wakati unavyopokea. Sasa katika hoja kwa hoja hivi leo, William Lusigi akiwa Nairobi pamoja na Saeda Mabula akiwa Tanzania wanazungumzia hili katika mataifa Afrika Mashariki: benki zipokee pesa ambazo zinatoka kwa ufisadi ama la? Kwa upande mkubwa, wengi bado wanachukulia kwamba benki katika taifa la Kenya zimehusika sana katika ufisadi, kutokana na kwamba tunaona zimekuwa zinaruhusu wale ambao wanawahusika katika maswala mbalimbali ya ufisadi na kukuja zile pesa za umma kuweza kupitisha zile fedha zao katika benki mbalimbali, na kuweza mwishowe zile pesa zinapotea. Lakini pia tunapolaumu hizi benki, tunafaa tuangalie zile sheria ambazo zimewekwa. Je, yeah, zinaruhusu benki kuuliza maswali tofauti tofauti ikiwa mtu ana pesa fulani ama kiasi fulani, ama zile sheria pia zimeweza kuacha nyufa ambazo wale walahai na wale ambao wanahusika katika ubadilifu wa hela wanatumia zile njia kuweza kupitisha hela ingawa benki zimekuwa zinalaumiwa, lakini pia nazo zinafaa kupewa nafasi ya kujitetea, na pia zinafaa kujiuliza zenyewe kwamba kama ile sheria inaruhusu kudhibiti na kuzuia zile nafasi ambazo zipo, lakini benki zinasema haziwezi, manake sheria pia inazizuia kikundi fulani. Kwa hivyo kuna changamoto hapa, ni kosa ambalo linalaumiwa benki, lakini pia ni kosa ambalo linafaa kuangaliwa ule upenyi wa kuweza kutumiwa kwa hizi benki zilikuweza kupitisha hela bila ya benki hizo kuchukua hatua yoyote. Ni ule upenyi unaotokana na nini? Kama ni sheria, basi la msingi ni kuweza kurekebisha sheria, lakini kama pia benki zimehusika kwa kiasi fulani na zina makosa basi pia wale ambao wanafanya katika hizo benki waweze pia kuchukuliwa. Hata sawa, hayo mabenki yanaweza akahusika, unaona. Lakini huwa haijulikani kwamba hizi fedha kuwekwa kwa ajili gani au kwa namna gani, au inatolewa pale zinaamishwa kwa sababu gani. Sababu benki kama benki iko kama vile biashara, naona wao tu wanajua tu, wanafahamu tu kwamba mteja akija akihitaji hiki na kinafanyaje, wanamhudumia iko kama vile biashara. Kwa mi navyoona, mabenki pale hayana nani, hayana shida yote. Wenye shida ni wale ambao wanaoenda kuweka hela, kuamisha hela, maana watu huwa hawajulikani sheria. Mi inavyofikiria, labda tu kuweko tu na ule msimamo wa kwamba labda labda anaenda kuamisha hela au ku hela au kuweka hela haua na sababu maalum kwamba kama nikuweka hela julikana kwamba hizi hela zimetoka zi wapi, au kama kuamrisha hela unaamini hela kwa sababu una gani unaona, au kama unatoa hela kutoa pesa. Kwa mtuwa pensa, kwa pensa, mtuwa sababu gani? Eh, mjadala mzito swala tete hili mm -hmm. Uh, huwezi jua mtu kaiba mpaka itakapojulikana ameiba, lakini ulimwengu wa leo, sababu kuna mambo mengi yanafanyika, unajua kuna mambo ya ugaidi, kuna mambo uhalifu huku na huku, lazima watu wawe waangalifu. Kama vile ninavyojua hapa Marekani, pesa haiwezi kuja ikaingia kwenye benki bila kuchunguza pesa hiyo ni halali au ni haramu kando na benki. Siku zote mimi huwa nasema, ukitaka kujua mtu kaiba, angalia mwenendo wake wa maisha. Waingereza wanasema lifestyle audit, mbona uchunguze zaidi. Na unajua juzi tu jamaa amekuwa hana chochote, amepata magari ishirini. Twende katika burudani, na katika burudani hii leo tuna ninga ya nyimbo malikia wasukuzi. Tintn anajulikana sana barani Afrika, anajua kunengua sana. Ameimba na waimbaji kama table hmm, bendi nyingi sana <laughs> uh -huh. Anakwenda kwa jina Yondo Sisters, Yondo Kusala Denise ndio majina yake kamili. Rekodi inaitwaje? Inaitwa shake songu. Ni kitafsiri kidogo, shake songu ni Kifaransa hapa, lakini anaimba kwa Lingala. Shake songu, kila mtu ana wa mtindo wake. Twende na mtindo wake, mimwangu we wakwako. Sawa, twende mojawapo wanamuziki kweli ambao wanapendwa sana Afrika Mashariki. Alafu naona kwenye historia hapa ali, mm -hmm. Alikuwa ana densi katika bendi ya Tabule, marehemu Tabule Tably, mm, maana yake -hmm. Huyu ni mkongwe kabisa. Na hiyo, hiyo, hiyo Sukuz, hiyo bendi ya Sukuz Stars ni bendi ambayo ina sifa nyingi sana Afrika Mashariki. Yeah, na bila shaka hizi nyimbo zimewafurahisha wengi na mnajua kama kila siku ya Alhamisi lazima tuwaletee zile zilizopendwa zilizogonga zile zilizo kwa Kifaransa wanasema ancien succes. Mimi huwa nasema old is gold. Mm -hmm. Ndio wanaita hivyo siku zote. Haya, Unajua ndugu yangu, ni kwamba Sudani Kusini imekuwa katika mzozo wa muda mrefu, na tulivyowataarifu wasikilizaji jana kwamba tunalizungumzia swala hili, ni kwamba viongozi wale ambao wa Sudani Kusini ambao wanaonekana kuwa mstari wa mbele, misimamo migumu, hawataki kubadilisha misimamo yao. Kuna maamuzi kwamba watawekewa vikwazo. Kuna maamuzi yanasubiriwa hapa, ni new York kwenye mkutano wa baraza la usalama la umoja mataifa. Itakuwa bile... ni mida ya saa sita majira ya Marekani. Kuna vilevile IGAD na msimamo huo huo. Jana Salva Kiir alikuwa Ethiopia kuzungumza na waziri mkuu wa Ethiopia kuweza kushawishi kwamba wasiwekee vikwazo, lakini kuna msimamo kwamba mchukue hatua kuweza kuhakikisha kwamba hawapewi vikwazo, lakini hilo linaonekana limekuwa zito sana. Nam um... burudani inaendelea. mm -hmm. E, na Sandey Shomari ndio kaandaa burudani mm -hmm. Aliongea na mwanamziki anaitwa Helen nakaanza kumuuliza, mbona huyu kanyamaza sana? Kuna wanamziki wanakuja wanatoweka, kumbe wapo. Mbona siku nyingi huzungumzi huimbi? wangu nisikize Um, nilikuwa kimya nilikuwa nikiwaambia baadhi, I mean, watu mara kwa mara katika interview zangu kwamba nilikuwa kimya nikiandaa projekti zangu nzuri kwa ajili ya kuja kufanya biashara ya mziki yenye uendelevu na sio yenye mkato mkato, kwamba unasogea kidogo unayumba, unasogea kidogo, unakaa unasilia. Kwa hiyo stoki akutosha sana hata mashabiki kitaka tuwacheka, zingine nitawachia, kwa sababu wao ndio wanasupport mziki mzuri, wao ndio wananiambia nini ni na, nataka mimi niwape kila nachostahili. Na katika wimbo huu umeshirikisha kundi la The Mafik. Haya, hebu tueleze ushirikiano, yeah, wako na Mafiki ulikuja vipi? Um, kwanza, the Mafiki ni kundi la waimbaji ambao wako karibu sana na mimi na niko karibu nao sana na pia vilevile vile ni waimbaji wazuri sana wa live, kwa watu ambao wamepata bahati ya kuwasikiliza live wakiimba, wamewasikia wanaimba kiz, yani kiz vizuri, wanakamata tempo na kila kitu wanaweza kukopi. Kwa hiyo nikaona tunaweza tukafanya mziki mzuri. Na pia ni watunzi wazuri sana na vipaji wamebarikiwa, na nafurahi kufanya nao kazi. Na wewe kama na mwanamuziki ni kawaida, na wengine hutokea kupitia changamoto nyingi mbalimbali mbali. Labda unieleze hiyo changamoto zako kubwa zimekuwa ni zipi na umepambana nazo vipi kuendelea kimuziki mpaka sasa hivi? Nawsa, nikasema changamoto nyingi, ni nyingi sana. Wengine walikuwa wakiongea maneno machafu kwamba umeshapotea ulikisha habadi yako, kuna lolote, it's over hii vile. Unajua, kuna yale maneno ya, ya kukiriwa maneno kuongelewa maneno mabaya juu, lakini namshukuru Mungu kwa sababu mimi ni binti ambaye nimeokoka pia, nampenda Mungu wangu na ninajua nini maana, najua nguvu ya neno la Mwenyezi Mungu iko wapi Shomara anasema usikose kuungana naye siku ya Jumatano alfajiri katika jukwaa la vijana, atakuarifu zaidi kumhusu msani huyu. Siyo? Helen, ndio mm -hmm. Uh, na moja kwa moja basi tutizame haraka haraka yanayojiri mitandaoni. Uh, Bwire, kuna habari ambayo imewashangaza wengi mm -hmm. ni kocha wa Real Madrid Zinedine Zidane kutangaza kwamba sasa hataendelea kui coach timu ya real Madrid. Anasema yeye muda wake umemalizika, amefanya kazi miaka mitatu mfululizo, kachukua kombe la mataifa barani Ulaya, champions League. Sasa kwa hiyo anakwenda kufanya mambo mengine. Hmm, anasema kuna muda wa kufanya kazi na muda wa kupumzika. Hii imewashtusha wengi kama vile watu wameshangaa, lakini vizuri pia uondoke kama bado watu wanakuhitaji. Unajua jamaa amecheza vizuri e, iya, amefanya taktik nzuri sana. Katika, katika safu ya kucheza alicheza vizuri. Katika kazi ya kuwa mkufunza mfanya kazi nzuri, anamalizia kwa kupata komba ambao limezungumziwa sana, lakini vile vile anajua kupiga watu mahedi. Basi <laughs> <laughs> harakaharaka tutizame, kulikuwa na swali jana, kama mwanamme, mara ya mwisho umepima ukimulini? Wamesemaje wasikilizaji? Eh, kuna maswali ukiambiwa wanaume wajibu hili <laughs> lakini namwona huyu anaitwa Smart Boys anasema, kupima ukimwi wakati huna dalili yoyote, ili ni ujinga kama ujinga mwingine tu. Unapimaje ukimwi wakati dawa unajua kabisa hakuna? <laughs> si kujipa stress tu za kijinga. Anasema Hamza M, anasema sijawahi kupima, maana sijawahi kufanya ngono na mimi niko salama, maana ukimwi mara nyingi hutokana na ngono lakini huyu anaitwa Mbario nl anasema yani yeye amepima tarehe ishirini na tatu mwezi wa tano mwaka huu, yani wiki iliyopita na yeye yani, amesema ah, anajiamini yuko fresh. Senga Felician Junior anasema atafutae atafuta naye atapata. Sasa wale wenye tabia ya kupima ukimwi kila mara baada ya miezi mitatu mnatafuta nini? Ipo siku mtakipata mnachokitafuta. alafu kuna huyo anaitwa Nzano Nzan Ngasu, ye anasema ah, kupima HIV ilikuwa mwaka jana vile, kumbukumbu kumbu zinakuja na kutoka, sikumbuki vizuri. Kwanza nyie mnatuuliza iliweje au kuna dawa imeingia, mnataka mtujaribishie? Je, wanama maana tuko wengi, na nyie mmepima. good luck. Mbalangila du anasema leo aisee, lakini si ilikuwa hiari sababu wifa na ujauzito tutaondoka wote kucheki afya. Sikuamini majibu, nikalazimia nipate hospitali tatu, wote umeambiwa niko gudi. E, sh Shomari jo hapa, tumuulize kama ameingia hapa, kaondoka rakaraka, tulipoanza ile swali na muda ndio narepa tena, hivyo tunaelekea kwenye kikomo. Kapima amepima, haya, mlikuwa naye mbona? Rakaraka Kenes Bwire <laughs> na mimi ni Patrick Nduimana, kwaheri. <laughs>