Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Leo ikiwa ni tarehe 13, mwezi nao ni wa 6, mwaka wa 2018, kukukaribisha, jina langu Harrison Kamau na mimi ni Patrick Ndwimana. Ni furaha kukutana tena na wasikilizaji wetu kutoka pembe nne za dunia kusafiri nao katika VOA Express, na bila shaka tuna habari tofauti kwenye Express, tukianzia kwanza huko DRC. Harrison, ni kwamba tutapata kujua vipi raia wa Kongo wamepokea kuachiwa huru kwa Jean Pierre Bemba baada ya kufutiwa mashtaka na ICC, na vilevile vile pia tutakwenda huko Kenya hasa katika pwani kujua mambo ya uharamia, sababu inasemekana kwamba japokuwa uharamia umepunguka, lakini bado ni tishio. Vile vile tutaangalia swala la kero, nini kinachokera watu sana katika maisha ya kila siku. Tutaangalia leo malalamishi kuhusiana na kero ni yapi, bila pia kusahau ushauri uh, hasa ushauri wa watu walio na ulemavu wa ngozi, ulemavu wa ngozi na vilevile yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Lakini kidogo tu kukuonjesha kero, hebu tumsikie jamaa huyo anasema nini kinachomkera sana katika maisha ya kawaida. Jambo linalonikera kabisa ni ahadi za uongo. Ukiangalia katika field yangu, ni ya mauzo, naenda kwa mtu, namuelezea kuhusu product zile uko nazo, anakuambia ni sawa. Kesho ukienda pale, anakuambia wana. Ni kweli, lakini unajua maisha ni watu wawili, mimi na mke wangu. Haya, kidokezo tu, lakini umesema kwamba kuna habari moto moto huko DRC. Yani ni habari kuhusu kuachiwa huru makamu rais wa zamani wa DRC Jean Pierre Bemba, jana kaachiwa huru na mahakama ya ICC baada ya kufutiwa mashtaka e, yaliyokuwa na mkabili. Na moja kwa moja tunajiunga na Sale Mwana Milongo huko Kinshasa. Sale, eh, vipi raia wa Kongo, hasa tunajua kwamba Bemba huko Kinshasa na wafuasi wengi, wamepokeaje kuachiwa huru kwa muda kwa kiongozi huyu wa kisiasa? Uh, kwa kweli Patrick ni kwamba toka Ijumaa hadi leo uh, mazungumzo yote yanayokuwepo ni kwa ajili ya Bemba pekee kwenye watu wa kawaida wafanya siasa na, na hali hapa mjini Kinshasa kwa kweli walipokea kwa shangwe kubwa kabisa eh, tangazo hilo la mahakama uh, ya ICC ya kumwachia huru kwa dhamana kiongozi huyo wa upinzani wa, wa, Jean Pierre Bemba vilevile uh, vile tunajua kwamba japokuwa ameachiwa huru kwa muda na tayari ameshajiunga na familia yake, ripoti za ha, nyuma zinasema kwamba yuko huko Brussels, Ubelgiji uh, lakini ataripoti tena mahakamani hapo Julai nne. Je, iwapo atabahatika kuondolewa mashtaka yote na apate uhuru wa kukamilika, uhuru kamili, je, kuna upande wa chama chake cha MLC wamesema baadaye atafanya nini Bemba? Okay. Kebishi kidogo, vyombo vya habari vikuelezea kwa kukosoa Bemba mahali. Kufikia muda huu tunaokwenda hewani, Bemba bado yuko yukoe, kwa sababu Ubeljiji uh, ilikuwa bado haijaridhia kumpokea kutokana na kwamba miaka kumi aliyobaki jela alikuwa hajakuwa na vibali ama vikaratasi vinavyomruhusu kuingia katika nchi kama hiyo. Kwa hivyo kumekuwa na, na mazungumzo wakati huu tunaozungumza baina ya viongozi wa wai Yaani mahakama ya ICC mm -hmm. na viongozi wa Ubelgiji ili kumpokea Bemba. Kwa wakati huo amepatikana kwenye hoteli mojawapo hapo, eh, akisubiri kuweko na ufunguzi wa swala hilo. Na kuhusu eh, swali lako ni kwamba uh, chama cha MLC kimesema kwamba Pemba atarejea hapa na atahudhuria mkutano wa chama, makongamano la chama litakaloitishwa tarehe kumi na mbili hadi kumi na tatu ya mwezi Julai ya ameamini kwamba Bemba ataachiwa huru na mara moja atarejea nchini, lakini na hapo pia kunaweza kuwa na vikwazo uh, vingi kwa ajili ya kurejea Congo kwa sababu hana passport na, na nini. Yani inaomba ni utaratibu mpya kwa kujua kitakachoendelea, lakini iwapo labda atarejea huko Kongo, uh, upande wa MLC labda wanapendekeza aweze kugombea kwenye uchaguzi wa rais au atajiunga na upande wa upinzani labda wakina Moise Katumbi na akina Felix Tshisekedi. Kwa kweli, hii ni, ni jambo ambalo linabaki halitakuwa na, na jibu. Lakini Bemba amejulikana kwamba uh, atakua ni maarufu na anaweza kugombea, hawezi kuwachia uhuenda huenda akiwa na vikwazo vya kisheria kwamba hawezi kugombea hapo, huenda anaweza kutoa usaidizi ama sapoti kwa wapinzani wengine, lakini hatujafikia hatua kama hiyo. Na wakazi hapa mjini Kinshasa tuliozungumza nao wanasema kwamba Pemba ni lazima arejee na au cha urahisi kwenye uchaguzi wa Desemba. Tunakushukuru sana Salem wana Milongo kwa taarifa na mengi zaidi ambayo umeweza kutupa kuhusu hatima hii ya Jean Pierre Bemba baada ya kuachiwa huru kwa muda Harison, ni kwamba uh, uh, Sale amefanya vizuri kurekebisha, sababu jana vyombo vya habari karibu vyote, Reuters na vyombo vya habari vingine, vilisema kwamba yeah, ameruhusiwa kujiunga na familia yake Ubelgia akiwa, unasikia bado kuna utaratibu, kuna mashauriano ambayo yanafanyika, na sijui, kama ukiangalia, kama umekuwa ukitazama labda vyombo vya habari, vinasema kama kuna neno lolote kutoka kwa Rais Joseph Kabila baada baada ya hatua hii, kuna chochote? Hajazungumza lolote lakini Tuki, umepata ripoti hiyo ya Reuters waziri mkuu wa, wa DRC anaitwa, yeah. Bruno, uh, Bruno uh, Chibanda mm -hmm. au uh, ya, ni waziri mkuu wa DRC yeah. ameweza kufanya mahojiano maalum na Reuters akasema kwamba Rais Kabila hatogombea kwenye uchaguzi wa Disemba ishirini na tatu. Hiyo ni habari ingine ambayo inaendelea upande wa siasa ya DRC. Ya DRC, basi moja kwa moja kutoka DRC tuelekee nchini Kenya, huko pwani ya Kenya. Wakati ambao sio mrefu umepita, kulikuwa na uh, maswala ya uharamia kwenye bahari ya Hindi, na swala hilo likawa hivi majuzi halijakuwa sana kwenye vyombo vya habari. Lakini je, uharamia umekwisha au shughuli ziko vipi kuhusiana na uh, janga hilo ama tatizo hilo katika pwani ya Kenya? tunamkaribisha Liberty Adede. Karibu VOA Express. Hebu tupe haya ya uharamia. Shukran, swala so la uharamia bado lipo katika bahari Hindi haswa so na kwenye upembe wa Afrika, japo uwepo wa meli za kijeshi kau kutoka mataifa mbalimbali za bara Uropa kwenye huo muungano e, umezuia swala hilo kuendelea huku, pia biashara za zile haramu zimefutiliwa. Jeshi hilo chini ya mkataba wa kulinda bahari Hindi linajukumika kuhakikisha kwa kwamba meli za abiria ama zile za kitalii na pia zile za kubeba mizigo zinasafiri salama kwenye maji makuu hayo, huku biashara ya ya, ya bidhaa zilizoharamishwa ama biashara ya magendo pia inafutiliwa mbali. Nam uh, hivi leo eh, kapteni ama meli ya Kifaransa eh, ya kijeshi ya Ufaransa kwa jina Nivose imetia nanga katika bandari ya Mombasa ikiwa pamoja na wanajeshi ambao wamekuja huku kwa ajili ya kuongeza chakula chao na pia kuweza kuhakikisha wamejipumzisha waliweza kapteni wa meli hiyo bwana Pierre Lucas aliweza kutembelea ofisi ya gavana wa Mombasa, na katika ziara hiyo tuliweza kukutana naye na kujaribu kuzungumzia swala hili, na tukamuulizia kuhusu swala hili la uharamia, wao ndio wanakumbana nalo kila siku, na alikuwa na haya ya kusema. In my opinion personal, it looks like it goes a bit... Mbadi, so, bado tunaendelea kuwekeza kuhakikisha kwamba usalama umeimarishwa hapo na hata kuzuia biashara ambazo uh, biashara ambazo zilizoharamishwa. Kando na kuweza kupata chakula uh, wanajeshi hao wataweza kutembelea vituo mbalimbali vya kitalii wakijipumzisha, na baada ya siku tatu hivi wakishaimarisha e, chakula na mafuta kwa meli hiyo pia watarejea katika e, shughuli zao. Harrison, sasa Adede, sijui kama alipokuwa akizungumza huyu kapteni amesema kwamba licha ya meli ya ulinzi ama ya meli yao kuwa kule baharini, amesema kumekuwa na majaribio yote ambayo wametibua, labda maharamia walikuwa wameisha jaribu, lakini kukawa kuna ulinzi wa kutosha. Anasema kwa sasa katika kipindi cha kama miezi miwili mitatu hivi bahari imekuwa chafu sana, so hawajakumbana na lolote kwa sababu meli hizo ndogo ama haya hayo mashua madogo madogo ambayo hutumika kwa biashara kama hizo uh, haziwezi kustahimili mawimbi na bahari kuchafuka. mm -hmm. Anasema kwa miezi miwili mitatu hivi hali imekuwa ni shwari, lakini anasema ja, ni tukio ambalo linaweza kutokea wakati wowote, na ipo haja ya kuendelea na doria ambazo wanazifanya wao na mataifa ambayo yamejihusisha ya katika shughuli hiyo katika sana upembe wa Afrika. Ukitilia maanani, hapo awali kulikuwa na visa vingi sana vya uharamia vilivyotokea katika eneo la Somalia pale upembe wa Afrika. Basi tunashukuru sana Liberty Adede, ripoti nzuri kwamba uharamia umerudi chini, tukitumai kwamba pia hali ya biashara nayo itainuka katika pwani ya mombasa. bila shaka. basi tupate habari zingine za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza mapema leo kwamba hakuna tena tishio la nyuklia kutoka Korea Kaskazini aliporejea kutoka mkutano nchini Singapore na kiongozi wa kaskazini mwa Korea Kim Jong Un. Trump aliandika kwenye Twitter, ndiyo kwanza nimewasili kutoka kwenye safari ndefu, lakini kila mtu hivi sasa anajihisi yuko salama zaidi kuliko siku ambayo nilichukua madaraka, na kuongeza kuandika kuwa mkutano na Kim Jong un ulikuwa mzuri na wenye kutia moyo. Korea Kaskazini ina hali njema kwa siku za usoni. Kim alikiri jana Jumanne kuachana kabisa na harakati za nyuklia kwenye peninsula ya Korea wakati wa mkutano huo, wakati Trump bila ya kutarajiwa amesema kuwa uh, asitisha kwa muda mazoezi ya kijeshi na Korea Kusini. Na ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia ambao unaiunga mkono serikali ya Yemen umeanzisha mashambulizi hivi leo Jumatano kwenye mji wa bandari wa Hodeida. Waasi wa kihuti wanadhibiti Hodeida pamoja na mji mkuu wa Yemen, Sana. Umoja wa Falme za Kiarabu, sehemu ya ushirika huo, imesema hivi leo kuwa tarehe ya mwisho imefikia kwa wahuti kuondoka kwenye mji huo wa bandari. Hodeida ni kituo muhimu sana kwa kufikisha chakula na misaada nchini Yemen. Hata kabla ya mzozo kati ya wahuti na serikali ya Abdu Rabu Mansur Hadi kuanza miaka mitatu iliyopita, nchi hiyo ilikuwa ikiathiriwa na ukosefu wa usalama wa chakula na Umoja wa Mataifa unasema zaidi ya watu milioni ishirini hivi sasa wana shida ya misaada. Itali imemwita balozi wa Ufaransa hivi leo ikiwa ni majibu kwa maoni ya rais wa Ufaransa Emmanuel Macron kushutumu serikali ya Itali kwa kuwarejesha mamia ya wa wahamiaji waliokuwa ndani ya meli ya Ukozi. Macron amesema Itali inahitajika kwa mujibu wa sheria ya kimataifa kuwapokea wahamiaji ambao wengi wao wanatokea barani Afrika chini ya jangwa la Sahara. Hii haikubaliki hata kidogo na ni kutowajibika kwa tabia ya serikali ya Itali kuhusiana na hali ya kibinadamu, Macron ameambia baraza lake la mawaziri kwa mujibu wa msemaji wa serikali Benjamin Grivoa. Waziri wa mambo ya ndani wa Itali Mateo Salvini amesema hivi leo kwamba Ufaransa ni vyema ichukue wahamiaji wengi zaidi na kwamba Macron aondokea katika maeneo na aonyeshe kuwa vitendo. Mzozo unabainisha mivutano ya juu ndani ya Umoja wa Ulaya jinsi ya kushughulikia mzozo wa wahamiaji. Serikali ya Uingereza amewashauri raia wake dhidi ya kusafiri kwenda kwenye maeneo ya kaskazini mashariki mwa Msumbiji baada ya mfululizo wa mashambulizi yanayofanywa na makundi yenye uhusiano na wanamgambo wa Kiislamu. Takriban watu kumi na saba wameuawa, kumi kati yao wamekatwa vichwa tangu mwezi Mei katika mji wa Palma karibu na mpaka wa Tanzania na kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, Uingereza inajiunga na, na Marekani katika kutoa onyo kuhusu mashambulizi hayo. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu cool la Marekani, hapa washington DC. Harrison, mm -hmm, kipi kinafuata? Moja kwa moja, hebu tupate ushauri basi. Napomwona kwamba huyu jamaa Joseph Msungu, kijana wa miaka 28, aliye na ulemavu wa ngozi na mwanaharakati wa kutetea maslahi ya watu wanaoishi na ulemavu, aeleza changamoto na ushauri kwa jamii kuhusu ulemavu huo ambao wengi wamekuwa wakiwabagua na kuwanyanyapaa. Hebu tusikie ushauri wake. Uh, kwanza nitasema kwamba changamoto ya kwanza ni jamii kuelewa ni nini ulemavu wa ngozi ama nini albinism ama chanzo cha ulemavu wa ngozi ni nini. Bado katika nchi ya Kenya watu wengi hawajaweza kufahamu hili, na ndio maana saa nyingine unaweza pata umepanda matatu watu wanakuangalia, wanashangaa ni nani, ama labda pale uko kwa mkawa uko na mwenzako, mnakula chakula, anaanza kukuuliza maswali mengi e, ilikuwaji ukazaliwa hivi? O, babako na mamako pia wako namna hii? Sasa bado kuna ule ufahamu wa nini ulemavu wa ngozi ama chanzo chake ni nini, na hapo ndo tunafaa kufanya juhudi nyingi kwamba kila jamii katika nchi ya Kenya iwezi kufahamu ulemavu wa ngozi ni nini na ni, nini chanzo chake la, la, labda uweze kufahamisha hilo. Ya, kwa sahii naweza kuwafahamisha kwamba ulemavu wa ngozi ni wakati ambao watu wawili ambao wameoana la mume na mke na kila mtu akajipata iko na zile jeans. La, wanapopatana basi moja kwa moja si lazima kuwe wote wana ulemavu wa ngozi ama albinism. But wote ni, wa, ni weusi, lakini kwa sababu kila mmoja amebeba hizo jeans lazima watapata mtoto ambao ana ulemavu wa ngozi. Na hapo ndo tumeona pia kuna changamoto katika dada zetu, wengi wameweza kuachwa na kwa ndoa kwamba ulikuwaje ukazaa huyu kwetu, hakuna mtu kama wale. Hilo bado halijai kufahamika vizuri, kwa sababu haiwezekani awe ni mama ndio iko na jeans peke yake. Ni lazima nyote mkuwe nazo, ndio mtoto kamili anaweza akatokea. Na vile vile majina ambayo hayafai kama vile zeru zeru, ngochiro, hayo si majina yetu. Afadhali kama ujui jina muulize ndugu ama dada, unaitwa nani uweze kutumia jina lake. Tuna prefer sana, ulemavu wetu ni ulemavu wa ngozi. Afadhali useme ule ni mlemavu wa ngozi kuliko kutuambia ule ni zero zero o. Watu wengi ambao wana ulemavu wa ngozi hawapendelei aa, majina kama yale. Then pia nafasi sawa kwa jamii, kama kuna nafasi ya ajira, kuna nafasi ya kibiashara, tungeomba pia tuweze kuhusishwa. Alafu kwa wale ambao kuna watoto ambao wako na ulemavu wa ngozi, ningewaomba sana waweze kuwapeleka shuleni, kwa sababu mtoto ambao ana ulemavu wa ngozi bila elimu ni kama umeharibu maisha yake yote, kwa sababu huyu hawezi kufanya zile kazi ngumu ngumu za makanga, za mijengo, za kulima. Inakuwa changamoto kwake, kwa sababu ya ile miale ya jua. So anafaa kupata elimu so that afanye kazi ambayo inalingana na masomo yake. Kwa hivyo kama una mtoto ambaye yuko na mlemavu ambao ni mlemavu wa ngozi, ni ushauri wangu kwa jamii ya Kenya ni kwamba azingatiwe katika mambo ya elimu sana, kuliko mambo mengine yote yale. Haya basi, umesikia. Unyanyapaa, ubaguzi, baadhi ya watu wenye ulemavu hasa wangozi, wanahasa albino. Uh, mara nyingi hawa wanabaguliwa uh, na ikumbuke tu no, kwamba no. hawa albino siku za nyuma huko Tanzania na huko mm, Burundi kuna mm. watu wenye imani za kichawi walikuwa yeah. wakiwaua watoto albino wakisema yeah. kwamba wakiua watoto albino watapata mm -hmm. sijui bahati katika biashara na nini mm -hmm. Vilevile nimesoma ripoti eh, kwenye gazeti moja la huko Burundi eh, albino wa Burundi eh, hasa hivi wanakabiliwa zaidi na tatizo la ugonjwa wa kansa, mm -hmm. Sababu ile miale ya jua iki uh na waathiri kwenye ngozi zao na huwa wanapata ugonjwa wa kansa, yeah. Na nachukua fursa hii kumpongeza kijana ambaye anasimamia shirika la maalbino huko Burundi, anaitwa Kazungu Kasim, anafanya kazi kubwa sana kwa kuweza kutetea haki haki za albino. Kwa kweli kabisa haki zinaendelea kutetewa na ni vizuri, kwa sababu wengi wao wanapata haki katika maisha ya kila siku kwenye jamii. Lakini sasa, kama ilivyo ada ya Lio Express, moja kwa moja tunaelekea kwenye ngoma, kwenye muziki uh -huh. Harrison kama tunavyosema kila siku vio express bila muziki hatujafanya kitu. Haya ni sauti solo, sauti solo wanakuja na kibao short and sweet oh, akimshirikisha Nyashinski kutoka kule Kenya. <laughs> <laughs> pata mambo <laughs> Eambowanasemandani ya south sol wanasema ndani ya VOA Express hapa kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo yaelekea wapi sasa, Patrick? Tunaelekea moja kwa moja katika kero kero letu leo, kama tulivyozungumza hapo, tukidokeza tu ni kwamba kero letu leo E, masuala ya madeni ambao ni mchezo mbaya, lakini kuna watu walio na hukla ya kukimbia madeni na wamejawa na ahadi za uongo, ndio kero kwa Wakenya wengi. Tusikilize kero ambayo imeandaliwa na mwenzetu Josephat Kioko. Jambo linalonikera kabisa ni ahadi za uongo. Ukiangalia katika fieldi yangu ni ya mauzo, naenda kwa mtu namwelezea kuhusu product zile uko nazo, anakwambia ni sawa, kesho. Ukienda pale, nakwambia wana ni kweli, lakini unajua maisha ni watu wawili, mi na mke wangu. Mpaka nikafanya confirmation kwa wife akikubali naja kwako. Haya, unampatia hiyo time, ukirudi inakuwa ni hivyo, kesho kesho kutwa hivyo hivyo. Hasa hiyo yaani, ni kero langu kubwa sana sana sana, e, sana, sana kihusu pesa. Unapata mtu unamdai mtu umemjua mtu umemthamini anakuja kwako, "Kaka vipi, nsaidie, naona nimebanwa hapa na pale." unamsaidia kama ndugu yako kama rafiki yako, na katika ile hali ya kumthamini nafika wakati wa kudaiana na kwa nikaa sasa, wewe ndo amuomba ile pesa, akwambia kesho, akwambia kesho kuto, mara niko hapa sasa. Ingine hata ampigia simu ashiki wa wampigia simu ampatia labda bibi yake, kama mtu wake wa karibu, akwambia bwana hayuko. Ukimpata pia mkikutana naye face to face pia viswahili chaona. Kwa hiyo pia ni tabia moja ambayo ina kera sana. Kwanza wakija, huwa anakuja kama wamesikitika, kama yaani wanapitia hali fulani, wanapitia hali moja ngumu sana, unaona wakija huko kuna kuwa wanasikitika ama wanaweza wana, wana, wana, wana, wana, wana kuja wamefurahia zaidi. Kuna kitu fulani nategemea vipi brother? kuna kitu nategemea nataka nipate bila kufanya hivi na hivi, mimi sitapata hichi kitu shona wanakuja hey, wana, hmm. wana, na ujanja fulani na macho pia yamepevuka ya mepevuka, pevuka vile <laughs> eh hey, aji vivi uh -uh. Anakuja akiwa amejiseti, anakuja am, akiwa serious. Unajua huyu mtu kweli anahitaji msaada, lakini sasa wakati wa kuregesha ndio inakuwa ni shida, mnakimbizana na hiyo. Pia jambo moja ambalo lina kera. Unasikia mambo hayo Harrison? Ni kweli. Unajua mtu anapokuwa na shida ya pesa, akija kukuomba deni anakuja na sura ya huruma, anakuelezea shida nyingi, sijui nina siku nyumbani kubaya, hakuna resheni, hakuna malipo ya rent nikil lakini sasa <laughs> ikifika siku ya malipo. Lakini umesikia tena vile jamaa anavyosema yeye hey, anauza bidhaa hey. anakuja leo anakuambia kwamba hizi bidhaa nauza, unasema kwamba bidhaa nzuri nitanunua, hey, lakini kwanza uh -huh. Ukirudi siku ijayo, badala ya kununua kufanya maamuzi, anaanza kuleta vigezo, anasema unajua, maisha ni yangu na mke wangu ne, ne, Malajima, maisha ni watu wawili e, wacha nikaulize mke. baada tena zi, mambo yanakwenda hivyo, hanunui. Sasa anakuwa nakudanganya tu eh. lakini bora angesema mara moja sinunui, mm -hmm. au nanunua, kuliko kukupa ahadi za, za uongo za, za uongo mambo mm -hmm. mm -hmm. ndivyo yalivyo, lakini tunaendelea tu kuyaangalia hapa VOA Express, na swali tulilokuuliza tuna swali tuliuliza tukasema, je, makubaliano ya Donald Trump na Kim Jong Un wa Korea Kaskazini yatadumu? Tunaanza na huyu Gerard Nshimirimana bila shaka huyu Gerard Nshimirimana ni jina la huko Burundi, yeye anasema Biblia anasema hivi kuhusu hao watawala wa siku za mwisho, na moyo wa hao wafalme wawili utakuwa na mwelekeo wa kufanya yaliyo mabaya, nao wataendelea kusema uongo kwenye meza moja, lakini hakuna litakalofanikiwa, kwa maana mwisho bado ni kwa wakati uliowekwa. Anasema ni Danieli kumi na moja ishirini na saba. Makubaliano ya hata dumu, yani huyu haamini kabisa, haamini kabisa, ameshahubiri kabisa haya. <laughs> Namuona Macro Embassy, wakagongwa Kahama, Shinyanga, Tanzania. Anasema kiukweli, mapatano haya nina wasiwasi sana, kwani hakuna aliyedhamilia kwa moyo wake kuyataka mapatano haya, bali wamepatana kwa sababu tu ya mkutano. Ngoja tusubiri tuone. Huyu anaitwa Halima Bamhiga wa Mlandizi, Kibaha huko Pwani. Kiukweli anasema hatujui, ila endapo wataenda sawa na kutekeleza makubaliano, basi naamini yatadumu, lakini mmojawapo akienda kinyume na makubaliano hayatadumu. Abdul Bilangile Sinia anasema achana na programu za nyuklia, pigania uchumi wa raia wako kwanza, fungua mipaka ya nchi yako na uruhusu wa wekezaji ili utajiri uingie nchini. Na huyu anaitwa Jervas Doto wa Mwanza huko Tanzania, anasema binafsi, naona makubaliano hayawezi kudumu kutokana na masharti yaliyopewa Rais Kim kutoka kwa Rais Trump ni magumu kutekeleza. Ah, ni baadhi tu ya majibu mliyotoa kuhusiana na mkutano ambao kutokana na na mkutano wa Kim Jong Un na rais wa Marekani Donald Trump huko Singapore, ambao kwa kweli ulikuwa ni mkutano unatajwa kama ni mkutano wa kihistoria, na ni hakika kule ni wa kihistoria, sababu watu wengi walikuwa wategemei kwamba viongozi hao wawili wanaweza kukutana. Na ulimsikia rais Trump ameweza kufurahia sana mkutano huo, kamsifu yule kijana Kim Jong Un kusema kwamba ni m kijana ambaye ana talent, kijana ambaye anapenda raia wake e..., anasema tena ni kijana mwenye miaka midogo, lakini amejaribu sana kudhibiti taifa, kulingana na kwa mujibu wa rais Donald Trump akimsifu sana na kusema kwamba amejaribu sana, amejaribu sana kwa miaka yake. Lakini uh, vilevile inasemekana kwamba ni historia kutokana na kwamba Kim ameweka historia kinyume na babu yake na baba yake, ndiyo kwa kukutana na rais wa Marekani wa taifa mwja... kubwa duniani mm. kama vile Marekani, lakini vile vile Trump kakosolewa kuhusu na kuweza kumpa sifa tele kijana huyu mm -hmm. Kim Jong Un. Hayo basi, tutizame yanayojiri mitandao kweli kabisa na tukianza kwenye nyanja ya sport eh, Harrison, kama unajua kombe la dunia huko Russia linazinduliwa rasmi kesho, lakini timu ya Spain mm -hmm. sijui kama nipigwa au sio nini eh, yani kocha wa timu ya taifa ya Spain anaitwa Julen Lop lopotegui mm -hmm. Huyu kafurushwa kafutwa kazi na shirikisho la soka huko Spain. Sababu ni nini? Huyu jamaa anasemekana kwamba kapata mkataba wa kuii funza timu ya Real Madrid baada ya kocha wa uh, Madrid mm -hmm. Zinedine Zidane kuondoka, kuondoka kujiuzulu uh -huh. Sa moja kwa moja mkuu um, wa chama cha soka huko Spain anaitwa um, uh, Luis Rubiales anasema, Hatuwezi kuendelea na huyu kocha wakati amesha, amesha kufanya makubaliano na timu na nyingine. Timu nyingine, na vilevile vile kuna ripoti kwamba sababu timu ya taifa ya Spain imeundwa zaidi na wachezaji wa Real Madrid na wachezaji wa Barcelona watu wanasema huu jamaa akiendelea kujikoch timu ya taifa, ili hali uh, ni mpinzani upande mwingine wa basa. uh -huh. e, mambo yanaweza kuleta mgawanyiko kwenye timu ya taifa na kwa hiyo lakini, mkuu wa chama cha soka amesema kwamba ni masikitiko makubwa, walikuwa wategemea kufanya hivyo, lakini anasema wataendelea kukabiliana na jambo hili, na Spain mechi yake ya kwanza ya kufungua dimba wangekutana na Portugal. Kwa hiyo tusubiri tuone kitakachoendelea kita Sawa sawa kabisa, asanti Patrick. Vilevile vile kuna habari za akaunti ambazo zimehifadhi fedha zinazodaiwa kuwa ni za ufisadi nchini Kenya za NYS. Labda kwenye matangazo mengine yetu habari hiyo itapatikana kwa kina, lakini kulingana na muda sasa hivi hatuna muda zaidi ndani ya VOA Express, muda unayoyoma, lakini tunafurahi sana kuwa nawe kwa takriban na nusu saa kutoka Washington. Jina langu Harizon Kamau na mimi ni Patrick Nduimana. Hapo kesho sana wakati kama huu, nakutakia kila laheri.