Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, natumai uko salama salimini. Na sisi hapa Washington DC tuko salama salimin. Nakukaribisha kwenye VOA Express ya leo tarehe 19 Juni mwaka 2018. Anayekaribisha hapa ni Patrick Ndwimana. Patrick anashirikiana naye Kenneth Bwire. Msikilizaji, ndani ya dakika 30 hivi tutakuwa tukikupakulia sio pishi la mchele, ila habari eh, ripoti mbalimbali kutoka, pamoja na makala kune, ikiwemo na mziki alafu. Tuna mengi tu uh, unajua leo Bwire, ni siku ya kimataifa ya kuondoa unyanyasaji wa kijinsia katika maeneo ya migogoro. Tutajielekeza huko DRC kujua kinachoendelea lakini, vilevile vile huko Kenya, washukiwa katika faili ya ubadhilifu kwenye taasisi ya kitaifa ya vijana NYS waachiliwa kwa dhamana taweza kujua mengi na ripota wetu wa huko Nairobi Kennedy Wandera. Ni baadhi tu, lakini kuna ile hoja kwamba kama huna kazi uwe mtu wa kujituma. Je, unapojituma unategemea nini? Wenzangu na vijana wadogo ambao wanamaliza shule wajiajiri wao wenyewe, wasitegemee serikali iwape kazi. Haya, moja kwa moja tuende Nairobi, tuanze nawe Kennedy Wandera, kwenye express, wale ambao wameshukiwa kuiba mabilioni ya pesa Washukiwa wa NYS hatima yao ni ipi? Na, uh, leo hatimaye baada ya majuma mawili hivi wa watuhumiwa wa kashfa wa ya NYS ambayo katika awamu ya kwanza wanatuhumiwa kwamba wamepora nchi takriban milioni mia nne sitini na nane leo wameweza kuachiliwa kwa dhamana baada ya kipindi hicho chote katika baadhi ya vizuizi humo nchini Kenya. Na hawa watuhumiwa ni arobaini na saba, akiwemo uh, huyu Lilian Omolo ambaye ni katibu mkuu wa wizara ya vijana, jinsia na vilevile uh, Richard Ndubai ambaye ni mkurugenzi mkuu wa uh, hii taasisi ya NYS na nieleze kwamba wameachiliwa kwa dhamana ya shilingi milioni tano ikiwa uh, pesa taslim uh, milioni moja na kiwango kingine chenye cha uh, dhamana ambacho ni shilingi milioni mbili. Lakini hebu tumsikilize huyu jaji uh, Ongudi, ambaye leo ameweza kuhakikisha kwamba hawa wanaachiliwa, maanake anaeleza kwamba hamna hamna yeyote ambaye anaweza kufikia kuelezwa kwamba tayari amepatikana na makosa. Hebu tumsikiliza anavyoeleza jaji Hedu Jongudi. The fact is that the case is yet to be heard for anyone to know who is guilty and who is not. The court as an arbiter should and should be seen to take a neutral stand in this matter. Na huyu ni jaji Hedrick Ongudi ambaye anasimamia koti anasimamia uh, mahakama ambayo inazungumzia uh, maswala yanayohusikana na ufisadi. Na anaeleza kwamba mpaka sasa watumiwa hawa 47 hawajapatwa na makosa yoyote, kwa hivyo basi mahakama ina ata sheria ya katiba ya nchi ili kuwapa uwezo wa kuweza kukaa nje ya vizuizi na kuweza kuendelea kusikiliza kesi yao ikiendelea kusikilizwa, lakini kuna kuna kuna masharti mengine ambayo jaji yameweza kuyaweka wazi. Mojawapo masharti haya ni kwamba uh, hawa watu mia arobaini na saba hawatoruhusiwa kujichanganya au kuhusiana kivyovyote vile na waku, na wale mashahidi na vilevile vile wanatakiwa kuhakikisha kwamba vieti vyao iwe ni pasporti ikiwe ni, ni kitambulisho, wanafaa kuhakikisha kwamba vieti hivyo vina vinapatikana vina mahakamani, na vilevile pia wanahitajika kila sika, siku moja baada ya wiki, wanahitajika kufika mbele ya ya idara ya upelelezi kuendeleza uchunguzi na vilevile pia wanahitajika kuwepo wakati wote ule wanapohitajika mahakamani. Hebu tumsikiliza tena, jaji Hedwig Ngude alipoeleza haya: once released on bond the applicants and co-accused shall report to the DCI's offices in Gigiri once every ndi, ndiyo hayo baadhi me ya masharti ambayo mahakama imeweza kuyaeleza. Mojawapo ya kiwepo ni pia hawafai kuenda katika afisi zao hususan, hawa wa n hawafai kuenda katika afisi zao, na iwapo watafanya hivyo, basi wanafaa kuandamana na maafisa wa polisi, na ni- nieleze kidogo pia kwamba Juni tarehe tano um, uh, yule uh, uh, jaji mwandamizi wa uh, uh, uh, mahakama hiyo hiyo Douglas Ogoti alieleza kwamba hawa watuhumia arobaini na saba hawangeweza kuwakiliwa kwa dhamana kwa sababu wali wa tishio la usalama wa nchi na hivyo basi, wakiachiliwa huenda wataathiri wata pakubwa uchunguzi unaoendelea kubaini wapo walihusika katika awamu hii ya kwanza ya kubadhiri kujihusisha ah, katika ubadhirifu wa fedha wa shilingi milioni mia nne sitini na nane. Kennedy, tuna taarifa kwamba wiki jana mkuu wa mashtaka Nordin Haji Said alinukuliwa na vyombo vya habari kwamba ushahidi uliopo ambao umekusanywa na wajasusi wa serikali hautoshi vile vile kuweza kuwahukumu ama kuwabana hawa watu katika kesi zinazowakabili ndani ya mahakama. Je, msimamo kwa sasa kutoka kwa ofisi ya mkuu wa mashtaka ni upi? Japo ilikuwa kesi nyingine, lakini pia uh, uh, huyu Uh, Nurdin Haji amesisitiza kwamba AACC ambayo ni tume inayogombana na ufisadi hapa nchini Kenya, ni sharti hakisha kwamba wakati inapoendelea kupeleleza visa kama hivi na kupeleka mashtaka mbele yake, ni sharti hakisho kwamba inafanya kazi nzuri, manake haitaki kuonekana kwamba uh, uh, wale uh, wasimamizi wa ofisi yake wanapofika mbele ya mahakama kueleza kwamba kuna swala, kuna ushahidi mzito unaonesha kwamba watu hao wamehusika katika ubadhirifu wa fedha za umma. Uh, hawataki kusimama pale na ionekane kwamba ni soga tu, lakini wanataka wahakikishe kwamba wanaposimama pale kunakuwa na ushahidi wa kutosha. Kwa hivyo ku, hivo uh, kutoa changamoto kwa EACC kuhakikisha kwa kwamba wakati wanapopeleleza visa kama hivi wanapeleleza, wanakuwa na ushahidi wa kutosha, wala si, uh, ku, wala si lawama tu, lakini hamna ushahidi wote unaofanikisha hivi. Mwisho kabisa, kwa kifupi kabisa, wanakabiliwa na mashtaka yapi? Manake kumekuwepo wale wanaosema kwamba mashtaka ambao wanafunguliwa kama matumizi mabaya ya ofisi hayawezi kumbana mtu. Kwa kifupi kabisa, mashtaka yanasimama ni matumizi mabaya ya ofisi ama ni wizi? yapo mashirika tofauti tofauti kutokana na watu husika. Kwa mfano, kuna wale ambao wanatoka katika taasisi katika wizara hii, kwa mfano huyu Lillian Omolo, wanatuhumiwa na makosa kwamba wanakabiliwa na makosa kwamba wametumia ma ma madaraka yao vibaya kulipa fedha ambazo kuwepo na ununuzi wowote, na walifanikisha uizi huu wa mali ya umma kwa kutozingatia sheria za ununuzi za nchi nchi hapa nchini, na vile vile kuna maafisa wengine ambao kando na wale wakhusika wengine arobaini na saba katika mchakato huu mzima wamehusika wa, na wengine kufanikisha juhudi hizo za wizi au ubadhirifu wa fedha za umma. Kwa hivyo kila na, mtu ana makosa yake, lakini makosa mengi ni ya kutumia ofisi vibaya, e, madaraka yao vibaya. Nashukuru sana Kennedy Wandera. Shukran, Kennedy. Na katika habari nyingine tu kwamba ulimwengu leo unaadhimisha leo siku ya kimataifa ya kuondoa unyenyesaji wa kijinsia katika maeneo ya migogoro, na kama inavyojulikana huko DRC maeneo kadhaa kuna waathiriwa wengi wa manyanyaso ya kijinsia, ubakaji. Na kwenye laini ya simu tumejiunga, tuko naye mwandishi wetu wa huko Goma Oster Malivika. E, Malivika, je, baada ya kuwa na ripoti nyingi kwamba wanawake wengi wa maeneo ya vita hasa huko mashariki mwa DRC Eh, walifanyiwa vitendo vya unyanyasaji wa kijinsia na kubakwa, hali kweje? Hivi kuna hatua ambayo imepigwa kuweza kupambana vikamilifu na vitendo hivyo? Asante ha, sana. Imanpama, ni kwamba ukweli ni kwamba kumekuwa na vitendo vya ubakaji, unyanyasaji wa kijinsia, yaani inavyolenga hasa wanawake Kivu Kaskazini, Kivu Kusini na sasa hivi eneo la Tanganyika lakini vile vile ilikuwa maeneo ya Ituri ilichoendelea ilikuwa ni juu ya ambako hospitali ya Panzi yake Daktari Mukwege ilijaribu kuwa i e, inafusani ama kuwasaidia wale wanawake wanaobakwa Wana na hata e, kuharibu vingo vyeu vya uzazi, wanajaribu kutengeneza. Alafu huyu anasema kwamba hii haitawezekana kuendelea kuona vitendo kama hii vya ubakaji kila mara, ni lazima serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iwa. Waziri ausikaye na masuala ya wanawake anasema kwamba sasa hivi Kongo imepiga hatua kubwa ukani kwamba kila mtu amejua kwamba amebakwa, halafu inakuwa ni iisua. Lakini muda huu ni kwamba vitendo hivi vinajaribu kupungua, vinavyoendelea uh, sasa hivi vinatendwa na Malivika, naam, ni tu kwamba uh, Malivika amezungumza kwamba kuna shida ya kutoa msaada kwa wale waathiriwa, lakini katika maadhimisho ya leo, katibu mkuu wa Umoja Mataifa Antonio Guterres amesema anajiunga na waathiriwa wote wa unyanyasaji wa kijinsia katika maeneo ya migogoro ambao walisahauliwa na kutengwa katika jamii zao. Guterres anasema Umoja Mataifa utaendelea kupambana na vitendo vya unyanyasaji wa kijinsia na kusaidia wanawake waliobakwa wakati wa migogoro na wanao Habari za dunia ni kwamba video iliyorekodiwa ikionyesha watoto waliojawa na huzuni wakililia wazazi wao baada ya kutenganishwa na maafisa wa uhamiaji wa Marekani katika mipaka, mpaka wake na ku, wa kusini magharibi imezua hisia na mjadala mkali dhidi ya utawala wa Rais Donald Trump kutokana na msimamo wake wa kutotaka wahamiaji wasio na vibali halali kuingia nchini. Kati ya watoto waliorekodiwa kwenye video hiyo ya dakika 8 ambayo imetolewa na shirika la habari la uchunguzi la ProPublica ni mtoto msichana mwenye umri wa miaka sita kutoka El Salvador aliyewalilia maafisa wa uhamiaji kwa lugha ya Kihispania akitaka maafisa hao kumwita shangazi yake ili amchukue kutoka sehemu watoto wanazuiliwa. Na shirika la kushughulikia wakimbizi la Umoja Mataifa limesema kwamba watu milioni 68.5 kote duniani walilazimika kutoroka makwao mnamo mwaka jana kutokana na vita, vurugu na mateso. Kamishna mkuu wa wakimbizi Filipo Grandi ameambia waandishi wa habari mjini jiniva kwamba idadi kamili ya wakimbizi mwaka 2017 ni takriban watu milioni tatu zaidi ya idadi ya mwaka 2016 amesema kwamba zaidi ya watu wapya milioni 16 walitoroka makwao mnamo mwaka jana kutokana na vita vinavyoendelea, migogoro ya muda mrefu na ukosefu wa ufumbuzi wa kumaliza vita hivyo. Grandi amesema kwamba robo tatu ya wakimbizi hao wanatoka nchi za Afghanistani, Siria, Sudani kusini na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Wizara ya mambo ya nje ya Ethiopia imesema kwamba rais wa Sudan kusini Salva Kiir atakutana na hasimu wake Riek Machar mjini Adis Ababa, Ethiopia kesho Jumatano kwa mazungumzo yanayolenga kumaliza vita ambavyo vimelikumba taifa hilo kwa muda wa miaka mitano. Mapigano ya kijamii nchini Sudani kusini yamesababisha vifo vya maelfu ya watu na kusababisha ukosefu mkubwa wa chakula nchini humo. Juhudi za awali za kuleta amani, ikiwemo kusaini mikataba zimefeli. Na wanajeshi wanaoungwa mkono na Saudi Arabia nchini Yemen wametekeleza mashambulizi makubwa katika bandari inayoshikiliwa na waasi mjini Hodeida. Walioshuhudia wanasema kwamba wanajeshi waliendesha mashambulizi makali ya angani yaliyowalenga wapiganaji wa Kiuti ambao wameuteka mji wa Hodeida kwa muda wa miaka miwili sasa. Muungano wa wanajeshi wanaoongozwa na Saudi Arabia walianzisha mashambulizi ya anga na makombora wiki iliyopita dhidi ya waasi wa Kiuti wanaoungwa mkono na Iran katika jaribio la kuwaondoa waasi hao ambao wameuteka mji wa Hodeida kwa muda wa miaka miwili. VOA Express moja kwa moja kutoka Washington DC, Marekani. Katika michezo ni kwamba Japan inaongoza Colombia mabao mawili kwa moja tu, hiyo ni michuano ya Kombe la Dunia, lakini ni kuharifu kwamba matangazo haya yanasikika moja kwa moja kwenye redio, kwenye mtandao www voa swahili com na kwenye Facebook VOA Swahili. Uko nami Kenneth Bwire na mwenzangu Patrick maa? Maa? Haya, tunaingia kwenye masuala ya teknolojia na sasa tuangalie teknolojia ambapo mwenzetu BMJ Muridhi ametudokezea tu kwamba amezungumzia athari za michezo ya kompyuta au ya teknolojia, yani video games, ile michezo ambayo vijana hujihusisha nayo zaidi. Sijui hizi games za video zimefanya nini mm. Lakini tujiunge naye BMJ aweze kutupasha zaidi. Shukran sana wenzangu hapo studio nambari 15 Patrick Ndwimana na Kenneth Bwire. Niko hapa kwenye meza ya teknolojia na nimekuwa nikipekuapekua kuona ni nini ambacho tunaweza kuwaarifu wasikilizaji wetu, lakini ni kuhusu michezo hii ya video, yani video games. Shirika la Afya Duniani limeorodhesha michezo hiyo ya video games kama ambayo inachangia ugonjwa wa akili. Amini usiamini, msikilizaji, katika ripoti iliyotolewa jana Jumatatu, WHO inasema kwamba hali hii inaadhiri asli mia tatu ya wachezaji wa michezo hiyo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press, AP, zaidi ya watu bilioni mbili wanacheza video games duniani. Labda umewaona watoto, kizazi kipya wanajulikana kama milenial, ambao wakiingia kwenye manyumba yao au hata kutembea kwa jirani Unaona kwamba hawana shughuli zingine tena, hawataki kuzungumza na mtu, wamebania tu, wamekalia pale kwenye kompyuta, wanacheza hizi video games. Basi hili ndilo linalozungumziwa hapa. WHO inasema kwamba kuna ongezeko la watu ambao wanacheza video games hizi bila hata kufikiria, jambo ambalo linawafanya wategemee sana michezo hii. Kwa Kiingereza wanasema uh, kuwa addicted. Wengine huachana na shughuli zao za kawaida ili kucheza michezo hii, kwani wasipofanya hivyo huonekana wanyonge, wadhaifu na kuonekana kama wameduaa. Shirika hilo la afya duniani linasema kwamba sababu ya kuorodhesha michezo hiyo ya video games kama ambayo inachangia ugonjwa wa akili ni kuhamasisha watu kuhusu hatari ya kutegemea sana michezo hiyo. Tayari kuna kituo cha matibabu mjini Los Angeles, California, hapa Marekani, ambacho kinawahudumia watu walio na hali hiyo ya kuzoea michezo hii ya video games kiasi kwamba ni vigumu kuachana nayo. Christopher Melian, ambaye ni mhasisi wa kituo hicho, anasema kwamba vijana ndio walioathiriwa sana na hali hii. Ni kama tu nilivyokueleza hapo mwanzo kwamba vijana, kizazi kipya, wanahusika sana katika michezo kama hii na sio vijana tu, kuna watu wazima. Manake wakati ilipoanza miaka ya themanini, eh, kuna watu ambao siku hizo walikuwa wadogo, lakini siku hizi ni watu wazima. Utaona mtu mzima, bonge la mtu, ameduaa, ameketi pale kwenye kompyuta. Hakuna kazi nyingine, ni kucheza tu. Ukimwamkua hajui chochote, wala hazungumzi na wewe, anaendelea na video mpaka unamwona kama amekuwa ni kama mashini au ukipenda roboti. Anasema tunawahudumia watoto wa umri wa chini hata kuanzia miaka mitano hata wakati wa ujana wao hadi wakiwa watu wazima. WHO inaonya kwamba iwapo vijana hawatapunguza mazoea ya kucheza video games, hali hii huenda ikazorota na kuwaona hata we na kuwaona hata watu wengi zaidi wakitafuta matibabu kwa sababu ya kile ambacho sasa kimeorodheshwa kama ugonjwa wa akili na shirika hilo. Nawarejesha studio 15 kwa wenzangu Kenneth Bwire na Patrick Nduimana wakiwa studio nambari 15. Kwa herini, jina langu ni BMJ muridhi hatari. Shukrani sana BMJ kabisa, hii habari amechambua naye ameelezea lakini haya mambo ya michezo ya kompyuta na nini ni hatari sana. Jose Camilion, champion never give up. <muchas> Ni watambulie ya Joseph Mayanja wa Chameleone, yule mtoto toka mbali. Wana madhara mengi huko huko, tunanya uji bila sukari. Never give up. Chameleone, yule Chameleone, msanii wa huko kwenu huko kwenu Buire Uganda, wewe ni msanii wa Afrika Mashariki, ndugu yangu. Lakini ni Mganda. Kwa uchache tunieleze alikuwa anazungumzia nini hapa? Never give up. Ha, yani kuna maneno ya wae. Luganda amezungumza anajaribu, e, anaendelea tu kutafsiri kwamba ukifanya kitu usiaikata tamaa siku zote, hata mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne mm -hmm. Alipoanza kipaji chake cha kuimba watu walimnyima microphone mm -hmm. Lakini hakuwai kata haku tamaa, saa hii ni champion. Anakwambia hata kama unaendesha bodaboda usiwaikata tamaa hata kama unatafuta mke, usiwahi kata tamaa. Mme usiwahi kata tamaa. Chochote unachofanya usiwaikata tamaa, siku moja utakuja kuwa champion. Never give up. Haya, tunaelekea katika mambo ya kama huna kazi, kama huna kazi. Tunajiunga naye Josphat Kioko amemhoji kijana ambaye anauza e, nguo ambazo kule kwetu zinaitwa mitumba, ni maswala ya kujiajiri. mm -hmm. Haya basi, never give up Uh, kwa majina naitwa Ezekiel Kimeu. Mimi ni mfanya biashara Likoni le posta. Uh, biashara ya kuuza manguo ya kike na ya wanaume, ambapo ndio napata riziki yangu. Ninauza nguo kama night dress, nauza mambra, nauza pandi za wanawake na boxer za wanaume za mtumba. Sema kweli nimeanza hii biashara mwaka wa elfu mbili na tano. Na namshukuru Mungu niko na miaka kumi na sita. E, changamoto iliyopo ni mvua. Wakati wa mvua tunapata shida e, tunaneshewa na wakati pia wakiangazi jua ni mingi na manispa yaturuhusu e, kujenga biashara. Inanipa riski, maana niko na familia na niko na watoto watatu na niko na bibi mmoja na na umtoto, watoto wangu wawili wanasoma, mmoja ako secondary na mwingine wawili wako primary. Hii kazi ya kuongoja ni ajiriwa na serikali, ambapo mimi nilifanya mtihani wangu wa kidato cha nne mwaka wa tisaini na mbili na nilikuwa na alama nzuri, lakini mimi si kuendelea na masomo kulingana changamoto ya wazazi wangu, lakini sasa nikaona nianze biashara ambapo niliajiriwa kwanza, alafu nikaanza biashara yangu. Mimi niliacha kupenda kwangu, maana niliona biashara inanipa riski na nikaanza biashara yangu, na ninamshukuru Mungu ninaendelea vizuri. Kusema kweli, ningewashauri vijana wenzangu na vijana wadogo ambao wanamaliza shule wajiajiri wao wenyewe, wasitegemee serikali iwape kazi, maana hamna kazi. Usitegemee serikali kupa kazi, maana hamna kazi walio serikalini wanajua jinsi ya kutengeneza pesa. Amekuarifu Kennedy Wandera. Sio ushauri nawaendea, hasa vijana wale hmm, wanategemea kazi, waweze kuwa wanafanya mambo ya kujiajiri. Je, agizo la rais wa Kenya kwa wafanyakazi wa umma kutangaza utajiri wao litatekelezwa? Ni swala ambalo tumekuuliza kwenye mtandao wa Facebook. Narudia, agizo la rais wa Kenya kwa wafanyakazi wa umma kutangaza utajiri wao, yani lifestyle audit, litatekelezwa? Patrick, tunaanza naye Silas Km toja yeye ye, ni kutoka huko na Nairobi, Kenya, anasema agizo hilo kutekelezwa ni vigumu, kwani viongozi kwani viongozi wote wa Kenya wana utajiri wa kutiliwa shaka akiwemo rais mwenyewe. Eh, ha? Aisaya mkakanizi anasema linaweza kutekeleza eh, kwa sababu ni amri ya rais, lakini si vyema kwa maamuzi hayo aliyochukua rais wao na Goligota Magabe wa GGM Unity, Geita Tanzania anasema ndiyo, ila tu endapo utaratibu na sheria walizotunga zitafuatwa na serikali ya Kenya. Kwa jamaa anasema hapa kwamba hiyo inaitwa kulazimisha mali, yaani ikidhibiti watumishi kumiliki mali kupita kiasi. Pia agizo la rais huwa ni amri, basi itekelezwe. Na huyu ni Bahati Solo Lusambo, yeye anasema yuko huko Mbeya tupo pamoja mpaka mwisho. Fikra sahihi ni nguvu, linaweza kutekelezwa pishi la mchele <laughs> Kennes Bwire ndani ya nyumba akiwa amepiga suti moja kali sana ya kijivu, leo tungekuwa tumefurahi sana, hata hata wewe umeweka vitu, kweli kweli umeweka vitu, vile vile Patrick Nduwiman amepiga shati moja jeupe hatari linameremeta mpaka inaumiza macho, lakini mimi nimeingia na suti yangu kama mnavyosema nimekwisha jaa chele kama pishi la mchele. Umetupa sifa si? Umetupa sifa nyingi sana na hiyo pia, vumayo kwenye mtandao ni mengi sana mnakumbuka mm. Mwanamuziki, kuna mwanamuziki wa Marekani, huyu ni mwanamuziki kijana ambaye ameibukia katika siku za karibuni, anaitwa XXXTentacion kama triple X Tentacion, alipata umaarufu wa haraka sana kwa albamu zake mbili, moja albamu zake hizi nitakutajia nyimbo tu ambazo zimetamba mm, mm. sana, okay. mmoja ni Sad, ambayo akizungumzia ya maisha yake e, na jinsi alikotokea, kwa sababu maisha yake yalikuwa ya, kidogo yana ya utata yana ugumu. Ametokea ya kwenye matatizo mengi, lakini akajinasua kule na kubadili maisha yake. Sasa basi, kijana huyu masikini ya Mungu alipigwa risasi na kuuawa jana akiwa na umri ya miaka ishirini tu, na alikuwa mwenyewe amenda kwenye duka moja la pikipiki kule Florida akitafuta kujinunulia pikipiki. Basi mm-hmm. jamaa wakaja wakamvamia na kumpiga risasi, majambazi hao, inavyosemekana mm-hmm. ni majambazi mm-hmm na huyu kijana kwa hakika alikuwa anapendwa na wengi sana hapa Marekani, kama unavyofahamu mziki wa rapu natamba. Yeah, na alikuwa amejiweka matatu yale kama ya Lil Wayne, shamona Lil Wayne alivyo amejiweka usoni, alikuwa anaimba naimba sana rapu kweli kweli mm -hmm. Basi kwenye mitandao kumekuwa na mengi ya kusikitika juu ya kifo cha huyu kijana, wengi wakisema tunashukuru kwa maisha haya machache Jason Amaria kwenye Instagram, tunashukuru kwa maisha machache, lakini tutakumbuka kwa alama ulioiacha hapa duniani kwa muziki wako mm -hmm. Kwa sababu alibadili maisha yake kutoka kwenye matatizo magengi na mambo mengi na kuingia kwenye, kwenye kurapu na kujaribu kuongea na watu kuwashawishi wabadili maisha yao. Sasa, nyingine wa ni wa hii picha mnaiona hii. hii picha mm -hmm. kwenye video mgeona, lakini hii picha inasikilisha kidogo ya mtu ambaye amepungua <laughs> sana na ukimwona anafaana nani huyu, anafaana Eric Omondi. Hii picha inatamba kwenye Instagram na mitandao mingine, na ikiwa imeandikwa kwamba hii ni picha ya kaka yake Eric Omondi ambaye ameathirika na matumizi ya madawa ya kulevya, na akisema kwamba yeye mwenyewe Eric amerika kwenye Instagram yake kwamba singependa kaka picha kama hii, lakini imeiweka kuonyesha kijana mdogo ambaye ameharibikiwa, Joseph Onyango Omondi ambaye maskini ya Mungu, haya tunasikia amefariki asubuhi ya leo alfajiri saa 9 kutokana na ma matatizo na na, na e, mm -hmm. Alikuwa amekubikwa sana na matumizi ya madawa ya kulevya. Anaomba Mungu ampumzishe mahala pema peponi. Basi hiyo ni moja ya picha ambayo imekuwa ikisambaa kwenye mitandao kutoka kwake mwenyewe Eric Omondi kwenye Instagram yake. Kwingineko ni yule mhamiaji wa Mali, mnamkumbuka alioitwa Spiderman, mm -hmm. baada ya kuokoa mtoto kwenye yeah. jengo, amerudi kwao Mali na angalia, amekutana na nani? anaitwa Kasama. Ehe, amekutana rais, anakutana, hajakutana naye kile, amesema atakutanishwa pia na rais wa Mali. Atampa nini? hatujui atampa nini, lakini amerudi na amefurahi sana sana. Miaka tisa alikuwa hajarudi nyumbani, sasa amerudi nyumbani, amemwona baba yake, amefurahi sana kumwona baba yake baada ya miaka tisa. Kijana anaitwa, naitwa Mamadu Gassam, Mamadu Gassam basi ni kijana miaka 22, lakini sasa kutoka kwenye kukimbia na boti, amekuwa shupavu na shujaa, kutaa rais wa Ufaransa anapanda ndege, kutaa rais wa Mali alima, a, a, ama kwa hakika maisha yako anaweza kabadilika bila mwenyewe kujua. Naitwa Kenes Bwire na, na mimi ni Patrick Nduimana.