Kwa kweli uh, sakata hii imekuwa ni ya kutatiza sana. Unaona kwamba ratiba inayofuatwa pia ya, ya kuwarudisha watoto pamoja na wazazi wao bado itatia changamoto pia, manake sasa wengine watafurahia ndio kuungana na watoto ambapo ni jambo nzuri, na pia tuwashukuru sana kwa ajili ya Rais kufanya jambo hilo, lakini uh, bado pia naona litachangia kwa makubwa matatizo mengine ambayo pengine hayakuwa yametarajiwa lakini changamoto iliyopo ni kwamba kulingana na taarifa iliyotolewa pale juzi ni kwamba sasa wamekisiwa watoto zaidi ya elfu mbili watakuwa wamefungiwa pale jela pamoja na wazazi wao. Kwa hivyo ni kumaanisha ya kwamba lazima pawe na utaratibu wa kuangalia wale watoto, jinsi ambavyo watoto watakavyokimu maisha ya pale kuwa kwenye jela, na pia je, hao watoto pia watakuwa wamefungwa pamoja na wazazi wao? kwa hivyo ikiwa watoto watakaa pale na watoto ni zaidi ya elfu mbili na wanazidi kuongezeka, kwa hivyo ni kumaanisha pengine juma hili kumeongezeka wengine. Je, kutakuwa na walimu wa kuweza kuangalia wale watoto? kutakuwa na vyakula? kutakuwa na malazi? kutakuwa na sehemu ama mahitaji ya kibinadamu yanayostahili? Kwa hivyo pale naona changamoto pia linakuwa kubwa. Je, malipo na gharama pia itakuwa kiasi gani? Lakini katika uh, ripoti ambazo zinazungumzwa hivi sasa kwenye vyombo vya habari na wachambuzi mbalimbali mbali wa masuala ya sheria, wanasema huenda hatua hii ya kuwatenganisha watoto na familia itarudiwa baada ya siku ishirini. Unadhani ni kwa nini hatua hii inaweza karudiwa, au ni kipengele gani kinapelekea hatua hii kuweza kurudiwa tena? Uh, hatua hii inaweza kurudiwa kwa sababu ikiwa pia wanabunge hawajakubaliana na pia hawajafikia uamuzi wa kusema ni kiwango kipi ambacho kinastahili. Kwa hivyo jambo hilo bado limeacha pengo, maanake hamna sheria ambayo itakayosemekana. Sasa huu ni uwezo wa rais ambao ameutumia siku ya leo, na akitumia uwezo wake, basi litakapofika kwenye bunge pia liweze kupitishwa na waweze kujadili. Ni kumaanisha kwamba kuna wanaounga mkono na kuna wanaopinga, na wanaopinga wanaonekana kuwa ndio wengi. Kwa hivyo pale pana mwanya wa kuweza kurudia jambo hilo. Hii ni hatua nadra kwa Trump kubadili msimamo wake, hususan linapokuja suala la kulinda mipaka ya nchi ambalo alikuwa akilipigia debe sana katika kampeni zake za harakati ya kuwania urais Marekani. Kwa mtazamo wako, unadhani limechochewa na masuala ya siasa kuelekea uchaguzi mdogo, au pengine imemjia hali ya yeye kuwa baba mzazi, akiangalia watoto wale wakilia peke yao? Unadhani ni nini? Uh, jambo hili halikumfikia kama mzazi? Maanake yaonekana kuna msukumo ambao umetoka huko kando na kando, kwa sababu uh, wanademokrasia pia nao wameusiwa, na kama jinsi tunavyoelekea muhula wa kasi, kutakuwa na kupiga kura mwezi wa kumi na moja. Uh, kulingana na utafiti pia uliofanywa na kikundi hili ambalo linaitwa Pew Research wanasema ya kwamba wanademokrasia sasa inaonekana watatumia jambo hili kumpinga, maanake asilimia hamsini na mbili ya wanademokrasia wanaonekana ya kwamba watampinga rais, watapiga kura kinyume cha rais huyo.