Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ndani ya studio za VOA nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shumari, ikiwa leo ni Jumatatu Juni 25 mwaka wa 2018. Najua na msikilizaji upo tayari kabisa, ungana na VOA Express. Lakini siko peke yangu, bila shaka manake, naona unamchekesha producer wetu Saida Hamdun pale kwa sababu ya pishi la mchele. Lakini msikilizaji, kama alivyokueleza Sandy Shomari, hayuko peke yake, manake hapa studio wako na mie, yours truly, BMJ Muridhi, ambapo zimegonga saa tatu nusu asubuhi hapa Washington, ambapo hali ya hewa ni safi kabisa na kama ilivyo desturi yetu, leo tuna mengi katika VOA Express, matangazo haya ya moja kwa moja kutoka hapa Washington. Kwa mfano, swala kuhusu agizo la rais wa Kenya Uhuru Kenyatta kwamba Wakenya hususan watumishi wa umma wa wafanyiwe ukaguzi wa mitindo ya maisha, yani lifestyle audit, limeendelea kuibua cheche huku baadhi wakipinga na wengine wakiunga mkono kauli hiyo na hiyo target ni succession politics ya 2022 ya kujaribu kuangamiza nia na dhamira ya viongozi fulani. Haya, kazi kweli kweli. Kaa tayari kuyasikia hayo kwa kina kabisa tutakapoungana na mwenzetu Kennedy Wandera. Lakini vilevile vile kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanaanza kupokea maombi ya wale wanaotaka kugombea kwenye uchaguzi wa mabunge ya mikoa. Mambo yako namna gani? Tutakuwa na taarifa kamili hapo baadaye na Salehe mwana Milongo. Bila kusahau muziki, leo ni siku ya Express Jumatatu, tukosi muziki siku zote, tutakupa vitu vitu vizito vizito, vizito. vizito. na vilevile tutakuwa na masuala ya teknolojia kama hivyo desturi yetu, mwenzangu Harrison kama ananambia, anazungumzia kuhusu simu za mkononi kuongezeka matumizi yake kule barani Afrika. Lakini kwanza, Sandi Shomari, nasikia mwenzetu kutoka Nairobi yuko standby. Kennedy Wandera, tumezungumzia kuhusu sakata ya watumishi wa umma kutakiwa wafanyiwe mitindo uh, ukaguzi wa mitindo ya maisha, lakini najua ulilojitayarisha nalo ni kuhusu KEBS, Kenya Standard, Kenya Bureau of Standards. Ni nini ambacho kimeendelea hivi leo mahakamani hapo Nairobi, Wandera? nam jinsi tulivyoripoti Ijumaa, uh, e, wiki iliyopita kwamba mkurugenzi mtendaji wa shirika la ukadiriaji wa bidhaa uh, ubora wa bidhaa hapa nchini Kenya, KEBS, Charles Ongwae uh, alikamatwa na leo ameweza kufikishwa mahakamani na anakabiliwa ana, ana, ana, ana, ana, ana na mashtaka ya kuweza kuingiza au kukubali bidhaa ambayo ni chini ya viwango vya ubora vinavyohitajika, kwa mfano mbolea na, na, na, na kuwepo kwa taarifa kwamba alitumia mamlaka yake vibaya kuhakikisha kwamba bidhaa hiyo inaingizwa humu nchini. Lakini kando na hiyo mawaziri wat, wanne katika serikali ya Rais Kenyatta leo, leo wanatarajiwa kufika mbele ya kamati ya pamoja ya biashara, viwanda na kilimo kuweza kuelezea kile wanachokifahamu kuhusu ah, hii sukari ambayo inaeleweka kwamba imeingia hapa nchini na ina kemikali, viwango vya juu vya kemikali. Lakini hapo awali aliyefika kwanza ni waziri ah, wa kilimo Mwangi Kiunjuri ambaye anasisitiza kwamba yeye, wizara yake ni kutoa tu agizo kwamba Kenya inahitaji bidhaa fulani, kiwango fulani, lakini haina ni ha, haina jukumu la kuweza kuhakikisha kwamba sukari hiyo inaingizwa humu nchini ni inafaa kuwa katika uangalizi fulani, au katika kuwa na kiwango fulani cha bidhaa. Hebu he, tumsikilize waziri wa kilimo Mwangi Kiunjuri aliposisi alipofika mbele ya kamati ya bunge. our part is to advise on the quantities Once you do that, there is another arm of a government institution that is now supposed to take it from us. If any importation that is done, it is supposed Na manaelezaje to... hapo kwa Kiingereza Wandera. Naam, huyo waziri wa kilimo Mwangi Kiunjuri anaeleza kwamba wao kama wizara kile wanachokifanya ni ku, kutoa ushauri tu kwa uh, hili shirika la ukadiaji wa ubora wa bidhaa KEBS na vile vile wao hawahusiki kivyo vyote na kuhakikisha na utathmini ubora wa bidhaa zinapoingia nchini. Kwa hivyo iwapo sukari hiyo iliingia Kenya na ikahifadhiwa kwa mazingira ambayo si bora, hilo si jukumu lao. Maanake yeye anasistiza kwamba uh, wizara yake tu ni kuangalia viwango vya sukari vinavyohitajika. Lakini kuna kitu kimoja ambacho aliweza kukiri mbele ya kamati ya bunge kwamba na kampuni fulani ambazo ziliingiza sukari nchini Kenya kutoka Brazil na hazikuwepo, hazikuwa uh, haziruhusiwi kwa mujibu wa sheria kuingiza sukari nchini Kenya. Na sasa, uh, bunge limemshinikiza kwamba achukue, uh, kutumia madaraka yake ahakikisha kwamba kampuni hizi zinakabiliwa uh, na mkono wa sheria. Maanake anasisitiza kwamba baadhi ya kampuni zilipigwa marufuku kuingiza bidhaa hapa nchini, na huenda basi zinahusika pamoja na uingizaji wa bidhaa ambazo nigusha hapa Kenya. Wandera, taarifa ambazo zinatufikia hivi punde, sijui kama uh, umezizungumzia hizo, ni kwamba huyu ambaye umemtaja hapa mkuu uh, wa Kenya Bureau of Standards amefunguliwa mashtaka, na mashtaka yenyewe kulingana na gazeti hili la The Standard, ambalo linaheshimika hapo kwa kutoa taarifa ambazo zinaaminika, ni kwamba amefunguliwa mashtaka ya kutaka kuua. Sasa hili limekuwa likizungumziwa kwamba huenda mashtaka yakawa namna ile, lakini eh, kama umeona habari hii imechukuliwaje? Maanake sasa hii, haya ni mashtaka mazito. Naam, ni mashtaka mazito kwa sababu uh, e, e, linatokana na kauli kwamba yeye alikubali na alitia sahihi Aa, kuingizwa kwa, kwa, kwa mbolea hapa nchini, na mbolea hii pia inasemekana kwamba ina viwango vya juu vya uh, zebaki ama mercury. Kwa hivyo wanasema kwamba tayari mbolea hii iko katika maduka hapa nchini Kenya, ni ishara kwamba iwapo ina viwango vya juu vya mercury, basi nia yake ilikuwa ni kuua Wakenya. Sasa hilo ndilo shitaka analo- analokabiliwa nalo ni kushukuru sana Kennedy Wandera, mwandishi wetu ukiwa Nairobi. Bila shaka, najua Kennedy utaendelea kukusanya hapa na pale kujua kama tutapata taarifa kamilifu katika matangazo yetu baadaye. Tuonane tena wakati mwingine Kennedy. Asante haya. Basi kutoka huko nchini Kenya, BMJ Mridhi, hebu turuke mpaka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo hivi sasa inasemekana imekushaanza kupokea maombi ya wagombea kwa ajili ya uchaguzi wa mabunge ya mikoa, na chama tawala tayari imekushawasilisha daftari ya wagombea wake, huku chama kikuu cha upinzani UDPS kikiweka masharti yakiwemo mageuzi ya tume ya uchaguzi. Sasa wanasema zoezi hili litadumu wiki mbili, lakini hebu tuungane na mwenzetu Sadehe Mwana Milongo kwa hiyo taarifa kamili. Wakati bado ni mapema kufahamu idadi ya wagombea kwenye uchaguzi huo wa wabunge wa mikoa lakini, uhakika zaidi ni kwamba tume huru ya uchaguzi tayari imefungua vituo 171 kote nchini kwa ajili ya kupokea orodha za wagombea huru na wale wa vyama vya siasa. Hapa mjini Kinshasa kuna vituo sita kwa ajili ya shughuli hiyo. Msemaji wa tume huru ya uchaguzi Jean Baptiste Itipo amesema kwamba wagombea wanatakiwa kujiandikisha hadi Julai nane ijayo na hakutokuweko na muda wa ziada. Tunatumia fursa hii kuwatolea mwito watu ambao wana nia ya kugombea uchaguzi wa mabunge ya majimbo kujitokeza ili kujiandikisha, kwa sababu baada ya siku 14 zijazo hakutokuwepo na muda wa ziada kwa ajili ya zoezi hilo. Ijapokuwa hakukuwepo na msongamano kwenye vituo vya kupokea fomu za wagombea, lakini tume huru imesema kwamba watu wengi tayari wamechukua fomu za ugombeaji. Fomu ya kugombea ina gharimu faranga za Congo milioni moja sawa na dola 650 kwa kila mgombea. Jumla ya viti ni 760 kwenye mikoa yote 25 pamoja na jiji la Kinshasa. Baada ya mwezi mmoja kutoka sasa, tume huru ya uchaguzi itaanzisha pia operesheni ya kuandikisha wagombea kwenye uchaguzi wa rais na bunge. Chaguzi zote tatu zinatarajiwa kufanyika siku moja, yaani Desemba 23 ijayo. Wakati huu huo, serikali ya Congo imeuamuru ubalozi wake mjini Brussels Ubeljiji kutoa hati ya kusafiria ya kidiplomasia kwa ajili ya Jean Pierre Bemba. Hatua hiyo inaelezewa na waziri wa mambo ya nje Leonard Sheo Kitundu kwamba ni kulingana na hadhi ya seneta wa Congo. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Saleh Mwanamilongo. Shukran sana mwenzetu Salehe Mwana Milongo ukiwa hapo Kinshasa. Sandi Shomari, unasikia huyu kaka huyu, huyu bwana ajulikana kama Jean Pierre bemba, Bemba. huenda mm-hmm. akabadilisha ile wanaita kwa Kiingereza matrix mm-hmm. ya, ya, ya nini ya siasa za DRC wanasema huenda akabadilisha kwa nini Kinachozungumzwa maanake, maanake wanasema sasa ashakubaliwa kwamba anaweza kwenda kufanya mambo ambayo raia wa kawaida anaweza fanya bila wasiwasi wowote wa, na labda pia atakuwa kwenye kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi. Ni kweli unachozungumza BMJ, huwezi kujua. Tutaendelea kufuatilia kwa makini mambo ya Kongo, lakini basi kwanza tuelekee kwenye habari za dunia. Nam, kutoka chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba rais wa Uturuki Recep, Recep Tayyip Erdogan na chama chake wameshinda uchaguzi wa rais na bunge uliofanyika jana na kujipatia asilimia 52 ya kura zote zilizopigwa dhidi ya wapinzani wake na hivyo kuepuka kufanyika kwa duru ya pili ya uchaguzi huu ambayo ilikuwa imepangwa kufanyika mwezi ujao. Akizungumza jana usiku kwenye makao makuu ya chama cha AKP ambacho ndicho kinachotawala, kiongozi huyo amesema hivi sasa ameshapewa mamlaka wana na wananchi na hivyo ataanza mara moja kutekeleza ahadi alizozitoa. Tume ya uchaguzi imetangaza kwamba rais Erdogan amepata asilimia 52.5 ambapo mpinzani wake mkuu wa chama cha CHP Muharrem Inci amepata asilimia 31 ya kura hizo. Shirika la habari la Ethiopia lenye mahusiano ya serikali ya nchi hiyo limeripoti kuwa Marekani itapeleka maafisa kutoka idara ya upelelezi ya nchi hii kuchunguza tukio la bomu lililotokea mjini Adis Ababa siku ya Jumamosi. Waziri mdogo wa biashara Gilbert Kaplan ameripotiwa kutoa matamshi hayo Jumatatu baada ya mkutano na waziri wa mambo ya nje wa Ethiopia mjini Adis Ababa. Watu wawili wameuawa na 150 kujeruhiwa katika shambulizi la guruneti ambao limetokea baada ya waziri mkuu mpya mpenda mageuzi Abi Ahmed kumaliza kutoa hotuba yake mbele ya maelfu ya wafuasi wake. Watu 30 wamekamatwa kuhusiana na shambulizi ambalo Abi ameielezea vizuri. mapenzi siku zote yanashinda, kuua wengine ni kushindwa, Abi alisema katika mahojiano yake na televisheni mara baada ya shambulizi hilo. Kwingineko, rais wa Sudani Kusini Salva Kiir na mpinzani wake Riek Machar wamekutana hivi leo mjini Khartoum nchini Sudan kwa duru ya mazungumzo ikiwa ni duru ya pili baada ya mkutano wao wa kwanza wa wiki iliyopita mjini Addis Ababa kugonga mwamba. Mazungumzo ya kusaka amani ya Sudani Kusini kati ya viongozi hao wawili yanasimamiwa na rais wa Sudan Emma Omar El Bashir. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, viongozi hao hasimu wamekutana mjini Khartumu katika kituo cha mikutano, akiwemo pia rais Yoweli Museveni. Na rais wa Marekani Donald Trump amesisitiza kwamba watu wote wanaoingia Marekani kinyume cha sheria ni lazima warudishwe makwao bila ya kusubiri uamuzi wa majaji au kesi zao mahakamani. Katika mlolongo wa twiti alizoandika jana, Trump amesema, hatuwezi kuruhusu watu hawa wavamie nchi yetu. Trump amesema kuwa sheria za Marekani kuhusu uhamiaji zinafanyiwa kebehi na ulimwengu mzima. Si haki kuona watu wote waliotumia utaratibu wa kuingia Marekani kisheria wakisubiri jibu kwa miaka kadhaa. Matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Washington, VOA Express. Unaendelea kusafiri na gari hili la VOA Express. popote ulipo msikilizaji, uh, ujue kwamba hiki ndicho kituo cha kusikiliza yale yanayojiri, na unaweza kupata matangazo haya popote ulipo duniani. E, kwa sababu pia uh, tuna tovuti yetu ambayo inatamba kila maeneo ya dunia www.voaswahili.com. Na, na sasa basi tuangalie katika maswala ya teknolojia. Maswala ya teknolojia tunaungana na mwenzetu Harrison Kamau. Ameandaa vitu vizito, anasema hii leo naarifu kwamba amenidokezea tu kidogo kwamba anazungumzia jinsi matumizi ya simu za mkono na teknolojia kwa jumla zimesheheni katika bara la Afrika. Tumsikie Harrison Kamau, kazi kwako. Leo katika masuala ya teknolojia tunaanzia ukuaji wa mawasiliano ya simu za mkononi barani Afrika na hasa kwenye kasi ya internet. Kwa mujibu wa mtandao wa IT News Afrika, watumizi wa simu za mkononi barani Afrika wameongezeka kwa asilimia 20 katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita. Watumizi wa internet hasa katika nchi ya Mali wanasemekana kuongezeka mara sita katika kipindi hicho cha mwaka mmoja. Watafiti wanasema kuwa ukuaji huo umechochewa na kushuka kwa bei za simu za smartphone pamoja na bei ya malipo kutoka kwa makampuni ya kutoa huduma hizo. Idadi ya watumiaji wa smartphone katika mataifa ya Benin, Sierra Leone, Niger na Mozambique inasemekana kuongezeka mara dufu katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita. Intanet yenye kasi kubwa zaidi barani Afrika kufikia sasa ni megabit 22.42 kwa sekunde, kwa mujibu wa kampuni ya kukusanya data ya Speed Test Intelligence. IT News Africa imekusanya orodha ya mataifa kumi na manne ya Afrika yaliyoko na intanet yenye kasi kubwa zaidi. Miongoni mwa mataifa hayo ni Tunisia, ikiwa kwenye kiwango cha megabyte 19.21 kwa sekunde, Moroko ikiwa kwenye kiwango cha 18.52, ikifuatiwa na Misri 15.89, Kenya ikiwa ya nne kwenye 15.39, yani megabyte kwa sekunde moja, ikisemekana kuwa na asilimia 83 ya watumizi wa smartphone. Cote d'Ivoire ikiwa kwenye maeneo ya spidi ya internet ya 14 ikifuatiwa na Mauritius 13.24, Namibia 10.82, mengine yakiwa ni Nigeria, Tanzania katika nafasi ya tisa, Uganda nafasi ya kumi, Senegal na Ghana. Miongoni mwa mataifa mengine Libya ambayo imeorodheshwa katika nafasi ya 125 ulimwenguni inashikilia nafasi ya 14 barani Afrika. Ni masuala ya teknolojia na mawasiliano barani Afrika. Asante ah, sana, Harison Kamau. Bila shaka wasikilizaji wamepata kuelewa hayo kuhusu mawasiliano na simu za rununu ama wa wanasema simu za mkononi. Naam, bila shaka. Sasa wanakwambia bila muziki haijaenda, ni ngumu sana ni ngumu sana. Sasa leo Express tuna mwanamuziki wa Nigeria. Naam, anaitwa nani huyu? Anaitwa Davido, ambaye ametamba sana. Kama unakumbuka jana amepata tuzo ya BET. Naam, najua tutazungumza ya kumhusu, lakini najua huyu kaka alizaliwa katika mji ambako nilikuwa naishi hapa Atlanta tutazungumza hey, hayo usikie. <coughs> ngoma <coughs> yake <coughs> inaitwa nini? ngoma fire fire fire. Sikia vitu hivyo friends friends leave me me i my Asante sana, huyo ni Davido msikilizaji na kitu chake hicho, faia faia, katika Vo Express. Mambo ni mazito kweli kweli. BMJ Muridhi, ulikuwa unasema kwamba katika maswala gani ulikuwa unaniambia hapa, ulikuwa nagusia maswala ya barazani kwamba kuna vitu vinamulikwa hapa, ni kweli. Unajua, Sande Shomari, vijana wanaaminika kwamba wana mchango muhimu katika uchumi wa mataifa mbalimbali ulimwenguni, kutokana na nafasi kubwa walionayo katika jamii. Na kila siku vijana wanajitumia ama wanapojituma katika shughuli tofauti za kimaisha, kuna wale ambao ndoto zao kubwa ni kufanikiwa Uh, kuwa na maisha mazuri katika kitengo hiki cha barazani hivi leo. Salma Muhamed huyu mwandishi wetu akiwa kule eh, wapi kule Mombasa, amezungumza na vijana ili kufahamu kutoka kwa vijana hao wenyewe kuhusu tafsiri halisi ya mafanikio ni nini, ni, ni. Je, ni kumiliki nyumba ama magari makubwa? Hebu tusikie mambo haya ya barazani. kwa majina, naitwa James Mambo. Kwanza kabisa, kuna msemo ambao unasema kuwa elimu huwa ni ndio ufunguo wa kila kitu maishani hilo ni jambo ambalo limelifanya mpaka nitoke mahali nimetoka, nikaja nikajiunga na Mombasa Aviation kuweza kufanya mascom, kwa sababu licha ya hiyo niko na talent ambayo, kipaji hiki ambacho niko nacho, niliona ni bora nijiunge na shule ili nikiboresha zaidi ili endapo nitakaporudi kijijini, nitatoa mfano bora ama nitasaidia katika jamii kuweza kujijenga na sana sana mijini ndo napata shule ziko ya nitakapokamilisha masomo yangu na kurudi pale kijijini, nataka nihakikishe wale vijana ambao wanarandaranda mitaani, wale vijana ambao wamekosa matumaini, nataka nihakikishe ya kwamba wanapata matumaini kupitia malengo yangu ambayo nitakuwa nimeyakamilisha. Kwa majina naitwa Zurali kutoka Mombasa Salvation. Nilikuja hapa mwaka jana na hii ni first year yangu. Kitu ambacho kilinipa msukumo ni kuhusu education, kusoma. Nilikuja huku kusoma, kule ambako natoka hakuna shule ya journalist. Sasa mi mwenyewe nilikuwa passion yangu niwe journalist, ndio maana nikaja Mombasa kuja kutafuta elimu. Ni kweli lakini, kulingana na venye naona mjini, maisha si magumu, ni bidii yako na kujitolea, na kijijini vile vile ni venye utajitolea. Wajua, kuna msemo unasema, bidii ya mtu huonekana pale unapofanya na action so ukitoka kijijini, huwa ni watu wengi wanatoka kijijini, wanasema naenda mjini kutafuta maisha, bat wakija huku wanaingia kwenye changamoto nyingi, wengine wanaingia kwa ulevi nini. Sasa huwa wafanya wao pia kuharibika na kupotoka katika mambo mengine. Lakini pia nasema kijijini pia unaweza kufanya bidini ukatoboa, na pia huku mjini pia ukafanya bidini ukatoboa, okay. Ukikompea maisha ya mjini na ya kijijini, maisha ya kijijini yako chini sana, kwa upande wa kazi na kimaisha. Lakini ukija mjini, kama una akili, unaweza kutengeza maisha yako, kwa sababu huku mi nilikuja kusoma na nilikuja kuchukua kozi ya mascom. Wanavyosema kwamba eti mtu akija mjini anaharibika, ni kutegemea na akili ya mtu mwenyewe. Sasa chenye ilikuwa nataka kusema, ukikuja mjini, kuwa na pashon yako, unasimama stile, usiwe mtu mwenye kukopikopi, kumwona mwenzako anafanya hivi naoendapo, kwa sababu kama tunavyoona kazi ni za kung'ang'ania aya, kuna watu ambao wanakuja mjini na baadaye wanakuwa influenced na kusahau nyumbani, kwa sababu kuna kitu chengine kinaitwa kengeusho. Mtu anakuja mjini na anakenguka na anasahau kabisa maisha yake ya kinyumbani, anasahau wazazi, akisahau kwamba ile ni background yake na hafai kuiacha. Haya, wamesikia hayo maoni ya huko Mombasa. E, katika barazani. Barazani lakini basi barazani, moja kwa moja BMJ Muridhi, baada ya kusikia maoni mazuri yeah. Hayo vijana wakizungumza mbalimbali yeah. Tunaangalia pia kwenye mtandao wetu kuna maswali ambayo tunauliza pale nam, unajua VOA Express huwa iko na mambo chungu nzima maswali, swali swali tumeuliza linauliza mbona baadhi ya timu za Afrika hazifanyi vyema kwenye kombe la dunia? Haya, swali hilo na nini kimejibiwa ni mengi. Labda nianze moja kwa moja na huyu alijibu Eric Agade anasema wengi wa wachezaji huwa wanaweka bidii sana wa kuchezea timu zao za Ulaya ili wapate pesa nyingi na hawana wakati wa kuchezea nchi zao. Na huyu Mgawe Junior anasema timu ambazo hazifanyi vizuri ni za Kiarabu, ambazo huwa tukienda kwao wanatufanyia hujuma na wao kupona chanzi. Haya, huyu nani mwingine ni Rashid Bini Mwalimu anasema kwa nini bara la Afrika tunatoa idadi ya timu tano tu kwenye kombe la dunia Yanauliza tena swali badala ya kutujibu haya. Na kuna wengine ambao wanasema kwamba hmm, timu za Afrika zinafanya vizuri. Nafikiri hapa wanaeleza kwamba kama vile ambavyo timu ya Senegal tasana, hmm, wanasema zimefanya hey, vizuri e, lakini u tuwa, tuwasema kwa ujumla, kwa nini hatuangali hey, tu hizi mbili, tuangalia kwa ujumla na, hata na, miaka mingine kwenye kombe ya dunia. Ni kweli kabisa uh, Uh, huyu kuiliga washa anasema zinafanya vyema, maanake mchezaji wetu mwenye asili ya Tanzania juzi, timu yetu ya taifa ya TZ, eh, alisababisha penalti. Eh, kombe la dunia safari hii labda watunyang'anye, oh, kwa nguvu <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <Ya>, kwelikweli <kazi. laughs> Salum Fahad Juja anasema bana, mpira sio fani yetu bana, hatujui. Lakini sijui kama ni kweli. Basi maswali ni mengi, endelea kushusha maswali yako pale, tuangalie nako kwenye mitandao BMJ, kuna mengi a, kuna mengi, sana nafikiri, na tuanzie huko nchini Kenya Sawa. ambako mwajua kwamba tumekuwa na taarifa hii karibu, siku, karibu wiki mbili sasa kuhusu uh, ule ukaguzi wa mitindo ya maisha, anasema unajua kuna maswala sandi Shomari hilo, mm -hmm. hilo linaendelea kuzua cheche cheche za maneno na hisia mseto. Kwa mara ya kwanza kiongozi wa walio wengi katika seneti ya Kenya anajulikana kama Kipchumba Murkomen ambaye ni mwandani mkubwa wa naibu wa rais wa Kenya William Ruto amesema kwamba huenda kauli hiyo ya rais Kenyatta ilikuwa inamlenga naibu wake, na kwamba hata Ruto mwenyewe alishangazwa na kauli hiyo. Hii ni mara ya kwanza Sunday, mm-hmm. ya kusikia mambo kama hayo yakitoka kwa mtu ambaye yuko karibu sana na naibu wa rais wa Kenya. Na wengine pia ma, uh, ma, uh, wabunge wamezungumzia suala hili, wakisema labda ni Ruto analengwa. Hebu tusikie wanasemaje kwa kifupi hapa. Sisi hatukatai mambo ya lifestyle audit, lakini tumejua lifestyle audit, kuna mtu wana target. Na hiyo target ni succession politics ya 2022 ya kujaribu kuangamiza nia na dhamira ya viongozi fulani. Tusifanye tu mambo ya ufisadi, kwa sababu tuko na mtu fulani tunataka tuangamize kisiasa. Hata mimi Sudi, nataka nifanyie audit, kuanzia nikiwa makanga mpaka leo nikiwa mjumbe. Nawafanye audit pia ya baba yangu, wakati alikuwa cook more university mpaka saa hii. Na na hizo kauli Sande, ni muhimu kwa sababu zinaonyesha mwelekeo ambao sasa siasa za Kenya zinaelekea, na mambo yamejaa kwenye mitandao ya kijamii. Wakenya wakizungumzia kwa wingi, waziri wa michezo na turathi za kitaifa Rashid Sech anasema kiongozi wa upinzani Raila Odinga ni sharti ajitayarishe kueleza ni wapi alitoa shilingi bilioni moja kujenga nyumba nyumba ya kifahari mjini Kisumu. Sech amesema kwamba Odinga alijenga nyumba hiyo wakati alikuwa waziri mkuu na hakuwa na kama kuna alikuwa na mshahara wa kutosha kufanya hivyo. Huyu Moses Katilu anasema hiyo audit haifai kubagua wanasiasa, na wa upinzani ndio matajiri hata zaidi, waeleze ni wapi walitoa mabilioni ya pesa. Wairimo KK anasema mimi najua kwamba haya ni mazungumzo tu, wanasiasa wa Kenya hawawezi kubali zoezi hili kuendelea. Nisome ya mwisho sante, najua una maneno nataka kueleza wasikilizaji. Profesa Haman Manyora anasema hakuna bilionea Kenya ambaye hajaiba pesa. Hayo ni maoni, hayo ni maoni haya. Tuangalie upande mwingine basi, kwenye hayo yanayovuma kwenye mitandao ni kule kwa Davido. Davido amepata kushinda BET, hii ni tuzo ya BET aliyoshinda. Hebu tusikilize. Sikia vitu hivyo hivyo vitu, vitu, vilikuwa ni hapo jana usiku huko Los nani, Angeles, California. Tuwakumbushe kwamba ni homeboy wangu <laughs> <laughs> <laughs> kazaliwa kule Atlanta, Atlanta jimbo la Georgia <laughs> <laughs> Yeah. Yeah. David ameshinda basi tuzo za jana za BET international act Microsoft Theater pale na. na pia kikubwa zaidi ambacho kinazungumza mitandao ni kuweka kwake rekodi kwa mwanamuziki wa kwanza wa Afrika kupokea tuzo mbele ya hadhara ya wadau ya BT, kwa sababu sio kwamba hajawai kutokea, hii zimekusha tokea eh, kuna mwanamuziki Wizkid ameshai kupata, Davido pia alipata huko nyuma, lakini walikuwa wapewi nafasi ya kuja mbele na kuitwa na kuzungumza nimeona nimeona pia wakati ameitwa pale ame, ame wa challenge ametoa changamoto kwa hawa, mm -hmm. hawa wasanii wa Marekani wafanye makolabo mengi na na watu wa Afrika. Afrika. Na kusema kwamba Afrika ni safi kabisa kuna chakula kizuri. Njooni Afrika, <laughs> chakula Afrika mle. Nimeona na vile vile eh, mwanamuziki huyu alimpa pole mwenzake Dibanjo Nigeria ambaye naye picha yake ilisambaa kwenye mitandao akiwa anambadilisha mtoto wake. Daipa, daipa. Ehe. Sasa huyo mtoto bahati mbaya amefariki mwishoni mwa juma. Oh, kwa kuuzama kwenye swimming pool nyumbani. Ah, kwake yeye mwenyewe Dibange, wakati Dibange Waka hayupo nyumbani, akiwa kwenye tour huko UK. Wow. kwa hiyo kwanza kabisa alianza kwa kumpa pole Dibange kwa kumpoteza huyo mwanae basi naona Sunday una mengi, lakini lakini muda muda umekimbia na, kabisa. Msikilizaji, umekuwa ukisikiliza VOA Express kutoka hapa Washington. Umekuwa nami BMJ Muridhi, na mimi ni Sunday Shomari. Bila shaka tuwashukuru wote walioshiriki katika kufanikisha matangazo haya, ikiwa ni pamoja na msimamizi aa, msimamizi alikuwa ni Hadija ni... Riami na mwelekezi hapa studio Saida, Saida. Hamdun kwaherini, hadi tutakapoonana tena.