Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo, mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, nataraji uko salama salimin, na sisi tuko salama salimin hapa studio nambari 15, VOA Express hewani. Mimi ni Patrick Ndwimana mimi ni Kennes Bwire. ili kutusikiliza msikilizaji ukando na matangazo tu kwenye redio, unaweza pia tembelea mtandao wa www voa swahilicom, pamoja na facebook voa swahili. Karibu mengi tu ambayo tumekuandalia huko. Kenya kuna ajali mbaya ambayo imetokea katika soko moja. Maafa yametokea na hasara nyingi, tutajiunga na ripota wetu wa huko Nairobi. Kennes, vilevile tunakwenda wapi? takwenda nchini Tanzania ambapo kuna ziara Rais wa Zimbabwe, Mnangagwa, anatembelea mwenzake wa Tanzania. Vilevile tutakuwa na mambo ya burudani pia na makala ya kama huna kazi. Lakini tukirudia huko Kenya ni kwamba kuna ajali imetokea mbaya, na wafanyabiashara wa eneo hilo wanahisi kwamba ajali hiyo ni makusudi. Biashara yake imeanguka, so anataka amen shua. Sasa biashara imeanguka sasa, anataka angarau walipwe sasa kuna wale wanafanyaga hivyo wanachoma hicho tu ni kidokezo vilevile vile tutakuwa na mambo ya burudani lakini moja kwa moja kennedy, tuende wapi tuende nairobi sasa naitwa kenneth bwire sasa tuungane na kennedy wandera ukiwa katika soko la gikomba nchini kenya jiji la nairobi tuarifu hadi wakati huu maafa ametokezea nini kinachoendelea Kweli ni siku ambayo Wakenya wameamkia kwa mtuko mkubwa hususan uh, so katika hili soko maarufu sana la Gikomba jijini Nairobi na kile na, ambacho kinaendelea sasa hivi ni kwamba kuna shughuli za uokoaji ambazo zinaendelea katika eneo hili, lakini tayari watu kumi na tano wamethibitishwa kufariki huku wengine sabini wakipata majeruhi majeraha ma, na wengine tano wakikimbizwa katika hospitali ya kimataifa ya ya kitaifa ya Kenyatta ambako wanahitaji kupata uh, ule uangalifu wa, wa, wa hali ya juu kwa sababu wanaelezwa kwamba kuwa katika hali ambayo ni, ni, ni hatari sana. Na moto huu ulianza mapema sana asubuhi saa nane na imeweza kufika eneo hilo kuweza kuangalia hasara iliyopo, na wafanyabiashara baadhi yao wengi wanaeleza kwamba wamepoteza mam, mamilioni ya pesa katika uh, moto huu, na pia nisisitize kwamba moto huu si mara ya kwanza kwamba umeweza kutokea, kwani uh, tangia mwaka elfu mbili na kumi Septemba, moto umekuwa ukisababishwa na baada ya mwaka baada ya mwaka, mwaka, mwaka wamekuwepo na mkasa wa moto lakini sasa haijafahamika, serikali haija- haijaeleza kile kinachosababisha moto huu, lakini nimezungumza na baadhi ya wafanyabiashara katika eneo hili na wanaeleza kushtushwa. Hebu tusikie jinsi wanavyoeleza. mepoteza sababu mm. hii hii bao unauzaga hapa si ya hapa, hii ni imported inatoka Kongo. hii moto inakujaga na mara mingi mara unasikia kuna mtu alikuwa ameinsure biashara yake imeanguka, so anataka ameinsure sasa, biashara imeanguka sasa, anataka angalau walipwe sasa. Kuna wale wanafanyaga hivyo, wanachoma unajua, sa ile kumechomeka na kumeweka insurance, utalipwa tu, iko jeste. Naona kama kuwa watu wengi sasa wesijua mtu ni yake hiyo congested yani, kuwa kumefinyana na nini na nini, na biashara ziko tofauti tofauti. Kuna ule anauza cushions, kuna ule anauza sponge, kuna ule anauza mbao, kuna ule anafanya na, na machine. Kuna customer anaingia daily wakitoka. Unaona sa kila mtu ana idea yake, na huwezi jua huyu anafikiria nini ama huyu anafikiria nini. Vitu zimechomeka zote, nyumba yote siwezi jua ni wapi lakini pesa mingi, siwezi eleza kabisa, lakini huwa tunashidwa kabisa. Utoka moto utoka wapi? juu ni moto wenyewe unajaribiki hata huwezi zima. Kennedy, mara ya saba sasa. Mwaka elfu mbili na kumi, elfu mbili kumi na mbili, elfu mbili kumi na nne ulitokea mara mbili, mwezi wa tatu na mwezi wa kumi, elfu mbili kumi na tano mwezi wa sita, elfu mbili kumi na saba ukatokezea mwezi wa kumi huu ni mwezi wa sita elfu mbili kumi na nane. Inakuwa ni moto, ni ajali ama nam ki ki kinasalia kuwa ni kitendawili? Maanake kila wakati mkasa kama huu unatokea, serikali inaeleza kwamba itaendeleza uchunguzi kuweza kubaini kile kilichosababisha moto huo. Na mwaka jana Oktoba, jinsi ulivyoeleza Kenes, kwamba kulikuwa na moto katika eneo hilo bado, na ikambidi Rais Kenyatta kuingilia kati kusema kwamba patakuwepo na uchunguzi na yeyote ambaye anahusika ana na kusababisha maafa au athari kwa bidhaa za watu atakamatwa na kufunguliwa mashtaka. Lakini mpaka leo ripoti hiyo haijatolewa wazi, hamna mtu yeyote anayefahamu kile kilichosababisha moto huo. Sasa ni kitendawili ambacho kinajirejelea hususan mwaka baada ya mwaka. Sasa hatujafahamu iwapo serikali itaweza kufanya uchunguzi na kubaini kile kinachosababisha moto huo, hicho bado ni kitendawili. Mwisho kabisa unapozungumza na wafanyabiashara wenyewe wanaeleza mzozo wote wa aina yoyote Amu, kuna wale ambao ni tumeweza kuzungumza nao wanaeleza kwamba kuna, kuna sababu nyingi tu, huenda kuna watu ambao wana nia yao ni kuwaondoa katika maeneo hayo ili waweke ujenzi fulani. Kuna wale wanaohisi kwamba kuna, uh, kuna kuna watu ambao fulani wana wana nia mbovu ya kisiasa kuangamiza watu fulani watoke katika eneo hilo waende katika maeneo mengine ndipo biashara zao ziweze kuendelea. Kwa ha, hivyo hayo ndiyo baadhi ya mambo wanayoelezea, lakini hatujafahamu maanake serikali inaeleza kwamba itaweza kueleza baadaye, baada ya uchunguzi kuweza kubaini kile kilichosababisha moto huu na ile ambayo imekuwa ikitokea hapo awali. Tukushukuru Kennedy. Kennedy ataendelea kufuatilia taarifa hii ambayo ina utata kabisa natatanishi, lakini moja kwa moja tuende huko Dar es Salaam tujiunge na Dina Chahali. Dina Chahali, tunasikia rais wa Zimbabwe Emerson Mnangagwa tayari ameshawasili huko Dar es Salaam, nini inaendelea kuhusu ziara yake? Ah, ni kweli rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa Mnangagwa amewasili leo hapa majira ya saa tano asubuhi, amepokewa na mwenyeji wake rais John Magufuli na baada ya hapo wakafanya mazungumzo ya wa faragha. Lakini baada ya mazungumzo ya faragha katika ikulu ya Dar es Salaam, rais huyo wa Zimbabwe alifanya mkutano na waandishi wa habari akiwa na mwenyeji wake. Alizungumzia kiasi kikubwa mageuzi ambayo kwa sasa anasema Zimbabwe inafanya kutokana na kwamba katika kipindi cha miaka ishirini iliyopita uchumi wake ulikuwa umekufa kabisa, ikiwemo pia sarafu yake ilikuwa imekufa kabisa. Na hiyo anasema, anasema ilitokana na vile vikwazo kutokana na sera yake ya ardhi. Kwa hiyo amesema kwa sasa wako katika harakati za kuisuka upya Zimbabwe ili angalau uchumi uweze kufikia katika levo ambayo Wazimbabwe wataweza kufurahia na hasa amezungumza nini ku sera ambazo hata serikali yake itafanya ili kuweza kufufua au kuinua uchumi ambao umedorora katika miaka mingi. Kimsingi ya kuzungumzia moja kwa moja sera hiyo, ingawa alisema kukaza ilikuwa ni sera ya ardhi, lakini alizungumzia tu kwamba watafanya mageuzi makubwa na ambayo sasa hivi pia wameshaanza kufanya. Amesema mfano, kwa kipindi toka ameingia madarakani miezi sita iliyopita, tayari wamesha kuwa na uwekezaji kutoka mataifa ya nje ya Afrika ambayo amesiasia dola za Kimarekani bilioni hamsini. Kwa hiyo amesema kwamba hiyo ni ni moja ya vipaumbele ambavyo vinawekwa sasa na serikali yake katika kuhakikisha uchumi wa Zimbabwe unarejea katika hali yake ya kawaida. Pia alizungumzia pia kuhusu uh, uh, mm -hmm, swala la, kama mnavyofahamu, wiki iliyopita akiwa katika mkutano wa hadhara huko Zimbabwe Jumamosi, alipata tishio la, la maisha yake mm -hmm, na lakini alisema kwamba hilo lilikuwa tu ni tishio dogo, lakini maandalizi ya uchaguzi ambao unatarajiwa kufanyika Agosti thelathini mwaka huu yako pale pale na kwamba Zimbabwe iko imara, alizungumzia kwa Kiingereza, Zimbabwe is stable. Uh, kwa hiyo alizungumzia ile akiwa na msaidizi wa alikuwa na msaada wa, wa mkalimani ambaye alikuwa na anatafsiri kwa lugha ya Kiswahili. Kuna ushirikiano wowote ambao utajitokeza ama wameahidi kujitokeza kati ya Tanzania na Zimbabwe ambao haujakuwepo hapo awali, amezungumzia kuhusu suala la uwekezaji. Hapo awali Tanzania ilikuwa ina wawekezaji wachache sana, wa wafanyabiashara wachache huko kwa hiyo amezungumzia kuhusu ambapo mpaka sasa hivi kuna wawekezaji wawili wakubwa kutoka Tanzania wanawekeza moja kwa moja nchini Zimbabwe. Amezungumzia ushirikiano katika utalii, amezungumzia ushirikiano katika miundombinu. Kwa hiyo hizo ni mambo makubwa ambayo Tanzania inaweza ikashirikiana na Zimbabwe hibukuza e, tumsikilize pia rais wa Tanzania John Magufuli akizungumzia huo mahusiano ya, ya kiuchumi kati ya Tanzania na Zimbabwe ili, ku, ili kuendeleza haya mahusiano ambayo yalifaa toka wakati huo wa Zimbabwe inadai uhuru wake na mahusiano ya Tanzania na Zimbabwe yataendelea kudumu. Nami nieleza kuna baadhi ya wafanyabiashara sasa wanafungua biashara zao Zimbabwe na nina uhakika kuna wafanyabiashara wengine wengi watatoka Zimbabwe kuja Tanzania. Kwa hiyo ziara hii kwetu sisi ni ziara yenye manufaa makubwa. t Asante Dina, na sasa tuelekee katika habari za dunia. Kustaafu kwa jaji wa mahakama kuu ya Marekani Anthony Kennedy, ambaye ni mwenye msimamo wa kadri, kunampa rais Donald Trump fursa ya kuteua jaji wa mahakama ya juu kwa mara ya pili katika muhula wake wa kwanza madarakani na kunapelekea maandalizi ya moja ya vikao vitakavyokuwa na mvutano wa hali ya juu vya uthibitisho katika miongo kadhaa. Katika muda wake wa miaka 30 kuhudumu, jaji Kennedy mwenye umri wa miaka 81 aliyeteuliwa na Warepublican amekuwa akienda kinyume na misimamo ya kikonservative ya wenzake na kupiga kura ya maamuzi makubwa katika mfululizo wa kesi kadhaa ikiwa ni pamoja na zile zinazohusika na haki za wapenzi wa jinsia moja, utoaji mimba na haki za upigaji kura. Rais wa Marekani Donald Trump na mwenzake wa Rusia Vladimir Putin wamekubaliana kufanya mkutano wao rasmi wa kwanza Julai 16 mjini Helsinki, Finland. Uthibitisho wa mkutano kutoka pande zote mbili umekuja siku moja baada ya mshauri wa usalama wa taifa wa Trump, John Bolton, kukutana na maafisa wa Russia pamoja na Rais Putin kufanya maandalizi ya mkutano huo. Rais Trump amenituma kuja kuongea na maafisa wa Russia kuhusu uwezekano wa mkutano kati yake na Rais Putin, alisema Bolton alipozungumza na waandishi wa habari wa kimataifa huko Moscow jana Jumatano. Kuna mambo mengi ya kuzungumza kati Rais Trump na Putin ambayo wanaona wanaweza kupata suluhisho zuri licha ya tofauti zetu, aliongeza Bolton. Waziri wa ulinzi wa Marekani Jim Mattis ameihakikishia Korea Kusini leo Alhamisi kwamba ulinzi wa Marekani kwa nchi yao utaendelea kubaki imara. Maelezo hayo yalikuja baada ya mkutano wa Mattis na waziri wa ulinzi wa Korea Kusini Song Yumo mjini, mjini Seul, wakati wa wawakilishi kutoka nchi zote mbili wanaendelea na lengo lao la mkutano wa makubaliano ya kusitisha harakati za nyuklia za Korea Kaskazini. Mapema mwezi huu, rais Donald Trump alitangaza kusitisha mazoezi ya kijeshi na Korea Kusini baada ya mkutano wake na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un. Na viongozi wa Umoja wa Ulaya wanafikiria kufanya mageuzi kushughulikia suala la uhamiaji, wakati wakianza mkutano wao siku mbili hivi leo wa Alhamisi. Watu wanaoingia katika bara hilo wamepungua sana tangu mzozo wa mwaka 2015 ambao ulileta mgawanyiko mkali kati ya wanachama 28 wa umoja huo juu ya jinsi gani watakavyojibu. Baadhi ya nchi ziliunga mkono sera ya kuwa wazi zaidi, wakati baadhi yao wamekuwa wakiweka vikwazo zaidi kuzuia wale wanaoingia Ulaya wasiweze kuvuka mipaka yao. Umoja wa Ulaya unasema mwaka 2015 kulikuwa na uvukaji mipaka kinyume cha sheria kwa zaidi ya watu milioni 1.8 kwa wanachama wa umoja wa Ulaya. Sauti ya Amerika, VOA, inatangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, na hewani ni VOA Express. Na moja kwa moja tunajiunga tu na Kama Huna Kazi, mwenzetu Josphat Kioko ameweza kuhojiana na kijana ambaye anafanya kazi huko nchi za Kiarabu, huko Kataa, kazi za ulinzi. Yeye anazungumzia kuhusu changamoto anazozipata katika kazi yake. Kama huna kazi nimefanikiwa kuondoka Kenya mwaka wa elfu mbili na kumi na tano kwenda kutafuta kazi, na nikafanikiwa security guard. Kule ni kazi poa, lakini kama utakuwa huko katika mazingira salama, kampuni ambayo tayari imekuwepo e, lazima usaini mkataba hapa kabla ya kuondoka. Life ni poa kule. Mimi nafanya kazi ya ulinzi katika shule, kuna shule moja inaitwa American School of Doha. Huwa ni bahati kampuni iko na tenders, kampuni iko na locations za kufanya kazi kama 100, na so ni bahati, unajikuta hapo unafanya kazi contract, wakati umesaini na kuambia kwamba after every two years you'll get a chance kuja two month vacation. Emergency leave unajisimamia mwenyewe, lakini annual leave ambayo ndo ni kosahizi hii ni after 2 years na ni 2 months Nashukuru kule nilikotoka na hapa nilipo, naweza kusema nashukuru Mungu, mambo yanaenda vizuri, na pengine After six years na hii kampuni itakuwa unaongea na Hasan mwingine sio huyu unaongea naye leo okay. k kama kijana hana kazi ambayo ndo changamoto kubwa sana ya vijana wengi sasa hivi, kikubwa ni lazima uwe na discipline, kwa sababu hakuna mtu atakupa kazi ukiwa hauna discipline. Lazima ujue unataka nini kwa sababu haimaanishi kwamba lazima kila mtu aende Katara ama aende Dubai aende wapi. E, kazi inaanzia pale uliopo. Soma mazingira ulioko, ufikirie nini utafanya. Na kama umeamua unataka kusafiri nje ya nchi, basi lazima uwe na moyo wa subira, lazima uwe mvumilivu. Siku moja ni kama miezi sita kule. Challenges ni nyingi, kama nimekuambia, kuna weather challenges. Kwa sababu wengi tumezoea chapati dondo na ugali sukuma, hizo ni vitu tutamisi ukiwa kule. Kwa hivyo lazima ukubali kwamba unaenda nchi ya watu, kuna sheria zake na mazingira, na ni tofauti na ya nyumbani. Ukifika kule ni wewe na Mungu wako. Sawa, kampuni imekupa kazi, lakini mambo mengine ni wewe na Mungu wako, nini cha kufanya, nini cha kuavoid. Kampani ziko kila mahali, so we umeenda kule kufanya kazi, au ujaenda kule kutafuta kampani ya mama best k. Okay, sisemi kwamba usio na marafiki, lakini you choose unaondoka huku umeokoka, wewe ni sheikh, unafika kule unageuka, unakuwa mtu wa kupare kwa sababu clubs are there. Kuna watu sasa wako na 8 7 years hawajataka kurudi nyumbani, si ati hawa miss nyumbani hasa. Mtu anaona nitaenda nyumbani after 8 years na sina kitu. Company imekupea job, imekulipa salary, that's all. Company hizi kuambia you have to invest your salary, uende salama, urudi salama, uonane na watu wako na maisha yaendelee. At the end of the day, nyumbani ni Kenya, lazima tutarudi Kenya kwenda kuchapa kazi mm, nchi yako uwe na moyo wa subra, uwe mtu mvumilivu, ujue umeenda nchi ya wenyewe, ina sheria zake kanuni zake. Umemsikia, nimemsikia. Alafu jamaa katika changamoto anasema nakutana nazo, mambo ya chakula, sijui chapati, ugali nini lakini hiyo pia ni changamoto kubwa. kuna cha Burundi unapata hapa Lizo, mtu mweni akiwa Zanzibar anasema nawapata vizuri sana sawa. na Fadhili Muhasanga, Hamisi Mabula, Amina Kabendera, Shikonde Anita Kelement nao vilevile ukiwa Uganda. Twende katika burudani tucheze nanyi kwa pamoja, lift kwa jirani, kuna nyimbo zinavisanga Yaani nyimbo inaimba, ukisikiliza vizuri maneno yaliyomo ndani, utajifunza mwenyewe. Ni rekodi yake, kundi linaitwa Les Wanyika. Twende, twende kazi. yeya yeah, yeah. Mama we jiranio, mama pole. We mimi sina neno neno, nawe lifti nilokupa nilikuwa wema wangu kama jirani yangu, nyumba ni kari yako mama, mama. Heshima zote nilizozifanya ndani ya gari kukupa lifti imekuwa ni maneno, ukaenda mbio kwa mke wangu eti mimi ninakutaka. Vipi jirani yangu? Ona mengine uku yasema nambari za simu lizonipa yote yajulikane, nia yako nionekane. Hapa mtali ni kari yako niye mbaya ehe, ikawainda ni kwa binadamu mwenye busara kama mimi daima kutenda wema. Jambo moja la kushangaza ni wewe mwenyewe mama, nikusaidiege mama ilanihe Oh, oh, oh. Mama wejiranio, oh, mama pole, mimi sina neno, neno nawe lifti nilokupa ilikuwa wema wangu kama jirani yangu, numbani kari yako mama, mama, heshima zote nilizozifanya ndani ya gari kukupa lifti Mekuwa ni maneno, ukaenda mio kwa mke wangu eti mimi ninakutaka vipi? Jirani yogo, bona mengine ukuyasema? Nambari za simu ulizonipa yote yajulikane, Mia yako nionekane hapa mtani kariyato, miye mbaya? Ehe, ikawaida kwa binadamu mwenye busara kama mimi daima kutenda wema. Jambo moja la kushangaza ni wewe mwenyewe uliyeomba nikusaidie mama. Oh oh, yani eh, mama oh oh, yani eh, ah, jirani kukupa lift tu kimekuwa ni maneno ah. Hmm. Lifti kwa wema, na lifti Ala, ulikuwa, na, ulikuwa na malengo yako kwenda kuharibu kumbukumbu hizo. Yani, siku zote unafanya yaliyomema, lakini yule unamtendea mema kumbe akakuwekea mtego. Wakati rekodi ilikuwa inacheza nimemwona Harrison, amecheza sana ni kumbukumbu kumbu, yani zilizopendwa anasema sana Hmm, ana, ana ah, sema na mku, mwembo, na likuwa, likuwa, uh, shule, um, msingi. Na wakati ulikuwa ulikuwa ulikuwa shule ya ya ya msingi nilikuwa nimependa sana sana ni miaka miaka miaka hmm? Miaka 80 80 80 80 kabisa. Wapi? Wapi. Mm. Kenneth? Au simsukume yule alikuwa alikuwa tu mahali fulani fulani, sehemu bado yuko tumboni. <laughs> Nyimbo sasa umeanza kunigonga mimi ah, sio? Haya basi, Harison tunakaribisha. Ametuandalia nini Harison? ah, ah, mambo yaliyoko sasa hivi naona kama mambo yalivyoandaliwa, tuende kwenye burudani kidogo tuangalie, lakini tuna maswala yataanzia kidogo, maanake tunapozungumza sasa hivi ni kwamba wiki hii ilikuwa ni maadhimisho ya miaka tisa tangu mwanamziki Michael Jackson alipoaga dunia, na Michael Jackson alipoaga dunia, wakati dunia ikikumbuka, basi hapo jana Uh, baba yake Michael Jackson Joe Jackson pia akaondoka, na sasa historia kidogo ikirudi kwa familia hii ya Michael Jackson ni kwamba sasa tuna tulikuwa tukimkumbuka Michael Jackson ambaye kwa kweli ni maarufu na wengi wanamkumbuka, lakini Joe Jackson ambaye ndiye baba yake Michael Jackson uh, alianza mambo ya muziki kitu cha kwanza jana aliaga akiwa na miaka themanini na tisa uh, katika hospitali moja huko Las Vegas, lakini bado hawajathibitisha kwa mujibu wa habari ambazo nimeziona kwenye mtandao wa CNN, hawajathibitisha yeye alikufa kutokana na nini. mm -hmm, lakini alikuwa kwenye hospitali basi. Uh, Joe Jackson aligundua kwamba kuna kipaji cha uh, cha mziki kwenye familia yake, na mziki ulianza na yeye mwenyewe. Miaka ya elfu moja na hamsini hivi, alichukuana na kushikana na kushirikiana na ndugu yake, ambapo walianza kucheza mziki wakiwa wawili, ndugu wawili. Na hii ilifanyika baada ya yeye mwenyewe kuwa, kuwa, ari yake ilikuwa ni kuwa mwanadondi mwana, dondi, mwana uh, um, um, yani kupigana ndondi, mambo ya box. Lakini akaona kwamba itakuwa ni changamoto na itachukua muda mrefu labda kuleta mapato kwenye meza, kwa hivyo aliach shughuli hiyo na akaanza kufanya kazi kwenye kiwanda cha chuma, lakini pia mm -hmm. Akaanzisha mziki yeye na ndugu yake, wakifanya mambo kidogo kidogo wakati wa wikendi ili kuongeza mapato, lakini baadaye miaka ya sitini akagundua kwamba watoto wake ambao walikuwa alipata kina Michael, wa, Jackson, Michael Jackson kwamba wana vipawa Jackson, uh Jackson, na kina Latoya mm -hmm. akasema kwamba labda atengeneze uh, na kujaribu kukuza vipaji vya watoto wake, na ndipo akaanza kukuza viku, vipaji vya wanaye na hapo hapo ndio Michael Jackson tukampata na kina yeah. Janet Jackson. Kwa hivyo tunapo muenzi Joe Jackson, baba yake Michael Jackson, tunamkumbuka kwa kwamba yeye katika shughuli hizo za pop aliweza kuweka vipawa ama vipaji na kuvikuza ndani ya watoto wake, mmojawapo akiwa Michael Jackson ambaye sasa pia tunamkumbuka miaka tisa baada yake yeye kufariki. Shukran Harrison Kamau. Ni habari ya burudani lakini vilevile vile ni habari ya kusikitisha, sababu mzee um, huyu babake Jackson katoweka. Unadhani Senegal itaingia raundi ya pili? Ndilo swali tumekuuliza kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Swali rahisi tu, unadhani Senegal itaingia raundi ya pili. Mchezo karibu unaanza na muda mm -hmm. mchache tu, Senegal wanajibwaga uwanjani na Colombia. Wanasemaje? Ha, wanaofahamu soka haya wanasema. Huyu ni Frank Lau anasema kama wanaona dakika ya 86 au 94 kwisha habari watu haya ukiwa unaangalia mechi za timu za Afrika, ikifika dakika ya themanini na kuendelea Zima TV. <laughs> angalia <live score. laughs> Eric Kam anasema usipende kuishi kwa kudhani tu, ni ujumla wa Afrika, hawatabiriki, ni ugonjwa wa moyo tu. Huyu anaitwa Ngoi Lukwesa anasema wanaweza, ila refari hawezi kukubali Senegal isonge mbele, tukumbuke mechi yetu ya jana. Sijui anazungumzia ya mtu, Omari ya Nicolas. Anasema hapana, labda waji, wapinzani wajifunge wao wenyewe ndio anazungumza huyo jamaa. Haya Sande Shomari, niko ndani ya nyumba nimekwisha jaa chele kama pishi la mchele, kaniambia hivyo hivyo, vitu vingi sana kaniambia hivyo hivyo. Dada yangu Dina chahali nikamuliza, vipi? Akasema nimejaa kama pishi la mchele. Nikasema mtakutana na Sande, mjazani utabiri wako kwa hii mechi ya Senegal na Colombia. Wewe subiri Senegali watacheza mpira mzuri, mtaona. Na kolombia wanacheza mpira mzuri kwa, tutajionia mpira mmoja maridhawa kabisa, lakini vijana wa Senegal ni wazuri. dakika 86 ana wasiwasi kama hawajapata goli, basi wewe zima TV sababu moyo utapasuka. Yani, hivyo anavyozungumza ndio jamaa, ni maoni ambayo si kusoma, akasema watajua wa wenyewe Senegali si Afrika, na kila nchi na mzigo wake, mengi mengi mengi mengi, ni kama mengi kama mnavyosema. Hiyo mechi mnaoizungumza tayari inazungumzwa kwenye mitandao ya kijamii, kama ambavyo tumeona kwenye Facebook yetu, ni moja ya mambo yanayotamba. Kila mtu atakuwa wa mzigo wake na Senegali wanabeba Afrika tuoni wa, kama wataweza kuitoa Afrika kimasomaso, lakini msisahau Senegal um, imekuwa ikifanya vizuri kwenye mm, mashindano baada ya Nigeria ku, kutuumiza Tusi. Naelewa, lakini watu wasivunjike moyo waendelee kuangalia vitu vitakavyokuwa. Kingine kinachotamba amekushazungumza kamao hapa, kifo cha baba wa Jackson 5 family, kundi lotamba miaka ya sabini, the Jackson 5, kina Michael Jackson, Janet na wengine, ndio hivyo, ameaga. Ni habari ambayo imekuwa ikizungumza sana kwenye mitandao wengi wakizungumzia jinsi alivyowalea watoto wake mpaka kufikia alipofika. Vile vile msisahau, ni habari ya kusikitisha, tafadhali, kule Kenya, moto wa mm, soko la Gikomba ambako wengi wamekuwa wakizungumza kwenye mitandao, mojawapo ni Ann Waithera akisema, jamani moto huu mbona kila siku Gikomba mara, mara, mara ya saba sasa. Naona mzee Bwiri hapa memwaga vitu kutoa kila mwaka kwanzia ilivyotokea mpaka sasa, kutoa ni vitu vingi kuelezea kwa ujumla, kwa nafikiri wengi wameelewa nikisema mzee, sina maana umezeeka. Ni heshima ni heshima ni <laughs> <Nimeshukuru. laughs> <laughs> uh -huh. Kingine kinatambwa kwenye mitandao ni kutolewa kwa timu ya Ujerumani, magazeti yote ya Russia ni picha za Wajerumani mm. Wameshika vichwa, wameinama, wameangalia pembeni, wameshika tama, wanalia nini? Ujerumani baba, wametoka mapema, hawakuamini. Sasa basi, zile picha na wao wenyewe Ujerumani wakaenda wakatweet, mm -hmm. wakatweet kwenye Twitter leo kwamba jamani, wapenzi wetu tumesikitishwa kama nyinyi wenyewe mlivyosikitishwa. Kombe dunia linakuja mara moja tu katika miaka minne, na tuka tunategemea mengi kutoka kwetu na nyinyi mnategemea kutoka kwetu, lakini tunaomba radhi kwa kushindwa kucheza kama mabingwa mm. wa dunia Inatuuma kutolewa lakini mlichotuunga tuna, tuna, tuna, lakini mkono kwetu sisi uungaji mkono ulikuwa ni mkubwa sana. Wanawashukuru Russia pia kwa sababu wamekaa kule vizuri, wameishi vizuri, wameishi vizuri, wamepokelewa vizuri. Mchezaji Wayne Rooney Rooney anaingia DC kucheza DC United. Picha yake ameituma kwenye tweet, kwenye Instagram akiwa kwenye ndege amekaa bendera ya Marekani na picha na wale ambao muda wao wanaanza kuisha bado. <laughs> <laughs> tunakumbuka ndio David Beckham alikwenda kucheza kwa LA Galaxy eh? Thierry Henry wa Arsenal alikwenda kucheza New York lakini ule wakati wanamalizia muda wao, lakini bado wana uwezo wa kucheza, nafahamu. Lakini usau pia kule Kanada <laughs> ni sau kuambia hii, jamaa mmoja amefukumiwa kutoka kanisa la Momoni kwa kuoa wanawake zaidi ya ishirini na tisa jamaa wawili, wameoa wanawake ishirini na tisa na kuzaa zaidi ya watoto 160 na kutoka kanisa hawa jamu. Watoto walikuwa ni wadogo chini ya miaka kum... baadhi yao kutoka kanisa, e, kanisa naitwa Momoni <laughs> wakati Ujerumani e, ilichapa Brazil mabao saba, wa Brazil tulilia sana. Shukrani Sunday Shomari mm, kwa mengi ambayo umetupa kuhusu habari zinazotanda mitandaoni. Mm, tuwashukuru wote ambao eweza kufata Vio Express. Mimi ni Patrick Ndwimana. Mimi ni Kenneth Bwire.