Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia redio na Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia uamuzi wa mahakama kuu ya Marekani kuhusu kutoa baraka kwa amri ya kiutendaji ya Rais Donald Trump katika masuala ya uhamiaji, na sehemu ya pili tutaelekea Mombasa kwa wenzetu, ambapo leo wanaangazia mwendelezo wa yale yanayochukuliwa na serikali ya Kenya kukabiliana na madai ya kuwepo kwa sukari isiyofaa kwa matumizi ya binadamu. inayekualika katika kwa undani hii leo. Jina langu ni Id Ligongo. Nam kwa undani hii leo, kama lilivyogusia hapo awali, tunaanzia hapa hapa Marekani, ambapo mahakama kuu ya Marekani Jumanne ilibariki amri ya kiutendaji ya Rais Donald Trump katika masuala ya uhamiaji na kuweka, kwa kuweka masharti kwa baadhi ya mataifa ya Kiislamu raia wake kuingia hapa Marekani, katika uamuzi uliopitishwa kwa kura tano kwa nne Mahakama iliandika uamuzi wake kwa kueleza kwamba marufuku hiyo ya rais ipo e ndani ya mamlaka ya rais wa Marekani. Wadau na wanaharakati kadhaa waliweka pingamizi amri hiyo ya rais wakidai inatoa ubaguzi, jambo ambalo linapingana na katiba ya Marekani. Lakini mahakama kuu Jumanne yenyewe imeona kwamba hoja hiyo haina mashiko licha ya amri hiyo ya kiutendaji kwa sasa kupita muda wake. Je, uamuzi huu wa mahakama unaleta mwanya gani? Kuzungumza haya tunaye Profesa fulbert Namwamba, ambaye sasa yupo katika jiji la Atlanta, Georgia, hapa Marekani. Profesa, kwa kuanza tu, uh, uamuzi huu hasa unaleta maana gani? Uamuzi huu unaonyesha kuwa siasa ndiyo imeelekeza uh, mamlaka ya, mam, ya mahakama kuu Uh, Rais Obama kabla hajatoka kwenye wadhifa wake alikuwa amejaribu kumteua jaji mmoja kwenye mahakama kuu, lakini bunge la Senate uh, likiwa chini ya spika wa Senate McConnell waliziba na kufungilia uteuzi huo mpaka Obama alipotoka kwenye mamlaka. Basi Trump alipoingia mamlakani naye ndio akamchagua kujaza hiyo nafasi Wakakubali naye akamchagua jaji wa mrengo wa kulia. Sasa ikiwa kule kuna maja, kulikuwa majaji walikuwa wanne wa mrengo wa kulia na wanne wa mrengo wa kushoto, sasa wakawa ni watano wa mrengo wa kulia na wanne wa mrengo wa kushoto. Ni kusema kuwa ulikuwa uamuzi wa kisiasa kulingana na mrengo gani au chama gani, uh, maanake ukiangalia hawa majaji watano waliteuliwa na marais wa Kirepublican na hawa wanne waliopinga waliteuliwa na marais wa Kidemokrat. Kwa hivyo ni uamuzi wa kisiasa na kile ambacho uh, unakiona hivi sasa uh, Profesa, maanake tumeshaona kwamba Rais Donald Trump akipongeza hukumu hii eh, ya Mahakama Kuu ya Marekani kupitia ukurasa wake wa twit uh, wa Twitter. Uh, sasa hii inatoa ishara gani kwa siku za usoni kwa upande wa rais mwenyewe katika namna anavyoshughulikia masuala haya hasa ya uh, ya, haya ya uhamiaji? Maanake ile amri ambayo imesababisha hukumu hii eh, kutolewa na mahakama kuu tayari muda wake ulikwisha pita. Ni uh, kusema kuwa ingawa amri tekelezi yenyewe imeshapita muda wake, lakini mahakama kuu ime eleza kinagaubaga kuwa ana mamlaka ya kutoa uh, amri tekelezi kama hiyo. Ni kusema kuwa sasa akirudia tena akatoa nyingine uh, ni vigumu sana tena kwenda kotini kuitinga, na rais Trump amepata ushindi mkubwa kufuatia hivyo. Kwa hivyo uh, amri zake ambazo anatoa ambazo zina ubaguzi mwingi na ambao wengine wetu tunaona kama ni za kimla zitakuwa zimetiliwa nguvu, naye atasimama kidete kufanya anachotaka, anachotaka. Profesa, uh, hivi sasa ni kuna habari ambayo uh, ndo imeingia hivi punde uh, moja ya majaji wa mahakama kuu ametangaza uh, kujiuzulu, eh, Jaji Kennedy, eh, Jaji Anthony Kennedy. Sasa hili nalo kuelekea maanake, tunaona hapo jana tu mahakama kuu imetoa hukumu hii, na hili swala ambalo hivi sasa ndilo linatamba eh, kwenye, kwenye vyombo vingi vya habari. Na unajua nafasi ya jaji katika mahakama kuu ya Marekani ni kitu ambacho kinachukuliwa na uzito sana, hasa kwa hivi vyama viwili vya, maviwili, vya Democrat na Republican. Uh, Jaji Kennedy ingawa alikuwa mrengo wa kulia, alikuwa mrengo wa kulia na katikati ni kusema kuwa mara nyingi alikuwa huamua mrengo wa kulia na mara nyingi alikuwa huamua pamoja na wale wa mrengo wa kushoto. Kwa hivyo hawa walio mrengo wa kulia walikuwa wanamwona Jaji Kennedy kuwa ni mtu ambaye hawawezi kumtegemea. Kwa hivyo kama Jaji Kennedy muda wake umeisha na uzulu, ni lazima ajiuzulu wakati huu. Si kujiuzulu ni kustaafu, ehe, ni kujiuzulu ingawa muda wake umeisha. So, alikuwa anatoka juma hili so, akitoka juma hili uh, Rais Trump atatoa nafasi ya kumteua jaji mwingine. Kwa hivyo Rais Trump anaenda kumtafuta uh, jaji ambaye yuko mrengo wa kulia kamili, ni kusema kuwa siasa ambazo wanasimamia Republican wa wa, wa muda huu na wanakubaliana na sera za Trump, kutakuwa na jaji ambaye atakuwa amekubaliana sana na sera za, za rais Trump. Kwa hivyo utakuwa ni mshin, ush, ushindi mkubwa kwa rais Trump, na tunaona kwamba wakati rais Barack Obama anakaribia kuondoka, alikuwa na nafasi ya kufanya uteuzi mara baada ya kutokea kifo cha moja kati ya majaji katika mahakama kuu, na tuliona kwamba wa Republican walichelewesha mpaka baadaye, eh, lile jina halikupitishwa na hatimaye rais Donald Trump kufanikiwa kumweka uh, jaji ambaye ana itikadi za za chama cha Republican ama ana mtazamo ule ambao una, unaelezwa kuwa wa conservative. Sasa kwa hili nalo linalotokea, ni kwamba ishara ambayo inaonekana kwa siku zijazo, uh, wa Republican, watakuwa na nafasi kubwa ya kupitisha masuala mengi katika mahakama hiyo yenye majaji tisa. Ndio sasa ni kusema kuwa sasa ma Republican a uh, wameshika mamlaka katika bunge mbili zote bunge uh, bunge ndogo na pia bunge la Senate. Uh, Republican sasa wamesimamia uh, ikulu uh, ofisi ya rais, na nikusema pia sasa mahakama kuu iko mikononi mwa watu wa mrengo wa kulia au Republican na ni kusema kuwa sasa uh, sehemu zote za serikali wamesimamia. Tukiangalia ama tukirejea tena kwenye swala la uamuzi wa mahakama kuu, tumeona kwamba mwanasheria mkuu wa Marekani, Jeff Sessions, amesema uamuzi huu ambao umepitishwa na mahakama kuu uh, ni muhimu sana katika kuhakikisha mamlaka ya rais Trump na maraisi wote wajao yanasimamiwa na kutambulika katika kulinda watu wa Marekani. Je, katika kipindi hiki ambacho uh, siasa za Marekani zina pamba moto, hasa eh, kuwepo kwa rais Donald Trump ambaye E, watu wengi siku za nyuma hawakuwahi kufikiria kwamba anaweza kuja kuwa rais. Je, kuna tatizo la utambuzi wa mamlaka kamili ya rais? Wakati na um, katika muhula huu wa Trump nitasema kuwa itamrahisishia kufanya siasa zake vile, maanake tukiangalia nyuma kihistoria, wakati raia wa kutoka Japan waliwekwa mbaroni wote na ilipopelekwa kwa kwenye mahakama, mahakama kuu iliamua kuwa lilikuwa ni jambo la haki. Sasa baadaye ikageuzwa tena, ni kusema kuwa uh, mahakama kuu imerudia pale pale, na sasa inashirikiana na, na serikali uh, kufuatia sheria ambazo wengi hawaoni kuwa uh, zinafuata haki. Manake kuna maneno mawili, kuna haki na kuna sheria. Sheria na haki sicho kitu kimoja. Haki ni kuwa watu waone kuwa wanafanyiwa haki, sheria ni kuwa sheria ikisema kuwa sheria yenyewe ina ubaguzi, kama sheria ya apartheid kule South Africa, sheria ni sheria. So yeye anasema kuwa sheria, lakini je, kama hiyo sheria ina uhaki? Ndilo swali kubwa. Uh, Profesa Afube Namwamba, shukran sana kwa kuwa nasi hii leo uh, katika Kwa Undani na tunakushukuru sana na tutaendelea kuwa nawe kadri mambo yanavyozidi kujitokeza eh, hapa ndani ya Marekani na nje ya Marekani vilevile. Basi tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili, ambapo tutajiunga moja kwa moja na wenzetu ambao wako katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, eh, kukufahamisha yale ambayo, eh, yanaendelea ya maanake sakata la sukari limepamba moto kweli kweli nchini Kenya. Basi tutawakaribisha e, moja kwa moja Josephat Kioko na Libert Adede nam, karibu katika sehemu ya pili, na kama nilivyokueleza hapo tuna e, kuelekea Mombasa kwake Josephat Kioko na Libert Adede. Asante sana. Jumatano ya leo Juni ishirini na saba eh, taarifa kuu katika kwa undani kutoka Mombasa ni kuhusu sakata ya sukari, lakini hatuzungumzi kuhusu ule ufisadi ambao umetajwa kila siku. Ni mkondo mpya, kwa sababu serikali imegundua kwamba kuna maeneo yanayostahili kuchunguzwa zaidi. Uchunguzi sasa unaofanywa na serikali kupitia bunge la kitaifa ni katika maeneo tatu muhimu: Mombasa, Kisumu, Kakamega. Utabaini kwamba Mombasa ndio inayo bandari kubwa ambayo ni mlango mkubwa wa kuingiza sukari nchini Kenya, na kamati ya bunge imepiga kambi hapa. Kisumu vilevile vile, ni njia nyingine ambayo inatumika pia kuingiza sukari, na kuna kampuni nyingi za kutengeneza sukari katika eneo la Kakamega, magharibi mwa Kenya. Ndio maana kamati ya bunge sasa inatembea katika maeneo hayo yote tatu kukutana na wahusika wa zile idara za serikali na vilevile wafanyibiashara ambao labda wanahusishwa na sakata ama wanachofahamu wanastahili kueleza serikali na umma juu ya sukari. Raia wanasema sukari iliyo na sumu iliyo na nini, lakini kamati ya bunge ina, itapata majibu kutoka kwa wale wahusika wote. Ndio maana leo katika kwa undani tunakufanulia tuna tunakueleza sukari hiyo wanaochunguza ni aina gani, kwa nini bandari ichunguzwe na kwa nini wale walio na leseni wanachunguzwa kama wanafanya kazi ya kuleta sukari kwa njia za magendo. Liberty Adede ndiye mwenzangu hapa na katika kuundani e, kwanza ameshinda katika bandari ya Mombasa leo hii kufuatilia kile kikao cha bunge la kitaifa ndio serikali hawa, kamati hizo za bunge ikiwa ni kamati ya viwanda na biashara pamoja na kamati ya masuala ya kilimo nchini Kenya. Wote takriban wabunge kumi na wawili wamekuwa katika bandari ya Kenya siku ya leo, wakizunguka wakizungumza na waagizaji bidhaa kutoka mataifa ya kigeni, mashirika yanayoshughulika na kuagizia kupokea sukari hiyo, na pia mashirika yale ya kusafirisha sukari hiyo. Miongoni mwao ni shirika kama vile mamlaka ya kutoza ushuru nchini Kenya, mamlaka ya kukadiria ubora wa bidhaa, na pia shirika linaloshughulikia ama linalosimamia wale wanaoagizia bidhaa hizi kutoka masoko ya kigeni. Kamati hiyo chini ya mwenyekiti wake Bwana Kanini Kega wameweza kufanya mazungumzo na wasimamizi wa idara na kisha kutembelea baadhi ya vituo ambapo sukari hupokewa na kisha baadaye kuhifadhiwa kabla ya kusafirishwa na kufika katika eneo mbalimbali ikiwemo mbali, maduka kampuni za sukari, kampuni zinazotengeneza bidhaa mbalimbali nchini Kenya. Kuna tofauti kati ya kampuni za kutengeneza sukari na kampuni ama watu binafsi waliopewa leseni ya kuagiza sukari kutoka mataifa mengine. Kwanza hapa, takwimu zinaonyesha kwamba kuna kampuni za kutengeneza sukari zinazomilikiwa na serikali na zingine zinamilikiwa na watu ama kampuni binafsi. Kwa mfano, eh, kampuni nne tano ambazo zinamilikiwa na serikali katika utengenezaji wa sukari Mumias Sugar Company, Nzoia Sugar Company, South Nyanza Sugar Company, Muhoroni Sugar Company, Chemelil Sugar Company. Ni muhimu sana kwako kwa wewe kufahamu haya katika kwa undani, na kampuni ambazo ni kubwa zaidi, eh, takriban kampuni nane ambazo zinatengeneza sukari na ni za kibinafsi hazimo chini ya serikali: West Kenya sugar company, Sony sugar company, Kibos sugar and Allied industries Butali sugar mills, na zingine nne ni Transmara sugar company, sukari industries limited, Kwale international sugar company, hii imo katika eneo la pwani hapa kisha. Kuna Kisii sugar factory. Kampuni hizi kuna zile zinazonunua miwa kutoka kwa wakulima na kusaga na kisha kutengeza sukari kama ulivyodokeza, na kuna wale ambao wanapata sukari ambayo haijatengezwa kama malighafi, kisha wanaitengeza sukari ya viwango mbalimbali mbali. Ambao iliotaja hao wanaweza kuagizia sukari kutoka mataifa ya kigeni kuja kuirekebisha na nakuitengeza kabla ya kuiuza. Lakini takwimu zilizotolewa na mamlaka ya kutoza ushuru e, e, nchini Kenya, ikiwa ni takwimu zilizotolewa na afisa anayesimamia eneo la Kusini ana, yani ama eneo la pwani Bwana Nicholas Kinoti amedokeza kwamba mwaka elfu mbili na kumi na saba mwaka elfu mbili na kumi na nane Kenya ilimeweza kuagizia sukari ya thamani ya dola milioni mia tano na tisini. Katika sukari hiyo eh, serikali iliweza kukusanya ushuru wa dola milioni 110 mwaka 2016. Mwaka 2017 iliweza kuagizia sukari ama kupokea sukari ya thamani ya dola milioni 200 na kuweza kukusanya eh, ushuru wa dola milioni 40. Hayo tu ni kulingana na takwimu zilizotolewa, na kulingana na takwimu hizi inaonyesha kwamba katika kipindi cha miaka mitano hivi Kenya imekuwa ikiongeza kiwango cha sukari ambacho kinaagiziwa kutoka masoko ama kutoka mataifa ya kigeni na hii inakisiwa kwamba ni kutokana na ongezeko hili kwamba kuna njia za mipenyo. Sasa huenda magendo ndio yameingia, na ndio maana Collins, mrudishe msikilizaji pale kwa Eh, kwa nini sasa sakata hii eh, pale katika ukaguzi katika bandari ya Mombasa nini? Wamezungumza na wananuia nini kamati hii chini ya bwana Kanini Kega eh, kamati ya bunge la kitaifa? Wameweza kutua katika bandari ya Kenya hii, ukiwa ni mlango ambao, eh, sukari na bidhaa nyingi za kutoka mataifa ya kigeni ni lazima zikaweze kutua hapa, zikadiriwe ubora, zitolewe ushuru, ndipo sasa ziweze kusambazwa na kupelekwa sehemu zingine. Afisa wa wa uchunguzi na ujasusi ambaye anasimamia eneo la pwani Bwana Joseph Nganga ameweza kushurutishwa na kufunga kwa mabohari 17 ambayo yanaaminika kuhifadhi bidhaa ambazo zinashukiwa ama zinatuhumiwa kuwa hazina ubora, kwamba zitafanyiwa uchunguzi na ziweze kudhibitishwa. Ni kampuni 17 ama mabohari 17 yaliyozuiliwa, ikisemekana kwamba ina bidhaa ambazo hazina uhakika wake na uhalali wake haujadhibitishwa. Kwa kifupi tu katika kwa undani nimekufahamisha kwamba kuna tofauti kati ya kampuni inayotengeneza na kampuni au watu binafsi walio na leseni ya serikali kuagiza sukari humu nchini. Sasa mchakato unaotumika zaidi ni mtu kutuma ombi la kuagiza sukari kutoka nchi nyingine hadi hapa nchini Kenya, na anahitajika masharti. Kwanza alipe dola elfu moja za Marekani ili kutuma ombi lake likubalike na awe amesajiliwa na serikali kama mwagizaji wa uzaji wa sukari, na hii yote inadhibitiwa na mamlaka ya kilimo na chakula nchini Kenya, AFA, Agriculture and Food Authority of Kenya. Sasa wao ndio wanadhibiti kwamba kila mwezi Juni wanaotuma maombi wamesajiliwa, na kama kuna mtu asiye katika orodha hii, basi atahesabika kama mtu anayefanya kazi hii kwa njia ya magendo, na ndio maana waambiwa sasa. Sakata hii imetajwa kuwa ni kubwa zaidi nchini Kenya. Wale wanaohusika ndio sasa wanasakwa, na wengine wachukulie hatua za kisheria. Unaweza kuleta sukari nchini Kenya vile liberty amesema hapo mwanzo kama mill white sugar ama sukari ya kiviwanda. Nilipata fursa ya kuzungumza na Bwana Kanini Kega ni kwa nini pia wanafanya swala hili. Uh, niseme ni mapema kujua ama kubaini kama sukari ambayo imeingia katika taifa hili, uh, iko na madini ama iko na uh, vitu vi, ambavyo havikubaliki, lakini kwa sasa hatuwezi kusema uh, kwa sababu tugali tunachunguza, lakini uh, ifikapo uh, wiki ijayo tutakuwa tukitoa taarifa rasmi, lakini yale ambayo tumeona ni sana sana ni vile sukari hiyo imesafirishwa kutoka badali ya pahali sukari hiyo ilitoka kuja nchini na pia vile ilisafirishwa kutoka Mombasa hadi vituo ama pahali ya kuuzia. Kwa hivyo ni, inaonekana kulikuwa na changamoto hapa na pale, manake inaonekana ni kana kwamba hawakuzingatia usafi sana, na hayo ni mambo ambayo tutakuwa tukiangazia kama kamati. Uh, pia tumeweka jukumu kwa idara ambazo zinahusika kufanya upelelezi zaidi, hasa upelelezi kusema kuona kana kwamba kuna uh, uh, uh, ama sukali hiyo eh, ni sawasawa kwa binadamu kutumia na tunagojea uh, results ambazo uh, ifikapo kesho ama Friday uh, tutakuwa tumepata habari hiyo. Asante sana Bwana Kega, tumekueleza kwamba huyo ni miongoni mwa wabunge wa bunge la kitaifa wanaozunguka katika miji mitatu Mombasa, Kisumu, Kakamega kuzungumza na wahusika katika idara na vilevile wafanyi biashara. Hii magendo ya sukari ni ukweli ama ni project tu inayozungumzwa? Kuhusiana na biashara ya uigizaji sukari nchini Kenya, baadhi ya kampuni ambazo ni kubwa na zimesajiliwa miongoni mwa zile 233 nimesahau kueleza kwamba kwa sasa, kufikia Juni mwaka huu kampuni na watu wale wahusika wa kuagiza sukari nchini Kenya ni takriban mia mbili thelathini na tatu waliosajiliwa na mamlaka ya kilimo na chakula hapa nchini Kenya. Baadhi yao tu ni kama vile Kenafric Industries, umekula peremende sana. Kuna Simrongo, kuna Kenya Breweries, hawa ni wanaotengeneza mvinyo, na kuna Manji Food Industries, hawa nadhani kampuni ya biskuti hizi, na kuna kampuni kama vile Equatorial Bottlers na Majengo Limited, yaani miongoni mwa zile mia mbili thelathini na tatu za kuagiza sukari hapa nchini Kenya. Lakini utauliza ni kwa nini swala hili la sukari likavu, livutie kufu, ama kufuatiliwa sana serikali? Ni biashara ambayo ina fedha nyingi. Sukari inanunuliwa kutoka kwa masoko ya Komesa ambapo hapo ushuru umepunguzwa, ama pia sukari inatolewa katika mataifa ya kigeni ambayo yanapanda ya sukari kwa, kwa, kwa kiwango kikubwa na kutengeza sukari kwa kiwango kikubwa kama vile mataifa ya Brazil. Na sasa hapo ndipo wafanye biashara wanachukua nafasi hiyo kwamba kununua miwa kutoka kwa wakulima na kutengeza sukari inachukua muda mrefu na, na, na gharama ni kubwa. Wakulima wanataka kulipwa vizuri. Wanachukua nafasi hiyo sasa kuileta sukari ambayo inanunuliwa kutoka katika masoko ya Komesa ambayo ni kwa bei ya chini, na wanakuja kuipakia tena upya na kuiuza kwa masoko ya humu nchini. Kwa bei sasa ambayo ni ya juu, kunakuwa na faida kubwa sana wanapokea, na ndipo imeweza kuvutia watu wengi. Na kwa sababu serikali ya Kenya haina masharti ya kiwango cha sukari, mtu mmoja anaweza kuruhusiwa kuweza kuagizia, alimradi tu ameagiza katika kile kipindi kilichowekwa mahususi kwa kuagizia sukari, basi inakuwa ni soko huru kwa wakenya kununua sukari, na hilo linatatiza eh, viwanda, wakulima na pia utumizi wa sukari nchini Kenya. Asante sana Collins Liberty Adede, kwanza kutaja eh, soko la Komesa. Muda unatukataa na hujaambia msikilizaji kwamba sukari hii Kenya pia imeingizwa siasa. <laughs> <laughs> Nam, kuna baadhi ya viongozi wanaotajwa wanahusika katika e, biashara hii kuagizia sukari ambayo ya haifai, magendo. Majina yametajwa ikiwemo wafanyi biashara wakubwa sana wengine wakiwa ni viongozi, ambapo tunaendelea kufuatilia, na bwana Kanini Kega amesema kwamba wiki ijayo watakuwa wanaweka wazi e, matokeo ama baada wa so ya uchunguzi wao, watakuwa wanaweka wazi kufahamisha Wakenya, kuhakikisha kwamba bidhaa Wakenya wananunua hususan ya sukari iko salama na haina, e, e, chembe chembechembe za kemikali ambazo zimetajwa na kuatisha Wakenya wengi. Tunakamilisha kwa undani kufikia hapo kutoka studio za Mombasa, Studio 15 Africa ni Josephat Kioko pamoja na Collins Adede tunakurejesha hadi Washington Studio 15 Shukrani mwenzangu Libert Adede pamoja na Josephat Kioko kwa kutuletea sehemu hiyo ya Kwa Undani, na hapa tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mimi ni Idi Ligongo na ungana nasi kesho katika sehemu nyingine tena ya Kwa Undani. a ukisikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani kutoka hapa studio za idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika mjini washington dc hivi sasa basi nakuacha na burudani ya muziki <laughs> Awache kujizuzua, mwelezeni mimi si wa kuchezea. Nilidhani ni shujaa kwa vile alivokaa, kajipa sifa ya taa kumbe vile mshumaa