kutoka studio 15 hii ni voa express na msikilizaji ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za afrika mashariki ikiwa ni saa tisa na nusu jioni kule afrika ya kati hapa mjini washington dc ni saa tatu na nusu asubuhi leo ni Julai 4 mwaka 2018 ni siku ambayo Marekani inasherekea uhuru wake ikiadhimisha siku ambayo mwaka 1976 wawakilishi wa majimbo 13 yaliyo chini ya ukoloni wa Uingereza walitia saini mkataba wa kujiondoa kutoka utawala wa Uingereza. Naitwa Mkamiti Kibayasi, na mimi naitwa Sunday Shomari. Moja kwa moja, kama ulivyosema, Mkamiti, wa Marekani anaadhimisha siku yao ya uhuru, lakini vilevile vile, ni mwaka 1776 pale. Kwa radhi, Mkamiti, unasema 1976. <laughs> Unajua, sherehe sherehe zimeanza bado mapema sana <laughs> mapema na sana, siyo hiyo <laughs> tu. Kingine zaidi ya hapo ni kwamba mkuu wetu wa idhaa ya Kiswahili Momoyo Hamza anaadhimisha siku yake ya kuzaliwa leo <laughs> leo ni siku yake ya yake akuzaliwa basi, tutamtakia mafanikio mema katika siku yake hii muhimu kabisa. Na bila kusahau basi, mkamiti, mambo ni mengi kweli kweli hii leo. Tutaangalia mambo kule nchini Kenya, hali kadhalika kule Burundi, hali kadhalika tutaangalia mambo yanavyoendelea kwenye teknolojia. Lakini kwanza kabisa, mkamiti, kule Kenya haswa Sande, utakumbuka. Uh, muda kadhaa sasa kule nchini Kenya kulikuwa kuna shutuma kuhusu maafisa wanne walioshutumiwa kuhusika na kifo kilichozua utata sana cha raia wa Uingereza, Alexander Monson. Je, hali imefika vipi mpaka hivi sasa? Kesho inshaallah uh, watachajiwa. Polisi wamekuwa wakikimbia kimbia, imekonfamiwa na koti ya Mombasa kuwa hawa ndio walimuua, kwa hivyo washtakiwe, na swala ya mada Kihakika ni jukumu letu kuangalia masuala ya utetezi za haki za kibinadamu haya. Hiyo ni habari takaofuatilia zaidi huko Mombasa, Kenya. Lakini vile vile mkabiti kule Burundi, mambo yanazungumza zaidi kwamba kuna maelekezo ya serikali kwamba sasa mtoto wa kike tu anayebeba mimba si yeye peke yake atakayekumbana Adhabu, au kuto kuendelea na masomo, lakini hata kadhalika, mm -hmm. Mtoto wa kiume vile vile anaingizwa humo wote wawili e, watahusika katika kuangalia masomo yao ya baadaye yatakuwaje, hawataendelea na masomo ya kawaida. Lakini nini ambacho kinazungumzwa, tushashuhudia baadhi ya wanawake wengi, hasa hasa tulikuwa nao mjini waliweza kubeba mimba, wakakaa mwaka mmoja nyumbani, lakini baada ya kurudi shuleni waliendelea kuwa wanafunzi wazuri, wakaweza na pwenti nzuri hadi wakafikia chuo kikuu. Haya, unaambiwa hiyo. Lakini pamoja na kwamba mtoto anaweza kubeba mimba, lakini bado akaendelea na masomo yake, akafanya vitu vikubwa haswa <laughs> haya. Basi ndani ya dakika hizi thelathini, Sande Shomari, tusimchoshe msikilizaji, tunamweleza pia, tutakuwa na burudani ya muziki. Bila wakati shaka ukifika tutamweleza ni kibao kipi kinatoka kwa mwanamuziki gani na kinahusu nini, lakini Bila kwa sasa shaka tushuke kule Mombasa mm -hmm, nchini Kenya kama tulivyodokeza, uh, kuhusiana na kesi uh, ambayo uh, imewahusisha maafisa ya polisi wanne walioshutumiwa kwa kifo kilichozua utata cha raia wa Uingereza, Alexander Monson. Sasa mahakama kuu mjini Mombasa imefungua rasmi mashtaka dhidi ya maafisa hao ili kujua zaidi ripoti kutoka mahakamani na kile kinachoendelea, wanaharakati wamesaidia vipi mpaka kesi hii imefikia hapa ilipofika. Tunajiunga na mwenzetu Josephat Kioko huko Mombasa. Josephat, tueleze yale yanayozungumzwa hivi sasa na kile kinachoendelea kuhusiana na kesi hii. Mapema leo Jumatano ndio ilikuwa maafisa hao wanne wasimame kizimbani wasomewe mashtaka ya kuua kuua kukusudia ama kutokusudia. Mahakama ya chini wiki jana ilisema haiwezi kuwasomea mashtaka ya mauaji, yaani kwa kisheria ni murder case, ndio maana ikapelekwa katika mahakama kuu. Na jaji alipoagiza wafike leo asubuhi, tumekuwa mahakamani mapema, hawakufika. Mahakama imeelezwa kwamba walikuwa wameshahamishwa kutoka vituo vya polisi walikuwa wakifanyia kazi, wakaenda sehemu za mbali, na wakaomba siku nyingine moja. Kwa hivyo wameagizwa warudi kesho. Lakini kati ya watuhumiwa hawa wanne wa maafisa wanne wa polisi mmoja, tayari aliyekuwa cheo cha inspekta amesha staafu, na hata yeye ametumana wafike kotini kujibu mashtaka. Na pale pale, VOA imefanya mahojiano ya kipekee na mwanaharakati aliyepiga kelele zaidi na kutaka kesi hii maafisa wa polisi washitakiwe. Yeye ni Francis Auma, nimekuwa naye kufanya mahojiano ya kipekee, na anasema kweli wanataraji polisi hawa washitakiwe. Tumsikie Francis Auma. Ha, imechukua muda, familia imepata shida sana kuisukuma, na sisi wanaharakati kujitoa kimasumasu na kuweka presha, kupeana mawakili, kuipigia debe, ndio maana imefikia hapa, lakini kesho, inshallah, watachajiwa. Polisi wamekuwa wakikimbia kimbia, imekonfamiwa na koti ya Mombasa kuwa hawa ndio walimuua, kwa hivyo washtakiwe. Na swala ya mada hakika ni jukumu letu kuangalia maswala ya utetezi zake za kibinadamu. Hata awe ni mtu wa kutoka nchi ya nje, awe ni mtu wa kutoka wapi, bora ni binadamu yote. Kwa hivyo tumeisukuma sana swala la Alexander Monson mpaka leo tunaona sasa haki inaenda kutendeka. Josephat, uh, tunafahamu kwamba, uh, Francis Ouma alikuwa akifuatilia kesi hii kwa takriban miaka sita. Je, pengine uliweza kuzungumza naye na kumuuliza kwamba ni hatua zipi ambazo alikuwa akizifuata na kipi ambacho kilikuwa kinakwamisha kesi hii kuweza kufanyika uh, mapema mpaka hapa ilipofikia hii leo? Waliandika barua nyingi kwa serikali, mwanasheria mkuu na hata walisafiri Uingereza kwenda kupata msaada kwa sababu ya hii familia, na wakapata wanasheria wa Uingereza na wale wa Kenya wakasaidiana katika e, kuja kudai kutaka mashtaka yafunguliwe dhidi ya maafisa hao wa polisi, kwa sababu kesi hii Alexander kwanza ndiye alikuwa ameshtakiwa na polisi hao, alikuwa amemkamata na akafariki akiwa rumande. Uh, sasa kifo chake kikazua utata, na familia yake ikasema alikuwa amepigwa akaumizwa na polisi lakini polisi wakasema alikuwa ametumia dawa za kulevya. Sasa kutokana na hilo, ndio maana mkurugenzi wa mashtaka ya umma amekubaliana na na Auma na wenzake kwamba polisi hawa wana kesi ya kujibu wasomewe mashtaka ya kuua katika mahakama kuu. Na je, pengine uh, Wakenya ambao walikuwa wanafuatilia kesi hii ya raia wa kigeni wamepokea vipi uh, matamko au taarifa iliyoelezwa leo mahakamani? Waliofika mahakamani, wanaofuatilia katika vyombo vya habari wanasema itakuwa ni kesi ya kihistoria, kwamba mshukiwa alifariki mikononi mwa polisi, na polisi hawa sasa nao wanaletwa kotini kushtakiwa, na wengi wanasema wakipatwa na hatia wafungwe. Kesho Alhamisi asubuhi wanatarajiwa kusimama tena kizimbani kujibu mashtaka ya, ya kuhusika na kifo cha raia huyu wa Uingereza, anayetoka familia ya moja ya kitajiri huko Uingereza. Shukran sana uh, Josephat Kioko, tutazidi kuwasiliana na wewe katika matangazo yetu mengine, kujua kile ambacho kinaendelea kuhusiana na kesi hii. Na hivi sasa basi, moja kwa moja sande, tunaelekea kule Burundi kama tulivyosema awali, kuhusiana na ripoti hiyo ya mtoto kiki, wa kike anapopewa mimba, basi yule pia anayempa mimba, wote wanatakiwa wasitishe masomo kwa wakati huo. Basi tuungane na mwenzetu wa Hidallah Hakizimana, yuko tayari kwenye laini ya simu. Hidallah e, tueleze hapa kinachoelezwa. Naam, asante sana Sande Shomari. Ni hatua ambayo imechukuliwa wiki iliyopita na waziri wa Burundi wa elimu na kuambia wakuu wa elimu kote mikoani mikoa kumi na saba ya Burundi kwamba eh, kuanzia mwaka ujao wao wakit, wakitekeleza hatua wa hiyo, pasiwe mwanamke au kijana ambaye alibebesha mimba ama eh, mwanamke ambaye alibeba mimba ambaye ataendelea na masomo ya sekondari, bali aweze, ah, kwenda ah, kwenye masomo ya kiufundi, afanye haraka amalize Masomo. Ni kama vile kuambia kwamba eh, malizeni masomo yenu haraka mkamhudumie mtoto wenu, msio na ndoto ya kwenda mpaka chuo kikuu. Na ni hatua ambayo inakosolewa vikali na mashika ya kutetea haki za watoto, hasa watoto wa kike. Moja limesema inakwenda kinyume na malengo la ya milenia ya kwamba ifikapo mwaka wa elfu mbili na thelathini mtoto wote ama kijana yoyote, yoyote au maliza sekondari. Na Sunday nimezungumza na baadhi ya wanafunzi wa chuo kikuu hapa jijini Bujumbura uh, kuwaele, ku, ku, kutaka kujua namna walivyopokea hatua uh, hiyo na mwanamke mmoja amenambia kwamba ni kinyume kabisa uh, na ile haki ya mtoto kupata elimu na kwamba hatua hii ikitekelezwa itaweza kusababisha vifo vya kupromosha mimba kuongezeka kwa sababu mwanamke ambaye atapata mimba akiwa shuleni atakimbilia kuiporomosha kwa uficho na hii inaweza kumletea vifo tumsikilize huyu mwanamke Shemsa ambaye nimezungumza naye huu mtu akishafika darasa kama la tisa la nane, anakuwa ashakuwa na malengo. Mimi namwomba Mungu nikijaliwa, nataka nisome mtu fulani, nataka niwe mtu fulani. Sasa kishamkatikizia maisha yavoti, alibeba mimba kwanza, anafaa najifikiri mi nitaishi aje, nale masomo mefanya tende kusema masomo ya, ya kiufundi na yenye utasa wengine, anaweza anakuwa hana tena tabidi ya kuyasoma, sababu wenye alikuwa nataka sio wenye mnamweka emo. Tena kingine hiyo hatua inakuja ku, kufanya kuporomosha mimba, vinakuwa vingi hapa ndani ya nchi yetu, vilikuwepo lakini hivi vinafika nakuwa kama vinaongezeka sana, na vikishakuwa vingi hivyo, vifo vinakua vinakuwa vingi, kwa sababu mara nyingi poromosha mimba vinakujaga vina kuleta matatizo, kuna wenye wanakufa Haya, haidhala, tumemsikia huyo kijana akizungumza. Pengine kuna waliotoa mifano hai kwa watu ambao wamekumbana na suala hili. E, kwa haraka haraka tumalizie hapa. Naam, kwa haraka haraka, kuna wengine ambao wamesema hapa kwamba eh, ni hatua ambayo kabisa si nzuri, kwa sababu katika historia kuna wasichana ambao waliwahi kubeba mimba wakasimamisha masomo kwa muda, lakini baadaye wakaweza kuendelea na kwa sasa ni wanasheria wakubwa, kwa sasa ni wahandisi na ni watu ambao wanafaa jamii hii ya Burundi ambayo bado inahitaji wasome. Uh, wasomi, hasa watoto wa kike. Sande. Asante ah, sana Haidhallah Kizimana. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia, na katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, wa Marekani hii leo wanaadhimisha miaka 242 ya uhuru wao kutoka kwa Mwingereza, siku ambayo hutumiwa kwa mapumziko wa kitaifa gwaride, sherehe mbalimbali na hata maonyesho ya fataki. Watu wengi wanatumia siku hii kukaa na familia zao na wengine hufika kwenye mji mkuu wa Marekani hapa Washington DC kutembea na kushuhudia matukio mbalimbali. Rais wa Marekani Donald Trump na mkewe Melania wamezikaribisha familia za wanajeshi katika ikulu huko White House kwa ajili ya maadhimisho haya. Katika bunge la taifa hapa Washington kutokuwa na burudani za tamasha la muziki kutoka kwa wasanii mbalimbali. Marekani ilipata uhuru wake mnamo mwaka 1776 baada ya koloni 13 kutangaza kwamba haziko kwa chini ya utawala wa Uingereza. Gavana mmoja nchini Kenya pamoja na mawaziri watatu kutoka kaunti anayoiongoza leo wamefikishwa mahakamani na kufunguliwa mashtaka saba ya ufisadi. Sospiter Ojamong pamoja na wenzake wa kaunti ya Busia walifikishwa mbele ya mahakama inayoshughulikia kesi za ufisadi mjini Nairobi baada ya kuzuiliwa na kuhojiwa kwa takriban saa 4 na maafisa wa upelelezi wa tume ya kupambana na ufisadi. Gavana huyo anashutumiwa kwamba alishirikiana na wenzake mwaka 2014 kufuja shilingi milioni 8 sawa na dola elfu themanini za Kimarekani, ambazo ni fedha za serikali ya kaunti ya Busia iliyo kaskazini magharibi mwa nchi hiyo. Ripoti mpya iliotolewa leo Jumatano na Umoja wa Mataifa kwa ushirikiano na serikali ya Ethiopia inaonyesha kwamba tangu mwezi Juni, vurugu zinazoendelea kusini mwa nchi hiyo zinasababisha zaidi ya watu laki 8 kuondoka makwao na kwamba wanahitaji chakula na misaada mingine. Mapigano hayo ya wenyewe kwa wenyewe yalianza mwezi Aprili, takriban kilomita 400 kusini mwa mji mkuu Adis Ababa. Kwa ujumla, zaidi ya watu milioni 1.2 wamelazimika kukimbia makwao. Hayo ni kwa mujibu wa ripoti hiyo ambayo haikutaja takwimu za waliopoteza maisha yao katika mapigano hayo. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Muhamed Javad Zarif alikutana na mawaziri wenzake kutoka nchi tano za Ulaya ambazo bado zinaendelea kuwa kwenye mkataba wa kimataifa wa mwaka elfu mbili na kumi na tano wa nyuklia. Mkutano huo ambao umepangwa kufanyika mjini Vienna huko Austria , Ijumaa wiki hii utakuwa wa kutafuta mwongozo, miezi miwili baada ya Marekani kujiondoa kwenye mkataba huo na kusema kuwa Iran ilikuwa na sera zisizokubalika. VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Mkamiti, leo jiji kuu la Marekani lina rangi za bendera ya Marekani, nyekundu, nyeupe, bluu mm -hmm. E, ikiwa inaonyesha kwamba leo ni siku ya kusherekea kuzaliwa na uhuru wa nchi ya Marekani miaka 242. Mkamiti sio mchezo, si mchezo. Ukiangalia uko barabarani leo kuna nini, barabara chungu mzima zimefungwa. Kuja hapa eh, jiji kuu la Marekani, tayari barabarani tunaona kwamba watu wanaanza kujikusanya tayari kwenda katika maeneo yaliyotengwa maalum kwa ajili ya kusherekea siku huu ya uhuru wa Marekani, ambapo pia hapa katika makao makuu ile bendi maarufu watapiga kwenye tamasha la muziki mojawapo. Haswa kutakuwa na magwaride kama ulivyosema, na wewe mwenye Sande na kuona umevalia shati jekundu safi. Shati safi kabisa katika kusherekea siku ya uhuru wa Marekani. Hali kadhalika tunamwona BMJ Mridhi naye piapendeza akiwa tayari kabisa kutupa maswala ya teknolojia katika VOA Express. Ujui Sandi Shomari anacheza nafasi gani katika uhuru wa Marekani, lakini ndio huyo kavaa nadhifu kweli kweli. Na we mwenyewe pia umewakilisha kwa bluu. <laughs> Bila shaka nawaletea habari ambazo zinatanda kuhusiana na teknolojia, ambapo mkamiti kuna gumzo kubwa ambalo limekuwa likiendelea. Kuna habari ambazo huwa zinakataa kuondoka katika hewa, yani zinakuwa kwamba haziendi hata. Yeah, yeah, yeah. Siku ya kwanza, ya pili, ya tatu, nah. Sasa, gumzo kuhusu kodi ambayo inatozwa na serikali ya Uganda kwa watumiaji wa mitandao ya kijamii bado linaendelea, sio tu katika nchi hiyo, bali katika eneo nzima la maziwa makuu. Na licha ya malalamiko kutoka eh, kwa wadau mbalimbali, serikali hiyo ya Uganda imesema kwamba haitasitisha kodi hiyo na kwamba inatarajia kukusanya zaidi ya shilingi bilioni 100 mwaka huu kutokana na kodi hiyo. Itakumbukwa mkamiti, kwamba hapa tunaongea kuhusu shilingi 200 kila siku kwa wale ambao wanatumia mitandao kama Facebook, Twitter, Instagram na mingineyo, ambayo imeanza kutekelezwa rasmi siku ya Jumapili na hapo jana waziri wa fedha wa nchi hiyo David Bahati amesisitiza kwamba fedha hizo zitatumika katika miradi ya maendeleo. Na Bahati akawaambia waandishi wa habari kwamba ananuia kuwasiliana na makampuni makubwa kama vile Facebook na Twitter kwa madhumuni ya kuwatoza pia kodi, kwa kuwa yanapeleka huduma zake katika nchi ya, ya, ya Uganda. Wanasema wanakusanya pesa nyingi duniani kote, na Uganda pia ingependa kupata angalau asilimia kidogo kutoka kwa mapato. Hayo. Mm-hmm. Haya, tuachane na hayo masaibu ambayo yanaendelea kuikumba kampuni ya Facebook licha ya mkurugenzi wake mkuu kuendelea kuhakikishia watumiaji wa mitandao uh, uh, hiyo ya mtandao huo wa Facebook kwamba atafanya kila awezalo kurejesha imani yameendelea kushuhudiwa, na bei ya hisa za kampuni hiyo ya Facebook imeshuka hii leo katika soko la hisa la New York kufuatia kile wachambuzi wanasema ni kupungua kwa imani kwa baadhi ya watumiaji wa mtandao huo maarufu wa kijamii. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, ripoti inasema kwamba kufikia jana Jumanne hisa za kampuni hiyo zilikuwa zimeshuka kwa asilimia mbili, na hii ni baada ya serikali ya Marekani kutangaza kwamba itafanya uchunguzi ama uchunguzi kuhusu kutumia vibaya kwa data hususan kwa kampuni, mtakumbuka kampuni ya Cambridge Analytica sande shomari na mkamiti uh, ambayo ilisemekana kwamba uh, ilitumia data kwa njia isiyofaa kutoka kwa kampuni hiyo ya Facebook. Sasa uchunguzi huo umepanuliwa na kwamba utalenga pia mashirika kadhaa ya serikali hapa Marekani. Katika e, soko la hisa, hapo jana hisa moja ya kampuni ya Facebook ilikuwa na thamani ya dola na tisini na tatu na senti thelathini na sita kwa jumla, kwa mujibu wa takwimu za kampuni ya Nasdaq. Bei hiyo inaashiria kupungua kwa kiasi cha dola mili, bilioni 12 kwa thamani jumla ya kampuni hiyo. Itakumbukwa kwamba Facebook ilikiri kwamba data yake ilitumika ya kutoka kwa watu wapatao milioni 70, ambazo ni data zilizotolewa eh, kwa njia isiyo halali kwa makampuni mbalimbali. Na hali hiyo tayari imepelekea m huo kupoteza baadhi ya wateja wake na uchunguzi unaofanywa na mashirika kadhaa kwa ushirikiano na idara za serikali ya Marekani kuanzishwa. Ni hayo tu kutoka meza ya teknolojia, wenzangu. Haya tunashukuru BJ kwa kuangusha vitu vya teknolojia. Mkamiti, kuna nyimbo? Unaambia Express bila muziki, mambo? Hayakamiliki. Sasa tufanye nini kwenye Express leo? Tunaangalia kibao gani? Namwona Davido akishirikiana na, na Tinashe. Anakuambia mambo mazuri hayo, msikilizaji, yes. how long and I want you to stay, kama unavyomsikia huyo Davido Mkamiti, ni mtaalam huyu wa kuimba, analia I want you to stay, hataki uondoke. Kumbuka lakini hapa kwenye express amepata vitu vyake, itabidi tu aondoke, sababu muda nao pia unakimbia. Na bila kusawa alipata tuzo huyo ya BT hivi karibuni. mm-hmm nama Tunazidi kusonga mbele. Bila shaka tunasonga mbele kuelekea wapi sasa, Mkamiti, katika mambo ya kero kero unafahamu hmm. katika maisha ya kila siku kila Jee, mtu ana kero yake inayomsumbua, bila shaka kutokana na jambo hili ama jingine, lakini kule a, Mombasa nchini Kenya, raia wa kawaida wanasema wanakerwa sana na tabia zisizofaa so kutoka idara ya polisi. Ni tabia gani hizo? Basi msikilizaji, tega sikio uweze mwenyewe kusikia. Mambo ni mengi, lakini siwezi kukueleza, wasikilize wenyewe wakazi wa Mombasa wakieleza kero zao. Kero yangu ya kwa polisi ni kitu kimoja tu. Wanachukua bangi pale mama ngine wanaweka kwa gari, alafu wanashika hao wa watu wanaenda kufis kwa police force ati hao wameshikwa na bangi. Hiyo ndio tabia mbaya ambayo wanaona polisi ya Kenya wanafanya. Tabia nyingine, wanachukua malaya wanaenda, wanalala naye, alafu wanawacha. Wana, wana kujiani, alafu wanasema uh, wameshika malaya, lakini wapeleki kwa police station, wanaenda kulalana, alafu wanawacha hapo hapa. Kenya iko korapta, hakuna mtu anasikizwa kwa polisi, ni pesa yako, kama uko pesa utasikizwa. Kama una pesa utakaa hivyo hivyo, maskini hana chake. Mpaka warudishwe training, wafundishwe vile wanaweza handle Kenya Society. Mi kero yangu kwa polisi wa Kenya, especially nataka kuongea na wale ambao wako hapa Mombasa. Najua Mombasa ni gateway ambao tunafanya clearance ya mali. Baada ya polisi mtu aje akishajieleza, uelewe hii mtu huyu mtu ametoka na gari sehemu fulani anaenda kuipak na ili gari ya foreign. Baada ya kujieleza, bado utaki kusikia, unampeleka mpaka station, unamkalisha huko o, kesho kesho kutwa. Polisi ya Kenya hata kama wanalinda salama, lakini the fact kwamba polisi wa Kenya wako corrupt, hiyo iko, wanaweza kukusingizia katika process ya kulinda salama na aim ya kupata pesa nona. So wakati wanalinda salama, lazima tukubali pia wako corrupt enda pale kwa reception pale kwao kwa wanakusikiza, lakini sasa baada hapo ile kushughulikiwa hiyo case inachukua muda kitu kidogo sana, ambayo inaweza kushughulikiwa in 10 minutes. Ukifika nao police station inaweza chukua hours, na hiyo ni wastage of time. Kero yangu kwa polisi hapa Kenya ni vile, yani, wanaharasi watu Yaani, for example akija kuuliza like, swali yaani we humjui, hakujui, lakini wakuuliza kwamba mlioweko sana huko nyuma maishani, sijui nini nini, kuja hapa, sijui nini okay. Sasa yaila yeah, ndo kero langu, na una ufisadi. Yani kwa mfano, gari lako linshikwa, basi hata labda una makosa, lakini lazima utoe kitu kidogo ndo wakuachilia uende. tunatoka katika kero za wakazi wa Mombasa huko Kenya, kuhusiana mm -hmm, na, na idara nzima huko, ya jeshi la polisi Mjiri huko Kenya. Wameeleza mengi kwa kweli, na sasa basi tunaenda naam, kusoma lile swali ambalo huwa tunalituma kwenye mtandao wetu wa Facebook, msikilizaji apate fursa ya kusoma na kutupa maoni yake, na naam, tuliandika swali hili likisomeka namna hii: nini kilisababisha kung'atuliwa kwa Mwigulu Nchemba? Basi huyu anaitwa Suleiman Salum, yeye ameanza kuandika, alikuwa haandiki rambirambi za ajali zinazotokea nchini Tanzania. Haya, naye JJ Ominja anasema bwana, hii ni kazi ya kutumbua tumbua, wataendelea kutumbuliwa tu, msituulize. Mnyonge Bakari anasema kwa kipindi alichoteuliwa alikuwa afanyi kazi ya kuweza kumridhisha rais. Mengi rais ameeleza kuhusiana na mambo mengi ya Mtwara na kadhalika, kwa hiyo ni inaonekana kwamba alikuwa hajafikia vile ambavyo rais anataka. Ni hayo tu haya tuliokuwa nayo kwa wakati huu, muda kwani unakimbia, inabidi pia tukueleze kile ambacho kinavuma kwenye mitandao ya kijamii. Sande Shomari kabisa mkamiti kibayasi, moja kwa moja kwenye mitandao, na ni mengi yanatamba na kutambaa kweli kweli. Basi ingine ambao nana kwenye mtandao wa Yahoo ni swala hapa jiji la Washington. Washington lilizima wiki iliopita, baada ya wa washabiki wa soka kumpata Wayne Rooney kuingia DC United. Sasa basi tena jiji la Washington leo tena kwenye mitandao limezizima tena, baada ya kutangaza kwamba mchezaji eh, alokashikizia timu ya Houston zamani, Dwight Howard, wa zamani Howard wenye wakamwita Superman kwa miguvu yake ile ya kuruka na kupiga basket, anaingia kuchezea Washington Wizards. Kwa hiyo mitandao ya hapa inazungumza kweli kweli juu ya ujio wa huyo mchezaji ukizingatia kwamba yule wanamwita Superman <laughs> anaingia Washington Wizards hapa DC vilevile. Vile nyingine mkabiti, nikiangalia kwenye maswala ya michezo, World Cup inaendelea. Mshambuliaji mm -hmm, wa Argentina wa zamani, mzee mzima Diego Maradona amesema kwamba, akionyekana kwenye mitandao, anasema amesikitishwa na timu yake kufanya vibaya kwa hiyo anasema anajitolea kufundisha timu hiyo ya taifa ya Argentina bure bila malipo, yani hataki hata senti tano ye ya, amesema tu yuko tayari kufundisha, hajasema muda gani, akiko tayari kwenda kufundisha ata kocha lipo atoke. Sasa sijui kama leo atatolewa, maana anasema kitita chake hili ni milioni 17 dola alizolipwa. Habari njema kwa timu hiyo basi, lakini kama watampe nafasi ni suala jingine. Washabiki kwenye mtandao wanasema kwelikweli, kwa, kwa maradona atusaidia, wengine wanasema Maradona hawezi kutusaidia basi, lei mradi kila mshabiki wa Argentina hapo anatambaa na maneno kwelikweli kwenye Instagram huko na maneno mengine vilevile. Mkamiti usisahau Juve, timu ya Juve ya Italia imetoa na habari leo kwamba inakaribia kumsaini mshambuliaji hatari wa Real Madrid na Portugal, anaitwa nani huyu, Cristiano Ronaldo. Wanasema huyo bwana karibu atatia wino wa saini. Unajua began wanataka kumlipa yuro milioni mia moja kama atakubali kuweka saini yake. Kwa hiyo wanaisubiri kwa hamu saini ya huyu jamaa, wakiwa kwe wanasema, kweli tunakusubiri uje Ronaldo. Naona muda pia unakimbia una sana. Haya, msikilizaji, shukran kwa kuwa nasi kwa dakika thelathini hizi ndani ya VOA Express kutoka hapa Washington DC naitwa mkamiti kibayasi na nami naitwa Sunday shumari usikose matangazo mengine ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika saa moja na nusu usiku wa leo