Kutoka studio 15 hii ni VOA express. VOA express. Studio 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kabisa. Tuko tayari kusafiri nawe mpenzi msikilizaji kwenye VOA Express. Mimi ni Patrick Nduimana na mimi ni Idi Ligongo, ikiwa ni siku ya tano mara baada ya kuingia mwezi wa saba kwa mwaka huu wa 2018 Leo tuna mengi tu, hasa tukiangalia lile sakata la yule mmiliki wa bwawa ambalo lilisababisha maafa ya vifo vya watu 47 nchini Kenya. E, leo tuna taarifa yake kwamba ametiwa nguvuni. Lakini vilevile, Patrick Ndwimana, tutaangalia swala la DRC. DRC, ni wanasema kwamba serikali na viongozi wa ile tume ya kusimamia uchaguzi wanaendelea na mazungumzo, kuangalia ni hatua ipi iliyopigwa katika kuandaa uchaguzi ujao. Naam, vile vile tutaangazia e, makala ya leo ya biashara, halikadhalika tutasikiliza ushauri e, na tutaangalia mengine tu yale ambayo yanatamba katika mitandao mbalimbali hii leo. Naam, lakini moja kwa moja tuanzie nchini Kenya hivi sasa e, ambapo mwanahabari wetu Kennedy Wandera yupo tayari kabisa kutujuza kile ambacho kimetokea mara baada ya yule mmiliki wa bwawa la Solai kutiwa nguvuni. Uh, Kennedy Wandera, kwanza tueleze nini hasa ambacho kiko uh, mpaka hivi sasa juu ya huyu mmiliki. Tulisikia taarifa kwamba jana ilibidi huyu bwana awekwe, awekwe nguvuni. Sasa leo hii tunasikia amekamatwa. Hebu tupe undani wake, Kennedy Wandera. Naona basi mawasiliano eh, yana sumbua uh, sumbua kidogo, lakini tunajitahidi eh, kujiunga na mwenzetu Kennedy Wandera aliyepo katika jiji la Nairobi nchini Kenya. Naam, uh, kwa kusubiri uh, kumpata kwenye line, Kennedy Wandera, ni kwamba tu kama ulivyozungumza tutakuwa pia na habari ya ushauri, na leo kwenye ushauri atazungumziwa eh, swala la ushauri kwa watu ambao wanajiandaa kufunga ndoa. Mm, mada nzuri hiyo yeah, mada nzuri sana uh, muda uh, mchache tu uh, iwapo uh, tutakuwa tuko tayari na Wandera au mwenzetu huko DRC Salemona Milongo nam na, basi na, Wandera wangu. Sasa tulikuwa tunazungumza uh, na kuangalia hili swala ambalo uh, tulielezwa kwamba huyu mmiliki uh, wa bwawa la maji lililoleta maafa ya vifo vya watu arobaini na saba ametiwa nguvuni. Tueleze kile ambacho kipo hivi sasa. Ni kweli kwamba mumiliki wa hili bwawa ambalo liliweza ku, uh, kusababisha ma, maafa ya watu arobaini na saba wa Kenya, katika jimbo la Nakuru, ja leo asubuhi aliyoweza kukamatwa na aliweza kujifikisha yeye mwenyewe kwenye kituo cha polisi cha Naivasha alikokamatwa. Na baada tu ya kukamatwa, aliweza kuhojiwa, na baadaye akaweza kueleza uh, yale ambayo anayahiwa kutokana na mkasa ulio alikumba uh, taifa lakini sie pekee kuna kuna watu tisa um, uh, moja mojawapo ni wawili ambao wanaohusiana ukaribu wa umiliki wa bahili. Mojawapo ni uh, mkurugenzi mtendaji ambaye anaitwa Peri Mansu Kasagara na vilevile, huyu anaitwa uh, uh, nam naona mawasiliano uh, yamekuwa uh, mabaya kulibu naona mawasiliano yamekuwa mabaya kwelikweli. Tunajaribu kumtafuta tena Kenduandera, lakini moja kwa moja tuelekee sasa hivi DRC, maanake uh, mwanahabari wetu Salehe Mwanamilongo yuko kwenye line tayari. Salehe mwana Milongo, Sale, mwana Milongo. Uh, vipi uh, serikali inakutana na, na viongozi wa halmashauri inayosimamia uchaguzi, yapi yanayozungumzwa? Kwa kweli kikao kimetoka kufunguliwa muda mfupi uliopita kina ni ajenda ya mkutano huu ni kuweza kutathmini taratibu ya uchaguzi jinsi inavyoendelea, ikisalia miezi sita kabla ya kuelekea kwenye uchaguzi mwenyewe. Kwa hiyo uh, tume huru ya uchaguzi serikali ya Kongo pamoja na halmashauri ya ufuatiliaji wa mkataba wa wa, wa kisiasa uliotiwa saini baina ya upinzani, chama tawala pamoja na mashirika ya kiraia ili kutizama tatizo liko mahala gani katika uh, kuelekea kwenye uchaguzi ambao unatakiwa kuwa huru na wa, wa, wa kidemokrasia, na viongozi wa hiyo halmashauri ya kusimamia uchaguzi wanasema kwamba maandalizi yako kwa aje hivi sasa ni mkutano ambao umefunguliwa, tumesubiri eh, kumalizika kwa mkutano mwenyewe ili kufahamu hatua hiyo. Lakini umejua kumekuwa na tofauti kubwa sana. Upinzani uh, uh, uh, umekuwa umepinga mfumo wa, wa uchaguzi kwa electronic ambao wanaita mashina ya vote kutumia kompyuta kwa ajili ya kupiga kura. Wamesema kwamba ni vitu vitakavyosababisha, uh, kuiba kura kwenye chama tawala. Wamekuwa wametumilia mbali pia uh, daftari wapigaji kura ambao wame na vile vile kumekuwa na suala lenyewe la mfumo mzima wa tume huru ya uchaguzi ambao wameomba kwamba tume hii iweze kubadilishwa, yaani fanyiwe mageuzi kwa kwa, kweli kwa, ndio masuala ambayo wataweza kuzungumzia na kusubiri matokeo yake. E, baada ya siku hii, je, wapinzani wameshiriki mkutano huo? Uh, wapinzani uh, hai, haitarajiwi, lakini wamekuwa kwamba ndani ya tume huru ya uchaguzi kumekuwa na wajumbe wapinzani, kwenye serikali ya mseto kumekuwa na wapinzani, na vilevile kwenye hiyo halmashauri, kwanza inaongozwa na mpinzani Vezeto Walinga Koi, lakini kumekuwa na tofauti kwa sababu wale wapinzani walioingia serikalini wametengwa na vyama vingine vya upinzani kama vile UDPS na vyama kama Nsemble za Mwizi Katunge na kusema kwamba hawatambui wale walioko serikalini hivi sasa kama wame kuwakilisha sahihi uh, upinzani. kwa hiyo ni katika mazingira kama hayo ndio mkutano huu umefanyika, lakini tumetegemea kwamba matokeo yake yanaweza kupaa katika uh, mfumo wa uh, uchaguzi nchini na kulikuwa na habari ya kutatanisha kwamba, uh, rais Kabila anaweza akagombea, wengine wanasema hawezi kugombea. Je, kuna taarifa yoyote rasmi kwamba atagombea au kwamba hatogombea bado hadi sasa? Patrick, ni kwamba uh, hali imebaki tu ni hiyo hiyo. uh, mpinzani umekuwa umeshakia kwamba huenda akagombea, lakini uh, chama tawala kimesema kwamba rais Kabila at, at, at, ataheshimu katiba na um, jana baraza la Seneti imepitisha sheria hiyo ambayo inawapa marais wa zamani nafasi ya kuishi katika hali ya, ya amani na nzuri, na vilevile ukingo kwa ajili ya marais wa zamani. Na sheria hiyo ni muhimu kabisa, ambayo kwa kweli watu wanaamini kwamba ikiwa imepitishwa uh, hivyo na kushukuru sana Salem na Milongo, endelea kufuatilia habari hiyo. Naam, basi baada ya ku, kusikiliza kile kinachoendelea nchini DRC, turejee tena kwake uh, Kennedy Wandera ambaye E, mawasiliano kidogo yalikuwa hayajaenda vizuri, lakini Dandera, ulikuwa unatueleza kwamba huyu mmiliki alijifikisha yeye mwenyewe kit, katika kitu cha polisi na hajakamatwa peke yake, amekamatwa na baadhi ya watu wengine. Na sasa tueleze kile ambacho uh, kipo mpaka hivi sasa, mara baada ya kukamatwa uh, je, waendesha mashtaka wanaeleza kwamba lini atafunguliwa rasmi mashtaka, pengine kufikia kufika mahakamani <laughs> naam naona, uh, bado mawasiliano si mazuri lakini kile tu ambacho ametueleza Kennedy Ondera ni kwamba huyu mmiliki wa bwawa ambalo lilisababisha maafa mengi ikiwemo vifo vya watu 47, eh, katika kaunti ya Nakuru amejiwasilisha mwenyewe katika, uh, kituo cha polisi ambapo ametiwa nguvuni hivi sasa, na kwa maana hiyo tusubiri kusikia kile ambacho kitaendelea, eh, baada ya kufunguliwa mashtaka mashtaka rasmi, kujua mashtaka yale ambayo yanamkabili na kesi hiyo na kujua hatima ya kesi hiyo, lakini kile ambacho kilielezwa ni kwamba mashtaka ambayo anaweza kufunguliwa ni ya mauaji bila kukusudia, kutokana na bwawa lake ambalo waziri wa maji wa Kenya alieleza kwamba halikuwa na leseni ya kufanya shughuli hiyo eh, huko nchini Kenya. Na tukio hili liligusa vichwa vingi tu uh, vya, vya, vya, vya habari eh, ma, ma, mashirika mbalimbali ya habari ulimwenguni yaliripoti habari hii kwa sababu ya ukubwa wake wa maafa ya eh, kuharibu vitu vya watu, hali kadhalika kuharibu vilevile vile, uh, mashamba na vifo hivyo vya watu 47, lakini hivi sasa moja kwa moja tuelekee kusikiliza eh, habari za dunia, kujua kile kinachoendelea ulimwenguni. na tukianza na habari za dunia, serikali ya Kenya inashindwa kuwalipa wakandarasi wengi kwa muda unaotarajiwa, huku rushwa ikichukua fedha za biradi halali kutoka kwenye mifuko ya serikali, wakandarasi na maafisa wanasema. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, kucheleweshwa kwa malipo kunaumiza sekta ya uchumi sekta ya fedha nchini humo ambako mikopo ambayo haijalipwa mwaka huu imepanda na kufikiwa viwango vya juu mno kuwahi kutokea kwa takriban mwongo mzima. Inadaiwa kuna uhusiano kati ya rushwa na kutolipwa eh, kwa zile eh, madai za kutoka kwa watu wanaotoa huduma kwa serikali. Na hayo yalibainika mwezi Mei wakati dazeni ya maafisa na wafanyabiashara walishtakiwa kwa kuhusika katika wizi wa takriban dola milioni mia moja ambao ni fedha za umma wanashutumiwa kuandika nyaraka za kuomba fedha za uongo kwa, e, kwa watoa huduma ili walipwe kiasi kikubwa cha fedha kuliko kazi iliyofanyika. Akiulizwa kuhusu ugumu ambao wakandarasi wanakabiliana nao hivi sasa, waziri wa fedha Henry Rochik ameeleza e, kwamba kuna uchelewesho wa malipo unaofanywa na serikali na Ethiopia amewafukuza kazi maafisa watano wa magereza kufuatia kutolewa kwa ripoti inayodai ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu katika gereza moja. Maafisa watano waliofutwa kazi leo Alhamisi ni pamoja na mkuu wa mfumo wa magereza nchini. Hatua hiyo imekuja saa kadhaa baada ya taasisi ya Human Rights Watch yenye makao yake hapa Marekani kutoa ripoti inayoonyesha ukiukaji uliofanyika katika gereza la Ogaden ambalo liko mashariki mwa Ethiopia katika mkoa wa Somalia. Ripoti inayojumuisha ushuhuda kutoka kwa wafungwa wakielezea matukio ya kutisha na ya kikatili, ikiwemo mateso, kuwekwa peke yao, na ukosefu wa huduma za afya na hata chakula. Jeshi la usalama la mkoa, kituo cha polisi cha Liyu pia vimehusishwa katika ripoti hiyo, ilizungumziwa ukiukaji kwa kina. Majeshi ya Siria na Rusia yameanzisha mfululizo wa mashambulizi ya anga na majeshi ya serikali ya Siria yamefanya mashambulizi ya ardhini katika maeneo yanayoshikiliwa na waasi kusini magharibi mwa nchi hiyo karibu na mpaka wake na Jordan. Mashambulizi ya hali ya juu yameanza tena katika jimbo la kusini mwa Siria la Dara baada ya mazungumzo kati ya Rusia na waasi kuvunjika. Operesheni ya jeshi ilianza Juni 19 na kusababisha kukamatwa kwa maeneo makubwa ya ardhi na kuwalazimisha watu zaidi ya laki tatu kukimbia makazi yao. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights limeripoti kuwa mashambulizi ya anga mia sita katika muda wa saa 15 yaliendelea mpaka mapema leo alfajiri. Darzeni ya raia wameuawa katika mashambulizi. Wanaharakati wa upinzani wanasema rais wa Siria Bashar al Assad anajaribu kupata tena udhibiti wa eneo zima la kusini magharibi. VOA Express inaendelea kufikia mpenzi msikilizaji popote pale ulipo, kutoka studio nambari 15, hapa VOA Washington DC. Na sasa tunaelekea kwenye maswala ya biashara nam basi. Uh, moja kwa moja Patrick, tukiangalia masuala ya biashara ni kwamba formfarme eh, moja ya makampuni makubwa ya kutengeneza dawa kwa matibabu ya binadamu ya nchini China inalenga kufungua biashara zake nchini Tanzania kwa kuanzisha kiwanda cha kutengeneza dawa. E, Kenesi Bwire mwenzetu ameliangalia swala hili sasa. Tumsikilize kile anachotueleza kulingana na gazeti la Daily News nchini Tanzania. Maafisa wa kampuni hiyo wamefanya mazungumzo na maafisa wa serikali ya Tanzania jana Jumatano kuhusu nia ya kufungua kiwanda cha dawa nchini humo. Mkurugenzi wa kituo cha uwekezaji Tanzania, Geoffrey Mwambe, amesema kwamba lengo la mkutano huo lilikuwa ni kujadiliana jinsi ya kampuni hiyo inaweza kuanzisha uwekezaji wa kiwango kikubwa. Mkutano huo uliwahusisha mawaziri wa biashara na viwanda, Charles Mwijage, waziri wa afya, maendeleo ya jamii, wazee na watoto, Umi Mwalimu, miongoni mwa wengine. Bwana Mwambe amesema kwamba serikali ya Tanzania itaendelea kuweka mazingira mazuri kuvutia wawekezaji. Waziri Mwijage amesema kwamba kampuni ya Fosam itasaidia serikali ya Tanzania kupunguza gharama za madawa ya binadamu, akielezea kwamba gharama ya kuagiza dawa kutoka nje ya nchi ni shilingi bilioni 269 kila mwaka. Mwakilishi wa kampuni ya Fosam Farma Dr Kumar Pandey amesema kwamba kampuni hiyo imekuwa ikifanya shughuli zake nchini Tanzania tangu mwaka 2007 na hivyo inaelewa vyema mahitaji ya wa Watanzania. Kampuni ya Fosam Pharma ilianzishwa miongo miwili iliyopita kwa lengo la kuboresha afya ya binadamu na inauza hisa zake kwenye soko la hisa la Hong Kong. Kenesi Bure, shukran sana kwa ripoti yako kuhusu mambo ya biashara. Uh, naona Watanzania watanufaika iwapo hii kampuni hii ya China, uh, ambayo inatengeneza madawa itaanzisha biashara yake huko Tanzania, si kweli Didi, uh, Ligongo? Naam, tusubiri tuone kile ambacho kitatoka, lakini moja kwa moja sasa hivi tuelekee katika maswala ya burudani. E, na unajua leo siku ya Alhamisi, mara nyingi watu wanajaribu kurudi nyuma kidogo. Mm, zile zilizopendwa ndizo wanasema zile. Ehe, lakini huu uh, wimbo sio wa muda mrefu sana uh, kama elfu mbili na tatu, elfu mbili na nne, elfu mbili na tano. Wanakuambia na tamani, walikuwa wanajiita wakali kwanza. Hapa yuko <laughs> Jocelyn QJ na Makamua, vijana hawa wa Dar es Salaam wa Tanzania wakali kabisa. Ehe, Washikaji zangu, we wache haya basi, ni makamua Joselin QJ wanakuambia, natamani. Unasikia bwana anasifiwa, binti anaambiwa, hata kama akikunja ndita <laughs> Yeah, <laughs> lakini bado mkali mambo yako hayo. <laughs> <laughs> Sijui ni, ni, ni, mtindo wa hip-hop au ni rap ah, hii wamemix rnb vilevile hip-hop na, na nini? <laughs> <laughs> Mambo hayo ni, ni, ya vijana kama eh, yeah, Bongo Flavor hiyo wanaita wenyewe. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Sasa tunaelekea wapi? Sasa moja kwa moja tunaelekea katika ushauri uh, Patrick Nduwima na atueleze uh, okay, kile ambacho uh, yeah, kinaendelea ndani ya haya maswala ya ushauri ulihusia masuala ya ndoa uh, ni kwamba tu mwenzetu Sunday Shomari ameweza kuongea na Dr Chris Mauki, huyu ndio anatoa ushauri kwa wale ambao wanataka kufunga ndoa zao. Tumsikilize. vitu vitatu muhimu kwa ushauri wa ndoa, kwanza, ni vizuri mke amfahamu mume wake vizuri na ni vizuri mume amfahamu mke wake vizuri, na sio mke amfahamu mume wake kwa jina tu kama vile ambavyo mke wangu anaitwa Miriam anifahamu mimi kama Chris, lakini natakiwa Miriam anifahamu mimi kama Chris moja lakini kama mwanaume, na mimi nimfahamu Miriam kama Miriam lakini pia kama mwanamke, kwa sababu yako mambo ambayo yatatokea, mimi ni kitabehave sio kama Chris lakini ni kama mwanaume kwa sababu so, wanaume wote wako hivyo na wanawake. Uh, wote wanafanana kwenye baadhi ya reactions. Kwa ni vizuri uh, mume akaenda extra mile kumfahamu mpenzi wake, si tu kama jina au kama anavyomjua yeye, lakini kama mwanamke, kwa sababu kuna mambo ambavyo wanawake wote hivo, wana behave hivyo wana reaction hizo, wanapenda hivyo, wana tamani hivyo, hali kadhalika kwa wanaume. Lakini mbili lazima watu hao wawili wafahamu kwamba kuna tofauti za kijinsia kwa mwanamke na mwanaume na hizi tofauti za kijinsia zina athiri vile ambavyo mwanamume alivyo na vile ambavyo mwanamke alivyo. Nitakupa mfano. Uh, utaona au uh, utagundua kwamba mara nyingi wanaume tuna complain kwamba wake zetu wanaongea sana, wana maneno mengi. Lakini utakuja kugundua, sio tatizo la mke wangu kwamba anaongea sana, ila wanawake wote wanaongea maneno mengi. Sasa mwanaume anaweza akampiga mke wake au kumfukuza kwamba ana maneno mengi, unanikera, unaongea sana. Kumbe hata akiacha huye mwanamke akenda wana na mwingine na mwingine na mwingine, mwingine kitakachomshinda ni kile kile, kwamba kili wanawake wote wanaongea. Wanaume tunaonekana kwamba tunafanya maamuzi kwa kuchelewa kidogo, kwa sababu tunataka kuwa watu ni sisi, ni watu ambao ni methodical na tunapenda kanuni na tunapenda evidence. sasa hatuko hivyo na sisi hatuko judgmental. Sasa wanawake aa, wanatulaumu kwamba tunachelewa kufanya maamuzi, na wanaendelea kufanya wenyewe. Unakuta ugomvi unakuwa mkubwa, kumbe mke ajui kwamba mume anapenda apate data, anapenda apate kanuni a, apate ushahidi, anapenda apate vitu takwimu zinazomsaidia kufanya maamuzi. Sasa hao wawili wasipofahamiana kwa tofauti zao za kijinsia, ni rahisi sana magomvi kuwa makubwa. Lakini kitu kingine lazima wanandoa kufata kanuni ya mawasiliano Kunapokuwa hakuna communication kati ya mke na mume kwa namna yoyote, then kunakuwa na mwanya mkubwa sana wa uh, migogoro uh, na... Ligongo amesikia eh, ushauri lakini eh, kuna kitu amegusia, asema waume mara nyingi mm -hmm. Unakuja uh, unakuwa mkali aseme, sijui uh, mke anazungumza sana, anasema maneno mengi sana anakukera, lakini amesema kwamba kijinsia na sijui kisaikolojia wanasema kwamba karakta ya wanawake ni kuongea kuongea sana. mm -hmm. Sio kwamba ni shida ya mtu mmoja, wanaongea sana. mm -hmm. Ni kama vile alivyosema nani yule mwanamuziki uh, mwana wa bongo flavor anakuambia blah blah too much. mm -hmm. <laughs> <laughs> <laughs> Lakini laki, laki, sifikiri kwamba ni upande wa blabla, wanasema kwamba ni yaani, kama vile genetic. Uh-huh. Huh? ki- kiasilia ki, ki mwanamke ameumbwa kuongea zaidi ya mwanaume zaidi ya mwanaume e, katika masuala ambayo wanakuwa wana maoni zaidi ya haraka haraka, mm. Yaani kwamba jambo linaweza ikatokea mwanamke akawa tayari ana maoni, kwa mujibu wa huyu mwanasaikolojia uh, ambaye ameongea na mwenzetu Sande Shomari, Dkt. Chris Mauki katika ushauri wake huo, alafu wanaume wao ni kimya kimya, hawana uvumilivu, wanataka kufanya vitu kwa kufuata kutaka utafiti kuwa na uhakika wa kile ambacho ah, kinaendelea. Haya basi, tuende kwenye swali la ambazo tuliuliza jana. Tulikuwa na swali na swali lenyewe ilikuwa ni je, unajua Marekani ilikuwa koloni ya Uingereza? Tunaanza naye huyu Richard Kambali, anasema tunajua na hadi sasa Marekani wanaheshimu Uingereza. Nam basi, huyu hapa anaitwa Ogeni Yoga e, anasema kwamba Uingereza e, ni nchi ambayo imetawala mataifa mengi sana e, na kwa hali ya kawaida unaweza ukashangaa kusikia idadi ya hizo nchi ambazo zilitawaliwa na Uingereza. Na huyu anaitwa Innocent Harold Chando, ndiyo nilikuwa najua, anajibu ila imekuwaje tena Marekani ndiyo anatawala duniani kijeshi na kiuchumi. Jafe Adili anasema kwamba yeye anafahamu na anafahamu vilevile kwamba uhuru wake ulipatikana e, katika miaka ya elfu moja mia saba na mia sabini huko, e, kama hajakosea, ndicho ambacho anazungumza na hapa ndio Uingereza akaelekeza nguvu e, barani Afrika kutafuta e, makoloni. Ndio majibu hayo wametoa uh, hawa ambao waliulizwa, je, walikuwa wanajua kwamba uingereza alikuwa mkoloni wa Marekani. nam na, na Marekani jana ilikuwa ni siku nzuri tu ya kuadhimisha eh, mwaka wa 242 inaitwa Independence Day eh. Basi tunamwona BMJ Murithi ameingia hapa studio, na amejaa kweli kweli, amejiandaa ana mambo bila shaka. Karibu BMJ. <laughs> Shukran sana, sijui Idi Ligongo na Patrick Ndwima na kama mnajua huo mziki unaocheza chini kwa chini hapo ni muziki wa nani? Mi nasikia ni mtindo wa jazz. Ni jazi lakini sijui aliyeimba, aliyeimba ni kufafanulie ki, nadhani yule mkongwe kutoka Nigeria. Uh, marehemu Fela Kuti. Haya basi, mambo nimesha mpita hapa amekupiku ili ligongo ni <laughs> mi, mi kwamba mmekuwa mkifuatilia kwamba huyu mwanamziki Fela Kuti marehemu Uh, umaarufu wake bado unaendelea ku, kuwepo hata baada ya yeye kufa miaka mingi iliyopita. Na siku ya Jumanne, habari ambazo zinavuma sana sana kwenye mitandao mm -hmm. ni kwamba rais wa Ufaransa Emmanuel Macron alitembelea klabu ambacho kilianzishwa na huyu mwanamuziki uh, Felakuti na mitandao ya kijamii haishikiki baada ya hapo maanayake, wengi sana wana, wanajiuliza kwa wale ambao labda hawakumjua Felakuti kuti wanauliza ni kwa nini rais wa nchi kubwa kama Ufaransa ametumia wakati wake kutembelea klabu ambacho kwa kawaida Patrick inahusishwa na wacheza jensi walio nusu uchi na tuma za uvutaji mwingi sana wa bangi pale kwenye chukula hii. Ni hilo swali kabisa. Hata mimi ninaweza nikajiuliza hilo swali, nikaona ni muhimu pia niwaeleze wasikilizaji Fela anikulapokuti kuti Alikuwa ni mwanamuziki mwenye vipawa mbalimbali ikiwa mbali ni pamoja na uwezo wa kucheza vifaa mbalimbali vya muziki kwa ustadi mkubwa, na alizaliwa mwaka wa 1938 uh, na, na kufariki mwaka wa 1997 mjini Lagos, Nigeria, akiwa na umri wa miaka 59. Sasa ni nini ambacho kilimfanya huyu uh, Rais Macron kutembelea, kutembelea yeah pale. Sasa yeah. inaelezwa kwamba Uh, yeye wakati anafanya kazi pale, kwa sababu wakati fulani alifanya kazi kule Nigeria katika ubalozi, Macron mwenyewe eh, akiwa kama m, afisa wa kidiplomasia pale mm -hmm, alikuwa anapenda sana kuenda kwa iki klabu, na ni klabu ambacho kwa hakika watu unja sana pale, na harufu uh, ya bangi inasemekana <laughs> ndio kwanza huwa inatanda sana. Siwezi <laughs> <miss> <laughs> <laughs> kumsemea, manake hakusema. Alipoulizwa ni kwa nini uh, alikuwa anatembelea kilabu hicho sana na alisema kwamba uh, what happens in uh, Shrine Stacy na Shrine. Wao akasema siwezi kueleza zaidi. Lakini wamezungumza sana kama huyu asimini mumo anasema hongera Felakuti kwa kutuachia muziki ambao hautatokomea uh, milele. Wandera Joseph anasema Macron ni mtu wa watu na ndio maana ameonyesha unyenyekevu wake kwa kutangamana na wananchi wa kipato cha chini katika nchi ya Nigeria. Ningeeleza mengi kumhusu Felakuti, lakini nitaka watu wajue kwa nini uh, ina taarifa hizi sana kwenye mitandao ya kijamii mm -hmm. Na ukumbuke kwamba huyu ni bwana ambaye aliibua utata pia uh, wakati wa maisha yake, kwa mfano alipotoka gerezani uh, baada ya kutumika kifungo cha miezi ishirini uh, kuti alitalikiana na wake, wake, wake, wake zake wote mm -hmm. Na akasema kwamba watu walikuwa wanamuonea wivu. Da, ni mtu ambaye bila shaka ataendelea kuvuma kwa miaka mingi, hasa kwa sababu ya mziki wake, kama unavyosikia hapo, huo mziki unaocheza sasa waitwa Beast of No Nation, na alicheza pia ngoma zingine kama vile Teacher, don't teach me nonsense. Ni mengi ambayo anaendelea kutanda. Naona muda umekimbia, nilikuwa na mengi, lakini nawachia hapo, lakini labda ni juzi, harakaharaka alikuwa anapiga soul au, au jazz anafahamika sana kwa hii wanaita afrobeat, afrobeat, afrobeat ni yeye mwenyewe anamuita mwanzilishi. Shukran sana mtaalam, nafikiri hai Ligongo tunakomea hapa, tuondoke studio. Tunamshukuru producer na tunawashukuru wasikilizaji wetu wote, tunawatakia tu siku njema. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Patrick Nduimana.