Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. na karibu msikilizaji wa VOA Express. Ikiwa tayari leo ni siku ya Ijumaa, wengi wa wanasema furahi day, maana ni mwisho wa wiki, mwisho wa juma. Mambo mengi yanaendelea, msikilizaji, ndani ya studio kama kawaida, nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari, nikiwa na mwenzangu <laughs> mke hey, hey, mi wasina nilishukuru tu niliopewa nikakubali, sijaongezea mambo mengine ya mapishi ya mchele ya maharagwe ya nini ya naitwa Kenneth Bwire, jina la kwangu ya mambo mambo yanaendelea, nam. Ja nzima, Express ni mengi tu tunayo nchini Kenya. Tutaanza na habari kuhusu kuwasilishwa kwa ripoti ya uchunguzi eh, waile sukari you inayodaiwa know, kuwa na kemikali kwenye bunge la Kenya hapa. Tutaungana na Wandera, sio mambo kama hili. Uganda pia kuna masuala ya usalama, shirika kubwa la mawasiliano la MTN likavamiwa na maafisa wanaodaiwa kuwa maafisa wa serikali. Je, walikuwa wanatafuta nini? Tutafahamu tutafahamu hapo baadaye, tukielekea huko vilevile usau. Leo ni Ijumaa, tutapata muziki kama kawaida kwenye vyo express, ukosi burudani ya muziki vilevile e, tutaangalia katika masuala mengine kwenye yale maswali ambayo tunauliza kila siku, na pia maswala ya burudani kwa sababu ni Ijumaa. Burudani inasemaje? Tutaenda mpaka sal kwake Salma kule Mombasa eh, kupata mambo ya burudani. Lakini moja kwa moja, basi hebu tuanzie kule nchini Kenya. Kenneth Bwire e, eh, tuungane na mwenzetu Kennedy Wandera, siku zote nilikuwa na kusubiri <laughs> <karimu nite. laughs> <laughs> na karibu niite Kennedy Wandera kwenye laini ya simu. Jamaa huyu amezoea kuniita Kennedy Wandera na kuita Kenneth Bwire, tuweke haya maneno bayana mm <laughs> -hmm. <laughs> <laughs> <Kennedy. laughs> Hapana, hapana, ni vile tu. Eh. Lakini nzuri ni fupi fupi. Ni mafupi mafupi eh? Kendi Wandera anatupata? Eh. Kuna tatizo katika mawasiliano na Wandera Wandera ni kama Kendi. Kuna kuna matatizo mawa, katika mawasiliano muelekeza anajaribu kumtafuta. Sasa labda kama tuendelee eh, kule Uganda kwa sababu tutamtafuta Kendi Wandera lakini tuendelee kule Uganda kwanza kama ulivyosema Kenneth Bwire tayari, e, kuna hizi taarifa e, kwamba mtandao wa MTN mawasiliano yake yamekatwa. Hiyo ni kitu ambacho tayari kipo nchini Uganda. Sasa nini kimetokea? Kwa nini yamekatwa? Tupate taarifa zaidi kwa kuungana na mwandishi aliyeko kule Uganda, Kampala, e, tony Singoro, huyu. Hebu tuungane naye kumsikiliza. Tony, tueleze hali ilivyo kwa sasa, nini ambacho wewe unafahamu kuhusiana na swala hili? kwa sasa ni kwamba kuna mawazo tofauti tofauti kutoka kwa watu hapa Kampala, lakini lamno wengi wanasema huenda kampuni hii ya MTN haikuwa inashirikiana sana na serikali ya Uganda. Hasa unakumbuka kumekuwa na masuala ya ugaidi hapa Uganda imefanyika. Kuna wale ambao wajakuwa wanalipa ushuru, na kuna wale ambao wamekuwa wanatumia njia ya mkato ili kujipenyeza kwenye nchi ya Uganda. Lakini wanasema eti wanapojaribu uh, kuongea na uongozi wa kampuni ya MTN ni kwamba wanakuwa na jikokota, sio, si watu ambao walikuwa wanajitolea kutoa habari, ndiposa wakafika pahali wakasema hapana, lazima hii kampuni itolewe kwenye mtandao. Lakini wengine wanasema kwamba huenda walikuwa wanafanya biashara kinyume cha sheria za Uganda, pale ambapo serikali ilikuwa inafuatilia au inasisitiza sana kwamba yule yeyote ambaye anafanya biashara hasa kupingia kwa njia ya simu lazima awe amejisajilisha ame na serikali hapa Uganda. Na pengine kwa mujibu wa vyombo vya habari, kuna taarifa za kukamatwa na kutekwa kwa mmoja wa mameneja wa eneo hilo la data Moses Kifa. Nini ambacho unafahamu kuhusu swala huyu meneja huyo? Mareja, serikali imesema ilikuwa inamtafuta kwa muda sasa, kutokana na utendakazi wa kampuni hiyo ya MTN, kwamba wengi walikuwa wanadakua mawasiliano ya mwananji wa kawaida. Kuna wale ambao wanalipa ushuru. Sasa wanataka kumuhoji ili kupata uhakika, hii kampuni ilikuwa inajiendeleza kibiashara hapa Uganda namna gani, kwa sababu wengi pia wafanya biashara wanasema kwamba huenda ushuru mwingi umepotea kutokana na utepetevu wa wafanyikazi wa kampuni ya MTN, Shomari. Na pengine mwisho kabisa, MTN Uganda hawajatoa taarifa zote, na wateja wa MTN wameathirika vipi mpaka sasa? Shomari: ni kwamba hapa Uganda kampuni ya MTN imekuwa na wateja wengi sana na ninavyoongea hivi, wengi wao hata wale wa chini kabisa hawajui nini kimefanyika, ila tu mtu au watu wanakwambia simu yangu ya MTN ifanye kazi. Ni, ni malalamisho ambayo imejitokeza, na inakumbuka kwamba hivi majuzi serikali imeleta ushuru ili kutozwa kwa matumizi ya uh, kutu, kutuma pesa kutoka kwa, kwa, kwa, kwa, kwa simu moja au nyingine. Wengi wanashukuru kwamba huenda serikali imejitokeza ili kuzima hii mtandao ili kukatiza mawasiliano ya watu tunangojea tuone kampuni yenye MTN itatuambia nini, na itaambia serikali kwa nini imefunga mtandao wa MTN? Haya mazito mazito hayo kama anavyosema, Tony wanasubiri taarifa kamili kutoka kampuni ya MTN ambayo taarifa kamili na serikali e, lakini imeomba, <laughs> Sasa inategemea pengine wao so, zaidi. So, <laughs> zaidi hapo baadaye watakapoamua kutoa ripoti yao kamili ya simu. Tuelekee huko nchini Kenya. Tunakuja kwako, hebu tuarifu. Swala la sukari bado limekuwa gumzo sana, na hadi sasa mambo mengi yanazungumzwa. Kuna wale wametajwa, kuna wale ambao wanasema, wengine wamefichwa, hawataki kutajwa. Waliotajwa ni akina nane na mbona wanatajwa? Kwanza ni kueleze kwamba hamna yeyote aliyetajwa katika ripoti iliyowasilishwa mbele ya bunge la Kenya jana jioni, lakini kile kinachodhihirika ni kwamba kuna wabunge wanaohisi kwamba ripoti hii ya kamati za bunge kuhusu husu kilimo, biashara Ha, ha, haina yale makali yaliyokusudiwa, hayana yale maelezo yaliyokusudiwa. Maanake waziri wa usalama wa ndani Fred Matiang'i alisisitiza hapo awali kwamba kuna sukari inayoingizwa Kenya ina madini ya, ya, ya, ya, ya zebaki, shaba na vilevile led, lakini sasa hii kamati iliyofanya uchunguzi juu jana imewasilisha ripoti mbele ya kamati bunge zima na kusisitiza kwamba hamna chochote kilichopatikana kwenye ripoti hiyo. He, hebu tumsikilize huyu mbunge wa Kieni ambaye pia ni mwenyekiti wa kamati hiyo ya pamoja ya bunge, anaitwa Kanini Tega alivyoeleza. So far from the preliminary laboratory tests and ongoing analysis no traces of macule have been found. Mkanini Kega anaeleza kwamba kwenye ripoti ya awali ambayo iliwasilishwa mbele ya bunge na ripoti ambayo inahusu ile uh, ripoti ya maabara inaonyesha kwamba hamna, uh, hamna chembechembe zozote za madini ya zebaki, lakini akasisitiza kwamba uchunguzi bado unaendelea. Lakini wabunge wamekuwa wakipiga kelele sana, wakieleza kwamba hawa wabunge wabu, waliokuwa kwenye hivi kamati hawajafanya kazi ya kutosha baadhi ya wabunge wakisisitiza kwamba hawa wamewapotezea Wakenya pesa zao kufanya uchunguzi ambao hauna maana yoyote, na wengine wakihisi, akiwemo huyu mbunge, akiwemo uh, anaitwa Aden Duale ambaye ni uh, kiongozi walio wengi bungeni, akisisitiza kwamba hawa wamewaharibia tu wa Kenya muda, hamna chochote, na sasa wanahisi kwamba kamati hii iweze kubanduliwa na kileo alichokuwa kikifanya sasa akielekezewe taasisi husika za, za, za, za kufanya uchunguzi nchini Kenya. <laughs> Hebu tumsikize mbunge wa Suba ambaye pia ni uh, kiongozi walio wachache katika bunge la Kenya, John Mbadi for speculation, for hatred information, talking negative about others, even on things that no one has ever done it. You are leveled on Huyo msemaji akikoriri akielezea yale ambayo yanafungamana na, na hiyo ripoti iliyoweza kuwasilishwa uh, mbele ya bunge. Lakini kimeza na somari kingine ambacho pia kiliweza kubainika jana ni kwamba wakati kamati hii ilipo waita wa, wa, wa, wa kufika fulani wa kusambaza sukari nchini, kuleta kutoka mataifa ya nje nchini, kuna picha ambayo ilijitokeza kwamba hawa wabunge walikuwa wanatangamana wakikumbatiana na wa baadhi ya hawa waliokuwa na wahoji. Sasa swali likawa ni kwamba iweji kwamba wewe mbunge unamhoji mtu huyu, ndiye tuliyemleta aweze kutueleza kileki na anachokijua kuhusu sukari. Je, iwapo utamuuliza swali litakuwa swali ambalo lina, lina, lina umuhimu gani? Sasa spika amekasirishwa na na, na na hulka hiyo, maanake wabunge wengine wanaonekana kwamba wanakumbatia wale wanaohojiwa. Sasa akieleza kwamba iwapo hiyo ndio picha basi hamna chochote ambacho Wakenya watakuwa wanasubiri kutoka kwa kamati kama, kama hizi kidogo tu uh, Kennedy kabla hujaondoka kidogo tu, kwamba kulianza zebaki ikaja ya kwamba ina shaba, ina led. Tunamsikia mbunge akisema kwamba ni porojo za mitandao ya kijamii, na kuna wengine walikuwa wakisema hiyo jana kwamba hamna zebaki, hamna shaba, hamna led, wala ni unyevunyevu, unyevu tu, ana maji mengi katika sukari. Kuna mchezo hapa, ni nini kinaendelea? Tam inayoonekana sasa ni unyevunyevu, hamna madini mengine yanayopatikana ama kemikali nyingine zinazopatikana kwenye sukari hii. Lakini huyu Kanini Kega ambaye ni mwenyekiti wa kamati hizi za pa-za pamoja anaeleza kwamba kuna baadhi ya wabunge ambao wametajwa katika ripoti ambayo wa watakuwa wanaiandaa na, na hivyo basi hawa ndio wabunge ambao wa wanajitokeza kuhakikisha kwamba ripoti hii inatupiliwa mbali, lakini wanasisitiza watawataja. Nimeshukuru haya, tumshukuru Kenneth Buye na moja kwa moja tumshukuru nani, tumshukuru Kennedy Wandera na Kennes Bires tukote hapa. tunaenda katika habari za dunia. <laughs> Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo leo Ijumaa amekamilisha siku ya kwanza kati ya mbili za mazungumzo huko Korea Kaskazini kuhusiana na programu ya silaha za nyuklia ya Pyongyang. Mikutano imefanyika kufuatia ripoti ya tathmini ya kipelelezi za Marekani kwamba kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un anaendelea kuimarisha miundo mbinu ya programu yake ya nyuklia. Majadiliano yanaanza tena kesho Jumamosi. Kampuni ya MTN Uganda, ambayo ni kitengo cha kampuni ya mawasiliano ya Afrika Kusini, imesema hii leo kuwa maafisa wa usalama walivamia ofisi zao na kukusanya data na kukata mawasiliano. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, barua iliyoandikwa Julai tatu imeelezea kuwa wameripoti swala hilo polisi na kuingiliwa kinyume cha sheria kwenye kituo chake cha kukusanya data na kukata mawasiliano ya vituo vinne vinavyotoa huduma za habari. Serikali ya Sudan Kusini na waaso wamefikia makubaliano kuhusu masuala ya usalama wakati wa mazungumzo ya Khartum nchini Sudan. Shirika la habari la Sudan Suna limeripoti kwamba sehemu ya jumuiya ya kumaliza takriban miaka mitano ya vita vya wenyewe kwa wenyewe Sudan Kusini, ambayo ilijipatia uhuru wake kutoka Sudan mnamo mwaka 2011 imetumbukia katika vita baada ya mzozo kati ya Rais Salva Kiir na aliyekuwa makamu wake Riek Machar. Mwezi uliopita Kir alitia saini muundo wa makubaliano na kiongozi wa wasi machar mjini Khartum kwa ajili ya sitisho la mapigano na hivyo kufungua njia kwa mazungumzo kuelekea kupatikana kwa mkataba kamili. Serikali ya mkoa wa Somali nchini Ethiopia imekanusha vikali shutuma za mateso kwenye jela kuu ya Jijiga na kuna uwezekano wa kulumbana na waziri mkuu Abi Ahmed. Kukataa huko kumekuja kufuatia ripoti ya kina ya Human Rights Watch ikieleza kiwango cha ukatili kwenye gereza hilo ambalo pia inaitwa jela ya Ogaden katika mji mkuu wa Somali. Waziri wa habari wa mkoa wa Somali, Idris Ismail Abdi, aliiambia Sauti ya Amerika wiki hii kwamba ameona ripoti hiyo na sio kweli, haionyeshi takwimu. Hana uhakika kama Human Rights Watch walifika huko na kuzungumza na watu. Dakika 15 msikilizaji, itumie saa kumi na moja ya Afrika Mashariki, inakuwa ni saa kumi Afrika Kati. Unasikiliza VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Bwire Kenneth la kwangu na mimi moja kwa moja ni Sunday Shomari. Na moja kwa moja, Kenneth, unajua unapokuwa kuna safiri, unapokuwa na shughuli zako, unapokuwa unajiandaa na mambo mbalimbali kwenye siku ya Ijumaa unaangalia Express. Wakati huo huo, tunamwambia hmm, mtazamaji maji share na mwenzao, kuna kitufe pale kimeandikwa share kwenye Facebook. Naam, kwenye Facebook mpe na mwenzio, apate uhondo wa Express. Yani uchoyo aache, yani kiufupi, waambia maneno ya uchoyo hayatakusaidia. Bonyeza tu share pale, mwenzake pia apate uhondo, mambo yanakuwa sawa. Na kama una uwezo wa redio, ongeza sauti jirani <laughs> akasikie, bila kuomba <laughs> kabisa. Sasa basi tuangalie katika masuala ya lifestyle, kama ulivyosema katika maisha ya kila siku kuna mavazi mm -hmm. Kuna utamaduni kama we utamaduni wenu ule unaupendaga sana bule kule Uganda, siku hizi unapiga mavazi ya kwenu kule. Sasa leo tunaangalia utamaduni upi? Najua nimecheka kama akasema kuna utamaduni wa putu putu putu, ambao ni upi? Wa kukimbia usiku wakati wengine wamelala, itabidi atuelezee sasa. Basi leo tunaangalia utamaduni wa? wa Masai, he, he. Kwa sababu mara nyingi wanaonyesha mavazi yao damza la baba, unaona kwenye hafla nyingi tu wanasema hmm. Sasa hapa basi, kwenye hichi kitengo hebu tumsikilize Lucy Serea. Huyu ni mwenyeji wa Nairobi akielezea utamaduni huo. Ni kweli kabisa, hii mavazi inatufurahisha kama jamii ya Wamasai sana, na wakati najua nitaenda kwa hafla ya watu wengi ili kujitambulisha culture ya Kimasai, nimelelewa Umasaini, ni mavazi muhimu sana na huwa pia inaenda na occasion vile ninavaa hivi, hii mavazi ilikuwa ya occasion ya harusi, ndio huwa ninavaa hiyo mavazi mavazi. Kama sasa hivi, kwanza wakati nimevalia nimevalia hiyo mavazi, huwa niko tofauti kabisa na na watu wengine wote, mwanzo nakuanga na, na center of attraction ya jamii ya Kimasai ni watu wengi tu wanakujanga kuniuliza venye wanaweza pata hiyo mavazi mavazi rasmi kama kuna sherehe yote ya Kimasai. Tumebarikiwa sana kwa sababu kati ya jamii zote imevutia hata jamii zingine, na inaleta utaifa wa Kenya kabisa wazi, ambao wako, wako proud kama Wamasai. Kwanza kabisa, hiyo mavazi yenyewe tunayauza kwa bei kwa bei ambayo ina, inaeleweka. Na ukiangalia vizuri ni mavazi, ni mavazi hata ukivalia inakuanga ina attract tourist wengi sana. So hiyo ni njia moja tunajivunia kama Wamasai, kuona kwamba watalii wanapoingia hapa kwetu nchini wanavutiwa zaidi na yale mavazi, wanavutiwa pia na kalcha za Wamasai, kwa sababu Masai hakuangi pretenda, anakuanga yeye ni yeye pesona. So hiyo being proud of our culture na kuwa na kujivunia inaendeleza uchumi wa Kenya. Kwa msemo wa Kimasai najivunia zaidi sana, zaidi sana manake kwa njia moja ama nyingine, naonekana nikiwa nikiwa, nikiwa mtu wa kipekee. Ili vazi limependwa sana. Naam, watu wanalivaa mpaka wanasiasa, nimeona wanalitumia kutafuta kura, kwa sababu ni vazi zuri, ni utamaduni, na napongeza sana Wamasai kwa sababu jamii ya wa Masai wamekuwa wa wakilienzi hili vazi, lakini linapotumika jamii zingine, sasa sivyo. Labda wengine wanataka kutumia kwa manufaa yao lakini nafikiri ni vazi, suwi, na kwenzi, na kuenzi ni ni vizuri ile Gomez. Usisahau Kenny Sbwire muziki express, bila muziki South Soul, Nyasi, Nyashinski akishirikiana na Nyashinski katika wimbo short Alimradi nyimbo zao zimetulia na ujue kwamba ni wimbo ni ambao kweli mfupi tu, anavosema short and sweet, lakini una maana nzito. Ah, mpaka nakutajia pale kitanda six feet by what, lakini ujue kinaweza kupeleka ambapo tafsiri, tafsiri ni chini ya ardhi, utajua mwenyewe ni wapi na bila mm -hmm. shaka. Haya basi, hebu tuangalie baada ya kutoka huko kwenye burudani muziki, tuangalie mambo ya burudani Ijumaa hii. Kama nilivyokuambia, Ijumaa mambo ni mengi. Salma ameandaa vitu vingi, anakwambia leo Mombasa mm -hmm. wanafanya vitu vingi na katika matamasha mbalimbali ya mbali, wasanii mm -hmm. eh, leo tayari kuna maeneo ambao wanajiandaa na burudani mm -hmm. wakizungumzia mambo ya kupendeza mambo ya utamaduni, mambo mengine mengi, na vilevile amezungumza na mtu mwana anaitwa Lusia Imemia. Yeye ni mwanzilishi wa beauty, anasema beyond skin color, kuna uzuri nakwambia, lakini sio tu kwenye hii ngozi, kuna uzuri zaidi ya hapo. Yani ni katika harakati za kupigana na unyanyapaa wa watu walbino wanaishi na ulemavu wa ngozi na mengine kama hayo. Tumsikie basi, tusikie mambo hayo. Naitwa Lucia Kimemea, mimi ni fashion designer ambaye ako based hapa Mombasa. Jumamosi hii tutakuwa na event pale Mombasa Beach Hotel kutoka saa 8 mpaka 10 pm. Tutakuwa na wasanii kama Dazla ambaye anafahamika kwa ule wimbo wake wa Kidekide. Kuna mrembo mmoja anaitwa Kidoli pia atakuwa na perform, kwa hivyo naomba watu wa Mombasa wajitokeze, itakuwa ni siku mzuri tukitangamana na watu wenye ulemavu wa ngozi. Kama kuna mtu huko nje ambayo ana ulemavu wa ngozi kiingilio, ni bure. Na kwa watu wengine, ukiwa peke yako mia saba, mkiwa wawili ni elfu moja, alafu kwa VIP itakuwa elfu mbili. Tutakuwa na different designers ambao watakuwa na showcase na, ambao watu ambao watakuwa kwa runway ni watu wenye ulemavu wa ngozi. Na hii mwaka tunataka kufanya vitu differently, tuta involve different people from different races. Tutakuwa na Muhindi, tutakuwa na mzungu, tutakuwa na Waafrika na tutakuwa na watu wenye ulemavu, so we are trying to bring some inclusivity in the community. Aana okay, event ya mwaka huu theme yetu in, in our skin we all win. Tunataka kuambia dunia kuwa sisi wote tunaweza kuwa na rangi tofauti lakini yetu ni the same na pia tuneza, sisi wote tunaweza fanya vitu sawa. Hata watu wenye ulemavu wa ngozi wanaweza fanya vitu sawa na sisi, hata zaidi. Mimi naamini ni vizuri tukifanya hii beauty beyond skin color. Tu involve kila mtu, wasanii, watu ambao wako kwa mashirika ya serikali, vijana. Na pia nafurahia kuona nchi zingine zikiiga ule mfano wa kufanya Mr. and Mrs. Albinism. Kwa hivyo watu wameona kuna haja pia ya kuwa na representative ya watu wenye ulemavu wa ngozi na pia saa hizi umeona like, watu wenye ulemavu wa ngozi wamezingatiwa sana. Asante. Katika nchi za Afrika Mashariki zinaandaa uchaguzi. Nchini Burundi kuna mikakati ya kuandaa uchaguzi, lakini mojawapo ya wa vigezo ni kwamba raia walipie gharama za uchaguzi, kando na kulipa ushuru no, yani kodi ya kila mara mm. Kuna zile pesa zinakusanywa ili kugharamia shughuli nzima. Sasa tunauliza swali, ni sawa wananchi kuchangia gharama za uchaguzi nchini Burundi? Kwenye ukurasa wetu wa Facebook swali limepachikwa, maoni yako mengi sana, tuanzie wapi? Haya, mi naanza na maoni yake Seza Suleiman. Seza anasema wala sisi hatuna hofu wala shaka, ni lazima tuipende nchi yetu Burundi oye. Oh, Kau Matiko anasema Afrika viongozi wengi ni wapiga dili tu, hawana haja ya kuwakomboa wenzao kutoka katika dimbwi la umaskini uchaguzi wenyewe umejaa natama, hila na tamaa. Amemaanisha hila na tamaa. Sasa unachangia nini kama siyo kuharibu pesa? Uchaguzi siyo huru. Okay, wacha wachange. Haya, Manuel Manuelasukulu Blea huyo anasema ni sawa kabisa kwa nchi, maana wakifanya hivyo ni kwa ajili ya maendeleo yao. Hassani Mbaga anasema kupiga kura pekee ni mchango tosha, wanahitaji kujadili tena hilo swala. David Sechenga kutoka wagumu anasema, kule Muheza, Tanga, Tanzania, anasema hii si sawa kwa sababu kodi unazotozwa, je, kazi yake ni nini? Goligota Magaba anasema sio sawa, huo ni ukandamizaji kwa raia. Haya, shukuru nembo. Namalizia naye Moleti wa Kongo anasema, mimi hilo sikubaliani ninalo hata kidogo, moja kwa moja basi. Baada ya kupata hayo maoni yenu mengi, endeleeni wasikilizaji wetu na watazamaji kuingia kwenye Facebook, tuma maoni, ingia huko, leti mambo mengi tuweze kushirikiana. Cha express anaingia kushirikiana kipindi hiki cha Ligongo, atakuja muda si mrefu ujao, kwa sababu sababu Ligongo anasema leo amejaa vitu mbalimbali. Amenyamaza, amenyamaza wala wala wala, sikiza mm -hmm. Katulia wala hata mwanya hamuna, wala hata hamna hamna smile unasema ametulia kama maji ya, ya mtungi Eh. <laughs> ametaa tayari kabisa kutupa mambo yalivyojiri, ili tupe vitu vilivyojiri, maana kuna vitu uh, vingi sana. Naonekana leo mambo ni mengi kweli kweli, katika mitandao hmm. ya kijamii mitandao eh, ile rasmi ya vyombo mbalimbali vya habari ikiangazia mambo yanayoendelea ulimwenguni, lakini kile ambacho uh, kipo hivi sasa kwa upande wa nchi ya Tanzania ni hili swala la waziri wa mambo ya ndani Kangi Lugoda Eh, kumfukuza kikaoni kamishna wa magereza Lugola, eh, Lugola, Lugola. Eh, Lugola eh, kumfukuza kamishna wa magereza Juma Malewa katika kikao ki, ambacho walikuwa wamekubaliana wakifanye, lakini sasa huyu kamishna wa magereza alichelewa akafukuzwa aondoke, <laughs> ka kabisa toke nje. Au ilikuwa naam, waziri wa, wa mambo ya ndani, ni kwamba mm. Yeye alishakubaliana kwamba tukutane saa tano kamili mm -hmm. na ilipofika saa tano kamili akafunga mlango wa chumba cha mkutano. Sasa kamishna wa magereza ambaye ana hadhi kama vilevile vile mkuu wa, wa, wa Uh, idara kwa yoyote ile ama kikosi chochote kile cha, cha usalama ulinzi mm -hmm. na usalama mm -hmm. eh, ni sawa na mkuu wa jeshi la polisi mm -hmm. eh, na majeshi mengine mm -hmm. Basi akaambia, bwana wewe nenda nje umechelewa. Saizi jamaa akapiga saluti pale, akaomba radhi, akawamepa sawa, lakini tumekubaliana saa tano, kwa hiyo saa tano imefika, basi wewe kwa hiyo ikabidi ageuze sasa, hili swala linavuma, yeah, kwelikweli, na watu wanazungumza mambo mengi. Huyu uh, sina raha, Matias anasema kwamba jamani, hivi ni sahihi waziri eh, anawahi kwenye kikao then uh, wa magereza anachelewa? Anasema ni kama uh, kikao cha baraza la mawaziri, rais amefika, halafu waziri unakuja baada ya rais kufika, waziri yupo sahihi? Eh, fukuza, ili next time awahi. Huyu ni Sidania, lakini uh, Deudatus Sakasa yeye anasema kwamba kwani hawa viongozi wetu wanatafuta kiki sasa kumfukuza kwenye kikao kisa kachelewa kufika? ya Mm, tunakuelekea ni, ni kubaya. E, tusilewe madaraka tukajisahau, leo kwake, kesho kwako. Kwa hiyo kuna watu ambao wana unga mkono swala hili na kuna wale ambao wali, wanapingana. Tukumbuke kwamba huyu waziri ni mgeni tu, hana hata wiki moja, ameapishwa mwanzoni mwa juma hili hmm. E, ambapo vilevile vile katika harakati zake tayari amesha e, safisha safisha baraza la, la, baraza la usalama, usalama barabarani mara baada ya kutokea ajali eh, katika mikoa ya nyanda za juu kusini kwa nchi ya Tanzania Misa. Sasa sakata lingine ambalo linavuma sana kwenye mitandao ni Mbanao, lile swala la watoto eh, ambao wamenasa nchini Thailand katika pango sawa, lakini mda bahati mbaya unatukimbia. Kwa hiyo nashukuru kwa swala hilo, tutaendelea kuangalia. unapozungumzia mda, ndio amezungumzia kwa kwa kwa mda, mda, kwamba muda ni heshima sawa, kabisa basi. Kutoka hapa View Express siku ya Ijumaa, furahi dei, jina langu ni Sunday Shomari.