Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31, na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa, na Mlimani Radio 165 FM Dar es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Jeshi la majini la Thailand linasema wavulana wanne kati ya kumi na mbili na kocha wao wa mpira wameokolewa kutoka kwenye pango ambako walikuwa wamekwama kwa zaidi ya wiki mbili. Kaimu gavana wa Chiangrai Narongsak Osatanakon, mkuu wa operesheni za uokozi, amesema wapiga mbizi wanahitaji kiasi cha saa kumi kujitayarisha kwa awamu nyingine ya uongozi ya uokozi na kuongeza, operesheni hiyo inakwenda vizuri kuliko ilivyotarajiwa. Wapiga mbizi kumi na tatu wa kigeni na watano wa Thailand wanashiriki katika juhudi za uokozi kwenye pango la Thuam Luang karibu na Chiang Rai kaskazini mwa Thailand. Kila mvulana anatakiwa kufuatana na wapiga mbizi wawili. Maafisa wamesema huenda ikachukua kati ya siku mbili mpaka nne kabla ya wavulana wote kutolewa, lakini operesheni hiyo inaonekana kwenda haraka zaidi kuliko ilivyotazamiwa. Mvua inanyesha kaskazini mwa Thailand ambako wavulana hao na kocha wao wamekwama kwenye pango chini ya ardhi kwenye sehemu ndogo kavu kwenye pango hilo, na hivyo kuongeza haja ya uharaka ya kuwaokoa. Makamu rais wa Sudan Kusini Riek Machar, makam rais wa zamani wa Sudan Kusini Riek Machar atarejeshwa katika wadhifa wake kama sehemu ya makubaliano ya amani ya kumaliza vita vya miaka mitano vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo vimeharibu taifa hilo changa la Afrika. Ofisi ya rais imesema hivi leo Jumapili. Kwa mujibu wa taarifa, makubaliano amefikiwa katika mazungumzo yaliyofanyika Entebbe, Uganda, na kusimamiwa na rais wa Uganda Yoweri Museveni, na kuhudhuriwa na rais wa Sudan Kusini Salva Kiir, rais wa Sudan Omar Al Bashir, na Riek Machar kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, baada ya saa kumi za mkutano, pando hizo zimekubaliana kutakuwepo na makamu rais wanne, na Dr. Riek Machar atarejeshwa katika wadhifa wake kama makamu rais. Taarifa hiyo imeongezea na kuongeza ingawaji serikali na upinzani walikubaliana juu ya pendekezo, mashauriano zaidi yatafanyika kufikia maamuzi ya mwisho. Sudan Kusini imegubikwa na vita vya wenyewe kwa wenyewe tangu mwaka elfu mbili kumi na tatu kulipotokea kutoelewana kisiasa kati ya Kir na Mashar. Viongozi wa Eritrea na Ethiopia walikumbatiana kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Asmara hivi leo Jumapili, ikiwa ni muda wa kihistoria katika kile ambacho kinaelezewa, nchi hizo zilikuwa katika moja ya mizozo ya muda mrefu sana barani Afrika. Mkutano kati ya rais wa Eritrea Isaias Afwerki na waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed unaendelea kulegeza mahusiano kati ya nchi hizo mbili. Mkutano ambao umefanyika katika mji mkuu wa Eritrea, Asmara, ni wa kwanza kwa wakuu wa nchi hizo kukutana tangu mwaka elfu mbili wakati wa Fewerki na waziri mkuu wa zamani wa Ethiopia Meles Zenawi kutia saini makubaliano ya Algiers ambayo yalimaliza rasmi vita vibaya kati ya nchi hizo mbili. Ethiopia Ethiopia ilikataa kutekeleza misingi ya makubaliano hayo ya kuzitenga nchi hizo mbili ambazo zinashirikiana mpaka baada ya kutiwa saini makubaliano ya Algiers na kuendelea kuikalia kimabavu ardhi ambayo Eritrea ilipewa na mahakama ya kimataifa. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Mike Pompeo, ameisihi Korea Kaskazini hivi leo Jumapili Kuiiga Vietnam na kusonga mbele na uhusiano mpya wa Marekani kama ilivyofanya Hanoi miongo mitano iliyopita baada ya vita vya Vietnam dhidi ya Marekani kumalizika. Mwana diplomasia wa juu wa Marekani akiutembelea mji mkuu wa Vietnam siku mbili baada ya mazungumzo mjini Pyongyang yaliyolengwa kuvunjwa kwa programu ya nyuklia ya Korea Kaskazini. Amesema miaka 23 ya uhusiano wa kawaida wa Marekani na Vietnam ni vyema huwe uthibitisho kwa kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un kwamba Marekani inaweza kuwa na mahusiano mapya na maadui wake wa zamani. Pompeo alipuuza shutuma za Korea Kaskazini kwamba Marekani ilijifanya mbavi katika matakwa yake ya kutaka waachane na programu ya nyuklia na kwamba mazungumzo yao hayakuwa ya mafanikio. Uturuki imetoa amri ya kuwafukuza kazi zaidi ya wafanyakazi elfu kumi na nane wa serikali. Nusu ya wafanyakazi hao wanaofukuzwa kazi kwa mujibu wa amri hiyo ambayo imechapishwa hivi leo Jumapili ni maafisa wa polisi. Zaidi ya wanajeshi elfu tano pia wamejumuishwa katika amri hiyo ya dharura, 199 ni wakufunzi wa kijeshi. Magazeti matatu na kituo kimoja cha televisheni pia vimefungwa. Uturuki imekuwa chini ya hali ya dharura tangu Julai mwaka 2016 kwa jaribio la kutaka kumwondoa mamlakani rais Recep Tayyip Erdogan, ambalo serikali inamlaumu kiongozi wa kidini Fethullah Gulen ambaye anaishi hapa nchini Marekani. Kabla ya tangazo la leo, zaidi ya watu laki moja tayari wamefukuzwa kazi kutokana na amri za dharura tangu mwaka 2016. Wachambuzi wa siasa wanatarajia kwa hali ya dharura itaondolewa mwezi huu Matokeo ya uchaguzi wa rais na bunge wa Juni 24, Uturuki sasa ina rais mwenye mamlaka makubwa ya kiutendaji. Mamlaka ya waziri mkuu yamemalizika na mawaziri hivi sasa wana ripoti moja kwa moja kwa rais wa nchi. Waziri Mkuu wa Haiti amesitisha mpaka hapo baadaye, ongezeko kubwa la bei ya mafuta ya petroli ambalo limechochea maandamano ya siku mbili katika mji mkuu wa Port au Prince na mji wa Cape Haitian. Gaila Fontant aliandika Jumamosi kwamba serikali imetangaza kusitisha hatua ya mabadiliko ya bei ya bidhaa za petroli mpaka hapo baadaye. Rais Joven Moise alivunja ukimya huo jana usiku kwa hotuba yake kwa taifa kwa njia ya televisheni akiwasihi wananchi wa Haiti kuacha maandamano na kurejea majumbani mwao. Hata hivyo maandamano yaliendelea liende ya hata baada ya ongezeko la bei kusimamishwa huku wengi wakiitaka serikali kujiuzulu. Serikali ilibadilisha bei ya mafuta kwa asilimia thelathini na nane, dizeli kwa asilimia arobaini na saba na mafuta ya taa kwa asilimia hamsini na moja. Ongezeko hilo linafuatia makubaliano ya serikali na shirika like la kimataifa la fedha duniani IMF ili kuacha kutoa ruzuku kwa bei za nishati nchini. muda mfupi uliopita Rais wa nchi hiyo amesema serikali imeamua kubadili maamuzi yake ya awali ya kupandisha bei za bidhaa za mafuta kwa asilimia 49 na bei zitabaki zile zile za zamani. Natumai una wakati mwema msikilizaji. Karibu tukumbukane kwa salamu kutoka Washington DC, Marekani. Anayeunganisha salamu zako ni mimi Kenneth Bwire. Naanza na huu wimbo wa darasa unakwenda kwa jina muziki, rudi utotoni, usipotembea kibebwa mgongoni, tufafa champion boy nite Bwana samata kazana kamba ama ufata nyayo uchane msamba masua miamba masua anga tunasemaga chambua kama karanga. Hey! mesha na muziki, acha maneno, weka muziki ukiwa juu, hap kiwa juu, kiwa chini, piga muziki. Hey! Hey! safari na muziki, acha maneno, weka muziki, kiba unachopenda. Hey! Hey! Hey! na ukitaka kucheza cheza muziki bambata shika kamata yumba chakata maboka mchezi nshadata shadata. Ah, nataka kukimbia na una break. What do you expect? Bongo kongo kwa tabu beki cheza lokasa ya mbongo uwezi kumake, watch yourself, sije ukaji confuse. Mzuka wa kuruka rege kwenye bluzi una mchuzi, no excuse. Maisha yetu kila siku kama vile movie. Vitu vingine havitakaki ujuaji, utajikuta unatandikia watu jamvi kusubiria embe chini ya mnazi. Kumwelewesha chizi utajipa kazi, funga mkanda Kasa na kamba, ama ufate nyayo uchane msamba wasu wa miamba, wasu wa anga tunasemaga chambua wa kama karanga wanakuambia hey, kwamba unataka kukimbia na huna breki sasa. Unapokimbia huna breki unapoanza hizo mbio za haraka sana utasimama kivipi kama breki hamna? Yani ni misemo ambayo kimaisha, kiuhalisia ni kwamba usifanye kitu kwa kukuprukuka tu, yani mbiombio, mbio tu bila kupanga. Unajiingiza mambo haya kuhusu, unakimbia yale ambayo unajua huna uwezo wa kuweza ku, eh, kuyadhibiti. Ndapo yatakuendea ya mrama. Jihusishe na mambo ambayo una uwezo wa kuweza kuyatatua. Usiende kwenye jimu ukainua, ukanyanyua uzito ambao unajua utakuvunja kifua. Kubali tu yatenda yale ambayo uwezo wako unatenda unaweza, maisha yako yatakuwa katika ustaarabu tu mm. Mganga mwana michezo wa Nairobi, Kenya, unatufungulia salamu na mziki. habari za hapo studio? Nasema zipo salama. Mimi Buheru wa afya, salamu zako unataka zimfikie kwa baba yako Mganga Lutandula, mama yako Verediana Soleji, mwalimu Pasiko Getruda, Mganga Dius, Mganga Joni, Mganga Samueli Lupemba, Paskali Lupemba, Selina Lupembo wa Kisesa Chato, Sami Papi wa Butembo Kongo, Antone Shoki, na ujumbe unasema Uh, unawapenda sana. Unajiita mkonge wa salamu Afrika Mashariki na kati, fikira Dario Gakala wa Ngokolo, Shinyanga, Tanzania. Salamu kwa Paulo Msalaba, Rehana Fadhiri, mama Kazungu wa Kagondo, Nisenyi, Filibert Jonathan cheshambi, Jafari Kopo, Rei Nashani, Dogorasi, Baba Warida, Naila Shibela Dolika Thadeo, Mrs. Philbert, Mzee Joseph Sindano, Ditova Daniel Elias, Mama Elizabeth Anthony Mazengo, Hussein Chuma, Maringo Jisena, Mbaga Chaz Kubeja, Johnson Dani Chilongola, Lucas Nseti, Thomas Makanyaga, Eric Masawe, Meshak Mwamala, Mchana John Mchana, Miraji Kibinda, Joseph Miroro na Rebeka Komboka wa Kenya. Ujumbe unauliza Maguiju wa salamu wa Kongo mwaka 1994, mko wapi? Kwenye laini ya simu, mimi ni Gilbert Odera, niko maeneo ya wanja ndege Eldoret. Napenda kuwasabai wazazi wangu wakiwa maeneo ya Toi, kwa majina ni Joff Odera, mamangu mangu ya ya yaitwa Joi, badangu ya yaitwa p ndugu yangu mdogo yaitwa Davidson na jirani zangu zote wa Kenya kwa ujumla nasema mzidi kupendana na tuishi kwa amani kama Wakenya. Asante sana Odera, twende <laughs> unaitwa nani kwenye line ya simu msikilizaji? Kwa majina naitwa Juventus Joasi Talima, twende kazi Waigoma, Mwanza, Tanzania. Teremsha salamu. Salamu zangu naomba ziende kwanza kabisa kwa wazazi wangu, mzee mzee Joasi Talima akiwa pale Nyabisindu Kabanga Ngala, na mama yangu Saverina Joasi. Zingine ziende kwa Ilisha Mazoya, Filibet Jonathan Kenshambi, nimwani Kenneth, Mzee Eric Masawe, dada yangu Dains Joas na Joyce Joas, pamoja na kaka yangu Ilambo na Joas. Ujumbe tupendane. Asante sana, upendo utapokea, ndugu yangu. Nashukuru. Kwenye line ya simu unaungana na msikilizaji, unaitwa nani? Uko upande gani? Kwa jina anaitwa Bonifasi Steven, anapatikana takulota nchini Tanzania. Teremsha salamu, kaka. Naam um, salamu zangu za kwanza kabisa ziwafikie watoto wangu wapendwa Selapia na lakini Bonifasi. Zingine zimfikie mama ao Etnet Peter au mama Selapia, kaka wangu na Tiven akiwa Ushirombo, Kimajuti akiwa Geita, Gorgot ya Magada akiwa Geita, vitu za bin Selabi akiwa Geita, Mariam Rute Magula akiwa hapo hapo Geita, Mark Henely Mlonga akiwa Kalemidia, DRC. Zingine ziwasikia wasikia yote wote waizakzo ya vio hii Kiswahili ujumbe umesemaje ujumbe na? Ujumbe umesemaje ujumbe: wazazi na jamii tungane kwa pamoja kuondoa vikwazo kwa mtoto wa kike ili apate elimu, asikatishe ndoto yake ya kupata elimu. Ujumbe ujumbe mrwa sana, nimeupenda na umekwenda na ume mbali. Nashukuru ndugu yangu eh. Leo nimeamua na chapa zile salamu kwa haraka haraka, msikilizaji eh, ilisivyo desturi. Yani, nataka kila mtu akapate nafasi. Victor B Msalabule eh, ili jina huwa linanitatiza kidogo, Victor B Msalabuye wa Geita, Tanzania, kwanza unatoa shukrani kwa VOA kwa kukupa nafasi ya kutuma salamu. Nasema karibu, unataka salamu zako ziende kwa Suk John wa Ilangasika, Mariam Lutemagula Golgota Magabe Kingi, Majuto wa Bile Lute, mashabiki wa Yanga, Damu Thomas Mayunga Jangala Bugumba, Mariamu Lute Magula, Solomon Njiku Masini Machumu, Nzoka wa Nzoka, Stanley Lupemba wa Geita, Matete Magesa wa Kingi Sofa Nyegezi akiwa Mwanza, Tanzania. Unataka nisindikize salamu zako na wimbo wa Christian Bella unakwenda na kuhitaji salamu na mziki kipindi hewani. Kende sibwire la kwangu naachilia Bella na kuhitaji nikirejea, bila shaka nadondosha salamu zako. Kuwa tayari na simu yako, hakikisha iko na chaji ya kutosha, iko na airtime. Kama batri ni ya kutoka na kuanguka anguka, shikilia na blada ama ufunge kamba vizuri. Takaporejea tunazungumza kwa pamoja, sio sio, makosa yetu O, Shikilia vizuri, inaweza kuanguka. Wewe ni maua yangu, nakupenda ndani ya moyo. Jei, mwa unasema, ni Jumapili nyingine, naweka sikio langu naitwa, Mwandu John au jei Mwa wa Always Media Team, Mbeya, Tanzania. Salamu zako nataka zimwendee jem tano e, Rutahiwa Busisi, Muhamed Kachuru, Notabene Mwa Kamali, Samuel Kasembo, Raije Shumbi, Sandutara, Cloman Abel Puka, Joaki Mchua Sari, Masoro Sayungu by Juma, mtoto wa Mama Kulwa pale Goldmine Chunja Mbea. Sawa, jumbe ukafika. Una maeka, umejaza Kalunga Jndd unasema huko Bukavu, DRC. Salamu za kwanza na salamu na unasalimia jamaa kubwa ya Kalunga Mweze ikiwa Bukavu, Kinshasa, Goma, Kasangani. Salamu zako za ziwafikie Baba Rigoret Kalunga Walungu wa pia watumishi wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika na dada Sabina Mpelo, dada Crispin na Bigambo, kaka Stephen Mumbi na wengine wote, na pia wanafunzi wote wa zamani wa ITFM Bukavu na wanafunzi wote wa chuo cha INPP Bukavu, nyote mnasalimika na Kalunga Jendie Mwenze ambaye kawatumia salamu kutoka Bukavu tokea mwa Kitolo namba 6 Shinyanga, Tanzania. Salamu zako ziwafikie wafuatao: Joseph Musa Kiswahili, eh, haya, jina la mtu kweli, sawa, Lenga Chapati <laughs> Baraka Mganga, Eric Victus Masawe, Basila binti Kimario, Ismael Togolani Madaha Mkongwe, Koroboi Cidems, Nyanda Mayala, Elisha Mazoya, Mage Mbise, Husein Nasoro Rutahiwa, Busisi Mbogoshi, Jagira Asai, Bog Tandula, Malini Butogwa, Wilson John, Dogo Masota na Sombi Mtemi. Ujumbe unasema kikubwa ni pumzi, ilimradi tunapumua. Kweli ikasema nani ikaweza kupinga hilo? wa mkoani Simiyu. Stand salam kwa Eunice Lazaro, Robert Charles Siminzili Junior, Baraka Charles, Abed Mati, Pendo Richard na Maimam, yani mamake Elizabeth Nyabululu Charles Mankahenda, na walimu wote wa Mikocheni Secondary. Big up sana, anasema Faustin Masalu. Simu, unazungumza na nani? Msikilizaji mi ni job Artur kutoka Burundi, ndani ya Burundi, kwa, kur, kwa kurunzinza kwenyewe. Achilia salamu zako ndugu yangu. Nasalimia watu wote kutoka hapa Burundi, Bujumbura, pande za Kinama, Bwiza, wapi huko nindo, nawapenda sana aa, ku, ee, na ni vizuri uh, kuimarisha nchi yetu na nahii sana uh, uh, unaitwa nani? huko upande gani, msikilizaji? Kaitwa Kachinje mjomba, watu baadhi, niko Kaagongwa kama Shinyanga Tanzania wasao. Napenda kutuma salamu moja kwa Masanja Kuyanja akiwa Kagongwa kama kwa pili, kuna mwalimu Kenedi Mpemba Kunaanzaka wanzaka akiwa Geita. Kuna Paskai Luka sinchambi Masumbuko Ndoleli yuko Bukene ya Nzega, kuna Kingi Majuto yuko Geita, namwambia tuko pamoja. Kuna Frenki Matei, kuna Matei, namwambia tuko pamoja. Kuna Kingi Sofa, Nyegezi Mwanza, kuna Solomoni Njiku napia pale Tabora, namwambia tuko pamoja. Kuna mwingine na Mkamata anaitwa Cadhibingu yuko Kagongu kama na mwingine anaitwa George Lazika akiwa msalaba chona Kahama, anawambia tuko pamoja. Kuna Marco Emba yuko Kagongwa Kahama, kuna Joseph Sibolani yuko Kagongwa Kahama. Kuna mwingine anaitwa anaitwa Maria Bula akiwa pale Arusha, anawambia tuko pamoja. Na mwingine anaitwa Jemo John yuko pale Mgwenga, anawambia tuko pamoja. Mwisho kabisa kwa leo nikatisha komea hapo kwa salamu na mjio, naongea na nani Dota kuitaka kutoka Bwalala Geita. Twende kazi na salamu zako ndugu yangu. Natuma salamu kwa mke wangu Mama Kaidi akiwa Katoro Lumasa, afu natuma salamu kwa mwanangu Boni Boniventa n Doto akiwa Lumasa Katoro. Salamu za natuma kwa babangu mzazi Clement Bitega akiwa Katoro nayeye, natuma salamu kwa bibi yangu akiwa Bwarara Geita, natuma salamu kwa kaka yangu akiwa Nyakabale Geita, kwa kutega atuma salamu kwa majuto wa Geita, atuma salamu kwa Gorigota Magabe wa Geita ukimalizia. Okay, ujumbe ukumbukane kwa salamu. Baraka Mganga mwana michezo wa Village Market Nairobi, nchini Kenya, salamu zako ziwaendee wafuatao: Oscar Didas, mafanikio kala Mwalimu pole wa Kakeneno Chato, Mpelwa Sekera Nyanda, Samuel Kombe, Deus Mganga, Getruda Mganga unapatikana Kasozibakaya Chato, John Siliro, Rul Siliro na Katende Chato, Paskali Lupemba na Kisesa Chato, pia na James Kafuna Wakachambwa Chato. Ujumbe unasema tusikilizeni VOA idhaa ya Kiswahili, nasema asante kwenye laini ya simu, msikilizaji naomba ujitambulishe halafu upeperushe ama uziteremushe salamu zako. Nashukuru sana kaka mkubwa kwa majina, naitwa Shabani Rapwi, kijana mchapa mchapakazi, akionyota e mchezo na tokea Chamazi, jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Kaka mkubwa pendamshperusha salamu zangu kwanza kabisa, moja kama moja, nimpe braza meni Sulikibaso. Salamu yangu ya pili nampa mtu mmoja wa kuitwaga Nasir Bakari Mkaripa. Salamu yangu ya tatu nampa Maimbo Rajabu Mdoe. Salamu yangu ya nne nampa Mama Alima Salanga. Salamu yangu ya tano kabisa nampa mtu mmoja wa kuitwaga Mariam Mama Sila Pesta. Kaka mkubwa, niambie mjukuu bwana. Ah, e, nikutakie kazi njema na majukumu mema, kaka mkubwa, kaka mkubwa Ushaifikiria siku moja kutangaza mpira e bwana? Kaka mkubwa, yani hiyo hizo ndondoto zangu kabisa kwamba siku moja nitangaze mpira. Kaka mkubwa, unaota ukiwa kwenye blanketi ama ukiifanyia kazi? <laughs> Kaka mkubwa, nikiwa naifanyia kazi vyema kabisa kaka mkubwa, kwa sababu na imani uwezo ninao na sifa ninaye, na sifa ni ninaye na nia pia ya kufanya hivyo ninaye. Kaka, kila laheri, heri Mwenyezi Mungu akufungulie hiyo barabara ukaipite kama ina vumbi lolote. Nashukuru sana kaka mkubwa. Mimi ni Shabani Rapwi, kijana mchapakazi wa Chamazi kwa Mkongo, jijini Dar es salam nchini Tanzania. Kazi njema. Mchapakazi anatufungia salamu na mziki wiki hii, na kushukuru sana mchapakazi kwa niaba ya wote walioshiriki na wapa pongezi. Atujalie Maulana tena wiki nyingine, itakuwa ni wiki ya kesho Jumapili, siku nyingine kama ya leo. Naitwa Kennes Bwire. Ushiriki wako nimeufurahia, nime sana, nimeusifia, nimeupigia magoti, nimeuinulia mikono, nimesema sante. Haya, mi nishaondoka polepole, lakini nakuacha na wewe udenguo kiuno hapa, yani furaha za kwako kwa raha zako tu, wengine wanasema kwa raha zako. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Naam, ufuatao ni muhtasari wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Jeshi la majini la Thailand linasema wavulana wanne kati ya kumi na mbili na kocha wao wa mpira wameokolewa kutoka kwenye pango ambako walikuwa wamekwama kwa zaidi ya wiki mbili. Kaimu gavana wa Chiang Rai, Narongsak Osatanakon, mkuu wa operesheni za uokozi, amesema wapiga mbizi wanahitaji kiasi cha saa kumi kujitayarisha kwa awamu nyingine ya uongozi na kuongeza, kwa operesheni hiyo inakwenda vizuri kuliko ilivyotarajiwa. Makamu rais wa zamani wa Sudan Kusini Riek Machar atarejeshwa katika wadhifa wake kama sehemu ya makubaliano ya amani ya kumaliza vya miaka mitano ya vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo vimeharibu taifa hilo changa la Afrika. Ofisi ya rais imesema hivi leo Jumapili. Na viongozi wa Eritrea na Ethiopia walikumbatiana kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Asmara hivi leo Jumapili, ikiwa ni muda wa kihistoria katika kile ambacho kinaelezewa, nchi hizo zilikuwa katika moja ya mizozo ya muda mrefu sana barani Afrika. mku Mkutano kati ya rais wa Eritrea Isaias Afwerki na waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed unaendelea kulegeza mahusiano kati ya nchi hizo mbili. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.