Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza hivi sasa, tunakukaribisha katika nusu saa ya matangazo yetu yanayorushwa moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, hapa mjini Washington DC. Leo siku ya Jumatatu ikiwa ni Julai 9 mwaka huu wa 2018, ndani ya studio ni Meja tele kama pishi la mchele. Naitwa Mkamiti Kibayasi. <laughs> Huyo ni Mkamiti Kibayasi anakuambia ya yale yale nayosema mimi kila siku, kwamba una janda ya hii studio unapendeza kwelikweli, na kweli leo ukapendeza. Jamani, mkimona, natamani kiko video hapa kweli amejaa kama pishi la mchele. Na mi naitwa Sunday Shomari, nimekusha jaa vile vile na studio hii tayari kwa ajili yako wewe, msikilizaji, kuletea VOA Express. Mambo ni mengi, mambo ni motomoto moto. Mambo sijui ni kuambia nini msikilizaji, kule Tanzania wanazungumzia ujio wa hiyo ndege nzito kubwa ya 787 Dreamliner 8 ambayo imeingia jana pale. Nini ambacho wananchi wa Tanzania wanasema kwa uchumi wa Tanzania mitakuwa zaidi kutokana na watalii. Sasa hivi hawatopitia tena Kenya, sasa hivi tutakuwa tunawafuata wenyewe moja kwa moja na kuja moja kwa moja Dar es Salaam. Hayo ni mambo ya jijini Dar es Salaam, Tanzania na vilevile. Sande ina maana kwamba hapo sasa ajira zinaanza kufunguka, zinamwagika, wanasema haswa <laughs> na kama huna kazi usikate tamaa, unaweza ukaanza na mtaji mdogo mm -hmm. Baadaye mambo yakaendelea kuwa mazuri, yani matunda yakachanua, ukajisikia kwamba ah, kazi yangu inalipa, inalipa. Sikiliza, kama una kazi biashara bia vya matunda jina la sababu ni, nilianza tu kama na boksi moja na sasa kutokea hapo niko na uwezo wa kununua kama kilo boksi tatu nne zinanisaidia kimaisha. Haya, umesikia hiyo, mambo yanakwenda hivyo. Wewe unaweza kujifanyia mwenye taratibu mm -hmm. ukajipatia biashara yako bila kungoja kuajiriwa. Kwenye mambo mengi mbalimbali utasikia hapo baadaye kwa undani zaidi, lakini vilevile Mkamiti, tuna vitu vingi kule nchini Kenya. mm -hmm. e, Rais Uhuru Kenyatta leo au amezungumza na mgeni wake kutoka kule Switzerland. Rais wa Switzerland, Alain Berset, wamezungumza mambo mengi. Rais huyo yupo nchini Kenya kwa ziara ya siku mbili, ambapo wamezungumzia mikakati mizito ya kuweza kubana suala la ufisadi. Muda mfupi uliopita, tunazungumza tuna. na mwenzetu Kenneth Wandera kutaka mm -hmm. kujua kwa kina, kipi ambacho kimezungumzwa na viongozi hawa na vipi ambavyo wakenya wamepokea mazungumzo yao. Hebu tumsikilize Kenneth Wandera akianza kutueleza kile ambacho wamezungumza viongozi hawa. Naam, ni kweli Mkamiti, kwamba rais Kenyatta na mwenzake wa Uswizi, Alen Baset, wameweza kukutana katika ikulu ya Nairobi na kuweza kuweka makubaliano kadha wa kadha yenye lengo la kuimarisha uhusiano wa nchi hizi mbili, na mojawapo wa kubaliana walioweka ni kwamba Kenya na, na Uswisi zitashirikiana kwa ukaribu mno katika mfumo wa kibiashara kuongeza, uh, uh, kuongeza ushirikiano wake wa kibiashara katika mataifa haya mawili na wakakubaliana kwamba mwaka ujao kutakuwa na ujumbe wa maafisa wa kufanya biashara kutoka katika serikali ya Uswisi watakaokuja Nairobi kuendeleza mfumo huo. Lakini swala ambalo lilipewa kipaumbele katika mazungumzo kati ya rais Kenyatta na rais wa Uswizi Alain Berset ni kuhusu juhudi za kupambana na ufisadi. Maanake mwaka elfu mbili na kumi na nne, ifahamike kwamba Kenya na, na Uswizi zilikubaliana kukamata au kushika zile fedha ambazo zilikuwa zimewekezwa katika mabenki ya Uswizi, na fedha hizi zilipatikana kwamba zimehusikana na na na, na sasa rais yasasa huyu anaeleza kwamba wameweka makubaliano, wameweka mundo au mfumo thabiti wakuhakisha kwamba zile fedha ambazo zkamania zitaweza kurejeshwa Kenya ili Kenya iweze kutumia fedha hivi katika njia zote za maendeleo. Hebu huyu tumsikilize, huyubasitaz lakini Rais Kenyatta pia aliweza kulizungumzia suala hili na akasisitiza kwamba huu ni mfumo ambao hauja kuwepo, lakini mfumo huu unaiwezesha una Kenya na, na Usuizi kuhakikisha kwamba ule mwongozo utazifanya uta, uta, nchi hizi mbili kufanikisha juhudi za kupambana na ufisadi. Hebu tumsikilize Rais Kenyatta alivyoeleza kuhusu hili lens that fight against corruption. Kenyatta anaeleza kwamba mawafikiano haya yanazipa taasisi za uchunguzi Turning, na kufanikisha mashtaka wa uwezo mkubwa wa kupambana na ufisadi work. na kushukuru Uswizi uh -oh. kwa makubaliano hayo, maanake anaeleza kwamba mfumo huu, iwapo fedha hizi itarejea nchini itasaidia sana katika maendeleo ya nchi. Lakini pia suala jingine, kando na ufisadi, ambalo pia lilipewa kipaumbele ni kuhusu ajenda nne za Rais Kenyatta mbazo ye anaeleza kwamba ndicho kipaumbele katika taifa analoliongoza, akisisitiza kwamba Kenya na Uswizi zimekubaliana kuhakikisha kwamba zinaimarisha uhusiano wa wazati katika sekta ya afya kuhakikisha kwamba magonjwa ambayo yamekuwa yakishindwa ya ya, ya, ya, ya, ya au okay, serikali ya Kenya imekuwa ikishindwa, uh, sana katika juhudi zake za kupambana nayo itahakikisha ita kwamba inaimarisha uhusiano huo ili usuzi iweze kusaidia Kenya kuhakikisha kwamba magonjwa haya yanapewa ya, y ya na suluhu na suala jingine ambalo la mwisho kabisa ambalo pia aliweza kuzungumzia ni hali ya wakimbizi. Imefahamika kwamba kesho rais aa, ataweza ku, eh, eh, uh, ku, uh, kuwasili katika uh, hii kambi ya Kakuma ambako kuna wakimbizi wa nchi tofauti tofauti tu, na maanake anaeleza kwamba Kenya imekuwa mstari wa mbele kufanikisha uh, kwamba wakimbizi wanapewa makao na wanapewa mazingira ambayo inaofaa Kenya kuaba Rais Kenyata kusisitiza kwamba Kenya itaendelea, itaendelea kusimama mbele na kuhakikisha kwamba inashirikiana ina mataifa ya kimataifa kuhakikisha kwamba wakimbizi wanapewa makao kabla ya kuondoka kuelekea makwao Wandera. Je, wananchi nao wamepokea vipi uh, matamshi na maelezo ya viongozi hawa, hususan katika suala zima la ufisadi na kuhakikisha kwamba zile mali ambazo zimepatikana kwa njia ya ufisadi basi zinafanyiwa mkakati ili kuweza kurejeshwa nchini Kenya? Baadhi ya Wakenya ambao tumeweza kuzungumza nao wanaeleza kwamba hii ni njia mwafaka sana kumpa rais Kenyatta uwezo wa kuweza kupambana na ufisadi. Maanake ni jambo hususan mwaka huu ni jambo ambalo rais Kenyatta amekuwa akilipambana nalo, maanake imedhihirika wazi kwamba kuna uozo mkubwa katika serikali yake, taasisi tofauti tofauti zinajihusisha pamoja na hizo wizara wale wanaosimamia wizara wanajihusisha katika ufisadi. Kwa hiyo wanaeleza kwamba huyo msingi thabiti kando tu na fedha zile kurejeshwa kutoka kwa benki za Uswizi kurejeshwa hapa nchini, Rais Kenyatta amesisitiza kwamba itaendelea kuhakikisha kwamba inashirikiana na Uswizi kufanikisha ndoto ya kukabiliana na ufisadi. Asante sana, Kennedy Wandera, tutaendelea kuwasiliana na wewe katika matangazo yajayo. Uh, kama msikilizaji tulivyokueleza kwenye vidokezo vyetu hapo jana Watanzania walikuwa na furaha kubwa sana ya yaayaauwa kukari bisha ujio wa ndege mpya Boeing 787 Dreamliner ambayo ilitua pale katika uwanja wa Dar es Salaam ukiwa pamoja na Rais John Magufuli na viongozi wengine mbalimbali mbali, kusherekea Boeing ikitua ndani ya ardhi ya Tanzania. Sando umekuwa ukifuatilia ripoti hii kwa kina zaidi. Inaeleza vipi? Hapo tupatie basi ndani ya Vio Express. Baadhi ya wakazi wa jiji la Dar es Salaam wamekuwa na maoni tofauti juu ya kuingizwa nchini Tanzania kwa ndege kubwa aina ya Boeing 787-8 Dreamliner iliyowasili jana kutoka nchini Marekani, ikiwa na uwezo wa kubeba abiria 262 na kufanya safari ndani na nje ya Tanzania. Mwanasheria nchini humo Nyaronyo Kichere, ambaye ni mkazi wa Kigamboni, anasema kwamba kwa maoni yake kwa sasa watanzania wanataka mfumo mzuri wa barabara utakaunganisha miji mikubwa kuliko kununua ndege kubwa ambazo kimsingi raia wa hali ya chini hawawezi kuzimudu huku pia viwanja vya ndege vingi nchini Tanzania vikiwa bado na viwango duni. Hilo jengo lililopo la kukaa watu 20, 30, 40, Dreamline inaingia watu mia mbili. Sasa hiyo hata wakiteremka, watapumzika jengo gani? Haikustahili kuletwa ndege hizo, hela zingetumika kujenga barabara. Arusha na mkoa wa Mara vimepakana, lakini hakuna barabara ya kutoka Musoma kwenda Arusha. Hiyo, hiyo ndio ingekuwa muhimu wa, watu, wa Tanzania wasafiri. Haiwezekani mtu anatoka Mara azunguke, azunguke Singida ndio anaenda Arusha. Hiyo ndio muhimu kwa, kwa, kwa watu wa kawaida, watu walio watu wenye pesa, watu wenye vyeo, wenye mabiashara yao ndio wanaopanda Dreamliner, ambao hao hao kwa Dar es Salaam hapa wana magari ya kutembelea. Wale ambao hawana magari ya kutembelea wanahitaji barabara waweze kutoka kituo kimoja kwenda kingine. Hata hivyo, baadhi ya wakazi wa jiji la Dar es Salaam wamezungumzia namna sekta ya utalii itakavyoweza kuboreshwa kutokana na ujio wa ndege hiyo kubwa, huku wengine wa wakizungumzia ndege nyingine ndogo aina ya Bombadia ambazo tayari ziko nchini Tanzania zinavyosaidia kuinua uchumi wa nchi hiyo kwa sababu faida zake hauwezi kuziona kwa sasa, lakini hasa kimtazamo wake wa kiuchumi wa utalii, ndege mpya hasa hii kubwa itasaidia sana. Lakini hizi tatu zingine zilizokuja mwanzo zinasaidia sana kwa ndani ya nchi, maana kama utakuwa na usafirishaji wa ndani hasa wa kutumia anga, watumishi wa umma watatumia, watu wa mbalimbali watatumia, kwa hiyo kusaidia pia kunyanyua uchumi wa nchi kiujumla. Ujio wa ndege hii kubwa unakamilisha idadi ya ndege nne kati ya saba zilizoahidiwa na serikali ya Tanzania huku ndege nyingine aina ya Bombadia zikitarajiwa kuwasili nchini humo mwezi Novemba mwaka huu na ndege kubwa nyingine aina ya Boeing ikielezwa kwamba itawasili nchini humo mwaka 2020. Mm -hmm. Ndege nyingine itawasili kule nchini Tanzania. Mm -hmm. Basi baada ya taarifa hiyo, tuende moja kwa moja kwenye habari za dunia. Mvulana watano wameokolewa kutoka kwenye pango nchini Thailand. Vyombo vya habari vinasema kuwa mtoto huyo alitolewa nje ya pango leo Jumatatu akiwa kwenye machela na kupelekwa hospitali. Wafanyakazi wa uokozi nchini humo wameanzisha tena operesheni yao leo ya kuwatoa wavulana waliobaki na kocha wao kutoka kwenye pango hilo. Waasi wa Sudani Kusini hivi leo Jumatatu wamekataa mpango wa amani wa kumrejesha kiongozi wa waasi Riek Machar kama makamu raisi, wakisema umeshindwa kupunguza nguvu kubwa ya rais wa nchi hiyo. Machar alikuwa naibu rais wa Salva Kiir mpaka mwaka wa 2013 wakati kulipotokea kutokubaliana kisiasa kati yao na kupelekea kuzuka kwa vita ambavyo vimeigubika Sudani Kusini mpaka leo, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Makubaliano ambayo yamemtaja Machar kama makamu raisi yalifikiwa Entebe wakati wa mazungumzo yaliosimamiwa na rais wa Uganda Yoweri Museveni, ambao yeye na Kir walihudhuria. Viongozi wa Ethiopia na Eritrea wametia saini mkataba ambao unamaliza rasmi moja ya mizozo ya muda mrefu sana barani Afrika. Picha za waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed na rais wa Eritrea Isayek Afwerki wametia saini makubaliano katika mji mkuu wa Eritrea, Asmara. Waziri wa habari wa Eritrea Yemane Meskel ameandika kwenye Twitter leo Jumatatu. Meskel ameandika kwamba hali ya vita iliyokuwepo kati ya nchi hizo mbili imefikia hatima yake, enzi mpya ya amani na urafiki ndiyo imeingia. Mtoto wa kiume wa rais wa zamani wa Afrika Kusini Jacob Zuma ameachiliwa hii leo kwa dhamana na mahakama nchini humo. Dudazane Zuma alifikishwa kizimbani katika mahakama ya mjini Johannesburg kusikiliza mashtaka dhidi yake siku chache tu baada ya kurejea nchini humo. Aliachiliwa kwa dhamana ya dola elfu saba na mia tano na kesi yake imeakhirishwa hadi Januari mwaka ujao. Zuma ameshtakiwa kuhusiana na kesi inayomhusisha naibu waziri mkuu wa zamani Mkhabisi Jonas ambaye aliwaambia waendesha mashtaka kwamba alipewa wadhifa wa waziri wa fedha na familia tajiri ya kina Gupta ambayo imeshutumiwa kwa inamshawishi sana rais wa zamani Jacob Zuma katika uteuzi wa mawaziri wa serikali yake. Kipindi ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Msikilizaji, kama ndio unasafiri e, unaongea nasi kwenye redio yako, basi angalia pale www VOA swahili.com kupata mambo mbalimbali mbali katika VOA Express na kama maa shughuli zako, basi endelea kuungana na sisi na vilevile sheana mwenzako matangazo haya kupitia kwenye mtandao wetu wa Facebook wa VOA Swahili, tukikupa mambo mengi yanayoendelea. Lakini mkamiti unasema kuna vitu vingi zaidi haswa. Unajua, kila wakati tunazungumzia swala la ajira. Ajira sio lazima uweze kuajiriwa Unaweza mwenyewe ukabuni mradi wako wa hapa na pale ukajiajiri na maisha yako yakaenda vizuri tu kabisa, bila shaka haswa so, Sasa kuna huyu mfanya biashara, mjasiriamali ambaye ameanza kwa mtaji wa kipato kidogo cha chini sana katika biashara ya matunda ya zabibu. Anaitwa Anthan Ambani Shivoko. Hebu tumsikilize atueleze ameanza vipi mtaji wake na sasa anajisikia vipi, biashara yake inakwenda vipi? katika kama huna kazi usife moyo, msikilizaji, msikilize mwenzio huyu alipoanza. kwa majina naitwa Anthony Ambani Shivoko, biashara vya matunda jina la sabibu ni wa tunaita grapes. Nilianza tu kama na boksi moja, na sasa kutokea hapo niko na uwezo wa kununua kama kiboksi tatu ine, zinanisaidia kimaisha nilianza tu nikiwa na shilingi elfu mbili peke yake. Mara ya kwanza haikuwa rahisi kwa, ku, kwa kufanya hivyo biashara, wakawa sasa wananipata kwa hiyo shilingi mia tatu mia tatu hapo ndipo sasa biashara vyangu kaanza kuinuka hivi, hata naweza uza hata poksi nne kwa siku kama kama kwa siku kama inaweza kunipatia shilingi elfu moja. E, sina familia lakini niko kwa proses hii ya kuwa na familia mwaka huu ukiisha, hapo ukifika mwisho mwisho hii sababu itanidilia maanake, kama inaweza kunipatia 1500 tayari, mi naona bibi anaweza, atatoka hapa. Eh, naona bibi atoke hapa. Ile kitu ambayo anaweza ambia kijana yule ambaye anakaa mtaani bila kufanya chochote kusiuziza na chochote. Kitu ya kwanza kupata kazi siku hizi imekuwa jambo ngumu sana. Hata mtu ambaye unaona akiuza peremende barabarani, kuna mahali ambapo alianza, ndio uje polepole pole, uje polepole pole, Baadaye ndio Mungu aje akuinue. Sasa unajua mtu anaona kwamba akiona kwamba akianza na hiyo peremende kuanza kuuza, anaona kwamba ni kitu ambacho atadharauliwa mtaani, mara wa mtu atamuona kama ambaye afai. Maana yake sasa kwa mfano mimi ningeona kwamba elfu mbili ainge nisaidie, ningeikula hiyo elfu mbili, na sasa ningekuwa hata maybe niko bar ama mambo yangu yameniharibikia, sina mbele wala nyuma. Lakini elfu mbili imenifanya kufika mahali nimefika, imezaa pesa ambapo na zingine zingine ambazo zinaweza fanya biashara kwa pole pole, ambapo naenda naomba Mungu kwamba anisaidie ili nipate kitu ambapo naweza kufanya nini, kuwa na mafanikio ya kuleta mali nyingine nyingi zaidi ya kuwa na biashara nzuri. Anthani, bila shaka Mungu amekusaidia mpaka hapo ulipofika, kuanzia mtaji ulioanza mpaka kuuza maboksi matatu ya zabibu. Naam, si kazi ndogo, si kazi ndogo kabisa, nahitaji pongezi kubwa, na wengine natumaini watapata moyo kwamba na wenyewe wanaweza wakafanya kitu kama hicho siku moja. Sasa mm -hmm, Mkamiti, basi baada ya kusikia haya, kama una kazi mm -hmm, wanakuambiaje mm -hmm? Express mm -hmm, bila muziki bado haijakwenda gurudumu la express inazungushwa vizuri na muziki na muziki wa leo unatoka wapi na ni kwa nani? Moja kwa moja tuelekea mpaka kule kwenye mashariki mapembe mapwani ya Afrika Mashariki, kwake mwanamuziki mashuhuri mm -hmm. ambayo yuko hapa Marekani hivi sasa, Diamond Platnumz. Aha, anakuja na kitu chake kwa ngwaru, sikia kitu hicho. i wishinge kwa gana mm -hmm. mavumba mkwanja manoti ni kuongea vya thamani niwe fundo kuigiza kaka numba masanja joti usiwe mbali nami, mm, my darling i need you love, uwe nami hakia, Mungu nakupenda, nobody can show you love, usiwamini ukishawapa wanakwenda asijilegeze nikubebe mgongoni dika nikudekeze nikutunze kama moni wakija wapotezi jifanye kama uwaoni kisha uniongeze ulivofunzwa unyagoni oh, baby asa asadasi nikone abamio ululufe Kwangwaru sio mchezo wa kamiti <laughs> kwa eh? Mambo ya kwangwaru ayo yalipigwa hapa DC, ilikuwa ni hatari kweli kweli. Hivyo mambo ya kwangwaru, palikuwa hapatoshi palijaa watu, watu wengi sana hapa Washington DC, wakati anafanya show yake, hii nyimbo ndio alifungulia nayo wakati anaingia ukumbini akiimba, watu wakiwa wanazunguka wanapiga makelele wanapata wazimu kabisa, wakimwona Diamond kwenye ukumbi. Ndio <laughs> mambo hayo ya muziki ndani ya VOA Express, tunakupa kitu kile roho inapenda safi, kabisa mm -hmm. Haya sasa basi, turudi tena hapa studio katika maswala yale ya teknolojia, kama umaswala tunabudu... no, ya biashara leo. Mkamiti ameangalia maswala maswala ya biashara nam haya sasa teknolojia Majo, teknolojia. Na, <laughs> <laughs> oh, ya teknolojia wapi. Unajua ni ulimwengu wa teknolojia na na kuelewa kabisa. Haya basi BMJ amenidokeza hapa kwamba ameangalia zaidi kwenye uwekezaji mpya huu, ni ile kampuni ya Volkswagen kama unakumbuka kule Rwanda, lakini um, anaangalia barani Afrika kwa ujumla um. Na basi hebu tuangalie ripoti yake ina vitu gani hasa. BMJ Mrithi, karibu tueleze vitu hivyo. Iwashukuru sana wenzangu hapo studio za VOA Express, Mkamiti Kibayasi na Sandey Shomari kutoka meza ya biashara. Ni kwamba kampuni ya Ujerumani ya kutengeneza magari muundo wa Volkswagen imesema kwamba itatengeneza magari yapatayo elfu ishirini na nne na mia tatu kwenye viwanda vyake vilivyo katika nchi za Kenya na Afrika kusini ikiwa ni katika juhudi zake za, za kuimarisha biashara kwenye soko la magari barani Afrika. Kwa mujibu wa gazeti la East African, mkurugenzi mkuu wa Volkswagen Group Afrika Kusini Thomas Schofer amesema kampuni hiyo itaongeza maradufu uzalishaji wa magari yake katika kiwanda chake kilicho mjini Thika, takriban kilomita 45 kutoka jiji kuu la Kenya, Nairobi. Shofer amesema mauzo yalishuka nchini Kenya mwaka jana, ambapo ni magari elfu moja sitini na saba pekee ambayo yaliuzwa ikijumuishwa magari mzee na yale mapya. Hivi karibuni rais wa Rwanda Paul Kagame alinukuliwa akionya kwamba bara la Afrika siyo pahali pa kuleta vitu vizee kutoka nchi za nje ikiwa ni pamoja na magari yaliyotumiwa tayari. Kagame aliyasema hayo wakati wa uzinduzi wa gari muundo wa Volkswagen Polo, eh, katika kiwanda kipya mjini Kigali. Kwa hiyo utaona kwamba kampuni hii ya Volkswagen inaendelea na upanuzi wa biashara yake katika bara la Afrika na umetajwa na wachambuzi wa maswala ya biashara kama ambao ni mkubwa zaidi katika historia ya uuzaji wa magari ya kampuni hiyo ya Volkswagen katika bara la Afrika. Tukiachana na maswala ya Volkswagen, tuangalie kidogo tu tena kuhusu ndege hii ambayo imenunuliwa na nchi ya Tanzania Dreamliner Ndege mpya aina ya Boeing 787-8 Dreamliner iliyonunuliwa na serikali ya Tanzania inaifanya nchi hiyo kuwa mmiliki wa ndege nne aina ya Boeing. Na sasa Tanzania inajiunga na mataifa mengine Afrika, ya Afrika yaliyo na Dreamliner kadhaa ikiwa ni pamoja na Ethiopia, ambapo shirika la ndege la Ethiopian Airlines liko na ndege kama hizo 19. Kenya Airways iko na ndege nane. Morocco, yani Royal Air Morocco iko na ndege tano aina ya Dreamliner. Msikilizaji, wapo hujajua bado, ndege hii imepewa jina la Kilimanjaro hapa kazi tu, na baadhi ya mambo ambayo rais wa nchi hiyo amezungumzia kuhusu ndege hii ni kusema kwamba mradi huu utakuwa wa faida kubwa kwa Air Tanzania, na kwamba ndege itaifaa nchi ya Tanzania kiuchumi, na akasema kwamba wasiofurahia kwamba ndege hii imefika nchini Tanzania, ninamnukuu mnukuu, hapa watapata tabu sana. Naona muda wangu umekimbia, ningewapa mengi zaidi kuhusu hii Dreamliner, lakini kwa sasa niwarejeshe hadi studio za VOA Express kwa wenzangu Sandi Shomari na Mkamiti Kibayasi. Jina langu BMJ Muridhi, kwaheri. Asante sana BMJ. <laughs> Amemaliza kwa ndege moja, pa inaondoka. Safi kabisa hiyo. <laughs> ni Dreamliner 787-8, safi sana. Ripoti BMJ, nakushukuru kwa ripoti hiyo. Basi tunakushukuru, tukitoka hapo kwa BMJ Mridhi ambaye amemwaga vitu kwelikweli, hi leo Tuangalie Mkamiti, kwenye maswali tunaulizaga maswali hapa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, na swali letu ambao litoka siku ya Ijumaa. Mkamiti, hebu tuambie linasemaji, alafu tuangalie maoni ya wananchi. Je, ni kweli umaarufu wa rais Magufuli umeshuka? Haya, hilo ni swali tunauliza siku ya Ijumaa kutokana na ripoti ya Twaweza. Sasa basi tunaza nani? Naanza naye John Mgejwa anasema, unawezaji kutumia sampo ya watu elfu moja mia mbili arobaini na moja katika watanzania milioni sitini na kumaanisha ulimwengu kwamba huo umaarufu wa mtu umeshuka. Nadhani hawakutumia elimu ya kutosha kuiandika, na hayo si mawazo ya Watanzania. Hii ni nchi ya wa wataalam wa utafiti wa ajabu sana. Afande wa Tomboi anasema unaanzaje kushuka kwa mfano, wewe mpaka watu wa Kenya wanatamani angekuwa rais wao. Tanzania tujawahi kupata rais mkali na mtendaji kazi kama huyu Magufuli. Beri Nzeyimana anasema kwa kweli, ukiangalia bandari, makinikia, wizara ya fedha, nidhamu wa uwajibikaji, sizali kama Watanzania wangepata hayo kwa uongozi mwingine wa rais waliopita. Minafikiri Magufuli ni rais bora duniani, anafanya kazi masaa ishirini na nne kuimarisha maisha ya Watanzania bila kujali vyama vyao vya kisiasa. Tayari Jack yeye yeah, anasema mimi binafsi ni raia wa Kenya, lakini ninamuunga mkono asilimia zote Rais Magufuli wa Tanzania, namna anavyoongoza nchi yake. Tunatamani angekuwa ni rais wa Wakenya. Haya, Msagarajerombe, kazi kwelikweli. Hapa huyu nani, Richard Kalinga anasema tatizo ni moja, kwamba watu laki moja ndio kweli, kiwango fulani, kuna mambo hayako sawa, kwa hiyo ni kweli umaarufu unaweza kuwa umepungua kiaina, ndio haya inayosema uh, yeye mm -hmm muda na, una, una na unakimbia so kwenye yali yali yali yali mitandao sandi, moja bila shaka hiyo ndege aliomaliza nayo bmj na hili swali mengi, na ambayo tumezungumza mengi. Anazungumza kuhusu ndege ambayo imepelekwa nchini Tanzania, Dreamliner 787 labda tuniangalie kwenye maoni nikwambie wanasema nini. Baadhi ya watu hapa waliona eh, video hii ya hiyo ndege. Mahmud Aziz anasema shukran nyingi kwa rais wetu Magufuli na mweshimu rais wetu ali M 1996 anasema nauli zisiwe kubwa, ila sisi wa lahoi tuweze kufaidika. Ombi mjomba Magu. Oleisi Lukumaya anasema huu ni mwanzo wa mafanikio makubwa sana. Andy Maso anasema urais wa Magufuli uendelee mpaka elfu mbili na thelathini na tano. Neema John anasema kwanzia leo tunajiita Tanz pesa, yani Tanzania yenye pesa. Haya, tusikie maoni hayo ya kamati. mm -hmm. muda nao unakimbia, naona basi tukamilishe express siku ya leo mkamiti. Rapa Rick Ross Muhammad, Muhammad, M, wa Marekani ametishiwa kushtakiwa na mwanamuziki Ishak Muhamad KK Young Muhamad Aym kwa kudai ameiba wimbo wake wa mwaka elfu mbili kumi na saba katika wimbo waitawa Kaprice Music aliotunga huyu kijana. Kwa hiyo kijana ameenda mahakamani, anataka alipwe dola eh, laki tisa kutokana na wimbo huo wa Rick Ross. Hii ni habari nyingine inatambaa kwenye mitandao Shukran Sandey Shomari. Basi habari zaidi kuhusiana na maswala ya burudani, ukitaka kusikia mambo ya rapa Rick Ross usikose kuangalia Zulia Jekundu. Sante sana, anaitwa Sandey Shomari, nawatakia alasiri njema. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, kwa heri. Hi, this is the