Kutoka studio 15, hii ni VOA Express mm. Nam, karibu katika VOA Express msikilizaji, ndani ya nyumba hapa, ikiwa leo ni siku ya Alhamisi Hamisi eh, Julai 12. ndani ya nyumba nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Siko mwenyewe hapa ndani ya studio, niko na mzee wa kazi Patrick Ndumimana <laughs> hakika, Sunday umejaa kama pishi la mpele, la mchele hata <laughs> hii hi, hi, ni kipigo cha jana cha Uingereza na mimi niko salama salimini, japokuwa kwamba timu yangu ya Uingereza ambayo niko naiunga mkono jana imepigwa kipigo kibaya na timu ya Croatia. Tunawakaribisha wapenzi wasikilizaji wa VOA Express kusafiri nao hadi tamati. Bila shaka ikiwa leo mengi yanaendelea kule nchini Kenya kama ulivyosema hivi sasa, ni kishamsham kimuhemuhe, e, wakazi wakimsubiri rais wa zamani e, wa Marekani Barack Obama kule maeneo ya Kisumu, mambo yako moto moto. ni nini? Hali ikoje kule? Tutaungana na Kennedi Wandera atueleze hali kadhalika. Unajua, unapoongea kuhusu makala mm -hmm. tuna makala ya kuwapa ushauri wale, wale kwenye ndoa, watu kwenye ndoa, sababu za ndoa kuvunjika au ndoa kutodumu katika e express leo, watapata mengi, watapata mengi sana, bila kusahau hilo. Yale mafundisho kwa sasa yamepotea, kwa hiyo yanapelekea uvumilivu wa ndoa unakuwa dhaifu. Nasikia kaka, uvumilivu ndo unaotakiwa kwenye ndoa, lazima watu wawe uvumilivu kwenye ndoa, tutasikia hilo uvumilivu. Basi mm. haya mengine bila kusahau tutaangalia. Leo ni siku ya Alhamisi, wanakwambia throwback Thursday. Tunakupa yale mambo yaliyotamba, ile miziki ya zamani iliyotamba wakati wakati back wakati. to all eh, hey, wanakwambia zama za before anaita right, BMJ zilizopendwa kwa Kiswahili, ancien succes kwa kwa Kifaransa mm-hmm. all these, <laughs> hey, all kwa Kiingereza eh gold, wanakwambia haya <laughs> Haya, tuungane na Kennedy Wandera, anaeleza mambo yalivyo kule Kisumu. Kennedy Wandera, hebu tuambie mambo yanavyoendelea Kisumu katika kusubiri ujio wa rais wa zamani wa Marekani Barack Obama. Tuambie Kennedy Wandera, mambo vipi huko? Kweli Shomari, shughuli zimepamba moto huku. Uh, uh, wakazi wa maeneo tofauti tofauti katika kijiji hiki cha Kogelo wamejitokeza sana, akuweza uh, kujitayarisha kumpokea vile wanayemwita kwamba ni mtoto wao Barack Obama, na pia katika jimbo la Kisumu hali ni ile ile, usalama umeimarishwa na mandhari yamepambwa kwelikweli. Picha zimetundikwa kwenye uh, kwenye barabara kuonyesha kwamba uh, ile wanasema kwamba mtu aliye na usuli wa eneo hilo anakuja nyumbani. Na niliweza pia kuzungumza na, na, na huyu wanaitwa Robson Anyal. Robson Anyal ni meneja wa hoteli uh, ukanda wa magharibi ya Kenya na alikuwa ananieleza kwamba tayari mengi yamefanywa. Hebu tumsikilize anavyoeleza Robinson Obama. Tumemkaribisha kama wafanyikazi wa hoteli, tumefurahi, itatuletea biashara nzuri. Tayari mahoteli mingi yenye iko kiwango ya juu zishabukiwa kwa kiwango ya tunazosema asilimia mia kwa mia, na tena kuna wengine bado hazijajazwa, lakini tunafikiria by Saturday ama Sunday zote zitakuwa zimejazwa Kennedy. Na vilevile pia niliweza kuzungumza na na waziri wa utalii katika jimbo la Kisumu, anaitwa uh, Aki Ojani Alai, anaeleza kwamba tayari wamejiandaa za kutosha, na hebu, eh, eh, pia tumsikiliza anavyoeleza sisi hapa Kisumu tuko na furaha. President Obama ni ndugu wetu. Kila mtu anajua President Obama ni mtu wa maana sana. Tutakuwa na live feed, residents wa Kisumu watakuwa Jomo Kenyatta sports ground, watafollow the events uh, all day from the time anaingia mpaka anaondoka jioni. Wageni wengi wako hapa kwa hoteli zetu kwa kuanzia Friday mpaka Monday. Hotels kwa Kisumu zimejaa, airlines pia zimejaa. Sasa tunaona kama ni kaha ya companies ambayo watu wanachukua kutoka different destination Nam Wandera, tunasikia kwa vile pia niliweza kufika katika eneo la Siaya. Siaya sasa kuna kuna kuna mradi ambao ni wasauti kuu, hili ni shirika la kijamii ambalo ni mradi ambao Obama atakuja kuzindua anapokuja huku Siaya, na niliweza kuzungumza na baadhi ya wakazi ambao wanaeleza matumaini yao. Lakini pia niliporudi na Akisumu, jimbo la Kisumu, niliweza kuzungumza na mojawapo Mw wa maafisa wa wa wa Kenya Wildlife Service, na huyu ni Christine Boit, akieleza kwamba wamejitayarisha, usalama umefika vile viwango wanavyodhani kwamba tayari sasa anawezafika nyumbani na anawezafika wakati wowote. Hebu tumsikilize Christine Boit. Kwa upande wa security, nataka kuhakikishia watu wote wa Kenya ama wageni kutoka nje ya kwamba tukiwa kaunti ya Kisumu, tuko tayari kuwachunga ama kuwalinda tukitumia kitu naitwa Multi Agency Corporation. Tumekaa sawasawa, tuko na maaskari wa kutosha, na pia Kisumu ikiwa city ni siti mzuri sana, watu wa kupenda wageni, watu ni watu wa amani. Wandera, nasikia kwamba barabara, watu wamejiandaa kumpokea Barack Obama, lakini uh, unaweza kutuelezea, labda kumeshajulikana lengo la ziara hiyo ya Rais Obama huko kwao huko? Lengo kuu linalomfanya Barack Obama kuja uh, katika jimbo la Siaya na, na maeneo haya ni kuna mradi wa kijamii unaoitwa Sauti Kuu ambao wanakuja kuuzindua rasmi. Huu ni mmojawapo wa miradi ambayo inaendana ina, ina na, na, na, na shughuli za dadayake Auma uh, Obama ambaye pia uh, amekuwa akihusika katika ule wakfu wa uh, Barack Obama Foundation. Sasa kuja kwake, wakazi wanaeleza kwamba kuna maswala mengi ambayo uh, anakuja kuyazungumzia, na vilevile pia kuna mradi wa kitamaduni unaoonyesha asili na usuli wa jamii ya Waluo pia atakuja uh, kuzindua ku, maeneo haya. Shukrani Wandera, kwa ripoti yako hiyo kuhusu maandalizi ya kumpokea rais wa zamani wa Marekani, Barack Obama ambaye anasubiriwa huko Kenya, anasubiriwa uweki, kwa hamu kweli kweli, tuliosikia naye ataingia huko hivi karibuni. Kwa hiyo basi uh, tukitoka huko nchini Kenya, tumeshasikia hayo mambo, hebu tuangalie katika makala ya ushauri kama tulivyozungumza ee mwenzangu hapa kwamba kuna maswala muhimu ya ndoa, ambapo hivi sasa wengi wakizungumza ndoa zina katika ghafla. Unashutukia tu mtu ghafla, pu, ameingia kwenye ndoa, ndoa imetoka, hasa kama wale wanavyokwenda hapa Marekani wanaita Hollywood. Hollywood ndoa imetokea leo, kesho katika kesho kutwa mazaingine. Sasa hayo <laughs> hayaishii Hollywood anaingia mpaa kwenye maisha ya watu wa kawaida. Katika kanda yetu huko Afrika Mashariki sasa, watu wanajiuliza jamani, kulikoni nini kinatokea? Basi Salwa ameongea na mtu mmoja maalum kabisa kuelezea mambo haya kujua hasa nini kinachotokea katika masuala haya ya ndoa, hebu tusikilize. Kwa kweli, kwa mtizama wangu kwa ndoa za sasa, watoto wanakuwa hawajafundishwa. Kuna mafundisho ambayo yale ya kutoka kwenye nyumba ambapo nyumbani unamlea mtoto wako bado mdogo, unamfundisha mtoto wangu binti yangu, ukawe hivi ukawe hivi. Yale mafundisho kwa sasa yamepotea, kwa hiyo yanapelekea uvumilivu wa ndoa unakuwa dhaifu. Pia maadili yamepungua, dini pia haipo sasa hivi, tofauti na zamani. Watoto zamani walikuwa wakilelewa kidini sana, sasa hivi hakuna hayo mambo. Unakuta mama anavaa vitu vya ajabu, mtoto naye anataka kufuata baba naye ni vile vile. Pia subra imekuwa ndogo sana. Wazazi sisi wa zamani tulivumilia mengi sana, lakini watoto wa sasa mambo yao wanakwenda kuyaanika kwenye ma Instagram kwenye ma Facebook, shida zao zote wanazielezea kwenye Instagram na Facebook. Hili ni tatizo kubwa sana, lakini kama mama naomba watoto wangu wazuri, ambao wote wananisikiliza, muwe na subra. Watoto wangu dini, kama huna dini huna kitu chochote, na kama huna subra, basi wewe sio mtu wowote. Ushauri wangu kwao, waliokuwa ndani ya ndoa na watakaoingia ndani ya ndoa, wawe wanajua mwenzangu anataka nini, mwenzangu hapendi nini. Kabla ya ndoa, umsome mtu unayemuoa au anayekuoa Umjue mapema, huyu yuko hivi na hivi na hivi. Kwa hiyo mimi nitakwenda kuishi naye hivi na hivi. Unaweza kuwaulizia kwa wazazi, kwa majirani, huyu yuko vipi, ana tabia gani? Pale unapata kuwa ushajua nitakwenda kuishi naye vipi. Lakini pale mnapokuwa mmekutana tu mara moja kwa mwezi mmoja au miezi miwili mitatu, halafu mmekwenda kuoana, inakuwa tatizo kubwa. Hamjasomana, hamjaelewana, yani jinsi gani nyinyi muishi vipi? Walio katika ndoa wanapitia misukosuko, pengine utawaambia vipi, walio katika ndoa misukosuko wanayoipata? Misukosuko ni kawaida, ni changamoto za maisha katika ndoa. Kama wewe huna misukosuko, kwa mfano una mtu wako, mume wako anao uwezo, ana kila kitu, lakini mapenzi hana, kwa hiyo wewe utamfanya vipi? Inabidi umsogeze kwako mpaka asogee. Wapo ambao hawajui jinsi ya kumsogeza mume karibu, hawajui wakusogeza hata ndugu karibu. Wana midomo michafu, wana tabia mbaya, kwa hiyo wanakuwa hawawi na watu karibu. Haya, basi, huo ni ushauri wake Bi Salma Marshed akitoa ushauri huo kwa wale wenye ndoa. Jamani, angalieni haya mambo, na hasa huko Kenya wanasema kwamba uh, asilimia 90 ya talaka huwasilishwa Ha? kwa afisa ambaye anahusika, eh, katika ngazi ya serikali huyu anaitwa Sheikh Ahmed Muhadhar mm -hmm. Anasema ameshapokea karibu asilimia tisini ya talaka ambazo inawasilishwa na kina nani? Wanawake. Ushauri muhimu sana kwa wakati kama huu. Basi hebu tuangalie habari za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump amesema nchi wanachama wa NATO zimekubaliana kwa haraka kuongeza matumizi zao, jeshi, ya bajeti zao za kijeshi kufuatia malalamiko ya siku kadhaa kutoka kwa rais huyo akisema kwamba Washington inabeba mzigo mzito za wa kugharamia shughuli za muungano huo. Akihutubia waandishi wa habari mjini Brussels, Ubelgiji, muda mfupi kabla ya kuondoka kuelekea Uingereza, rais Trump amesema ana furaha na kwamba NATO itapata nguvu nyingi. Hata hivyo hakusema ni nchi zipi zilizoahidi kuongeza matumizi ya bajeti za kijeshi. Trump amesema kwamba Marekani inalipa kati ya asilimia sabini na tisini ya shughuli za muungano huo, jambo ambalo amedai si haki kwa walipa kodi wa Marekani. Tamko hilo lilijiri muda mfupi baada ya maafisa wa NATO kuitisha kikao ambacho hakikuwa kwenye ratiba cha nchi washirika wa NATO baada ya Trump kulalamika waziwazi -wazi, kwa mara nyingine tena kuhusu viwango vya matumizi ya ulinzi wa wanachama wa NATO. Na rais Yoweri Museveni wa Uganda ameidhinisha ongezeko la matumizi ya ulinzi kwa ajili ya wa wabunge 456 wa bunge la nchi hiyo ikiwa ni pamoja na kulindwa na walenga shabaha na kutumia magari ya kivita baada ya mbunge mmoja wa chama tawala kuuawa mwezi uliopita. Wapinzani wanasema hayo ni matumizi mabaya ya fedha na hayakuhusisha usalama wa raia wa kawaida ambao mara kwa mara wanakuwa na wasiwasi kutokana na mauaji yasiyopatiwa ufumbuzi, wimbi la utekaji nyara na wizi wa kuvunjiwa nyumba. Katika barua kwa waziri wa fedha, rais Museveni alisema ameidhinisha matumizi hayo baada ya kukutana na wabunge na kujadili hali ya usalama wao. China imesema haijawasiliana na Marekani kuhusu kuanzisha mazungumzo ya biashara juu ya vita vya kibiashara vinavyozidi kushika kasi. Siku ya Jumanne Marekani ilitangaza kwamba ilikuwa inajiandaa kutoza ushuru kwa bidhaa zaidi za China za thamani ya dola bilioni mia mbili kufikia mwisho wa mwezi Agosti, juu ya kile utawala wa Trump ulikiita sera za udanganyifu za kiuchumi za Beijing. Msemaji wa wizara ya biashara ya China, Gao Feng, alisema China haitaki vita vya kibiashara na Marekani, lakini haimwogopi mtu na ingeweza kulumbana ikiwa ni lazima kufanya hivyo. Wizara hiyo ilitoa wito kwa makampuni ya Marekani yanayofanya biashara nchini China kushindikiza Washington dhidi ya sera yake ya ushuru. Na afisa mmoja wa idara ya upelelezi ya Marekani, FBI, vileo atatoa ushahidi mbele ya kamati mbili za bunge zinazochunguza madai ya mapendeleo dhidi ya Rais Donald Trump. Afisa wa ujasusi Peter Srezok alifanya kazi kwenye tume ya mwendesha mashtaka maalum Robert Muller inayochunguza uwezekano wa Rusia kuingilia kati uchunguzi mkuu uchaguzi mkuu wa Marekani wa mwaka elfu mbili kumi na sita. bla ya kusikilizia matangazo ya VOA Express ikisafiri moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, usisahau pia kuingia kwenye mtandao Patrick. Waambie mtandao wetu ni www VOA swahili.com, bila ya kusahau pia tupo kwenye Facebook, sio? Facebook tupo, Instagram tupo, aya, kwa ukienda pale Facebook una zitu share na mwenzako, unapata mambo moto moto, una share, unaendelea like. Ndam, bila shaka kabisa hilo ni jambo la msingi sana Patrick, lakini vivyo hivyo Patrick amekuwa akizungumzia na kuchunguza leo masuala ya kibiashara yanayotamba na kugonga vichwa vya habari, mambo ya biashara au business au uchumi mm -hmm. yote yanaambatana, ni kwamba Sunday, India sasa imeipiku mm -hmm. nchi ya Ufaransa kuchukua nafasi ya sita kama taifa lenye uchumi ambao umekuwa zaidi kuliko Ufaransa. Ufaransa ndio ilikuwa nafasi ya sita, sasa India imechukua nafasi hiyo. India imekuja juu, imekuja juu. Hii ni ripoti ya uh, benki ya dunia World Bank, ambayo imetoka toka imetangazwa tu majuzijuzi uh, yeah. Wanasema kwamba uh, mapato au pato la taifa la India limeongezeka ile inaitwa GDP. Hmm, limeongezeka kutoka kwenye trioni trioni mbili na milioni 597 mwaka jana, huku uh, pato la taifa la Ufaransa likiwa ni trioni 2 milioni 582 na uchumi huu umekuwa kutokana na yani, viwanda vya India vinakuwa zaidi na matumizi upande wa raia. Yaani, uh, wanafanya yale matumizi, wananunua wana vitu, wananunua majumba, wananunua magari, hii yote inachangia kusema uchumi wa India uweze kuwa umekuwa zaidi kuliko wa Ufaransa. Sasa Ufaransa wakati huo inachukua nafasi ya saba, e, na unajua kwamba India ina raia wengi sana duniani hivi sasa. Wanasema kwamba raia wa India ni bilioni moja nukta tatu, yani inakuwa ni taifa la kwanza ambalo lina raia wengi dunia nzima hata kuipiku China sasa. Naam. Lakini pamoja na hivyo <laughs> lile mm, pato la kila mtu la mwananchi mmoja kila mwaka sasa. Mm. GDP per capita income. Mm. India bado iko chini kuliko Ufaransa. Pato la kila raia huko Ufaransa ni dola 42,778 kila mwaka. Huku mm -hmm. India ikiwa ni dola 755. Yaani unaona ni tofauti, japokuwa chumi umepanda upande wa pato la taifa lakini upande wa mapato ya kila mtu mmoja mmoja Ufaransa bado iko juu. mm -hmm. Haya, kwa hiyo India pia vilevile vile. Mm -hmm. inasemekana kwamba uchumi wake ili unasema uh, GDP growth itakuwa ni asilimia saba nukta nne mwaka huu na mwaka ujao itakuwa ni asilimia saba nukta nane haya la, wakati uchumi wa, wa dunia kulingana na takwimu au hesabu eh, zilizotolewa na fuko la fedha duniani IMF, dunia nzima uchumi unatarajiwa kupanda kwenye asilimia tatu nukta tisa, yani karibu asilimia nne, lakini India itakuwa na karibu asilimia saba nukta nane mwaka huu. Vilevile vile, kuna taasisi ambayo inachunguza mambo ya uchumi na sayansi ya huko India, ya huko Uingereza kumradhi mradhi, inasema kwamba India miaka kumi ijayo itaipiku hata Uingereza Mnamo mwaka wa 2032 India itachukua nafasi ya Uingereza, ambayo leo ndio taifa la tano lenye uchumi uliokuwa zaidi ulimwenguni. Kutokana na nini? Ni raia wao ni wengi, eh, viwanda vinakuwa na matumizi ya mapato, wanatumia sana, na haya, vile vile, kwamba, ya raia kutokana hii, wanasema kwamba taarifa ya World Bank inasema kwamba hadi leo Marekani ndio taifa la kwanza lenye uchumi uliojuu ulimwenguni, Kifuatiwa na China, Japani na Ujerumani, lakini India inapewa nafasi nzuri mnamo miaka kumi ijayo kuweza kuipiku hata Uingereza baada ya kuipiku Ufaransa. Hayo ndio katika mambo ya business au uchumi, mambo ni mazito kwelikweli. Asante sana Patrik kutaka kwenye meza hiyo ya biashara. Sasa basi Patrik, kama tunavyosema siku zote, Express bila muziki bado haijakwenda, na leo ni Alhamisi, tunarudi nyuma TBT throwback Thursday, tunakwenda ile miaka ya zama za before, mambo ya nyuma ya leo. Tunaangalia wapi? Tunaangaliawapna ni kwamba leo tunaangalia tu msanii anaitwa Samangwana. Eh, Samangwana Samangwana, ni msanii ambaye anajulikana alimba na kina Lwambo mm -hmm. Yani ni mtu ambaye nyimbo zake zinapendwa sana, ni mtindo wa rumba, mzee wa kazi na wimbo wati huu unaitwa Fatimata Fatimata oh, mwenyewe ukisikia mm. zaidi hapa katika wimbo huu alikuwa na wivu zaidi. Ala. Tusikie kitu, haya tusikilize. Tu tu vois <laughs> même devant les gens, tu perds la tête, c'est pas gentil. Fatimata. Hebu tueleze kidogo wewe mzee unaelewa Kifaransa zaidi Patrick. Yani, Fatimata jalousie jalousie, maana yake alikuwa na wivu. Aha. Sasa Samangwana anasema mm, uh, Fatimata hata kwamba akiwa mearifu wageni nyumbani kwake. Mm. Akiwepo tu mgeni ambaye anamshuku labda huenda na uhusiano na, na Samangwana. Akimwona ni mrembo. Akimwona ni mrembo anaonyesha hisia mbaya, yani anakasirika. Sijui Javunja vitu huko na nini, lakini Samangwana anasema japokuwa anamfer nakupenda la tete, yani <laughs> Fatimata anamsumbua sana mpaka <laughs> akili zake eh, <laughs> kibao murwa sana, murwa sana rumba, Tindu, baba, rumba, 30, saa, uh... sana ile rumba rumba, bwana bwana, ni ni raha hili <laughs> sio mchezo, ile rumba sawa hata... akina Fatimata wote hata mkuu wa idhaa haya na, na, <laughs> basi tunakwenda katika mambo ya ndio kombe la dunia tunaangalia la mchezo, mchezo, lakini kuna hmm, wengine ambao wanatumia fedha za umma kwenda kuangalia michezo ya kombe la dunia. Na hiyo imeleta kasheshe huko Kenya, ni baada ya wabunge ishirini kusafiri huko Russia ili kuenda kuangalia michezo ya kombe la dunia na hasa wataangalia fainali kwa kutumia pesa za walipa kodi za umma, yaani itatumiwa ni maelfu ya madola katika ziara hiyo. Ni kweli kabisa Patriki, kama ulivyosema, ni kwa mujibu wa jarida la The Standard. wa Kenya wamekasirishwa sana na hii safari kwa sababu hawa wabunge kama ulivyosema wamekwenda kuangalia mechi nne zile za nusu fainali, halafu wataangalia fainali ya Ufaransa na Kroatia. Sasa basi, hapo ndio kumekuwa kashishi kwelikweli, kwa sababu mjadala umezuka kutokana na picha ambao baadhi ya wabunge hawa wameweka kwenye mitandao wa ya kijamii. Kuna mbunge mmoja ameonekana kwenye picha pale, sasa ikaaja kuuliza, je, yeah, hii shughuli ya kusafirisha hawa watu imetoka wapi? Picha hii ni ya Senator Millicent Omanga ambaye yeye ni mmojawapo wa hawa maseneta waliokwenda huko Russia. Basi waziri wa michezo imebidi ajibu swala hili amezungumza yeah, na vyombo vya habari akizungumza kwamba alitoa idhini kwa bunge sita tu kusafiri. Sasa wamekwenda ishirini. Sasa hii ishirini imetoka wapi? Eh sasa, <laughs> <laughs> <laughs> yeah, sasa hiyo ndio swali ambayo inakuja kubwa, na watu wa Kenya <laughs> kwa kweli wamezungumza sana wakisema kwamba <laughs> huu ni upotevu wa fedha za umma. Sasa nini kinachozungumzwa, hadi kiongozi wa timu ya huduma za bunge anaitwa Jeremiah Nyenge nyenge naye amesema kwamba tume hiyo imebaini majukumu ya malipo ya wabunge, na ameeleza kwamba yeye anaona safari hiyo ina manufaa makubwa tu, kwa hiyo sio tatizo. Anasema ni jukumu lao kuelewa hii michezo sta. Amesema kwamba wamemnukuu akisema kwamba ni jukumu lao kuelewa michezo na namna ya kuandaa mashindano ya kimataifa. Kwa hiyo kwa nini wasiende? Wanataka wajue mambo ya kimataifa, anaendaje? Ndio sababu kubwa ya hawabunge akisema kwenda, yani sio kwenda kuona michezo, mm, -mm kujifunza namna uh -huh. ya kuandaa michuano ya kimataifa lakini, <laughs> nafikiri ni hoja tu <Haya>. <laughs> Basi tutasikia zaidi uh. moja kwa moja basi, kutoka huko tuendelee. Kwenye nini, mimi naripoti hapa kuhusiana na maswala ya burudani. Ndani ya burudani tutakwenda, kabla ya kuenda kuangalia anayotamba kwenye mitandao e, ya kijamii, Biance ametangaza kwamba atashirikiana na mkurugenzi wa Belma Creative Olivia Rosteng katika model ya capsule collection, hizi zikiwa ni nguo basi ambazo ni za vipande vitatu. Wakati huu wa sasa, nguo kama hizi zinavaliwa sana, zenye rangi ya pinki na njano na zilizainiwa kwa ajili ya tamasha la Coachella ambako Beyonce alishiriki, e, zikiwa pamoja na fulana nyeusi. Fulana hizi zinapatikana kwenye vyuo vikuu vyote vya Marekani vyenye historia ya watu weusi. Haya basi nitoke huko, namwona Idligongo amekusha jaa tele naye kama pishi la mchele. Tuambie Idligongo yanayotamba kwenye mitandao karibu. Uh, hivi leo yanayotamba, wanakwambia habari ya mjini ni Luka Modric. Luka Modric amefanyaje tena? <laughs> Eh, sasa mambo mengi hivi sasa yanaendelea mm -hmm, eh, kutamba katika mitandao mbalimbali mbali, lakini kikubwa eh, kinachotamba ni mchezo wa nusu fainali eh, ya kombe la dunia baina ya Croatia na timu ya Uingereza ambapo Croatia Walishinda eh, kwa goli mbili kwa moja na kuingia fainali kwa mara ya kwanza kabisa eh, katika historia ya taifa hilo ambapo atakipiga na timu ya Ufaransa. Ramli ya Taiga alifanya kazi ramli ya Taiga. <laughs> Ulifanya kazi vilivyo na si Tiger peke yake, kwa sababu mitandao ya kijamii ilionyesha kuna Kobe naye alitabiri ushindi kwa timu ya Croatia, sio yule paka mweupe. Naam, sasa mengi yanayotanda ni kuhusu ha, ha, ha, ha, namna Uingereza ambayo ilivyokuwa tayari kabisa kwa ajili ya kusherehekea ushindi eh, na kulikuwa kuna kampeni kibao zikiendelea hata kipindi cha gwaride lile e, eh, maalumu ambao liliandaliwa kwa siku yao maalum nchini Uingereza. Gwaride la ndege lilichora maneno yakisema it's coming home ikimaanisha, mm -hmm. kwamba sasa kombe la dunia linarejea lina, nyumbani, yeah. Lakini sasa hilo halipo eh, kurejea nyumbani. Wanarejea tu mikono mitupu. mm -hmm. Japokuwa watabaki Russia mpaka siku ya Jumamosi, nafasi ya tatu kucheza, mshindi eh, na watakipiga na timu ya Belgium. Lakini kubwa zaidi ni namna ambavyo anazungumziwa Luka Modrich. mm -hmm. na rais wa Croatia eh, Kolinda Graba yeah, yule Kitarovich <laughs> Sasa unaambiwa hi zile picha zake ambazo alipiga wakati huo wa siku nyingi, ambazo iko ufukweni. Watu wengi wanasema kwamba wanashangilia kresia kwa ajili ya rais huyo, picha ambazo amepiga Lukas ipiga rais picha za raisi zikiwa sande shomari ujeziona picha we bwana jana katika ah, <laughs> ah, <laughs> uh, uh, mkutano wa NATO <laughs> eh, alipokuwepo kule, kwa sababu nao Croatia ni wanachama mm -hmm, alimpatia jezi ya Croatia waziri mkuu wa Uingereza Theresa May, oh, na vilevile Rais Donald Trump akapewa jezi nambari yes. tisa. Theresia Mea me, akapigwa namba kumi nami nakumbuka niliona tu kwenye mitandao akitoa video kabla ya mechi yao ya nusu fainali akiwaambia Croatia, nawatekea kala la heri na tukutane kwenye fainali, akitabiri kwamba watapata ushindi. Kwenye hiyo Instagram ndo niliona mimi, ambayo imetambaa. Sasa watu wengi wanasema kwamba huyu rais anajiachia mm. -hmm. iko safi mm -hmm, yani mvuto asilimia mia moja <laughs> e, kwa sababu hata anaonekana aliingia kwenye chumba kile cha kuvalia wachezaji wachizaji. Na kuna wachezaji wengine walikuwa mm -hmm. wako vifua wazi mm -hmm. na wamevaa tu vile nguo mm -hmm. fupi, lakini alikuwa anaenda anakumbatiana nao leo mtu wa kujichanganya. Basi ni hayo tu <laughs> haya, tunakushukuru sana so Ligongo. <laughs> Mambo mazito kweli kweli. Basi yeah, msikilizaji, mda nao unakimbia yeah, au turuhusu kufanya vitu vingi hapa Express, lakini usikose kwenye mtandao na kwenye vipindi vyetu vingine kutoka hapa studio. Jina langu ni Sunday Shomari na mimi ni Patrick Nduimana, siku njema.