Kutoka studio 15 hii, ni VOA Express Msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotuangalia hivi sasa, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi nikiwa na mwenzangu. Jina langu ni Sunday Shomari, kama kawaida nawaambia nimekwisha jaa chele kama pishi la mchele, ikiwa leo ni Ijumaa. Msikilizaji, wanasema wengine furahi dei. Je, unafurahi kwa sababu ni Ijumaa, mambo ya mwishoni mwa juma. Mkamiti, mengi sana ndio maana leo umepiga vitu, umependeza kwa sababu ni Ijumaa, watu wanataka kufurahi. Ehe. na mambo ni mengi sana kwenye VOX Express, yaani huwezi ukaamini. Mkamiti, leo sio mchezo, Ijumaa haswa. na pengine unaweza ukafurahi kwa vitu viwili, pengine no. Ijumaa ya leo ni ile ijumaa ya kuvuta mapeni Mm hapa -hmm. mm -hmm. Marekani si unajua tenale eh. <laughs> <laughs> lakini wewe mtazamaji, unayetuangalia kwingineko <laughs> yeah. tofauti na Marekani, tuna imani umeshaanza weekend yako vizuri kabisa, lakini vile vile VOA express ipo kwa ajili yako. Tunagusa kila pembe za dunia, habari moto moto, maswala yanayokuhusu wewe msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express. Tutakuwa na burudani ya muziki. Leo Ijumaa kama kawaida, tuna jicho letu, ambapo tutakuwa na msanii wa bongo flava, msichana mwanadada maridhawa kabisa, kijana anayependwa chipukizi katika masuala ya muziki. Naam, anaitwa Nandi. Utamsikia nini anachosema kuhusiana na swala zima la muziki na wanamuziki. Unaweza ukafanya nyimbo ukafanya hivi, lakini wananchi wasikukubali kama mwanamuziki, au wakakukubali kama wakawa mashabiki zako. Lakini wakikukubali ujue kwamba haujabebwa ni, ni kipaji chako. Connections sio kitu kidogo, lazima upate time nyingi sana ya kufahamiana na watu na watu wa kuamini Haya, umesikia hiyo. uh -huh. Watu watakuamini ukifanya vitu vyako bila shaka. nani huyo? Tutamsikia baadaye <laughs> lakini vilevile vile mkamiti, tutazungumzia kuhusu kustaafu ghafla kwa kamishna wa magereza nchini Tanzania. mm -hmm. Hiyo nalo ni jambo huko nchini Tanzania tulifuatilia hasa, lakini wakati hayo umesema, mm -hmm. ni kwamba tayari Rais John Pombe Magufuli wa Tanzania leo ametoa taarifa kupitia Ikulu kwamba ameshamteua kamishna, kamishna mpya wa magereza kuchukua nafasi ya huyo aliyeondoka. Sawa, na kamishna huyo mpya basi anaitwa Faustin Kasike. Lakini sanda, unajua mpaka kutokea hatua hii mpya mm -hmm kuna vitu kadha wa kadha ambapo vilivyotokea siku chache zilizopita kuanzia Julai sita, ambapo pale, uh, waziri mpya wa mambo ya ndani alipoitisha mkutano. Waziri mpya wa mambo ya ndani wa Tanzania, Kangi Lugola, alipoitisha mkutano wa kimkakati na maafisa wa magereza, maafisa wengine mbalimbali mbali, uh, majira ya saa tano asubuhi, wa akitaka watu wote wafike pale lakini kwa bahati tuseme bahati mbaya, au sijui ni ndio kawaida, mambo yanatokea yanatokea. Sio wote ambao waliweza kufika muda ule ambao ulipangwa. Yeye kamishna huyu aliyestaafu alichelewa kidogo, lakini kabla ya kuingia mle ndani, waziri mpya wa mambo ya ndani Kangi Lugola alisema kwa kuwa sasa hivi muda wa mkutano umeshawadia, baadhi ya wengine hawakufika, basi mlango ufungwe. Asiyekuepo anakwambia lake, halipo alipo, na mlango usifunguliwe na <gulangu> kwa matamshi yake, yeye akasema mlango ufunguliwe, akiwa ni mwandishi wa habari vingine, na hapo msifungue. Lakini wale watu wa mlangoni walienda kufungua mlango, na baadhi ya watu walioingia alikuwa ni kamishna wa magereza. Matokeo yake akaambia bana umechelewa imekuwaje? eh, eh. lakini alivyoambiwa amechelewa uondoke, kamishna yule Kulingana na taarifa kutoka kwenye mitandao mbalimbali mbali ya habari, hali kadhalika kwenye picha za video zinazoonyesha kamishna alisema, basi mheshimiwa, samahani, na waziri mpya akasema hapana bwana, kwa sababu mimi nataka kuweka nidhamu katika jeshi la polisi, haikubaliki. Basi ikabidi wale watu wote watoke, lakini hatujui kile kinachoendelea. Lakini wachunguzi wa mambo na wadadisi wa masuala mbalimbali wanaofuatilia habari hizi nyeti za ndani mm, mm, mm wanaeleza kwamba ile hali haikuwa nzuri, na tangu hapo kukaa kuna habari za hapa na pale, na hatimaye leo sasa taarifa rasmi imetolewa kwamba yule bwana amestaafu, na hatimaye Rais ametangaza kamishna mpya wa jeshi la magereza huko nchini Tanzania. hayamishna mpya wa magereza kwa sasa nchini Tanzania. Sawa kabisa, Mkamiti. Basi natumaini tutapata hiyo habari, lakini vilevile huko vile Tanzania Mkamiti leo hii mm -hmm, katika dimba la michezo mtanange unaendelea leo Mkamiti ni yeah, mtanange wa fainali ya kombe la Kagame hapo Afrika Mashariki na Kati, ambapo leo tena imekutanisha timu za Tanzania, Simba ya Tanzania na Azam fc wanakwanda. Kwa hiyo mechi hiyo inakaribia kuanza, muda si mrefu Simba na Azam watakuwa kwenye uwanja wa Kikwana, na ni fainali ambayo inakutana timu hizi za Tanzania kwa mara nyingine tena. Kumesha kuwa na fainali nyingi, lakini mm -hmm. imeshatokea zaidi ya mara moja za timu za Tanzania zinakutana kwenye fainali ya michuano hiyo, na hawa Simba na, na, FC na, na, na, na, na Azam wana historia ya kutana mara kadhaa katika fainali za michuano mbalimbali mm -hmm. hii wanasema ni mara ya nne kwa hizi timu kutana, na hii leo ikiwa ni mara ya nne katika hizo kukutana kwao mara nne zilizopita, wameshashinda, kila mmoja ameshamfunga mwenzake, unaona eh? mara mbili, simba ameshashinda mara mbili, azam kushinda mara mbili katika hizo mara nne walizokutana. mm -hmm. Sasa leo ya tano itakuwaje? Washabiki wa soka wa Tanzania na Afrika mashariki wanasubiri kwa hamu mechi hiyo na mtanange huo jioni hii. Na bado tukiwa Tanzania, kuna habari nyingine Tanzania leo mm -hmm. eh, kuna mambo motomoto -moto, ndio mm -hmm. mwishoni mwa wikiendi Unajua, waziri wa ujenzi uh, na uchukuzi na mawasiliano uhum, Tanzania kule yeah, ameagiza kwamba uwanja wa ndege wa Mwanza ufanyiwe ukarabati haraka sana. Unajua ni kwa ajili gani? kuna dude kubwa linakuja pale, alita dreamliner 787, eh inatarajiwa basi kuanza kutua pale Julai 29. Basi ni vidokezo tulivyo navyo kwa sasa tu, ndani ya VOA Express, tukiendelea na ripoti zingine moja kwa moja hivi sasa. Basi uh, tunaendelea, tunaelekea kule uh, Jamhuri ya kidemokrasia ya Congo DRC, ambapo tunafahamu kwamba DRC wanatarajia kufanya uchaguzi mkuu na hiyo Disemba, Disemba 23 mwaka huu panapo majali wa Mwenyezi Mungu lakini tume huru ya uchaguzi nchini humo seni imesema kwamba sasa imefunga rasmi mchakato wa kupokea majina ya wagombea wa ubunge katika nchi hiyo na wakati huo, wabunge hao wanaotarajiwa kugombea katika majimbo hayo wanaomba usalama uimarishwe nchini humo ili waweze kufanya kampeni zao kwa uhakika, usalama na ufasaha kwa maeneo wanayotaka kuyapigia kampeni. Taarifa kamili na mwandishi wetu Auster Malivika. Na hasa uchaguzi umeandaliwa tarehe makumi mawili na tatu mwezi wa 12 tumekwisha kuacha makandideti wetu kunako kituo cha uchaguzi. Tume hiyo ya uchaguzi hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Seni ilianza kupokea fomu za wagombea tangu tarehe 24 Juni hadi leo usiku wote wakiwa na nia ya kugombea viti vya ubunge wa mikoa Desemba 23, 2018, hapa katika mji wa Goma. Kiongozi wa tume huru ya uchaguzi Bwana Kasiwa alitangaza rasmi kufunga shughuli za kupokea fomu za wagombea, kwani tayari muda waliopewa na hata ule wa ziada umekwisha. Wagombea lengo lao ikiwa ni mabadiliko, wengi wasema kwamba itakuwa vigumu uchaguzi kufanyika sehemu nyingine za mashariki mwa Kongo kutokana na ukosefu wa usalama. Japo lumbulumbu ni mgombea wa ubunge wilayani Lubero hapa Kivu kaskazini mashariki mwa Kongo, ni ya kwamba tutatoa mwito na tutaendelea kutoa mwito kwa serikali kuweza kurudisha usalama, kwa sababu bila usalama itakuwa nguvu sana kuweza kufanya e, uchaguzi katika sehemu ambapo inaonekana ya kwamba kuna ukosefu wa usalama. Ni mwito ambao tunatoa kwa, kwa serikali vilevile vile kwa Umoja wa Mataifa kupitia MONUSCO kuweza kufanya yote itakayowezekana kwa ajili ya usalama, kwani siku hiyo ya uchaguzi inaomba wakaaji kuenda kuchagua viongozi wao. Wengi tuliokutana nao wasema kwamba wanachokihitaji ni mabadiliko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kwa njia ya uchaguzi, kwani viongozi waliyeko wamefanya muda mrefu wa kiongoza kinyume na katiba ama kinyume na muhula wao. Huyu hapa tena Japol Lumbulumbu tunaugombea ubunge kwa sababu inaomba kuweza kubadilisha viongozi wa nchi. Unajua imekuwa nyula mingi e, maandaa ambayo waliopatia viongozi wanabunge wa jimbo wanabunge wa taifa hata rais ya mwenyewe imekusha kuisha. Kuhusiana na mchakato huo nimezungumza naye Liliene Kalendi akiwa ni mwanafunzi kwenye chuo kikuu anayesomea maswala ya siasa kwenye Iseje katika muji wa Butembo na wabunge ambao hawafanyi tena kazi vizuri, alafu inabidi tu kupita kwenye uchaguzi. Unadhani pengine uchaguzi ukifanyika, uh, kunaweza kuwa mabadiliko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo? Ndio, nadhani kwa sababu tutachagua wale watu ambao ni watafanya kazi vizuri na kutakuwa usalama nyuma ya uchaguzi. Ifahamike kwamba uchaguzi hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wa ubunge wa mikoa na ubunge wa taifa vilevile vile na raisi unatarajiwa kufanyika tarehe 23 Desemba 2018 iwapo hakuna vizuio. Hosen Malivika, VOA Express, Goma. Asante sana Auster Malivika kutoka huko Goma. Na hivi sasa Sande, tuelekee moja kwa moja basi kwenye habari za dunia. Rais Emerson Mnangagwa wa Zimbabwe aliyechukua madaraka wakati Robert Mugabe alipoondolewa kwa njia ya mapinduzi Novemba mwaka jana, anajaribu kuwavutia wawekezaji kabla ya uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika nchini humo Julai 30, mtazamo ambao unaungwa mkono kidogo mno. Mnangagwa mwenye umri wa miaka 75, mshirika wa zamani wa Mugabe, anasema tayari ametetea dola bilioni 15 za uwekezaji wa kigeni ikiwemo kutoka mataifa mbalimbali mbali, Mwezi Mei kampuni ya General Electric ilisema itawekeza kwenye huduma ya afya, umeme na usafiri nchini Zimbabwe, wakati kampuni ya Coca Cola ilisema ilipanga kufanya nchi hiyo iwe kituo cha usafirishaji nje vinywaji baridi kama vile juisi na bidhaa nyingine na rasilimali ya mali ghafi. Rais wa Eritrea Isaias Afwerki atafanya ziara ya kihistoria kwenda Ethiopia mwishoni mwa wiki hii, baada ya kumalizika miongo kadhaa ya chuki na kutoaminiana kati ya nchi hizo mbili, rais Afarki atawasili kesho Jumamosi, alieleza waziri wa habari wa Eritrea Yamen Maskel hii leo Ijumaa. Jumatatu mataifa hayo mawili yalikubaliana kumaliza uhasama, mabadiliko ambayo yalikuja baada ya waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed kuanzisha kujuhu, juhudi za amani mwezi uliopita. Abi alitembelea mji mkuu wa Eritrea mwishoni mwa wiki iliyopita na kutia saini makubaliano rasmi na Aforki ya kurejesha ushirikiano. Shambulizi moja la anga huko Siria limeua watu wasiopungua 54 ikiwa ni pamoja na wapiganaji wa kundi la Islamic State na raia 28 huko mashariki ya jimbo la Deir Ezzor. Waangalizi wa haki za binadamu na vyombo vya habari vya Siria viliripoti shambulizi hilo. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake nchini Uingereza lilisema shambulizi la Alhamis jioni lilipiga kiwanda cha kutengeneza barafu karibu na mpaka wa Iraq katika eneo lililodhibitiwa na kundi la Islamic State IS, mahala ambapo darzeni ya raia walipatiwa makazi ya muda. Kundi hilo linafuatilia haki za binadamu lilisema haikufahamika mara moja kama ndege kutoka Iraq au ushirika unaoongozwa na Marekani unaopambana na Islamic State ulifanya shambulizi hilo. Rais wa Marekani Donald Trump anazungumza na waandishi wa habari hivi sasa akiwa na waziri mkuu wa Uingereza Teresa May katika mazungumzo ambayo yamegubikwa na maneno aliyozungumza Rais Trump katika mahojano na jarida la The Sun akimshutumu May kwa jinsi alivyosimamia swala la Brexit na akimsifu waziri wa mambo ya nje wa zamani kama mtu anayefaa kuchukua nafasi ya waziri mkuu na kuwalaumu wahamiaji kwa uhalifu unaotokea mjini humo. Na msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express popote pale unapotuangalia hivi sasa, tunaelekea kule nchini Kenya ambapo, sande kama unavyofahamu, uh, rais wa zamani wa Marekani Barack Obama ha, yupo, kweli kweli kweli. Ha, so, yupo katika ziara um, rasmi ziara ya kibinafsi uh, kumpeleka huko bara la Afrika ambapo anatarajiwa pia kutua nchini Kenya, nchi ambayo baba yake mzazi alizaliwa, na anatarajiwa kufika Kisumu pamoja na Sia. Je, wananchi na wakazi wa Sia wamejipanga vipi kumpokea rais huyo? Tusikilize haya, tusikilize haya. Tunaungana na Kenedi Wandera. Upo tayari Shomari? tutsk... na, na, na, na mkamiti kibayasi, ni kweli kwamba matayarisho kabambe watu wanaeleza kwamba wanatarajia rais Obama, rais mstaafu wa Marekani Obama, kupika eneo hili, na wana matarajio mengi sana kutoka kwenye jimbo la Siaya kule ambako baba yake alizaliwa, na vilevile katika jimbo la Kisumu ambalo limeonekana kuwa ni ngome ya uchumi wa nchi wa majimbo ma, yanayopatikana magharibi ya Kenya. Na wakati nilipokuwa nikitembea katika maeneo ya Kisumu, maeneo tofauti tofauti, nilikutana na wakazi ambao wana matarajio tofauti tofauti hebu tuwasikilize wakazi wa jimbo la Kisumu wanavyoeleza matarajio yao kuhusu kuja kwa rais mstaafu wa Marekani, Barack Obama. Obama akija hapa hipo point na taraji, nitamtengezea kibango cha mkono kikiwa na jinake ya na hiyo, nitajitolea mimi mwenyewe, mimi nitamlipia. Sasa akija wageni, najua wa, wa, watafurika furifuri eneo la Kogelo, na kabla wajaenda Kogelo, hapa ndio jimbo kuu ambalo ni lazima aje na tutahudumia watalii ambao wamekuja nao, na tutafurahia sana sana. Nimesikiza hayo kutokana na vyombo vya habari vya kawaida, vya kijamii huku, na vilevile vile vyombo vya habari vya kimataifa kama vile Voice of America. Tunatarajia kwamba itakuwa ni jambo bora sana, manake itakuwa imepanua hali yetu ya utalii katika eneo hili, maanake itaweza ikavutia Wamarekani wengi zaidi kuja katika eneo hili, na hapo ndio tutaweza kupata wateja wengi vijana wetu wataongeza kipato yao kutokana na utalii na watu wengi washatamani kuona mtu kama Obama akikuja Kisumu. Saa fii sisi tunaweza furahia kitukaa hiyo sana, wakikuja hapa Kisumu wakaa na masirikali chini, waongee kuhusu fii watoto wasome juu, manake mara nyingi nimeona sana wamama wakikosa hata furaha, akitembea bwanake alikufa, mwachae na watoto watatu wanne hivi, amekosa chakula, wazungumze kuhusu kitu kama hiyo. Uendera kipi kingineshomari na mkamiti ambacho... nikiweza pia kufika katika jimbo la Siaya. Hapa Siaya ni kule ambako sasa mama Sarah Obama anaishi na kuna kituo ambacho yeye binafsi anakiongoza. Uh, na mama wamekusanyika katika maeneo tofauti tofauti kuelezea matarajio ya Obama, na vilevile pia kuna shule mbili ambazo zime ni moja ya upili inayoitwa Senator Obama na yasili, ya pili ya msingi pia inaitwa uh, Senator Obama kwa hivyo nikazungumza ni na watu katika maeneo haya, vile vile nao wana matarajio, lakini pia ikumbuke kwamba hapa kuna mradi atakaokuja kuzindua rai Obama ambao unaitwa sauti kuu. Lakini tuwasikiliza wasikiliza uh, hawa wakaazi wa eneo la Siaya wanavyoeleza kuhusu Obama. Mimi nilikuwa na matarajio sana nimpe mali yake, ambaye nilimtengenezea kama gifti kwa sababu amefanya kazi sasa, tangu nitengeneze ten years imekwisha, na raha yangu ilikuwa nimpe hii kama sawadi vile nilikuwa nimepanga, na vile nimekuja hapa nimeambiwa nimekuja nimechelewa kidogo, ningekuja mapema. Hata hivi najaribu kuangalia kama ninaweza kusaidiwa, akikuja nimuonyeshe mapicha zake, sababu ni ile nimemchora vile alikuwa mtoto mdogo mpaka akawa anasoma kwa skuli. Hii ni kama historia yake yote nimechora. Sasa mi naomba bama kikuja hivi patie sisi pesa tufanye na biashara, tuna nguo kila kitu hapa, tunafanya biashara kwa kikundi hapa kama senta. Tunataka kama Obama akuje asaidia hapa kujenga hapa, akuwe vizuri kila kitu, aweke sisi hapa tunakuwa na kitu kila kitu karibu. Sasa kama sisi hapa wa hapa Kogelo pali hapa tunakaribisa wageni sasa, tunataka maendeleo aende mbele kusaidia sisi na maendeleo na sisi pia, nakaribisa yeye kwa amani na upendo na furaha na kuomba Mungu. Asante sana Kennedy Wandera kwa ripoti uliotukusanyia kutoka Siaya. Hali kadhalika huko Kisumu, Sande, mambo ni mazuri, mambo ni mazuri kweli kweli. Na kama mkabidhi tunavyosema siku zote, siku ya Ijumaa na hmm, kwenye Express, siku zote bila muziki, jamani, Express bado haikamiliki hai. Sasa leo unakwenda wapi kwenye muziki? Tanzania, anaitwa nani? Nandi, binti maarufu sana mwenye anajiita African Princess. Sikia vitu vyake basi, African Princess Nzuri, sauti maridhawa kabisa hiyo. Mkamiti ukisikia hii sauti sio mchezo, imeimbwa ikatengenezwa. Maana huyu msichana jinsi anavyotoa sauti yake na kuonyesha jinsi kabisa imeimbwa, mwimbaji <laughs> kazi nzuri sana Nandi, kazi nzuri kwelikweli. <laughs> Haya, tusipoteze muda basi mambo hayawezi pia kukamilika Ntio, bila kusikia yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Mimi siyajui, Sande Shomari, hayajui, pengine wewe hapo unapotuangalia hujui ni yapi, lakini BMJ Muridhi anayefahamu hayo yanayovuma katika mitandao ya kijamii. BMJ ameshajaa tele ndani ya studio, namwona kama vile pishi la ubwabwa. <laughs> <laughs> <laughs> Labda kunao wanajua ni nini kinatanda, lakini no. Kulingana na yale niliyopekua, ambayo yamevuma kweli kweli, kwanza kabisa ni kwamba kuna watu, mitandao ya kijamii imefurika maoni mbalimbali mbali, maelfu kwa maelfu ya maoni. mm -hmm. Na hii ni baada ya gazeti la Uingereza liitwalo Financial Times uripoti kwamba mtu aliye tajiri zaidi mm -hmm. katika bara la Afrika na wengine pia wanasema labda mtu mweusi uh, duniani kote kulingana na jarida la Forbes, u mamjua, mm -hmm. aitwa Aliko Dangote, Dangote, kwamba anatafuta, anatafuta mke. <laughs> Hey, ue, sasa hilo limeleta kila aina ya hisia kutoka kwa watu wengi. Wanazungumzia suala hili kabisa kwenye mitandao ya kijamii. Alinukuliwa akisema hivi, umri wangu haupungui miaka sitini, sio mzaha. Fikiria, ametimiza miaka sitini huyo tajiri, lakini haingii akilini kwenda kutafuta mtu, iwapo huna muda huo, amesema akinukuliwa na gazeti hilo la Financial Times. Sasa muhimu ni kwamba wengi wanaozungumza sana sana ni wanawake mm -hmm. E, wanaeleza kwamba wako tayari <laughs> wako kuolewa tayari. <laughs> kama leo <lewa> asubuhi sasa <laughs> bmj kwa <kukua>. kuwa <laughs> wewe umeifuatilia hiyo ripoti sasa. Ali Dangoti anatafuta mke wa kwanza, wa pili, wa tatu. kusema kweli, kusema wa kweli kwa, inasemekana kwamba haijulikani ma, maalum kabisa, kujulikana kabisa huyu bwana amekuwa na wake wangapi. Kuna wengine wanasema ashakuwa ameoa wake watatu mm -hmm. Kwanza kabisa ana watoto mm -hmm. nao, nao watoto watatu ambao wanajulikana rasmi lakini kwa uh, kwamba alioa nani na nini, hakuna habari rasmi kumhusu aliko Dangote. mm -hmm. Lakini kwa sasa anasema yeye hana mtu na anatafuta mtu sasa. Huyu Ema Kaloli anasema mwambie, niko tayari kabisa kuwa mke wake, hata kama ni watatu <laughs> <laughs> <laughs> Kananu er anasema kwenye Twitter, sikujua hauna mke, njoo unichukue, niko tayari naye. John Kamau kwenye Facebook anasema salala, yeye na hela hizo zote hana mke, ilikuwaje? <laughs> Yeah. E, lakini sasa Mkamiti, kwa sababu wendo unafanya maswala ya, ya utumbuizaji na nini labda. Unajua, uh, kama nilivyoeleza, amekuwa katika relationships ambazo hatujui kama alioa ama akuoa. mm -hmm. Lakini ndivyo hivyo hali ilivyo. Kwa hivyo anazungumza sana, siwezi kuyasoma yote, uh, kwa sababu kuna mengine yanatamba. mm -hmm. Asante Shomari, umesikia katika taarifa zetu hapa ukieleza, uh, kwamba rais Donald Trump amekuwa akifanya uh, mazungumzo na waandishi wa habari kule no. Uingereza no. swala so, hilo la safari ya Trump hasa katika nchi ya Uingereza linatamba sana kwenye mitandao ya kijamii, hasa baada ya yeye kumkashifu au kutoa maneno ambayo yanaaminika kuwa ni si maneno mazuri kumhusu waziri mkuu Theresa May. Mm -hmm. na sasa wanazungumzia sana manake, alimkosoa kwa jinsi ambavyo wanafanya mikakati ya kuondoka kwenye ile Brexit e, jana. mm -hmm kashifu amemkosoa sana, na hilo linazungumziwa sana. Sijui nisome machache, sijui kama nina muda, lakini nisome machache. Huyu Sam Ayimu anasema, wapi heshima zako, rais Trump? Kwa nini unakuja hapa na kumtolea maneno makali waziri mkuu ambaye tunamheshimu sana. Chama cha Labor Party mm -hmm. chenyewe kimetoa tweet moja kali sana inasema, so ingereza, eh, huko Uingereza sema huko ni kukosa heshima sana naye, Sarah Wollaston anasema Rais Trump anajitahidi sana kumtukana Teresa May na hili alikubaliki basi naona BMJ umeshatupa mengi, na kwa kuwa muda hatunao mwingi, dakika 30 ndio hizi namu, zinapungua. Shukrani kwa hayo. Ungana nasi baadaye leo katika live talk tutazungumzia maswala haya kwa uzito kabisa. Shukran. Bila shaka, bila shaka tunakushukuru sana lakini ve tuongeze mkamiti hapa katika mambo yanayozungumza Tanzania ni kumpoteza mwanamuziki mashuhuri mkongwe zamani John Muhina ambaye alikuwa katika bendi ya Tanzanite, bendi hii ni kongwe na anajulikana sana kwa nyimbo maarufu kama Pugu, Kariako Kidude ametamba sana huyu katika miaka ya themanini, akifanya mambo mbalimbali. Alifariki nyumbani kwake eh, jana Alhamisi. Mwenyezi Mungu amlaze mahala pema peponi, amina. Basi na sasa tunashuka kule mjini Mombasa kwake Josephat Kioko. Najua wewe ni mpenzi sana wa michezo, umekuwa ukiangalia kombe la dunia, ukishea na sisi yale ambayo mashabiki wa Mombasa wanazungumza. Lakini hivi sasa siku mbili zijazo, pia macho na mashabiki wengi watakuwa wanaangalia zile fainali kati ya Ufaransa na Croatia. Haya, nini kinachoendelea kwa upande wa mashabiki wa soka huko Mombasa? Kioko tueleze. Hasa ni ukweli kwa sababu Rasia ikifunga milango, nchi ya Katar nayo inafungua milango yake kwa kuandaa FIFA mwaka elfu mbili ishirini na mbili na msimko wao sasa ni kupokea bendera na o wanaofuatilia kwa karibu. Ujumbe wa Katar uko kwa Rasia kwa sasa, na ni naye Mkenya ambaye anafanya kazi Katar anazungumzia vile ameona matayarisho. Tumsikie kama kuna muda viwanja kusoma la kweli sizungumzi kama nimesikia lakini nimejionea wako na viwanja vizuri vingine hata sidhani kama hata huko Russia vipo wale ni kama walijitayarisha since 2015 huku unajua world cup ikifanyika kwa mji huwa ni biashara ni ekonomi ya nchi itaongezeka itapanuka Hotels, ziko vizuri kule usafi ni kitu cha kwanza kwa sababu wao wenyewe wanajua kwamba nchi yao inafuatiliwa, nchi yao ina kitu kikubwa itafanya very soon. Mimi niko sehemu moja inaitwa Alwakra ambao haiko mbali na Doha. Wale raia wenyewe, labda ukitembea mitaani, wanasemaje kuhusu kombe la dunia? Wanafurahi, wanapenda mpira, wanaimani kwa vile itakuwa kwao, watapata nafasi ya kuonyesha dunia, pia wao hawako kinyonge. Nimekuwa nikishuhudia baadhi ya nchi za kutoka Ulaya zikija pre-season. Nimebatika kuona Bayern nimebatika kuona PSG. pia wengine wako Russia, si ati wameenda kule kuangalia mpira, lakini pia wameenda kujifunza nini waongeze katika kile walichokifanya, kindumbondumbo ikifanyika kwenye ardhi yao. Pia wao wenyewe tayari ni wawekezaji wazuri. Mungu akituweka uhai na uzima, of course ntakuwa miongoni mwa shabiki ambaye nitabatika kuona kindumbondumbo cha World Cup kwa macho yangu, nchi ya Katar. Umesikia ha mambo hayo, mambo yanaisha kule, daliwa maandalizi mengine eh, bila shaka <laughs> 2022 ns <laughs> b kule Dubai. Haya, ndio tunakamilisha na muda unakimbia sana. Mkamiti hapa studio Hasa hatuna ziada kutoka jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC, asubuhi ya leo hapa saa za Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Msimamizi wa matangazo alikuwa ni Mery Mgawe, hali kadhalika mwelekezi ni Aida Isa upande wa picha zote ambazo umeziona zikionekana morwa kabisa katika VOA Express leo ametutayarishia na kutuandalia Jafari Mjasiri, na mimi naitwa Sandey Shumani. Wakeni wote alasiri njema, kwa herini