Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31 na, na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM mjini Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninaye kukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji mm, wako jioni ya leo ni mimi Meri Mgawe. Shambulizi la bomu la kujitoa mwanga limeua takriban watu saba na kujeruhi wengine leo Jumapili katika mji wa Kabul masaa machache baada ya Umoja wa Mataifa kutoa taarifa ya onyo kuhusu Afghanistan kwa kiwango cha mateso na mauaji ya raia. Mshambuliaji alijilipua mwenyewe katika eneo kuu la kuegesha magari katika Wizara ya Marekebisho na Maendeleo wakati wafanyakazi walipokuwa wanaondoka kazini, alisema hayo msemaji wa wizara hiyo amesema anatarajia idadi ya vifo kuongezeka kwa sababu shambulizi lilitokea kwenye eneo la mkusanyiko mkubwa la watu. Vyombo vya habari vya Afghanistan vilinukuu mashahidi wakisema kuwa shambulizi linaweza kuwa lililenga gari la raia wa kigeni lililokuwa limeegeshwa, lakini hakuna maelezo zaidi yaliyotolewa. Shambulizi la leo Jumapili ni la pili kulenga wizara hiyo katika kipindi cha mwezi mmoja. Dazani za watu wamejeruhiwa kusini mwa Iraq Jumapili, wakati polisi walipofyatua risasi za onyo kutawanya mkusanyiko wa watu waliokuwa wanapinga ukosefu wa ajira na ukosefu wa huduma muhimu, huku maandamano yakiingia ya wiki ya pili. Waandamanaji huko Basra walitaka kuvamia makao makuu ya jengo la magavana, lakini walitawanywa leo na vikosi vya usalama. Watu 48 walijeruhiwa katika maandamano hayo. Hiyo ni kwa mujibu wa shirika la habari la kimataifa la Reuters. Baraza la Taifa la Usalama la Iraq lilipeleka wanajeshi na kukata huduma za mitandao ya internet Jumamosi, wakati maandamano yakianza Basra, watu wakipinga ukosefu wa ajira, utawala mbovu wa serikali na rushwa unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc unaweza kufuatilia matangazo na vipindi vyetu vingine kupitia mtandao wetu wa www voaswahili com lakini baadaye katika matangazo haya tutakuletea kipindi cha salamu na muziki Waziri mkuu wa Haiti amejiuzulu Jumamosi baada ya siku kadhaa za maandamano kuhusu mpango wa serikali kuongeza bei ya mafuta. Jack Guy Lafontant alitangaza katika bunge kwamba amepeleka barua ya kujiuzulu kwa rais wa jamhuri na amethibitisha kwamba rais amekubali uamuzi wa wake. Haiti imekuwa katika mzozo tangu wiki iliyopita, wakati serikali ilipotangaza mipango mikubwa kuongeza bei ya mafuta ya taa na dizeli. Tangazo hilo limesababisha ghasia zilizopelekea vifo vya takriban watu wanne. Hata hivyo, serikali ilisitisha uamuzi wake baada ya ghasia hizo. Wakati huo huo, serikali ya Marekani kupitia wizara ya mambo ya nje imetangaza onyo kwa raia wake kutosafiri kwenda Haiti kutokana na na hali tete iliyoko huko na afisa mmoja wa Palestina amesema makundi ya wanamgambo ya Israel na yale ya ukanda wa Gaza yamekubaliana kusitisha mapigano jana Jumamosi. Misri ndio iliyofanya upatanishi huo, ni kwa mujibu wa taarifa zilizoripotiwa. Makubaliano yalitokana na ghasia za Jumamosi asubuhi wakati wa Palestina wakipambana na Israel kwa kutumia roketi na Israel kufanya mashambulizi kadhaa ya anga kwenye ukanda wa Gaza tangu mwaka 2014. Shirika la habari la Reuters linasema mashambulizi haya yalisababisha vifo vya vijana wawili wa Palestina. Kwa ujumla wa Palestina mia moja wamekufa kutokana na ghasia tangu maandamano yalipoanza Machi 30 mwaka huu. Salamu na muziki ndani ya nyumba ndani, msikilizaji, nimekusha jia tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari na ukisha sikia hivyo, msikilizaji, ni kati mwingine tena wa kipindi chako kipendacho cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Washington DC. Niko tayari kabisa msikilizaji kupeperusha zile salamu zako moja kwa moja. Haya basi, ni jumapili maridhawa kabisa hii msikilizaji, natumaini uko sawa kabisa na, <laughs> na hujambo, ukiwa tayari na kupata salamu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Naanza na nani basi mwenye bahati? Si mwingine ni wewe Godfrey Njereka, kwa njia ya barua pepe. Unasema unajiita bingwa wa salamu wa kimataifa, ukiwa kule Mbeya, Tanzania. Zako salamu kwanza kabisa unasema ziende kwake Bazil Njereka, Isaac Njereka, Flavian Tweve, hawa wote wako mkwa juni kule Songwe. Huku msaau Filbert Njereka, Fadhili Njereka, Florian Sanga, Chid, chid, chitenda Benson Nziku, wote hawa wakiwa Dar es Salaam. Pia mwawakumbuka Joseph Milolo, Rebeka Kwamboka wa Kereka kule Kenya. Ujumbe unawaambia jamani, msipoziba ufa mtajenga ukuta. Sante sana. Moja kwa moja nichukue kadi ya nani? Kadi yako wewe, Nyanda Mayala wa Ilula Majengo, Magu kule Tanzania, zako salamu napenza niko nayo, nasema kwa Goligota Magabe, eh, Clifford Hezron, Nyanda mwa Nyanda, Filbert Jonathan Keshambi, Mwalimu Kennedy Mpemba, hujamsahau Geda Simon, Boniface Stephen au baba Sera pia, pia umemkumbuka Pastori Mayala akiwa Mwanza kule Magu, pia hujamsahau mama yako mpenzi Makalanga Kahindi anapatikana Magu, mke wako mpenzi unasema Elizabeth Daniel akiwa Ilula Majengo Mwanza, pia umekumbuka wanao wapenzi Neema Daniel, Martha, Lucy na Baraka Nyanda wakiwa kule Magu Mwanza, Tanzania. Na mwisho anasema, mtangazaji wa zamu, pokea salamu zangu. Na mi nasema sante sana, napokea salamu kutoka kwako bila mashaka yoyote nam. Baada ya salamu hizo, basi hebu tupate kupoza makoa hapa hapana kitu chake mwanamuziki kutoka Nigeria Singa akishirikiana na Pita wa wap Square, na kinu hicho Teyamo kimepigwa katika mahadhi ya Kispanish. Msikilizaji, pata gitari hilo lililopigwa kwelikweli Kispanish. ani mwanamuziki huyo Nigeria singa na kitu chake teyam. Tunaendelea na salamu zenu. zamuni yako wewe leo Mwamaso, leo Mwamaso ukiwa wapi Morogoro, Tanzania zako salamu, nasema napenda ziende kwa watangazaji wote wa VOA waliowapo Washington DC hapa Marekani na mimi Kabai wenzangu wote nasema asante sana msikilizaji. Pia mwakumbuka Deusi Masunga Mshana um, James Shana, Nixon Isanga, Peter Kaki wa Sheli kule Dodoma, huku msahau Jafari Kopo e, Kea Joshua Kea na Riziki Minde, bila ya kumsahau nasema Miraji mwana wa Kibinda, Mogire Machuki e, Sweetbet Chembele wakiwa Kitunda Dar es Salaam, na wote pale wanakusikiliza. Pia unaosema jamani, ujumbe unawapa maisha, hayapimwi kwa idadi ya pumzi unayovuta sante sana. Zamuni yake wewe Halifa Waziri Guka, unapenda kwanza kusema salamu za kwanza kabisa kwa mtangazaji wa kipindi na mi nasema sante sana ndugu yangu. Pili unapenda salamu zako ziende kwa Juma Idi Isa akiwa Kahama Tanzania, Fikiri Dario wa Shinyanga, Ndee Hamisi, Ndee Abdul, Halifa Guka huku msahau. Pia Juma Omar Isaka, pia umewakumbuka Binti Konga akiwa Kondoa mjini, Waziri Guka akiwa Dar es Salaam na huyu Guka akiwa wapi? Hanet Kuale Dodoma. E, na washabiki wote wanasema wasalamu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Natumaini hao mashabiki wote wasalam, wa salamu wamepokea salamu zako. Frank Mtei mkazi wa Arusha Tanzania, unapenda salamu zako, unasema ukiwa unawakilisha Power Family Group kule Arusha, unapenda zimfikie Kashinje au unamwita mjomba wa watu, Peter Masawe, Eric Victor Masawe, Ali Tindo, Jeff Ed, na ujumbe unasema, jamani nawapenda sana, sana, sana. Basi moja kwa moja ni wakati ya kupata kibao cha muziki. Kibao hichi kinatoka ni huyu mwanamuziki kutoka Nigeria, anaitwa DJ Easy Okusen akiwa na kibao chake hicho jae jae Sana huyo ni DJ Okasan akitoka, eh, kule nchini Nigeria akifanya, ah, vitu vyake jaye jaye, moja kwa moja basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC, lakini kwa upande wa simu tuna wasikilizaji wetu ambao pia wamepiga simu kwa kutuma salamu zao kutoka maeneo mbalimbali, eh, nchini hapa kote Afrika Mashariki. Tuwape nafasi basi wasikilizaji wa njia ya simu. Uh, mimi ni Jean Paul Kasereka, ni mwalimu kunako Isesod Goma, niko pa Goma katika mji wa Goma uh, chini DRC na wasalimi ndugu wangu wote, kwanza wale ambao wanatumika nao kwa kazi pale pa Isesod walimu wenzangu nawasalimu pia wazazi wangu mamangu, ambaye anapochikana pasa na, na Wakongomani wote langu venkeri niko munao Kivu, Kongo. Nawasalimia Wakongomani na Wauganda na Rwanda. <laughs> Hey, mimi naitwa Akida Shifa, niko Dar es Salaam. Nawasalimia bosi wangu Fatma Mariami akiwa Mikocheni. Namsalimia mpenzi wangu Sada Saidi akiwa Tanga na jamaa wote waliopo Marekani ambao wananifahamu, wanamfahamu. Naitwa Brando natuma salamu zangu wa Jenifa na Natalia na wakiwa Japani, Abduli na wa Japan, Mwaija wakiwa Tanzania na Salma na Biche wakiwa um, Dubai. Prospa Karo wakiwa Tanzania wanatakia wike njema. Baada ya salamu za simu, hebu tupate kibao cha muziki. Ni Papa Wemba anakuja na kitu chake Shepa Shaku Ponsoir, Shaku Ponsoir, akishirikiana na kijana wa Tanzania Diamond Platinumz kwenye kitu hicho shaku ponsoir mote maizo lila iskozu baada ya kibao hicho kutoka kwake mtaalam huyo Sheko Ponsoa, tunaendelea na salamu na muziki. Nakuja kwako wewe Mwandu John. Mwandu John unasema kwamba unatokea, Jumapili hii njema kabisa, nakwambia shukrani, salamu zako na napeleza kwa CEO wa Always Media Team akiwa Mbeya, Tanzania J Mwa Huku msao unasema Ruta Hiwa, Busisi Muhamed, Kachuru Notabane, Mwakamal Samuel, Kasembo na RJ Shumbi. E, zamuni yako Wabibie Jeni, ukiwa wapi? Jijini Dar es Salaam, salamu zako mea kwake Sandu Tara. Huku msao Cloman Abel, Puka Jawaki Mchua pia amemkumbuka Salim Nasoro Sayungu, akiwa Dar es Salaam huku msahao pia unasema huyu nani, mtoto wa Jima, mama Kulwa na go, akiwa gold mine Chunya kule Mbeya. Zamuni yako huyu nani, unaitwa Lucas Mseti, Lucas Mseti, unapewa salamu zako za leo Jumapili ziende kwake Eric Masawe. Huku msahao Isaac Petro Hango, Filibert Jonathan Kinshambi Mbaga Karim na King Majuto, hukusema hawa wako wapi? Zamuni yako Muhamed Raina Shaaban salamu zako wanapeza wake Reina, Shani, Emanuel Tobi, Elias Shiguta, Fikiri Shiguta na wazazi wako Wapendo, unasema kuwakumbuka wasawa pokiwa Dar es Salaam. Na mwisho unamkumbuka mseto mm, Albert Petro, Albert na Flora Alberto na Marua Lukas, wote hawa wakiwa Riamasinga Butiyama kule eh, Tanzania. Watu wa Tanzania mmechakarika kweli kwelikweli. Basi, kabla ya kukamilisha salamu na muziki, e, nikamate salamu zako e, huyu ni nani? Huyu ni Singi Kagaruki akiwa Bukoba kule Tanzania. Unapata salamu za zako ziende moja kwa moja kwa Ramadhani Mchomvu namkumbuka. Huyu ni Jason Malongo huku msahau. Unapata pia Filibati Kiauke okay. na Mlagwa wa Mlagwa, Deusi Masunga na Nasoro Maziku wakiwa Tabora, Tanzania. Basi moja kwa moja msikilizaji, tunakamilisha salamu na muziki Jumapili ya leo kwa kibao ambacho kinatamba sana. Kibao hichi si kingine cha Bibie Yemi Alade akisema na Gode, lakini basi kibao hichi amekiimba katika lugha ya Kiswahili. Hebu pata vitu, msikilizaji mwaridhawa kabisa. Sande sana na nawatakiani wote Jumapili njema. Jina langu ni Sandey Shomari. Kwaherini kwa sasa. Mpenzi msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ndio tunafika ukingoni vo wa matangazo yetu. Ulikuwa unasikiliza kipindi cha Salamu na Muziki, kipindi ambacho hukujia kila siku ya Jumapili katika matangazo haya. Basi hivi sasa mimi Meri Mgawe hapa na kamilisha matangazo haya kukusomea muktasari wa habari. Shambulizi la bomu la kujitoa muhanga limeua takriban watu saba na kujeruhi wengine wengi leo Jumapili, katika mji wa Kabul masaa machache baada ya Umoja wa Mataifa kutoa taarifa ya kuonya Afghanistan kuhusu kiwango cha mateso na mauaji kwa raia. Mshambuliaji alijilipua mwenyewe katika eneo kuu la kuegesha magari katika Wizara ya Marekebisho na Maendeleo wakati wafanyakazi walipokuwa wanaondoka kazini. Alisema hayo msemaji wa wizara hiyo. Amesema anatarajia idadi ya vifo kuongezeka kwa sababu shambulizi lilitokea katika eneo lenye mkusanyiko mkubwa wa watu. Dazani za watu wamejeruhiwa kusini mwa Iraq Jumapili wakati polisi walipofyatua risasi za onyo kutawanya mkusanyiko wa watu waliokuwa wanapinga ukosefu wa ajira na ukosefu wa huduma muhimu huku maandamano yakiingia wiki ya pili. Waandamanaji huko Basra walitaka kuvamia makao makuu ya jengo la magavana lakini walitawanywa leo na vikosi vya usalama. Watu 48 walijeruhiwa katika mapambano hayo, hiyo ni kwa mujibu wa shirika la habari la kimataifa la Reuters. Na waziri mkuu wa Haiti amejiuzulu Jumamosi baada ya siku kadhaa za maandamano kuhusu mpango wa serikali kuongeza bei ya mafuta. Jack Guy Lafontant alitangaza katika bunge kwamba amepeleka barua ya kujiuzulu kwa rais wa jamhuri, na amethibitisha kwamba amekubali uamuzi wake. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19 na 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.